Jump to content

- - - - -

พี่ๆ ชาวเสรีไทย ทัน ของแจก ชิ้นนี้ไหมครับ

• Please log in to reply
88 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:14

ทันครับ แต่เสียดายมากไม่ได้เก็บไว้ ไม่คิดว่าจะเป็นของหายากเพราะตอนนั้นคิดแบบเด็กๆ เศร้าๆ :( :(

#52 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ทำไมไม่ได้ๆๆๆๆ :(

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#53 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:20

ไม่เคยเห็นครับ ไม่รู้ว่าที่เชียงใหม่มีมั๊ย เพราะผมเรียนร.ร.คาทอลิคใช้สมุดเฉพาะของร.ร.

ส่วนเพื่อนแถวบ้านที่มันเรียนร.ร.รัฐกัน ผมก็ไม่เห็นมันจะใช้สมุดแบบนี้นะครับ

แต่รุ่นผมทันไปรษณียบัตรถวายพระพรสมเด็จพระนางเจ้าฯ ที่ให้นักเรียนส่งไปอวยพรตอนวันแม่ ของผมไม่ได้รับตอบกลับมา แต่ของน้องผมได้ที่สำนักพระราชวังตอบกลับมาด้วยครับ ทุกวันนี้ที่บ้านยังเก็บไว้อยู่
อันนี้รูปจากอินเตอร์เน็ตนะครับ

#54 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:27

คุ้นๆ แต่ไม่น่าจะทัน :lol:

#55 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ทันเล่มนี้ กับอีกหลายเล่มในกระทู้

ขอบอกว่า แจกแบบของนี้(เครื่องเขียน) ได้ประโยชน์ต่อเด็ก ป.๑ ที่เน้นการเขียน อ่าน มากกว่า แทปเล็ต แน่นอน :lol:

#56 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ไม่ทันครับ น่าเสียดายจัง
ชอบทั้งรูป และความหมายของตัวหนังสือจริงๆ ตรงไปตรงมา
ถ้าเป็นสมัยนี้น่ะเหรอ......
(ขนาดของบริจาคจากประชาชนยังเอามาแปะชื่อตัวเอง)

#57 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:44

ปกหลังมีแม่สูตรคูณด้วยนะ อนาจใจเด็กสมัยนี้ เด็กประถมต่างจังหวัดส่วนมาก(ย้ำว่ามาก) ท่องแม่สูตรคูณไม่ได้

ต้องมีท่องสูตรคูณตอนเช้าและเย็น

แล้วก็มีสอบท่องสูตรคูณด้วยเนอะ

รุ่นผมท่องกันถึงแม่ 25

แต่ปกหนังสือเด็กสมัยนี้เห็นแค่แม่ 12

:)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#58 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:27

นี่คือ ต้นแบบของกระดาษไซว์ ฟูลแก็ปหรือเปล่าคับ

;) ;) ;) ;)

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#59 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:30

เคยได้มาเล่มนึงแต่โรงเรียนไม่แจก เพราะเป็นโรงเรียนราษฎร์ สมัยนั้นโรงเรียนราษฎร์ต้องจ่ายเองทุกอย่าง
ไม่เหมือนโรงเรียนประชาบาล ที่มีสมุด ดินสอ ยางลบ แจกให้บ่อยๆ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#60 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:48

ผมไม่เคยเจอครับ

เออ...ปัจจุบันน่าจะทำปกแบบนี้แจกนักเรียนนะครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#61 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:05

ทันเหมือนกัน แก่แล้ววุ้ยเรา

#62 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:25

ทันเหมือนกันน่ะ จำได้เลย เพราะตอนนั้นมีการพัฒนาโรงเรียน เราเด็กกว่าเพื่อน ครูไม่แจกให้. ร้องให้เลยเรา ครูเลยเอาเล่มใหญ่กว่าคนอื่นมาให้แทนอิอิ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#63 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:37

เอามาให้ดูในช่วงที่แทบเล็ด มีปัญหา ปัจจุบันสมุดเหล่านี้ยังมีแจกอีกไหมครับ

ที่บ้าน ตอนเด็กๆ เคยเห็นของพ่อมีเก็บอยู่ หลายเล่ม เสียดายเอาเขียนเล่นทิ้งไปหลายเล่มเหมือนกัน

#64 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:17

ตอบโดยไม่อายว่าอาวุโส
"ทัน" ครับ

#65 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:21

จำหน้าปกไม่ได้ ได้สมุดจากนโยบาย "ศึกฤทธิ์" ครับ
จำได้แม่น แต่จำปกไม่ได้ ใช่รุ่นนี้หรือเปล่า?

#66 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:21

ทันค่ะ สงสัยจะแก่แล้ว คิดว่าตัวเองเด็กมาตลอด เพิ่งรู้วันนี้ว่าคิดผิด :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#67 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:30

ทันครับแจกทุกเทอมตอนสมัยประถมที่โรงเรียนบ้านบางกะปิ

#68 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:41

ทันเหมือนกันครับ....เคยเห็นเพื่อนๆ แถวบ้าน ได้รับแจก

แต่ผมไม่ได้รับ เรียนเอกชน ต้องซื้อซาหมุด ของโรงเรียน อ่ะ.....อิจฉา

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#69 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:42

โดยอายุผมน่าจะทันนะครับ
แต่ทำไมผมไม่เคยได้เลยง่า....
รึเพราะว่าผมเรียนโรงเรียนคริสต์มาตลอดก็ม่ายรุ
ได้แต่สมุดของสำนักคริสต์ตลอดเลย

ตกรถไฟอย่างเรงงงงงง น้อยจายยย

โห...ไฮโซ... ;)

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#70 ant

ant

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:40

รุ่นผมไม่ทันครับ
รุ่นผมทันแต่กระดานชนวนครับ

คงเป็นรุ่นเดียวกัน กระดานชนวนกับดินสอหิน เขียนเสร็จตรวจเสร็จใช้น้ำลายลบเขียนใหม่
ส่วนสมุดที่ จขกท.นำเสนอ ผมได้รับประจำอยู่หลายปี เพื่อใช้แจกเด็กนักเรียน ที่เหลือก็จัดเป็นรางวัลสำหรับเด็กเรียนดีและเด็กช่วยเหลืองานส่วนรวมของโรงเรียน และในโอกาสต่างๆ เช่นวันเด็ก งานกีฬาสี วันแม่ ฯลฯ

ปัจจุบันนี้ไม่มีแล้วครับ เขาแจกเงินแทน เป็นค่าอุปกรณ์การเรียน ให้เด็กซื้อเอง จึงมีสมุด ยางลบ ดินสอ หลากหลายยี่ห้อใช้กัน
บางคนก็ซื้อตามวัตถุประสงค์ของโครงการ บางคนก็ไปซื้อใบเสร็จจากร้านค้า 20 บาทมาให้โรงเรียน ที่เหลือก็เอาไปเล่นเกม เติมเงินโทรศัพท์ หรือ พ่อเอาไปซื้อเหล้า แม่เอาไปซื้อหวย ส่วนลูกก็ซวยไม่มีสมุดเขียน แถมโดนครูเอ็ดเอาอีก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#71 jinchuuriki

jinchuuriki

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:47

ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยค่ะ
อิจฉาคนมีจังค่ะ

ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันค่ะ :)

ปกหลังมีแม่สูตรคูณด้วยนะ อนาจใจเด็กสมัยนี้ เด็กประถมต่างจังหวัดส่วนมาก(ย้ำว่ามาก) ท่องแม่สูตรคูณไม่ได้

ต้องมีท่องสูตรคูณตอนเช้าและเย็น

แล้วก็มีสอบท่องสูตรคูณด้วยเนอะ

รุ่นผมท่องกันถึงแม่ 25

แต่ปกหนังสือเด็กสมัยนี้เห็นแค่แม่ 12

:)

แต่ด้านหนังปกแบบนี้เคยเห็นค่ะ

Edited by jinchuuriki, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:50.

#72 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:23

รุ่นผมไม่ทันครับ
รุ่นผมทันแต่กระดานชนวนครับ

คงเป็นรุ่นเดียวกัน กระดานชนวนกับดินสอหิน เขียนเสร็จตรวจเสร็จใช้น้ำลายลบเขียนใหม่
ส่วนสมุดที่ จขกท.นำเสนอ ผมได้รับประจำอยู่หลายปี เพื่อใช้แจกเด็กนักเรียน ที่เหลือก็จัดเป็นรางวัลสำหรับเด็กเรียนดีและเด็กช่วยเหลืองานส่วนรวมของโรงเรียน และในโอกาสต่างๆ เช่นวันเด็ก งานกีฬาสี วันแม่ ฯลฯ

ปัจจุบันนี้ไม่มีแล้วครับ เขาแจกเงินแทน เป็นค่าอุปกรณ์การเรียน ให้เด็กซื้อเอง จึงมีสมุด ยางลบ ดินสอ หลากหลายยี่ห้อใช้กัน
บางคนก็ซื้อตามวัตถุประสงค์ของโครงการ บางคนก็ไปซื้อใบเสร็จจากร้านค้า 20 บาทมาให้โรงเรียน ที่เหลือก็เอาไปเล่นเกม เติมเงินโทรศัพท์ หรือ พ่อเอาไปซื้อเหล้า แม่เอาไปซื้อหวย ส่วนลูกก็ซวยไม่มีสมุดเขียน แถมโดนครูเอ็ดเอาอีก

ถูกต้องแล้วครับ ของผมเป็นรุ่นนั้นแหละครับ
55555 อินเทรนด์สุดๆ

#73 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40

ทันครับ รู้สึกจะรุ่นเดียวกันหรือก่อนสมุดแจกรูปคนติดยา
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#74 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:35

เราเรียนโรงเรียนวัดนะ แต่ไม่เคยเห็นเลยค่ะ แต่พอดูไปดูมา ก็รู้แล้วว่าจะเห็นได้อย่างไร
เพราะสมัยที่เรียน ยังไม่มีหน่วยงาน "คณะกรรมการการประถมศึกษาแห่งชาติ" เลย
แต่ทันได้ใช้กระดานชนวน และดินสอหินด้วย เหมือนคุณเปาบุ้นจิ้น_2012 เลย

#75 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:41

เคยมีครับ แต่ไม่เคยเก็บไว้
ตอนนี้อยากได้เหมือนกัน

ปล.สมุดแบบนี้ จะมีกลิ่นเฉพาะตัว ตอนเด็กๆรู้สึกว่าเหม็นพอสมควร ^_^

ปล.ผม 27 เองนะครับ 555+

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#76 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

ทันแต่ไม่ได้ใช้ โรงเรียนให้เฉพาะเด็กที่ทุนทรัพย์น้อย ครูบอกว่าแบ่งให้คนที่เค้าขาดแคลนดีกว่า
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#77 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

เคยเห็นนะครับ แต่ไม่เคยได้รับแจก จะมาพร้อมดินสอไม้สีน้ำตาล

#78 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:22

เอามาฝากเพิ่มเติมน้องเด็กปากดีครับ

ส่วนตัวผมเองก็ทันครับ แต่จำไม่ได้ว่าหน้าตาเป็นแบบไหน
จำได้แต่ว่า มีแบบปกหลังเป้นสูตรคูณถึงแม่ 25

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#79 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:41

น่าจะเคยได้ ตอนเด็กๆ เย็นต้องท่องสูตรคูณก่อนกลับบ้าน

ถึงบ้านปิดเทอม ทุกเย็นต้องมาท่องให้พ่อฟังอีก :lol: จะแบ่งว่าเราอยู่ป นี้ท่องถึงแม่อะไร พี่สาวท่องถึงแม่อะไร น้องชายท่องถึงแม่อะไร

จนโตมา เวลานี้ เวลาซื้อของอะไรที ก็ ท่อง สูตรคูณอ่ะ ว่าซื้อกี่ชิ้น ชิ้นละเท่าไร เป็นเงินเท่าไร แบบไม่ถึงเป๊ะๆ แต่ก็รู้ราคาคร่าวๆอ่ะ -_-

ชอบของฟรี มากกกกกกกกกก แต่เบื่อคัดลายมือ

#80 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:49

ที่ปกด้านหลังมีรูปวาดคนติดยาเสพติด แล้วเขียนกำกับว่า สำหรับแจกเด็กนักเรียนยืมเรียน ห้ามขาย ใช่ไหม

สุรา ยาเสพติด

เป็นภัยต่อชีวิต

เป็นพิษต่อสังคม

:wub: เขารู้หมดเลยว่าแก่
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#81 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:51

เราเด็กบ้านนอก ได้รับอาโย๊ะนิ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#82 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:07

พวกมากดLike เม้นต์ผม

อะโด่ แก่พอกันละ :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#83 bird

bird

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ทันชุดหลัง ๆ ก่อนที่จะยกเลิกไปค่ะ

จำได้ว่า...

เป็นสมุดปกสีน้ำตาลอ่อน ที่เรียกกันว่า กระดาษปอน์ด ด้านในเป็นสีขาว
อย่างบาง หรือ สมุดปกอ่อน 12 เล่ม อย่างหนา หรือ สมุดปกแข็ง 6 เล่ม

มีดินสอ ด้านสีน้ำตาลเช่นกัน จำนวน 6 ด้าม
ไม้บรรดทัดใส จำนวน 1 อัน
ยางลบดินสอ จำนวน 3 ก้อน

ได้รับปีสุดท้ายตอนที่เรียน ประถม 4 พอขึ้นประถม 5 ก็ไม่เห็นอีกเลย

Edited by bird, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:05.

#84 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:04

กระทู้ดักแก่ อีแล้วท่าน
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#85 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31

เพิ่งจะเคยเห็นเนี่ยละคร้าบบบบ แต่สมัยเรียนสมุดผมก็มีสูตรคูณให้ท่องนะเอ้อ

#86 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36

ผมทันตอนอนุบาลได้มา3เล่มสลายไปหมดละ :(

#87 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:45

ผมเคยใช้กระดานชนวน และดินสอหิน ประเภทเขียนเสร็จใช้น้ำลายลบนั่นแหละครับ
ใช้ตอนเรียนประถม 1 - 2 (มั้ง)

จากนั้นค่อยได้ใช้สมุดเขียนเล่มนี้โรงเรียนแจก แต่ตอนกีฬาสีเนี่ย ได้เยอะครับเพราะ
แข่งกีฬาหลายประเภท ทั้งวิ่งระยะสั้น/ตระก้อ/วอลเล่ย์บอล/ฟุตบอล ได้รางวัลมาเป็น
ปึกๆ เลย :D :D

อ้อ ประกวดมารยาทงาม ผมก็ได้รางวัลนะ :P
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#88 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ทันตอนประมาณ ป.1-2 ครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#89 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:13

ทำไมไม่ได้ๆๆๆๆ :(

โอ๋...น้า โอ๋...น้า ป๋มก็ไม่ได้เหมือนกัน ^_^

ผมเคยใช้กระดานชนวน และดินสอหิน ประเภทเขียนเสร็จใช้น้ำลายลบนั่นแหละครับ
ใช้ตอนเรียนประถม 1 - 2 (มั้ง)

จากนั้นค่อยได้ใช้สมุดเขียนเล่มนี้โรงเรียนแจก แต่ตอนกีฬาสีเนี่ย ได้เยอะครับเพราะ
แข่งกีฬาหลายประเภท ทั้งวิ่งระยะสั้น/ตระก้อ/วอลเล่ย์บอล/ฟุตบอล ได้รางวัลมาเป็น
ปึกๆ เลย :D :D

อ้อ ประกวดมารยาทงาม ผมก็ได้รางวัลนะ :P

สาบานได้ ว่าผมไม่สนประโยคสุดท้ายเรื่องมารยาทงาม แต่ดันสนประโยคแรกเรื่องกระดานชนวนใช้ดินสอหิน!!!
นี่มันยุค "ดาปาดับปาดู๊ ฟลินท์สโตน" ชัดๆ!
.
.
.
อ๊ากกกกก ผมล้อท่าน TH-เล่นค้าบบบบบ...ฮี่ๆๆๆๆๆ :D

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:17.

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน