Jump to content

- - - - -

คอมเม้นเด็ดๆใน manager

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
88 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:36

มีหลักฐานไรมั่งที่มาบอกว่าสนธิรับเงินแม้วไม่มีๆๆๆๆๆ แต่ เรื่องมาร์คแอบปรองดองแม้วหลักฐานมันเยอะๆๆๆๆ พวกที่มาบอกว่า astv เป็นแดงหรือตัดต่อไรนี่เลิกเหอะแล้ว สําเหนียกว่า ปชปมันเคยทําให้ ทักษิณมันสั่นคลอนล่มสลายไหม คําตอบคือไม่มี ครับแทบไม่มีเลยมีแต่พันธมิตรเท่านั้นที่กล้าคิดกล้าตัดสินใจ ผมจะไม่เสพความหล่อของมาร์คไปตลอดหรอกครับ ผมจะไว้ใจมาร์คได้ไง ในเมื่อมันไร้ฝีมือแบบนี้
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#52 phat21

phat21

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:39

เออคุณ chornแล้วมาร์คมันขายชาติจริงไหมครับที่ผ่านมานโยบายเขาพระวิหารของ ปชป พทมันคล้ายกันมากคล้ายในแง่ ลบ พวกคุณหยุดไว้ใจมาร์คเรื่องเขาพระวิหารเถอะวันนี้มาร์คแทบนําลายฟูมปาก ค้านเรื่องเขาพระวิหารไรเพื่อแม้วก็สวนกลับว่าก็ทําแบบนี้ ปชปมันทําไง
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#53 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:00

เออคุณ chornแล้วมาร์คมันขายชาติจริงไหมครับที่ผ่านมานโยบายเขาพระวิหารของ ปชป พทมันคล้ายกันมากคล้ายในแง่ ลบ พวกคุณหยุดไว้ใจมาร์คเรื่องเขาพระวิหารเถอะวันนี้มาร์คแทบนําลายฟูมปาก ค้านเรื่องเขาพระวิหารไรเพื่อแม้วก็สวนกลับว่าก็ทําแบบนี้ ปชปมันทําไง

ช่ายๆๆ มาร์คขายชาติ ขายชาติจ้า

นี่คือ วิธีคุยกับคนบ้า เพราะถ้าไม่เออออไปกับมัน คนบ้าจะยิ่งบ้ากว่าเดิม พวกเราก็ถือว่า เอาบุญเถอะค่ะ นะคะ นะคะ ช่วยเค้าด้วยนะคะ pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeee

#54 demonoidphenomenon

demonoidphenomenon

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:06

พันธมิตร มีตั้ง 2 ล้านเลยเหลอ

#55 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:17

ช่ายๆๆ มาร์คขายชาติ ขายชาติจ้า

นี่คือ วิธีคุยกับคนบ้า เพราะถ้าไม่เออออไปกับมัน คนบ้าจะยิ่งบ้ากว่าเดิม พวกเราก็ถือว่า เอาบุญเถอะค่ะ นะคะ นะคะ ช่วยเค้าด้วยนะคะ pleaseeeeeeeeeeeeeeeeeeee

ตอนแรกว่าจะเอาซะหน่อย....ก็ขอตามunion18j แล้วกัน เฮ้อ..

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#56 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:18

ฟัดกาก
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#57 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:26

ยังไม่เลิกเพ้ออีกเรอะ ละเมอมาโพสต์เรอะ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#58 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:27

รู้สึกมั้ยครับ ว่ามันมาพร้อมกับกระแสตอนที่อีปูตกต่ำ เพื่อมาด่ามาร์ค ตอนนี้เริ่มขบวนการดันคะแนนให้อีปูโง่แล้วสิ :angry:

รู้สึกเช่นเดียวกัน :lol:

ว่าแต่.. ใครนะไปเชิญท่านแป๊ะออกมาได้ :lol: :lol: :lol: :lol: ...

#59 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:32

มาร์คไม่เคยต้องขึ้นศาลคดีหมิ่นประมาท เพราะไม่เคยด่าใครแบบพล่อยๆ

#60 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:34

ฟัดกาก

ไม่ได้ updated software แน่ๆ
ไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงของเวอร์ชัน 2.1

#61 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:37

คดีหมิ่นประมาท ไอ้แป๊ะแพ้ตลอด หมายความว่าไง ถ้าไม่ใช่ปากหมา เฮ่าด่าเค้าไปทั่ว สมควรคุก ไอ้เวร

#62 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:40

ผมเชื่อว่าคุณพัทมีเจตนาดีนะ รักชาติเหมือนพวกเราๆแหละ แต่อุดมการณ์ไม่เหมือนกัน เพราะเขาเป็นพันธมิตร ลองคุยกันดีๆอย่าแรงดีกว่า ผมก็เคยเป็นเสื้อเหลืองเพราะรักในหลวงแต่ไม่ได้ศรัทธาลิ้มเท่านั้นเอง น้องพัทเค้ารักชาติแต่ศรัทธาลิ้มก็ไม่แปลก ผมว่ายังดีที่เค้าเกลียดมาร์คแล้วไม่ไปใฝ่แดง คุยกันแบบหาทางออกร่วมกันจะดีกว่านะ ส่วนเรื่องจะอวยใครเว้นไปเลยดีกว่า

#63 phat21

phat21

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:40

คดีหมิ่นประมาท ไอ้แป๊ะแพ้ตลอด หมายความว่าไง ถ้าไม่ใช่ปากหมา เฮ่าด่าเค้าไปทั่ว สมควรคุก ไอ้เวร

อะไรครับ คนสู้คดีไม่หนี คุกไม่กลัวอยู่แล้ว สนธินี่ละฝีปากกล้าไม่กลัวใคร แล้วมาร์คละใช้อภิสิทธิ์ชนหนีคุกไม่ขึ้นศาล ถึงยังไงเรื่องเขาพระวิหารมาร์คต้องมาขึ้นพร้อมแม้ว นั้นละอย่าหนีละ

#64 phat21

phat21

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:41

รู้สึกมั้ยครับ ว่ามันมาพร้อมกับกระแสตอนที่อีปูตกต่ำ เพื่อมาด่ามาร์ค ตอนนี้เริ่มขบวนการดันคะแนนให้อีปูโง่แล้วสิ :angry:

ว่าแต่.. ใครนะไปเชิญท่านแป๊ะออกมาได้ :lol: :lol: :lol: :lol: ...

ทําไมมันล้มเหลวทั้งคู่นั้นละ จะให้วนเวียนแต่ไอ้มาร์ครึไงดูมันเป็นสมัยนายกมั่ง อย่ามามั่ว เอาไอ้มาร์คกลับมาอีกดีไม่ดีแดงขยายพันธ์มากกว่าเดิมพวกเสพติดความหล่อเอ้ย มาร์คพันธ์ขิงเน่าใครจะไปเอา ที่ผ่านมามาร์คทําให้เสื้อแดงพวกล้มเจ้าหายไปไหมไม่

วันนี้ นอกจากเราไล่ปูแดงแล้วเราจะไม่ยอมให้อภิสิทธิ์กลับมาเป็นนายกอีกเป็นอันขาด!!!!

อ้อมีพันธมิตรไหนชมปูมั่งไม่ครับวันนี้เรามองว่ามันเลวทั้งสองพรรค ขายชาติโกงชาติ แปรรูป ปตท ขายชาติทั้งคู่ อย่างที่ว่ามาร์คไม่เคย จัดการไรให้แม้วสั่นคลอนเลยมีแต่สนธิที่ชัดเจนที่สุด อย่างที่ว่า มาร์คด่าแม้วนิดๆหน่อยสาวก ชมแบบหลับหูหลับตาโดยหารู้ไม่ว่ามาร์คปล่อยให้แม้วแดงเติบโตแบบเนียนๆ ไอ้มาร์คแม้ว ออกไป!!!! พรรคเลวๆๆๆๆ ทั้งหมด ออกไป!!!

#65 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:57

ทําไมมันล้มเหลวทั้งคู่นั้นละ จะให้วนเวียนแต่ไอ้มาร์ครึไงดูมันเป็นสมัยนายกมั่ง อย่ามามั่ว เอาไอ้มาร์คกลับมาอีกดีไม่ดีแดงขยายพันธ์มากกว่าเดิมพวกเสพติดความหล่อเอ้ย มาร์คพันธ์ขิงเน่าใครจะไปเอา ที่ผ่านมามาร์คทําให้เสื้อแดงพวกล้มเจ้าหายไปไหมไม่

วันนี้ นอกจากเราไล่ปูแดงแล้วเราจะไม่ยอมให้อภิสิทธิ์กลับมาเป็นนายกอีกเป็นอันขาด!!!!

อ้อมีพันธมิตรไหนชมปูมั่งไม่ครับวันนี้เรามองว่ามันเลวทั้งสองพรรค ขายชาติโกงชาติ แปรรูป ปตท ขายชาติทั้งคู่ อย่างที่ว่ามาร์คไม่เคย จัดการไรให้แม้วสั่นคลอนเลยมีแต่สนธิที่ชัดเจนที่สุด อย่างที่ว่า มาร์คด่าแม้วนิดๆหน่อยสาวก ชมแบบหลับหูหลับตาโดยหารู้ไม่ว่ามาร์คปล่อยให้แม้วแดงเติบโตแบบเนียนๆ ไอ้มาร์คแม้ว ออกไป!!!! พรรคเลวๆๆๆๆ ทั้งหมด ออกไป!!!

ใครจะเอามาร์คครับ :lol: :lol: :lol: ผมเอาคนเก่งๆ ในพรรคนี้ครับ เพราะเชื่อว่ามีเยอะกว่าพรรคอื่นแน่นอน

#66 sylar

sylar

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:31

การกลับมาของ เกรียนสาดนรก

#67 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:42

ดูจากสำนวนเป็น Phat ตัวปลอมทำเนียน

#68 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:56

คำพูดนี้ยังฝังใจไม่เคยลืม ใครพูดประโยคนี้

"ทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรีที่ดีที่สุด เท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา"

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#69 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:39

เค้ากลับมาแล้ว... แต่ความเกรียนยังคงเดิม

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#70 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:44

คุณ Anubitz นี่ยัีงจะหวังคำตอบจากน้องเค้าอีกเหรอครับ

ผมล่ะเลิกหวังตั้งแต่บอร์ดเก่าแว้ว :lol:

ตราบใดที่ยังไม่ตอบให้เคลียร์ผมจะตามถามไปเรื่อยๆแหละครับ :lol:

#71 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:23

มีหลักฐานไรมั่งที่มาบอกว่าสนธิรับเงินแม้วไม่มีๆๆๆๆๆ แต่ เรื่องมาร์คแอบปรองดองแม้วหลักฐานมันเยอะๆๆๆๆ พวกที่มาบอกว่า astv เป็นแดงหรือตัดต่อไรนี่เลิกเหอะแล้ว สําเหนียกว่า ปชปมันเคยทําให้ ทักษิณมันสั่นคลอนล่มสลายไหม คําตอบคือไม่มี ครับแทบไม่มีเลยมีแต่พันธมิตรเท่านั้นที่กล้าคิดกล้าตัดสินใจ ผมจะไม่เสพความหล่อของมาร์คไปตลอดหรอกครับ ผมจะไว้ใจมาร์คได้ไง ในเมื่อมันไร้ฝีมือแบบนี้

AIS และ ASTVผู้จัดการ เปิดบริการอ่านข่าวบนสมาร์ทโฟน

http://news.siamphon...news-04073.html

:) :)

ก่อนหน้านั้น

http://www.facebook....176457799082661

:) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#72 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:15

บอกแล้ว บางระบบมันใช้ได้แต่ aisน่ะ

#73 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:15

คำพูดนี้ยังฝังใจไม่เคยลืม ใครพูดประโยคนี้

"ทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรีที่ดีที่สุด เท่าที่ประเทศไทยเคยมีมา"

โถไม่ได้พูดชมแม้วมาเกือบ 10ปีแล้วมีแต่ด่า

#74 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:45

comment เหล่านั้นเป็นสิ่งที่ กลุ่มสนธิ ( ประพันธ์,ชัชวาลย์,ปานเทพ ) พยายามอธิบายให้สาวกหลงเชื่อ แต่ไม่เนียน
เจตนาก็รู้ว่าเป้าหมายต้องการ ให้มีการรัฐประหารล้มกระดานแต่รัฐบาลอภิสิทธิขวางทางเลยต้องกำจัดออกไป เรื่องที่เอามา
ด่าว่าเขาก็เป้นจริงบ้างเท็จบ้าง สังเกตดีดีเวลาสนธิพูดอะไรแล้วไม่จริงแต่พยายามพูดให้จริงจะคันต้องเกาตามหัว
สนธิอาจไม่ได้สังเกตแต่ภาษากายมันบอก เรื่องชายแดนไทยเขมรเห็นด้วยกับ astv ต้องปกป้องแต่ทำไมหลังจากรัฐบาล
อภิสิทธ์คุณเงียบไปละ พรบ.บ่อน พวกคุณเฉย น้ำท่วมหนักก็แค่รายงานตามสถานะการณ์ถ้าเป็นอภิสิทธ์ สงสัยต้อง
โดนพวกคุณด่าเละ อย่าคิดว่าสมัยขับไล่ทักษิณคุณมีคนเยอะ แต่ขอโทษคนเหล่านั้นเขาไม่โง่เหมือน กาสรแดง แล้วตอนนี้
เป็นอย่างไรเหลือแค่ไหน ประเด็นนี้น่าคิด ระดับสนธิมีหรือจะคิดไม่ได้ ต้องมีอะไรที่ให้สนธิกล้าชนกล้าด่าว่าพวกที่ไม่เห็นแบบตน
ดังนั้นข้อกล่าวหาว่าซูเอี๋ยคนดูไบอาจเป้นเรื่องจริง

#75 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:54

comment เหล่านั้นเป็นสิ่งที่ กลุ่มสนธิ ( ประพันธ์,ชัชวาลย์,ปานเทพ ) พยายามอธิบายให้สาวกหลงเชื่อ แต่ไม่เนียน
เจตนาก็รู้ว่าเป้าหมายต้องการ ให้มีการรัฐประหารล้มกระดานแต่รัฐบาลอภิสิทธิขวางทางเลยต้องกำจัดออกไป เรื่องที่เอามา
ด่าว่าเขาก็เป้นจริงบ้างเท็จบ้าง สังเกตดีดีเวลาสนธิพูดอะไรแล้วไม่จริงแต่พยายามพูดให้จริงจะคันต้องเกาตามหัว
สนธิอาจไม่ได้สังเกตแต่ภาษากายมันบอก เรื่องชายแดนไทยเขมรเห็นด้วยกับ astv ต้องปกป้องแต่ทำไมหลังจากรัฐบาล
อภิสิทธ์คุณเงียบไปละ พรบ.บ่อน พวกคุณเฉย น้ำท่วมหนักก็แค่รายงานตามสถานะการณ์ถ้าเป็นอภิสิทธ์ สงสัยต้อง
โดนพวกคุณด่าเละ อย่าคิดว่าสมัยขับไล่ทักษิณคุณมีคนเยอะ แต่ขอโทษคนเหล่านั้นเขาไม่โง่เหมือน กาสรแดง แล้วตอนนี้
เป็นอย่างไรเหลือแค่ไหน ประเด็นนี้น่าคิด ระดับสนธิมีหรือจะคิดไม่ได้ ต้องมีอะไรที่ให้สนธิกล้าชนกล้าด่าว่าพวกที่ไม่เห็นแบบตน
ดังนั้นข้อกล่าวหาว่าซูเอี๋ยคนดูไบอาจเป้นเรื่องจริง

แล้ว มาร์คพูดไรสาวกเชื่อจูงจมูก หมดรึไงพูดแบบนี้ ผมดูๆพูดลอยๆทั้งนั้น เรื่องแม้วแดงไร ผู้จัดการก็ยังวิพากษ์หมด แต่ชําแหละว่าเพราะมาร์คนั้นละแม้วถึงกลับมาปล่อยพรรคร่วมโกงขายชาติ เลี้ยงไข้ทักษิณ แล้วอภิสิทธิ์ขวางไรครับ มีแต่อภิสิทธิ์ทําแต่เรื่องเลวๆเรื่องที่เป็นภัยกับชาติพันธมิตรถึงมาขวางไงครับ แล้ว อภิสิททธิมีดีไรครับ อ่อนแอดีแต่พูดไม่มีกึ๋นล้มล้างระบอบทักษิณได้ถ้ามีแสดงให้ดูหน่อยสิถ้าไม่มีก็ยังโดนพันธมิตรตามล่มวันยังคําละไอ้มาร์คเนี่ย แล้ว ข้อกล่าวหาว่าสนธิรับเงินแม้วมีไรครับพูดมาสิอย่ามากล่าวลอยๆ และถามสิที่ไม่ถอดยศแม้วประกันตัวเสื้อแดงนี่รับเงินทักษิณใช่ไหมไอ้มาร์คตอบผมมาทีไม่เคยตอบเลยไอ้คําถามนี่แล้วมีหน้ามาใส่ร้ายว่าสนธิรับเงินแม้ว สมเพช ปชป ว่ะ

#76 Gop

Gop

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:55

แล้วมาร์คละใช้อภิสิทธิ์ชนหนีคุกไม่ขึ้นศาล ถึงยังไงเรื่องเขาพระวิหารมาร์คต้องมาขึ้นพร้อมแม้ว นั้นละอย่าหนีละ

๑ มาร์คหนีคุกเรื่องอะไรครับ ใช้อภิสิทธิ์อะไร?? ขยายความหน่อยได้มั้ยครับ

๒ เรื่องเขาพระวิหาร ตั้งเป็นกระทู้เลยมั้ยครับ ผมว่าเรื่องนี้พูดลอยๆไม่มีหลักฐาน
มันทำให้คนสับสนได้ เอามั้ยครับ เอาหลักฐานมาเปิดกัน คุณมีอะไรมากล่าว
หาว่าอภิสิทธิ์ขายชาติ คุณเอามาแสดงให้ดูเลย ผมเบื่อคุณพูดซ้ำๆซากๆเรื่อง
นี้เต็มทีแล้ว กล้าตั้งกระทู้เรื่องนี้โดยเฉพาะมั้ยครับ ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#77 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:03

ออกมาขอความเห็นใจเหรอ คนที่สู้มาลำบากมาพร้อมกันกับแป๊ะ เดินออกมาก็เยอะเพราะอะไรล่ะ ด่าคนอื่นอย่างเมามันส์โดยขาดหลักฐานข้อมูลที่น่าเชื่อถือ แค่เอาสะใจตรู แต่ข่าวที่เค้าพิสูจน์ว่าไม่จริงก็ไม่เคยออกมาขอโทษหรือแก้ข่าวให้ ตอบคำถามที่สังคมสงสัยก็ไม่ได้ :blink:

ปล.ผมว่าทู้นี้ควรให้ตกไปครับ

#78 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:28

phat หลงอะไรไปรึปล่าว
ใครซักกี่คนที่เข้า manager แล้วยึดเอาเป็นสรณะ
มันเป็นเพียงเวปข่าว ที่ใครต่อใคร เขาก็เข้าไปดูข่าวสารได้
ไม่ต่างจากโพสทูเดย์ ไม่ต่างมติชน ไม่ต่างจากไทยรัฐ ฯลฯ
และถ้า phat ตั้งคำถามแบบนั้น
พี่ก็ต้องถาม phat ว่า phat เข้ามาเล่นใน สรททำไม
ในเมื่อ phat ก็เชื่อสนิทใจว่านี่เป็นบอร์ดของสาวก ปชป
phat อาจตอบว่า เข้ามาเพื่อให้ทางสว่าง
เข้ามา ก็ไม่ได้เชื่อ ไม่คิดจะเชื่อ แต่มาเพื่อรู้ว่าที่นี่เค้าคิดยังไง
คนที่อาจเข้าไปใน manager ก็คิดแบบนั้นเช่นกันล่ะ

แต่ ... phat กำลังสับสนอะไรอยู่มั๊ย
เวลานี้ ปู และพลพรรคเสื้อแดง เป็นนายก เป็นรัฐบาล
แม้วเห่าเบาๆ อยู่ข้างนอก อภิสิทธิ์ ตัวเป็นเกรียว หัวเป็นน๊อตอยู่ในเขตภัยพิบัติ
phat ยังละเมอเพ้อพกอะไรกะเรื่องเก่าอยู่หรือปล่าว
เพราะตั้งแต่พี่รู้จัก phat มาใน สรท
พี่เห็น phat พูดมาตลอดว่าหาก พท ทำชั่ว ก็ต้องด่าล่ะ
แต่ถึงทุกวันนี้
เพื่อไทยทำอะไรไปมากมาย
น้ำท่วม อมของบริจาค แปะป้ายชื่อ สั่งการโง่ๆ ช่วยคนไม่ทัน
ตั้ง ผบทบ ตั้งอธิบดีกรมตำรวจเป็นพี่น้องตัวเอง
เอื้อประโยชน์จนคืนเงินให้โอ๊คเอม ยกทักษิณเป็นทูตการค้า
แก้กฏหมาย วางโครงการ new thailand เพื่องาบงบ 8-9 แสนล้าน
พี่ก็ยังไม่เห็น phat จะด่าสักคำ
ยังไม่เห็น ไอ้ อี ตัวไหนในกลุ่มศาสดา จะดาหน้ากันออกมาขัดขวาง
ก้เห็นมีแต่ ปชป และชาวบ้าน ที่เค้าเคลื่อนไหว
ศาสดาของ phat ทำอะไรอยู่

วันนี้ เสื อกยังจะมาด่าเรื่องเดิมๆ
ที่พี่เห็นเองด่ามาเป็นปีแล้ว

ปล. อยู่ใต้ ไม่ได้หมายความว่าน้ำจะไม่ท่วมนะครับน้อง
รอหน่อย

ปล2 ปกติ พี่ใช้ตัวอักษรสีเขียว แต่สำหรับ phat
พี่เปลี่ยนสีให้เป็นพิเศษว่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#79 tonythebest

tonythebest

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:30

ผมเชื่อว่าคุณพัทมีเจตนาดีนะ รักชาติเหมือนพวกเราๆแหละ แต่อุดมการณ์ไม่เหมือนกัน เพราะเขาเป็นพันธมิตร ลองคุยกันดีๆอย่าแรงดีกว่า ผมก็เคยเป็นเสื้อเหลืองเพราะรักในหลวงแต่ไม่ได้ศรัทธาลิ้มเท่านั้นเอง น้องพัทเค้ารักชาติแต่ศรัทธาลิ้มก็ไม่แปลก ผมว่ายังดีที่เค้าเกลียดมาร์คแล้วไม่ไปใฝ่แดง คุยกันแบบหาทางออกร่วมกันจะดีกว่านะ ส่วนเรื่องจะอวยใครเว้นไปเลยดีกว่า

แสดงว่ายังไม่รู้จัก phat ดีพอนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#80 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:43

พวกคุณ รักในหลวงแต่ศรัทธาคนหล่อ แต่ผมศรัทธาเสื้อเหลืองมากกว่า แต่เหตุผลที่ผมไม่ศรัทธามาร์ค ตอบได้คําเดียวครับเพราะมันอ่อนแอปราบทักษิณไม่ได้ครับ ออกมาแน่ครับ เพียงแต่ว่าเราจะทําไงให้คนในสังคมรู้ว่าทั้ง ทักษิณและอภิสิทธิ์ไม่ใช่คําตอบประเทศรวมทั้ง บอกแม่ยกโง่ๆด้วยว่า งมงายมาร์คไป ก็ไม่ได้ให้ทักษิณอ่อนแอลงมีแต่จะปล่อยให้แม้วมันเข้มแข็งสู้ศรัทธาเหลืองดีกว่าอุดมการณ์ชัดมีหลักการปราบแม้วแดงชัดกว่า

#81 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:44

แสดงว่ายังไม่รู้จัก phat ดีพอนะครับ

อย่าไปรู้เรื่องคนหน้าหล่อเลย รู้มันไปได้คําตอบเดียวเก่งแต่ด่าแม้ว แตไม่มีแนวทางปราบแม้วไอ้มาร์คเนี่ย มีอํานาจก็ไม่ทําไร

#82 tonythebest

tonythebest

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:49

เฮ้อ...ควาย อยู่ตรงไหนก็เป็นควาย
หายไปกลับมาใหม่ ก็ยังเป็นควาย
พูดดีด้วย มันก็ยังเป็นควาย
พูดด่าทอไป มันก็ยังเป็นควาย
อธิบายยังไง พูดไปแค่ไหน
ควายก็ยังเป็นควาย

#83 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:53

ไม่คุยกับควายครับ

#84 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:55

ผมว่า พวก ปชปไม่ต่างไรกับสาวกเสื้อแดงควายแดงเลย

#85 Gop

Gop

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:20

แล้วมาร์คละใช้อภิสิทธิ์ชนหนีคุกไม่ขึ้นศาล ถึงยังไงเรื่องเขาพระวิหารมาร์คต้องมาขึ้นพร้อมแม้ว นั้นละอย่าหนีละ

๑ มาร์คหนีคุกเรื่องอะไรครับ ใช้อภิสิทธิ์อะไร?? ขยายความหน่อยได้มั้ยครับ

๒ เรื่องเขาพระวิหาร ตั้งเป็นกระทู้เลยมั้ยครับ ผมว่าเรื่องนี้พูดลอยๆไม่มีหลักฐาน
มันทำให้คนสับสนได้ เอามั้ยครับ เอาหลักฐานมาเปิดกัน คุณมีอะไรมากล่าว
หาว่าอภิสิทธิ์ขายชาติ คุณเอามาแสดงให้ดูเลย ผมเบื่อคุณพูดซ้ำๆซากๆเรื่อง
นี้เต็มทีแล้ว กล้าตั้งกระทู้เรื่องนี้โดยเฉพาะมั้ยครับ ??

ไม่ตอบหน่อยหรือครับคุณ phat21

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#86 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:16

เข้ามาฮาต่อ เฉยๆ
แดงมี Pooklook (ฮาหน้าคะมำ) เหลืองมี Phat (ขำกวนทรีน)
ทำให้บอร์ดมีสีสรร ขำๆ ขึ้นเยอะ

:lol: :lol: :lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#87 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:49

ออกมาขอความเห็นใจเหรอ คนที่สู้มาลำบากมาพร้อมกันกับแป๊ะ เดินออกมาก็เยอะเพราะอะไรล่ะ ด่าคนอื่นอย่างเมามันส์โดยขาดหลักฐานข้อมูลที่น่าเชื่อถือ แค่เอาสะใจตรู แต่ข่าวที่เค้าพิสูจน์ว่าไม่จริงก็ไม่เคยออกมาขอโทษหรือแก้ข่าวให้ ตอบคำถามที่สังคมสงสัยก็ไม่ได้ :blink:

ปล.ผมว่าทู้นี้ควรให้ตกไปครับ

พูดได้ตรงใจผมเลย แต่ like หมดแล้ว :P

#88 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 05:45

ผมว่า พวก ปชปไม่ต่างไรกับสาวกเสื้อแดงควายแดงเลย

เหมือนกันตรงไหนวะ

ถ้าเ_มิงชี้ไม่ได้ กูว่าเ_มิงและพ่อเ_มิง คือ ควายที่ไม่มีใครยกหาง

เลยมาชี้หน้าคนอื่นด่าไปทั่วว่า ควาย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

:) :) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#89 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:23

พวกคุณ รักในหลวงแต่ศรัทธาคนหล่อ แต่ผมศรัทธาเสื้อเหลืองมากกว่า แต่เหตุผลที่ผมไม่ศรัทธามาร์ค ตอบได้คําเดียวครับเพราะมันอ่อนแอปราบทักษิณไม่ได้ครับ

แล้ว phat21 จะทำยังไงครับ ถึงจะเรียกว่าไม่อ่อนแอ........... ถามไปหลายรอบแล้ว

ออกมาแน่ครับ

อย่าตั้งความหวังไว้อย่างนั้นมากครับ กลัวไม่ออกมาแล้ว phat21 จะกัดลิ้นตัวเอง

ออกมาแล้ว แล้วจะได้อะไร ช่วยตอบมาหน่อย

เพียงแต่ว่าเราจะทําไงให้คนในสังคมรู้ว่าทั้ง ทักษิณและอภิสิทธิ์ไม่ใช่คําตอบประเทศรวมทั้ง

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำยังไงให้ phat21 เข้าใจ เพราะเสื้อเหลืองหลายๆคน รู้จัก แป๊ะลิ้ม กันหมดแล้ว เหลือแต่ phat21 นี่แหละ ทำไมถึงไม่ยอมเข้าใจสักที

บอกแม่ยกโง่ๆด้วยว่า งมงายมาร์คไป ก็ไม่ได้ให้ทักษิณอ่อนแอลงมีแต่จะปล่อยให้แม้วมันเข้มแข็ง สู้ศรัทธาเหลืองดีกว่าอุดมการณ์ชัดมีหลักการปราบแม้วแดงชัดกว่า

ตอนนี้คนที่ศรัทธาเหลืองเหลืออยู่กี่คน ทำไมถึงเหลืออยู่แค่นั้น

แล้วหลักปราบแม้วทีว่า ทำได้จริงหรือปล่าว ทำแล้วเกิดความแตกแยกในประเทศหรือไม่ ถ้าทำแล้วเกิดความแตกแยกอุดมการณ์ทีว่ามาจะมีไว้เพื่ออะไร เมื่อทำแล้วไม่เหลือประเทศไทยไว้แล้ว