Jump to content

- - - - -

เมื่ออองซานซูจี เข้าพบปะผู้นำฝ่ายค้าน

อองซานซูจี

• Please log in to reply
95 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

@FO_Abhisit: อองซาน ซูจี จะพบกับคุณอภิสทธิ์บ่าย3โมงวันนี้ ที่โรงแรมแชงกรีล่า ทั้งพรรค NLD ของซูจี และปชป.เป็นสมาชิกองค์กรพรรคการเมืองCALD

@Theptai คุณอภิสิทธิ์ มีกำหนดการพบกับ คุณอองซานซูจี เวลา15.00น. ที่โรงแรมแชงกรี-ล่า

แล้วมาดูบางกลุ่มว่าจะดิ้นพล่านกันมั้ย

http://www.pantip.co.../P12165316.html

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

*
POPULAR

ส่วนอิปูไม่ต้องไปพบก็ได้
แค่แฟกซ์โพยมาให้อ่านเองจะมีสาระมากกว่า
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

*
POPULAR

อ่านสนุกดีครับ เหมือนดูหมาโดนน้ำร้อนลวก แบบไม่ต้องทรมานสัตว์ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ไม่พอใจเลย ไม่เข้าใจ ทำไมอองซานซูจี ต้องพบ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้าน ทั้งที่สนับสนุน รัฐฯ ทหาร มาตลอด Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
ไม่แน่ใจอิจฉาหรือเปล่า แต่รู้สึกว่าเข้ากันไม่ได้สองคนนี้ และเรื่องคุย แนวคิด ไม่น่าจะลงรอยกัน... ไม่เข้าใจจริง ๆๆ มาพบเพื่ออะไร
จากคุณ : Stauffenberg Posted Image เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 08:43:23 A:58.11.15.75 X: Posted Image

ออง ซาน ซูจีไม่ต้องการพูด ไม่ต้องการเสียเวลากับคนที่อ่านโพย....!

ดังนั้นนายกฯ ว.5 4ss อยากให้ออง ซาน ซูจีรุ้เรื่องอะไร
ก็ส่งโพยไปให้อ่านก็พอ
เป็นภาษาไทยก็ได้...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:40.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ส่วนอิปูไม่ต้องไปพบก็ได้
แค่แฟกซ์โพยมาให้อ่านเองจะมีสาระมากกว่า

ฮาเลย

#6 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ถ้าซูจีแกล้งไม่เข้าใจ ไม่รู้ไม่เห็นกฎหมายปปช.ที่แม้วผิดกรณีมี conflict of interest
ก็เลิกให้ความสนใจเธอที่เอาแต่ต้านปากกระบอกปืนจนลืมมะเร็งร้าย corruption ที่กัดกร่อนประเทศ
ประเทศเรากับเมียนมาร์คงอยู่กันคนละช่วงยุคประวัติศาสตร์ และพูดจากันด้วยภาษาประชาธิปไตยคนละแบบแล้วค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#7 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

เขารู้ว่าจะฝากพี่น้องแรงงานชาวพม่าไว้กับใครได้

เขารู้ว่าใครทำเพื่อส่วนรวม

เขารู้ว่าใครทำเพื่อคนคนเดียว

Edited by t045, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:30.

#8 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

*
POPULAR

เค้ามาแลกเปลี่ยนความคิดกัน คนไม่มีควาามคิดเค้าจะเข้าพบทำไม ^_^

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#9 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ไม่แปลกครับ เพราะเป็นผู้นำฝ่ายค้านเหมือนกัน
นางยก ต้องไปพบ เต็ง เส่ง ถึงจะถูก
เพราะ(พี่ชาย)อยากประธานาธิบดีเหมือนกัน :D

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#10 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ผมอยากตอบแต่ตอบไม่ได้เพราะว่าราชดำดนินเค้าห้ามผมตอบ ปชต.แบบราชดำเนิน
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#11 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ท่านเป็นกลางกำลังอ่านกระทู้อยากเห็นคนเป็นกลางแสดงความเห็นแบบกลางๆให้ผมได้รับชมหน่อย
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#12 เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

@Theptai มีกระแสข่าวว่า นายกฯยิ่งลักษณ์ ไม่ยอมให้ อองซานซูจี เข้าพบอย่างเป็นทางการจริงหรือไม่ เป็นเพราะเหตุไร ใครรู้บ้าง

จริงเท็จไม่รู้ ต้องรอดูว่าจะมีข่าวออกมาว่าอองซานพบนายกฯหรือป่าว เพราะเรื่องออกสื่อไม่น่าพลาด 55+

#13 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ถ้าปูกี้อ่านโพย ซูจีจะมีปัญหา

จะให้ล่ามคนไหนแปล เพราะฟังไม่ออกว่าปูกี้อ่านภาษาไทย อังกฤษ หรือกวางตุ้ง

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

จากนี้ไป เสื้อแดง จะมอง ซูจี ว่าเป็นนักประชาธิปไตยหรือไม่ หลังจากพบนายอภิสิทธิ์ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

อ่านสนุกดีครับ เหมือนดูหมาโดนน้ำร้อนลวก แบบไม่ต้องทรมานสัตว์ ^_^

แสบโดยไม่ต้องหยาบคาย -_-

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

@FO_Abhisit: อองซาน ซูจี จะพบกับคุณอภิสทธิ์บ่าย3โมงวันนี้ ที่โรงแรมแชงกรีล่า ทั้งพรรค NLD ของซูจี และปชป.เป็นสมาชิกองค์กรพรรคการเมืองCALD

@Theptai คุณอภิสิทธิ์ มีกำหนดการพบกับ คุณอองซานซูจี เวลา15.00น. ที่โรงแรมแชงกรี-ล่า

แล้วมาดูบางกลุ่มว่าจะดิ้นพล่านกันมั้ย

http://www.pantip.co.../P12165316.html

ขอบคุณคุณเหมียวที่เอาลิงก์มาวางให้เข้าไปดูแด๊นซ์กระจาย
พอดี like หมด แต่รับรองว่าถ้าได้โควต้าใหม่ จะเข้ามากด like ให้ค่ะ :wub:

#17 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

บางตัวมันยังเลือกตั้งยังไม่่เสร็จเลย 555 ผ่านมาครึ่งปีจนจะปี ยังวิ่งวนกัดหางตัวเองอยู่ที่เดิม

#18 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

อองแม้ว ว่าไง :D :D

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#19 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ว้าคนเป็นกลางไปไหนแล้วอยากอ่านความเห็นเห็นท่านผู้เป็นกลางครับ

#20 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ผมเชื่อว่า อองซานคงได้อ่านและวิเคราะห์มากพอที่จะเลือกที่ยืนของตัวเองต่อสถานการณ์เมืองไทย

ผมจำได้เลาๆว่าเธอเคยวิจารณ์หนุนยิ่งลักษณ์ แต่มาหนนี้เธอเลือกจะไม่พูดแล้วมาพบคุณอภิสิทธิ์

ผมเชื่อว่าเธอตรองแล้วว่าไม่ควรยุ่ง และความแสดงตัวให้ความสำคัญกับทั้ง 2 ฝ่ายพอๆกัน

แย่หน่อย เพราะมันเหมือนไปลดความสำคัญของรัฐบาลยิ่งลักษณ์

#21 เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

@Monai_NTV อภิสิทธิ์อยู่แชงกรีลารอพบนางอองซานซูจีตอนบ่าย3 http://pic.twitter.com/RPUqTfkm > กับดร.ศุภชัย พานิชภักดิ์ เลขาฯอังก์ถัด อดีตส.ส.ปชป.

@Danai_tnn24
โฆษกปชป.เผยอภิสิทธ์พบอองซานบ่าย3ครึ่ง หารือเรื่องความร่วมมือด้านเศรษฐกิจในอนาคตและสานต่อความคืบหน้าจากที่เคยบินไปคุยที่พม่าเมื่อ18ก.พ.

@Danai_tnn24

การนัดพบล่าช้ากว่าเดิม30นาทีเพราะอองซานอาจกลับมาถึงโรงแรมแชงกลีล่าช้าเพราะรถติด ขณะที่อภิสิทธิ์มาถึงแล้วแต่เข้าฟังการประชุมwefช่วงบ่าย2ด้วย

#22 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

หมดสภาพ เป็นถึงอดีตนายก แต่ต้องยอมเข้าไปขอพบอองซานถึงในโรงแรมที่เธอของพัก แล้วต่างอะไรกับคนพม่าที่ไปรอพบอองซานอยู่ที่โรงแรมครับ? :D

#23 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

*
POPULAR

หมดสภาพ เป็นถึงอดีตนายก แต่ต้องยอมเข้าไปขอพบอองซานถึงในโรงแรมที่เธอของพัก แล้วต่างอะไรกับคนพม่าที่ไปรอพบอองซานอยู่ที่โรงแรมครับ? :D

555 แล้วตามไปพบ ผช ที่ไม่ใช่สามีถึงโรงแรม 4SS แล้วจะเรียกอะไรดีหรอ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

เขาไม่ได้ขอพบ เขานัดกันไว้แล้ว ไอ้หอกหัก
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#25 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ทำให้ผมนึกถึงอดีตนายกหนีคุกคนหนึ่ง ที่หมดสภาพไปร่วมพิธีมิตซาบริจาคเงิน

ทั้งๆที่ตัวไม่ได้นับถือคริส์ตเพื่อเจอสันตะปาปา

ท้ายสุดได้เจอแค่เลขา........

Edited by sigree, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:06.

#26 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

เขาไม่ได้ขอพบ เขานัดกันไว้แล้ว ไอ้หอกหัก

อ่านแล้วผมว่าประชดนะ :lol: เผื่อนายกปูจะดูดีขึ้นบ้าง :(

#27 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

555 แล้วตามไปพบ ผช ที่ไม่ใช่สามีถึงโรงแรม 4SS แล้วจะเรียกอะไรดีหรอ :lol:

อย่างนี้เขาไม่ได้เรียกว่า ประชุม ครับ แต่เรียกว่า ปะทะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#28 เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

@nuthatai
สื่อมารอนางซูจีพบ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะที่แชงกรีล่า ชวนนท์บอก ไม่ได้มีประเด็นทางการ คุยต่อเนื่องจากที่พบกันกพ. http://pic.twitter.com/n6hkUz2k

@nuthatai
อภิสิทธิ์มารอรับนางซูจีที่ล็อบบี้ http://pic.twitter.com/L72PB9uv

#29 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

ตกต่ำถึงขนาดต้องยอมไปดักรอพบอองซานถึงในโรงแรม อนาจแท้..... :D

#30 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

โอ้วววว.....

เจ็บแท้้้ๆๆๆๆ :lol: :lol: :lol: :lol:

Edited by ugly-maew, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:32.

"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#31 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

“อองซาน ซูจี”มาไทยคืนนี้ร่วมประชุม WEF on East Asia มีคิวพบ“เฉลิม-มาร์ค”

ผู้สื่อข่าวรายงานมาในวันนี้ (29 พ.ค.) ว่า เวลา 21.45 น. นางอองซาน ซูจี หัวหน้าพรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย (เอ็นแอลดี) จะเดินทางโดยเครื่องบินของสายการบินไทย เที่ยวบินที่ ทีจี 306 มาถึงท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ จ.สมุทรปราการ เพื่อเข้าร่วมการประชุมเวทีเศรษฐกิจโลกว่าด้วยเอเชียตะวันออก (World Economic Forum on East Asia) ที่มีขึ้นระหว่างวันที่ 30 พ.ค.-1 มิ.ย.นี้ ที่โรงแรมแชงกรี-ลา ทั้งนี้การเดินทางเยือนประเทศไทยของนางซูจีครั้งนี้ ได้รับความสนใจจากสื่อไทยและต่างชาติในการติดตามแผนการเดินทางอย่างใกล้ชิด

ทั้งนี้ โครงการยุติธรรมเพื่อแรงงานข้ามชาติ ภายใต้มูลนิธิเพื่อสิทธิมนุษยชนและการพัฒนา (มสพ.) แจ้งว่า นางซูจี จะเดินทางไปยัง จ.สมุทรสาคร ในช่วงเช้าของวันที่ 30 พ.ค.นี้ เพื่อเยี่ยมชมการทำงานของศูนย์พิสูจน์สัญชาติแรงงานพม่า ที่ อ.มหาชัย จ.สมุทรสาคร และเยี่ยมชมวิถีชีวิต ความเป็นอยู่ การทำงานของแรงงานพม่าและครอบครัว รวมถึงเปิดโอกาสให้ตัวแทนแรงงานข้ามชาติได้เข้าพบอย่างใกล้ชิดและสะท้อนปัญหาความเป็นอยู่ของแรงงานพม่าในไทย ที่ศูนย์เรียนรู้แรงงานข้ามชาติ ภายในหมู่บ้านมหาชัยวิลล่า ซอย 9 และที่ตลาดกุ้ง ถนนพระราม 2 ก่อนจะร่วมหารือและรับประทานอาหารเที่ยงที่โรงงานยูนิลีเวอร์ เขตมีนบุรี จากนั้นจะกลับถึงโรงแรมแชงกรี-ลา ที่เป็นสถานที่พักของนางซูจี และจัดการประชุมเวทีเศรษฐกิจโลกฯในเวลา 14.30 น. ทั้งนี้นางซูจี มีกำหนดการจะพบกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฎร และหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ที่โรงแรมแชงกรี-ลา ซึ่งขณะนี้อยู่ระหว่างการประสานงานนัดหมายเวลา

ผู้สื่อข่าวรายงานด้วยว่า ในวันที่ 31 พ.ค.นี้ นางซูจี จะเข้าร่วมการประชุมเวทีเศรษฐกิจโลกฯ จากนั้นจะเข้าเยี่ยมคารวะ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ที่ห้องสีเหลือง ตึกสันติไมตรี ทำเนียบรัฐบาล ในเวลา 15.00 น. ก่อนจะกลับไปที่โรงแรมแชงกรี-ลา เพื่อร่วมพิธีเปิดการประชุมดังกล่าวอย่างเป็นทางการ ในเวลา 15.30 น. จากนั้น เวลา 19.30 น. จะเข้าร่วมงานเลี้ยงอาหารค่ำต้อนรับผู้ร่วมการประชุม ที่หอประชุมกองทัพเรือ ซึ่งรัฐบาลไทย โดยน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เป็นเจ้าภาพจัดขึ้น ต่อมาในเช้าวันที่ 1 มิ.ย. นางซูจี จะขึ้นกล่าวหัวข้อ “สนทนากับผู้นำ” ที่ห้องอยุธยา(เพลนารี) โรงแรมแชงกรี-ลา แล้วเข้าร่วมการประชุมในช่วงหัวข้อ “บทบาทสตรีในฐานะผู้กรุยทางสู่อาเซียน”

นอกจากนี้ ในช่วงเช้าของวันที่ 2 มิ.ย. นางซูจี จะเดินทางไป จ.ตาก เพื่อเยี่ยมผู้ลี้ภัยจากการสู้รบ ในพื้นที่พักพิงชั่วคราว บ้านแม่หละ ต.แม่หละ อ.ท่าสองยาง จากนั้นในช่วงบ่าย จะหารือกับผู้นำกลุ่มชาติพันธุ์ และพญ.ซินเธีย หม่อง แพทย์อาสาสมัครที่รักษาดูแลผู้ป่วยชาวพม่าตามแนวชายแดน ที่คลินิกแม่ตาว ต.แม่ตาว อ.แม่สอด ทั้งนี้ นางซูจีมีกำหนดเดินทางเดินทางออกจากกรุงเทพฯ กลับยังประเทศพม่าในวันที่ 3 มิ.ย.

มีกำหนดการ กับ รอดักพบ มันบิดเบือนไปเยอะนะ

MOD น่าจะเตือนโปกบ้างนะครับ ที่โปกบิดเบือนข้อเท็จจริงหลายครั้งแล้ว

#32 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

Nuthatai Chotechuang@nuthatai
สื่อมารอนางซูจีพบ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะที่แชงกรีล่า ชวนนท์บอก ไม่ได้มีประเด็นทางการ คุยต่อเนื่องจากที่พบกันกพ.
pic.twitter.com/n6hkUz2k

Edited by Moo3storey, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:38.

#33 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ผมว่าเธอคงทราบครับว่า เผด็จทางทหารของพม่า กับ เผด็จการทางรัฐสภา ของไทย เหมือนหรือคล้ายกันอย่างไร

Edited by cabala, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:42.

#34 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

ตกต่ำถึงขนาดต้องยอมไปดักรอพบอองซานถึงในโรงแรม อนาจแท้..... :D

เค้านัดพบกันนะครับ ไม่ได้ไปดักรอพบ แค่คุณซูจี เค้ากลับมาไม่ทันเวลานัด คุณอภิสิทธิ์ก็เลยต้องนั่งรอที่ Lobby
อย่าพยายามตีความอะไรให้คนอื่นเค้าเสียหาย หรือเอาแต่ตีความหมายเข้าข้างตัวเอง โดยไม่ดูข้อเท็จจริงต่างๆ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#35 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

โปกลองเม้นต์ไอ้คนนี้หน่อยเดะ เอาให้เต็มเหนี่ยวเลยนะ ชอบ..

#36 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

มีกำหนดการ กับ รอดักพบ มันบิดเบือนไปเยอะนะ
MOD น่าจะเตือนโปกบ้างนะครับ ที่โปกบิดเบือนข้อเท็จจริงหลายครั้งแล้ว

อาชีพเค้า :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#37 Snow White

Snow White

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ชอบแถ...สงสารเหมือนด่างโดนน้ำร้อนลวก

#38 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

พวกที่บิดเบือนคือพวกที่อ้างว่า อองซานเข้าพบอภิสิทธิ์ แต่ความเป็นจริงคือ อภิสิทธิ์เป็นฝ่ายที่เดินทางไปพบเขาต่างหากครับ กิ๊วๆๆๆๆ น่าไม่อาย ..... Posted Image

#39 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

พวกที่บิดเบือนคือพวกที่อ้างว่า อองซานเข้าพบอภิสิทธิ์ แต่ความเป็นจริงคือ อภิสิทธิ์เป็นฝ่ายที่เดินทางไปพบเขาต่างหากครับ กิ๊วๆๆๆๆ น่าไม่อาย ..... Posted Image

ใครบอกอองซานเข้าพบอภิสิทธิ์ ไหน ตรงไหน ข่าวก็ระบุชัดเจนว่ามี กำหนดการ แต่ม-รึ-งพ่นออกมาว่า รอดักพบ

สมแล้วที่เป็น หมารับใช้ของไอ้เหลี่ยม B)

Edited by HiddenMan, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:03.

#40 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

โปกลองเม้นต์ไอ้คนนี้หน่อยเดะ เอาให้เต็มเหนี่ยวเลยนะ ชอบ..

การต้อนรับที่มีเกียรติ แขกต้องได้นั่งหัวโต๊ะแบบนี้ครับ ไม่ใช่ไปนั่งรอ :lol:

#41 placidwalker

placidwalker

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ไม่น่าแปลกใจหรอก
คนมันเจ็บใจ ในสมองก็เลยต้องแก้ความเป็นจริงให้เป็นอย่างที่ตัวเองต้องการ

ขนาดเค้ามีสำนักข่าวยืนยันแล้ว ก็ละเมอเพ้อพกต่อไป ตามแต่สิ่งที่ตัวเองอยากให้เป็น...

#42 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ไม่แปลกครับ เพราะเป็นผู้นำฝ่ายค้านเหมือนกัน
นางยก ต้องไปพบ เต็ง เส่ง ถึงจะถูก
เพราะ(พี่ชาย)อยากประธานาธิบดีเหมือนกัน :D

ใช่เลยครับ ผมนั่งนึกดูมันจะโปรโมทอะไรนักหนาตอนไปพม่าแล้วพบซุจี มันเป็นรัฐบาล เรื่องกิจการของรัฐต้องไปคุยกับเต็งเส่งต่างหาก เจือกไปเข้าพบซูจีที่เป็นฝ่ายค้านแล้วมาอวยกันใหญ่ แสดงว่ามันคิดถึงแต่จะเกาะกระแสซูจีโปรโมทตัวเองไม่ได้สนใจหน้าที่ที่จะต้องทำในฐานะหัวหน้ารัฐบาลเลย

#43 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

การต้อนรับที่มีเกียรติ แขกต้องได้นั่งหัวโต๊ะแบบนี้ครับ ไม่ใช่ไปนั่งรอ :lol:

ในรูปแม้วเป็นแขก ไช่

เช่นกันอองซานคือแขก เข้าใจหรือป่าวหนอ เจ้าบ้านที่ดีต้องต้อนรับแขกให้ดี แบบในรูปถูกต้องแล้ว ไม่ไช่ส่งสมุนไปเจรจาพาที

#44 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ปุ๊กลุ๊ก ตอนนี้คงจะอิจฉาตาร้อนฉ่าแล้วมั้ง :P

#45 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ผมจำรูปนี้ได้

5555555555555

ชุดมาให้ทักษิณโชว์โง่อีก

ไปบอกว่านัดที่วังเจ้าชาย แต่ดันนั่งหัวโต๊ะ

55555555555555

นี้คุณตกประวัติศาสตร์ขนาดนี้เลยเหรอ?

#46 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

โปกมันคงอิจฉาที่อองซานมีหมายกำหนดการเข้าพบผู้นำฝ่ายค้านก่อนพบแม่โพย ณ.4ssของโปกมากกว่า

อองซานคงอยากคุยกับคนที่มีมันสมอง คุยภาษาอังกฤษรู้เรื่องมากกว่าคุยกับพริตตี้โพยหุ่นยนต์ไร้สมอง

รึไม่ก็กลัวนางยกจะกล่าวต้อนรับว่า "Over come" จนอองซานไปไม่ถูกเหมือนฮิลลารี่โดนมาแล้ว

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#47 เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

@Abhisit_DP พบ นางออง ซาน ซูจี ผู้นำการต่อต้านรัฐบาลทหารพม่า, เลขาธิการพรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย http://pic.twitter.com/O457qY8Z

Edited by เหมียวแรงเจอร์, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:31.

#48 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ใช่เลยครับ ผมนั่งนึกดูมันจะโปรโมทอะไรนักหนาตอนไปพม่าแล้วพบซุจี มันเป็นรัฐบาล เรื่องกิจการของรัฐต้องไปคุยกับเต็งเส่งต่างหาก เจือกไปเข้าพบซูจีที่เป็นฝ่ายค้านแล้วมาอวยกันใหญ่ แสดงว่ามันคิดถึงแต่จะเกาะกระแสซูจีโปรโมทตัวเองไม่ได้สนใจหน้าที่ที่จะต้องทำในฐานะหัวหน้ารัฐบาลเลย

5555+

#49 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

เป็นการดักรอที่นักข่าวตั้งกล้องเต็มเลยอืมๆ :huh:

#50 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

อองซานไม่ใช่คนโง่ เธอน่าจะดูออกตั้งแต่คราวที่นางปูไปหาที่พม่าแล้วล่ะค่ะว่าชีกลวง -_-

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน