Jump to content

- - - - -

เสาร์ 2 มิย. ปชป.นัดปราศรัยแฉพรบ.ล้างผิด ที่ลานคนเมือง 5 โมงเย็นครับ

• Please log in to reply
152 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02

คนดูเริ่มเยอะ เริ่มกระตุก

ลิงค์ไหนไม่กระตุกบ้างครับ :unsure:

#102 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:04

อภิสิทธิ์มีมุกด้วย เลียนเสียง........... น่ารักอ่ะ

#103 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05

มีเล่นมุกจ่าเซาะกราวด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#104 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05

ก๊าก อุ้มไป ว 5 โฟร์ซีซั่น

เออเว้ย รอบนี้มุขเยอะจริง

พวกควายแดงฟังไม่จุกเหรอนั่น

Edited by Ixora, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:06.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#105 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08

คนดูเริ่มเยอะ เริ่มกระตุก

ลิงค์ไหนไม่กระตุกบ้างครับ :unsure:

ลองดูครับ
http://www.livestrea...bluesky_channel มี 4087 วิวเออร์ แต่ยังดูได้ไม่กระตุก (สักเท่าไร)

#106 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08

มีเล่นมุกจ่าเซาะกราวด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

นั่งขำกร๊ากเลย :lol: :lol:

#107 ขาจร

ขาจร

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ลงชื่อเข้ามาฟังอดีตท่านนายกฯอภิสิทธิ์แล้วครับ

ขอบคุณสำหรับการถ่ายทอดสดครับ

#108 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:10

และมีการจัดเก้าอี้ให้บรรดาผู้ที่มาร่วมฟังการปราศรัยประมาณ 500 ที่นั่ง พร้อมทั้งแจกผ้าคาดหัวสีฟ้า

รูฝ่อจะเลือกเชื่อยังไงก็ตามใจ
ภาพมันฟ้องอยู่กะตาว่าคนมัน 500 ที่จริงๆหรือเปล่า

หลอกตัวเองหลอกได้ แต่หลอกความจริงหลอกไม่ได้หรอกนะ

ที่ลานคนเมือง.....

ใช้สถาทีตั้งเวที เพียงครึ่งลานเท่านั้น......ณ.เวลา 19.50 น. คนเยอะตามรูป ก็ต้องเยอะดิ ใช้แค่ครึ่งลาน

ส่วนพื้นที่รอบๆ ก็ หลวมๆ ที่ผมไปดู ก็เพราะอยากรู้ว่า คนแถวบ้านผมออกมากันเยอะไหม แต่ปลากด ว่าหาย

เกือบหมด เหลือมากันไม่กี่บ้าน ก็ขี่จักรยานวนไป 1 รอบ หากเดาไม่ผิด คนที่มา ก็เป็นคนฝั่งธน ในเขตของ

สส. องอาจ คล้ามไพบูลย์ ขนมา 555+ เพราะฉะนั้นเลือกตั้งคราวหน้าเขตพระนคร มีลุ้น งวดก่อน แพ้ชนะ

กัน 150,000 ต่อ 70,000 เสียง

ไปก๊อบมาจากไหนอ่ะ ไม่เชื่อว่าคุณเขียนเองหรอก

#109 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:10

จบแล้วอ่ะ อารมณ์ค้าง ทำไงดี

#110 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ฟังอภิสิทธิิ์พูดชั่วโมงกว่า ทำไมรู้สึกเหมือน5 นาที มันส์หยดติ๋งเลย :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#111 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ชัดเจน ฟังเข้าใจง่าย.. ทุกประเด็น
ทั้งเรื่องความวุ่นวายในสภา .. ทั้งอีกหลายๆ เรื่อง
คนกลาง หรือผู้ที่เชียร์ ปชป. ที่ไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นในสภา และสส.ในพรรค ปชป. ทำไมไปทำเช่นนั้น ควรฟัง!!!! แล้วจะเข้าใจ

ถือว่าเป็นการพัฒนาของ ปชป.ในการปราศรัยที่ทำเรื่องที่เข้าใจยาก มาทำให้เข้าใจง่าย..

Edited by ก้อนหินละเมอ, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:14.

#112 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:15

เป๊ะทุกประเด็น

#113 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:15

จบการปราศรัยอย่างสวยงาม

ไม่ใช่การปลุกระดม ไม่ใช่การสร้างความโกรธแค้น ไม่ได้เป็นการด่าทอ

แต่เป็นการให้ึวามรู้ และสร้างความเข้าใจ ในภัย และ ในประเด็นที่เป็นพิษต่อสังคมไทย และ หลักนิติรัฐ
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#114 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:16

กลับมาแล้วครับ คนเยอะมวากกก... ไม่มีที่นั่ง มีแต่ที่ยืน
เดี๋ยวขอกินข้าว อาบน้ำ ก่อน เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#115 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

รบกวนพี่เชด้วยค่ะ รอดูรูปค่ะ :lol:
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#116 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:18

ฟังอภิสิทธิิ์พูดชั่วโมงกว่า ทำไมรู้สึกเหมือน5 นาที มันส์หยดติ๋งเลย :lol:

เห็นด้วย :D

#117 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ติดธุระนอกบ้าน ไม่ได้ดูและฟัง รอดูเทปรีรัน
ตอนนี้ปูเสื่อรอดูภาพจาก คุณเชค่ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#118 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21

กลับมาแล้วครับ คนเยอะมวากกก... ไม่มีที่นั่ง มีแต่ที่ยืน
เดี๋ยวขอกินข้าว อาบน้ำ ก่อน เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ

ขอรูปมุมสูงหน่อยนะครับ.. เห็นพวกแดง รดน.อยากเห็น

#119 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:23

รอคุณเช...........

#120 thai77

thai77

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:33

พูดได้ดี นั่งฟังตลอด โดยภาพรวม ทำได้ดี

สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

#121 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:37

เรียน ปชป ด้วยใจจริง (ฝากถึงคุณศิริโชค ถ้าเข้ามาอ่าน)

ช่วงชุมนุมเมื่อ 2 วันที่ผ่านมานี้ คนที่มาชุมนุมในฝังของคนที่รัก ปชป ดูบลูสกาย และอื่นๆ ที่ไม่ใช่ พธม นั้น มักเดินทางมาเอง แบบว่าไปใครไปมัน ส่งผลให้ คนไปชุมนุมไม่มากนักเท่าทีควร แต่ความจริงแล้ว ในช่วงชุมนุมเมื่อ 2 วัน ที่ผ่านมานี้ มีพ่อแม่ พี่น้อง รักชาติ ในต่างจังหวัดทั้ง เหนือ อีสานยันใต้ ต้องการเดินทางไปร่วมชุมนุมจำนวนมาก แต่ด้วยเหตุของ
1. ไม่มีค่ารถมา ค่าใช้จ่าย ไม่มีรถส่วนตัว
2. เดินทางมาไม่ถูก บางคนไม่เคยเข้ากรุงเทพ
3. มาแล้ว ไม่รู้จะไปอยู่ไหน อย่างไร นอนที่ไหน
4. บ้างก็คิดว่า เราแค่คนเดียว ไม่ไปคงไม่เป็นไรมั้ง เดียวคนอื่นเขาออกไปชุมนุมเองแหละ

ผมเห็นว่า หากแต่ละจังหวัด หรือแต่ละอำเภอ หรือตำบล หรือ หมู่บ้าน มีการร่วมกลุ่ม มีผู้นำ เดินทางมาเป็นหมู่คณะ อาจด้วยรถบัส รถตู้ก็ดี จะดีมาก
ตอนนี้คนที่ดูบลูสกาย คนที่มีแนวคิดตรงกับ ปชป มีมากแต่ขาดการร่วมกลุ่ม หรือขาดคนนำแกนนำ ส่วนใหญ่ดูอยู่บ้านใครบ้านมัน นอนให้กำลังใจมากกว่าจะออกมาร่วมชุมนุม

ทำอย่างไรให้เกิดการร่วมกลุ่มของคนที่รักชาติ ในระดับชุมนุม หมู่บ้านได้ ? (ซึ่่งตอนนี้เสื้อแดงเขาทำได้แล้ว จึงไม่แปลกที่เขาสามารถขยายฐานได้มาก คนชุมนุมสามารถรวมกันได้มาก )
ทำอย่างไร ปชป จะเข้าถึงประชาชนระดับชุมชนหมู่บ้านได้ ?
(การอำนวยความสะดวกให้เขาก็เป็นเรื่องที่น่าคิด)

หากช่วยกันทำสิ่งเหล่านี้ได้ การเคลื่อนไหวของคนดี คนรักชาติ จะมีพลังจะมีศักยภาพกว่านี้มาก

เห็นด้วยจริงๆ แต่ไม่ต้องตามแบบเสื้อแดงคือตั้งหมู่บ้านสีฟ้านะครับ เอาแค่สามารถรวมกลุ่มก้อนได้ก็พอ

#122 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:44

คนเยอะมวากกครับ ทุกที่นั่งเต็ม บัตรเสริมนั่งกับพื้น

ส่วนผมมัวแต่ไปหาของกิน เลยได้บัตรยืน

ไปถึงตอนคุณบัญญัติกำลังปราศัย หิวๆอยู่ด้วยเลยไปหาอะไรรองท้องก่อน

ผัดไทยพิสมัยคนแน่นเอี้ยด อดดะแหรก วนกลับมามนนมสด นี่ก็เหมือนงานเทกระจาดอีก

สุดท้ายเดินเข้าไปในซอยวัดมหรรณพ เจอลาบ ก้อย ส้มตำ เล่นซะ

กว่าจะเสร็จกิจ กลับเข้าไปคุณจุรินทร์กำลังปราศัยพอดี

อันนี้เป็นภาพบรรยากาศโดยรอบตัวครับ อบอุ่น ฝนทำท่าจะตก แต่ก็ไม่ตก

ทำให้อากาศอบอ้าว หน้ามันกันเป็นแถบ อิอิอิ

Attached Images

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#123 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ผมชอบฟังอภิสิทธิ์พูด ตรงสามารถพูดเรื่องยากๆให้เข้าใจได้ง่ายๆ เก็บทุกประเด็น มีมุขบ้างเป็นระยะ ที่สำคัญคือฟังเพลิน บางครั้งพูดเป็นชั่วโมงแต่รู้สึกเหมิอนฟังแป๊ปเดียว

Edited by วิชญ์, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:48.

#124 Hell come soon

Hell come soon

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียวทุกประเด็น จับ พรบ.ล้างผิดคนโกง มาขำแหละกันเห็นๆ เน้นๆเนื้อๆ มีลูกล่อลูกชน ลูกฮาเป็นระยะๆ

ได้ใจครับ ทุกๆท่านที่ขึ้นมาพูด ดูเหมือนคนฟังไม่ลุกไปไหนกระทั่งจบรายการ รู้สึกเลยเหมือนกันว่า เอ๊ะ! ไหงเวลาผ่านไปเร็วจังแฮ่ะ

#125 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:51

เพิ่มเติมอีกหน่อย เอาไปให้หมดเลยครับ

Attached Images

#126 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:54

ประโยคแรกๆของคุณอภิสิทธิ์ "ผมขอขอบคุณกลุ่มพันธมิตร ขอขอบคุณกลุ่มเสื้อหลากสี และทุกๆกลุ่มที่ช่วยกัน"

ชัดเจนนะครับ ตราบที่ไอ้แม้วยังหายใจ เรายังต้องเกาะกลุ่มกันต่อไปนะครับ

#127 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:55

ตำแหน่งที่ยืนถ่าย อยู่ตรงโพเดี้ยมถ่ายทอดสดตรงกลาง ดังนั้นรูปที่ออกมาจึงเป็นรูปด้านหน้า ด้านหลัง ด้านซ้าย ด้านขวา ประมาณนี้ครับ

#128 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:26

ทายซิ ค่ายไหน??? :D

ประชาชนหนุน ปชป.เดินเกมนอกสภา

ประชาชนหนุนปชป.เดินเกมนอกสภา ชี้เป็นอีก 1 ช่องทาง นอกเหนือจากสื่อหลัก ค้านร่างกม.ปรองดอง เหตุรีบร้อนเกิน
เวลา 20.00น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้สอบถามความคิดเห็นประชาชนที่มาร่วมงานปราศรัยใหญ่ของพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งจัดขึ้นครั้งแรกในกทม. ทั้งนี้ประชาชนส่วนใหญ่เห็นด้วย ที่พรรคประชาธิปัตย์ ออกมาเคลื่อนไหวชี้แจงเนื้อหาที่เกิดขึ้น นอกจากการรับรู้จากสิ่งที่สื่อมวลชนนำเสนอ โดยนายสุรพล เปี่ยมพลอย อายุ 42 ปี อาชีพรับเหมาก่อสร้าง กล่าวว่า การจัดเวทีปราศรัยให้กับภาคประชาชนนั้นถือว่าเป็นเรื่องที่ดี เพราะได้เป็นพื้นที่ในการชี้แจงเหตุผล ของฝ่ายที่คัดค้าน ซึ่งไม่ได้แสดงความคิดเห็นผ่านสื่อมวลชนเท่าไหร่ ส่วนเรื่องของการนำเสนอร่างพ.ร.บ.ปรองดองนั้นตนคิดว่าเป็นเรื่องที่ดูรีบร้อนจนเกินไป และถ้าหากมีการจัดเวทีแบบนี้ที่ต่างจังหวัดอีกตนก็จะร่วมงานเมื่อมีโอกาส
ด้านนางอรนภาดา หนุนภักดี อาชีพแม่บ้าน อายุ 65 ปี กล่าวว่า คิดว่าการจัดปราศรัยทางการเมืองนอกสถานที่นั้นเป็นสิ่งที่ดี เพราะคิดว่าสิ่งต่างๆที่ได้รับผ่านสื่อยังไม่ได้ทำความเข้าใจให้กับประชาชนเท่าที่ควร และเห็นว่าอยากให้ยุติร่างพ.ร.บ.ปรองดองไว้ก่อนและทำความเข้าใจให้กับประชาชนมากกว่านี้
ขณะที่นางรัชนี โยโส เจ้าหน้าที่บัญชี เจ้าหน้าบัญชี อายุ 37 ปี กล่าวว่า การจัดเวทีปราศรัยของพรรคประชาธิปัตย์ครั้งนี้ ตนคิดว่าเป็นเรื่องที่ดีเพราะเป็นการให้ความรู้แก่ประชาชน ที่ไม่มีเวลาติดตามความเคลื่อนไหวจากสื่อแขนงหลัก ส่วนการนำเสนอร่างพ.ร.บ.ปรองดองนั้นคิดว่ายังไม่เหมาะสมในตอนนี้ เพราะควรจะเป็นเนื้อหาที่ทำให้บ้านเมืองปรองดองจริงๆ ไม่ใช่ปรองดองแต่ตัวชื่อ
นายอุจจพล จารุตามระ อาชีพพนักงานธนาคาร อายุ 59 ปี กล่าวว่า การจัดเวทีปราศรัยครั้งนี้นั้นถือเป็นเรื่องดี เพราะประชาชนจะได้วิเคราะห์ทำความเข้าใจ เนื่องจากสิ่งที่พูดกันในสภาและผ่านสื่อต่างๆนั้นเป็นภาษากฎหมายมากเกินไป ประชาชนอาจจะไม่เข้าใจ ส่วนในเรื่องของร่างพ.ร.บ.ปรองดองนั้น ตนไม่เห็นด้วยถ้าหากมีจุดมุ่งหมาย ก็ยังไม่สามารถทำให้เกิดความปรองดองที่แท้จริง

ป.ล. ห้ามออกไปเสิร์ชหาเฉลย :P

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#129 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:31

^
^
ไทยโพสต์เหยอ????
gladiator 1.jpg

#130 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:32

เย้ๆ อย่างด่วนนะน้า

:wub:

ป.ลิง อย่ามัวแต่อ้อนเมียด้วย ๕๕๕

#131 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:32

มารายงานจำนวน.. เอาตัวเลขผู้ชมออนไลน์ในเว็บ Blue sky + livestream
ผู้ชมออนไลน์สูงสุด ประมาณ 18,000 คน (ไม่รวมเว็บอื่นๆ ที่ถ่ายทอดสัญญาณ Blue sky)
ซึ่ง peak สุด ตอนช่วงที่คุณอภิสิทธิ์ปราศรัยครับ..

ส่วนยอดชม Asia Update ตอนช่วงชุมนุมเสื้อแดง หรือปราศรัย เห็นตัวเลขแว่บๆ ประมาณ 70,000-80,000 คน
แต่เป็นตัวเลขผู้ชมทางเคเบิ้ล PSI นะครับ ไม่ใช่ชมออนไลน์ ถ้าชมออนไลน์ตัวเลขเท่าไรไม่รู้เหมือนกัน

Edited by ก้อนหินละเมอ, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:39.

#132 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:34

^
^

เนชั่นอะ แต่ไอ้คนลงข่าวโดนอะไรบ้างหรือเปล่าก็ไ่ม่รู้ :P
http://breakingnews....p?newsid=635331
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#133 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:35

ไปมาเหมือนกันบรรยากาศในงานน่ารักมากๆ ทั้งทีมงาน สส และ คนดู มีตะโกนด่า ปูเน่า ตอแหล ข้าง ๆ เราเป็นช่วง ๆ 555

วันนี้คุณอภิสิทธิมุกเยอะจริง ๆ ค่ะ

มีตอนพูดผิด แกล้งพูดว่า ต้องพูดผิดบ้าง มีโพยด้วย ถึงจะได้เป็นนายก 555

#134 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:37

และมีการจัดเก้าอี้ให้บรรดาผู้ที่มาร่วมฟังการปราศรัยประมาณ 500 ที่นั่ง พร้อมทั้งแจกผ้าคาดหัวสีฟ้า

รูฝ่อจะเลือกเชื่อยังไงก็ตามใจ
ภาพมันฟ้องอยู่กะตาว่าคนมัน 500 ที่จริงๆหรือเปล่า

หลอกตัวเองหลอกได้ แต่หลอกความจริงหลอกไม่ได้หรอกนะ

ไอสไตร์ บอกไว้ว่า เปลี่ยนความเชือของคนโง่นั้นยาก

#135 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:40

^
^

เนชั่นอะ แต่ไอ้คนลงข่าวโดนอะไรบ้างหรือเปล่าก็ไ่ม่รู้ :P
http://breakingnews....p?newsid=635331

เจ๋ยยยยย..ผิดคาด

แต่ก็เป็นเครื่องยืนยันอย่างดีครับ ว่าทุกสื่อล้วนมีสีคละกันไป

ช่อง 7 มีสีแดงอย่างหว่อง ก็มีสีไตรรงค์อย่างคุณพิษณุ คุณสมโภชน์ คุณสมจิตต์
เนชั่นมีกลางกลวงอย่างนบพัดจัก(ขี้เกียจสะกด ชื่ออะไร เขียนยากเย็น ยังกะลิเก) มีแดงแจ๋อย่างจอมขวัญ ก็ต้องมีสีไตรรงค์อย่างกนก ธีระ
ช่อง 3 มีสื่อเลวอย่างสรยุทธ์ ก็ต้องมีคุณธีระ คุณนภรส เป็นธรรมดา

เหมือนเดลินิวส์ ในนั้นมีสีแดงเจืออยู่บ้าง แต่นักข่าวส่วนใหญ่ไตรรงค์และรักสถาบันล้าน%ครับ

#136 เช never die

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:51

ไปมาเหมือนกันบรรยากาศในงานน่ารักมากๆ ทั้งทีมงาน สส และ คนดู มีตะโกนด่า ปูเน่า ตอแหล ข้าง ๆ เราเป็นช่วง ๆ 555

วันนี้คุณอภิสิทธิมุกเยอะจริง ๆ ค่ะ

มีตอนพูดผิด แกล้งพูดว่า ต้องพูดผิดบ้าง มีโพยด้วย ถึงจะได้เป็นนายก 555

เอิ่มม... ใช่น้องคนสวยๆที่ยืนข้างหลังป๋มป่าวฮับ ... ;) ;)

#137 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:55

คนเยอะมวากกครับ ทุกที่นั่งเต็ม บัตรเสริมนั่งกับพื้น

ส่วนผมมัวแต่ไปหาของกิน เลยได้บัตรยืน

ไปถึงตอนคุณบัญญัติกำลังปราศัย หิวๆอยู่ด้วยเลยไปหาอะไรรองท้องก่อน

ผัดไทยพิสมัยคนแน่นเอี้ยด อดดะแหรก วนกลับมามนนมสด นี่ก็เหมือนงานเทกระจาดอีก

สุดท้ายเดินเข้าไปในซอยวัดมหรรณพ เจอลาบ ก้อย ส้มตำ เล่นซะ

กว่าจะเสร็จกิจ กลับเข้าไปคุณจุรินทร์กำลังปราศัยพอดี

อันนี้เป็นภาพบรรยากาศโดยรอบตัวครับ อบอุ่น ฝนทำท่าจะตก แต่ก็ไม่ตก

ทำให้อากาศอบอ้าว หน้ามันกันเป็นแถบ อิอิอิ

คนนี้ลุงเชเหรอคะ :wub:

ที่ถ่ายรูปกับคุณที่พูดอังกฤษเก่งๆ

Edited by pinkpanda, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:56.

#138 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:59

จำได้ไหม ใคร???
เมื่อก่อนเป็นสมาชิกมือถือตอนนี้มันได้อมยิ้มมาแล้วนะ :D :D :D

Edited by Kepler-22b, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:59.

#139 เช never die

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:02

คนนี้ลุงเชเหรอคะ :wub:

ที่ถ่ายรูปกับคุณที่พูดอังกฤษเก่งๆ

โห.. เรียกลุงเลย แอบเคืองนะเนี่ย :P :P

ใช่ครับ เพื่อนกัน

Edited by เช neverdie, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:08.

#140 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:10

จำได้ไหม ใคร???
เมื่อก่อนเป็นสมาชิกมือถือตอนนี้มันได้อมยิ้มมาแล้วนะ :D :D :D

แต่พรรครัฐบาล ตอนหาเสียงบอกว่าจะไม่ทำ แต่เสือกทำ

#141 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:12

นายชวน หลีกภัย .wmv
http://www.youtube.com/watch?v=1NhRndOmKms

‎"ชวน"อธิบายร่างกฎหมายปรองดอง เพื่อทำคนผิดให้พ้นผิด ค้านทักษิณใช้เงินภาษีประชาชน ใช้หนี้บุญคุณ ปลุกประชาชน ให้ออกมารณรงค์บอกความจริงกับคนไม่รู้ - เนชั่น

เมื่อเวลา 19.40 น. นายชวน หลีกภัย ประธานที่ปรึกษาพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวบนเวทีปราศรัยผ่าความจริง หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง โดยได้นำร่างพระราชบัญญัติว่าด้วยความปรองดองแห่งชาติ มาอ่านพร้อมอธิบายเป็นรายมาตราให้กับประชาชนที่มาร่วมฟังงานปราศรัยฟัง ว่า ร่างกฎหมายดังกล่าวไม่ใช่เพื่อสร้างความปรองดอง แต่เป็นการนิรโทษกรรมให้กับบุคคลที่ทำผิดในคดีอาญา แม้กระทั่งคดีฆ่า, คดีเผาศาลากลางจังหวัด หรือ คดีที่มีคนยิงวัดพระแก้ว และศาลสั่งจำคุก 33 ปี ทั้งนี้หากร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวมีผลบังคับใช้เท่ากับว่าไม่เคยได้กระทำความผิดมาก่อน รวมถึงห้ามไม่ให้หน่วยงานของรัฐ ไปฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายทางแพ่งกับบุคคลที่กระทำความผิด เช่น เผาศาลากลางจังหวัดด้วย

"กฎหมายนี้ออกมาไม่ใช่ความปรองดอง แต่จะยิ่งทำให้เกิดความแตกแยก นั่นเป็นเหตุผลที่พวกเรารับไม่ได้กับร่างกฎหมายนี้ ผมไม่อยากใช้คำว่าปรองดอง เพราะนึกไม่ออกว่าเขาต้องการปรองดองกับใคร เพราะทั้งหมดพยายามบอกว่าสิ่งที่ทำผิด ไม่ถือเป็นความผิด ร่างกฎหมายฉบับนี้ เชื่อว่ามีเจตนาที่จะตอบแทนบุญคุณ คนที่เป็นหนี้บุญคุณกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ ซึ่งตนไม่ขัดหากพ.ต.ท.ทักษิณจะตอบแทนบุญคุณคนที่เคยช่วยขับไล่รัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกฯ และเผาศาลากลางจังหวัด ด้วยทรัพย์สินส่วนตัว แต่เหตุที่พวกตนคัดค้าน เพราะไม่อยากให้นำเงินภาษีของประชาชนที่หาเช้ากินค่ำ หรือพนักกงานราชการไปตอบแทนบุญคุณคนที่เป็นหนี้บุญคุณของพ.ต.ท.ทักษิณ
โดย: Sirichok Sopha

ก่อนพระเอกออกมา ต้องให้ผู้ร้ายเล่นให้เต็มที่ ...
โดย: ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต

#142 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:13

อภิสิทธิ์ / ปี 52 53 ไม่มีการล้อมปราบแต่ที่ล้อมปราบคือปี 51 7 ตุลา 51 จำได้ไหมครับ ถ้ากฎหมายนี้ผ่านหลุดคดีหมด ที่เราไม่เห็นด้วยไม่ใช่ความอาฆาตมาดร้าย คดีที่เกิดไม่ได้ทำกับผม สุเทพ ประชาธิปัตย์ แต่เปฯความผิดต่อแผ่นดินทั้งสิ้น คุณชำนิ ถึงพูดว่าเมื่อเปฯความผิดของแผ่นดินต่อรัฐ ถ้าจะเสนอเป็นนโยบาย กล่า ๆ หน่อย คนเป็นรัฐบาล นายกฯเซ็นเองสิครับ ม้นธุระอะไรของบิ๊กบัง ส.ส.เพื่อไทย ฯลฯ รัฐบาลดูแลแผ่นดินคุณต้องตัดสินใจ เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องลืมไม่ลืม เราอาศัยแผ่นดินเกิดความเสียหายกับแผ่นดินต้องปกป้องแผ่นดิน ใครทำเสียหายจะยกโทษให้ต้องเห็นชัดแจ้งว่าเป็นความผิดเล็กน้อย ไม่ใช่ฆ่าคน ลักทรัพย์ ก่อจลาจล เผาเมือง หมิ่นเบื้องสูว เพราะถ้าใช้มาตรฐานนี้จะสิ้นสุดที่ไกนครับ ผมแปลกใจครับเวลาชาวบ้านตำหนิว่า ส.ส.ทำเกินเลยผมเข้าใจได้ แต่คนที่ไม่มีสิทธิ์พูดเลยคือ พรรคเพื่อไทย"

อภิสิทธิ์ / นายกไปเปิดงานเวิล์ดอีโคโนมิค บอกว่า ปรองดองคืบหน้า การเมืองมีเสถียรภาพ ผมคิดว่าหยิบสุนทรพจน์ของ อองซานซูจี มาอ่าน ให้สัมภาษณ์ผู้สื่อข่าวบอกยังไม่ได้อ่านกฎหมาย วันนี้ถ้าฟังผมอยู่หรือฟังผู้ปราศรัย ปชป.นายกฯจะเข้าใจว่าไม่ใช่กฎหมายปรองดองแต่เป็นกฎหมายล้างผิด เมื่อเ้านายกยิ่งลักษณ์เก่งึ้นมาอีกขั้นหนึ่ง ถูกถามเกียวกับการคืนเงินไหม คุณยิ่งลักษณ์บอกยังไม่ได้อ่านแต่ไม่เกี่ยวกับการคืนเงินให้ทักษิณ ไม่ทราบว่ารู้จากญาณวิถีใดในเมื่อไม่อ่านแต่รู้ไม่เกี่ยวการคืนเงิน ผมจะเฉลยว่าทำไมนายกยิ่งลักษณ์ไม่อยากเกี่ยวข้องกับกฎหมายฉบับนี้ เพราะ 4.6 หมื่นล้านนี้ ยิ่งลักษณ์เบิกความว่าเป็นของตัวเอง 900 ล้านโดยประมาณ มีข่าว ธาริต แถลงว่า กรมสอบสวนคดีพิเศษพิจารณาเรื่อง ยิ่งลักษณ์ให้การเท็จ คดีไม่มีมูล แปลว่า ดีเอสไอ เห็นว่า 900 ล้านเป็นของ ยิ่งลักษณ์ ถ้าคืน 4.6 หมื่นล้าน ยิ่งลักษณ์ได้คืน 900 ล้าน ถึงพยายามบอกไม่เกี่ยวกับกฎหมาย เป็นเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อน เป็นกลไกธุรกิจการเมือง
น้ำท่วมใหญ่ แพงทั้งอผ่นดิน ประชาชนเดื ดร้อน แต่เรื่องที่รัฐบาลทำคือ. ก้รัฐธรมนูญกับล้างผิดให้คนโกง ผมอยู่ในสภา 20 ปีไม่มียุคไหนขยันเท่ายุคนี้ ขยายการประชุมเพื่อแก้รัฐธรรมนูญ ทำให้มีคนรู้จักจ่าคนหนึ่ง (ทำเสียงเลียนแบบจ่าประสิทธิ์"

อภิสิทธิ์ "เป็นกฎหมายที่อันตรายมาก ไม่มีกติกากำกับการต่อสู้การเมือง ชนะลบล้างได้ทุกอย่าง ปล้นแบ๊งค์ไม่อยากได้เงินต่อต้านทุนนิยม ทำได้ไกม ผมถึงบอกมันไม่ใช่ ต่อสู้การเมืองต้องอยู่ภายใต้กฎกติการัฐธรรมนูญ ำม่อย่างนั้นกำลังทำลายระบบนิติรัฐ นิติธรรม และระบอบประชาธิปไตย"

อภิสิทธิ์ / "เพราะการกระทำของรังสิมากับหมอวรงค์ไม่มีเรื่องส่วนตัว เท่าที่ผมทราบคุณรังสิมาไม่มีความโกรธส่วนตัวกับเก้าอี้ประธานสภา ผมจึงถามว่าพวกคุณมีสิทธิ์มาเรียกร้องอะไร พวกคุณทำถึงขั้นเผาบ้านเผาเมืองก่อการร้าย ก่อจลาจล ไม่ขอโทษ หน้าไม่อายยอมรับผิดกฎหมายมาเสนอนิรโทษกรรมให้พวกตัวเอง ผมเห็นใจประชาชนทั่วไป ผมไม่รู้มีกี่คนติดคุกเพราะทะเลาะวิวาท ชกต่อย ผมบอกว่าถ้าคนเหล่านั้นต้องติดคุกต่อมันเป็นธรรมหรือเปล่า เพราะถ้าเขาอ้างว่าที่ชกต่อยเพราะทะเลาะเรื่องการเมืองได้นิรโทษกรรมด้วยใข่ไหม คนขโมยของติดคุกอยู่ ถ้ากฎหมายผ่านออกไป วันข้างหน้าการต่อสู้ทางการเมืองมีกติกาเดียว ใคชนะคนนั้นทำได้ทุกอย่าง ขอให้ชนะทำได้ทุกอย่าง"

อภิสิทธิ์ / ผมเรียกร้องต่อไปว่านายกไม่ทำอย่างที่พูดถือว่าโกหกประชาชน ถ้ามีใครต้องขอโทษประชาชนคือคนโกหกประชาชน มันร้ายแรง เลวร้ายกว่าพฤติกรรมหายอย่างที่เกิดในสภา ผมเตือนพี่น้องเป็นประเด็นสุดท้าย เพราะการสร้างกระแสของแกนแดงผิดปกติ อ้างปฏิวัติรูปแบบใหม่ จตุพรบอก จะมีการอุ้มนายกฯหายไป ผมไม่เชื่อ ผ่านมาหนึ่งปีนายกฯหายหนเดียว ว.5 โฟร์ซีศั่น ไม่เกี่ยวรัฐประหารแน่นอน แ่การกุข่าวอย่าตายใจ เหมือนอยากสร้างเงื่อนไข เกิดความรุนแรง เปลี่ยนแปลงหรือไม่ เป้าหมายที่เดิม ล้างผิดให้ ทักษิณ

อภิสิทธิ์ / "ผมยอมรับไม่อยากให้เกิดภาพไม่ดีในสภา เราทำไม่อยากทำหรอกครับ แต่ที่ทำทั้งหมดม้นเกิดจากสถานการณ์ที่บีบคั้นอย่างที่ไม่เคยเกิกขึ้นมาก่อน การแระชุมสภาที่จะตัดสิทธิ์ส.ส.อภิปราย ตั้งคำถาม ท้วงติงไม่ได้ แม้กระทั่งการขอให้ประธานสภาปฏิบัติตามรัฐธรรมนูญไม่เคยเกิด ผมจึงคิดว่าใครเห็นเหตุการณ์โยตลอดแล้วเข้าใจที่มาที่ไปจะเข้าใจการกระทำของสมาชิกพรรคมากขึ้น"

อภิสิทธิ์ / "ผมอยากให้คนเสื้อแดงฉุกคิดว่าใครฆ่าประชาชน ทำไมถ้าพรรคประชาธิปัตย์มีส่วนในการฆ่าประชาชน ประชาธิปัตย์ค้านกฎหมายแต่ทักษิณกับพวกอยากให้ผ่านกฎหมายฉบับนี้ ผมเคยพูดในสภาว่าระวังให้ดีหัวหน้าผู้ก่อการการร้ายกับฆาตกรนั้นคน ๆ เดียวกัน"

ในประวัติศาสตร์การเมืองไทยจะครบ 80 ปี มีปฏิวัติ กบถ เลือกตั้ง ปชป.เป็นนัก ปชต.ต้องการให้บ้านเมือง ระบบสภาเดินหน้าแต่ความรับผิดชอบเบื้องต้นอยู่ที่นักการเมืองต้องไม่สร้างเงื่อนไข แต่ความเลวร้ายที่เกิดขึ้นจากรัฐประหารฉีกรัฐธรรมนูญล้มรัฐบาลแต่ไม่เคยล้มอำนาจตุลาการ แต่กฎหมายสี่ฉบับนี้ เขาบอกไม่ใช่รัฐประหาร นักเขียนคนหนึ่งใช้คำว่า ประหารรัฐ เหมือนบ้านเมืองไม่มีกฎหมาย อยู่ที่อำเภอใจของคนมีอำนาจ ถ้าเรามีบ้านเมืองอย่างนี้ อนาคตของประเทศจะเป็นอย่างไร ผมย้ำว่าการต่อสู้ของพี่น้องมีความสำคัญ ไม่มีประโยชน์ของพวกเรา ไม่มีเรื่องแย่งชิงอำนาจ ขอแค่ว่าคนมีอำนาจอย่าลุแก่อำนาจทำลายชาติบ้านเมือง วันนี้เพิ่งเริมต้นเท่านั้น พวกเราต้องเหนื่อยอีกมาก ผมขอให้กำลังใจพี่น้องผู้กล้าที่จะต่อสู้เพื่อความถูกต้อง และผมยืนยันว่า ปชแ.จะก้าวเดินไปกับพี่น้องในการต่อต้านกฎหมายล้างคนโกง ยืนยีนไม่นิรโทษคนทำผิดอาญา ไม่คทนทรัพย์สินให้ทักษิณ 4.6 หมื่นล้าน พี่น้องสู้ไม่สู้ ๆๆๆๆๆๆ ถ้าพี่น้องสู้ ปชป.จะสู้กับพี่น้อง ขอบคุณครับ"

Mata Vayu

http://www.youtube.com/watch?v=onbvNfAo0jU
ผ่าความจริง หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง
หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง-อภิสิทธิ์

#143 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:13

Pejane W Sathapanaratkul คือ ถ้าเราทำผิด แต่เรามีเงิน มีอำนาจ เราสามารถทำให้มันเป็นสิ่งที่ถูกต้องได้ อย่างนั้นเหรอ! !! รับไม่ได้ ถึงจะไม่ได้เป็นคนดีมากมายแต่ไม่ได้เป็นคนเลวที่เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนค่ะ

‎"ผมไม่เข้าใจว่าการกระทำต่างๆนั้น ทำไมต้องไม่ได้รับผิดทั้งที่กระทบกระเทือนจิตใจของคนทั้งประเทศ นี่เป็นครั้งแรกที่ไม่เคารพกฎของรธน.โดยการชุมนุมประท้วงนั้นต้องเป็นไปอย่างสงบ
แต่การชุมนุมที่ผ่านมา มีทั้งการเผาทำลายบ้านเมือง การบุกรุก การยิงเอ็ม 79 ซึ่งผมยืนยันว่าผมกับคุณสุเทพพร้อมพิสูจณ์ความจริง และอยากให้คนเสื้อแดงฉุกคิดว่าใครฆ่าประชาชน ถ้าตนฆ่าจริงแล้วทำไมจึงค้านกฎหมายฉบับนี้ ถ้ากฎหมายฉบับนี้ผ่านไปวันข้างหน้า

การต่อสู้ทางการเมืองมีอยู่กติกาเดียวคือ ใครชนะทำได้ทุกอย่าง" นายอภิสิทธิ์ กล่าว

"หยุดกฎหมายล้างผิดคนโกง"

#144 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:16

Edited by redfrog53, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:16.

#145 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:18

"ผมยอมให้ภาพลักษณ์ของพรรคเสียหาย แต่จะไม่ยอมให้กฎหมายที่ทำลายชาติผ่านไปได้"
https://fbcdn-sphoto...0679554_n.jpg��

#146 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:19

#147 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:19

เจ๊รังสิมาได้ใจชาวบ้านไปเลยครับ

#148 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:21

คุณ ชวน - ผมเป็นผู้แทนมา 15 สมัย ไม่ย้ายพรรค ไม่ได้เก่งอะไร 40 กว่าปี ประสบด้วยตัวเอง "ประชาธิปไตย" เราพัฒนาตลอด ขอให้ภูมิใจ

#149 redfrog53

redfrog53

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:24

เจ๊รังสิมาได้ใจชาวบ้านไปเลยครับ
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=-M3CZaYhkis

พูดสด พูดจากใจ ไม่มีโพย โพเดี้ยมใส แสดงให้เห็นทุกคนที่ขี้นไฮปาร์กวันนี้ ดั้นสดกันทั้งนั้น

#150 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:52

คุณรังสิมา แกเป็นคนที่น่ารัก ขี้เล่น จริงใจใสซื่อ
ผมชอบมาตั้งแต่แกแซวคนที่นั่งข้างบนว่า "ประธานไม่แข็ง" :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน