Jump to content

- - - - -

อ่องซาน ซูจี แขวะรัฐบาล

• Please log in to reply
52 replies to this topic

#1 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 31 May 2012 - 14:46

ผมก็เจ็บในฐานะคนไทย
แต่ผมว่ามีคนที่เจ็บกว่าผม

http://www.dailyworl...p?news_id=14827

‘ซูจี’ทวิตเย้ยการเมืองไทยไม่เปลี่ยนแปลงตั้งแต่สมัยอยุธยา
“ออง ซาน ซู จี” ทวิตข้อความเย้ยการเมืองไทยไม่เคยเปลี่ยนแปลงตั้งแต่สมัยอยุธยาที่มีแต่ความวุ่นวาย แขวะรัฐมนตรีเพื่อไทยเสแสร้งแกล้งทำเป็นรักประชาธิปไตย
นางออง ซาน ซูจี ผู้นำพรรคฝ่ายค้านพม่า ที่อยู่ระหว่างเยือนประเทศไทยเพื่อร่วมประชุมเวิลด์ อีโคโนมิก ฟอรั่ม ออน อีสต์ เอเชีย ได้โพสต์ข้อความผ่านทวิตเตอร์ส่วนตัวแสดงความเห็นเกี่ยวกับการเมืองไทยไปในทางเยาะเย้ยถากถางว่า “ฉันมาถึงกรุงเทพฯแล้ว ได้พบกับรัฐมนตรีของพรรคเพื่อไทย พวกเขาเสแสร้งให้เห็นว่ารักประชาธิปไตย การเมืองไทยยังคงวุ่นวาย มันไม่เคยเปลี่ยนแปลงมาตั้งแต่สมัยอยุธยา”
ทั้งนี้ นางซู จี เดินทางมาถึงไทยเมื่อช่วงค่ำวันที่ 29 พ.ค. ที่ผ่านมา โดยภารกิจเมื่อวันที่ 30 พ.ค. ได้เดินทางไปพบกับแรงงานพม่าที่ตลาดกุ้งในจังหวัดสมุทรสาคร ท่ามกลางการโห่ร้องแสดงความยินดีของบรรดาแรงงานพม่า ก่อนที่จะเดินทางต่อไปยังศูนย์พิสูจน์สัญชาติ อำเภอมหาชัย เพื่อพบกับแรงงานอีกกลุ่มหนึ่ง
นางซู จี กล่าวกับแรงงานพม่าว่า เดินทางมาประเทศไทยก็เพื่อรับทราบทุกข์สุขของพี่น้อง และจะนำเรื่องปัญหาทุกข์ร้อนที่พบเจอไปหารือกับรัฐบาลไทยเพื่อแก้ไข ปรับปรุงคุณภาพชีวิตให้ดีขึ้น แต่ขอให้ใช้ความอดทน ใครได้รับมอบหมายหน้าที่จากนายจ้างไว้อย่างไรก็ให้ทำงานอย่างเต็มที่ และขอให้รอเวลา จะพยายามหาทางพัฒนาประเทศพม่าเพื่อให้พวกเราทุกได้เดินทางกลับประเทศ และนำทักษะความรู้ที่มีอยู่ไปพัฒนาชาติ ขอให้ทุกคนทำงานอย่างเต็มที่ อย่าให้เสียชื่อประเทศชาติได้
หลังพบปะกับแรงงานพม่า นางซู จี เดินทางไปร่วมรับประทานอาหารกลางวันที่บริษัทยูนิลีเวอร์ ย่านลาดกระบัง จากนั้นไปพบปะหารือกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และผู้นำฝ่ายค้านที่โรงแรมแชงกรี-ลา

Edited by kaidum, 31 May 2012 - 14:47.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#2 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 14:56

ป้ากลวงว่า่ไงในฐานะผู้นำ ถึงผมจะเกลียดคุณแต่ผมหนุนคุณเต็มที่เพื่อชาติ ออกมาโต้หน่อย อองซานที่พี่ชายคุณเคยชื่นชมนักหนาไง จะโอเวอร์คัม จะเวนคัมก็ขอสักดอกเถอะ รีบสวนหน่อย

#3 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 14:59

หญิงคนนี้เธอมันยอดหญิง สืบเชื้อสายมาจากชายยอดชายผู้นำที่ดีของพม่า
.
.
.
ส่วนหญิงอีกคนที่พยายามเกาะกระเเสสตรีนักประชาธิปไตยจอมปลอม อีบาบี้ สะเหร่อเหรอหรา
ทำยังไงก็ไม่เหมือน มีค่าเเค่ตุ๊กยายางไว้ให้พี่ชายและพวกที่เอาผลประโยชน์ชาติมาเป็นของตน รุมสด๊วป
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#4 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 31 May 2012 - 14:59

อำมาต ชู จี :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 31 May 2012 - 15:01

ด่่าแรงไปหรือเปล่า เล่นถึงสมัยอยุธยา

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 31 May 2012 - 15:01

นางไม่รู้สึก รู้สา อะไรหรอก โพยยังไม่มา นางอาจจะตอบแค่ว่า นางซูจี คิดไปเองงงงงงงง :P
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#7 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

Posted 31 May 2012 - 15:02

การเมืองไทยมันก็วุ่นวายจริงๆนั่นแหละครับ ผมไม่เถียงหรอก ยิ่งถ้าเทียบกับสมัยอยุธยาด้วยแล้ว ผมเกิดไม่ทันฮะ .. ท่านอองซานคงจะเกิดทัน ..

แต่อันที่จริง .. ประเทศพม่า ตั้งแต่หมดสงครามอยุธยาก็ยังง่อยไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ใช่หรือฮะ ? นั่นคือทำไมคุณถึงได้ถูกกักขังทางการเมืองเป็นเวลาหลายปี เอาเป็นว่า

ขอบคุณนะฮะ ที่ด่ารัฐบาลให้ แล้วก็ช่วยย้อนกลับไปมองดูประเทศตัวเองด้วยนะฮะ ....

#8 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 31 May 2012 - 15:03

ซูจี รีบกลับพม่าเถอะ

เดี๋ยวเสื้อแดงตามโห่ไล่นะ

#9 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 15:08

*
POPULAR

ผมสงสัย ซูจี เล่นทวิตเตอร์ด้วยเหรอ ==''

อีกอย่างข่าวมั่วปะครับ คนระดับซูจี ผมว่าเค้าไม่เล่นคำพูดแรงขนาดนี้

คนที่เป็นหญิงแกร่งขนาดนี้ ไม่จำเป็นต้องไปหาเรื่องทะเลาะกับใคร หรือไปด่าใครครับ เค้าทำงานเพื่อผลประโยชน์พม่าเป็นหลัก

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 31 May 2012 - 15:09

ผมสงสัย ซูจี เล่นทวิตเตอร์ด้วยเหรอ ==''

อีกอย่างข่าวมั่วปะครับ คนระดับซูจี ผมว่าเค้าไม่เล่นคำพูดแรงขนาดนี้

คนที่เป็นหญิงแกร่งขนาดนี้ ไม่จำเป็นต้องไปหาเรื่องทะเลาะกับใคร หรือไปด่าใครครับ เค้าทำงานเพื่อผลประโยชน์พม่าเป็นหลัก

ผมก็งง เธอเล่นด้วยรึ?

#11 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 15:10

จริงรึเปล่าครับ อยากเห็นต้นฉบับข้อความ เพราะ บอกตามตรงว่า ถือว่า พูดแรงมาก และ ดูไม่ค่อยมีมารยาททางการทูตเท่าไหร่ (แม้จะจริงก็เถอะ)

#12 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 31 May 2012 - 15:10

อย่างที่พดไว้นั้นแหละครับ เธอเคยกล่าวสนับสนุนยิ่งลักษณ์

ตอนนั้นเธอมีข้อมูลน้อย ตอนนี้เลย........

ไม่เหมาะนะการก้าวล่วงการเมืองประเทศอื่น

ไม่แน่ใจเป้าประสงค์เธอ

#13 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 31 May 2012 - 15:11

ข่าวยังไม่ชัด อย่าเพิ่งออกตัวแรง เผื่อจะเป็นข่าวเต้า

#14 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 15:13

ผมว่าผมยังไม่ปักใจเชื่อว่าเธอจะเป็นคนโพสจริงๆ นะครับ....

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 31 May 2012 - 15:17

เสื้อแดงช่วยพิสูจน์ความเป็นประชาธิปไตยให้ซูจีเห็นหน่อยเร็ว บุกแบบพัทยาเลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 31 May 2012 - 15:20

เซฟและซอล์ฟ กันก่อนดีกว่าครับ
จนกว่าจะรับรู้กันได้จริงๆว่าเธอใช้ทวิตเตอร์
ผมก็ยังไม่รู้
บ้านเราไม่ห้าม บ้านเค้าห้ามหรือเปล่า
แล้วการเข้าบ้านคนอื่นมาตีแสกหน้าเจ้าบ้านอย่างนี้
จะเป็นวิสัยซูจีหรือเปล่า

ถ้าหากเป็นจริง เสื้อแดงคงมองจากแม่พระจะกลายเป็นแม่มดเอานะนั่น
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#17 notcomeng

notcomeng

Posted 31 May 2012 - 15:20

ระวังเป็นการสร้างข่าวเบี่ยงประเด็นเรื่อง พรบ.ปรองดอง เพราะแบบนี้มันเรื่องถนัดของทีมงานไอ้เหลี่ยม ^_^

#18 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 31 May 2012 - 15:23

การเมืองไทยมันก็วุ่นวายจริงๆนั่นแหละครับ ผมไม่เถียงหรอก ยิ่งถ้าเทียบกับสมัยอยุธยาด้วยแล้ว ผมเกิดไม่ทันฮะ .. ท่านอองซานคงจะเกิดทัน ..

แต่อันที่จริง .. ประเทศพม่า ตั้งแต่หมดสงครามอยุธยาก็ยังง่อยไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ใช่หรือฮะ ? นั่นคือทำไมคุณถึงได้ถูกกักขังทางการเมืองเป็นเวลาหลายปี เอาเป็นว่า

ขอบคุณนะฮะ ที่ด่ารัฐบาลให้ แล้วก็ช่วยย้อนกลับไปมองดูประเทศตัวเองด้วยนะฮะ ....

<_< บ้านเมืองเค้าหากวันนั้น ปชต. เกิดขึ้นจริง จะเละหรือดีกว่าบ้านเราก็ยังไม่รู้เลย บ้านเค้าเผด็จการวันนี้ แต่ทรัพยากรมากมายยังเอามาขายบ้านเราได้ แล้วทรัพยากรบ้านเราที่เป็น ปชต. กลายเป็นของใคร????
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#19 phat21

phat21

Posted 31 May 2012 - 15:27

ผมว่าไทยต้องเป็นศัตรูและแตกหักทั้ง พม่าและเขมรแม่มไปเลย

ผมว่า อองซาน คงมองออกว่าไอ้พรรคแม้วมันเลวและโกงชาติและเพื่อแม้วบิดเบือนประชาธิปไตยเพื่อแม้วยังไงการที่อองซานแขวะรัฐมนตรีพรรคแม้วแสดงว่าอองซานไม่ได้ชอบไอ้ปูนิ่มและแม้วไรเลย ผมว่าอองซานคงจะรู้ว่าเผด็จการในคราบ ปชตนั้นเป็นยังไง เผด็จการโกงชาติที่มันเลวร้ายกว่าทหารนั้นมันเป็นยังไง

ผมว่าควรจะรีบปฏิรูปการเมือง ออกฏหมายปราบโกงกําจัดระบอบแม้ว และดัดสันครานนักการเมืองให้เร็วเถอะครับอีกอย่างผมก็อึดอัดไอ้แม้ว มาเต็มทนแล้ว

Edited by phat21, 31 May 2012 - 15:35.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#20 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 31 May 2012 - 15:38

คนแบบ phat21 ต้องอยู่โดดเดี่ยวบนโลกนี้ล่ะครับ ถ้าคุณคิดจะเป็นศัตรูกับคน/กลุ่มคน ที่เขามีวิถีชีวิต/ความคิด ต่างจากคุณ อ่ะนะ

#21 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 31 May 2012 - 16:11

ระวังโดน กาฝากประชาธิปไตยบุกถึงที่พักนะครับ ไปว่า เทพเจ้า ของเค้าแบบนี้

---------------------------------------

#22 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 16:14

อ้าวว...ถ้าเป็นจริง .....
ควายแดงว่าไง..
ตอนแรก ชื่นชมอองซาน ซูจี ยกเป็นพระเจ้า ตอนนี้คงเปลียนเป็นด่าแทน 555
แล้วไอ้พวกควายแดง มันจะไปล้อมอองซานซูจีไหมวะ.. ถ้าไปจริงได้อับอายทั่วโลก

แต่ไงก็ตรวจสอบแหล่งข่าวด้วยเน้อ... เพราะไปดูแล้ว twitter อองซานซูจี มีหลายอัน

Edited by ก้อนหินละเมอ, 31 May 2012 - 16:20.

#23 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 31 May 2012 - 16:41

ซูจีด่าแม่ปูที่เคารพแรงขนาดนี้ปรกติมีสวนจากเสื้อแดง

ไม่ใช่พวกมันรอวิเคราะห์แบบพวกเราหรอก ว่าทวิตจริงหรือไม่จริง

แต่ความไง่ยังไง เลยฟังไม่ออกว่าซูจีหล่อนกำลังด่ารัดทวารปูแดง 5555

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#24 irq5

irq5

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 17:09

เฮ้ย เมื่อก่อนมีโพยแล้วเหรอ

#25 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 31 May 2012 - 17:15

อ้าว สตรี ที่เสื้อแดง ชาบู ชาบู กลับมาด่าซะงั้น? แดงว่าไงล่ะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#26 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 17:22

สมมุติว่าข่าวนี้เป็นจริง ผมเห็นด้วยกัยซูจีนะ สมัยอยุธยาตอนนั้นก็น่าจะวุ่นวายพอๆ กับสมัยนี้นั่นแหละ
มีอะไรหลายๆอย่างที่คล้ายๆกัน อีกอย่าง ซูจี ก็คงพูดตามมุมมองของคนพม่า โดยอิงประวัติศาสตร์ในมุมของคนพม่า

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#27 G.Maniac

G.Maniac

Posted 31 May 2012 - 17:35

อาจจะจริงของเธอก็ได้

กรุงศรีฯแตก ก็เพราะเรากันเองขาดความสามัคคีด้วย ไม่ใช่เหรอครับ?

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 31 May 2012 - 17:39

ยังไม่เชื่อ จนกว่าจะเห็นข่าว

#29 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

Posted 31 May 2012 - 17:41

“ฉันมาถึงกรุงเทพฯแล้ว ได้พบกับรัฐมนตรีของพรรคเพื่อไทย พวกเขาเสแสร้งให้เห็นว่ารักประชาธิปไตย การเมืองไทยยังคงวุ่นวาย มันไม่เคยเปลี่ยนแปลงมาตั้งแต่สมัยอยุธยา”

หมายถึงไอ้พวกนี้หรือเปล่าครับ ??

ออง ซาน ซูจี มาเข้าพบถึงที่ เฉลิมไม่ต้องไปดักรอในล๊อบบี้โรงแรมแบบมาร์คครับ :D

#30 kim

kim

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 17:52

ความจริงที่ยิ่งกว่าจริง

แต่ความจริงพม่ามันก็ไม่ได้ต่างอะไรจากตอนพระเจ้าเห่ามันเคยอยู่เลย

#31 royalist

royalist

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 18:30

ซูจีเหมือนจะนึกว่าตัวเองฉลาดสุดในอาเซี่ยนแล้วมั๊ง
Royal Thai Army

#32 tu249cm

tu249cm

Posted 31 May 2012 - 18:33

แม้ว่าจะยังไม่ค่อยเชื่อกับข่าวนี้เท่าไหร่ แต่หากอองซานพูดแบบนี้จริงก็แรงไปนะ
ไม่คำนึงถึงความสัมพันธ์ระหว่างประเทศบ้างรึไง

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#33 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 18:35

อยากเอาphat21ไปปล่อยเกาะร้างซักเดือนนึง ให้มันได้รู้จักความโดดเดี่ยว

ไม่งั้นในสมองมีแต่จะแตกหัก เฮ้อเซง

#34 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

Posted 31 May 2012 - 23:42

ไหนทวิต อองซาน ที่พูดถึง ???

#35 Apichai

Apichai

ขาประจำ

Posted 31 May 2012 - 23:45

ยังไม่เคยเห็น อองซาน กับมือถือเลย
ไม่น่าจะเป็นไปได้ นะ
และในพม่า เอง ก็ไม่นิยมทวิตกัน
เพราะระบบ อินเตอร์เนต ผ่านทางมือถือ
พึ่งเปิดให้ไช้ไม่นาน จึงใช้กันอย่างจำกัด

Edited by Apichai, 31 May 2012 - 23:48.

#36 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 31 May 2012 - 23:47

ไหนทวิต อองซาน ที่พูดถึง ???

ผมจับข่าวนี้มาจาก

http://www.dailyworldtoday.com

ผมต้องขอโทษที่ไม่สามารถเข้าถึงทวิตเตอร์ของอองซาน ซูจีได้

และผมยังรอการยืนยันจากสำนักข่าวหรือผู้รู้

และผมก็ขอให้ซอล์ฟ เซฟ เพื่อยืนยันอีกครั้งครับ

#37 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 1 June 2012 - 00:01

ผมไม่เชื่อข่าวนี้ครับ คนที่ปล่อยข่าว เป็นคนใช้ไม่ได้ นี่มันเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างประเทศเชียวนะ

#38 วิท

วิท

ขาแพง

Posted 1 June 2012 - 00:05

ผมเคยได้ยินว่าเธอสนใจเล่นทวิตเตอร์ ตอนที่ออกจากที่กักขังใหม่ๆ

Edited by วิชญ์, 1 June 2012 - 00:54.

#39 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 1 June 2012 - 00:08

ผมไม่เชื่อข่าวนี้ครับ คนที่ปล่อยข่าว เป็นคนใช้ไม่ได้ นี่มันเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างประเทศเชียวนะ

เป็นสิทธิ์ส่วนตัวครับ
แต่สำหรับผมยังติดตามตรวจสอบข่าวนี้อยู่
และผมก็ยังไม่บังคับใครด้วยหลักฐานให้ปักธงเชื่อ

#40 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

Posted 1 June 2012 - 00:11

เหยแรงไปนะคนไทยด่ากันเองไม่เท่าไรแต่ต่างชาติกรุณาอย่ายุ่ง :angry:

#41 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 1 June 2012 - 00:12

I think it's fake. Will believe when see the actual content.

Edited by วันศุกร์, 1 June 2012 - 00:13.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#42 saopao

saopao

Moderator

Posted 1 June 2012 - 00:25

ของปลอมครับ ...
พม่า เล่นทวิตเตอร์ได้ด้วยเหรอ ...

#43 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 1 June 2012 - 00:32

ผมพยายามหาที่มาของข่าว
ด้วยมีความรู้สึกว่า แปลกๆ
เจอข้อมูลนี้ครับ

http://notthenation....emocracy-tweet/

#44 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 1 June 2012 - 00:36

เช็คข่าวก่อนก็ดี

ถ้ามีแหล่งข่าวมาก็กันเหนียวจั่วหัวไว้ก่อนว่า "มาช่วยกันเช็คดูว่าจริงหรือไม่"
gladiator 1.jpg

#45 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 1 June 2012 - 00:46

http://www.bugaboo.t...กลับประเทศ.html

เช้านี้ที่หมอชิค ในคลิปอองซาน ซูจีเยี่ยมแรงงานพม่า มีหลุดปากจากผู้ประกาศสาวช่องเจ็ดในกรณีนี้

Edited by kaidum, 1 June 2012 - 00:46.

#46 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

Posted 1 June 2012 - 00:57

เห็นเธอพบปูแดงรึยัง ถ้าพบมีข่าวออกก็แปลว่าเธอเป็นมหาอมาต หมาดๆ -_-

#47 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 1 June 2012 - 08:37

นางคนเป็นพวกอำมาตรแน่ๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#48 neutralart

neutralart

น้องใหม่

Posted 1 June 2012 - 20:22

ข่าวนี้ นอกจากลิ๊งค์นี้แล้ว มีที่มาที่เป็นต้นฉบับไหมครับ ผมเข้าไปในเฟสเสื้อแดง เว็บบอร์ดแดง เขาพูดคนละอย่างนะ กลับบอกว่า อองซานแขวะฝั่งทางฝ่ายค้าน ตอนนี้ผมเลยอยากได้ต้นฉบับที่ออกมาจากทวิตเตอร์ของ ออนซาน จริงๆ ครับ

#49 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

Posted 1 June 2012 - 20:59

ถ้าเป็นเรื่องจริงก็ปากร้ายใช่เล่นเลยนะครับ อ่านแล้วยังสะอึกแค่ไม่กี่คำเอง ถ้าเป็นพวกควายแดงพูดผมยังเฉยๆนะ

#50 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 1 June 2012 - 22:13

ข่าวนี้ นอกจากลิ๊งค์นี้แล้ว มีที่มาที่เป็นต้นฉบับไหมครับ ผมเข้าไปในเฟสเสื้อแดง เว็บบอร์ดแดง เขาพูดคนละอย่างนะ กลับบอกว่า อองซานแขวะฝั่งทางฝ่ายค้าน ตอนนี้ผมเลยอยากได้ต้นฉบับที่ออกมาจากทวิตเตอร์ของ ออนซาน จริงๆ ครับ

มีบางถ้อยคำของนายอนุสรณ์ โคซกรัฐบาลอ้างถึงทวิตของอ่องซาน แต่ไม่ได้อ้างถึง ข้อความอื่นๆตามที่เช้าที่หมอชิตได้ออกข่าว
ส่วนในทวิตเตอร์ของอ่องซานนั้นยังไม่สามารถหาหลักฐานได้ http://www.bugaboo.t...กลับประเทศ.html

ประวัติศาสตร์การเมืองไทยจะจารึกไว้ว่าในยุคผู้นำฝ่ายค้านชื่ออภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ได้ทำให้เกียรติยศศักดิ์ศรีของรัฐสภาไทยถอยหลังกลับไป แม้กระทั่งนางอองซาน ซูจี ยังทวิตว่า การเมืองไทยก็เป็นแบบนี้ตั้งแต่สมัยกรุงศรีอยุธยา พัฒนาการการเมืองประเทศไทยเมื่อวานนี้เหมือนเดินถอยหลังกลับไป จนต้องอายพม่า” นายอนุสรณ์กล่าว

http://www.naewna.com/politic/8598

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users