Jump to content

- - - - -

"พานทองแท้" สอนมวย "มาร์ค"-จี้ขอโทษประชาชน ฐานปล่อยส.ส.โชว์เถื่อนในสภา

• Please log in to reply
98 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35

หมายเหตุ : นายพานทองแท้ ชินวัตร บุตรชายพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร โพสต์ข้อความแสดงความเห็นต่อกรณีส.ส.ประชาธิปัตย์บางส่วน ก่อเหตุวุ่นวายในสภาผู้แทนราษฎร์ ทั้งปาข้าวของใส่ประธานสภาและฉุดกระชากตัวประธานสภา พร้อมกับเรียกร้องให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ขอโทษประชาชน มีเนื้อหา ดังนี้

วันนี้ (4 มิ.ย.55) หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ออกมาให้สัมภาษณ์ครับว่า ควรที่จะปิดสมัยประชุมสภาเพื่อลดความขัดแย้งเผชิญหน้า

เห็นว่าพรุ่งนี้จะไปยื่นหนังสือถึงนายกฯปูกันอีก ผมว่ามันเป็นเรื่องที่แปลกนะครับ ท่านก็เคยพูดเองว่า เชื่อมั่นในระบบรัฐสภา แต่กลับไม่มีความคิดที่จะใช้สภาในการแก้ปัญหา วันนี้ ปชป.มีความพยายามที่จะสร้างภาพให้ชาวโลกเห็นว่าสภาฯของไทยมีแต่ความวุ่นวาย ล้าหลัง และป่าเถื่อน

ผมใช้คำว่าสร้างภาพเพราะผมไม่เชื่อครับว่าวุฒิภาวะของสมาชิกสภาฯผู้ทรงเกียรติของพรรพรรคประชาธิปัตย์ หลายท่านจะพร้อมใจกันขว้างเอกสารในห้องประชุมสภาฯ ขว้างใส่ประธานสภาฯ และกระทำการต่างๆโดยที่มิได้นัดหมายหรือเตี๊ยมกันมาก่อน สรุปแล้วก็คือเจตนายอมเอาชื่อเสียงของสภา และภาพลักษณ์ของประเทศชาติ ไปแลกเพียงเพื่อต้องการให้เห็นว่ากฏหมายที่พวกตนเองไม่เห็นด้วยนี้สร้างความวุ่นวายมากกว่าการปรองดอง

สิ่งที่ตามมาและผมคิดว่าแย่กว่านั้นก็คือ วันนี้พรรคประชาธิปัตย์ได้ทำลายระบบรัฐสภา และได้สร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่ของรัฐสภาเมืองไทยให้เป็น "สภาฯที่ เสื่อมถอย ถ่อยเถื่อน" ไปเรียบร้อยแล้วหรือไม่ ต่อไปนี้เมื่อฝ่ายค้านกลัวจะโหวตแพ้ ก็ขว้างปาสิ่งของใส่ประมุขของสภาฯ ฉุดลงจากบัลลังก์ ดึงเก้าอี้ประธานฯโยนทิ้ง และในที่สุดก็เสนอให้ออก พรฎ.ปิดสมัยประชุมสภาฯหนีไปเลย โดยอ้างเหตุผลเรื่องความวุ่นวายเป็นหลัก อย่างนี้ผมพูดบ้างได้มั๊ยครับว่าอีกหน่อยสภาฯก็ออกกฏหมายอะไรที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่เห็นด้วยไม่ได้เลยเพราะท่านก็จะใช้วิธีแบบนี้อีก

ผมอยากเห็นหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ออกมาขอโทษต่อพี่น้องประชาชนและสัญญาว่าจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีก แทนที่จะบอกว่าพรรคฯไม่ได้ทำอะไรผิด น่าจะเป็นจุดเริ่มต้นของการปรองดองที่ดีที่สุดครับ

ด้านความเคลื่อนไหวของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ให้สัมภาษณ์ในรายการฟ้าวันใหม่ ว่าขณะนี้ได้เดินมาถึงจุดที่มีความขัดแย้งสูงใน 2 เรื่อง คือรัฐธรรมนูญ และกฎหมายล้างผิด 4 ฉบับ ซึ่งถ้าดูจากการสำรวจความคิดเห็นของประชาชนทั้ง 2 เรื่องก็ไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน และถ้ารัฐบาลชะลอเรื่องนี้ออกไป แล้วกลับมาแก้ปัญหาปากท้อง ปัญหาเศรษฐกิจ ทุกฝ่ายก็จะสามารถเดินหน้าไปได้ และหากรัฐบาลจริงใจที่จะเดินหน้าแก้ปัญหาคลายปมความขัดแย้งที่เกิดขึ้น ก็สามารถทำได้โดยการตราพระราชกฤษฎีกาปิดสมัยประชุมสภา ส่วนรัฐธรรมนูญก็เช่นเดียวกัน การที่ยังไม่ได้ลงมติในวันนี้ ก็ไม่ได้ผิดกฎข้อบังคับอะไร ตัวรัฐธรรมนูญก็ยังค้างอยู่ เพียงแต่ศาลรัฐธรรมนูญจะมีการรับคำวินิจฉัย เกี่ยวกับเรื่องคำร้องต่าง ๆ น่าจะภายในเดือนนี้ หรือเดือนหน้า ซึ่งหมายความว่า พอเปิดสมัยประชุมเดือนสิงหาคม ก็มีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่ได้มีประเด็นที่จะต้องรีบร้อน จนกระทั่งทำให้ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดปัญหาขึ้นมา

ส่วนที่นายพานทองแท้ ชินวัตร เฟซบุ๊ก ระบุว่า เหตุใดพรรคประชาธิปัตย์จึงเสนอปิดสมัยประชุมในเมื่อยังมีเรื่องที่ต้อง พิจารณาอยู่อีกมาก เท่ากับพรรคประชาธิปัตย์ไม่เชื่อมั่นในระบบรัฐสภานั้น นายอภิสิทธิ์กล่าวว่า เป็นคนละเรื่อง เพราะความจริงแล้วในระบบสภามีกฎหมาย กติกาว่า ควรปิดสมัยประชุมไปแล้ว ถามว่าตั้งแต่ 18 เม.ย.จนถึงปัจจุบัน รัฐบาลผลักดันอะไรบ้างในสภาฯ ตนเห็นกฎหมายค้างอยู่เต็มเลย เพราะว่ารัฐบาลสนใจแต่จะทำเรื่องที่เป็นผลประโยชน์ของพ่อนายพานทองแท้

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNek9EZzJPVE00Tmc9PQ==&sectionid=

#2 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:37

สมแล้วที่จะเป็นนายกคนต่อไป

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39

คราวที่แล้วทำตัวเป็น นักชิม

คราวนี้ทำตัวเป็น นักมวย :lol:

แต่ไม่ว่าทำอะไร ควายแดง ก็ชาบู :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39

Oak Panthongtae Shinawatra

วันนี้พรรคประชาธิปัตย์ ก็ได้ไปยื่นหนังสือถึงนายกฯปูให้เร่งออก พรฎ.ปิดสมัยประชุมสภาฯ แล้วนะครับ โดยผู้ยื่นฯได้ให้สัมภาษณ์ถึงเหตุผลไว้ว่า "การประชุมเพื่อพิจารณา พรบ.ปรองดองฯ ก่อให้เกิดความขัดแย้งในสภาฯ อย่างไม่เคยปรากฏมาก่อน และมีผู้คัดค้านนอกสภาฯหลายกลุ่มด้วยกัน" จึงต้องขอให้เร่งปิดสมัยประชุมสภาฯ

ท่านใดที่ได้อ่านข้อความที่ผมได้โพสท์ไว้เมื่อวาน ก็คงจะเข้าใจและต่อจิ๊กซอว์เห็นภาพการเมืองแบบ เล่นเอง ชงเอง ตบเองนะครับ ไม่ว่าจะเป็น
1)เล่นเอง ก็คือเหตุการณ์ "เสื่อมถอย ถ่อยเถื่อน" ในสภา
2)ชงเองก็คือเหตุการณ์ กลุ่มบุคคลที่ออกมาคัดค้านนอกสภา
3)ตบเอง ก็คือเหตุการณ์ ยื่นหนังสือ ให้ออก พรฎ.ปิดสมัยtประชุมสภาฯ โดยอ้างเหตุผล 2ข้อแรก

ผมว่าทั้ง 3เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวละครที่เดินเรื่องมันสัมพันธ์กันยังไงชอบกลนะครับ จะออกพรฎ.หรือไม่ก็เป็นเรื่องที่ครม.จะพิจารณาเองครับผมคงไม่มีความเห็นอะไร แต่ที่ทราบแน่ๆตอนนี้คือ กิจกรรม เล่นเอง ชงเอง ตบเองนี้ มันทำให้ชื่อเสียงของรัฐสภาไทยในสายตาชาวโลกยับเยินไปหมดแล้วครับ

:)

#5 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

สรุป โปก คือ พานท้องเก๊ เหรอคะ :P

#6 dumptop

dumptop

น้องใหม่

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

โอ้ววว

Edited by dumptop, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41.

#7 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ไอ้โอ๊คเป็นได้แค่มวยวัด ดัดจริตจะไปสอนมวยคู่เอกวิกราชดำเนิน ไม่ดูกระดูกมวยเลย เดี๋ยวโดนสวนหลับคาเวทีหรอก

#8 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:42

จำไม่ได้เหรอ.. ตอนรัฐบาลอภิสิทธิ์ มีคนในเพื่อไทยบอกให้รัฐบาลยุบสภาเพื่อระงับความขัดแย้ง...
ก็เมิงปลุกม็อบมาเอง.. เรียกว่า "ชงเอง ตบเอง" หรือเปล่า

#9 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:43

ผู้นำที่แท้จริงจะแคร์ความรู้สึกของประชาชนครับ ไม่ต้องให้ใครมาเรียกร้องให้มาขอโทษหรอก แต่จะมีสปิริตออกมาทำเอง แต่ผู้นำบางคนทั้งๆที่เคยเป็นอดีตนายกรัฐมนตรี แต่ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี คนในพรรคตัวเองทำสภาป่นปี้ ยังมีหน้ามาซ้ำเติมด้วยการปลุกม๊อบข้างถนนมาป่วนสภาอีก :(

#10 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:44

นี่ไง .. คำขอโทษ ..

#11 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:45

ดีๆ ฝึกใว้โอ้ค เดี๋ยวไอ้เด็จพี่พร้อมซองมันเกษียร จะได้มาทำแทนมัน

เมื่อสองวันที่แล้วไอ้พร้อมซองมันก็พูดแบบโอ้คนี่แหละ
  • -3- likes this

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#12 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:46

1) เล่นเอง ก็คือ เซ็นเองกับมือ รู้อยู่เต็มอกว่า เขาห้าม มันผิด ยังกล้าเซ็น สุดท้ายศาลตัดสินจำคุก
2) ชงเอง ก็คือ พอศาลตัดสินจำคุกก็แหกปากว่าถูกกลั่นแกล้ง เสี้ยมเขาควายแดงให้ออกมาขวิด เผาบ้านเผาเมือง
3) ตบเอง ก็คือ ชักใบ พรบ.ล้างผิด ที่ตั้งชื่อเสียเก๋ไก๋ว่าปรองดอง รอวันให้บ้านเืมืองวุ่นวายฉิบหาย

นั่งมองอย่างเป็นสุข ที่ประเทศไทยมี่แต่เรื่องร้ายๆ ใครตายช่างหัวมัน ให้กูได้เงินคืนเป็นพอ

ป.ล.
4) นอกจากตัวเองจะเลวแล้ว ยังสั่งสอนลูกหลานคนในตระกูลให้ริยำเหมือนตัวด้วย
คนจำพวกนี้น่ะเหรอสะเออะมาหน้าด้านตอแหลพูดว่ารักประเทศไทย

Edited by Ixora, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#13 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

คุณอภิสิทธิ์ กล่าวขอโทษไปแล้ว ผมจำได้ว่าอย่างนั้น นะ ...

แต่ ไอ้หนูโอ้ค ขอโทษ ราม หรือยัง ที่เอาโพยเข้าห้องสอบ ... ขอโทษ กทม.หรือยัง ปากด่าเขา แต่ไปขอกระสอบทรายเขามากั้นน้ำท่วมเข้าบ้านตัวเอง ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#14 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:48

แจกกล้วย ขอโทษ แล้วกันนะครับ ... ถ้าไม่พอใจ ก็ร้องไห้ไปฟ้องพ่อได้เลยครับ ฮี่ฮี่

#15 robbo

robbo

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ดูจากรูปแล้ว หนังหน้าตัวลูกมันด้านใกล้เคียงตัวพ่อเข้าไปทุกที
ตระกูลนี้มันสุดยอด 5555

#16 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

เมื่อไหร่ เค้าจะสอน พ่อเค้า ให้มาขอโทษ ที่โฟนอินมาให้ลูกน้องมันมาเผาเมือง นะ

#17 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ยืนยันคัดค้านร่างพระราชบัญญัติปรองดองให้ถึงที่สุด ปัด คิดล้มล้างรัฐบาล

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์และผู้นำฝ่ายค้าน กล่าวว่า หากจะขอโทษ จะขอโทษประชาชนที่ไม่สามารถยับยั้งร่างพระราชบัญญัติปรองดองได้ โดยยืนยันว่า พรรคไม่เห็นด้วยกับกฎหมายทำลายชาติ ที่จะล้างผิดให้คนที่ทำความเสียหายให้กับประเทศ และจะสู้อย่างถึงที่สุดในสภา ทั้งนี้ วันนี้พรรคแค่ต้องการสิทธิ์ในการอภิปราย ถึงเนื้อหาสาระของกฎหมายว่ามีผลเสียอย่างไร ไม่อยากให้มีการปิดกั้นรวบรัด พร้อมยืนยันว่า พรรคไม่ได้จะล้มล้างรัฐบาล แต่คัดค้านการบิดเบือนการใช้อำนาจตามระบบประชาธิปไตย การใช้อำนาจเกินขอบเขต

ด้าน นายเทพไท เสนพงศ์ ส.ส.นครศรีธรรมราช โพสต์ข้อความในทวิตเตอร์ส่วนตัว ระบุว่า กำลังเดินทางเข้าพรรคเพื่อรอดูสถานการณ์จะเดินทางเข้าร่วมประชุมสภาได้หรือไม่ พร้อมเห็นว่า การนัดประชุมสภาวันนี้ เป็นการเติมเชื้อไฟให้กับผู้ชุมนุม

http://www.posttoday...รองดองถึงที่สุด

อภิสิทธิทำเพื่อเสื้อแดงที่ล้มตายขนาดนี้ โปกยังไม่สำนึกอีกเหรอ โปกเป็นเสื้อแดงรึป่าว รึเป็นแค่อีแอบ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#18 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

สอนตัวเองให้เป็นคนดีก่อน ที่จะไปสอนคนอื่นเค้า
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#19 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54

โอ๊คอย่าลืมสอนมวยพ่อให้เลิกโฟนอินปัญญาอ่อนด้วยนะ

#20 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:55

ผู้นำที่แท้จริงจะแคร์ความรู้สึกของประชาชนครับ ไม่ต้องให้ใครมาเรียกร้องให้มาขอโทษหรอก แต่จะมีสปิริตออกมาทำเอง

แล้ว นางยก ของโปกออกมาขอโทษประชาชนบ้างหรือเปล่า น้ำท่วมเสียหายเท่าไหร่ ข้าวของแพงขึ้นทุกวัน

แล้วเจือกบอก คิดไปเอง

#21 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:58

ผู้นำที่แท้จริงจะแคร์ความรู้สึกของประชาชนครับ
เผาเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง

ไม่ต้องให้ใครมาเรียกร้องให้มาขอโทษหรอก แต่จะมีสปิริตออกมาทำเอง
จนป่านนี้ยังไม่มีคำขอโทษจากพวกเผาเมืองเลย

แต่ผู้นำบางคนทั้งๆที่เคยเป็นอดีตนายกรัฐมนตรี แต่ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี
หนีคดี และยุยงปลุกปั่นให้เกิดความแตกแยก จนถึงขั้นเผาเมือง

คนในพรรคตัวเองทำสภาป่นปี้
โห่หาพ่องหรอ เยี่ยวเหม็น เมารัก

ยังมีหน้ามาซ้ำเติมด้วยการปลุกม๊อบข้างถนนมาป่วนสภาอีก
ถ่อย เถื่อน หาความดีไม่เจอ

:lol: :lol: :lol: เหมือนที่เอ็งพูดทุกคำโปก

Edited by HiddenMan, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#22 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00

เด็กเปรต ความจริงความสามารถไม่ได้ดูที่อายุนะ

แต่นี่มึงจะเอาอะไรมาสอนเขา
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#23 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00

ผู้นำที่แท้จริงจะแคร์ความรู้สึกของประชาชนครับ ไม่ต้องให้ใครมาเรียกร้องให้มาขอโทษหรอก แต่จะมีสปิริตออกมาทำเอง แต่ผู้นำบางคนทั้งๆที่เคยเป็นอดีตนายกรัฐมนตรี แต่ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี คนในพรรคตัวเองทำสภาป่นปี้ ยังมีหน้ามาซ้ำเติมด้วยการปลุกม๊อบข้างถนนมาป่วนสภาอีก :(

มรึงนี่เอง เป็นตัวฤาษีแปลงสาร ให้คนอื่นที่ไม่ได้รู้เหตุการณ์จริงมองให้เห็นเป็นชั่ว
มาว่าคนอื่นเค้าปาวๆ แต่ไม่เคยมองเข้าไปในพรรคของตัวเอง ไอเสี้ยม
มรึงไปเตือนพรรคถ่อยแดงของตัวเองเหอะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#24 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

โอ๊คสอนมวยพ่อหน่อยซิ ซุกหุ้นก็แล้ว โกงบ้านโกงเมือง ภาษีก็ไม่จ่าย เผาบ้านเผาเมือง มันน่าจะหยุดได้แล้ว ยังตะแบงอยู่ได้ว่าไม่มีความผิด และหยุดโกหกตอแหลเสียทีด้วย อีกไม่นานก็ตายแล้วเอาอะไรไปไม่ได้ บอกพ่อด้วย จะได้ได้บุญเตือนพ่อให้ประพฤติดีประพฤติชอบด้วย
อ๋อ! แล้วอย่าลืมเตือนตัวเองด้วยว่าอย่าเอาอย่างพ่อ โดยเฉพาะการโกงแม้แต่ข้อสอบก็ไม่เอานะ อย่าหลงในอำนาจเลว ๆ ที่พ่อพยายามสร้างให้ เพราะดูจากการพูดจา มันไม่ดีหรอก ตายไปคงตกนรกจะได้ผุดได้เกิดลำบาก ใช้สมองคิดดีทำดีให้มากหน่อย อย่าเที่ยวไปหวังให้คนอื่นทำในสิ่งที่ถูกที่ควร แล้วตัวเองทำเลวมันไม่ดีครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

พี่น้องครับ ผมแพ้ไม่ได้ ถ้าผมแพ้ ประชาชนแพ้ ....... ;)

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

"พานทองแท้" สอนมวย "มาร์ค"-จี้ขอโทษประชาชน ฐานปล่อยส.ส.โชว์เถื่อนในสภา

Started by PookLook, Today, 20:35

ปุ๊กลุ๊กเข้าใจความคิดของลูกนายใหญ่หรือแค่อยากเชลียร์......ฮา

ถ้าลูกโอ๊คมีปัญญาแนะนำนายกฯอภิสิทธิ์.....
ปู๊กลุ๊กต้องไปเสนอบอกนายใหญ่ว่า
ลูกโอ๊คเป็น"อภิชาติบุรุษ"
ที่นายใหญ่นอนตายตาหลับได้แล้ว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 wewe

wewe

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ใครร่างข้อความปีนเกลียวพวกนี้ให้หว่าโอ้กอ้าก

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:12

ไอ้นี่ก็อยู่ได้ด้วยนามสกุลพ่อเห่าหอนไปวันๆไม่มีน้ำยาอะไรหรอกครับ สิ้นพ่อแล้วก็คนสิ้นชื่อไปกับพ่อมันนั่นแหละ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 butadad

butadad

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

โถไอ้ก๋วยเตี๋ยว สามบาท ความคิดเห็นรู้สึกว่าได้ลงหนังสือพิมพ์ตลอดเลยนะ เป็นใครฟร่ะ เรียนยังพกโพยเข้าห้องสอบเลย
เดี๋ยวนี้ใครเขียน facebook twitter ให้ละครับไม่เชื่อว่าเขียนเองเด็ดขาด ปกติมันเคยให้สัมพลาดแบบตัวเป็นๆบ้างหรือเปล่า

เอางี้ ดีกว่าโอ๊ค มาเป็น สส เลย หรือขึ้นเวทีเป็นแกนนำเลยไม่มีใครว่าหรอก จะได้เอาพร่อคุณกลับมาได้อย่างเต็มที่เลย อย่าเหนียม

แต่ถามหน่อยดิ ตอนเขาลงชื่อจะขออภัยโทษทักกี้ ทำไมไม่ร่วมลงชื่อละ ไม่ทักกี้เหรอ
ออกมาเต็มตัวเลย จะได้เต็มๆกว่านี้ อย่าเป็นอีแอบ

#30 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

คอยดูสิ พรุ่งนี้สรย้วยต้องเอาข้อความของโอ๊กอ๊ากนี้ไปอ่านในรายการ
ทุกตัวอักษร!!

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

พี่น้องครับ ผมแพ้ไม่ได้ ถ้าผมแพ้ ประชาชนแพ้ ....... ;)

พี่น้องครับ ผมจะให้น้องสาวโคลนนิ่งออกพรบ.ล้างความผิดให้ผมได้...

พี่น้องไพร่เสื้อแดงพายเรือกลับบ้านเถอะ
อย่าตามผมให้รำคาญตาเลย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#32 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

โถ...ไอ้จิ้งเหลนหัวเถิก

555

#33 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

อีโอ๊คนี่ก็นางโพยเหมือนกัน มีปัญญาสอนใครได้ว๊ะ เสร่อ... :P

#34 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ใครทำให้ ปุ๊กลุก หายไปจาก สรท. ได้
มาเอาจากผม 20,000 บาท
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#35 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

ไอคิว และ อีคิว มันมีเท่าไหร่กันวะ ถึงขนาดพ่อแม้วต้องเปิดมหาลัยให้เรียน?

ตอนอยู่รามก็ลอกโพย

Edited by plunk, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#36 อัยย๊ะละก๊ะ

อัยย๊ะละก๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

โอ๊คเลิกเล่นยาแล้วหรา เมายาอยู่ป่าว-*-

#37 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

อยากได้20000 แต่ว่าไม่อยากให้โปกหายไปทำไงดี
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#38 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอนสอบราม ทุจริต ในการสอบ
แล้วนี่จะให้เชื่อหรือ ว่าเป็นความเห็นของโอ๊ค ไม่ใช่พวกลิ่วล้อสอพลอ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#39 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

ใครทำให้ ปุ๊กลุก หายไปจาก สรท. ได้
มาเอาจากผม 20,000 บาท

ท่านริดกุน มีคนช่วยค่าโฮสแล้ว B) แค่เอาปุ๊กลุ๊กออกเอง :lol:

#40 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

รุมกันแบบนี้ ก็จบสิฮะ ..

Attached Images

#41 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:26

ต้องให้ราคาคำพูดของโอ๊คด้วยหรือ

ตั้งแต่เกิดมาทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้าง? ยังกล้ามาทวิตอะไรโง่ๆ

โอ๊คนี่ปัญญาสูสีกับปูเลยนะเนี่ย

#42 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:31

เข้ามาดูหนังหน้ากะเทยอึ่งอ่างพยายามพองลมคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#43 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:34

อ่านไปอ่านมานึกว่าอีโอ๊คมันสอนพ่องมันซะอีก...
แล้วก้ออ่านไปอ่านมา...นึกไปถึงสิ่งที่พ่องมันทำ....พ่องมันไม่เคยมาขอโทษประชาชนเลย

เฮ้ออออ....ใครก้อได้ช่วยเอามันไปทิ้งทั้งโค-ตระ...หน่อยสิ
โง่ไม่พอเจือกอวดฉลาดอีก...โธ่ ก้อแค่เด็กติดยา

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#44 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ลูกชายทักษิณบอกให้พ่อขอโทษแม่หรือยัง ที่ทำให้แม่ต้องเป็นคนกำพร้าผัว แถมมีลูกสติไม่ดีหาของราคาถูกกิน ในยุคของแพง

#45 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:37

มาดูโปก โดนรุมทรีน -_- -_- -_-

#46 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:37

คนที่ทำหน้ามึน ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่ยอมจะรับผิดชอบอะไร ลอยตัวไปวันๆ คนแบบนี้แย่นะครับ คนแบบนี้ไม่มีสปริริตครับเพราะมันไม่มีจิตวิญญาณผู้นำ

#47 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#48 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:46

เข้ามาดูหนังหน้ากะเทยอึ่งอ่างพยายามพองลมคะ

หวัดดียานแม่ ..... นับถือยานแม่ของแท้ ชอบๆๆๆๆ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#49 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:49

เข้ามารุมเหรอ สู้ว้อยยยยย นี่แน่ะ นี่แน่ะ แน่นี่ะ แน่นี่ะ Posted Image

#50 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:50

:lol:
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน