Jump to content

- - - - -

////////////////////เพื่อนๆท่านใดที่เบื่อการชุมนุม ขอเชิญมาปรับทุกข์ที่กระทู้ของผมได้เลยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

แหน๊ะ ยังนั่งจิ้มแป้นกันอยู่อีก ลุก ๆ ๆ ๆ อาบน้ำ แต่งตัว ไปชุมนุมกันเร็ว อย่าเอาเปรียบเพื่อน เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

คนเขามีงานมีการทำ
ไม่ใช่พวกรับจ้างเผาบ้านเผาเมือง เหมือนเสื้อแดงซักหน่อย :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ที เสื้อแดงชุมนุมได้...
คนน้ำท่วม ก็ ชุมชุมได้...
คนทำนากุ้ง ก็ชุมนุมได้....
ดังนั้น สีอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น เหลือง แดง ม่วง ก็ชุมชุมได้... ถ้าไม่ผิดกฏหมาย

ผมขอรัฐบาลปูอย่างเดียว...

จะสลายหรือใช้กำลังไม่ว่า ถ้า ผู้ชุมนุม ทำผิดกฏหมาย
แต่ทำแล้ว กรุณา ใช้ความสามารถ แจ้งและทำให้ประชาชนทราบ และ เชื่อได้ว่า ด้วยว่าคนที่ถูกสลาย ทำผิดอย่างไร...
อย่าทำแบบ รัฐบาลที่แล้ว....

ทำจบ... ตั้งกรรมการสอบ ทหารซะงั้น...
ทำจบ... หาตัวคนผิด คนเผา (Center1 สยาม world Trade)ไม่ได้ ซะงั้น... จนเค้าสงสัยกันว่า ทหารทำ.... :D
ทำจบ... จับคนทำผิดได้... มีรองนายกไปรับรองต่อศาลว่า ไม่รุนแรงซะงั้น....

ตัวอย่างไม่ดีอย่าทำตามนะครับ....

เฮนไต เชียร์ให้อีตอแหล ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ใช้อาวุธเข่นฆ่าประชาชนก็พูดไปตรงๆ ได้เลย

ไม่ต้องดัดจริต อ้างนู้นอ้างนี่หรอก ....

เคารพกติกาหรือปล่า ครับ...
ถ้าผู้ชุมุนม ทำผิดกฏหมาย ... ก็ปล่อยไว้แบบ ม้ากกี้ให้ ชาวบ้านเดือนร้อนหรือครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ที เสื้อแดงชุมนุมได้...
คนน้ำท่วม ก็ ชุมชุมได้...
คนทำนากุ้ง ก็ชุมนุมได้....
ดังนั้น สีอื่นๆ ไม่ว่าจะเป็น เหลือง แดง ม่วง ก็ชุมชุมได้... ถ้าไม่ผิดกฏหมาย

ผมขอรัฐบาลปูอย่างเดียว...

จะสลายหรือใช้กำลังไม่ว่า ถ้า ผู้ชุมนุม ทำผิดกฏหมาย
แต่ทำแล้ว กรุณา ใช้ความสามารถ แจ้งและทำให้ประชาชนทราบ และ เชื่อได้ว่า ด้วยว่าคนที่ถูกสลาย ทำผิดอย่างไร...
อย่าทำแบบ รัฐบาลที่แล้ว....

ทำจบ... ตั้งกรรมการสอบ ทหารซะงั้น...
ทำจบ... หาตัวคนผิด คนเผา (Center1 สยาม world Trade)ไม่ได้ ซะงั้น... จนเค้าสงสัยกันว่า ทหารทำ.... :D
ทำจบ... จับคนทำผิดได้... มีรองนายกไปรับรองต่อศาลว่า ไม่รุนแรงซะงั้น....

ตัวอย่างไม่ดีอย่าทำตามนะครับ....

เฮนไต เชียร์ให้อีตอแหล ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ใช้อาวุธเข่นฆ่าประชาชนก็พูดไปตรงๆ ได้เลย

ไม่ต้องดัดจริต อ้างนู้นอ้างนี่หรอก ....

เคารพกติกาหรือปล่า ครับ...
ถ้าผู้ชุมุนม ทำผิดกฏหมาย ... ก็ปล่อยไว้แบบ ม้ากกี้ให้ ชาวบ้านเดือนร้อนหรือครับ...

สรุปได้ความว่า เฮนไต ต้องการให้อียิ่งลักษณ์ ชินวัตร เอาอาวุธออกมาเช่นฆ่าประชาชน

แต่ในความเห็นของเฮนไต แค่พยายามจะบอกว่า ฆ่าไปเล้ย แต่ให้มันถูกกฏหมายนะเฟ้ย

อย่าให้เหมือนไอ้มาร์คนะ ไอ้มาร์คมันฆ่าแบบไม่ถูกกฏหมาย

ผมว่า เฮนไต เห็นว่ามาร์คทำผิดกฏหมาย เฮนไต น่าจะไปร่วมคัดค้านกับเค้าด้วยนะ

จะได้เอาคนผิดมาลงโทษ เอาไอ้มาร์คมาติดคุกให้ได้ ถ้าไม่คัดค้าน ไอ้มาร์ค รอดคุก นะเฟ้ยยยย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#54 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

เศรษฐกิจบ้านเมืองกำลังไปได้ดี จะมาชุมนุมกันทำไมวะ เมื่อไหร่จะหยุดทำร้ายประเทศชาติเสียที

เอ่อ... พวกสลิ่มเหลืองที่นั่งจิ้มแป้นกันอยู่ตอนนี้ ไม่ไปชุมนุมกับเค้าหรือครับ 5555555555

แหน๊ะ ยังนั่งจิ้มแป้นกันอยู่อีก ลุก ๆ ๆ ๆ อาบน้ำ แต่งตัว ไปชุมนุมกันเร็ว อย่าเอาเปรียบเพื่อน เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

บ้าเปล่าวะ เขาจะมาก็ด่า เขาไม่มาก็เห่า
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz