Jump to content

- - - - -

พรุ่งนี้คนชุมนุมไม่ถึงหมื่นแน่ๆ

• Please log in to reply
60 replies to this topic

#1 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:00

ไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่บรรยากาศมันเงียบมาก ส่วนหนึ่งคงเพราะคนเบื่อกับการชุมนุม สมาชิกเสรีไทยมีความเห็นกันอย่างไรมั่งครับ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#2 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 May 2012 - 20:07

:lol: ต้องแบบนี้ถึงจะเรียกแขกได้เยอะ
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 29 May 2012 - 20:07

เดาเอาครับว่าอาจจะเยอะช่วงเย็นๆ แต่ไม่เยอะมากครับ เพราะไม่ว่างงานเหมือนพวกเสื้อแดงครับ B)

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:08

ก็ไม่แน่นะ แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ เสื้อแดงไปจองพื้นที่แล้วล่ะ

Bangsukul Thaivoice
ติดตาม · 5 ชั่วโมงที่แล้ว ใกล้ Bang Kapi, Samut Prakan

ตอนนี้แม่ค้าเสื้อแดงตั้งร้านค้าหน้ารัฐสภายาวเหยียดมารการยึดพื้นที่กันม็อบสลิ่มพรุ่งนี้ใครสามารถมาสมทบและช่วยพี่น้องเรายึดหน้ารัฐสภาได้เชิญครับเตรียมตัวค้างคืนน๊ะครับ

Edited by sarini, 29 May 2012 - 20:09.

#5 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:09

*
POPULAR

ผมก็เบื่อการชุมนุม
หลายคนในนี้ ไม่ไป
หลายๆท่าน มีเหตุผลต่างกันไป
แต่ยอมรับว่า
พรุ่งนี้ ผมต้องไป
ผมไม่ใด้ไปเพราะ แป๊ะลิ้ม
แต่ผมไปเพราะ หลายๆอย่าง
เดี๋ยวจะมาชี้แจงอีกทีในเรื่องนี้ครับ

อย่าลืมนะครับว่า
เรา อาจจะต้องยอมแพ้สงครามย่อยๆ เพื่อ
การชนะสงครามใหญ่

ใครจะด่าว่าผมในเรื่องที่จะต้องไปในวันพรุ่งนี้ก็ไม่ว่ากัน
เดี๋ยวผม จะมาชี้แจงให้อีกทีละกัน
ส่วนตัวผม ขัดกับแป๊ะลิ้มกับพวก มาตั้งแต่เลือกตั้ง แล้วให้โหวดโนนั่นแล้ว

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 29 May 2012 - 20:16

พรุ่งนี้แดงไม่ชุมนุม แต่แดงเปิดขายของ :D

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 29 May 2012 - 20:17

*
POPULAR

ถ้าถึงก็มหัศจรรย์แล้วล่ะครับ
1. คนทั่วไปเขาทำงานกันครับ ไม่เหมือนเสื้อแดงที่งานคือแบมือขอทาน
2. แป๊ะลิ้ม และ สาวก ทำให้หลายคนตัดสินใจไม่ไป

จึงคิดว่าไม่ถึงหรอกครับ

#8 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:23

ผมไม่ไปคนหนึ่งละ....

#9 audy-007

audy-007

น้องเก่า

Posted 29 May 2012 - 20:24

ผมไม่รู้นะครับว่าใครเป็นยังไงบ้าง....แต่ผมคิดว่าการที่เราไม่ทําอะไรซักอย่างก็เหมือนการยอมรับสิ้งที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้แหละครับ
ความคิดที่ไม่แสดงออกก็เหมือนกับ....คนหูหนวกกับคนเป็นใบ้คุยกันนั้นแหละครับ...

#10 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 29 May 2012 - 20:27

วันทำงานครับ ทำไงได้ คนต้องทำมาหากิน ไม่ได้มีรายได้จากการชุมนุม :lol:

Edited by David_GinoLa, 29 May 2012 - 20:27.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#11 โคนัน

โคนัน

Posted 29 May 2012 - 20:29

ไม่ไปครับ มีงานมีการที่ต้องทำครับ ติดตามข่าวเอาหน้าทีวีก็คงเพียงพอ

#12 nokisara

nokisara

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:33

*
POPULAR

ลางานแล้วค่ะ กลัวคนไปไม่เยอะ เพราะถ้าคนไปน้อยเสร็จภายใน 2 วันแน่ๆ

แม้รู้ว่าถ้าสู้แล้วต้องแพ้......ก็ขอสู้ให้สุดใจ

แล้วอะไรจะเกิดขึ้นก็ยอมรับ

ดีกว่าไม่สู้เพราะ...เพราะ....เพราะ...แล้วเวลาเกิดอะไรขึ้นก็ไทษฟ้า โทษดิน

#13 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 29 May 2012 - 20:37

จะไปฝั่งของสายล่อฟ้าฮะ ... แต่ทีนี้ .. กลัวรถติด กลัวปิดถนน ..

#14 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:41

ใครที่ไปก็เก็บภาพมาฝากด้วยนะครับ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#15 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 20:44

อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ครับ

#16 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 29 May 2012 - 20:44

เขานัดกันบ่ายโมง แต่ผมยังไม่ตื่นเลย ให้ตายดิ !!

///
พรุ่งนี้ (30 พ.ค.) นัดพบกันเวลา 13.00 น.
ที่ประตู3 รัฐสภา เพื่อต่อต้าน พ.ร.บ.ปรองดอง
ซึ่งจะล้างผิดให้กับทักษิณ คืนเงิน 46,000 ล้านบาท
และนิรโทษกรรมผู้ที่กระทำความผิดทั้งหมด รวมถึงฆาตกร 92 ศพ

#17 ATOM

ATOM

• Banned

Posted 29 May 2012 - 21:42

1. คนทั่วไปเขาทำงานกันครับ ไม่เหมือนเสื้อแดงที่งานคือแบมือขอทาน
2. แป๊ะลิ้ม และ สาวก ทำให้หลายคนตัดสินใจไม่ไป

มีงานทำเฉพาะพวกเอ็งรึ อ้ายเวลล

#18 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 21:45

มีงานทำเฉพาะพวกเอ็งรึ อ้ายเวลล

เรียกเพราะจัง
อ้าย= พี่ เวร ก็คือเวร
อ้ายเวร = พี่เวร
โอ๊ย มึนๆๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#19 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 29 May 2012 - 21:51

*
POPULAR

มีงานทำ แต่มาปิดถนนได้เป็นเดือน
งานพ่อเอ็งเรอะนั่น เอี้ยเอ้ย

#20 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 21:53

ตอม... ตะเองแต๋วแตกเลยหรา :D

5555555 :lol: :lol: :lol:

กรั่กกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#21 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 21:59

ทุกคนมีงานมีการทำหมดแหละ ไม่ได้เหมือนพวกเอ็งไพร่แดงนิ
ได้แต่แบมือขอเงิน โอกาสไม่ค่อยจะมีแล้วยังไม่รู้จักจะแสวงหา

แต่รู้จักคำว่าเสียสละเพื่อให้มีส่วนร่วมไหม เคยเห็นคนสีลมที่มีงานทำ
พอตอนเย็นๆออกมาโบกธงเพื่อต่อต้านพวกเอ็งไหมวะ เคยเห็นภาพนั้นไหม เหอๆๆๆ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#22 bird

bird

Posted 29 May 2012 - 22:04

ท่านใดที่ตัดสินใจว่าจะเข้าร่วมในวันพรุ่งนี้
จะกลุ่มใด จุดใด ขอให้ตั้งสติให้มั่น ๆ น่ะค่ะ
ทุก ๆ เหตุการณ์ อยู่เหนือการควบคุมใด ๆ
อะไร ๆ มันก็เกิดขึ้นได้โดยไม่คาดคิด

แรงยั่วยุ จากฝ่ายตรงข้าม มากน้อยเพียงใด
ขอให้มีสติ อย่าโอนเอนตามคำยั่วยุ..
ตั้งสติไว้ให้มั่น...

#23 longkid

longkid

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 22:14

ต้องรอ ดูที่บริษัท จะไปกันเยอะป่าว
แต่คงต้อง ตอนเย็นๆ คนมีงานมีการ ทำก็ อย่างงี้ละครับ

#24 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 22:30

สู้ๆนะครับ ใครว่างก็ไปกันเยอะๆนะครับ ช่วยๆกันครับ
  • OSR likes this

#25 PookLook

PookLook

ขาประจำ

Posted 29 May 2012 - 22:45

:(

#26 Gop

Gop

Posted 29 May 2012 - 22:49

คนส่วนใหญ่คงไปหลังบ่ายสาม คงไม่เป็นไรหรอกครับ

ว่าแต่คุณปุ๊กเห็นด้วยกับพรบ.ฉบับนี้หรือเปล่าครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#27 p.prasom

p.prasom

น้องเก่า

Posted 29 May 2012 - 23:16

ผมขอเรียนตรง ๆ ว่า

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา

เรายังประท้วงทางการเมืองกันไม่อิ่มอีกหรือ

เรา ไม่ เคยเรียนรู้ ผลลัพธ์จากการประท้วงทางการเมืองเลยใช่มั๊ย

ผมมีความเชื่อว่าคนในประเทศของเรามีวิธีคิดที่มักง่ายและเห็นแก่ได้

กล่าวคือเวลาที่มีอะไรไม่ได้ดั่งใจ พวกเราก็จะออกมาประท้วงโดยไม่เคยมีใครปล่อยให้มันเป็นไปตามระบบ

เราจะออกมาประท้วง ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเรื่องที่เราทั้งหมดและระบบการปกครองสร้างมันขึ้นมา

ถ้าพวกเราออกไปประท้วงด้วยเหตุผลเดิม ๆ ผลลัพธ์ก็ไม่ได้ต่างจากที่ผ่านมาหรอก

ไม่ว่าใครแพ้หรือชนะ

ประเทศไทยเสียหายแน่นอน

ผมเชื่อว่าความยากในการพัฒนาประเทศไทยคือ เราต้องกล้าที่จะอดทนรอคอย ปล่อยให้ทุกอย่างมันเป็นไปตามกระบวนการ

โดยหลักธรรมชาติ ระบบที่ไม่สมดุล มันต้องล่มสลาย

ไม่ช้าก็เร็ว

#28 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 29 May 2012 - 23:21

พวกห้อยโหน หน้าไม่อาย :angry:

#29 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 30 May 2012 - 00:27

เรายังประท้วงทางการเมืองกันไม่อิ่มอีกหรือ

เรา ไม่ เคยเรียนรู้ ผลลัพธ์จากการประท้วงทางการเมืองเลยใช่มั๊ย

ผมมีความเชื่อว่าคนในประเทศของเรามีวิธีคิดที่มักง่ายและเห็นแก่ได้

กล่าวคือเวลาที่มีอะไรไม่ได้ดั่งใจ พวกเราก็จะออกมาประท้วงโดยไม่เคยมีใครปล่อยให้มันเป็นไปตามระบบ

เราจะออกมาประท้วง ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเรื่องที่เราทั้งหมดและระบบการปกครองสร้างมันขึ้นมา

ถ้าพวกเราออกไปประท้วงด้วยเหตุผลเดิม ๆ ผลลัพธ์ก็ไม่ได้ต่างจากที่ผ่านมาหรอก

ผมเชื่อว่าความยากในการพัฒนาประเทศไทยคือ เราต้องกล้าที่จะอดทนรอคอย ปล่อยให้ทุกอย่างมันเป็นไปตามกระบวนการ

โดยหลักธรรมชาติ ระบบที่ไม่สมดุล มันต้องล่มสลาย

งั้นก็ยอมมันไปก่อน
จนลูกหลาน ไม่เหลือจะแหลก

เชิญคิดคนเดียว
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#30 ssa

ssa

เมพ

Posted 30 May 2012 - 00:43

ไอ้******* เขาไปรัฐสภาบ่ายสาม คนละเวลา เอาเรื่องต่างเวลาต่างสถานที่มาผูกเป็นเรื่องโกหก
ถ้าโพสนี้ของปุ๊กโกหก ขอให้พ่อแม่ญาติพี่น้องของปุ๊กตายโหงภายในสามวันเจ็ดวันอย่างน่าอนาถ

#31 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 30 May 2012 - 00:49

ไอ้******* เขาไปรัฐสภาบ่ายสาม คนละเวลา เอาเรื่องต่างเวลาต่างสถานที่มาผูกเป็นเรื่องโกหก
ถ้าโพสนี้ของปุ๊กโกหก ขอให้พ่อแม่ญาติพี่น้องของปุ๊กตายโหงภายในสามวันเจ็ดวันอย่างน่าอนาถ

สงสัยเจเจยังเมาห่านไม่หายกระมังครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#32 Somebody

Somebody

ขาประจำ

Posted 30 May 2012 - 00:51

โง่ซ้ำซาก

คนเค้าไปหลังบ่าย 3

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 May 2012 - 00:59

PooklooK เอ๋ยยย....
แอบอ้าง หากินสถาบันอีกแล้ว...
ประสาทกินแล้ว.......ฮา

คนที่ไม่ใช่ไพร่เสื้อแดงรู้เรื่องกันหมดแล้ว.....
รอท่านเสด็จกลับประมาณบ่าย 15.00 น....
จึงจะไปร่วมชุมนุม.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 May 2012 - 01:02

ถ้าPookLooK อ่านถึงคคห.นี้แล้ว
ยืนยันว่าคนที่ไม่ใช่"บัตรเติมเงิน"....
ใครๆก็รู้....ฮา
รู้แล้วไม่ใช่ไหมว่าหากินกับสถาบันอีกแล้ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

Posted 30 May 2012 - 01:03

ไม่ว่า รัดทาบานไหนขึ้นมาเป็นนายกฯ เงินเดือนผมก็ขึ้นทั้งนั้นไม่ได้เดือดร้อนอะไร

เพราะประชานิยมกันสนุกสนานทุกรัดทาบานก็เลยได้รับอานิสงค์ไปด้วย

แต่ที่จะสู้ เพราะยังมีโอกาสให้สู้ ยังมีพื้นที่ให้สู้

และจะสู้จนกว่าจะคงไว้ซึ่งความถูกต้องและกฏหมายของบ้านเมือง

หรือไม่ก็ยอมให้เค้าข่มเหงด้วยเสียงข้างมากต่อไป

#36 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 30 May 2012 - 02:46

พร้อมแล้วครับ (พธม. ภูเก็ต)
โดย: Dorn D-Day

Can Thai[/b] มากันให้เยอะๆ เต็มออก เต็มออก
Amnart Mor รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย ไม่แบ่งแยก เยี่ยมเลยครับ

#37 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 30 May 2012 - 02:47

บนเส้นทางแห่งการต่อสู้ ต้องยืนอยู่ในความลำบากให้ได้....
โดย: ลุงจำลองแฟนคลับ

Nui Thanaphan ร่วมให้กำลังใจลุงจำลองค่ะ หนุนทุกสีต้านปรองดอง !!!
Olio Sweet เห็นด้วยฮว้าฟฟฟฟ สู้ๆๆๆๆๆ
Pice Picezy รวมเป็นหนึ่ง ขัดขวางการปรองดอง
Aor Prathom ให้กำลังใจด้วยคนคร๊าา
Pu Wirulhakiat ส่งใจไปช่วยต่อต้าน

#38 pream

pream

ขาประจำ

Posted 30 May 2012 - 09:25

งั้นผมขอถามนิดสิว่า หลักธรรมชาติที่คุณว่านี่อีกกี่ชาติ คิดว่าตลอดลมหายใจที่คุณมีอยู่ในขณะนี้ จะทันได้เห็นไหม

#39 butadad

butadad

Posted 30 May 2012 - 09:30

งั้นผมขอถามนิดสิว่า หลักธรรมชาติที่คุณว่านี่อีกกี่ชาติ คิดว่าตลอดลมหายใจที่คุณมีอยู่ในขณะนี้ จะทันได้เห็นไหม

สงสัยรอ สึนามิมาถล่ม ทำเนียบมั้ง

#40 hentai

hentai

เมพ

Posted 30 May 2012 - 09:39

ผมว่าน่าจะเยอะพอควรใน 1-2 วันนี้ หลังจากนั้นก็.... ตามธรรมชาติ

เพราะ ปชป และ พธม จับมือกันจัดเต็ม....
เห็น ช่องสีฟ้า อันชะนี ลืมความหลัง เรียก พลพรรค แมลงสาบ ให้ออกมาซะขนาดนั้น....
ไม่นับ เสื่อมล่อฟ้าเทพไทย บอกจะไปขึ้นเวที... มีผ้าคาดหัวสีฟ้า เอาไว้วัดกำลัง....

เคยว่า พท ว่า เล่นนอกสภา... ตอนนี้ สส อดีตโฆษกส่วนตัวเจ้าสำนัก หรือ กงกง จะไปเล่นเอง...
คราวนี้ เจ้าสำนัก เจ้าหลักการ ไม่ว่านะครับ....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#41 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

Posted 30 May 2012 - 09:47

สรุปก็คือเพื่อไทย มีสิทธิ์ทำและไม่ผิด
ปชป.ไม่มีสิทธิ์ ห้ามทำ กลางเมพจริงๆ

นอกเวลาทำงานเค้าก็เป็นประชาชนคนไทยคนหนึ่งทำไมจะไม่มีสิทธิ์ไปเรียกร้องอะไรมั่ง

และผมมั่นใจมากๆว่าไม่มีสส.ปชป หรือคนขึ้นเวทีคนไหน
ชวนคนให้เผาบ้านเผาเมือง ปล้นห้าง ถ้าประท้วงไม่สำเร็จแน่ อยากจะอ้วก
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#42 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 30 May 2012 - 10:46

ดูหนังมากไปเปล่าครับท่าน การประท้วงก็เป็นหนึ่งในกระบวนการนั้น ๆ นะครับ หรือจะรอให้มันแก่ตายกันไปเอง

---------------------------------------

#43 ชายน้ำ

ชายน้ำ

Posted 30 May 2012 - 11:23

ผมไม่รู้นะครับว่าใครเป็นยังไงบ้าง....แต่ผมคิดว่าการที่เราไม่ทําอะไรซักอย่างก็เหมือนการยอมรับสิ้งที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้แหละครับ
ความคิดที่ไม่แสดงออกก็เหมือนกับ....คนหูหนวกกับคนเป็นใบ้คุยกันนั้นแหละครับ...

ผมก็จัดประเภทตัวเองอย่างที่คุณบอกแหละครับ

อยากไปชุมนุมแต่งานในความรับผิดชอบก็มีอยู่มาก

เย็นนี้ก็ต้องเดินทาง

บอกตัวเองอยู่ว่าไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ หากเรานิ่งเฉยปล่อยให้ชาติอยู่ในมือของคนต่ำช้าเหล่านี้

ยังไม่มีทางออกให้ตัวเองเลยครับ

#44 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

Posted 30 May 2012 - 11:24

คนไปชุมนุมอาจจะน้อย แต่คนไม่เห็นด้วยกับ พ.ร.บ.ปรองดองไม่น้อยแน่ครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#45 Moon

Moon

เมพ

Posted 30 May 2012 - 11:27

ไม่ต้องห่วง เดี๋ยวคงจะมีมวลชนคนเสื้อแดงที่ยังรักความยุติธรรม
ไปร่วมคัดค้านเพื่อไม่ให้มาร์คนาซี 91 ศพ ลอยนวลอย่างแน่นอน

ผมมั่นใจว่า บังมะแอ เฮนไต ใจดี20 อะตอม ใต้หล้า ที่พร่ำเพ้อ
อยากให้มาร์คนาซี 91 ศพติดคุก เขาต้องออกมาร่วมด้วยอย่างแน่นอน

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#46 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 May 2012 - 11:40

ผมว่าน่าจะเยอะพอควรใน 1-2 วันนี้ หลังจากนั้นก็.... ตามธรรมชาติ

เพราะ ปชป และ พธม จับมือกันจัดเต็ม....
เห็น ช่องสีฟ้า อันชะนี ลืมความหลัง เรียก พลพรรค แมลงสาบ ให้ออกมาซะขนาดนั้น....
ไม่นับ เสื่อมล่อฟ้าเทพไทย บอกจะไปขึ้นเวที... มีผ้าคาดหัวสีฟ้า เอาไว้วัดกำลัง....

เคยว่า พท ว่า เล่นนอกสภา... ตอนนี้ สส อดีตโฆษกส่วนตัวเจ้าสำนัก หรือ กงกง จะไปเล่นเอง...
คราวนี้ เจ้าสำนัก เจ้าหลักการ ไม่ว่านะครับ....

"เห็นตาย"จะจำกัดวิธีการต่อสู้ของคนไม่ใช่ไพร่เสื้อแดง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่ขอให้"เห็นตาย"ตายตาหลับได้....
ชาตินี้คนรู้ทันทักษิณ
คนไม่ใช่ไพร่เสื้อแดง
จะไม่มี"แก้วประการที่สาม"
หรือ"แก้วดวงที่สาม"ไว้ใช้หรอก

"ชายในชุดดำพร้อมอาวุธสงคราม"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 30 May 2012 - 11:41.

#47 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 May 2012 - 11:44

ผมจะไปชุมนุมกับหมอตุลย์ เสื้อหลากสี.....
เตรียมเสื้อเสรีไทยดอทเนทไปแล้ว....
คิดว่าคงมีโอกาสสวมใส่......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#48 2012

2012

ขาประจำ

Posted 30 May 2012 - 12:34

ผมไม่ชอบสนธิครับ ....... แต่ไปครับ แหะๆ ว่างช่วงเย็น

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#49 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 30 May 2012 - 12:42

Posted Image :(

ขอแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้มากกว่านี้หน่อยครับ ถ้ามาจาก คุณเด็กปากดี และ คุณ Redfrog53 ผมจะเชื่อครับ

Edited by plunk, 30 May 2012 - 13:03.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 May 2012 - 13:03

Posted Image :(

ขอแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้มากกว่านี้หน่อยครับ ถ้ามาจาก คุณเด็กปากดี และ คุณ Redfrog53 ผมจะเชื่อครับ

แหล่งข่าวจาก"ปุถุชน"ไม่นาเชื่อถือหรือครับ.....ฮา

หมอตุลย์บอกว่าตอนเช้าต้องไปให้ปากคำคณะกรรมการ กกต.(?)เรื่องพรบ.ล้างความผิด(ปรองดอง)ให้ทักษิณ....
หลังจากท่านฯเสด็จกลับจากพิธีบวงสรวงฯแล้ว
จึงจะเริ่มชุมนุมของกลุ่มหลากสีประมาณ 15.00 น.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users