Jump to content

- - - - -

ขำๆ NGO PM ของไทย ที่บอกว่า 'เอาอยู่' ไงคร้า

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
5 replies to this topic

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 2 November 2011 - 16:59

http://www.oknation....1/11/02/entry-3

ขอบคุณเจ้าของบล๊อกไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

Posted Imageพี่ขาาา....ช่วยหนูด้วย... หนูช่วยตัวเองไม่เป็นคร่าาา

หนูเคยมีแต่คนช่วย... ช่วยโน่น... ช่วยนี่... ช่วยทำให้จนเสร็จ

เขาบอกให้หนูพูดแค่ว่าเอาอยู่ เอาอยู่ แล้วให้หนูนอน อุ๊ย!!! ให้อยู่เฉย ๆ

หนูก็เฉยแล้วนะคะ รู้ตัวอีกที น้ำแตกแล้วค่ะ พี่ว่าหนูจะท้อง อุ๊ย!!! หนูจะฟ้องใครดีคะ หนูหล่ะ ง๊ง งง..??? Posted Image

เป็นเพราะน้ำเยอะหรือเปล่าคะ ถึงได้แตกบ่อยๆ ทั้งที่บอกว่าเอาอยู่

ตั้งแต่เดือนสิงหา มาจนถึง พฤศจิกาคม มวลน้ำก้อนใหญ่ ก็ไม่มีวี่แววจะคลี่คลาย หนูเริ่มหน่ายแล้วนะคะพี่ขาาา…..Posted Image

ตอนนี้แม้แต่เป็ดเหลิมที่ว่าชอบน้ำ ไม่ว่าจะน้ำลาย น้ำเมา น้ำท่วมทุ่ง ผักบุ้งยังหากินไม่ได้ Posted Imageหนูก็ไม่เห็นมาเสนอหน้าให้สมราคากับตำแหน่งที่ประเคนให้ หรือเพราะในน้ำไม่มีไก่ให้กิน หนูละเซ็ง อยากสับเป็ดให้เป็ดกินจริงๆเลยค่ะพี่ขาPosted Image

พี่ขาาา..ช่วยโทรบอกพวกผู้ชายทั้งหลายที่มุดอยู่ใต้กระโปรง ให้ออกมาช่วยหนูทีเถอะนะคะ หนูไม่ไหวแล้วค่าาา ....ผู้ชายตั้งหลายคนรุมหนูอยู่คนเดียว น้ำที่ว่าเชี่ยว ยังไม่เสียวเท่าใจหนูเลยนะคะ .....Posted Image

แล้วเมื่อวานผู้ชายพวกนี้มันดีใจอะไรกันเหรอคะพี่ หนูบอกว่าเอาอยู่ ...เรามาถูกทางแล้วพวกนี้มันก็ตบหนู อุ๊ย!! ตบมือให้หนูกันใหญ่เลยค่ะ

หนูไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมพี่ถึงไม่มีแผ่นดินอยู่ เพราะพวกขันเป็นทีๆนี่เอง ที่คอยเลียจนตัวเปียก ยิ่งกว่าเปียกน้ำ นี่หนูก็เริ่มเปียกแล้วนะคะ พวกนี้เลียไม่เลือกที่ ไม่เลือกเวลา ผู้ชาย....า อะไร... ยอมให้ผู้หญิงอยู่ข้างบน ตัวเองยอมอยู่ข้างล่าง ไม่ยอมเหนื่อยด้วยกันเลยนะคะ ปล่อยให้หนูทำอยู่คนเดียว แถมยังจะเรียกร้องให้หนูจ่ายเงินให้อีกนะคะ

แค่หนูบอกว่าจะเอาค่าเสียหายคนละเท่าไหร่ พวกมันหน้าบานกันใหญ่เลยค่ะ กดเครื่องคิดเลขกันระวิง นี่แสดงว่าหนูทำให้ผุ้ชายพวกนี้มีความสุข แล้วหนูต้องจ่ายค่าเหนื่อยของหนูให้พวกนี้อีกเหรอคะ ???Posted Image

คนพวกนี้หรือเปล่าคะที่คอยบอกพี่ว่าพี่เป็นเจ้า พวกมันเป็นขา ปรากฏว่าเจ้าแพ้ค่ะ พวกขา ก็ฟันเงินเจ้าซะเกือบหมดตูด อุ๊ย!! หมดตัว...!! สรุปว่าพวกนี้มันหมายถึงเจ้าหวังฟัน หรือเปล่าคะ หนูว่าหนูโง่แล้วนะคะ นี่แสดงว่าหนูฉลาดกว่าพี่เหรอคะเนี๊ย??

พี่ว่าหนูโง่มั๊ยคะ ?? ไม่รู้ล่ะ ถ้าหนูโง่ ก็คงโง่เหมือนพี่ ก็ดูซี พี่โง่มาตั้ง 5 ปี หมดเงินไปตั้งเท่าไหร่?? พี่ยังหาทางกลับบ้านไม่เจอ แค่พี่เดินไปสนามบิน แล้วซื้อตั๋วกลับเมืองไทย แค่นี้ก็ได้กลับบ้านแร่ะ ..ติดคุก 2 ปี กินข้าวฟรีอีกต่างหาก... ถ้าพี่ยอมตั้งแต่ตอนนั้น ป่านนี้ก็ได้ไปกินเตี๋ยวมูลเมือง อุ๊ย!! เตี๋ยวดงมูลเหล็กแร่ะ ทำไมต้องเสียเงินเป็นพันล้านหมื่นล้านด้วยก็ไม่รู้ บรมโง่เลยค่ะพี่…@_@!!!

5ปีที่พี่เร่ร่อน บินว่อนเป็นสัมพเวสี ถ้ากลับมาช่วยกันปลูกหญ้าแฝก ป่านนี้น้ำคงไม่ท่วมพวกหญ้าแพรก จนแหลกรานคามือหนูหรอกนะคะ!!! พี่นี่โง่จริงๆนะคะ วางแผนผิด คิดจนตัวตายเลยนะคะพี่ขา.... พวกไพร่ที่คอยเกาะแข้งเกาะขาเหมือนหมาเหมือนเห็บ หนูล่ะรำค๊าญ รำคาญค่ะ ไม่รู้จะคันหรือเปล่าด้วย แต่ละคน ชนชั้นล่างหางเสียงไม่มี บารมีไม่ถึง ยังริทำตัวเทียมคนในชนชั้น... พี่จัดการให้หนูด้วยนะคะ หนูงง....@_@ จนไม่รู้อะไรก่อนอะไรหลัง ยาที่พี่ให้หนูกินกันลืม หนูก็ดันลืมกินอีก หนูสับสน จนจะระเบิดอยู่แล้วค่าาา

สตอเบอรี่ที่หนูชอบ พี่บอกอย่ากินมาก เพราะมันมีผลต่อใบหน้าและท่าทาง ตอนนี้ก็ไม่ค่อยกินแล้วนะคะ เพราะต้องสาละวนกะโพย ไหนจะสื่อมวลชน ที่เดี๋ยวนี้หน้าตาบูดบึ้งกะหนูเวลาตั้งคำถาม หนูไม่ชอบเลยค่ะพี่ พี่ช่วยทำป้ายสร้างสรรค์ กะ ไม่สร้างสรรค์ให้หนูด้วยนะคะ หนูจะได้ยกเวลาหนูตอบไม่ได้ อุ๊ย!! เวลาหนุไม่อยากตอบอ่ะค่ะ ...

#2 pinkpanda

pinkpanda

Posted 2 November 2011 - 17:01

5ปีที่พี่เร่ร่อน บินว่อนเป็นสัมพเวสี ถ้ากลับมาช่วยกันปลูกหญ้าแฝก ป่านนี้น้ำคงไม่ท่วมพวกหญ้าแพรก จนแหลกรานคามือหนูหรอกนะคะ!!! พี่นี่โง่จริงๆนะคะ วางแผนผิด คิดจนตัวตายเลยนะคะพี่ขา.... พวกไพร่ที่คอยเกาะแข้งเกาะขาเหมือนหมาเหมือนเห็บ หนูล่ะรำค๊าญ รำคาญค่ะ ไม่รู้จะคันหรือเปล่าด้วย แต่ละคน ชนชั้นล่างหางเสียงไม่มี บารมีไม่ถึง ยังริทำตัวเทียมคนในชนชั้น... พี่จัดการให้หนูด้วยนะคะ หนูงง....@_@ จนไม่รู้อะไรก่อนอะไรหลัง ยาที่พี่ให้หนูกินกันลืม หนูก็ดันลืมกินอีก หนูสับสน จนจะระเบิดอยู่แล้วค่าาา

สตอเบอรี่ที่หนูชอบ พี่บอกอย่ากินมาก เพราะมันมีผลต่อใบหน้าและท่าทาง ตอนนี้ก็ไม่ค่อยกินแล้วนะคะ เพราะต้องสาละวนกะโพย ไหนจะสื่อมวลชน ที่เดี๋ยวนี้หน้าตาบูดบึ้งกะหนูเวลาตั้งคำถาม หนูไม่ชอบเลยค่ะพี่ พี่ช่วยทำป้ายสร้างสรรค์ กะ ไม่สร้างสรรค์ให้หนูด้วยนะคะ หนูจะได้ยกเวลาหนูตอบไม่ได้ อุ๊ย!! เวลาหนุไม่อยากตอบอ่ะค่ะ ...

จะให้หลานๆทำให้ แต่ละคนก็สาละวนกะเรื่องตัวเอง โอ๊คก็มัวแต่ซี๊ด อุ๊ย!! ทวีตหน้าจอ ...พี่อ้อ ก็มัวแต่เก็บตัวในบ้าน .....หลานเอมก็ยุ่งเรื่องแต่ง ...อุ๊งอิ๊งก็ระวิงกับการช้อป อูยยยยย ...อารายกายเนี่ยยยยย!!!

เบียดบังเวลาหนูกันไปหมด อดช้อป อดกินของมึนเมา อดเม้าท์กับเพื่อน จะขึ้นเครื่องบินไป แชะ แชะ ก็ไม่ได้ เครียดจนสิวขึ้นแล้วนะคะเนี่ย !!!

นี่แค่จิ๊บๆนะคะพี่ มีอีกหลายอย่างที่หนูช่วยตัวเองไม่ได้ บอกใครก็ไม่ได้ จึงต้องมาบอกพี่นี่แหล่ะคะ นะคะพี่ขาาา...พี่ช่วยหนูด้วย.... เพราะหนูช่วยตัวเองไม่เป็นคร่าาา....

อ้อ.!!!..(ที่ไม่ได้หมายถึงอดีตภรรยาพี่นะคะ) หนูลืมบอกไปคะว่า บ้านพี่ก็ถูกน้ำท่วมเหมือนกัน ที่บ้านจันทร์ส่องหนะคะ แต่ไม่ต้องห่วงนะคะ แค่น้ำกระฉอกค่ะ ...จิ๊บๆ... 1เมตรกว่าๆ ลูกโอ๊คของพี่ก็กำลังทำงานที่ถนัดของเขาอยู่ นั่นคือสูบค่ะ หมายถึงสูบน้ำออกนะคะ ไม่ใช่สูบอย่างอื่นคร้าาาา......

หนูเคยมีแต่คนช่วย... ช่วยโน่น... ช่วยนี่... ช่วยทำให้จนเสร็จ

เขาบอกให้หนูพูดแค่ว่าเอาอยู่ เอาอยู่ แล้วให้หนูนอน อุ๊ย!!! ให้อยู่เฉย ๆ

หนูก็เฉยแล้วนะคะ รู้ตัวอีกที น้ำแตกแล้วค่ะ พี่ว่าหนูจะท้อง อุ๊ย!!! หนูจะฟ้องใครดีคะ หนูหล่ะ ง๊ง งง..???

เป็นเพราะน้ำเยอะหรือเปล่าคะ ถึงได้แตกบ่อยๆ ทั้งที่บอกว่าเอาอยู่

ตั้งแต่เดือนสิงหา มาจนถึง พฤศจิกาคม มวลน้ำก้อนใหญ่ ก็ไม่มีวี่แววจะคลี่คลาย

หนูเริ่มหน่ายแล้วนะคะพี่ขาาา…..

ตอนนี้แม้แต่เป็ดเหลิมที่ว่าชอบน้ำ ไม่ว่าจะน้ำลาย น้ำเมา น้ำท่วมทุ่ง ผักบุ้งยังหากินไม่ได้ หนูก็ไม่เห็นมาเสนอหน้าให้สมราคากับตำแหน่งที่ประเคนให้ หรือเพราะในน้ำไม่มีไก่ให้กิน หนูละเซ็ง อยากสับเป็ดให้เป็ดกินจริงๆเลยค่ะพี่ขา

พี่ขาาา..ช่วยโทรบอกพวกผู้ชายทั้งหลายที่มุดอยู่ใต้กระโปรง ให้ออกมาช่วยหนูทีเถอะนะคะ หนูไม่ไหวแล้วค่าาา ....ผู้ชายตั้งหลายคนรุมหนูอยู่คนเดียว น้ำที่ว่าเชี่ยว ยังไม่เสียวเท่าใจหนูเลยนะคะ .....

แล้วเมื่อวานผู้ชายพวกนี้มันดีใจอะไรกันเหรอคะพี่ หนูบอกว่าเอาอยู่ ...เรามาถูกทางแล้วพวกนี้มันก็ตบหนู อุ๊ย!! ตบมือให้หนูกันใหญ่เลยค่ะ

หนูไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมพี่ถึงไม่มีแผ่นดินอยู่ เพราะพวกขันเป็นทีๆนี่เอง ที่คอยเลียจนตัวเปียก ยิ่งกว่าเปียกน้ำ นี่หนูก็เริ่มเปียกแล้วนะคะ พวกนี้เลียไม่เลือกที่ ไม่เลือกเวลา ผู้ชาย....า อะไร... ยอมให้ผู้หญิงอยู่ข้างบน ตัวเองยอมอยู่ข้างล่าง ไม่ยอมเหนื่อยด้วยกันเลยนะคะ ปล่อยให้หนูทำอยู่คนเดียว แถมยังจะเรียกร้องให้หนูจ่ายเงินให้อีกนะคะ แค่หนูบอกว่า

จะเอาค่าเสียหายคนละเท่าไหร่ พวกมันหน้าบานกันใหญ่เลยค่ะ กดเครื่องคิดเลขกันระวิง นี่แสดงว่าหนูทำให้ผุ้ชายพวกนี้มีความสุข แล้วหนูต้องจ่ายค่าเหนื่อยของหนูให้พวกนี้อีกเหรอคะ ???

คนพวกนี้หรือเปล่าคะที่คอยบอกพี่ว่าพี่เป็นเจ้า พวกมันเป็นขา ปรากฏว่าเจ้าแพ้ค่ะ พวกขา ก็ฟันเงินเจ้าซะเกือบหมดตูด อุ๊ย!! หมดตัว...!! สรุปว่าพวกนี้มันหมายถึงเจ้าหวังฟัน หรือเปล่าคะ หนูว่าหนูโง่แล้วนะคะ นี่แสดงว่าหนูฉลาดกว่าพี่เหรอคะเนี๊ย??

พี่ว่าหนูโง่มั๊ยคะ ?? ไม่รู้ล่ะ ถ้าหนูโง่ ก็คงโง่เหมือนพี่ ก็ดูซี พี่โง่มาตั้ง 5 ปี หมดเงินไปตั้งเท่าไหร่?? พี่ยังหาทางกลับบ้านไม่เจอ แค่พี่เดินไปสนามบิน แล้วซื้อตั๋วกลับเมืองไทย แค่นี้ก็ได้กลับบ้านแร่ะ ..ติดคุก 2 ปี กินข้าวฟรีอีกต่างหาก... ถ้าพี่ยอมตั้งแต่ตอนนั้น ป่านนี้ก็ได้ไปกินเตี๋ยวมูลเมือง อุ๊ย!! เตี๋ยวดงมูลเหล็กแร่ะ ทำไมต้องเสียเงินเป็นพันล้านหมื่นล้านด้วยก็ไม่รู้ บรมโง่เลยค่ะพี่…@_@!!!

5ปีที่พี่เร่ร่อน บินว่อนเป็นสัมพเวสี ถ้ากลับมาช่วยกันปลูกหญ้าแฝก ป่านนี้น้ำคงไม่ท่วมพวกหญ้าแพรก จนแหลกรานคามือหนูหรอกนะคะ!!! พี่นี่โง่จริงๆนะคะ วางแผนผิด คิดจนตัวตายเลยนะคะพี่ขา.... พวกไพร่ที่คอยเกาะแข้งเกาะขาเหมือนหมาเหมือนเห็บ หนูล่ะรำค๊าญ รำคาญค่ะ!!! ไม่รู้จะคันหรือเปล่าด้วย แต่ละคน ชนชั้นล่างหางเสียงไม่มี บารมีไม่ถึง ยังริทำตัวเทียมคนในชนชั้น... พี่จัดการให้หนูด้วยนะคะ หนูงง....@_@ จนไม่รู้อะไรก่อนอะไรหลัง ยาที่พี่ให้หนูกินกันลืม หนูก็ดันลืมกินอีก หนูสับสนค่ะ Posted Image

สตอเบอรี่ที่หนูชอบ Posted Imageพี่บอกอย่ากินมาก เพราะมันมีผลต่อใบหน้าและท่าทาง ตอนนี้ก็ไม่ค่อยกินแล้วนะคะ เพราะต้องสาละวนกะโพย ไหนจะสื่อมวลชน ที่เดี๋ยวนี้หน้าตาบูดบึ้งกะหนูเวลาตั้งคำถาม หนูไม่ชอบเลยค่ะพี่ พี่ช่วยทำป้ายสร้างสรรค์ กะ ไม่สร้างสรรค์ให้หนูด้วยนะคะ หนูจะได้ยกเวลาหนูตอบไม่ได้ อุ๊ย!! เวลาหนุไม่อยากตอบอ่ะค่ะ ...

จะให้หลานๆทำให้ แต่ละคนก็สาละวนกะเรื่องตัวเอง โอ๊คก็มัวแต่ซี๊ด อุ๊ย!! ทวีตหน้าจอ ...พี่อ้อ ก็มัวแต่เก็บตัวในบ้าน .....หลานเอมก็ยุ่งเรื่องแต่ง ...อุ๊งอิ๊งก็ระวิงกับการช้อป อูยยยยย ...อารายกายเนี่ยยยยย!!!

เบียดบังเวลาหนูกันไปหมด อดช้อป อดกินของมึนเมา อดเม้าท์กับเพื่อน จะขึ้นเครื่องบินไป แชะ แชะ ก็ไม่ได้ เครียดจนสิวขึ้นแล้วนะคะเนี่ย !!!

นี่แค่จิ๊บๆนะคะพี่ มีอีกหลายอย่างที่หนูช่วยตัวเองไม่ได้ บอกใครก็ไม่ได้ จึงต้องมาบอกพี่นี่แหล่ะคะ นะคะพี่ขาาา...พี่ช่วยหนูด้วย.... เพราะหนูช่วยตัวเองไม่เป็นคร่าาา....

อ้อ.!!!..(ที่ไม่ได้หมายถึงอดีตภรรยาพี่นะคะ) หนูลืมบอกไปคะว่า บ้านพี่ก็ถูกน้ำท่วมเหมือนกัน ที่บ้านจันทร์ส่องหนะคะ แต่ไม่ต้องห่วงนะคะ แค่น้ำกระฉอกค่ะ ...จิ๊บๆ... 1เมตรกว่าๆ ลูกโอ๊คของพี่ก็กำลังทำงานที่ถนัดของเขาอยู่ นั่นคือสูบค่ะ หมายถึงสูบน้ำออกนะคะ ไม่ใช่สูบอย่างอื่นคร้าาาา......

ป.ล ถ้าหนูไม่ส่งข่าวมา แสดงว่า"น้ำท่วมปาก"หนูแล้วนะคะพี่....

#3 pinkpanda

pinkpanda

Posted 2 November 2011 - 17:03

ขอโทษที มันซ้ำๆ กัน 555

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 3 November 2011 - 09:27

รถของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี

กำลังลงจากเนินที่สร้างขึ้นมา เพื่อป้องกันไม่ให้น้ำเข้าท่วมทำเนียบรัฐบาล
ขณะที่รัฐบาลบอกกับประชาชนว่า กทม.ไม่จมน้ำแล้ว

#5 kim

kim

ขาประจำ

Posted 3 November 2011 - 09:35

คุณเธอโดนเอาอยู่จนชินแล้วมั่ง หลังเวลาอาหาร 3 มื้อทุกวัน

พูดไปก็เปลื้องน้ำลายแตกคาปากเปล่าๆ

มาจัดหนักเอาอยู่ๆให้คุณเธอกันดีกว่ายิ่งกว่า Tokyo Hot อีก

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 3 November 2011 - 09:37

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย