Jump to content

- - - - -

เรตติ้งช่อง Blue Sky เทียบกับ Asia Update

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:24

เดือนเมษายน 2555
จะพบว่า Blue Sky ช่วง peak จะมีผู้ชมประมาณ 10,000-15,000 คน
ส่วน Asia Update มี 70,000 คน

18 พฤษภาคม 2555
จะพบว่า Blue Sky ช่วง peak ยอดผู้ชมจะขยับไปที่ 15,000-20,000 คน
ส่วน Asia Update ขับเล็กน้อย ผู้ชม 70,000-75,000 คน

26 พฤษภาคม 2555
จะพบว่า Blue Sky ช่วง peak ยอดผู้ชมจะขยับไปที่ 18,000-20,000 คน แต่เปลี่ยนช่วง peak ไปเวลาใหม่
ส่วน Asia Update ยอดผู้ชมช่วง peak ลดลง เหลือ 50,000-52,000 คน

2 มิถุนายน 2555
จะพบว่า Blue Sky ช่วง peak ยอดผู้ชมจะพุ่งไปที่ 35,000-40,000 คน (ช่วงปราศรัย) แต่ให้สังเกต ช่วงเวลาปกติ ยอดผู้ชมจากประมาณ 5,000 กลายไปเป็น 10,000 คน หรือเพิ่มขึ้น 2 เท่า
ส่วนช่อง Asia Update ช่วง peak จะพุ่งไปที่ 115,000-120,000 คน (ช่วงปราศรัย)

Edited by ก้อนหินละเมอ, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:41.

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:37

พีคสูงขึ้นมากตามอีเวนท์ทั้งสองช่อง

#3 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ที่จะสื่อคือ.. เรตติ้งของ Blue sky ค่อยๆ ขยับขึ้น
แต่เรตติ้งของ Asia Update ค่อยๆ อิ่มตัวแล้ว
เพราะช่วงปกติที่ไม่มีปราศรัย
asia update peak ลดลงจาก 70,000 --> 50,000 คน ทั้งๆ ที่เป็นวันเสาร์
Blue sky ช่วง peak เท่าเดิม แต่ช่วงอื่นๆ ยอดผู้ชมเพิ่มขึ้น

#4 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:45

กล่อง GMM Z
ดู Blue Sky กับ Asia update ได้เหมือนกันหรือเปล่า
หรือดูไม่ได้ทั้งคู่
หรือดูได้แค่ช่องใดช่องหนึ่ง

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:48

บลูสกายยังตีไม่แตกแตกเพราะจานดำครับ
ในจานดำดันชื่อ "อายุยืน" เทคโอเวอร์มาแล้วไม่เปลี่ยนซักที
คนที่มีจานดำก็ไม่ค่อยรู้ บางคนก็ปรับเองไม่เป็น (เรื่องจริงไม่อิงนิยาย)
แถมการประชาสัมพันธ์เรื่องชื่อช่องดันน้อยเข้าไปอีกเพราะมัวแต่ขายจานตัวเอง
ต้องปรับครับเรื่องนี้

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

บลูสกายยังตีไม่แตกแตกเพราะจานดำครับ
ในจานดำดันชื่อ "อายุยืน" เทคโอเวอร์มาแล้วไม่เปลี่ยนซักที
คนที่มีจานดำก็ไม่ค่อยรู้ บางคนก็ปรับเองไม่เป็น (เรื่องจริงไม่อิงนิยาย)
แถมการประชาสัมพันธ์เรื่องชื่อช่องดันน้อยเข้าไปอีกเพราะมัวแต่ขายจานตัวเอง

ผมดูผ่าน SAMART DTH..NSS 6KU ช่อง 101...
.ความถี่ 11635 MHz.
Polarization ชั้ว HOR
Symbol Rate 27500 KsPs

Edited by ปุถุชน, 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#7 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:59

กล่อง GMM Z ดู Blue Sky ได้ในช่อง 114
ส่วน Asia อาบแดดก็อยู่ช่องใกล้ๆ กัน

ตอนนี้ Bluesky ในจานดำ ที่เคยอยู่ในช่อง "อายุยืน" ก็เปลี่ยนมาเป็น
"Blue sky by Ayuyern" แล้ว

#8 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:11

จริงค่ะจานดำเหมือนกัน ตอนแรกพอรู้ว่าช่องบลูสกายมาดีใจได้ดูแต่หาไม่เจอ เผอิญเปลี่ยนไปเรื่อยๆเลยเจอ
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#9 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:12

Bluesky ยังต้องทำการบ้านช่วงข่าวเช้า 6:30-9:00 น. ข่าวเที่ยง 12:00-14:00 ยังเป็นช่วงที่ผู้ชมน้อย

#10 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมไปพักโรงแรมที่ติดเคเบิ้ล ก็มีช่อง Blue sky นะครับ.. รวมทั้ง Asia Update ด้วย..

#11 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

เคเบิ้ลสมุทรปราการ ไม่มีช่อง bluesky ครับน่าจะโดนประชาธิปไตยอุ้มไปแล้ว

#12 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:24

เดี๋ยวนี้ต้องดูผ่านเน็ต วันไหนเน็ตล่มก็เซ็ง เคยโทร.ไปจะซื้อจาน (เอาเบอร์จากไทยโพสต์) แต่ผู้ขายไม่สนใจจะขาย ควรปรับปรุงค่ะ

#13 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ผมก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆเลยเจอ ไม่งั้นก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ได้ยินเรื่องสายล่อฟ้า

#14 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:37

ทักษิณโฟนอิน มีคนชมจากทุกฝ่าย

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

ดูจานดำช่อง buesky 147

มีดูอาจารย์ hisoleena อิอิ ช่อง Hot 149 มีประโยชน์ทางด้านกฏหมายค่ะ อาจจะมีโฆษณาบ้าง

แล้วคุณรีน่าก็ไม่ได้หยาบคายถ้าคนโทรมาไม่หยาบใส่

#16 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

แต่จานทึบKU ดูด้วยกล่องGMMZไม่ได้ ใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยครับ :(

#17 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ช่องเคเบิ้ลเชียงใหม่ก็ไม่มีบลูสกายเพราะเจ้าของเคเบิ้ลwee tv. เป็นเสื้อแดง คนที่สนับสนุนปชป.จึงต้องดูแต่ทางอินเตอร์เนต

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#18 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:55

ให้เวลาแกหน่อย ปชป กับทางช่อง แกทุนน้อย ก็ให้กำลังใจกันไป สู้ ๆ แต่อย่าเหลิงหละ ... ช่องบลูสกายยยยย รักนะ จ๊วฟฟฟๆๆๆๆ

Server ก็ยังไม่ค่อย Stable เท่าไหร่แบนวิดธ์ก็ยังไม่เยอะอ่าาา บางทีก็กระตุก (หรือเป็นเน็ตบ้านเราฟะ??) บางที ก็ล่มซะงั้น ถ้านู๋มีเงินเยอะ ๆ นะ นู๋จะเป็นสปอร์เซอร์

แต่ก็ดีใจนะที่มีหลายช่องทางให้เลือกชม ก็ที่ทุนแกน้อย เพราะแก ไม่ได้ไปโกงใครมา ไม่ได้บลั๊ฟช่องใคร สัมปะทานใคร ไม่ได้ตอแหล ไม่ได้โกงชาติ ไม่ได้เป็นเจ้าของดาวเทียม ไม่ได้แดรกก๋วยเตี๋ยว 3 บาท ไม่ได้ทำข้อสอบเอ็นรั่ว ไม่ได้ย้ายคณะโดยที่ไม่ได้เรียนสายวิทย์ ไม่ได้ซื้อที่ดินรัชดา ไม่ได้สั่งเผาบ้านเผาเมือง ไม่ได้ล้มเจ้า ไม่ได้ไป โฟร์ซีซั่น ไม่ได้อัดตูดกับฮุนเซ็น ไม่ได้อยู่ดูไบ เพลียตับจริง ๆ

Edited by kyuubi, 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:57.

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#19 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:07

ทำไมคนดูมันน้อยจัง ช่วงปกติคนดูไม่ถึงหมื่นทั้งคู่เลย
อยากให้คนดูเยอะ ทำไม่ยากหรอกแต่มันแพง ทำแบบ
ฟรีทีวี นั่นแหละ คนดูเยอะแน่ เพราะมันค่อนข้างหลากหลาย
รสชาติ

ช่องการเมืองก็คงมีแต่คอการเมืองนั่นแหละ ส่วนช่องแดงนี่
ถ้าเรทติ้งน้อยกว่าบลูสกายก็คงต้องปิดสถานีแล้วล่ะเพราะ
มีตั้ง 15 ล้านเสียง แต่ดันไปดูลครฟรีทีวีซะ สิบสี่ล้านเก้าแสน
กว่าซะนี่จานก็แจกไปแล้ว มันน่าเจ็บใจจริง ๆ

#20 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:11

เคเบิ้ลสมุทรปราการ ไม่มีช่อง bluesky ครับน่าจะโดนประชาธิปไตยอุ้มไปแล้ว

มีครับผมยังดูได้อยู่เลย
ใช้เคเบิ้ลของบริษัทอะไรอยู่ครับ

#21 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:08

ทำไมคนดูมันน้อยจัง ช่วงปกติคนดูไม่ถึงหมื่นทั้งคู่เลย
อยากให้คนดูเยอะ ทำไม่ยากหรอกแต่มันแพง ทำแบบ
ฟรีทีวี นั่นแหละ คนดูเยอะแน่ เพราะมันค่อนข้างหลากหลาย
รสชาติ

ช่องการเมืองก็คงมีแต่คอการเมืองนั่นแหละ ส่วนช่องแดงนี่
ถ้าเรทติ้งน้อยกว่าบลูสกายก็คงต้องปิดสถานีแล้วล่ะเพราะ
มีตั้ง 15 ล้านเสียง แต่ดันไปดูลครฟรีทีวีซะ สิบสี่ล้านเก้าแสน
กว่าซะนี่จานก็แจกไปแล้ว มันน่าเจ็บใจจริง ๆ

ช่วงปกติ เข้าใจว่าบางทีเป็นรายการที่รีรัน ผู้ชมจึงน้อย

#22 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:43

บลูสกายเพิ่งก่อตั้งมาเมื่อ พ.ย. ปีที่แร้วเอง

ก็เท่ากับว่าแค่ 7-8 เดือนเอง

เรตติ้งได้ขนาดนี้ก็แจ๋วแร้วว

เพราะมันมีแนวโน้มที่ดีขึ้น ๆ เรื่อย ๆ

;) ;)

แรก ๆ รายการรีรันมีให้เพียบบบบ โดยเฉพาะช่วงบ่าย ๆ

แต่ตอนนี้มีรายการใหม่ ๆ เข้ามาใหม่อีกเยอะ มีความหลากหลายเพิ่มมากขึ้น

อ๋อ แร้วอย่าลืม คนดูเฉพาะืทางเน็ตอย่างเดียวก็มีเยอะ เช่น ข้าพเจ้าเป็นต้น

แร้วช่องทีวีที่อยู่ตรงข้ามเสื้อแดงก็ยังมีอีกเยอะะะะ ทั้ง ASTV ช่องสุวรรณภูมิ ทีนิวส์ แร้วตอนนี้ยังมีน้องใหม่ ไทยทีวีดี เข้ามาอีก

ถ้าจะนับจริง ๆ ก็ต้องนับช่องเหล่านี้เข้าไปด้วย

Edited by phoebus, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:44.

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#23 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:01

ผมได้ดูรายการ "ฟ้าทะลายโจร" แล้วเพลินมาก.. พิธีกรพูดเก่ง และดีมาก.. น่าจะได้ไปพูดบนเวทีปราศรัยนะ

#24 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:05

ผมได้ดูรายการ "ฟ้าทะลายโจร" แล้วเพลินมาก.. พิธีกรพูดเก่ง และดีมาก.. น่าจะได้ไปพูดบนเวทีปราศรัยนะ

ไปมาแร้ววววว

อิอิ

http://www.newsrama2...opic-21824.html

http://www.youtube.com/watch?v=brRUnlTtFIk

:P :P

Edited by phoebus, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:07.

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#25 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21

เคเบิล ไม่มีให้ดู
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#26 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:28

อ่านไปอ่านมา รู้สึกว่า หลายท่าน ประสปปัญหาเรื่องหาชมบลูสกายไม่ใด้
จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม
ผม จะรับติดตั้งจานรับสัญญาญดาวเทียมราคามิตรภาพไปเลยดีไหม??
โดยติดในสมาชิกบอร์ดนี้แหละ
ไม่กล้าตั้งกระทู้ เดี๋ยวจะกลายเป็นการแสวงผลประโยชน์ไปซะฉิบ
พอดีผมทำงานเกี่ยวกับดาวเทียมอยู่ด้วยครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#27 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:14

อ่านไปอ่านมา รู้สึกว่า หลายท่าน ประสปปัญหาเรื่องหาชมบลูสกายไม่ใด้
จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม
ผม จะรับติดตั้งจานรับสัญญาญดาวเทียมราคามิตรภาพไปเลยดีไหม??
โดยติดในสมาชิกบอร์ดนี้แหละ
ไม่กล้าตั้งกระทู้ เดี๋ยวจะกลายเป็นการแสวงผลประโยชน์ไปซะฉิบ
พอดีผมทำงานเกี่ยวกับดาวเทียมอยู่ด้วยครับ

อยู่แถวไหนครับ :unsure:

#28 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

เคเบิลแถวบ้านดีมาก มีทุกช่องทุกสี เลือกเอาเลย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#29 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:12

ทำยังไงปชป. จึงจะสามารถชิงพื้นที่ข่าวฟรีทีวีได้บ้าง จะมีช่องไหนบ้างที่ไม่ตกเป็นทาสน้ำเงินของพรรคเพื่อเหลี่ยม

#30 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:18

บลูสกาย สู้ๆ

#31 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:40

ดูสายล่อฟ้าเมื่อวาน เห็นบอกว่า บลูสกาย ขึ้นเรตติ้งอันดับ 5 ช่วง "สายล่อฟ้า"

เป็นรองเฉพาะฟรีทีวีเท่านั้น

#32 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:31

จริงค่ะจานดำเหมือนกัน ตอนแรกพอรู้ว่าช่องบลูสกายมาดีใจได้ดูแต่หาไม่เจอ เผอิญเปลี่ยนไปเรื่อยๆเลยเจอ

**************เห็นด้วยครับ...

#33 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:56

ตอนนี้ เอารายการเสียงภาษาอีสาน มาจัดถึง 2 รายการ ผมว่าช่วยได้เยอะทีเดียว....

รายการสายล่อฟ้า ก็ดูสบาย ๆ เติมข้อมูลไปเรื่อย ๆ

ผมว่า 3 คนเข้าขากันดี เสริมจุดอ่อนให้กันและกันได้ดี มีฮาตลอด

สมัยก่อนอ่านข่าวเทพไทจากสื่อสิ่งพิมพ์ บางครั้งพออ่านแล้วรู้สึกว่าเป็นการสร้างโวหารมากกว่าชี้แจง

แต่พอดูบลูสกาย ผมว่าเค้าทำรายการรีแล็คดีน๊ะ

แล้วยังเอาเจ๊ปองมามาทำรายการข่าว ดึงแฟนที่เป็นอดีต เอเอสทีวี.....

นี่เห็นว่าจะเริ่มเอารายการที่เป็นบันเทิงเข้ามาอีก

ปัญหาเดียวคือการกระจายเครื่อข่าย ให้เข้าถึงทุกซอกทุกมุมยังไง

ดูจากบุรีรัมย์เมื่อคืนแล้ว ยังพอเห็นแสงสว่างที่อุโมงค์อีสาน

ต้องอาศัยแบบนี้แหละครับ...เข้าไปในพื้นที่ที่เปิด แล้วดึงเอาจังหวัดอื่นรวมทั้งพื้นที่ข้างเคียงมาฟัง

เพื่อจุดกระแสในภาคอีสาน...ตอนนี้ คงต้องเริ่มคิดถึงภาคเหนือตอนบนบ้างแล้ว มีเวลาอีก 2-3 ปี อะไรคงเปลี่ยนไปเยอะ

สู้กับทักษิณ มันง่ายตรงที่เอาความจริงสู้อย่างเดียว แต่ยากตรงกระแสทักษิณมันฝังรากลึก

ที่เป็นแบบนี้คงไม่ต้องโทษใคร....ต้องโทษตัวเอง ที่ไม่คิดสู้ตอนกระแสทักษิณเพิ่งเริ่ม

:D

Edited by 55555, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:59.

#34 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:51

สู้กับทักษิณ มันง่ายตรงที่เอาความจริงสู้อย่างเดียว แต่ยากตรงกระแสทักษิณมันฝังรากลึก

ที่เป็นแบบนี้คงไม่ต้องโทษใคร....ต้องโทษตัวเอง ที่ไม่คิดสู้ตอนกระแสทักษิณเพิ่งเริ่ม

เป็นความจริงอย่างยิ่งครับ...เพราะคนเสื้อแดงยิ่งที่จะเปิดใจรับข้อมูลจากฝ่ายอื่่นที่ไม่ใช่พวกตน ผมอยู่สมุทรปราการ ดงแดงเลยครับ

รอบตัวมีแต่แดงทั้งนั้น แม้แต่ผู้บังคับบัญชาที่ปิดใจและไม่ชอบขี้หน้าผม ซาบซึ้งถึงความจริงข้อนี้ดีที่สุด... :( :( :(

#35 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:54

พิมพ์ตกไปครับ ขอแก้ไข " เพราะคนเสื้อแดงยากยิ่งทีจะเปิดใจรับข้อมูลความจริงจากฝ่ายอื่นที่ไม่ใช่พวกตน..."

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

ทำยังไงปชป. จึงจะสามารถชิงพื้นที่ข่าวฟรีทีวีได้บ้าง จะมีช่องไหนบ้างที่ไม่ตกเป็นทาสน้ำเงินของพรรคเพื่อเหลี่ยม

"อภิสิทธิ์"เป็นนายกรัฐมนตรี เป็นรัฐบาล.....
พื้นที่"ฟรีทีวี"ยังน้อยกว่าพวกเผาบ้านเผาเมือง......

"ทุนนิยม"และอำนาจ"ผู้มีบารมีนอกรัฐธรรมนูญ ณ ดูไบ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ถ้าได้เป็นรัฐบาลอีก
ต้องใช้"ตาต่อตา ฟันต่อฟัน"กับสื่อฯฟรีทีวีพวกนี้......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

ตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว ผมไปอยู่ที่คอนโดของเอสซี แถวๆรัชวิภา

ที่คอนโดมีเคเบิลสำหรับดูทีวีช่องปกติให้ บวกช่องพิเศษอีกสองช่องคือ

เอเซียอัพเดทและว้อยซ์ทีวี

#38 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:06

confirm ว่าสายล่อฟ้าดังมาก ถึงมากที่สุด ทั้งแม่ยกพ่อยก ทั้งวัยรุ่น ทั้งคนที่ไม่ใช่แฟนคลับ ปชป. ก็ยังติดหนึบ

รายการอื่นที่มีคนตามเยอะ ไล่มาติดๆ ก็ ร้อยข่าวยามเย็น ฟ้าทะลายโจร ฟ้าบ้านทุ่ง Blue Sky News .....
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#39 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:11

1 ปีแล้ว เรตติ้งเป็นไงบ้าง
รู้แต่ว่า AssTV ดิ้นพราดๆๆ ยังไม่เลิก

#40 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33

น่าจะมีรายการเกี่ยวกับเกษตร ไปสัมภาษณ์เกษตรกรที่ประสบความสำเร็จ

#41 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40

ไม่รู้...ใช้ จานบิน.รึ จานผี. แต่เราใช้

เคเบิ้ล.ครึ่งปี 1300 .FEE TV ไม่ดู--

เซ็ง..ทำเงินกันจนลืม..(ความถูกต้อง)..

#42 Botbot

Botbot

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53

ใครใช้ DTAC สามารถโหลด Apps watchever มาเปิดดูรายการทางช่อง Blue sky ได้นะครับ
ผมไม่ได้ติดจาน ก็เปิดดูผ่านมือถือนี่แหละ

Edited by Botbot, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53.

ความเศร้าใจครั้งแรกที่เล่นบอร์ดเสรีไท คือการโดนเข้าใจผิดว่าเป็นเสื้อแดง T__T

#43 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:23

ของผม ไม่มีช่อง Asia Update....................................................เห็นเมื่อไหร่ลบทิ้งเมื่อนั้น -_- -_- -_-

Edited by DETECT2, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:24.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#44 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

บลูสกายจะให้เรตติ้งสูงเหมือน เอซี่อัพดุทคงไม่ได้ค่ะ

เพราะว่า เอซี่อัปดุทและหลายๆจานได้บล๊อคบลูสกายไว้คะ่...

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#45 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

คนขยะแขยงไอ้แม้วอย่างผมก็ไม่ค่อยดูบลูสกายนะครับ

เพราะไม่จำเป็นต้องให้ใครมาสาธยายความเลวของแก๊งสารเลวพวกนี้ให้ฟังอีก

:lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#46 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ผมดูผ่านกล่อง GMM Z ครับ ซื้อมาดูได้เลย คุ้มด้วย

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#47 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:16

วันนี้ร้อยข่าวยามเย็น ดูผ่านเน็ต คนดูทะลุ 8,000 คน ปกติไม่เกิน 4,000 คน
สงสัยสุกำพลเรียกโจทย์

#48 ant

ant

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:08

ใช้ ทรู ครับ รับไม่ได้ อาศัยดูจากเน็ตนี่แหละ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#49 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:11

:D :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#50 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13

ผมก็ดู Blue sky จากเนท :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน