Jump to content

- - - - -

จากภาพนี้คิดว่า เสื้อแดงที่ธันเดอร์โดม มากกว่า พันธมิตร+เสื้อหลากสีที่หน้าสภา หรือไม่ครับ

• Please log in to reply
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 AMD

AMD

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:05

ภาพจาก http://www.pantip.co.../P12182213.html

Edited by AMD, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10.

#2 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:12

มองด้วยสายตามคร่าว ๆ ถ้านับรวมในจอทั้งหมดด้วย น่าจะประมาณ ครึ่งหนึ่ง
ของพันธมิตรครับ

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ประเด็นคือ มันจะชุมนุมกันทำเหวไร...

พ่อมันเป็นหัวหน้ารัฐบาลอยู่แล้ว

:)

#4 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:18

ประเด็นคือ มันจะชุมนุมกันทำเหวไร...

พ่อมันเป็นหัวหน้ารัฐบาลอยู่แล้ว

เขามาฟังเรื่องโกหก รัฐประหารไง เมือคืนเห็นโกหก ตอนสองทุ่มทีหนึ่งแล้ว หมายเหตุ เขา จูบปากกับ บก ลายจุดอีกครั้งแล้ว

#5 AMD

AMD

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

เปรียบเทียบกับภาพ พันธมิตร+เสื้อหลากสี

จากกระทู้ http://www.pantip.co.../P12179264.html

#6 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

*
POPULAR

ต่อให้มาเป็นล้าน ก็ไม่ให้ราคา มีแต่จำนวน ไม่มีสมอง
ต้องม็อบ สลิ่ม หรือ ม๊อบ พธม ต่างหาก ที่ไอ่เหลี่ยมอยากได้
แต่...ไม่มีปัญญาซื้อได้
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20

เขามาฟังเรื่องโกหก รัฐประหารไง เมือคืนเห็นโกหก ตอนสองทุ่มทีหนึ่งแล้ว หมายเหตุ เขา จูบปากกับ บก ลายจุดอีกครั้งแล้ว

โหวว ไอ้จุด คัมแบ็ค รึ...

มันกัวเค้าทวง สามล้านคืนป่าว
:lol:

#8 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:20

ผมว่าประเทศเราในปัจจุบัน ถ้าจะหาความเป็นสาระ ปริมาณไม่ใช่คำตอบครับ
ถ้าคิดในแง่ปริมาณ โดยไม่ดูคุณภาพ เราหาคำตอบได้เอง จากในสภาของประเทศเรา
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#9 Desperado

Desperado

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:21

ตอบตรงประเด็น
มากกว่าแน่นอนครับ......

แต่พวกเหลืองสาวกเมพลิ้มโกเต๊กในโลกออนไลฟ์ เขามีกันเป็นล้านๆ คนน๊าาาา

เวลามาชุมนุมแต่ล่ะที่ "ทำไมมันหรอมแหรม" จังอ่ะคร้าาา :lol: :lol: :lol:

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:24

แต่พวกเหลืองสาวกเมพลิ้มโกเต๊กในโลกออนไลฟ์ เขามีกันเป็นล้านๆ คนน๊าาาา

เวลามาชุมนุมแต่ล่ะที่ "ทำไมมันหรอมแหรม" จังอ่ะคร้าาา :lol: :lol: :lol:

นี่เป็นคำตอบที่แสดงถึงคุณภาพของปริมาณ โดยไม่ต้องหักล้าง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:26

*
POPULAR

เปรียบเทียบกับภาพ พันธมิตร+เสื้อหลากสี

จากกระทู้ http://www.pantip.co.../P12179264.html

เออ จริงเนอะ.....พันธมิตร+เสื้อหลากสีกระจอกอ่ะ มาไม่ถึง 100คน....แต่เล่นเอา 2 วิชัย นายตำรวจระดับใหญ่ของนครบาล โดนย้ายไปปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ30วัน :rolleyes:

เออ จริงเนอะ.....พันธมิตร+เสื้อหลากสีกระจอกอ่ะ มาไม่ถึง 100คน....แต่เล่นทำเอาคนระดับอดีต ผบทบ (ชื่อบังเลอะ บังเละอะไรเนี่ยแหละ )ต้อง
ปกปิดตัวเองแอบเข้าสภา แถมปีนบันไดออกตอนขากลับอย่างโคตรแมน -_- กล้าทำไม่กล้ารับ เขียนด้วยมือลบด้วยตรีน

Edited by จาจา, 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:12.

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#12 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28

[i]มากกว่าแน่นอนครับ...... [/i

รูปมีให้ดูเยอะ หัดหาความรู้ใส่สมองมั่ง

ไม่ใช่แกนนำพูดอะไรก็ชาบู ชาบู

เก่งมากงั้นตอบมาหน่อย เสื้อแดงได้อะไรจากปรองดอง

ตอบไม่ได้ ต่อไปขอเรียกคุณว่า ไอ้ลูกหมา

Edited by คนไทรักชาติ, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:36.

#13 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:30

ไม่รอเปรียบเทียบกับลานคนเมืองของปชป.วันนี้ล่ะครับ ไปเปรียบเทียบกับรูปลานจอดรถร้อนๆกลางแดด แล้วคนที่ไหนจะไปบ้าตากแดดกันครับ ? ร้อนๆแบบนั้น!! สังเกตุในรูปคนก็ไปหลบในที่ร่มกันหมด คนนะครับไม่ใช่ควายจะได้นอนจมปลักอยู่กลางแดดได้ทั้งวัน

Edited by Moo3storey, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31.

#14 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ดีใจด้วย จากนี้ต่อไปไพร่จะไม่จนอีกต่อไป :lol: :lol: :lol:

เพราะไพร่คุมเสียงส่วนใหญ่แล้ว

จะเลือกตั้งกี่รอบ ก็ได้รัฐบาลที่ไพร่เลือกมา

ต่อไปจะไม่มีคำว่าไพร่ เพราะไพร่ที่ไม่ยากจน จะเรียกว่าไพร่ไม่ได้อีกต่อไป :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#15 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:33

ภาพจาก http://www.pantip.co.../P12182213.html

ตอบไม่ตรงประเด็น "หลอกกันเองทำไม"
ธันเดอร์โดม จุได้ไม่ถึง ห้าพัน.. เสื้อแดงที่บอกคนมาครึ่งแสน เห้อ 45,000 หายไปใหนหว่า อ่านว่าสี่หมื่นห้าแสนนะพี่แม้ว เชื่อเหอะ คนมากันเยอะจริงๆๆเยย
ใจบางบาง ใยไหม หญิงในเชิงบวก

กติกา ธรรมชาติ ต้องการวัดเรตติ้ง
Patchara Srilotorn มันนับเลขไม่เป็น
เพราะมีเธอ จึงมีฉัน อิอิ ขี่คอกันเหมือนเปตรอ่ะไหม
กติกา ธรรมชาติ มาจริงๆไม่น่าจะเกิน2000คน
Infinity Fon ตะเอง เดี๋ยวเพจโดนปิดอีกรอบร้อก 55
Nuch Aom หยุดประชุมให้จัดทัพประจันบาน เฮ้อ......... สู้ ๆ
Benny Love Dong Yi นั่งดูช่องมันตอนนี้อยากถีบหน้าแมร่งไอ้คางคก
Benny Love Dong Yi ถูกคนที่มาก็โง่ให้เค้าหลอกแล้วหลอกอีก
Charinda Panyamanee เดี๋ยวพวกมันก็เหยีบกันตายเองหรอก
กติกา ธรรมชาติ การจ้างสาวกแดงเพื่อจะเอาชีวิตมาทิ้งครั้งนี้คือจะโดนพันธมิตรตีตาย ต้องจ้างแพงหน่อยเลยมากันได้ไม่เยอะ ผิดกับจ้างมานั่งยกตีนตบพวกนั้นจ้างถูกเลยมากันเยอะ แต่ครั้งนี้เชื่อได้ไม่น่าเกิน 4-500คนแน่นอนฟันธงพวกแดงมันก็กลัวตายเหมือนกัน
Chayapa รักพ่อหลวง คนตายขี่คอพวกมันมา...
ใจบางบาง ใยไหม หญิงในเชิงบวก[/b] นี้ไปขโมยของเสื้อแดงมา
Rattawoot Pratoomraj เขาว่างบน้อย เลยซึมๆเซ็งๆ :)
เออ คิดได้อย่างนี้ก็เข้าท่าอะ ไอตู่มันป่าวๆเรียกแดงให้มารบกับพธม+หลากสี+ปชป+พลังเงียบ แต่นายพาครอบครัวมันหนีไปซดวิกกี้ที่สิงค์โปร์โน้น
Oldcivil Nt มันต้องเมคตัวเลข เวลาวางบิลยอดจะได้สูง อิ่มกันหล่ะงานนี้555 เก่งจริงๆคนใต้***ๆ7-8ตัว หลอกไอ้***เหลี่ยมแดก แสบๆทั้งนั้น ไอ้***วีระ เนี่ยเสือผอม ไอ้คางคก เสือโหย ไอ้เต้นเสือหิว ตัวอื่นๆโยนเศษๆให้แดกก็พอ ทางแกนนำอีสานแดกยิ่งกว่าเศษเพราะโง่ยิ่งกว่าควาย
Benny Love Dong Yi แมร่งมีหลายแบบชิปพวกห่าเสื้อแดงอ่ะ แมร่งอาศัยกันเกาะกินผลประโยนช์ซึ่งกันแหละกันมันเลยยากส์ที่จะแยกออก สงสัยต้องจับแมร่งมัดรวมเอากระสอบครุมแล้วค่อยกระถืบ

#16 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:34

น้อยกว่า แต่ล้มรัฐบาลได้นะ :lol:

#17 windom

windom

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:37

ธันเดอร์โดมที่พวกเสื้อแดงมันไปรวมตัวกัน มันเป้นที่ที่เดียวกับพวก AF แสดงคอนเสริต
สถานที่แห่งนั้นความจุมัน 5000 ที่นั่ง เอง
ส่วนที่บอกจุ 20000 ที่นั่ง เขาหมายถึง สนามธันเดิอร์โดม ที่เป็นสนามแข่งของทีมเมืองทอง
ยูไนเต็ด ( ซึ่งปัจจุบันใช้ชื่อ SCG สเตเดี้ยม )

เอาง่าย ๆ นะ อิมแพคอารีนา เมืองทองธานี ใหญ่กว่าธันเดอร์โดมฮอลตั้งเยอะ
ยังจุแค่ 13000 ที่นั่ง ขนาดมีสามชั้นนะ

Edited by windom, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39.

#18 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:41

สั้นๆ ง่ายๆ มาแค่ร้อยแต่ย้าย น.1 ได้ ^_^

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#19 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:47

เวลาเรียกเก็บตังเค้าไม่ได้มานั้งเช็กคนไง ถ้ามาสองหมืนคนนะได้เงินมากกว่า มา5000คนแน่นอน โน้นต้องไปให้คนจ่ายเงินเช็กยอดเอง ไม่นั้นนะขาดทุนโดนสามเกลอหลอกกินฟรีอีกแน่ๆๆ

#20 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:49

แฮะ ม๊อบเหลือง, สลิ้่ม กดดันรัฐบาลล้มรัฐบาล ม๊อบแดงกดดันรัฐบาลแต่ล้มรัฐบาลได้หรือเปล่ามีแต่โดนปราบแล้วบอก 91 ศพ ซึ่งรวมศพสลิ่มเข้าไปด้วย

#21 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:52

เสื้อแดงมาเท่าไหร่ไม่สำคัญ สำคัญว่ามาเพื่อชาติหรือมาทำลายชาติ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#22 redfrog53

redfrog53

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:52

ตั้งแต่มี AF.ล้นจนขี้คอกันได้ ก้อไม่เกิน 8000 เอาที่ไหนมาเหรอ นี้ขนาดรวมในห้องน้ำแล้วด้วยนะ

ธันเดอร์โดม จุคนยังไม่ถึง 5พัน ทะลึ่งทวิตว่ามาครึ่งแสน แหกตากันแต่วัน ตะวันยังไม่ตกดินเลย ผีบ้าอีแพงเข้าสิง หรือชอบคิดไปเอง
คุณอิน khun in

Benny Love Dong Yi ใครจะไปชุมนุมกับมันหลอกเค้าซ้ำซาก
คุณอิน khun in ก็มีแต่ควาย ควาย ควาย เท่านั้น

คนเสื้อแดง ที่ ธันเดอร์โดม อลังการมากกก...เขามีรถบัสรับส่งไม่รู้กี่สิบคัน ส่วนพวกเราไปกันเองด้วยใจ ช่วยๆกันนะคะ
Tukta Pearce

แม่พลอย รักในหลวง รับมาจากธรรมเกยหรือเปล่าน๊อ !!!
พิ้ง แพนเตอร์ เคยจำได้มีช่วงนึงวัดธรรมกาย เขาจะมีรถตู้ตามจังหวัดต่างๆ ใครสนใจจะไปเขาก็จะมีรถตู้เตรียมเอาไว้ถึงที่ และให้คนที่รู้จักชักชวนกันไปเห็นบ่อย
โชดก ศิริรักษ์ หลักการเดียวกัน สรุปธรรมกายกะนปชเสื้อแดง หัวแถวพวกเดียวกัน
ราชสีห์ บูรพา ช่างเป็นการชุมนุมทางการเมืองที่สุขสบาย มีความพร้อม ทั้งรถรับส่งเบี้ยเลี้ยง ห้องประชุม คราวนี้เบิก บักเหลี่ยมมาเท่าไหร่ล่ะ คางคกตู่
Minny Loveking ไม่ได้จ้างมานะ แค่ เอารถไปขนมาเฉยๆ คริ คริ
Korn Thana ส่อความรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ มีพจมานสั่งให้สุกำพล กลับจากสิงคโปร์ ก่อนกำหนด เพื่อควบคุมสถานการณ์ (กลัวทหารปฏิวัติ)
Norimaki Zenbea ควายมันยังรุ้หน้าที่ควายออกมาปกป้องนายมัน แต่ คนหารู้จักหน้าที่คนไม่ เลยไม่รุ้ว่า คนกะควายใครดีกว่ากันนะ
กัดไม่ปล่อย ของแท้ ขี้ข้าแผ่นดิน ไปประกาศความชั่ว จ้องทำลายประเทศชาติ..
Korn Thana ตอนนี้สิ่งที่มันกลัวอย่างเดียวคือทหารปฏิวัติ ส่วนอื่นๆ มันไม่กลัวแล้ว เพราะเข้าทางมันทุกอย่าง
Nu Poom เหมือนเปรตในนรกเรย

#23 Desperado

Desperado

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

มาเพื่อชาติ ต้องพากันไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ เหมือนพวกคุณ ชิมิ .... :lol: :lol:
ส่วนมาฟังปราศัย ในธันเดอร์โดม เขาเรียกพากันทำลายชาติรึ..... -_- -_-

#24 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

เสื้อแดงยิ่งมากเท่าไหร่ ก็เท่ากับความวิบัติ ความตกต่ำของประเทศนี้ก็เพิ่มมากขึ้นเท่านั้น

รุ้ไว้ซะปัญหาที่แท้จริงของประเทศนี้คือคนเสื้อแดงที่เชื่่องกับโจรมอนเตร

#25 nnnn43

nnnn43

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:04

มาเพื่อชาติ ต้องพากันไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ เหมือนพวกคุณ ชิมิ .... :lol: :lol:
ส่วนมาฟังปราศัย ในธันเดอร์โดม เขาเรียกพากันทำลายชาติรึ..... -_- -_-

ผิดถูกว่ากันไปตามกฏหมาย ไม่ใช่กฏกรู :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#26 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ก็เพราะในประเทศนี้คนโง่ จน และรักสบาย มีจำนวนเป็นสัดส่วนที่มากกว่า
เสื้อแดงก็เลยเยอะกว่าไง ตรงๆ

อ้ออีกอย่าง ธันเดอโดมติดแอร์เย็นฉ่ำมีของกินด้านหน้า ไปดูแกนนำแสดงปาหี่ แสงสีเสียงครบ เหมือนไปดูคอนเสริตมีหรือจะไม่ไป

แต่ม็อบพธม และหลากสีอยู่กลางถนน แดดร้อน ฝนตก ไม่มีอะไรกิน จะเปรียบเทียบก็ต้องเปรียบเทียบให้ตัวแปรมันเท่าเทียมกันหน่อย apple to apple น่ะ รู้จักไหม?

สะเหร่อ

#27 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

เงินสะพัดหน้าดู
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#28 Desperado

Desperado

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ก็เพราะในประเทศนี้คนโง่ จน และรักสบาย มีจำนวนเป็นสัดส่วนที่มากกว่า
เสื้อแดงก็เลยเยอะกว่าไง ตรงๆ

อ้ออีกอย่าง ธันเดอโดมติดแอร์เย็นฉ่ำมีของกินด้านหน้า ไปดูแกนนำแสดงปาหี่ แสงสีเสียงครบ เหมือนไปดูคอนเสริตมีหรือจะไม่ไป

แต่ม็อบพธม และหลากสีอยู่กลางถนน แดดร้อน ฝนตก ไม่มีอะไรกิน จะเปรียบเทียบก็ต้องเปรียบเทียบให้ตัวแปรมันเท่าเทียมกันหน่อย apple to apple น่ะ รู้จักไหม?

สะเหร่อ

ถ้า พันธมาร กับ กากสี รักความลำบาก

ต่างจากแดง ซึ้งคุณบอกว่า เขา รักความสบาย

ทำไมแค่นี้ต้องบ่น ทนแดด ทนฝน ไม่ได้กันล่ะครับ

#29 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:16

ความถูกต้องในวันนี้ ... วัดกันที่จำนวนคนมากกว่าใช่มั้ยครับ ???

กฎหมายสามารถเขียนอะไรลงไปก็ได้ หากมีมือมากกว่าในสภาฯ งั้นหรือครับ

แล้วอย่างงี้มันต่างกับ "ระบบเผด็จการ" อย่างไรล่ะครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#30 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21

อ่า...เคยไปดูคอนเสิร์ตที่ธันเดอร์โดม ความจุเต็มมันไม่กี่พันนี่นา

ที่เสื้อแดง(ฟาย) นับว่ามาเป็นหมื่นๆถึงครึ่งแสนนี่ เค้านับตัวอสุจิที่จะทำให้เกิดแดงน้อย(ลูกฟาย)ด้วยอ๊ะป่าว.. :P

Edited by zutto, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21.

#31 Ixora

Ixora

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

แล้วไอ้สัตว์หน้าขนตัวไหน ไปปิดราชประสงค์ เผา้บ้านเผาเมืองล่ะ
ภูมิใจมากไหมได้ทำอย่างนั้น ได้สนับสนุนการทำอย่างนั้น หุๆ

Edited by Ixora, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#32 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:24

ผมคนเดียว จ่ายภาษีเท่ากับเสื้อแดง 100,000 คน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#33 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ธันเดอร์โดมนี่ ดูตามเว็บบอกไม่เกิน 5000 คนนี่ครับ

#34 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ตอบตรงประเด็นถ้าเหลือเท่านี้ก็พอๆกัน
แต่พวกไพร่สาวกถ่อยๆนี่ทั้งแผ่นดินเขามีกันมากกว่าสาวกเมพโกเต๊กเป็นล้านๆ คนน๊าาาา
เวลาพายเรือส่งแม้วไปแล้ว ทำไมเหลือหรอมแหรมจังอ่ะคร้าาา
ลองกล้าประกาศไม่เอา112 เอาดิ๊ จะน้อยหรอมหรอมกว่านี้มั้ยอ่ะคร้าาาา

เห็นแล้วใจวาย แดงน้อยลง น้อยลง น้ อ ย ล ง

#35 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:41

*
POPULAR

ใจคอจะจำแค่เรื่องปิดสนามบินเท่านั้นหรือ

ทำเป็นลืมเรื่องเผาบ้านเผาเมือง

เผาศาลากลางเนอะ

โถ...ไอ้พวกควายแดงลืมตีน

:P :D :lol:

เฮ้อ...
คนเหนือ

จ้างคนใต้

มาหลอกคนอีสาน

#36 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:43

บรรทัดแรกIxora ตอบชัดเจนเยอะ

ส่วนมาฟังปราศัย ในธันเดอร์โดม เขาเรียกว่าควายซะเปล่ามาให้คางคกหลอกหาเงิน

#37 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:45

แหม ก็ นายทุนเขาเงินเยอะ ก็เงินที่เขาโกง ๆ ไปนั่นแหละ .... แหม ขนาดตำแหน่งยังซื้อกันเหมือนซื้อปีกไก่ย่าง โอ้ยยย แค่นี้สบาย ๆ โยนปลายปีกไก่ให้กิน ก็วิ่งกันพล่าน ตาเบิกโพลง หูลู่ หางกระดิก ดิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้ววว พวกนี้ เขาก็ไม่ได้ทำอะไรนะ ก็พวกรับจ้างทั่วไปรับจ้างไปม็อบทั่วราชอาณาจักร จะมาเปรียบได้ไง แหม เชื่อป่ะ พอเวลาเกิดเหตุการณ์รุนแรงปุ้บ พวกเนี้ย ..........................................................หายปายยยหนายอ่าาาาาา???

จะว่าไป เป็นใครจะไม่ไปอ่ะ ... มีให้กิน มีรถรับส่ง ก็ปริมาณวุฒิภาวะ หรือคุณภาพของประชากรต่างกันหนะ ก็คือว่า ถ้าไม่แคร์ว่าเป็นโคตรพ่อโคตรแม่ใครหรือเปล่านะที่ไปนั่งแดงเถือกกันเนี่ย....ระเบิดลง ณ จุดนั้น ก็ .... เหมือน เทศบาลไปจับหมาตามข้างถนนหนะ ไม่ได้ส่งผลกระทบต่อการสืบพันธุ์เท่าไหร่ จะว่าไป คนเหล่านี้ก็เปรียบเหมือนเห็ดรา หรือแมลงวันหนะ ถ้าไม่มีซากศพ ก็คงไม่มาเกาะหรือมาไข่หรอก ก็คงมาหาอาหารประทังชีวิตไปวัน ๆ หนะ

ลองไปคุยกับพวกนี้สิ รู้ป่าว ทำไมพวกนี้ถึงรักยิ่งลักษณ์ ได้ยินกะหูเลย อีป้าพวกนี้บอกว่า "เพราะรถยนต์ยิ่งลักษณ์ให้หวยแม่น" ................. .... ..

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#38 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:48

ไปแดรกขี้เอี๋ยแม้วเถอะ

#39 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:54

มากมายคล้ายเม็ดก๊วยจี๊ในกระสอบเลยครับ

เคี้ยวมันดีแต่ไม่ค่อยมีราคา

#40 ::วิญญาณห้อง2::

::วิญญาณห้อง2::

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:54

ลากดำนา โง่ยังไง ก็โ่ง่อย่างนั้นนะ หลายปีแล้วไม่พัฒนาตัวเองมั่งเหรอ 55555555 หลอกตัวเองไปวันๆดั่งเช่นกระทู้นี้ แต่จริงๆคงรู้แหละว่าความจริงเป็นอย่างไร แค่ทำงานสนองทรัพย์ตัวเท่านั้นเพื่อให้คนอื่นเข้าใจผิด 55555555

Edited by ::วิญญาณห้อง2::, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:24.

#41 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:12

สิ่งที่มองเห็นคือปริมาณ แต่ที่มองไม่เห็นคือคุณภาพ .............

#42 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

แล้วไงครับ มากแล้วไง เหาะได้ไหม ( ตอบกวนๆไปงั้น)

#43 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:24

อำมาตย์ก็มา อีกแล้ว หลายวันก่อน พ่อแม้วมันบอกว่า ไม่มีอำมาตย์ เป็นคิดไปเอง ... บ้าไปใหญ่แล้ว ไอ้ตู่ ไอ้เหวง อีก

#44 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26

ของแม่มมันสิหรอมแหรม

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#45 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:29

มาฟังไอ้ตู่กุข่าวรัฐประหาร รอบที่ร้อยห้า เชื่อไหมว่า มีควายเชื่อ!!

#46 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ถ้าวัดจากภาพที่เอามาโชว์ก็ขอตอบว่าฝูงหางแดงเยอะกว่าม๊อบสลิ่มคับไม่เถียง
แต่ที่ได้รู้จากชุมนุมหางแดงวันนี้คือไอ้แม้วกลับคำอีกแล้ว พอรถขึ้นเขายางแตก กลับมาเรียกหางแดงแจวเรือขึ้นเขาทันควัน ฮ่า ฮ่า ฮ่า หางแดงก็กุลีกุจอแบกเรือกันใหญ่ให้มันหลอกใช้อีกแล้วววว ถามจริงเหอะคับปรับอารมณ์ตามไอ้แม้วมันทันหรอหรือไม่ต้องคิดอะไรโดดงับไก่อย่างเดียว ไหนว่าก้าวข้ามแม้วไปแล้วไง

#47 greatDOG

greatDOG

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:33

เยอะครับ ยอมรับว่าแดงเยอะกว่า
แต่ก็ยอมรับความจริงเถอะครับ

ว่ามาเพราะอามิสสินจ้าง โดนนายหน้าเหมามาเป็นคันรถ
ไม่ได้กล่าวหานะครับ

แต่คนรู้จัก ไปเพราะค่าขนมจริงๆ

#48 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:37

มาเพื่อชาติ ต้องพากันไปเผาห้าง ตกใจของในร้าน เหมือนพวกคุณ ชิมิ......

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#49 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

มันถึง 20,000 ที่นั่งตรงไหนครับนั่น?
ขนาดสนามฟุตบอล
Old Trafford ของทีม Man U. จุได้แค่ 76,000 คนเอง...

Edited by Kyubey, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:40.

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#50 redfrog53

redfrog53

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

‎-* @pookem ผู้กองปูเค็ม สวมหมวกสวมแว่นพรางตัวในธันเดอโดม..ใช้เงิน 500 บาทที่รับหน้างาน มาซื้ออาหารและน้ำดื่ม..ของฟรีอย่างนี้พลาดได้ไง...

-* Prangpp Love King อันนี้จริงล้านเปอร์เซ็นคะ แถวบ้านแม่ที่จังหวัดมหาสารคามตอนชุมนุมรำลึกเผาเมืองมันก้อมีรถไปขนมาจากบ้านส่วนมากเป็นคนแก่ 90% แม่ที่อยู่ที่บ้านก้อโดนชวนเค้าบอกค่ารถไม่ได้เสียไปเที่ยวกรุงเทพกันอาหารก้อเยอะ
Tukta Pearce

Dom Serithai
เฮ้อ พอดีเศษเงิน แค่ 500 มันไม่พอเติมน้ำมันรถผมสิครับ 5555 ดูลานคนเมืองต่อดีกว่า อิอิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน