Jump to content

- - - - -

เมื่ออองซานซูจี เข้าพบปะผู้นำฝ่ายค้าน

อองซานซูจี

• Please log in to reply
95 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

หมดสภาพ เป็นถึงอดีตนายก แต่ต้องยอมเข้าไปขอพบอองซานถึงในโรงแรมที่เธอของพัก แล้วต่างอะไรกับคนพม่าที่ไปรอพบอองซานอยู่ที่โรงแรมครับ? :D

โปกลองเม้นต์ไอ้คนนี้หน่อยเดะ เอาให้เต็มเหนี่ยวเลยนะ ชอบ..

การต้อนรับที่มีเกียรติ แขกต้องได้นั่งหัวโต๊ะแบบนี้ครับ ไม่ใช่ไปนั่งรอ :lol:

ผมจำรูปนี้ได้

5555555555555

ชุดมาให้ทักษิณโชว์โง่อีก

ไปบอกว่านัดที่วังเจ้าชาย แต่ดันนั่งหัวโต๊ะ

55555555555555

นี้คุณตกประวัติศาสตร์ขนาดนี้เลยเหรอ?

http://www.oknation....0/04/14/entry-3

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#52 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

หมดสภาพ เป็นถึงอดีตนายก แต่ต้องยอมเข้าไปขอพบอองซานถึงในโรงแรมที่เธอของพัก แล้วต่างอะไรกับคนพม่าที่ไปรอพบอองซานอยู่ที่โรงแรมครับ? :D

โปกลองเม้นต์ไอ้คนนี้หน่อยเดะ เอาให้เต็มเหนี่ยวเลยนะ ชอบ..

การต้อนรับที่มีเกียรติ แขกต้องได้นั่งหัวโต๊ะแบบนี้ครับ ไม่ใช่ไปนั่งรอ :lol:

หมดสภาพ :lol: :lol: :lol: ไม่เห็นรูปบนเหรอโปก

เจ้าชายซาอุเลี้ยงรับรองอดีตนายกทักสินอย่างสมเกียรติ
จกข้าวหมกแพะกับคนสวนและคนขับรถที่เรือนคนงาน

Edited by 10APR10, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:55.

#53 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

@Abhisit_DP พบ นางออง ซาน ซูจี ผู้นำการต่อต้านรัฐบาลทหารพม่า, เลขาธิการพรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย http://pic.twitter.com/O457qY8Z

ว๊า...หาโพยไม่เจอเลย พี่มาร์คซ่อนโพยไว้ไหนน๊า
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#54 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ตกต่ำถึงขนาดต้องยอมไปดักรอพบอองซานถึงในโรงแรม อนาจแท้..... :D

คนเราไปถึงก่อนไม่เกี่ยว การต้อนรับแขก ควรจะไปก่อนนะครับตามมารยาท สงสัยว่าความเป็นผู้ดีของโปกไม่มี
การที่ให้แขกรอมันเป็นสิ่งไม่ดี ควรจะไปถึงก่อนนหน้าแขก
อย่าทำเป็นโง่

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:59.

#55 K&P

K&P

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

โปกไม่ได้ทำเป็นโง่ค่ะ แต่เป็นอยู่แล้วค่ะ :rolleyes:
ขอเป็นคนปิดทองหลังพระ

#56 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ไม่แปลกครับ เพราะเป็นผู้นำฝ่ายค้านเหมือนกัน
นางยก ต้องไปพบ เต็ง เส่ง ถึงจะถูก
เพราะ(พี่ชาย)อยากประธานาธิบดีเหมือนกัน :D

ใช่เลยครับ ผมนั่งนึกดูมันจะโปรโมทอะไรนักหนาตอนไปพม่าแล้วพบซุจี มันเป็นรัฐบาล เรื่องกิจการของรัฐต้องไปคุยกับเต็งเส่งต่างหาก เจือกไปเข้าพบซูจีที่เป็นฝ่ายค้านแล้วมาอวยกันใหญ่ แสดงว่ามันคิดถึงแต่จะเกาะกระแสซูจีโปรโมทตัวเองไม่ได้สนใจหน้าที่ที่จะต้องทำในฐานะหัวหน้ารัฐบาลเลย

จริงๆแล้วยิ่งลักษณ์ต้องไปเยี่ยม "ขิ่นยุ้นต์" ครับ

ควรจะไปถาม ขิ่นยุ้นต์ หน่อยว่า "เงินEXIM Bank 4พันล้านหมดรึยัง ?"

#57 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

ผมจำรูปนี้ได้

5555555555555

ชุดมาให้ทักษิณโชว์โง่อีก

ไปบอกว่านัดที่วังเจ้าชาย แต่ดันนั่งหัวโต๊ะ

55555555555555

นี้คุณตกประวัติศาสตร์ขนาดนี้เลยเหรอ?

http://www.oknation....0/04/14/entry-3

และสุดยอดความภูมิใจของเสื้อแดง เมื่อ"ทักษิณ"เข้าพบ"แมนเดล่า"ในจินตนาการ

#58 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

รูปที่นั่งหัวโต๊ะนี่ จัดเลี้ยงแขก หรือแขกเลี้ยง

#59 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ตกต่ำถึงขนาดต้องยอมไปดักรอพบอองซานถึงในโรงแรม อนาจแท้..... :D

เค้านัดพบกันนะครับ ไม่ได้ไปดักรอพบ แค่คุณซูจี เค้ากลับมาไม่ทันเวลานัด คุณอภิสิทธิ์ก็เลยต้องนั่งรอที่ Lobby
อย่าพยายามตีความอะไรให้คนอื่นเค้าเสียหาย หรือเอาแต่ตีความหมายเข้าข้างตัวเอง โดยไม่ดูข้อเท็จจริงต่างๆ

เรื่องเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น พวกเสื้อแดงถนัดนัก เลวได้โล่ห์ โง่ได้เป็นนายก
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#60 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

@FO_Abhisit: อองซาน ซูจี จะพบกับคุณอภิสทธิ์บ่าย3โมงวันนี้ ที่โรงแรมแชงกรีล่า ทั้งพรรค NLD ของซูจี และปชป.เป็นสมาชิกองค์กรพรรคการเมืองCALD

@Theptai คุณอภิสิทธิ์ มีกำหนดการพบกับ คุณอองซานซูจี เวลา15.00น. ที่โรงแรมแชงกรี-ล่า

แล้วมาดูบางกลุ่มว่าจะดิ้นพล่านกันมั้ย

http://www.pantip.co.../P12165316.html

ขำความเห็น 4 ถึงขนาดบอกว่ามาร์ค "โง่ เสร่อ เป็นตัวตลกของเอเซีย" คงเจ็บมากเวลาเห็นพริ๊ตตี้สูงวัยไทยพกโพยไปตะลอนๆใส่ชุดประจำชาติโน้นทีชาตินี้ทีไม่ได้หยุดหย่อน :lol: เสียดายไม่มี log in พันดริ๊ป -_-
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#61 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

'ซูจี' ฝาก'อภิสิทธิ์' ดูแลอนาคตแรงงานพม่าในไทย

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ในฐานะผู้นำพรรคฝ่ายค้านของไทย เข้าหารือกับนางอองซาน ซูจี ผู้นำพรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย หรือ เอ็นแอลดี ซึ่งเป็นฝ่ายค้านของพม่า ที่โรงแรมแชงกรีล่า ระหว่างการประชุมเวิลด์ อีโคโนมิค ฟอรั่ม ว่าด้วยภูมิภาคเอเชียตะวันออก หรือ WEF ครั้งที่ 21 โดยผู้จัดงานไม่อนุญาตให้สื่อมวลชนเข้าไปบันทึกภาพ

ซึ่งการหารือครั้งนี้ใช้เวลาไม่ถึง 20 นาที จากนั้นนายอภิสิทธิ์ ให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนว่า ได้หารือถึงอนาคตแรงงานพม่าในไทย ที่จะต้องมีการจัดระเบียบให้มากขึ้น ซึ่งนางซูจีได้ฝากให้แก้ไขปัญหาวิธีปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่รัฐฝ่ายไทยต่อแรงงานพม่า ที่นางซูจีได้รับข้อมูลจากแรงงานพม่าระหว่างการลงพื้นที่เยี่ยมเยียน

นอกจากนี้ยังได้หารือถึงการเปลี่ยนแปลงในพม่าภายหลังการเลือกตั้ง แนวทางการปฏิรูปเศรษฐกิจที่ขณะนี้ภาคธุรกิจต่างสนใจเข้าไปลงทุนในพม่ามากขึ้น ซึ่งทางพม่าเองอาจจะต้องทำการปฏิรูปกฎหมาย เพื่อลดข้อจำกัดในการลงทุน ขณะเดียวกันได้หารือถึงแนวทางการพัฒนาความสัมพันธ์ระหว่างพรรค แต่ไม่มีการพูดถึงปัญหาการเมืองในประเทศไทย
ผู้สื่อข่าว :ศรัญญา คงอยู่
ข่าวจริงสปริงนิวส์ ทันเหตุการณ์ เห็นอนาคต

ที่มา : http://www.springnew...tics/14978.html

#62 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

อองซานคิดว่า
1.ฝากคนพม่าไว้กับมาร์คดีกว่าฝากไว้กับอีแพงกำพืดนายทุน

2.อีแพงฝากไปก็เท่านั้นเพราะเธอกลวงทั้งตัวและหัวใจ ใครๆก็เชยชมได้ และกลัวคุยกันไม่รู้เรื่องเพราะอีแพงพูดอังกฤษไม่ออกเป้นภาษามนุษย์

#63 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

เค้านัดพบกันนะครับ ไม่ได้ไปดักรอพบ แค่คุณซูจี เค้ากลับมาไม่ทันเวลานัด คุณอภิสิทธิ์ก็เลยต้องนั่งรอที่ Lobby
อย่าพยายามตีความอะไรให้คนอื่นเค้าเสียหาย หรือเอาแต่ตีความหมายเข้าข้างตัวเอง โดยไม่ดูข้อเท็จจริงต่างๆ

ถ้าปุ๊กลุ๊กใช้สัมมาทิฐิและสติปัญญาน่าจะเข้าใจเรื่องราวการนัดพบล่วงหน้าก่อนที่'P2iUSz'จะกรุณาชี้แจงให้ฟังด้วยซ้ำไป....
ข่าวนี้น่าจะมีใน"เอเซียอาบแดด"ดัวย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

หรือว่านายกฯ ว.5 4ss ไปดักรอ"ขอพบ"นักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์เป็น"การส่วนตัว"มาแล้ว
ปุ๊กลุ๊กจึงเข้าใจว่าต้องเหมือนกัน

ถ้าปุ๊กลุ๊กไม่เป็น"บัวใต้น้ำ"ที่เน่าแล้ว...
ต้องเห็นความต่าง นายกฯอภิสิทธิ์ไปกันสามคน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#64 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

นั่งคุย

นั่ง...ทำไรฟร่ะ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#65 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:41

#66 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:42

เท่าที่นู๋ สังเกตปาก หรือ ดูจากอารมณ์ของใบหน้าอองซาน นะ คาดว่า นางอาจจะกำลังคิดอยูว่า (ขออนุญาตแปลเป็นไทย) อันนี้เป็นแค่สันนิษฐานเท่านั้นนะ เดี๋ยวอีพวกเสื้อแดงปัญญาอ่อนจะมาด่าหาว่า รู้ได้ไง อะไรเทือกนั้น

อองซาน : "เอ๊ะ อีนี่ มันเรียนจบที่ไหนมาวะเนี่ย? อีบ้า ... เมิงพูดอะไรของเมิง? กรูงงมาก นี่หล่อน มองหน้าฉันสิยะ มองหน้า เอ๊ะ อีนี่ เดี๋ยวแม่ถลกผ้าถุงเตะก้านคอตบหน้าตาแหกหาแดรกไม่ได้เลย มัวแต่มองจิ๋มมองพุงตัวเองอยู่ได้ มันมีอะไรน่ามองนักหนา อ๋อ อีนี่ พกโพยมาด้วยเหรอยะเนี่ย ต๊ายยย กระจอก....บ่งบอกถึงคนที่เลือกหล่อนมาเลยนะยะ โถ....สู้ฉันก็ไม่ได้ ภาษาอังกฤษเป๊ะ ภาษาคน เป๊ะ แหม ก็ฉันมันยานแม่ตัวจริงนี่ยะ ส่วนหล่อน ก็แค่ ..... กากค่ะ กากเหมือนเวลาตดออกมาแล้วมีกากกระปริบออกมาด้วยหนะค่ะ เห็นอีนี่มันบอกว่า มันได้รับการเลือกตั้งมาโดยประชาธิปไตย์แท้ ๆ ตั้ง 15 ล้านเสียงอะไรของหล่อน?? ฉันไม่เห็นจะเข้าใจเลยว่า ไอ้ 15 ล้านเสียงของหล่อน มันคงบ้า หรือไม่ก็ปัญญาอ่อนที่เลือกเมิงมาเป็นนายก ทำไมนายกช่างสวยเรียกแม่อย่างนี้นะ (แม่ ๆ ดูอีเชี่ยนี่สิ) ต๊ายยยย อกซานจะแตก นั่นหน้่าท้องหล่อนเหรอนั่น เมืองไทยมียันฮีไม่ใช่เหรอ ทำตั้งแต่หัว ยัน ฮี๋ แล้วทำไมหล่อน?? โอ้วแม่เจ้า หน้าหล่อนหรือนี่? ทั้งหยาบทั้งกร้านหนายังกะเขียงหั่นกัญชา ฉันรู้สึกอายแทนหล่อนเหลือเกิน จะทำยังไงดี ฉันอยากจะเตือนหล่อนกับพวกลิ่วล้อหล่อนว่า อย่าเอาฉันไปเป็นแบบอย่าง เสีย..ค่ะ เสีย อย่างหล่อนนะเหรอ? มิได้แค่ครึ่งขี้ตรีนฉันเลยสักนิด ในอดีต บ้านเมืองเราสองเมืองจะมีเรื่องตีกันชิงเมืองกัน แต่มันก็นานมาแล้ว ว่าแต่ ทำไมหล่อนถึงเผาบ้านเผาเมืองตัวเอง เพื่อขึ้นเป็นใหญ่ ตัวเชี่ยๆในบ้านของดิฉันยังไม่เลวเท่าพี่อีนี่เลย ฉันหละปวดใจแทนจริง ๆ .............................................................. อืมมม ฉันไม่มีอะไรจะบอกหล่อนละ ฉันอยากจะบอกว่า อีโง่ อีบ้า อีท้องป่อง อีจานจ่าย อีไส้ติ่งอักเสบ อีเห็ดสด อีหม้อต้มตด อีหนังหน้าไก่ อีสำเพ็ง อีไชเท้าเน่า อีมดลูกเคลื่อน อีเดือนหงาย อีควายแดง อีแพงทั้งแผ่นดิน อีลิ้นเลียแสนศิริ อีกระปิ๊เหี่ยว อีเสียวชั้นเจ็ด อีเม็ดมะยม อีถมไม่เต็ม อีเข็มแทงตรูด อีมะกรูดเน่า อีเหง้าสับปะรด แค่นี้นะคะ เพลียค่ะ"

Edited by kyuubi, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:44.

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#67 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

โปก ดิ้นเหมือนหมาโดนน้ำร้อนลวกเลย :(

#68 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

สงสัยอีโง่มันต้องให้ซูจีคลานเข่าเข้าไปหามันที่ทำเนียบมั้งครับ

ปลวกตัวเมียที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในสามโลก B)

It's us against the world

#69 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:17

เสื้อแดงในพันทิพฮามาก แต่ละคนน่าจะกัดฟันพิมพ์ จนฟันแทบหัก :lol:

แต่ในใจคงคิดเหมือนกันหมดว่า

:lol: แม่ม ไปพบอภิสิทธิ์ทำไมว่ะ :lol:

#70 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:50

นายอภิสิทธิ์ ผู้นำฝ่ายค้านฯ พบ Leaders in ASEAN /วางพวงมาลา /พบ นางออง ซาน ซูจี และประชุมคัดต้่นพรบ.ปรองดองในสภาฯ งานหนักจริงกว่านายกฯตัวจริงนะ??
[size=5][color=#424200][b]นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฎร์ พบ Mr.Karim Raslan และ Young Emerging Leaders in ASEAN
// วางพวงมาลาเนื่องในวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปกเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ พระบรมราชานุสาวรีย์ ร.7 หน้าอาคารรัฐสภา
// พบ นางออง ซาน ซูจี ผู้นำการต่อต้านรัฐบาลทหารพม่า, เลขาธิการพรรคสันนิบาตแห่งชาติเพื่อประชาธิปไตย World Economic Forum on East Asia Bangkok 2012

#71 redfrog53

redfrog53

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:50

Mata Vayu อภิสิทธิ์ และคณะระหว่างรอพบอองซาน

#72 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:51

โรงแรมที่พักซูจีมันเป็นที่จัดงาน World Economic Forum on East Asia 2012 ครับ แล้วเจ้าหล่อแมลงสาบก็ได้ไปงานนี้ด้วย ส่วนทางท่าน poo แม่ไอ้โปกแดงไม่ผ่าน QC ไม่รู้หายหัวไปไหนไม่ยอมไปงานนี้

Edited by Solidus, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:52.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#73 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:59

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#74 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

http://treasurygroup.net/
แรงงานต่างด้าวกำลังมีปัญหาหนัก เพราะทางการไทยกำหนดให้
มีการพิสูจน์สัญชาติพม่า - เขมรให้เสร็จสิ้นภายในวันที่ 14 มิถุนายน ที่จะถึงนี้
ขณะที่สามารถทำการพิสูจน์ได้วันละไม่ถึงพันคน

ซึ่งหลังวันขีดเส้นตายดังกล่าวเชื่อว่าจะทำไม่ทัน และมีแรงงานพม่าไม่ได้พิสูจน์สัญชาตินับหมื่น
ซูจีจึงกังวลเรื่องนี้เป็นพิเศษ เพราะถ้าแรงงานตกค้างถูกส่งกลับไปสู่รัฐบาลทหารจะเกิดอะไรขึ้น

จึงฝากผ่อนผันให้แรงงานเหล่านี้ด้วย

ที่จริงก็ไม่ใช่ปัญหาของประเทศเรา แต่เค้าห่วงคนของเค้า และฝากอภิสิทธิ์ให้ดูในแง่มนุษยธรรมด้วย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#75 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:48

มีแต่คนโง่เท่านั้นที่ไม่มีเรื่องเอามาสร้างเรื่อง ไม่ต่างจากกันเลยทั้งพ่อมันที่ดูไบและลิ้วล้อทั้งหลาย พวกนี้จะพูดจาแบบเดียวกัน คอยที่จะบอกว่าคนอื่นไม่ดี ตัวเองดีอย่างเดียว มองความดีของคนอื่นที่ไม่ใช่พวกตนเองไม่ออก พอเห็นคนยกย่องในความรักชาติความอดทนเพื่อชาติของนางอองซานซูจี ก็อยากจะเปรียบเทียบตัวเองให้เหมือน แต่มองความต่างไม่ออก แม้แต่ลิ้วล้อแบบโปกเองก็พลอยหน้ามืดตามัวไปด้วย มองไม่ออกว่าคนที่บอกว่ารักชาติกระทำการเช่นนี้
- ต้องอยู่เหนือกฎหมาย ๆไม่ให้ สส มีหุ้นที่ได้สัมปทานจากรัฐ ความที่เป็นคนไม่ซื่อ ก็เอาไปฝากคนอื่นไว้ แม้แต่คนทำงานในบ้านก็ฝากมาแล้ว ซุกหุ้นครั้งแรกทั้ง ๆ ที่ผิดก็หลุดเพราะยอมรับว่าบกพร่องโดยสุจริต ขนาดรู้แล้วก็ยังทำซำ้สองคราวนี้เอาฝากไว้กับลูก พี่เมียและน้องสาวที่เป็นนายกปัจจุบัน คงอยากจะเปลี่ยนกฎหมายนี้มากแต่ทำไม่ได้เพราะ ก.ม. นี้เพื่อไม่ให้ผู้มีอำนาจเอาเปรียบผู้อื่น ที่เปลี่ยนก.ม.ได้ก็เปลี่ยนให้ค่าที่จ่ายสัมปทานเป็นภาษีสรรพสามิตแทน ลดค่าสัมปทานให้บริษัทที่ตนเองแต่ทำเป็นหุ้นลูก พี่เมียและน้องสาวที่ร่วมกันปกปิดความผิดนี้ ถูกจับได้เช่นนี้ไม่มีผู้นำประเทศไหนไม่อายที่จะทนอยู่ในอำนาจต่อ บางประเทศอายขนาดฆ่าตัวตายไปแล้ว มีแต่นายทักษิณยังดึงดันที่ว่าตนไม่ผิด
- เรียกร้องประชาธิปไตย การได้เสียงข้างมากก็ได้เป็นรัฐบาล แต่เมื่อเข้ามาแล้วรัฐบาลแล้วไม่ได้หมายความว่าจะทำอะไรได้ตามอำเภอใจ เป็นรัฐบาลแล้วต้องเป็นรัฐบาลของปวงชนชาวไทยทั้งประเทศ การพัฒนาต้องทำให้ทั่วถึงกัน ไม่มีรัฐบาลประเทศที่พัฒนาไหนหรอกที่เข้ามาแล้วเอาแต่คนที่เลืือกพรรคตัวเองก่อน เอาพวกพ้องตัวเองให้ได้ผลประโยชน์ก่อน แม้แต่ข้าราชการถ้าใครเป็นพวกยอมตัวเองก็ให้ผลประโยชน์ก่อน มันจึงเป็นผลให้คนแตกแยก
- อยากได้อภิสิทธิ์เหนือผู้อื่น - สภาเลยไม่ได้ปิด ต้องทำเรื่องของเขาให้จบก่อน เรื่องต้องเป็นเรื่องเร่งด่วน ความจริงนะ การทำรัฐประหารที่แล้ว ๆ มานั้นไม่มีใครเลยที่มีโอกาสกับประเทศได้ทันที ไม่ถูกจับเป็นผู้ผิด แต่นายทักษิณก็ได้รับอภิสิทธิ์นี้เข้ามาได้เลย เข้ามาขนาดมีนายตำรวจไปต้อนรับแต่ไม่จับ ให้โอกาสไปแก้ตัวในศาล มีคนคอยช่วยเหลือมากมาย มีทนายชั้นหนึ่งทั้งนั้น ขนาดได้ทุนหลวงก็มี แต่ทำไมใช้วิธีหนีเยื่องคนมีความผิด หนีไม่พอแถมกลับมารังควาญไม่ให้คนไทยทั้งประเทศมีความสุขอีก พยายามทำลายพรรคที่ตัวเองเห็นเป็นคู่แข่ง ป่วนทั้งที่พัทยาและเผาบ้านเผาเมือง ขนาดยกน้องสาวที่ไม่มีคุณสมบัติขึ้นเป็นนายก แล้ววันนี้ก็ได้เห็นความโง่ของคนอีก เพียงเพื่อให้มาทำให้ตนพ้นผิดทุกข้อหา คนชั่วก็กลายเป็นคนดีไป แต่แปลกคนที่คิดว่าดีอย่างบิ๊กบังทำไมถึงยอมให้คนตราหน้าทนฟังด่าได้ บิ๊กบังคงลืมไปว่าวันนั้นผู้คนไปแสดงความยินดีกับทหารขนาดไหน และคงลืมไปว่าการทำรัฐประหารครั้งนั้นไม่ใช่ทำเพื่อแย่งอำนาจจากเขา แต่ทำเพื่อให้นายทักษิณมาตอบปัญหาที่ค้างคาใจของประชาชน เพราะเขาต้องการสื่อเพียงข้างเดียว แต่ไม่สามารถที่จะตอบคำถามจากคนเห็นต่างกับเขาได้
เห็นหรือยังทักษิณกับนางอองซานซูจีเปรียบกันไม่ได้ คนรักชาติไม่มีความผิดเขาไม่หนี แต่คนที่หนีคือคนที่มีความผิด ขอยำ้อีกครั้งรัฐประหารไม่ได้ทำให้นายทักษิณต้องอยู่นอกประเทศ เข้าประเทศไม่ได้ แต่นายทักษิณเลือกที่จะหนีไปเอง และด้วยเงินมหาศาลที่ได้ระหว่างเป็นรัฐบาลก็กลับมาทำร้ายทำลายประเทศตนเอง แม้แต่ถุงขนมที่ให้กับศาล แล้ววันนี้คนที่เอาถุงขนมไปให้ศาลก็เป็นหนึ่งใน สส รายชื่อพท คนรักชาติเขาทำกันอย่างนี้หรือ คนทำเพื่อชาติเขาไม่โกหก เขาไม่เอาผลประโยชน์เข้าตัว เอาเปรียบประชาชน คนเช่นนี้โปกและพวกยังนับถือได้ ก็สุดแท้แต่ความคิดและสทองของแต่ละคนครับผม เราคงต้องรอให้ตาสว่างก่อน ใครจะเห็นด้วยกับกฎหมายปรองดอง แต่เราว่าเป็นกฎหมายที่ทำเพื่อคนชั่วจะปรองดองได้อย่างไร สุดท้ายนี้ก็หวังให้พระสยามเทวาธิราชและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายคุ้มครองประเทศไทยด้วยเถิด ใครผู้คนตาสว่างอย่าเห็นผิดเป็นชอบเลย
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#76 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

หนูอ้อย นางออนซานคงไม่อยากคุยกับนายกเราซิ ถึงมาฝากฝังกับผู้นำฝ่ายค้าน คงกลัวว่าจะแนะนำให้ฉีดโบท้อก ฮิฮิ
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#77 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

เท่าที่นู๋ สังเกตปาก หรือ ดูจากอารมณ์ของใบหน้าอองซาน นะ คาดว่า นางอาจจะกำลังคิดอยูว่า (ขออนุญาตแปลเป็นไทย) อันนี้เป็นแค่สันนิษฐานเท่านั้นนะ เดี๋ยวอีพวกเสื้อแดงปัญญาอ่อนจะมาด่าหาว่า รู้ได้ไง อะไรเทือกนั้น

อองซาน : "เอ๊ะ อีนี่ มันเรียนจบที่ไหนมาวะเนี่ย? อีบ้า ... เมิงพูดอะไรของเมิง? กรูงงมาก มันบอกว่า มันได้รับการเลือกตั้งมาโดยประชาธิปไตย์แท้ ๆ ตั้ง 15 ล้านเสียงอะไรของหล่อน?? ฉันไม่เห็นจะเข้าใจเลยว่า ไอ้ 15 ล้านเสียงของหล่อน มันคงบ้า หรือไม่ก็ปัญญาอ่อนที่เลือกเมิงมาเป็นนายก ทำไมนายกช่างสวยเรียกแม่อย่างนี้นะ (แม่ ๆ ดูอีเชี่ยนี่สิ) ต๊ายยยย อกซานจะแตก นั่นหน้่าท้องหล่อนเหรอนั่น เมืองไทยมียันฮีไม่ใช่เหรอ ทำตั้งแต่หัว ยัน ฮี๋ แล้วทำไมหล่อน?? โอ้วแม่เจ้า หน้าหล่อนหรือนี่? ทั้งหยาบทั้งกร้านหนายังกะเขียงหั่นกัญชา ฉันรู้สึกอายแทนหล่อนเหลือเกิน จะทำยังไงดี ฉันอยากจะเตือนหล่อนกับพวกลิ่วล้อหล่อนว่า อย่าเอาฉันไปเป็นแบบอย่าง เสีย..ค่ะ เสีย อย่างหล่อนนะเหรอ? มิได้แค่ครึ่งขี้ตรีนฉันเลยสักนิด ในอดีต บ้านเมืองเราสองเมืองจะมีเรื่องตีกันชิงเมืองกัน แต่มันก็นานมาแล้ว ว่าแต่ ทำไมหล่อนถึงเผาบ้านเผาเมืองตัวเอง เพื่อขึ้นเป็นใหญ่ ตัวเชี่ยๆในบ้านของดิฉันยังไม่เลวเท่าพี่อีนี่เลย ฉันหละปวดใจแทนจริง ๆ .............................................................. อืมมม ฉันไม่มีอะไรจะบอกหล่อนละ ฉันอยากจะบอกว่า อีโง่ อีบ้า อีท้องป่อง อีจานจ่าย อีไส้ติ่งอักเสบ อีเห็ดสด อีหม้อต้มตด อีหนังหน้าไก่ อีสำเพ็ง อีไชเท้าเน่า อีมดลูกเคลื่อน อีเดือนหงาย อีควายแดง อีแพงทั้งแผ่นดิน อีลิ้นเลียแสนศิริ อีกระปิ๊เหี่ยว อีเสียวชั้นเจ็ด อีเม็ดมะยม อีถมไม่เต็ม อีเข็มแทงตรูด อีมะกรูดเน่า อีเหง้าสับปะรด แค่นี้นะคะ เพลียค่ะ"

ขนาดภาพถ่ายยังอ่านปากได้ขนาดนี้

นับถือเลยครับ :D :D :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

gladiator 1.jpg

#79 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

ด้าน น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี โพสต์ข้อความบนเฟซบุ๊ก เพื่อชี้แจงต่อกรณีข้อซักถามเรื่องการเดินทางมาเยือนประเทศไทยของ นางอองซาน ซูจี ผู้นำพรรคฝ่ายค้านของพม่า ในฐานะแขกของที่ประชุมใหญ่เวทีเศรษฐกิจโลกว่าด้วยเอเชียตะวันออก หรือ World Economic Forum on East Asia2012 (WEF) ว่า นางซูจี ไม่ได้ขอพบนายกรัฐมนตรี แต่ขอพบ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี เพื่อหารือด้านแรงงานซึ่งอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของ ร.ต.อ.เฉลิม ขณะที่ นางซูจี ได้รับเชิญให้ร่วมงานกาลาดินเนอร์ที่รัฐบาลเป็นเจ้าภาพจัดเลี้ยงผู้มาประชุมWEFอยู่แล้ว

http://www.naewna.com/inter/8497

แม่เจ้าประคุณเอ๋ย เธอยังไม่รู้ตัว

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#80 redfrog53

redfrog53

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

ภาพเหตุการณ์ไนวันเดียวกัน ของประมุขฝ่ายบริหาร กับ ประมุขฝ่ายนิติบัญญัติ
ประเทศไทย ใต้ฟ้าเดียวกัน

#81 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

Mata Vayu อภิสิทธิ์ และคณะระหว่างรอพบอองซาน

ผมชักไม่เข้าใจ ใครเป็นนายกกันแน่ ยิ่งแต่ละภาพ ดูต่างชาติเค้าให้เกียรติคุณอภิสิทธิ์มาก

#82 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:05

ไม่มีประเด็นจะเล่นแล้วเหรอ

เหมือนเด็กชอบอวดว่ะครับ ตะเองไม่เก่ง เค้าเก่งกว่าอ่ะ (เสียงแอบแบ๊ว) <_<
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#83 rinwinter

rinwinter

น้องใหม่

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

ชอบ คุณ อองซานมากครับ สู้เพื่อน อิสรภาพของประเทศ มา 40 ปี ยอมโดนกักขังบริเวณ

ถึง คุณ อภิสิทธิ์ คุณทำให้ดีต่อไปเรื่อย ๆ นะครับ ถึงใครไม่เห็น แต่ความดีซักวันจะทำให้เห็น

แต่ คุณ ทักษิณ หนีทำไมละครับ หากไม่ผิดมาสู้แบบ แมน ๆ แบบ คุณ อองซานเค้าดีกว่าป่าว
หนีออกนอกประเทศไปตัวเป็น อิสระ แต่ใจโดนกักขัง หากเมื่อไหร่คุณหมดบุญเก่า ระวังร่วงแรงนะครับ ไม่คุ้มกันมั้ยครับ

#84 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

เบื่ออีกลวง

#85 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

มาร์คคุยก่ะอองซานด้วยEng ปูอยู่บ้านคงง่อกๆๆเเงกๆๆ อยากฟังมั่งเเต่คงฟังไม่รู้เรื่องมั่งนั้นน ผมว่าน่ะ

#86 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

ตอบแบบเสื้อแดงเลยนะ

<a href="http://www.pantip.co...2165316.html#">Posted Image Posted Image<a href="http://www.pantip.co...2165316.html#">Posted Image Posted Image Posted Image
พบไปก็เท่านั้นแหละ

อภิสิทธิ์แพ้เลือกตั้ง

แพ้เลือกตั้ง

ไม่มีใครเปลี่ยนความจริงนี้ไปได้

จากคุณ : usdollar [url="http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P12165316/P12165316.html"]Posted Image

มันจะเอาฮาไปถึงไหน

Edited by Tybalt, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:23.

#87 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ไอ้โปก มึงนี่ชอบทำให้อีปูกับไอ้แม้วเสียหมาอยู่เรื่อย ก่อนจะโพสอะไรก็ศึกษาอ่านมาก่อนนะเบื่อว่ะ โชว์โง่
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#88 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

หนูอ้อย นางออนซานคงไม่อยากคุยกับนายกเราซิ ถึงมาฝากฝังกับผู้นำฝ่ายค้าน คงกลัวว่าจะแนะนำให้ฉีดโบท้อก ฮิฮิ

ฝ่ายรัฐบาล..ซุจีเข้าพบเหลิมแค่นั้น เพื่อคุยเรื่องแรงงานพม่าที่ไม่ได้พิสูจน์สัญชาติทันวันที่ 14 มิ.ย. 55 (dead line)
ซูจีทราบดีว่าจะคุยกับนางยกโบท้อกต้องคุยเรื่องเครื่องสำอางเท่านั้น ฮิฮิ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#89 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

มีความน่าสนใจอีกเรื่องที่หลายๆท่านไม่ทราบ

เมื่อวาน นายกฯยิ่งลักษณ์ให้สัมภาษณ์สำนักข่าวCNBC ณ รร.แชงการีล่า

ไม่ได้พบซูจี ทั้งๆที่โรงแรมเดียวกัน

โรงแรมใน กทม มีเป็นพัน แต่เลือก แชงการีล่า ทำไม?

ยุทธการแย่งชิงหน้าข่าวครับ

น่าเสียดายที่คนสนใจซูจีมากกว่า ข่าวนี้เลยไม่ปรากฏในสื่อใดเลย..........

#90 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ชอบ คุณ อองซานมากครับ สู้เพื่อน อิสรภาพของประเทศ มา 40 ปี ยอมโดนกักขังบริเวณ

ถึง คุณ อภิสิทธิ์ คุณทำให้ดีต่อไปเรื่อย ๆ นะครับ ถึงใครไม่เห็น แต่ความดีซักวันจะทำให้เห็น

แต่ คุณ ทักษิณ หนีทำไมละครับ หากไม่ผิดมาสู้แบบ แมน ๆ แบบ คุณ อองซานเค้าดีกว่าป่าว
หนีออกนอกประเทศไปตัวเป็น อิสระ แต่ใจโดนกักขัง หากเมื่อไหร่คุณหมดบุญเก่า ระวังร่วงแรงนะครับ ไม่คุ้มกันมั้ยครับ

#91 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ฝ่ายรัฐบาล..ซุจีเข้าพบเหลิมแค่นั้น เพื่อคุยเรื่องแรงงานพม่าที่ไม่ได้พิสูจน์สัญชาติทันวันที่ 14 มิ.ย. 55 (dead line)
ซูจีทราบดีว่าจะคุยกับนางยกโบท้อกต้องคุยเรื่องเครื่องสำอางเท่านั้น ฮิฮิ

นางยก : "ว้ายยยยยยยยยยยยยยยยยย อกน้องสาวไอ้แม้วระเบิด!!! ต๊ายๆๆๆๆๆๆ ทำไมดูถูกกันเยี่ยงนี้คะเนี่ย??? เดี๋ยวแม่สั่งเผาเลย อย่างฉันอ่ะนะ ไม่ใช่หรอกของต่ำ ๆ กระจอก ๆ แบบนั้น อย่างฉันมันต้องเลือกเองด้วยมันสมองและสองตรีนคร้าาาา เห็นอีพวกลิ่วล้อมันบอกว่าดีคร้าาา ฉันก็ลองใช้ อืมม ก็ดีบ้างนะคะ แต่คาดว่า อาจจะไม่ได้ผลเท่าไหร่ ดิฉันเลยไปขัดหนังตรีนคร้าาา กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด ได้ผลค่ะ ตามดูรูปด้านล่างนะคร้าาา เดี๊ยนใช้ดีเลยมาบอกต่อค่ะ"

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#92 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

มีความน่าสนใจอีกเรื่องที่หลายๆท่านไม่ทราบ

เมื่อวาน นายกฯยิ่งลักษณ์ให้สัมภาษณ์สำนักข่าวCNBC ณ รร.แชงการีล่า

ไม่ได้พบซูจี ทั้งๆที่โรงแรมเดียวกัน

โรงแรมใน กทม มีเป็นพัน แต่เลือก แชงการีล่า ทำไม?

น่าเสียดายที่คนสนใจซูจีมากกว่า ข่าวนี้เลยไม่ปรากฏในสื่อใดเลย..........

ฮาสิครับเนี่ย เป็นถึงนายกแต่ไม่ได้พบซูจี แต่หัวหน้าฝ่ายค้านกลับได้พบ ซูจีหยามนายกไทยนะเนี่ย :lol: :lol: :lol:

#93 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

พี่น้องเสื้อแดงดิ้นแค่ไหน ก็ดูตัวอย่างได้จากคุณ PookLook :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#94 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

รู้สึกว่าได้ฟังคุณอภิสิทธิ์ให้สัมภาษณ์ทางบลูสกายว่าทางCNBC.ได้มาสัมภาษณ์คุณอภิสิทธิ์ไปแล้ว(คิดว่าก่อนนายกปูนะคะ)

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#95 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

พี่น้องเสื้อแดงดิ้นแค่ไหน ก็ดูตัวอย่างได้จากคุณ PookLook :lol:

เอาน่า ท่าน poo กำลังติดต่อซูจีอยู่กระมัง เดี๋ยวได้ถ่ายรูปคู่เมื่อไหร่ โปกก็เอาภาพแม่ poo มาโชว์เองแหละ

#96 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ฮาสิครับเนี่ย เป็นถึงนายกแต่ไม่ได้พบซูจี แต่หัวหน้าฝ่ายค้านกลับได้พบ ซูจีหยามนายกไทยนะเนี่ย :lol: :lol: :lol:

จริงข่าวนี้ไปโผล่ใน FB แกนะ ไม่งั้นผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าแกไป
นี้เงียบมากจนไม่มีใครรู้เลยนะนั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน