Jump to content

- - - - -

ก้าวแรก ของเราในเสรีไทย เห็นคนมาใหม่บ่นกันนักหนา เราก้เคยโดน

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

http://forum.seritha...t=23472#p378918

เชื่อว่า ก้าวแรกของหลายๆคนในเวบนี้ อาจจะโดนรับน้องหนักบ้าง เบาบ้าง ตามประสา

ด้วยก้าวแรกที่เข้าเวบการเมือง แบบเต็มตัว การแสดงความคิดจะมาในรูปความรู้สึกของตัวเองต่อเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้น ถูกผิด อันนี้แล้วแต่เหตุผลของแต่ละคน

แปลกใจว่า บางคนที่เข้ามาพอโดนสวนด้วยความคิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ถอดใจ หรือตีโพย ตีพาย กันใหญ่โต

อยากแชร์ว่า ก้าวแรกที่มาเป็นสมาชิกที่นี่ เพื่อนๆ คนไหน มีประสบการณ์ แบบไหนกันมั่ง เชื่ออยู่อย่างหนึ่ง ว่าไม่มีใครไม่เคยโดนแย้งจากสมาชิกในบอร์ด กันทุกคนแน่ๆ แม้แต่มอดยังเคยโดน :lol:

แล้วตอนโดนแย้งรู้สึกอย่างไง และทำอย่างไง

เป็นกรณีศึกษาแก่รุ่นน้อง

#2 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ไม่โดน ครับ รับน้อง เราเข้ามาไม่ได้มาแบบ หวัดดีครับ น้องใหม่ครับขอความกรุณาด้วย กว่าจะไปเขียนกระทู้น้องใหม่ได้ ก็ 300 กว่าโพส อิอิ
มาแบบตรงๆแบบพระเอกบางรักซอย 9 มีเหตุผล รับรองพี่ๆลุงๆป๋าๆ ที่นี้ใจดี ไม่โหด ไอ้ที่มาแบบกลางๆกลวงๆ โดนหนัก อิอิ
ลุงแคนในบ้างประเด็นก็ทะเลาะมาแล้ว จำได้เรื่องข้อเสนอสนธิบ้างเรื่อง ถกข้อดีข้อเสียใส่กันเลย น้องใหม่ที่มาต้องชัดเจนสามารถชี้เหตุผลให้คนในนี้เห็นได้ (ไม่ใช่เหตุผล โง่ๆ นะออกจากความรู้และความคิด) ทะเลาะกับคนในนี้ได้ทุกคนครับ ไม่มีใครว่าแน่ๆ แต่ถ้ามาคนกลางๆๆๆๆ รับรองได้โดนเชือดที่นี้โหด

Edited by ter162525, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:26.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#3 koong

koong

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:29

:lol: :lol: เมื่อตอนบ่ายเห็นน้องใหม่คนหนึ่งตั้งทู้ โอดครวญ ว่าถูกหาว่าป่วน หายไปไหนแล้วไม่รู้

#4 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ผมไม่เคยโดนรับน้องแต่จำเหตการณ์ที่ผมถูกกล่าวหาว่ารู้จักสนิทกับลุงแคนทั้งที่ไม่เคยเจอกันมาเลยจนผมเลิกเข้ามาเป็นปีๆเพราะรับไม่ได้ที่เสรีไทสาย พธม.ไร้เหตผลวนวันที่ ปชป.ก้าวเป็นรัฐบาล

Edited by samepong, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02.

รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#5 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ไม่เคยโดนค่ะ
ตัวหนังสือ บางครั้งถ้าเขียนไม่ชัดเจน หรืออ่านไม่ชัดเจนก็เกิดปัญหาในการสื่อสาร
อยากให้ใจเย็นๆ. ถนอมน้ำใจ สามัคคีกันไว้
บางครั้งก็อย่าผลักมิตรให้เป็นศัตรูค่ะ

#6 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ทุดคนย่อมมีเหตุผลไม่เหมือนกันอันนี้เป็นเรื่องธรรมดากัน ที่จะเกิดการกระทบกระทั่งกันได้ แต่คนที่มีเจตนาดีต่อประเทศชาติยังไงซะต้องมีจุดร่วมเดียวกันแน่ การทะเลาะกันก็เหมือนเป็นการหาจุดที่ก่อให้เกิดหนทางที่ดีต่อประเทศชาติ ผมว่าดีนะครับ แต่ถ้าแถแบบไม่มีเหตุผลแบบที่เสื้อแดงส่วนใหญ่ทำนี่ไม่ไหว เวลามันพิสูจน์แล้วว่าแม้วมันเลวจริงแต่เสื้อแดงพวกนี้มันเจตนาไม่ดีกับชาติ ถึงหลับหูหลับตาแถกันอยู่ได้ ผมถือว่าพวกนี้เจตนาไม่ดีต่อประเทศ คงไม่อยากหวังดีกับพวกนี้มาก แต่ถ้ายังมีกลุ่มคนในเสื้อแดงมีสติและมีเจตาดีต่อประเทศชาติเพียงแต่ว่าหลงผิดไปก็อยากจะคุยให้หลุดจากบ่วงกรรมนะครับ

#7 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

รู้สึกว่าผมก็เคยโดนครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#8 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:23

ใช่ครับ บางที่คำพูดบางคำไม่ชี้ชัดว่าเป็นแดง/เหลือง แต่ถูกตัดสินว่าเป็นแดงและถูกตอบโต้แรงๆ เห็นแล้วสงสารแทน

#9 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26

เฉยๆ ครับ ถ้ายอมรับในเหตุและผล มันก็ไม่ทะเลาะกันหรอกครับ แต่บางคนใช้ความชอบเป็นที่ตั้ง ไม่สนใจเหตุผล มันก็เลยมีการต่อปากต่อคำกันก็เท่านั้น ^^

แต่เหตุผลนั้น ต้องไม่ใช่ แถ ตะแบง ฯลฯ นะครับ มีที่มาที่ไป ชัดเจน และถูกต้อง ก็เพียงพอต่อการยอมรับครับ :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#10 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:54

ไม่เคยโดนครับ เพราะตั้งแต่วันแรกที่เข้ามา(จำได้เลยว่าโพสแรกผมกำลัง ด่ากับ phat21) ผมก็ประกาศตัวเองเลยว่า ผมไม่เป็นกลาง และเลือกข้างชัดเจน ว่าผมเลือกที่จะเข้าข้างความถูกต้อง ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้วครับ ในเมื่อไม่ได้เป็นพวก here แดง พธม. หรือคนกลางใน 3 โลก ผมก็เข้ากับที่นี่ได้ดีจนทุกวันนี้แหละครับ

#11 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55

เคยแต่ถูกควาย....ขวิด
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#12 koong

koong

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:58

เป็นอะไรมากหรือเปล่า webster ตรงไหน ที่เราว่าตัวเองโพส มากกว่าคนอื่น แล้วโชว์เพาว์สั่งสอนคนอื่น

แค่บอกว่า เราก็เคยโดน เพราะบางทีความเห็นเราไม่เห็นตรงกับคนอื่น การเป็นแอบแดง ไปก็มี

อยากจะขำอ่ะ ที่เราเคยชืนชมณัฐวุฒิ ซึ่งครั้งหนึ่งที่เราเห้นว่า ไม่ทิ้งม๊อบเราบอกว่าชื่นชมตรงนี้ จะมีเหตุผลอะไรก็แล้วแต่เรามองแค่นี้ ไม่ได้บอกว่าณัฐวุฒิ ดี แสนเลิศเสียที่ไหน

ขอโทษนะ เสื้อแดงบางคน เรายังไม่เคยด่าว่าก่อนถ้าไม่มากวนตรีนเลย

รสนิยมของเราจะเป็นอย่างไง หนักกะบาลคุณเหรอ

อย่ามาหยาบใส่เรา เพราะเหลืออดกรูก็ไม่ทน

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ผมเข้ามาเล่นตั้งแต่อยู่บอร์ดเก่า ไม่โดนรับน้องนะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#14 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ช่วงนี้มีคนโดนเยอะ ซึ่งมันมาจากการที่มี "คนกลาง" เข้ามาเล่นเยอะ
หลายคนเริ่มหงุดหงิด เลยสวนไปหลายดอก

วิธีทำให้เข้าใจผิดน้อยลง คือโพสต์หลายๆ บรรทัด คนเขาจะได้
เข้าใจง่ายขึ้น กับตัดพวกควายแดงบ้องตื้นที่ พิมพ์ / อ่านได้ไม่เกิน 3 บรรทัด

เล่นเว็บแรกๆ ไม่มีใครโดนหรอกครับ

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07

อ้าว ไหนบอกว่า จะมาสอนรุ่นน้อง โดนแค่เนี้ย ตีโพย ตีพาย แล้ว อ่อนวะ

ขอโทษนะคะ ไม่ใช่คุณค่ะ

http://webboard.seri...ปชป-เป็นรัฐบาล/

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้

Edited by pinkpanda, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:11.

#16 koong

koong

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ช่วงนี้มีคนโดนเยอะ ซึ่งมันมาจากการที่มี "คนกลาง" เข้ามาเล่นเยอะ
หลายคนเริ่มหงุดหงิด เลยสวนไปหลายดอก

วิธีทำให้เข้าใจผิดน้อยลง คือโพสต์หลายๆ บรรทัด คนเขาจะได้
เข้าใจง่ายขึ้น กับตัดพวกควายแดงบ้องตื้นที่ พิมพ์ / อ่านได้ไม่เกิน 3 บรรทัด

เล่นเว็บแรกๆ ไม่มีใครโดนหรอกครับ

ก็อย่างที่เคยบอกว่า โพสแรกของเราเองอ่ะ จากที่ไม่เคยสนใจการเมืองจริงจัง ไม่รู้ลึกรู้แจ้งมากนัก การแสดงความคิดเห็นจึงมาจากความรู้สึกของตัวเอง เมื่อโดนทักท้วง ก็ไม่ได้อะไร อาจจะมีวกกลับไปอ่านข้อความตัวเองใหม่ อาจจจะมีที่ไม่เคลียร์ในบางคำ ซึ่งเราก็ขำตัวเองมากกว่าโกรธคนที่ว่าเรานะ

มันเป็นช่วงหนึ่งๆ ในอดีตที่เราเคยมองข้ามไป จนตอนนี้ก็อดขำตัวเองไม่ได้ว่า คิดชื่นชมมันได้ไงว่ะเนียะ ก้แค่นั้น

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12

แก้ใหม่ เพิ่งเห็น "ความถ่อย"

ไม่ทราบว่า จขกท หมายถึงผมหรือเปล่า ที่บอกว่า ตีโพย ตีพาย ถอดใจ ไม่ใช่หรอก กลับไปอ่านกระทู้ให้ละเอียดอีกที อย่าทำอวดรู้ไปตัดสินคนอื่น ไอ้การที่คุณ post

มากกว่าคนอี่นเขา แล้วพยายามมาโชว์เพาว์ สั่งสอนคนอี่น ไม่ทราบว่าอยู่บนตรรกะส้นตีนอะไร ไม่มีใครกลัวใครหรอก คนเหมือนกัน สองมีอสองตีนเหมือนกัน คุณเอี้ยมา

ผมก็เอี้ยไป มันจะไปยากอะไร ไม่เห็นเกี่ยวเลยว่าจะเข้ามาเมี่อไร อย่าสำคัญตนผิด ยิ่งมาเห็นรสนิยมส่วนตัวของคุณที่ช์ื่นชมไอ้เต้นแล้ว ยิ่งต้องบอกว่าไปไกลๆตรีนเลย

อย่าสะเออ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:15.

gladiator 1.jpg

#18 koong

koong

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12

อ้าว ไหนบอกว่า จะมาสอนรุ่นน้อง โดนแค่เนี้ย ตีโพย ตีพาย แล้ว อ่อนวะ

ตามใจเถอะ -_-

เรามันปรี๊ดง่าย

เราไม่ได้หยาบใส่ใคร ใครก็อย่ามาหยาบใส่เรา
  • OSR likes this

#19 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ผมไม่โดนอะไม่รู้เพราะโพสกวนอวัยวะใช้เดินมาตั้งแต่ต้นเลยก็ไม่รู้,,,
พวกท่านสมาชิกอาวุโสหลายๆคนเลยไม่ถือสาหาความคนบ้า :lol:
มาโพสไม่ถึง ๑๐๐ โพสต้องหนักแน่นครับ...
- จะแดงก็แดงแปร๊ดมาเลย
- จะเหลืองก็เหลืองมาเลย
- เป็นแมงสาบก็เชียร์ให้สุดลิ่ม
แต่ที่หลายๆคนมาแล้วโดนต้อนรับแบบอบอุ่นก็เพราะ "เขาเบื่อพวกเป็นกลางที่สุดในจักรวาล" -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#20 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39

โพสต์แรกของผมก็มีคนมาแย่ง แต่ก็ได้ปรับตัวในเนื้อหาก่อนโพสต์
เพราะความเข้าใจของแต่ละคนในการอ่านไม่เท่ากัน หรืออ่านเร็วเลยอาจข้ามข้อความไป

แต่ยิ่งเลวร้ายไปกันใหญ่ก็ตรงที่พิมพ์ประโยคผิดพลาดนี้แหละ อาจโดนเละกว่าเดิม :lol: 555

#21 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40

แก้ใหม่ เพิ่งเห็น "ความถ่อย"

ไม่ทราบว่า จขกท หมายถึงผมหรือเปล่า ที่บอกว่า ตีโพย ตีพาย ถอดใจ ไม่ใช่หรอก กลับไปอ่านกระทู้ให้ละเอียดอีกที อย่าทำอวดรู้ไปตัดสินคนอื่น ไอ้การที่คุณ post

มากกว่าคนอี่นเขา แล้วพยายามมาโชว์เพาว์ สั่งสอนคนอี่น ไม่ทราบว่าอยู่บนตรรกะส้นตีนอะไร ไม่มีใครกลัวใครหรอก คนเหมือนกัน สองมีอสองตีนเหมือนกัน คุณเอี้ยมา

ผมก็เอี้ยไป มันจะไปยากอะไร ไม่เห็นเกี่ยวเลยว่าจะเข้ามาเมี่อไร อย่าสำคัญตนผิด ยิ่งมาเห็นรสนิยมส่วนตัวของคุณที่ช์ื่นชมไอ้เต้นแล้ว ยิ่งต้องบอกว่าไปไกลๆตรีนเลย

อย่าสะเออ

ก้แค่ถ่อยแต่ปาก

คิดว่าถ่อยแล้วเ้ท่เหรอน้อง ???

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#22 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ดีจัง อยู่ไปนานๆ แล้วมีพวกลูกกระจ่อก ลิ่วล้อ มาช่วยอีกต่างหาก

เป็นอะไรมากรึเปล่าคะ
เล่นบอร์ดการเมือง
ทำไมไม่คุยเรื่องการเมือง
แขวะไม่หยุดเลย
ถ้าคิดว่าที่นี่ไม่ดี
ไม่เหมาะกะคุณ
คุณก็กลับไปที่ที่เหมาะกับคุณเถอะค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#23 koong

koong

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ดีจัง อยู่ไปนานๆ แล้วมีพวกลูกกระจ่อก ลิ่วล้อ มาช่วยอีกต่างหาก

คู่กรณีคุณคือฉัน อย่าไปพาลใส่คนอื่น

#24 webster

webster

ขาประจำ

ใจเย็นๆ จะรีบไปไหน " ก็" เขียนอย่างนี้ "เท่ห์" เขียนอย่างนี้นะ ไม่ต้องรีบ

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

ใจเย็นๆ ครับ
อย่าพึ่งขยายเรื่องไปใหญ่โต
เค้าพยายามอธิบายอยู่ อย่าพึ่งหน้ามืดครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ใจเย็นๆ จะรีบไปไหน " ก็" เขียนอย่างนี้ "เท่ห์" เขียนอย่างนี้นะ ไม่ต้องรีบ

ผมเป็นเด็กรุ่นใหม่คับ

ตัวอย่างมีให้เห็นแล้วนะ

แบบโนบิตะ อ่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่ไม่คิดจะตอบอะไรบ้างเ้ลยเหรอ ?

หรือคิดจะุถ่อยแล้วเท่ห์แล้วกับผู้หญิงอย่างเดียวเท่านั้น ???

Edited by ใจหมาลูกตุ๊ด`, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

#27 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ผมเป็นเด็กรุ่นใหม่คับ

ตัวอย่างมีให้เห็นแล้วนะ

แบบโนบิตะ อ่ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่ไม่คิดจะตอบอะไรบ้างเ้ลยเหรอ ?

หรือคิดจะุถ่อยแล้วเท่ห์แล้วกับผู้หญิงอย่างเดียวเท่านั้น ???

อิอิ เอียงหน้ามาให้ป้าจุ๊บที

คริคริ ครุครุ :P

#28 ใจหมาอำมหิต`

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:58

อิอิ เอียงหน้ามาให้ป้าจุ๊บที

คริคริ ครุครุ :P

เขินเลยป้าก็ !!

:wub: :wub: :wub: :wub:

#29 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

เค้าเรียกเพื่อน ครับ

คุณเก็บกดหรือไงครับ ที่บ้านมีปัญหาหรือไง เลยมาพาลคนไปเรื่อย

คุณกุ้งก็บอกแล้วว่า ไม่เกี่ยวกับคุณ

คุณยังพาลอีก หรือ คุณคือคนเดียวกับคนคนนั้น

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#30 jinchuuriki

jinchuuriki

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

จะเก่า จะใหม่ ความจริงในความคิดของเรา มันไม่ได้มีผลอะไรมากนักหรอกนะ
หากจะคุยกันด้วยเหตุผลมากกว่า ที่จะเอามาคุยกัน
ไม่ใช่เถียงแบบเกรียนๆ

ถ้าเป็นสมาชิกใหม่ ใช้เหตุผลซักหน่อย ก็ไม่มีใครรับน้องแรงๆหรอก
แม้จะเป็นสมาชิคเก่า ถ้าไม่มีเหตุผล การเป็นสมาชิคเก่าก็ไม่ได้การันตี ว่าจะไม่ถูกวิพากษ์วิจารณ์แรงๆ

(ปล,เราก็เป็นสมาชิคใหม่และชอบอ่านมากกว่า โพสมะเยอะอ่า :huh: )

#31 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

เค้าเรียกเพื่อน ครับ

คุณเก็บกดหรือไงครับ ที่บ้านมีปัญหาหรือไง เลยมาพาลคนไปเรื่อย

คุณกุ้งก็บอกแล้วว่า ไม่เกี่ยวกับคุณ

คุณยังพาลอีก หรือ คุณคือคนเดียวกับคนคนนั้น

เราเองก็คอนเฟิร์มว่าไม่ได้เกี่ยวกับคุณ webster

แล้วเอาลิ้งค์มาแปะให้ดูแล้วนะ

แต่ก้ยังมีการกระทบกระทั่งกันอีก :angry:

#32 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ตอบแล้วกลัวพวกลูกกระจ่อกจะไม่เข้าใจ เห็นมีแต่คำว่าถ่อยอยู่ในหัว

ด้วยความเคารพนะคะ

ตามอ่่านอยู่

ขอความกรุณาตั้งสติ แล้วย้อนขึ้นไปอ่านใหม่อีกครั้ง

ว่าเรือ่งมันเกิดขึ้นจาก ดิฉันแล้วก็คุณบลูอาร์มี่

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

เป็นวิธีเลี่ยงไม่ให้เข้าใจผิดว่าเป็น"บัตรเติมเงิน"ได้.....
แต่อย่านับ"ตัดแปะ"นะ จะบอกให้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 arsenalice

arsenalice

น้องใหม่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

อวดรู้ สั่งสอนคนอื่นนี่ครับ

#35 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

จำได้ว่า ตั้งแต่บอร์ดเก่าถึงบอร์ดปัจจุบัน ไม่เคยโดนรับน้องครับ ส่วนใหญ่จะเข้ามาหาความรู้มากกว่าแสดงความคิดเห็น เพราะรู้ตัวเองดีว่าอ่อนหัดทางการเมือง และด่าไม่ค่อยเก่ง จึงมักไม่ค่อยถูกสวนกลับ
ช่วงหลังๆ ก็มีหลุดบ้าง คำด่าที่ปรากฎก็ไปจำมาจากบอร์ดของพวกเสื้อแดง ซึ่งมีให้เลือกใช้เยอะแยะ แต่ก็นำมาใช้กับเสื้อแดงนั่นแหละ

โดยพื้นฐานทางครอบครัวเป็นสุภาพชน ตั้งแต่จำความได้ไม่เคยได้ยินเสียงด่าจากปากของบุพการีครับผม
ยอตัวเองก็เป็นนะครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#36 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ดีใจที่ได้เข้ามาครับ ได้รับมุมมองข่าวสารดีๆเยอะ ขอบคุณหลายท่านที่ช่วยชี้เเนะ

ว่าเเต่ Webster เเรงไปหน่อยไหมครับ

#37 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

ผมว่าเริ่มแรง และไม่ฟังใคร ฟาดหัวฟาดหางกับคนอื่น
ม๊อดพิจารณาด้วย แบนได้แบนไปเถอะ คนแบบนี้ไม่ว่า
จะเชียร์ใคร คนนั้นพลอยเสียชื่อไปด้วยแน่ๆ

#38 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

เข้ามาใหม่ๆ มันก็เหมือนกับตอนย้ายไปเรียนโรงเรียนใหม่นั่นล่ะค่ะ -_- จะเปรี้ยวจะอะไรมันก็ต้องดูซ้ายดูขวาก่อน จะพูดจะจาก็ต้องระวังเพราะเราไม่รู้จักกัน ยิ่งในเว็บบอร์ดอย่างนี้ บางทีการสื่อสารด้วยตัวอักษรมันก็ิผิดพลาดได้ แล้วบางทีพอพลาดแล้วมันเสียสุนัขไปเลย

#39 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:29

แบนไปเลยครับ เจตนาตั้งกระทู้มันก็เสี้ยมตั้งแต่แรกแล้ว ออกอาการหยาบอีก โดนด่าว่าควายแดงทำเป็นรับไม่ได้

ควายแดง โง่ๆ แบบนี้ ถึงเชื่อไอ้แม้วหลอกไปตายได้เท่านั้น
ควายแดง โง่ๆ แบบนี้ ถึงเชื่อไอ้แม้วหลอกไปตายได้เท่านั้น

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#40 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:30

ใจเย็น ๆ อย่าต่อความยาวค่าาาา ให้เวลาม้อดเก็บกวาดนิดนึงดีกว่าค่ะ
:lol:
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#41 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:30

หมายถึงแบน webster นะครับ เข้าไปดูกระทู้ก่อนของมันได้เลย กะมาเนียน แล้วเสี้ยมคนให้ตีกัน

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#42 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:32

มันเกินเลยความพอดีแล้วล่ะครับ ถ้าไม่เคลียร์อะไรก็จัดเป็นเรื่องๆ ไป ไม่ใช่แบบนี้ครับ

ชักไม่งามแล้วนะ คุณ "webster" <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#43 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:51

จำไม่ได้ว่าตัวเองเคยโดนรับน้องรึป่าว รู้แต่ว่า ทุกวันที่ log-in เข้ามา ต้องมองหากระทู้แดงก่อน เพราะทุกวัน อยากด่า เอ้ย อยากคุย กับแดงมาก ๆ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#44 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57

จำไม่ได้ว่าตัวเองเคยโดนรับน้องรึป่าว รู้แต่ว่า ทุกวันที่ log-in เข้ามา ต้องมองหากระทู้แดงก่อน เพราะทุกวัน อยากด่า เอ้ย อยากคุย กับแดงมาก ๆ

จิต ๕๕๕ :D

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:06

จำได้ว่า ตั้งแต่บอร์ดเก่าถึงบอร์ดปัจจุบัน ไม่เคยโดนรับน้องครับ ส่วนใหญ่จะเข้ามาหาความรู้มากกว่าแสดงความคิดเห็น เพราะรู้ตัวเองดีว่าอ่อนหัดทางการเมือง และด่าไม่ค่อยเก่ง จึงมักไม่ค่อยถูกสวนกลับ
ช่วงหลังๆ ก็มีหลุดบ้าง คำด่าที่ปรากฎก็ไปจำมาจากบอร์ดของพวกเสื้อแดง ซึ่งมีให้เลือกใช้เยอะแยะ แต่ก็นำมาใช้กับเสื้อแดงนั่นแหละ

โดยพื้นฐานทางครอบครัวเป็นสุภาพชน ตั้งแต่จำความได้ไม่เคยได้ยินเสียงด่าจากปากของบุพการีครับผม
ยอตัวเองก็เป็นนะครับ

อ่านมาทั้งหมด ขำกิ๊กตรงประโยคสุดท้าย... :P :P

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:08

งืมมมม ตูละหน่ายจิต

เท่ เขียนแบบนี้ ไม่มี ห์

จะสั่งสอนคนอื่นเขาดันผิดเสียเอง น่าขายหน้าจริง

#47 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:22

จำได้เมื่อก่อนผมเกรียนมาก ~_~'' เล่นแล้วก็เลิ ก. เลิกแล้วก็กลับมาเล่น สักพักก็เลิกเล่น เล่ยๆเลิกๆ วู้¡¡

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:24

^
^
โย่ะ ทั้ง"เล่น" ทั้ง"เลิก" ....ไม่หวายไม่หวาย โป๊จริงๆเลยท่านแสนฯนี่

(แซวจบป๋มก็ทำ..'แอ๊บแบ๊ว'!!! :P )

ปล. พากระทู้ร้อนแรงออกอ่าวตังเกี๋ยเป็นที่เรียบร้อย

#49 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:27

ออกทะเลไปไกลมากเลยครับ =_="

#50 ห้าสิงหา

ห้าสิงหา

น้องเก่า

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:28

ผมควรจะเกรียนมั๊ยครับ :P
แมลงสาป ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ ◘ 100% Facebook http://www.facebook.com/fiveaugustTwitter @5thaugust

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน