Jump to content

- - - - -

อัดยับ "ปชป." ป่วนสภาเข้าข่าย "กบฎ" จี้ดีเอสไอสอบสวน-ยุบพรรค

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:29

เอาเลย ยุบเลย ถ้ามีปัญญานะ สมเป็นควายแดงจริงๆ :lol:

#52 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ทำไมต้อง dsi ทำหน้าที่นี้ ? เท่าที่ประชาชนเห็นเป็นการทำหน้าที่อย่างเปิดเผยของ สส.ฝ่ายค้านโดยไม่มีสิ่งใดเเอบแฝง เเละกรณีของคุณรังสิมาถึงจะมีการปลุกระดมนั้นเเต่มวลชนก็ไม่ได้เข้าไปในรัฐสภาจะเอาผิดได้ไง ?

#53 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:05

นายวัฒนา กล่าวว่า ดังนั้น การขว้างของใส่ประธานสภาฯขณะนั่งทำหน้าที่อยู่บนบัลลังก์ถือเป็นการหมิ่นพระบรมเดชานุภาพหรือไม่ และการแย่งเก้าอี้บนบัลลังก์ พฤติกรรมแบบนี้เหมาะสมหรือไม่ ที่สำคัญในห้องประชุมสภาฯมีพระบรมฉายาลักษณ์การแสดงออกเช่นนี้ ถือเป็นการจงใจกระทำเพื่อให้การประชุมสภาฯของฝ่ายนิติบัญญัติเดินต่อไปได้ เข้าข่ายเป็นข้อหากบฎ

เอาเลย ฟ้องเลย เดี๋ยวจะได้รู้ว่าใครจะโดนหนักกว่ากัน ระหว่างคนปากระดาษกับคนตะโกนคำหยาบ 55555

Edited by vee, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:06.

#54 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:42

ไอ้ตัวนี้มันเป็นกบฎด้วยเปล่า นำคนเสื้อแดงบุกรัฐสภา
แล้วมันอยู่พรรคไหนนะ นึกไม่ออก ฮ่าๆๆ
We love fender.

#55 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12

ดิฉันไม่เห็นด้วยกับภาพลักษณ์ของ สส ที่กระทำกันเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา
ไม่ว่าพรรค ปชป หรือพรรคมารอย่างเพื่อไทย ต่างก็แย่พอๆๆกัน

ขิงก็ราข่าก็แรง
มันดูแย่ในสายตาประชาชนอย่างดิฉันมากเลย

แต่เขาไม่เคยทำแบบนี้มาก่อนเลยนะครับ
คนที่เป็นคนดี อดทนอดกลั้นมาตลอดได้นานขนาดนี้ วันนึงหลุดขึ้นมา
เราจะแปลว่า "เขานิสัยไม่ดี ดูแย่ในสายตาเราเหลือเกิน" หรือเราจะฉุกใจว่า "มันต้องโดนเรื่องเลวร้ายมากเลยนะ เขาถึงหลุดขนาดนั้น"

อีกอย่าง ประธานดึงดันประกาศให้สส.ลงมติ ถ้าปชป.ไม่ทำแบบนั้น พรบ.ผ่านสภาไปแล้วตั้งแต่วันนั้นนะครับ

ดิฉันว่าน่าจะหาทางออกที่ไม่เห็นด้วย แบบไม่เข้าตัว และทำให้ภาพลักษณ์ไม่เสียในสภาจะดีกว่านะคะ
มีประชาชนพร้อมจะสนับสนุนพรรคประชาธิปัตย์ในการคัดค้านพรบ ปรองดองนี้อยู่แล้ว
แต่ดิฉันเกรงว่าประชาชนที่ยังไม่รู้รายละเอียดของพรบ ปรองดอง จะยึดเอาพฤติกรรมในสภาตีค่าไปอีกแบบได้

ถ้าเป็นไปได้ในการประท้วง คัดค้าน พรบ ปรองดองของฝ่ายค้านนี้ น่าใช้วิธีวอคเอ้าท์ หรือเข้าไปปราศรัย
ร่วมกับประชาชนที่สนับสนุนบนเวทีต่างๆ หรือและยื่น เรื่องไปที่ศาลรัฐธรรมนูญอย่างที่ทำกับ กลุ่ม สว อันนั้น
ดูดีกว่านะคะ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ฝ่ายค้าน ในการคัดค้าน การยอมรับ พรบ ปรองดองนี้ เต็มที่ค่

#56 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40

แค่ขว้างในสภาหน่อยทำเป็นตื่นเต้นจะเป็นจะตาย แล้วพวกเผาเมืองล่ะว่าไง

#57 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ที่มันขึ้นป้ายหรา
"รัฐไทยใหม่"

ทำไมใครไม่กล่าวหามั่งวะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#58 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:24

ทำให้ไวจัดให้หนัก ก่อนจะโดนน๊อคเดอ

#59 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:11

การไม่เคารพคำสั่งศาลแถมยังละเมิดอำนาจศาล รฐน.วิพากวิจารณ์เสียหาย อย่างนี้กบฎด้วยไหม
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#60 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:43

ผมว่าถ้าจะตั้งข้อหา "กบฏ" กับคนที่ป่วนสภาพวกเผาไทยน่าจะโดนก่อนตั้งแต่ช่วงเผาเมืองแล้วครับ
มีอย่างที่ไหนตอนตัวเองเป็นฝ่ายค้านสส. ของตัวเองกลับไปขึ้นเวทีหมิ่นเจ้าแถมปลุกระดมให้ม็อบ
ก่อจราจลเผาบ้านเผาเมืองแถมมีอาวุธอยู่ในม็อบอีก (ซ่องโจรชัดๆ) ถ้าเผาไทยจะฟ้องก็เตรียม
ทีมกม. ดีๆ นะครับเพราะทีมกม. ของปชป. นี่ไม่ธรรมดานะ

ปล. แต่ผมว่าเผาไทยเขาเลือกเล่นประเด็นนี้เพื่อดิสเครดิตมากกว่าจะฟ้องเอาชนะจริงเหมือนเคย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน