Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์ให้สัมภาษณ์นักข่าวบลูมเบิร์ก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:42

แปล
นักข่าว: ท่านลงพื้นที่ทั้งวันนี้พบอะไรบ้าง
อภิสิทธิ์: สองสามวันมานี้ผมไปทั้งส่วนเหนือและฝั่งตะวันตกของกรุงเทพฯ น้ำท่วมหนักมาก หลายคนเดือนร้อน มวลน้ำที่ต้องบริการจัดการยังเยอะมาก

นักข่าว: อะไรที่ท่านยังเป็นห่วง
อภิสิทธ์ิ: ก็คงเป็นปริมาณน้ำทียัง่มาก มีที่ปทุมธาณีและทางด้านเหนือที่ปริมาณน้ำยังไม่ลดลง ซึ่งน่ากังวล ก็หวังว่ารัฐบาลจะส่งสัญญาณที่ชัดเจนเพื่อประชาชนจะได้เตียมพร้อมรับสถาณการณ์ ที่อาจเลวร้าย

นักข่าว: มีการรายงานข่าวและประเด็นการทะเลาะกันของชาวบ้าน บริเวณพนังกั้นน้ำ
อภิสิทธิ์: คิดว่ารัฐบาลต้องชัดเจน เรื่องแนวทางปฏิบัติ และชี้ให้เห็นผลกระทบจากสถานการณ์ และควรชัดเจนเรื่องค่าทดแทนความเสียหายให้กับประชาชนที่ได้รับผลกระทบ

นักข่าว: มีโรงงานหลายแห่งยังจมน้ำอยู่ มีข้อสงสัยและเป็นข้อกังวลจากนักลงทุนต่างชาติว่าประเทศไทยจะเดินต่อไปอย่างไร ท่านจะทำอย่างไรให้ความมั่นใจนั้นกลับมา
อภิสิทธิ์: ผมคิดว่า ผลกระทบ ความเสียหายของพื้นที่อุตสาหกรรมหนักมากและมีผลกระทบต่อระบบจัดส่งสินค้า และทางรฝัั่งรัฐบาลก็ได้เตรียมมาตรการช่วยเหลือ แต่สถานการณ์น้ำท่วมนี้ต้องอยู่กับเราไปสักพัก จึงอยากจะช่วยดูแลในเรื่องของคนก่อน

นักข่าว: รู้สึกว่าจะใช้งบประมาณ 8 แสนล้าน ท่านเห็นรึยัง มีความเห็นอย่างไร
อภิสิทธิ์: เรายังต้องเจอปัญหากันอีกหลายอาทิตย์กว่าเราจะเริ่มพูดเรื่องเม็ดเงินได้

นักข่าว: เมื่อปีที่แล้วท่านเป็นนายกฯก็อยู่ในสถานะน้ำท่วมเหมือนกัน ถ้าเป็นท่านครั้งนี้จะทำอะไรที่แตกต่างหรือไม่อย่างไร
อภิสิทธิ์: อย่างแรกก็คือเรื่องการบริหารจัดการ เช่นเรื่องการเตือนภัยล่วงหน้าที่ยังไม่เพียงพอ ผมคิดว่ารัฐบาลประเมินความรุนแรงของสถานการณ์ต่ำไป และรัฐบาลก็ยังใช้อำนาจที่มีอยู่ในการบริหารจัดการได้ไม่เต็มที่

นักข่าว: เช่นเรื่องใดบ้าง
อภิสิทธิ์: ยกตัวอย่างเช่นเรื่องการอพยพประชาชน และการบริหารจัดการประตูน้ำและพนังกั้นน้ำต่างๆ

นักข่าว: เห็นว่าท่านได้พบกับท่านายกฯและได้พูดคุยให้คำแนะนำกัน
อภิสิทธิ์: เราก็มีข้อเสนอแนะที่รัฐบาลก็ได้นำไปปฏิบัติ อาจจะช้าไปกว่าที่เราคาดหวังบ้าง แต่เราก็จะนำเสนอต่อไป

นักข่าว: ดูเหมือนว่าจะมีปัญหาทางโครงสร้างในเรื่องการบริหารจัดการน้ำของไทย มีอะไรที่รัฐบาลสมัยท่านเห็นแล้วอยากทำแต่ไม่ทันได้ทำ หรือไม่
อภิสิทธิ์: สมัยเราดูเป็นลักษณะของโครงการเฉพาะจุด เช่นเราดูที่ หาดใหญ่ โคราช และที่ลพบุรี ตอนนั้นเราไม่ได้อยู่ในสถานะที่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ทั้งระบบ แต่วันนี้เราเชื่อว่าประชาชนทั้งประเทศต้องให้มีการศึกษาเพื่อเปลี่ยแปลงโครงสร้างและการบริหารจัดการทั้งระบบ

นักข่าว: สุดท้าย ประชาชนที่ออกไปต่างจังหวัดหลายคนอยากรู้ว่าจะต้องกลับเมือไหร่
อภิสิทธิ์: รัฐบาลควรจะมีความชัดเจน เพราะทางหนึ่งก็พูดเหมือนว่าประชาชนยังไม่ควรกลับเข้ามา อีกทางหนึ่งก็ไม่มีการเพิ่มวันหยุดให้

นักข่าว: ท่านคิดว่าน้ำจะท่วมอีกนานเท่าไหร่
อภิสิทธิ์: ถ้าดูตามสถานการณ์มวลน้ำจากทางเหนือของ กทม ก็น่าจะอย่างน้อย อีกกว่าหนึ่งเดือน ก่อนที่เราจะเริ่มกลับเข้าสูภาวะปรกติ
นักข่าว: ขอบคุณครับ

fb http://www.facebook....111835452261855

-------------------------

ให้กำลังใจและตั้งใจทำงานต่อไปครับ

#2 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:44

นายกของกรูนะโว๊ยย....กรูภูมิใจที่เคยมีนายกแบบนี้ในเมืองไทย

#3 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:45

ฟังไป คิดไป ตอบไป แบบคนมีสมอง ไม่ต้องพึ่งโพย

ไม่เหมือน E NGO นั่น ถามไม่ถูกใจ ถามนอกโพย เฉ่งนักข่าวอีก
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#4 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:47

นักข่าว: มีโรงงานหลายแห่งยังจมน้ำอยู่ มีข้อสงสัยและเป็นข้อกังวลจากนักลงทุนต่างชาติว่าประเทศไทยจะเดินต่อไปอย่างไร ท่านจะทำอย่างไรให้ความมั่นใจนั้นกลับมา
อภิสิทธิ์: ผมคิดว่า ผลกระทบ ความเสียหายของพื้นที่อุตสาหกรรมหนักมากและมีผลกระทบต่อระบบจัดส่งสินค้า และทางรฝัั่งรัฐบาลก็ได้เตรียมมาตรการช่วยเหลือ แต่สถานการณ์น้ำท่วมนี้ต้องอยู่กับเราไปสักพัก จึงอยากจะช่วยดูแลในเรื่องของคนก่อน

คำถามนี้ถามเหมือนอภิสิทธิ์ยังเป็นนายกฯ เลยครับ :blink:

#5 phat21

phat21

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:47

ภูมิใจบ้า ไรกับ ไอ้คนเลี้ยงไข้ทักษิณเสื้อแดงไม่ถอดยศแม้วคนแบบนี้ออกไปซะเถอะ

ผมหมดศรัทธาแล้ว ละครับ

ปล ผมไม่อวยครับ เจอที่ไหนขอ ด่าตามความเป็นจริง
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#6 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:50

ภูมิใจบ้า ไรกับ ไอ้คนเลี้ยงไข้ทักษิณเสื้อแดงไม่ถอดยศแม้วคนแบบนี้ออกไปซะเถอะ

ปล ผมไม่อวยครับ เจอที่ไหนขอ ด่าตามความเป็นจริง

ยึดช่องสันติอโศกได้แล้ว ก็มาเห่าหอนเลยนะครับ
ตามสบายครับ ด่ากันไปไม่ว่ากันครับ อยากด่าเชิญด่า ไม่นรโทษกรรมให้ทุกฝ่ายอยู่แว้ววววว
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#7 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:52

เขาทำได้ทุกอย่างครับถ้าจะทำ แแต่มันก็ไม่ทำเรื่องที่ควรทำบางเรื่อง จริงๆเลยตาคนนี้

#8 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:54

ด่าแค่เนี๊ยะ..แล้วเมื่อไหร่จะสาสม..เฮ้อ..

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#9 อัญญา

อัญญา

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:54

^
^
ต้องให้แป๊ะเป็นนายก รู้ทุกอย่าง ฮ่าๆๆ
มีชีวิตอย่างพอเพียง และยั่งยืน

#10 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:58

แล้วอยากให้ใครเป็นนายกล่ะครับ เดานะว่า สนธิ ใช่มะ (ถ้าเดาผิด ขออภัยล่วงหน้านะ)
แล้วสนธิหายไปไหนครับ พี่น้อง พี่น้อง ที่ชอบพูด น้ำท่วมกันจะตายอยู่แระ

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:00

ทำไมเค้าไม่ไปถาม e-ปูโง่บ้าง ไม่เคยเห็นนักข่าวต่างประเทศไปสัมภาษณ์ e-ปูโง่บ้างเลย
e-ปูโง่ ไม่ดีตรงไหน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 อัญญา

อัญญา

น้องเก่า

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:00

นายกของกรูนะโว๊ยย....กรูภูมิใจที่เคยมีนายกแบบนี้ในเมืองไทย

ให้มันน้อยๆ หน่อย อย่ากั๊ก นายกกรูเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ
มีชีวิตอย่างพอเพียง และยั่งยืน

#13 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:37

โคตร ประชาธิปไตยเลย
กลับมารอบนี้ แกเริ่มไม่ต่างกับคอมมิวนิสต์แล้ว

#14 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:55

ผมเองตามอ่าน สรท ก็หลายปีอยู่ ซึ่งรวมถึงความเห็นของคุณ phat21 ด้วย แต่ทำไมผมถึงมีความรู้สึกว่าเวลามันไม่ได้เปลี่ยนไปเลยเวลาอ่านความเห็นของคุณ phat21 นี่ มันจะอะไรกันขนาดนั้นครับคูณณณ ก็อยากรู้เหมือนกันว่าหากคูณมีอำนาจอยู่ในมือ แล้วคนอย่างคุณจะมีปัญญาใช้อำนาจสั่งการทำทุกอย่างได้อย่างใจคุณหรือเ่ปล่า

อำนาจไม่ใช่สิ่งที่ใครมีแล้วจะใช้มันได้ทุกคนนะครับ อำนาจมันก็เลือกนายเหมือนกัน

#15 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:08

ตอบด้วยตัวเอง ไม่มีมานั่งนึกๆๆๆลูกกะตาไม่กลับกลอก พูดผิดๆๆถูกๆๆไม่มี เพราะทุกอย่างเคยผ่านไม้ผ่านมือมาหมดเเล้ว ถ้าทำด้วยตัวเอง คำตอบของคำถามมันจะขึ้นมาในหัวทันทีเลย

#16 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:10

แพร่ดมันไม่เคยแตะปูกับอั้ยเหลี่ยมหรอก คอยดูมันก็ด่าซ้ำๆเดิมๆ น่าบื่อไม่ประเทืองปัญญาและมันสมองใดๆทั้งสิ้น ถ้ามีไทม์แมชชีนขับไปในอนาคตสักสิบปี มันก็อั้ยคำพูดแบบเดิมนี่แหละครับ

#17 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:02

นายกอภิสิทธิ์ ตอบคำถามเหมือนนั่งอยู่กลางใจประชาชน แต่อิปูตอบแต่ละคำเหยียบย่ำกลางใจประชาชน
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#18 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:07

ยังคงเกเรเหมือนเดิม ไม่มีการปรับตัวเลยรึไง คดีเก่ายังมีแต่ยังทำตัวกร่่าง เดี่ยวโดนแบนอีกหรอก
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#19 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:27

ผู้นำฝ่ายค้านมีโอกาสให้ข่าวเพื่อชาวต่างประเทศจะได้รู้สถานการณ์ประเทศไทย. นายกรัฐมนตรีหนีสื่อเพื่อให้ชาวบ้านรู้ข่าว. Only. in. Thailand

#20 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:21

ยิ่งลักษณ์: จากกรณ๊นี้มันเป็นปัญหาเชิงโครงสร้าง ในเรื่องนี้ต้องแบ่งเป็นส่วนๆไป จะต้องมีการบูรณาการจากทุกภาคส่วน และขออย่าเล่นเกมการเมืองกัน

คิดว่าน่าจะตอบประมาณนี้ อาจจะอ่านรู้เรื่องไปบ้าง เพราะผมคิดคำตอบแบบยิ่งลักษณ์ไม่ได้จริงๆ :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#21 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:33

วานบลูมเบิกไปสัมภาษณ์ รมต ต่างประเทศบ้างครับว่าท่านทำอะไรมั่ง

#22 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:37

ยิ่งลักษณ์: จากกรณ๊นี้มันเป็นปัญหาเชิงโครงสร้าง ในเรื่องนี้ต้องแบ่งเป็นส่วนๆไป จะต้องมีการบูรณาการจากทุกภาคส่วน และขออย่าเล่นเกมการเมืองกัน

คิดว่าน่าจะตอบประมาณนี้ อาจจะอ่านรู้เรื่องไปบ้าง เพราะผมคิดคำตอบแบบยิ่งลักษณ์ไม่ได้จริงๆ :lol: :lol: :lol:

ยิ่งลักษณ์น่าจะตอบว่า "โห ถามยังงี้เลยเหรอ" ต่างหากครับ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#23 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:32

ไม่เห็นต้องใช้"โพย"

:lol: :lol: :lol:
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#24 phat21

phat21

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:35

เป็นนายกพูดอีกอย่างเป็นนายกทําอีกอย่างแถมหลอกแม่ยกให้ตายใจอีก
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:36

นาฬิกาที่บ้านเดินมั๊ยฟัด

#26 ลืมล็อกอินเก่า

ลืมล็อกอินเก่า

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:50

ยิ่งลักษณ์น่าจะตอบว่า "โห ถามยังงี้เลยเหรอ" ต่างหากครับ

+ ค้อนให้นักข่าว 1 ดอก แล้วรีบเดินหนี

#27 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:03

แหม นักข่าวถามเหมือนท่านยังเป็นนายกอยู่เลย :D

#28 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:11

ให้มันน้อยๆ หน่อย อย่ากั๊ก นายกกรูเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

ไม่เอา เราอยากได้สนติ๊เป็นนายก เกิดมายังไม่เคยถอดรองเท้าตบหน้าใคร ขอสะใจสักครั้งน้าาาาาาา

#29 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:12

ผมเองตามอ่าน สรท ก็หลายปีอยู่ ซึ่งรวมถึงความเห็นของคุณ phat21 ด้วย แต่ทำไมผมถึงมีความรู้สึกว่าเวลามันไม่ได้เปลี่ยนไปเลยเวลาอ่านความเห็นของคุณ phat21 นี่ มันจะอะไรกันขนาดนั้นครับคูณณณ ก็อยากรู้เหมือนกันว่าหากคูณมีอำนาจอยู่ในมือ แล้วคนอย่างคุณจะมีปัญญาใช้อำนาจสั่งการทำทุกอย่างได้อย่างใจคุณหรือเ่ปล่า

อำนาจไม่ใช่สิ่งที่ใครมีแล้วจะใช้มันได้ทุกคนนะครับ อำนาจมันก็เลือกนายเหมือนกัน

ข้อมูลที่ได้มาผิดๆโดยไม่พิจารณาความเป็นจริงของสถานะการณ์ บวกกับการฝังข้อมูลในสมองแบบถาวร จะเหมือนกับเสื้อแดง ที่รับสื่อด้านเดียว ไม่หาข้อมูลด้านอื่นๆประกอบแล้วมาชั่งน้ำหนัก มักจะเป็นแบบนี้

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:59

ลูกใครหว่า....?
ผิดแผกแตกกอจากคนที่นี่มากมายอะไรอย่างนั้น.....

นี่ไม่ใช่การแสดงออก"เสรีทางความคิด"นะ...
คนหลายนามแฝง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:36

เวลาและวารีไม่เคยคอยใคร เวลาและวารีหนีไปไกลเท่าไหร่ phat ก็ยังคงยืนอยู่ที่เดิม
ไปปรึกษาจิตแพทย์บ้างก็ดี เผื่อจะทำให้อะไร อะไรดีขึ้น

#32 Ixora

Ixora

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:38

เวลาและวารีไม่เคยคอยใคร เวลาและวารีหนีไปไกลเท่าไหร่ phat ก็ยังคงยืนอยู่ที่เดิม
ไปปรึกษาจิตแพทย์บ้างก็ดี เผื่อจะทำให้อะไร อะไรดีขึ้น

อืม เข้าใจล่ะ ไอ้นี่มันโตแต่ตัว แก่แต่อายุ แต่สมองเท่าเดิม ซ้ำซาก ตายซาก หมดสมรรถภาพไปแล้ว มีไว้ดูเล่น หายไปใจวันๆ เท่านั้น
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#33 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:29

เพี้ยน ศาสดาเอง นะ บอก 2-3 วัน จะหาหลักฐานมาแฉอภิสิทธิ์โกง นะ พวกพี่ รออยู่นะ นี้จะเกือบปี แล้ว ไหนหลักฐาน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#34 nnnn43

nnnn43

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:33

ไม่ต้องมีโพยยยยยย :wub:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#35 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:57

ถ้าผมดูสื่อช่องเดียว ผมก็คงจะพูดแบบเค้าจริงๆ แต่บังเอิญผมไม่ได้ดูช่องเดียวด้วย ก็เลยคิดไม่เหมือนกันครับ ส่วนเรื่องจะด่าจะว่าอะไรก็ตามสบายครับ แต่อย่ามาว่าการวิจารณ์ของผมเรื่องการทำงานของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ละกัน เพราะผมพูดไปตามที่ผมได้ข้อมูลมาหลายๆด้าน ไม่ใช่ได้มาด้านเดียวครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"