Jump to content

- - - - -

วันนี้ สส ปชป โชว์ความถ่อยเต็มที่เลยนะ ทั้งล้อมกรอบประธาน ทั้งแย่งเก้าอี้

• Please log in to reply
107 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 AlphaOmega

AlphaOmega

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:25

การกระทำต่ำถ่อยมากเลยนะเนี่ย
ล้อมกรอบจะไปทำร้ายประธานสภา มันควรหรือ พรรค พท เค้าเคยทำแบบ ปชป ไหมเนี่ย สมัยปชปเป็นรัฐบาล
ไปแย่งลากเก้าอี้ประธานสภา ยิ่งอนาถรังสิมา มันเป็นมารยาทที่ควรทำหรือ
ไหนจะคดีเปิดภาพอนาจารดูในสภาอีก

ความเลวความถ่อย ประจานออกทีวีทุกช่องเลย
แล้วสาวกยังหน้ามืดตามัว สนับสนุนอีก
มิน่า เลือกตั้งกี่ทีก็แพ้ตลอด

#2 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

*
POPULAR

สีสันประชาธิปไตยครับ .. รับได้มั้ย ?? ถ้ารับไม่ได้ เดี๋ยวมีจัดหนัก ครับ ...

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

สนุกดีครับ ดูไต้หวันเป้นตัวอย่างซิ ประเทศเค้าก็เจริญดี มี entrepreneur เป็นอันดัับ สอง ของโลกด้วย แถมคนผิด คอรัปชั่น ก็มีโทษร้ายแรงด้วย ไม่เหมือน แม้ว

Edited by plunk, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:30.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

ประชาธิปไตยครับ ไม่เผาสภาก็บุญเท่าไรแล้ว

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

ปชป. ไม่เป็นประชาธิปไตย
เพราะยังไม่มีใครเผาสภา

#6 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

สีสันครับ ^_^

#7 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

สุภาพ สุดๆ ครับ

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

แถม สส แดง เพื่อทุย ก็ ออกจะสุภาพชน ดูดี มีการศึกษา กันทุกตัวเลยนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

*
POPULAR

ถ้าเขาไม่เสียสละทำแบบนี้ ป่านนี้พวกมันลักไก่โหวตไอ้ พ.ร.บ. บ้าๆ ไปแล้ว

มันต้องดูด้วยว่า ประธาน ทำตัวยังไง คนเขาถึงทำแบบนั้น

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

*
POPULAR

พวกควายแดงนี่แปลกดีเนอะ พวกตัวเองทำถ่อยขนาดไหน บอกว่า สีสันประชาธิปไตย เจอทำบ้าง ถึงกับดัดจริต จะเป็นจะตาย ดิ้นพล่านเชียว
เค้าทนความถ่อย ความชั่วของพวกมรรึงควายแดงมานานแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีกหรือ พอโดนทำบ้างถึงกับดัดจริตขึ้นมาเชียว

#11 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

แย่งเก้าอี้นายสมศักดิ์แล้ววนลูปไปเข้าเรื่องเลือกตั้งจนได้
ตรรกะมันได้เรื่องนี้เรื่องเดียว เกินเยียวยาแล้วพวก

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

ล้อมกรอบจะไปทำร้ายประธานสภา มันควรหรือ พรรค พท เค้าเคยทำแบบ ปชป ไหมเนี่ย สมัยปชปเป็นรัฐบาล
ไปแย่งลากเก้าอี้ประธานสภา ยิ่งอนาถรังสิมา มันเป็นมารยาทที่ควรทำหรือ
ไหนจะคดีเปิดภาพอนาจารดูในสภาอีก

ความเลวความถ่อย ประจานออกทีวีทุกช่องเลย
แล้วสาวกยังหน้ามืดตามัว สนับสนุนอีก

"สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
คนหนึ่งตาแหลมคม มองเห็นดาวอยู่พราวพราย"

ขออภัยหากว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 Nong

Nong

ขาประจำ

ถ้าจะถ่อยให้ได้ครึ่งของพวกแดงต้องลองไปเผาาบ้านเจ้าของกระทู้ดู

#14 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

พูดจาอย่างมีอารยะแล้วทำหน้ามึน แถมยังจะผลักดันร่าง พ.ร.บ. ให้ได้ เจอสีสันประชาธิปไตยย้อนกลับนิดหน่อยถึงกับแต๋วแตกเลยเหรอ

#15 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

.ใช่ครับ ถ่อยจริงๆ

#16 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

มันเป็นสีสัน อย่าหยุมหยิมน่า สส ปชป ก็แค่เดินไปประท้วงพร้อมๆ กัน แค่นั้นเอง ดูในคลิปแล้วก็ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์ไล่ เอ้ย ไม่ได้กรูไปทำร้ายกันสักหน่อย หัวค้อนกลัวไปเองเหมือนตั๊กน่ะแหละเดี๋ยวเอาเบอร์เป็ดไปดีมะจะได้อุ่นใจ

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

เผาบ้านเผาเมือง ปิดถนน ตรวจค้นชาวบ้าน ไล่ทุบรถ หวังฆ่าเค้า ด่าพ่อล่อแม่คนอื่นในสภา ใช้ภาษาไพร่สถุนในสภา ต้องเป็นพวกควายแดงทำได้่เท่านั้นสินะ เห็นควายแดงจะออกมาแก้ต่างกันสลอนว่าทำดีแล้ว
เจอทำกลับบ้าง ถึงกับดิ้นพล่าน ลืมส่องกระจกตัวเองทันที
นิสัยนายเป็นอย่างไร ขี้ข้าควายแดงก็เป็นอย่างนั้น ถึงได้ตอหลด ตอแหล กันให้ขวั่ก ลืมว่าเคยทำมาก่อนซะอย่างนั้น ถุยส์

#18 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

วันนี้ บัตรเติมเงิน แย่งกันโชว์โง่กันเต็มที่เลยนะ -_-

โดนน้ำร้อนลวกกันมาหรอ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

นี้ยังไม่เลวได้เท่าขี้เล็บของ ส.ส.เผาไทยหรอก
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#20 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

วันนี้ บัตรเติมเงิน แย่งกันโชว์โง่กันเต็มที่เลยนะ -_-

โดนน้ำร้อนลวกกันมาหรอ

วันนี้เจอสีสันประชาธิปไตยไปหลายดอก ตอนนี้กำลังแต๋วแตกได้ที่เลยครับ เลยต้องจ้างสมุนปลายแถวมาโพสท์ล่วงเวลาด้วย

#21 butadad

butadad

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

อุ๊ยตายออกมาโวยวายกันใหญ่เลย

ตะก่อนทำอะไรไว้บ้างความจำสั้นกันจัง

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

พูดจาอย่างมีอารยะแล้วทำหน้ามึน แถมยังจะผลักดันร่าง พ.ร.บ. ให้ได้ เจอสีสันประชาธิปไตยย้อนกลับนิดหน่อยถึงกับแต๋วแตกเลยเหรอ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

จริงๆ ก็ไม่ควรทำ แต่อยากจะบอกว่า วาทกรรมสีสันประชาธิปไตย ดาบนี้คืนสนอง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

*
POPULAR

ท่านจะเกลียด ปชป. ก็ไม่ว่าหรอกนะคะ แต่วันนี้ประเด็นสำคัญก่อนเกิดเรื่องคือ ถ้าปรองดองผ่านไม่มีการกระทำผิดเกิดขึ้น สิ่งที่จะต้องตามมาแน่ๆคือการคืนเงินสี่หมืนหกพันล้านให้ทักษิณ แน่นอนว่ามันต้องผ่านกฏหมายอื่นเพื่ออนุมัติเงินจำนวนมากขนาดนี้และอาจจะกระทบเงินภาษีที่รัฐอาจต้องใ้ช้จ่าย

ท่านประธานเพียงแค่ตอบว่าท่านพร้อมรับผิดชอบหรือไม่ เพราะอำนาจในการวินิจฉัยว่าอำนาจอนุมัติเกี่ยวกับกฏหมายการเงินหรือเปล่าเป็นอำนาจของศาลรัฐธรรมนูญ ถ้าท่านประธานและสมาชิกพรรคเพื่อไทยรับผิดชอบไหวก็เอา ยกมือกันเข้าไป

เรื่องแบบนี้ทีวีที่บ้านท่านได้นำเสนอหรือเปล่าคะ หรือท่านรับความจริงไม่ได้เลยรีบเปลี่ยนหนี พวกท่านเลิกพูดว่าอยากได้อะไรเสียทีเพราะคราวนี้ท่านจะสูญเสียอย่างถึงที่สุดกับการสนับสนุนทักษิณเหมือนที่แม่น้องเกดเจอมาแล้ว

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

นี่ถ้าพวกควายแดง พูดแบบมรรึง จขกท ต่อหน้ากรรู กรรูจะด่าให้ยิ่งกว่า ลีน่า จัง อีก

#26 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

ท่านจะเกลียด ปชป. ก็ไม่ว่าหรอกนะคะ แต่วันนี้ประเด็นสำคัญก่อนเกิดเรื่องคือ ถ้าปรองดองผ่านไม่มีการกระทำผิดเกิดขึ้น สิ่งที่จะต้องตามมาแน่ๆคือการคืนเงินสี่หมืนหกพันล้านให้ทักษิณ แน่นอนว่ามันต้องผ่านกฏหมายอื่นเพื่ออนุมัติเงินจำนวนมากขนาดนี้และอาจจะกระทบเงินภาษีที่รัฐอาจต้องใ้ช้จ่าย

ท่านประธานเพียงแค่ตอบว่าท่านพร้อมรับผิดชอบหรือไม่ เพราะอำนาจในการวินิจฉัยว่าอำนาจอนุมัติเกี่ยวกับกฏหมายการเงินหรือเปล่าเป็นอำนาจของศาลรัฐธรรมนูญ ถ้าท่านประธานและสมาชิกพรรคเพื่อไทยรับผิดชอบไหวก็เอา ยกมือกันเข้าไป

เรื่องแบบนี้ทีวีที่บ้านท่านได้นำเสนอหรือเปล่าคะ หรือท่านรับความจริงไม่ได้เลยรีบเปลี่ยนหนี พวกท่านเลิกพูดว่าอยากได้อะไรเสียทีเพราะคราวนี้ท่านจะสูญเสียอย่างถึงที่สุดกับการสนับสนุนทักษิณเหมือนที่แม่น้องเกดเจอมาแล้ว

ป่วยการอธิบายครับ ไอ้พวกนี้รับโพยมา มีหน้าที่ cut & paste อย่างเดียว

#27 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

มันก็ควรแล้วละ......... อีกฝ่ายก็จะดันให้ได้ทั้งๆที่มันผิดระเบียบและกฏ

#28 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

เอ้าอย่างน้อยก้อเล่นในสภาล่ะครับ ดีกว่าบางกลุ่มเล่นเกมนอกสภาอ่ะครับ ถ้าคุณเข้ามาจากด้านในสภาได้ก้อถือว่าเล่นในสภาครับ

#29 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:14

ควายเจ็บ ;)

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#30 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

นี่เป็นแค่จุดเริ่มต้นของการปรองดอง

#31 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

เล่นกับคนถ่อยและชั่ว และต้องเล่นแบบไหน ถ้าไม่ใช่แบบนี้

#32 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

รู้สึกว่าวันนี้ควายแดงจะออกมาดิ้นพราดๆกันเต็มไปหมด เจอคนมาชุุมนุมต้าน พรบ.ปรองดองเข้าไปถึงกับดิ้นพราดกันเลยทีเดียว

ถึงไอ้ จขกท.พวกเมิงสุภาพกันตาย ha หละ ก่อนเมิงจะด่าใคร เมิงหันกลับไอดูพวกเผาไทยกับพวก here แดงของพวกเมิงก่อนเหอะ บอกให้เลยก็ได้ว่าสิ่งที่ สส.ปชป.ทำในวันนี้ ยังเทียบไม่ได้กับความถ่อยของไอ้พวกเผาไทยบกับควายแดงเลยด้วยซ้ำ มันต่างกันราวฟ้ากับเหวโว้ยยยยย!!!!

#33 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ความรู้สึกผมมันคล้ายๆกับว่า ถ้าผมเคยไปเยี่ยวรดประตูบ้านทักษิณ (ซึ่งก็รู้ว่ามันไม่อารยะไม่ควรทำ) แล้วพอดีมีควายแดงมันไปทำกับบ้านอภิสิทธิ์มั่ง ผมก็คงไม่กล้าด่า เพราะละอายแก่ใจตัวเอง (เพราะผมเองก็เคยทำ)

แต่เจ้าของกระทู้ หน้าหนามาก ที่พวกตัวเองหยาบคายยิ่งกว่าสุนัขแย่งหมาตัวเมีย ยังมีหน้ามาตำหนิ....

Edited by ดราม่า, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:33.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#34 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

เจอสีสันประชาธิปไตยนิดหน่อย ควายแดงถึงกับแต๋วแตกเลยนะฮ้า

Edited by ทองเปลว, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:43.

#35 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

ผมไม่นับ สมสัด เป็นประธาน
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#36 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

อย่าคิดไปเอง -_-

#37 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

ผมก็ไม่ได้เห็นดีเห็นงามกับเรื่องที่ สส. ปชป. ทำหรอกนะครับ

แต่แปลกใจที่ว่า สส.ควายแดง เถื่อน ถ่อย มาหลายต่อหลายครั้ง ถือปืน ถีบ ยกนิ้วกลาง สนับสนุนม๊อบควายแดง ฯลฯ พวกคุณไม่โวยวาย

แต่ทีนี้ ทำดัดจริต ตลกจริงๆ :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#38 narutojib

narutojib

น้องเก่า

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:07

ดุเดีอด มาก นัดนี้

#39 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:07

ดัดจริตรับไม่ได้ขึ้นมาซะอย่างนั้น

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:21

ดัดจริตรับไม่ได้ขึ้นมาซะอย่างนั้น

ช่วยทำตัวใหญ่ให้ เพราะ "ชอบและโด๊นนนน"

gladiator 1.jpg

#41 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ว้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยอีเจ้าของกระทู้ผู้เจริญ .............................. มาอีกละ มุกเดิม เลิกเหอะ เลือกตั้งแพ้ แม๊ๆๆๆๆๆๆแหมๆๆๆๆๆ ใครจะไปรวยเหมือนพ่อเมิงงงงง หา??? แหม ควักไม่อั้น ...............กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก นี่ๆๆๆๆ ไม่เชื่อเดี๋ยวกรู เอาเงินที่พ่องเมิงแจกให้ดู ฮ่าๆๆๆๆ ชอบๆๆๆ ได้เงิน แต่ไม่เลือก เอาไปซื้อข้าวให้หมา หมายังไม่แดรกเลยคู้ณณณ หมายังรู้ว่า ใครโกงใคร ใครตอแหล

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#42 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:56

ลากเก้าอี้มันไปเลยค่ะพี่น้อง

เดี๊ยนรับผิดชอบเองงง :)

It's us against the world

#43 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:58

เงินค่าจ้างที่เขาให้มาทำหน้าที่โพสน่ะเป็นเงินที่จ้างให้ทำชั่ว
ทำชั่วทุกวันสั่งสมความชั่วเข้าไป บุญเก่าที่มีก็หร่อยหรอ
เมื่อความชั่วสะสมมากเข้า ความอนาถก็จะบังเกิดกับ จขกท.
พึงสังวรถึงการกระทำความชั่วของตนบ้าง
ผลของกรรมชั่วไม่ได้เกิดกับ จขกท.คนเดียว แต่ส่งผลถึงพ่อแม่ญาติพี่น้องลูกหลานของ จขกท.ด้วย

#44 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:03

แหมๆ พวกที่มีสส.คุณภาพ เต็มพรรค แค่นี้ทำเป็นรับไม่ได้ สงสัยทำไมเกิดหน้าบางขึ้นมาวะ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#45 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:20

ไม่สมควรจริงๆครับ แต่ขออนุญาตรู้สึกดีกับการกระทำของคุณรังสิมา เพราะพรรคเพื่อไทยมันเลวจริงๆ

#46 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:47

ไม่เอาไม้หน้าสาม ด้ามร่ม ชะแลง หวดมันลงมา

ก็ยังถ่อยไม่มากหรอก

แค่ลากเก้าอี้ ล้อม ยังสุภาพเกินไปเสียด้วยซ้ำ

#47 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:35

"สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
คนหนึ่งตาแหลมคม มองเห็นดาวอยู่พราวพราย"

ขออภัยหากว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Two folks look through same hole, one see mud, one see star.
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
อีกคนตามแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย
ถอดเป็นภาษาไทยโดย ท่านภราดา พ. ฮีแรห์
โรงเรียนอัสสัมชัน

#48 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:46

วันไหน โจรมาปล้นบ้านคุณ คุณ จขกท. กรุณานั่งพับเพียบด้วยนะ
ไม่งั้น คุณจะเป็นถ่อยมาก!!

Edited by redfrog53, 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:47.

#49 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:58

ไอ๊ย่ะ...มันพูดยังก่ะฝ่ายมันขาวสะอาด ดีเลิศประเสริฐศรีไม่มีที่ติ....ถุยย
มาแนวเดียวกันกับพ่อมันเลย ถ้าศาลตัดสินให้มันแพ้ มันกล่าวหาว่า ศาล..ยุติความเป็นธรรม
แต่ถ้าศาลตัดสินให้มันชนะ ไอ้แม้วบอก ศาล..สถิตยุติธรรม ศาลตัดสินถูกต้องแล้ว ชอบแล้ว เอิีกกๆๆ
ไอ้หมอนี่ มาตะเภาเดียวกัน มองฝ่ายตรงข้ามเค้าผิดหมด ส่วนพวกของกรู จะเถื่อยถ่อยขนาดไหน
แแมร่งง...ทำเป็นตาบอด มองไม่เห็น เจริญรอยตาม...ไอ้หน้าเหลี่ยม...เปี๊ยปเลย 555

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#50 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:03

ผมก็ไม่ได้เห็นดีเห็นงามกับเรื่องที่ สส. ปชป. ทำหรอกนะครับ

แต่แปลกใจที่ว่า สส.ควายแดง เถื่อน ถ่อย มาหลายต่อหลายครั้ง ถือปืน ถีบ ยกนิ้วกลาง สนับสนุนม๊อบควายแดง ฯลฯ พวกคุณไม่โวยวาย

แต่ทีนี้ ทำดัดจริต ตลกจริงๆ :D

เล่นกับคนถ่อยและชั่ว และต้องเล่นแบบไหน ถ้าไม่ใช่แบบนี้

โควตข้างบนโดนใจ

นั่นดิ ก็ไอ่สภา500ยุคนี้มีแต่คนถ่อยและชั่ว เต็มไปด้วยสส(รัฐบาล)อัปปรีย์ สมควรแล้วที่ต้องเจอแบบนี้

ไม่งั้นมันก็รวบรัดจะผ่านปรองดองให้ได้

For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน