Jump to content

- - - - -

////////////////////เพื่อนๆท่านใดที่เบื่อการชุมนุม ขอเชิญมาปรับทุกข์ที่กระทู้ของผมได้เลยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

เศรษฐกิจบ้านเมืองกำลังไปได้ดี จะมาชุมนุมกันทำไมวะ เมื่อไหร่จะหยุดทำร้ายประเทศชาติเสียที

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:27

ตะเอง....

ฝึกขมริบตรูดเสร็จแล้วหรา

ถึงมีเวลามาให้คนอื่นปรับทุกข์ได้อ่ะ :D :D :D

Edited by ugly-maew, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:27.

"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#3 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:29

กลัวทำไม ขนาดปี 53 มีเผาเมืองเศรษฐกิจยังพุ่งได้เลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#4 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

เบื่อของแพงมากกว่าอ่ะใจดี

:( :(

เสียวว่าปีนี้น้ำจะท่วมอีกหรือเปล่า เพราะจนป่านนี้แร้ว ยังไม่เห็นมาตรการอะไรใด ๆ จากรัฐบาลเรย

:huh: :huh:

แท็บเล็ตก็แจกไม่ได้ ???? ทำไมอ่ะ ?

:wacko:

แร้วคนก็ตาย บาดเจ็บมากมาย เผาบ้านเผาเมืองก็เผาเอง ทำไมต้องเอาเงินภาษีคนอื่นเขาไปแจกด้วยอ่ะ ไม่เข้าใจ ???

:unsure: :unsure:

ที่สำคัญที่สุด คำพิพากษาศาล ถือเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไม่มีอะไรแทรกแซงศาลได้

แต่ดันมีคนจะมาลบล้าง

อันนี้เบื่อทีั่สุดเรยอ่ะ ใจดี

:angry: :angry:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#5 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

เศรษฐกิจบ้านเมืองกำลังไปได้ดี จะมาชุมนุมกันทำไมวะ เมื่อไหร่จะหยุดทำร้ายประเทศชาติเสียที

เบื่อใจดีมากกว่า

#6 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

ไม่ต้องกลัว ม็อบงวดนี้ เงินเดือนวิศวกรคุมตึก 24 ชั้น ได้ถึง 20000 บาทแน่ๆ

ได้ไปปาถกฐา พิเศษที่ เมืองนอกอีก จะกลัวทำไม ได้ไปดูเลดี้ กากกาก ด้วย

#7 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

ขากถุย!!

#8 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

นั่นดิ ยิ่งเสื้อแดง ทุเรศมาก มาก่อนใครเลย <_<

#9 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

ทักษิณคือคนเลว ทักษิณทำให้ประเทศไทยสกปรก ทุกคนควรทำความสะอาดให้ประเทศไทย มาร่วมใจกำจัดทักษิณ

#10 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

เพื่อนๆ ท่านไหนเบื่อความหน้าหนาของใจดีบอกผมได้นะครับ

#11 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

แนะนำให้เปลี่ยนกระทู้เป็น

"ใครเบื่อใจดีบ้าง?"

#12 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

การชุมนุม "คัดค้านพ.ร.บ.ปรองดอง" มันทำร้ายประเทศชาติยังไงครับ ?

ตรงกันข้ามเป็นการชุมนุมเพื่อรักษาผลประโยชน์และความเป็นนิติรัฐของชาติไทย

ในระบอบประชาธิปไตย ประชาชนมีสิทธิเสรีภาพในการชุมนุมครับ ถ้าชุมนุมโดยสงบ ไม่ละเมิดสิทธิ์ของผู้อื่น

แล้วอะไรที่ทำให้พวกเสื้อแดงคิดว่า "เศรษฐกิจดี" ครับ เอาอะไรมาเป็นตัวชี้วัด ?

#13 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

เบื่อหว่ะ เบื่อเสื้อแดง เอะอะ ก็ ก่อม๊อบ ก่อม๊อบ รำลึก..เหวอะไรกันนักหนา
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

ก็รัฐบาลอนุญาตให้ชุมนุมได้แล้วอ้ะใจดี ไปด้วยไหมล่ะ ไม่แน่อาจได้ 7.75 ล้าน ฟรี ๆ :D
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:00

เช้านี้ทานข้าวแล้ว แต่ลืมขี้

#16 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:03

ใจดีความรู้สึกช้าไปปีสองปีหรือเปล่า :P
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#17 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

ต๊าย...ตาย ใจดีรังเกียจพี่น้องเสื้อแดงหรือคะ เห็นชุมนุมกันมาหลายเดือนข้างสภาไม่เห็นใจดี20เห็นศีรษะบ้าง ไม่เห็นมีผู้มีอำนาจคนไหนไปดูแลเลยนี่คะ ม๊อบมันสำปะหลัง ม๊อบเงาะ ม๊อบหอมแดง ม๊อบน้ำท่วม ฯลฯ มีให้เห็นได้ทุกเดือน...........แสดงว่าเศรษฐกิจดีมากๆเลยเนอะ

เหมือนปีก่อนๆที่มีพี่น้องเสื้อแดงนัดชุมนุมทุกเดือน แต่คราวนี้มันเป็นกรรมที่เคยทำไว้กลายเป็นคนที่มีความเดือดร้อนจริงๆมาชุมนุมเรียกร้องกันทุกเดือน

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#18 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

เบื่อพวกเวรตะไลที่หาเรื่องมาปิดสี่แยกกลางเมืองรำลึกวันเผาเมืองมากกว่า

#19 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

อยู่ดีไม่ว่าดีหาเรื่องชวนให้เค้าด่า โรคจิต
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#20 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

เผารัฐสภาเลยครับ เผื่อจะได้ 7.25ล้าน

#21 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

"ต่อต้าน พรบ.ปรองดองทำลา่ยชาติ คัดค้าน การล้างผิดให้ทักษิณ"

ชัดมั้ย ;)

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#22 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

เอ่อ... พวกสลิ่มเหลืองที่นั่งจิ้มแป้นกันอยู่ตอนนี้ ไม่ไปชุมนุมกับเค้าหรือครับ 5555555555

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#23 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

เบื่อพวกที่คิดว่าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง มันยกมือกันมันรู้หรือเปล่าว่ายกเรื่องอะไร

#24 notcomeng

notcomeng

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

ไอ้ขี้โม้ รู้นะว่าเอ็งเจ็บ :lol: :lol: :lol:

#25 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

เบื่อไอ้พวกแดงสลิ่มว่ะ..ที่ชอบโกหกตอแหล..
หากวันใดเจอกัน...จะตอบแทนให้ถึงขนาด..

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#26 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

กาก...ใจดี....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#27 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

ฉายาควายแดงไม่ได้มาโดยบังเอิญ

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#28 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

ว่าจะไม่ตอบกระทู้มันแล้วนา

แต่บอกอีกครั้งว่า "เอ็งไม่มีราคาอะไรที่จะเสวนาด้วยแล้วว่ะ"

#29 โคนัน

โคนัน

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

ม๊อบเสื้อแดง ออกมาทำไมครับ บ้านเมืองกำลังไปได้ดี :lol: :lol: :lol:

#30 butadad

butadad

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ว่างๆ เดินไปหาเลขา แล้วถามว่า passport ผมเมื่อไหร่จะคืนซักที มีคนรอดูอยู่เยอะแยะ

#31 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

หมายถึงม๊อบเงินชดเชยใช่ไหม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#32 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ชุมนุมแล้วได้ 7.5ล้าน เผาบ้านเมืองแล้วไม่ผิด ปล้นร้าน7 ได้ไม่ผิด

กรูก็อยากไปชุมนุมว้ะ..............

#33 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ใช่ครับ ไม่รู้จะทะลึ่ง ดึงดัน รีบผ่านร่างนี้ไปทำไม ใครได้ประโยชน์
ครม.ไม่เสนอร่างนี้ ก็จบ พวก ต่อต้านจะได้ไม่มีเหตุผลให้ต้องมาก่อม็อบไงเนาะ :lol:

#34 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ผมเบื่อนะ แต่ที่เบื่อมากกว่า คือพวกที่เป็นสาเหตุให้คนต้องออกมาชุมนุมนี่แหละ
ถ้าใช้อำนาจเอาแต่ประโยชน์และความพอใจส่วนตน ประเทศมันก็วนเวียนอยู่แบบนี้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#35 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

เอ่อ... พวกสลิ่มเหลืองที่นั่งจิ้มแป้นกันอยู่ตอนนี้ ไม่ไปชุมนุมกับเค้าหรือครับ 5555555555

ตรูไม่เหลือง ไม่ชอบของหวาน
และตรู มีการมีงานทำ ไม่ได้ว่างพอ
ไม่เหมือนแดงบางตัว มีม๊อบ ก็ทิ้งจอบเสียบทิ้งเสียม หวังเงิน 500

ว่าแต่ท่านก็จิ้มแป้นไม่ใช่เหรอ

#36 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

วันเสาร์ต้นเดือนไปนั่งกินข้าวอยู่. Central world โดนไล่ออกมาเพราะห้างจะปิดบ่าย 3 ซะงั้น
เห็นมีไอ้ตัวแดงๆ. มาตั้งเวทีการถนน. กีดขวางการจราจร กีดขวางการใช้ชีวิตปกติสุขคนกลางเมือง
มาทำไมว่ะ. ไม่เรียกทำร้ายประเทศเหรอ
นี่ยังไม่รวมค่าเสียหายเรื่องการบริหารจัดการน้ำท่วมน่ะเนี่ย. ไม่รู้อีกกี่ล้าน.

หยุดทำร้ายประเทศซะที
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#37 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

ผมอยากให้ใจดีกลับไปบำบัดอาการป่วยนะ

เห็นแล้วสงสาร
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#38 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ตรูไม่เหลือง ไม่ชอบของหวาน
และตรู มีการมีงานทำ ไม่ได้ว่างพอ
ไม่เหมือนแดงบางตัว มีม๊อบ ก็ทิ้งจอบเสียบทิ้งเสียม หวังเงิน 500

ว่าแต่ท่านก็จิ้มแป้นไม่ใช่เหรอ

ตอนนี้เป็นวิดวะอำมาตย์แล้ว อาจจะใช้เลขาพิมพ์ให้ก็ได้ครับ -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#39 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ที เสื้อแดงชุมนุมได้...
คนน้ำท่วม ก็ ชุมชุมได้...
คนทำนากุ้ง ก็ชุมนุมได้....
ดังนั้น สีอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น เหลือง แดง ม่วง ก็ชุมชุมได้... ถ้าไม่ผิดกฏหมาย

ผมขอรัฐบาลปูอย่างเดียว...

จะสลายหรือใช้กำลังไม่ว่า ถ้า ผู้ชุมนุม ทำผิดกฏหมาย
แต่ทำแล้ว กรุณา ใช้ความสามารถ แจ้งและทำให้ประชาชนทราบ และ เชื่อได้ว่า ด้วยว่าคนที่ถูกสลาย ทำผิดอย่างไร...
อย่าทำแบบ รัฐบาลที่แล้ว....

ทำจบ... ตั้งกรรมการสอบ ทหารซะงั้น...
ทำจบ... หาตัวคนผิด คนเผา (Center1 สยาม world Trade)ไม่ได้ ซะงั้น... จนเค้าสงสัยกันว่า ทหารทำ.... :D
ทำจบ... จับคนทำผิดได้... มีรองนายกไปรับรองต่อศาลว่า ไม่รุนแรงซะงั้น....

ตัวอย่างไม่ดีอย่าทำตามนะครับ....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#40 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

อย่างนี้จะเรียกพรบ.ปรองดองอย่างไรครับท่านราชสีห์ขี้เรื้อน

ขนาดแค่จะยื่นก็ตั้งท่าวุ่นวายขนาดนี้แล้ว

เขายังหน้าด้านหน้าทนเข็นเข้าสภาอีกหรือครับ

ส่วนกาสรแดงก็รู้อยู่อย่างเดียว ปรองดอง = เงินชดเชย

ส่วนรายละเอียดผมเชื่อแน่ว่าน้อยคนที่จะขวนขวายมาอ่านประดับสมอง

คงเพราะถนัดแต่จำขี้ปากคนอื่นมา ไม่ถนัดอ่านหนังสือ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#41 Ballbk

Ballbk

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

เช้านี้ ยังไม่ได้ขี้ เลยว่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#42 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

คุณใจดีเบื่อม๊อบที่สร้างความเดือดร้อนใช่ไหม ...

เสื้อแดงชุมนุมครบรอบ 1 ปี : Central World ปิดบ่าย 3 ครับ

Central World ปิดแล้ว… คงป้องกันความเสี่ยงจากเสื้อแดง ไม่งั้นอาจต้องปิดถาวร – -

หลังจากผมได้เสีย Starbucks Frappuccino ครึ่งราคาไปแล้ว 1 แก้ว :’)

ใครที่กำลังเดินทางผ่านราชประสงค์ หรือมีธุระต้องไปแถวนั้น, ทั้งรถส่วนตัว รถเมล์หรือ BTS ก็ต้องตามข่าวดีๆ ทำไมผมรู้สึกว่าคืนนี้น่าจะมีเรื่องซวยๆ เกิดขึ้นก็ไม่ทราบได้ [ถ้าผมไปแถวนั้น คงมีความซวยเพิ่มขึ้นในระบบอีก = =]

แดดวันนี้ก็ร้อนมากๆ ด้วย

เมื่อตะกี้ตรง SIRI Condo ปากซอยทองหล่อก็ดูเหมือนจะมีเรื่องกัน เห็นเสื้อแดงตะโกนกันใหญ่

ผมก็ Cancel งานที่ Erawan ไปแล้วเหมือนกัน [จริงๆ เค้า Cancel ผม = =/]

ปักหลักอยู่แถวทองหล่อดีกว่า เย็นนี้ทานไรดีน้อ ~

ขอให้โลกสงบสุข… :)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#43 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:41

ที เสื้อแดงชุมนุมได้...
คนน้ำท่วม ก็ ชุมชุมได้...
คนทำนากุ้ง ก็ชุมนุมได้....
ดังนั้น สีอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น เหลือง แดง ม่วง ก็ชุมชุมได้... ถ้าไม่ผิดกฏหมาย

ผมขอรัฐบาลปูอย่างเดียว...

จะสลายหรือใช้กำลังไม่ว่า ถ้า ผู้ชุมนุม ทำผิดกฏหมาย
แต่ทำแล้ว กรุณา ใช้ความสามารถ แจ้งและทำให้ประชาชนทราบ และ เชื่อได้ว่า ด้วยว่าคนที่ถูกสลาย ทำผิดอย่างไร...
อย่าทำแบบ รัฐบาลที่แล้ว....

ทำจบ... ตั้งกรรมการสอบ ทหารซะงั้น...
ทำจบ... หาตัวคนผิด คนเผา (Center1 สยาม world Trade)ไม่ได้ ซะงั้น... จนเค้าสงสัยกันว่า ทหารทำ.... :D
ทำจบ... จับคนทำผิดได้... มีรองนายกไปรับรองต่อศาลว่า ไม่รุนแรงซะงั้น....

ตัวอย่างไม่ดีอย่าทำตามนะครับ....

เฮนไต เชียร์ให้อีตอแหล ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ใช้อาวุธเข่นฆ่าประชาชนก็พูดไปตรงๆ ได้เลย

ไม่ต้องดัดจริต อ้างนู้นอ้างนี่หรอก ....

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#44 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

ทำไมตอนเสื้อแดงชุมนุมไม่ออกมาพูดบ้างล่ะครับ หรือเสื้อแดงชุมนุมโดยสงบประเทศไม่เสียหาย
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#45 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:48

มาขอขำ 5555

#46 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ตรรกะของคนกลางที่สุดในสามโลกคือ ถ้าเสื้อแดงไม่เชื่อ ก็เพราะแมงสาปผิดเองที่ทำให้เสื้อแดงเชื่อไม่ได้
จึงไม่น่าแปลกใจที่แมงสาปจะผิดตลอดในสายตาคนกลางที่สุดในสามโลก ใครพูดจริงพูดโกหกไม่ต้องสนใจ
เพราะผิดถูกดีชั่ว คนกลางตัดสินไม่เป็น -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#47 tu249cm

tu249cm

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

นั่นสิ เมื่อไหร่ไอ้แม้วกับพวกควายแดงจะหยุดทำร้ายบ้านเมืองซะที

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#48 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ไปโดดน้ำตาย จะได้หายเบื่อ :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#49 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

แหน๊ะ ยังนั่งจิ้มแป้นกันอยู่อีก ลุก ๆ ๆ ๆ อาบน้ำ แต่งตัว ไปชุมนุมกันเร็ว อย่าเอาเปรียบเพื่อน เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

#50 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ปวดขี้