Jump to content

- - - - -

ม๊อบพันธมิตร ผสม แมงสาป จะไปเผา Voice Tv ส่วนรังสิมา ชวนบุกเข้าสภา่

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

เผาเลยจะเป็นไรไป ในเมื่อ พรบ. ปรองดอง จะผ่านอยู่แล้ว 5555

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#52 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ต๊กกะใจวิ่งไปเผาหะมอยอีปู
ต๊กกะใจวิ่งไปเตะปากอีโอ๊ค
ต๊กกะใจวิ่งเอาระเบิดไปปาไอ้เต้น ไอ้ตู่

ผมมันคนขวัญอ่อนอ่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: เข้าใจเล่นเนาะ :lol: :lol: :lol: :lol:

#53 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

ถ้าเผาจริง .. แล้วจะผิดมั้ยครับ ??? ถ้าเผาแล้วผิด ใช้อะไรเป็นมาตรฐานในการวัดความผิด ?? ถ้าเผาแล้วไม่ผิด ใช้อะไรเป็นมาตรฐานในการวัดว่าไม่ผิด ... อยากรู้ ตอบด้วยนะ แบ๊วๆ

ขอบคุณ กับคำถามคุณภาพครับ

ถามคุณภาพ ก็ช่วยตอบแบบมีคุณภาพด้วยนะฮะ

ไม่เห็นตอบเลย........... ยุ่งอยู่กับการสลับล๊อกอินอยู่เหรอครับ ?? Posted Image

บราวเซอร์ที่ใช้เข้าเว็บ
1.Internet Explorer
2.Google Chrome
3.Fire Fox
4.Opera
5.Apple Safari

เอาแค่นี้ก่อนละกัน ได้ 5 ล็อคอินแล้วครับ
ไม่ต้องสลับล็อคอินไปมาให้เสียเวลา ^_^
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#54 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

เผาเถิด เพราะไงๆเด่วก็ พรบ.ปรองดอง ออก ก็พ้นผิดแล้ว เห็นใหม ง่ายจะตาย ทำไปเลยสนับสนุน
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#55 looktery

looktery

น้องใหม่

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ถ้า เผา แล้วถูกยิงตายจะได้ 7 ล้านมั้ย น่าลองนะ

#56 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ถ้า เผา แล้วถูกยิงตายจะได้ 7 ล้านมั้ย น่าลองนะ

ไม่ต้องถึงตายหรอก เดี๋ยวไม่ได้ใช้เงิน
แค่ถลอกก็ได้เป็นแสนแล้ว :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#57 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

พวกควายแดงมั่วอีกแล้ว....เชี่ยจริงๆ...

นักข่าว “วอยซ์ทีวี” โพสต์ข้อความเจตนาเสี้ยม รายงานแกนนำพันธมิตรฯ เชิญชวนมวลชนไปเผา ต้นตอชัดเป็นการเปรียบเทียบ หากร่าง พ.ร.บ.ปรองดองผ่านสภาเผาบ้านเผาเมืองก็ไม่มีความผิด ไม่ใช่เจตนาชวนเผาตามที่กล่าวอ้าง “โอ๊ค” หนีประเด็นเผา โต้กลับ “จิตตนาถ” เกทับคนกดไลค์เฟซบุ๊ก 3 หมื่นอ้างเป็นคนไทย

วานนี้ (30 พ.ค.) เมื่อเวลาประมาณ 21.00 น. เฟซบุ๊กแฟนเพจ Voice TV ของสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียมวอยซ์ทีวี ที่มีนายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และผู้ต้องหาหนีคดีอาญาแผ่นดิน ได้ขึ้นข้อความระบุว่า “แกนนำพันธมิตรประกาศบนเวทีเชิญชวนมวลชนไปเผาวอยซ์ทีวี หากไม่มีทางเลือกถ้าร่าง พ.ร.บ.ปรองดองผ่านสภา @game_voicetv” โดยพบว่าต้นตอของข้อความดังกล่าวมาจากทวิตเตอร์ที่ชื่อว่า @game_voicetv ซึ่งอ้างตัวว่าเป็นผู้สื่อข่าวของสถานีโทรทัศน์วอยซ์ทีวี

จากการตรวจสอบย้อนหลังของผู้สื่อข่าว ASTVผู้จัดการ คาดว่าต้นตอของข่าวมาจากการปราศรัยของนายประพันธ์ คูณมี ในตอนหนึ่งกล่าวว่า “ไอ้คนเสื้อแดงก็บอกว่า เอ้า ฆ่าคนเสื้อแดง 91 ศพ นิรโทษฯ ไม่ได้ แต่ถ้าฆ่าทหาร ยิงทหาร ทุบตีทหาร กฎหมายฉบับนี้มันบอกให้ล้างความผิดได้ สรุปแล้วฆ่าเสื้อแดงก็ไม่ผิด ฆ่าทหารก็ไม่ผิด ฆ่าพี่น้องพันธมิตรฯ ก็ไม่ผิด ถ้าอย่างนั้นฆ่านักการเมืองก็ไม่ผิดเหมือนกันใช่ไหม ตกลงบ้านนี้มันก็ฆ่าได้กันหมดสิ ไปเผาศาลากลาง เผาห้างสรรพสินค้า ฆ่าทหารก็ไม่ผิด ถ้าแบบนี้ไปเผาบ้านจันทร์ส่องหล้าก็ไม่ผิดสิ เผาตึกชินวัตรก็ไม่ผิดสิ เผาเสร็จก็มารับเงินเจ็ดล้านห้าแล้วก็มาเป็นรัฐมนตรีได้ แบบนี้พวกเราก็อยากเป็นรัฐมนตรี อยากเป็นอำมาตย์เหมือนกันโว้ย” ซึ่งเป็นการกล่าวเปรียบเทียบถึงการออก พ.ร.บ.ปรองดองเพื่อลบล้างความผิดในเหตุการณ์ความรุนแรงทางการเมืองช่วงที่ ผ่านมา โดยตั้งข้อสังเกตว่าหากร่าง พ.ร.บ.ผ่านสภาแล้วคนที่ออกมาเคลื่อนไหวก็จะไม่มีการเกรงกลัวต่อความผิด และเปรียบเทียบไปถึงสิทธิพิเศษ ทั้งเงินเยียวยา 7.5 ล้านบาท และแกนนำได้เป็นรัฐมนตรี ไม่ได้มีเจตนาที่จะเชิญชวนมวลชนไปเผาตามที่วอยซ์ทีวีกล่าวอ้าง

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#58 กบทอดกรอบ

กบทอดกรอบ

น้องใหม่

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ระวังจะเนียนเผาเอง เต้าข่าวเองนะ หลอกควายแดงได้อีกโข

#59 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ผมคิดว่าอะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดไป อย่ากังวลมากไปนัก

#60 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ถ้าเผาจริง .. แล้วจะผิดมั้ยครับ ??? ถ้าเผาแล้วผิด ใช้อะไรเป็นมาตรฐานในการวัดความผิด ?? ถ้าเผาแล้วไม่ผิด ใช้อะไรเป็นมาตรฐานในการวัดว่าไม่ผิด ... อยากรู้ ตอบด้วยนะ แบ๊วๆ

ขอบคุณ กับคำถามคุณภาพครับ

ถามคุณภาพ ก็ช่วยตอบแบบมีคุณภาพด้วยนะฮะ

ไม่เห็นตอบเลย........... ยุ่งอยู่กับการสลับล๊อกอินอยู่เหรอครับ ?? Posted Image

บราวเซอร์ที่ใช้เข้าเว็บ
1.Internet Explorer
2.Google Chrome
3.Fire Fox
4.Opera
5.Apple Safari

เอาแค่นี้ก่อนละกัน ได้ 5 ล็อคอินแล้วครับ
ไม่ต้องสลับล็อคอินไปมาให้เสียเวลา ^_^

แนะนำ Lunascape สามารถสลับ Engine ได้ทั้ง 3 IE Gecko และ Webkit ด้วยเลย ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน