Jump to content

- - - - -

ความเชื่อของผม

• Please log in to reply
94 replies to this topic

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 8 June 2012 - 05:32

*
POPULAR

ยังไงทักษินก็ไม่ได้กลับไทยแน่ๆ แม้ตัวมันเองชั่วโมงนี้มันก็ไม่ได้ดิ้นรนอยากจะกลับไทยแล้ว

แต่สุดยอดความปรารถนาของทักษินก็คือ ปล้นงบประมาณแผ่นดินของชาติ สี่หมื่นหกพันล้านบาท

ส่วนหนึ่งเอาไปใช้หนี้ อีกส่วนเอาไปต่อทุน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 8 June 2012 - 05:54

กลับนะเมื่อไรก้อได้ แต่มันกลัวตายห่า
เป็นคนอื่นนั่งเรือเล่นรอบโลกเป็น 100รอบ
น่าเป็นเรื่องหนี้มากกว่า

#3 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 8 June 2012 - 06:30

กลับนะเมื่อไรก้อได้ แต่มันกลัวตายห่า
เป็นคนอื่นนั่งเรือเล่นรอบโลกเป็น 100รอบ
น่าเป็นเรื่องหนี้มากกว่า

แล้วก็ไอ้เรื่องหนี้สินนี่แหละครับ ที่จะทำให้ทักษินหายไปจากโลกนี้แบบดื้อๆ

ผมว่าเจ้าหนี้ทักษินอาจไม่ได้มีพวกรัสเซียเจ้าเดียว แต่น่าจะมีมาเฟียกลุ่มอื่นๆด้วย

ทักษินจึงได้ออกอาการทุรนทุรายขนาดนี้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 06:51

มันจะเอาเงินคืน แล้วมันก็ใช้น้องมัน อีปู หาเงินจากนโยบายให้มัน
กม.ก็ไม่ต้องกลัวแล้วเพราะมันเขียนเอง อันไหนผิดก็ไปแก้ซะ อันไหนไม่ชอบใจก็ล้มแมร่งเลย

ใครออกมาต่อต้านมันก็เอาม็อบมาชน เอาตำรวจมาช่วย ในสภาก็เอาสสเสียงข้างมากมาดัน จบแล้วประเทศไทย

คนดีไม่มีที่ยืน

#5 busaba

busaba

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 07:00

แสดงว่าตอนนี้ทักษิณ กำลังหมดตัว แล้วเงินที่จ้างพวก สส.เพื่อไทยและพวก นปช.ล่ะ เอามาจากไหน หรือยังพอมีอยู่ รู้แต่ว่าเงินเค้าเยอะไม่รู้เยอะแค่ไหน
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#6 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 8 June 2012 - 07:15

***ผมว่าเจ้าหนี้ทักษินอาจไม่ได้มีพวกรัสเซียเจ้าเดียว แต่น่าจะมีมาเฟียกลุ่มอื่นๆด้วย

ทักษินจึงได้ออกอาการทุรนทุรายขนาดนี้***

ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ด ส่วนมากได้อ่านกลางคืน

แต่ได้อ่านเรื่องหนี้รัสเซียของทักษิณหลายครั้ง

เรื่องนี้รายละเอียดอยู่กระทู้ไหนครับ บอกหน่อย

Edited by kokkai, 8 June 2012 - 07:15.

#7 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 07:22

อยากให้โดนพวกรัสเซียเก็บแม้วครับ ขอให้มีวันนั้นด้วยเถิด..

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#8 greeenday

greeenday

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 07:26

***ผมว่าเจ้าหนี้ทักษินอาจไม่ได้มีพวกรัสเซียเจ้าเดียว แต่น่าจะมีมาเฟียกลุ่มอื่นๆด้วย

ทักษินจึงได้ออกอาการทุรนทุรายขนาดนี้***

ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ด ส่วนมากได้อ่านกลางคืน

แต่ได้อ่านเรื่องหนี้รัสเซียของทักษิณหลายครั้ง

เรื่องนี้รายละเอียดอยู่กระทู้ไหนครับ บอกหน่อย

ขอด้วยคนครับ

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 8 June 2012 - 07:30

ขอด้วยยยย
gladiator 1.jpg

#10 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 07:35

ลิงค์ข้างล่างครับ
http://liberalthai.w...o-the-russians/

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 8 June 2012 - 07:49

^
^
ขอบคุณมากสำหรับลิงค์ครับ
แต่ในลิงค์ คนเอาบทความมาถ่ายทอดลงเขาก็บอกว่าไม่เชื่อข่าวนี้นี่ครับ

#12 เช never die

Posted 8 June 2012 - 07:51

เจอมาเฟียรัสเซียทวงตังค์ยังไม่เท่าไหร่

เจอมาเฟียแขกทวงตังค์ละก็ยับเยินแน่ ไอ้โอ้ค อุ้ง อิ้ง หญิงพจ

ยับเยิน ยับเยิน โปรดสังเกตลายเซ็นต์ผม

#13 เช never die

Posted 8 June 2012 - 07:52

^
^
แต่ในลิงค์ คนเอาบทความมาถ่ายทอดลงเขาก็บอกว่าไม่เชื่อข่าวนี้นี่ครับ

ไม่มีมูล หมาไม่ขี้

ไม่มีไฟก็จะไม่มีควัน

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 8 June 2012 - 07:58

เจอมาเฟียรัสเซียทวงตังค์ยังไม่เท่าไหร่

เจอมาเฟียแขกทวงตังค์ละก็ยับเยินแน่ ไอ้โอ้ค อุ้ง อิ้ง หญิงพจ

ยับเยิน ยับเยิน โปรดสังเกตลายเซ็นต์ผม

รวมเจ้าหนี้ไทยแลนด์แล้วหรือยัง เฮี้ยเขาก้อแหย่ๆๆอยู่นะ
ประชุมทุกครั้งต้องมีเจ้าภาพออกทุนไปก่อน วางบิลที่หลัง เช็คเด้งบ้อยบ่อย

#15 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 08:01

^
^

ไม่ทราบเหมือนกันครับ แค่เคยผ่านๆตา

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#16 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 8 June 2012 - 08:06

http://liberalthai.w...o-the-russians/

การกู้เงินแบบนี้ไม่เคยผ่านงบบัญชีธนาคารครับ
ตรวจสอบเงินกู้แบบนี้บอกเนื้อในบัญชีไม่ได้หรอกครับ
เล่ห์เหลี่ยมทางการเงินแบบนี้พวกรัสเซียถนัดนัก
บอกไว้เป็นแนวแล้วกันนะครับ
ไปตรวจเงินกู้ระหว่างธนาคารเลยครับ
การกู้เงินแบบนี้ จะไม่ปล่อยกู้ก้อนเดียวใหญ่ๆ แต่จะตั้งเป็นกองทุน
มีคนมาปล่อยกู้หลายเจ้า จุดรวมก้อนเงินกู้ให้ไปหาตามธนาคารที่เกาะหนีภาษีต่างๆ
รายการบัญชีถูกบันทึกในเงินกู้ระหว่างธนาคาร
ธนาคารเจ้าของเงินได้ค่าดอกเบี้ย ธนาคารตัวกลางได้ค่าธรรมเนียม
งานนี้ทักษิณเจ๊งเมื่อไหร่ ประเทศไทยไม่ต้องตามไปลงโทษทักษิณหรอกครับ
เจ้าของเงินกู้เค้าจะเก็บทักษิณเองครับ

Edited by Ricebeanoil, 8 June 2012 - 08:27.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#17 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 8 June 2012 - 08:15

น่าสน

:P :P

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#18 เช never die

Posted 8 June 2012 - 08:17

ประเทศเรามีคนจิตใจชาติชั่วเลวทรามต่ำช้า ไม่ถึง 0.00000001 % จากจำนวนประชากรทั้งหมด

ผมไม่ยี่หระครับ ถ้าประชากรจำนวนเล็กน้อยนี้จะต้องกับโองการสาปแช่งของผม

#19 เช never die

Posted 8 June 2012 - 08:21

มันจะเอาเงินคืน แล้วมันก็ใช้น้องมัน อีปู หาเงินจากนโยบายให้มัน
กม.ก็ไม่ต้องกลัวแล้วเพราะมันเขียนเอง อันไหนผิดก็ไปแก้ซะ อันไหนไม่ชอบใจก็ล้มแมร่งเลย

ใครออกมาต่อต้านมันก็เอาม็อบมาชน เอาตำรวจมาช่วย ในสภาก็เอาสสเสียงข้างมากมาดัน จบแล้วประเทศไทย

คนดีไม่มีที่ยืน

ผมเชื่ออาถรรพ์ของประเทศนี้ครับ ไม่ได้นึกเอาเอง แต่มองทอดมาตั้งแต่เปลี่ยนแปลงการปกครอง

อ้ายพวกผู้นำชั่ว ตอนขึ้นหม้อก็แบบนี้แหละ เหมือนทักษินทู้กกคน

แต่พอไฟมอดแทบจะไม่มีใครในประเทศนี้จำมันได้ซ้ากคน

Edited by เช neverdie, 8 June 2012 - 08:21.

#20 สดยกกล่อง

สดยกกล่อง

น้องใหม่

Posted 8 June 2012 - 08:25

ตั้งแต่มีเรื่องปรองดองเข้าสภาแม้วมันมั่นใจถีบหัวส่งแบบเน้นๆมาก พอพลาดมันกลับมาโดดขึ้นเรือปลุกมวลชนแทนมันเน้นเรื่องเวลามาก ผมว่าจุดจบของมันอยู่ที่เวลานะผมเดาว่าเรื่องหมดตัวถ้าจะจริง
ก.ข.ค

#21 puggi

puggi

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 08:46

จริงหากเรื่องหนี้สินเป็นจริง ไอ้กระบังลม มันน่าจะมีเก็บไว้พอควร นะ จะได้ช่วยอดีตผัวได้

จะว่าไป หลายเรื่องที่ลือๆ กัน ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่

อย่างเจ๊ปองลือว่ามันโคม่า ตอนนู้น ก็เห็นเดินปร๋อ อยู่

สรุปผมเชื่อเรื่องป่วย เพราะดูจากรูปโฟนอิน มันป่วยแน่ เรื่องเกี่ยวกับ ตับ น้ำเหลืองแน่ๆ

นอกนั้นขอไม่เชื่อครับ

#22 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 8 June 2012 - 09:16

ขอบคุณครับเดี๋ยวคืนนี้จะเข้ามาอ่าน

#23 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 8 June 2012 - 09:18

การกู้เงินแบบนี้ไม่เคยผ่านงบบัญชีธนาคารครับ
ตรวจสอบเงินกู้แบบนี้บอกเนื้อในบัญชีไม่ได้หรอกครับ
เล่ห์เหลี่ยมทางการเงินแบบนี้พวกรัสเซียถนัดนัก
บอกไว้เป็นแนวแล้วกันนะครับ
ไปตรวจเงินกู้ระหว่างธนาคารเลยครับ
การกู้เงินแบบนี้ จะไม่ปล่อยกู้ก้อนเดียวใหญ่ๆ แต่จะตั้งเป็นกองทุน
มีคนมาปล่อยกู้หลายเจ้า จุดรวมก้อนเงินกู้ให้ไปหาตามธนาคารที่เกาะหนีภาษีต่างๆ
รายการบัญชีถูกบันทึกในเงินกู้ระหว่างธนาคาร
ธนาคารเจ้าของเงินได้ค่าดอกเบี้ย ธนาคารตัวกลางได้ค่าธรรมเนียม
งานนี้ทักษิณเจ๊งเมื่อไหร่ ประเทศไทยไม่ต้องตามไปลงโทษทักษิณหรอกครับ
เจ้าของเงินกู้เค้าจะเก็บทักษิณเองครับ

ได้ความรู้ เพิ่มรอยหยักเนื้อสมองอีกอย่าง

#24 เช never die

Posted 8 June 2012 - 09:40

*
POPULAR

เมื่อสองสามอาทิตย์ที่แล้วผมเคยประเมินจากข้อมูลที่เพื่อนๆบอกต่อๆกันมาแล้วผมฟันธงว่า Deathline ของทักษินยังได้อีกสามเดือน ก็ราวๆต้นเดือนตุลาคมที่ทักษินต้องชัดเจนว่าจะหาเงินที่ไหนมาจ่ายเจ้าหนี้ แค่เรายื้อไปให้เกินตุลาคม ทักษินก็จบข่าว

แต่จากข้อมูลแวดล้อมบวกกับอาการทุรนทุรายของทักษินและบันดาลิ่วล้อที่เต้นกันเป็นผีไม่มีศาล ฟันธง เอาตรงนี้ไปพิมพ์แปะข้างฝาบ้านกันลืมได้เลย ถ้าภายในสิ้นเดือนนี้ทักษินยังปิดเกมส์ไม่ได้ เข้าสิงหาคมจะไม่มีใครได้เห็นสมาชิกครอบครัวชินวัตรอีก

แล้วเรามาดูกันครับว่าหมอเชจะแม่นไหม :lol: :lol:

#25 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 09:46

สาธุ๊...............ขอให้คำพูดของน้าเชเกี่ยวข้องกับความชิปหายของไอ้เหลี่ยมเเละวงศาคณาญาติของมัน
จริงทุกคำ เข้าทุกดอก ออกทุกเม็ด
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 8 June 2012 - 09:49

ยังไงทักษินก็ไม่ได้กลับไทยแน่ๆ แม้ตัวมันเองชั่วโมงนี้มันก็ไม่ได้ดิ้นรนอยากจะกลับไทยแล้ว

แต่สุดยอดความปรารถนาของทักษินก็คือ ปล้นงบประมาณแผ่นดินของชาติ สี่หมื่นหกพันล้านบาท

ส่วนหนึ่งเอาไปใช้หนี้ อีกส่วนเอาไปต่อทุน

ทักษิณคงไม่นำเงินไปใช้หนี้หรือต่อทุนหรอก....
1.ทักษิณกำลังจะได้เงินคืนจากรัฐบาลอังกฤษกว่าหนึ่งแสนล้านบาท....
2.เงินนอกบัญชีจากสำนักงานหวยรัฐบาล....

พฤติกรรมของทักษิณเวลานี้คือ....
'ดีกว่าอยู่เปล่าๆ'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 8 June 2012 - 09:51.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 8 June 2012 - 09:56

เรื่องหนี้ผมคิดว่าข่าวลือนะ แต่ถ้าจริงขึ้นมาเดี๋ยวผมโอนเงินเลี้ยงนวดพริ๊ตตี้ให้เลย :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#28 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 8 June 2012 - 10:01

แต่เรื่องที่ทักษิณไปกู้เงินมาเฟียรัสเซียเนี่ยผมไม่ยืนยันนะครับ
เพราะยังไม่ได้ข่าวยืนยันความเป็นจริง ได้ยินเพียงข่าวลือเท่านั้น
ส่วนวิธีการโอนเงินนั้น ขอยืนยันว่าวิธีนี้ทำกันจริงๆ ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#29 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:04

ทักษิณคงไม่นำเงินไปใช้หนี้หรือต่อทุนหรอก....
1.ทักษิณกำลังจะได้เงินคืนจากรัฐบาลอังกฤษกว่าหนึ่งแสนล้านบาท....
2.เงินนอกบัญชีจากสำนักงานหวยรัฐบาล....

พฤติกรรมของทักษิณเวลานี้คือ....
'ดีกว่าอยู่เปล่าๆ'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถ้าเป็นประเทศลูกกระจ็อกอื่นๆของสหรัฐในยุโรป มันก็อาจเป็นอย่างนั้น

แต่ราชสีห์อังกฤษ มันก็ต้องใว้ลายอดีตมหาอำนาจที่ตะวันไม่เคยตกดินกันบ้างครับลุงปุ

แล้วถ้าตรงโน้นมันหวังได้ มันไม่ทุรนทุรายขนาดนี้หรอก อาการนี้แปลว่าไปเจอกับ Deathline มาชัดๆ

#30 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:07

เมื่อสองสามอาทิตย์ที่แล้วผมเคยประเมินจากข้อมูลที่เพื่อนๆบอกต่อๆกันมาแล้วผมฟันธงว่า Deathline ของทักษินยังได้อีกสามเดือน ก็ราวๆต้นเดือนตุลาคมที่ทักษินต้องชัดเจนว่าจะหาเงินที่ไหนมาจ่ายเจ้าหนี้ แค่เรายื้อไปให้เกินตุลาคม ทักษินก็จบข่าว

แต่จากข้อมูลแวดล้อมบวกกับอาการทุรนทุรายของทักษินและบันดาลิ่วล้อที่เต้นกันเป็นผีไม่มีศาล ฟันธง เอาตรงนี้ไปพิมพ์แปะข้างฝาบ้านกันลืมได้เลย ถ้าภายในสิ้นเดือนนี้ทักษินยังปิดเกมส์ไม่ได้ เข้าสิงหาคมจะไม่มีใครได้เห็นสมาชิกครอบครัวชินวัตรอีก

แล้วเรามาดูกันครับว่าหมอเชจะแม่นไหม :lol: :lol:

ฟันธง คอนเฟิร์ม โช๊ะเด๊ะ !

#31 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:09

อีกส่วนหนึ่ง ผมสังเกตจากขุนทัพฝ่ายตรวจสอบการเงินของ ปชป. เชื่อว่าฝ่ายแม่ทัพนายกองด้านการเงินของ ปชป.ก็คงได้ข้อมูลทางลึกมาแบบที่เรียกว่า Completed แล้ว จึงกำหนดออกมาเป็นท่าทีในการทำงานที่ออกมาเป็นแบบนี้

เห็นยิ้มเยือกเย็นของคุณกรณ์แล้วทักษินก็คงเหน็บหนาว อย่าลืมว่าพวกเราก็ไม่ใช่ตะเกียงไร้น้ำมัน

:D :D

#32 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:10

ผมเล่นข้างน้าเชร้อยนึง มีใครจะรองมั๊ย ?

#33 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:16

ผมเล่นข้างน้าเชร้อยนึง มีใครจะรองมั๊ย ?

รองครับ เอาร้อยนึง

(เผื่อว่าฟันธงไม่หัก ก็ยังเก็บเบี้ยใต้ถุนร้านได้อีกร้อยนึง) :lol: :lol:

#34 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:16

หากเป็นดั่งน้าเชทำนาย...ผมขอจัดสาวเวียดให้น้าเช 3 ตัว พร้อมที่พักรีสอร์ทสุดหรูให้เลย.. :P :P
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#35 noslipme

noslipme

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:17

ผมไม่เชื่อครับ ท่านทักษิณเป็นเทพเจ้า เสกเงินได้อากาศได้ คนรักท่านเยอะ

ท่านรวยมากกกกกก มีเหมืองเพชร มีการลงทุน ต่างชาติให้ความเชื่อถือ

ท่านคือวีรบุรุษควายแดงเอ้ยยดำ

#36 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:18

ผมคิดแบบนี้ตั้งนานแล้ว
ถึงทุกอย่างฉลุย มาอยู่ได้ไม่นานแน่ เพราะคงอยู่ไม่สุข สารพัดม๊อบ ม๊อบต้าน+ม๊อบหนุน สารพัดองค์กรต้าน+หนุน วุ่นวายกันไปหมด

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 8 June 2012 - 10:23

คนมากมาย

อย่าลืมว่าพวกเราก็ไม่ใช่ตะเกียงไร้น้ำมัน
:D :D

#38 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 8 June 2012 - 10:26

ก็ว่าอยู่ว่าทำไมแม้วเร่งเกมขนาดนี้ ปกติน่าจะหลบๆ ซ่อนๆ และบินไปบินมาโชว์พาวมากกว่า
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#39 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 8 June 2012 - 10:28

หวังว่าวันเกิดเดือนสิงหาคมนี้ คงจะได้ข่าวดีเป็นของขวัญ

#40 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:29

ช่องหอยม่วง ถ่ายทอดประชุมสภา ตอนนี้

#41 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:32

เคยมีคำพูดว่า ถ้าไอ้ทนายหน้าหอคนนี้มันออกมาพูดอะไร ให้แทงเป็นตรงข้ามแล้วจะได้ความจริง ... http://hilight.kapook.com/view/45482

แม้วปัดถังแตก บีบกู้รัสเซีย พิสูจน์ได้ยกให้ (ไทยรัฐ)

นายนพดล ปัทมะ ที่ปรึกษากฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ให้สัมภาษณ์ ไทยรัฐ ออนไลน์ ปฏิเสธกระแสข่าว อดีตนายกรัฐมนตรี ถูก รัฐบาลอังกฤษ อายัดเงินกว่า 1 แสนล้านบาท ส่งผลให้สถานะทางการเงินมีปัญหา จนถึงขั้นต้องไปกู้เงินจำนวนกว่า1,500 ล้านดอลลาร์สหรัฐ​ จาก แก๊ส พรอม แบงก์ (Gaz prom bank) เครือบริษัทน้ำมันยักษ์ใหญ่ของรัสเซีย เพื่อนำไปลงทุนที่เมืองดูไบ แต่สุดท้ายกลับเจอวิกฤตดูไบเวิลด์ ทำให้ พ.ต.ท.ทักษิณ ต้องประสบปัญหาทางการเงิน ว่าไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด

เพราะข้อแรก พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้มีทรัพย์สินแม้แต่บาทเดียว ที่อยู่ในประเทศอังกฤษ​ เพราะฉะนั้น การกล่าวหาว่าทรัพย์สินถูกอายัด จึงเป็นเรื่องเท็จ

ข้อที่ 2 พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้นำเงินจำนวนมหาศาลไปลงทุนที่เมืองดูไบจนได้รับผลกระทบทางการเงิน โดยการซื้อทรัพย์สินในดูไบ มีเพียงการซื้อบ้านที่ใช้พักอาศัย อยู่ในเวลานี้ เพียงหลังเดียวเท่านั้น

ส่วนที่ พ.ต.ท.ทักษิณ เดินทางไปประเทศรัสเซียช่วงก่อนหน้านี้ มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องดังกล่าวหรือไม่นั้น นายนพดล กล่าวว่า พ.ต.ท.ทักษิณ เพียงแต่เดินทางไปพบเพื่อน ที่ส่วนใหญ่เป็นนักการเมืองชั้นนำ ใน รัสเซีย เท่านั้นไม่ได้มีอะไรเป็นพิเศษ

ด้านเงินที่ได้จากการขายสโมสรแมนเชสเตอร์ ซิตี้ ยังคงอยู่ในประเทศอังกฤษ หรือไม่นั้น นายนพดล กล่าวว่า ตนไม่มีข้อมูลในส่วนนี้ รู้แต่เพียงว่า ตอนที่ซื้อสโมรสรเรือใบสีฟ้า นั้น พ.ต.ท.ทักษิณ ระดมเงินจำนวนมาก ส่วนหนึ่งมาจากการกู้ยืม ส่วนหนึ่งเป็นทรัพย์สิน ของบรรดา ลูก ๆ พ.ต.ท.ทักษิณ​ และมีบางส่วน ได้มาจากอยู่ในรูปบริษัทบ้าง เท่านั้น

ทั้งนี้ นายนพดล แสดงความเชื่อมั่นว่า เหตุที่มีการปล่อยข่าวดังกล่าวในระยะนี้ ก็เพื่อหวังปูทาง ในการสร้างนัยยะทางการเมืองว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ซุกซ่อนเงินจำนวนมากเอาไว้ในต่างประเทศ ซึ่งถือเป็นการใช้ข้อมูลเท็จใส่ความฝ่ายตรงข้ามข้างเดียว

ส่วนการที่ นายฮอร์นัม ฮง รัฐมนตรีต่างประเทศกัมพูชา ออกมาระบุว่า อดีตนายกรัฐมนตรี จะเดินทางเยือนกัมพูชาเป็นครั้งที่สาม ในเร็ว ๆ นี้ นั้น เท่าที่ตนเองทราบ นับแต่วันนี้จนถึงสิ้นเดือน ม.ค. พ.ต.ท.ทักษิณ จะยังไม่เดินทางไปกัมพูชา แน่นอน แต่ในช่วง เดือน ก.พ.นั้น ยังคงไม่สามารถบอกได้ เพราะคงต้องขอประเมินสถานการณ์ดูก่อน
...................................................................................

ถ้าแทงเป็นตรงข้ามจากที่ทนายหน้าหอพูด มันก็ใช้อธิบายได้ว่า ทำไมทักษินจึงเล่นเกมส์แรง เล่นเกมส์เร็ว แถมยังจะประกาศว่าจะกลับมาสิงหาคมนี้อีก

Edited by เช neverdie, 8 June 2012 - 10:34.

#42 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:39

http://www.komchadlu...หรับทักษิณ.html

21.15 น. วันที่ 11 มกราคม พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร โฟนอินเสียงกร้าวท่ามกลางคนเสื้อแดงที่นั่งกันเต็มพรืดหน้าบ้านพัก พล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ องคมนตรี ที่เขายายเที่ยง นครราชสีมา

เสียงเชียร์ เสียงเฮ พร้อมปรบมือชอบใจ แต่เสื้อแดงหารู้ไม่ว่าในวันนี้ ทักษิณ ชินวัตร ในต่างแดนนั้น หาได้สุขสบายเหมือนแต่เก่าก่อน
ไม่ ใช่เพราะที่ ทักษิณ บอกว่า เพื่อนในต่างประเทศโทรศัพท์รายงานว่า นายกฯ อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ กับ กษิต ภิรมย์ รมว.ต่างประเทศ ไปเป่าหูประเทศอื่นเพื่อไล่ล่า ทักษิณ เอาตัวมาเข้าคุก
หากแต่ทุกวันนี้ ประเทศที่ ทักษิณ จะเดินทางไปได้นั้น เหลือน้อยเต็มที
บ้านพัก ที่ดูไบโก้หรูโอ่อ่า ที่ เสธ.แดง ไปถ่ายรูปมาเปิดเผยให้คนทั่วบ้านทั่วเมืองได้เห็นว่า ทักษิณ อยู่สุขสบายแค่ไหน ในอนาคตก็อาจจะหมดโอกาสกลับเข้าไปพักผ่อน
สายข่าวที่รายงานเข้ามายังหน่วยงานด้านความมั่นคงยืนยันว่า ถึงแม้จะมีบ้านพักที่ดูไบ แต่ 1 สัปดาห์ ทักษิณ ชินวัตร กลับต้องพักผ่อนบนเครื่องบินถึง 3 วัน
ประเทศ ที่ ทักษิณ เดินทางไปถ่ายรูปมาอวดมาโอ่ ทางการของเขาหลายแห่งก็ส่งเรื่องมายังกระทรวงการต่างประเทศแล้วว่า ไม่เคยมีกำหนดนัดหมายที่จะพบปะกับอดีตนายกรัฐมนตรีของไทยผู้นี้
เลย ทำให้สงสัยว่า อดีตนายกฯ คนนี้จะมีทีมงานพิเศษที่คอยดูปฏิทินว่า ช่วงไหนผู้นำประเทศใดจัดงาน ก็บินปร๋อไปรอรับ ถ่ายรูปฉับๆ เป็นอันเสร็จพิธี !
จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ผู้นำสวาซิแลนด์ เขาแจ้งมายังกระทรวงการต่างประเทศว่าไม่เคยนัดหมาย แต่ถูกขอถ่ายรูปร่วม
โอ้...วิธีการ อย่างนี้มันคุ้นๆ ...ก็ครั้งหนึ่งรัฐมนตรีไทยก็เคยถูกแฉว่าถ่ายรูปร่วมกับเจ้าพ่อยาเสพติด จนฉาวโฉ่ ...เจ็บปวดแค่ไหนเรื่องนี้รัฐมนตรีคนที่ว่ารู้รสชาติเป็นอย่างดี
แต่ ที่บอกว่า ทักษิณ ไปกรุงมอสโกนั้นดูเหมือนว่าจะเป็นจริง เพราะมีรูปถ่ายที่ไม่เพียงแค่จากเว็บไซต์แดงๆ ยืนยัน กระทรวงการต่างประเทศก็เห็นว่า มีภาพที่ว่าเหมือนกัน
แล้วก็อีกนั่นแหละ มีคำถามว่า ไปทำไมที่มอสโก?
ถามไปก็คงไม่ได้คำตอบที่แท้จริง แต่ก็มีคำร่ำลือว่า พยายามไปเจรจาธุรกิจ ...ถามว่าธุรกิจอันใด ทำกับใคร ก็มีแต่คำถาม คำตอบยังมืดมน
ก็ เลยลือกันถึงขนาดว่า ทักษิณ ไปกู้เงินจากนายทุนเงินกู้นอกระบบชาวรัสเซีย โดยมีคำมั่นสัญญาว่า ได้เงิน 7.6 หมื่นล้านบาท คืนเมื่อไหร่ จะจัดการชำระสะสาง
จริงเท็จแค่ไหนยังต้องรอการพิสูจน์
แต่ที่แน่ๆ ช่วงนี้ น่าสังเกตว่า ทักษิณ ไม่มีแผนที่จะบินไปรัสเซีย
เรื่อง ที่จริงไปกว่านั้นก็คือ ร้านอาหารไทยในดูไบแห่งหนึ่ง ได้มีโอกาสต้อนรับ ทักษิณ ก็ตามประสาเจ้าของร้าน ทุกคนเป็นลูกค้า ...แต่ตามประสาลูกค้า ที่มีสิทธิเลือก
แล้วก็มีกลุ่มหนึ่งที่เลือกจะไม่นั่งร่วมกับ ทักษิณ ในร้านเดียวกัน !
ยิ่ง ไปกว่านั้น ทางการสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ หรือยูเออี ที่ปกครองดูไบ ก็ได้ประสานงานมายังกระทรวงการต่างประเทศตั้งแต่เดือนที่แล้ว เพื่อทำข้อตกลง และทำสัญญาส่งผู้ร้ายข้ามแดน
ย้ำ !! ยูเออี เป็นฝ่ายติดต่อมายังไทย ไม่ใช่ไทยติดต่อขอไปยังยูเออี
ล่าสุดกระทรวงการต่างประเทศก็ส่งคณะเจ้าหน้าที่ไปเจรจากับทางการสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์แล้ว
ถ้าข้อตกลงสองประเทศครั้งนี้ยุติ ก็ยังไม่รู้ว่า ทักษิณ ยังจะเหลือพื้นที่ให้เอนกายได้อีกกี่แห่ง
เพราะ ที่ศรีลังกาก็ชัดเจนแล้วว่า ไม่เคยคิดที่จะให้ไปเป็นกุนซือเศรษฐกิจ เหมือนอย่างที่ สมชาย วงศ์สวัสดิ์ แถลงจนหน้าแหกหมอไม่รับเย็บมาแล้ว
หนำซ้ำรัฐมนตรีของศรีลังกายังพูดจาให้บาดจิตบาดใจด้วยว่า ดูกำพืดภูมิหลังของ ทักษิณ แล้วจึงไม่น่าเป็นไปได้
มาเลเซีย หรือสิงคโปร์ก็ไม่ต้องพูดถึง
หรือ จะเป็นพม่า ก็ยิ่งไม่น่าจะใช่ ถึงแม้จะเป็นคนผลักดันให้พม่ากู้เงิน 4,000 ล้านบาท ด้วยดอกเบี้ยต่ำ เพราะกระทรวงการคลังของไทยทำตัวเป็น "เตี้ยอุ้มค่อม" แบกภาระให้ส่วนหนึ่ง ก็คงจะไม่เป็นผล
เพราะวันนี้ "ขิ่น ยุ้นต์" ไม่ได้เรืองอำนาจเหมือนเมื่อก่อน หากแต่โดนคดีทุจริตตั้งแต่หลังได้เงินกู้ที่ว่า
คง จะมีแต่กัมพูชามิตรแท้ที่ตอนนี้ ฮุน เซน ก็ยืนขาสั่น เพราะทำท่าว่าจะบักโกรก เลยโบกมือหยอยๆ ให้ไทยส่งทูตกลับไปฟื้นความสัมพันธ์ เพื่อให้อะไรๆ ที่เคยตกลงกันกลับคืนมา
โดยเฉพาะ เอ็มโอยู พื้นที่ทับซ้อนในอ่าวไทย ที่มีขุมทรัพย์มหาศาล
แล้ว ฮุน เซน จะทำอย่างไรเมื่อเพื่อนรักอยากเข้ามาพักผ่อนที่เขมร คำตอบอาจไม่ใช่เวลานี้
เส้นทาง ที่ตีบตันของ ทักษิณ ที่เริ่มเห็นแล้วว่า แผ่นดินหดแคบลงทุกที แต่ทางเดียวที่ทำได้ก็คือ เสียงที่กร้าวและกราดเกรี้ยว ให้รับรู้ว่า เสือเจ็บ !
ศรุติ ศรุตา

#43 Ixora

Ixora

Posted 8 June 2012 - 10:40

เคยมีคำพูดว่า ถ้าไอ้ทนายหน้าหอคนนี้มันออกมาพูดอะไร ให้แทงเป็นตรงข้ามแล้วจะได้ความจริง ... http://hilight.kapook.com/view/45482

แม้วปัดถังแตก บีบกู้รัสเซีย พิสูจน์ได้ยกให้ (ไทยรัฐ)

นายนพดล ปัทมะ ที่ปรึกษากฎหมาย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ให้สัมภาษณ์ ไทยรัฐ ออนไลน์ ปฏิเสธกระแสข่าว อดีตนายกรัฐมนตรี ถูก รัฐบาลอังกฤษ อายัดเงินกว่า 1 แสนล้านบาท ส่งผลให้สถานะทางการเงินมีปัญหา จนถึงขั้นต้องไปกู้เงินจำนวนกว่า1,500 ล้านดอลลาร์สหรัฐ​ จาก แก๊ส พรอม แบงก์ (Gaz prom bank) เครือบริษัทน้ำมันยักษ์ใหญ่ของรัสเซีย เพื่อนำไปลงทุนที่เมืองดูไบ แต่สุดท้ายกลับเจอวิกฤตดูไบเวิลด์ ทำให้ พ.ต.ท.ทักษิณ ต้องประสบปัญหาทางการเงิน ว่าไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด

เพราะข้อแรก พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ได้มีทรัพย์สินแม้แต่บาทเดียว ที่อยู่ในประเทศอังกฤษ​ เพราะฉะนั้น การกล่าวหาว่าทรัพย์สินถูกอายัด จึงเป็นเรื่องเท็จ

....

"แม้ว"บอกสื่อนอกอีก นิตยสาร"ซีอีโอตะวันออกกลาง"
รับรบ.ผู้ดียึดทรัพย์1.4แสนล. ย้ำไม่เสียใจสิ่งที่ทำ

http://www.matichon....pid=00&catid=01

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#44 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:42

น่าจะปะติดปะต่อได้ไม่ยาก

ถ้าตอนโน้นไปเอาเงินเค้ามาจริง

ตอนนี้ก็คงถึงเวลาชำระหนี้แล้ว

แหม... ดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงทั้ง 91 ศพของผมที่ถูกฆาตกรรมอย่าง***มโหด ทำงานกันเร็วจริงๆ

อิอิอิ ....

#45 Apichai

Apichai

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:44

เรื่องหนี้ผมคิดว่าข่าวลือนะ แต่ถ้าจริงขึ้นมาเดี๋ยวผมโอนเงินเลี้ยงนวดพริ๊ตตี้ให้เลย :D

หากเป็นดั่งน้าเชทำนาย...ผมขอจัดสาวเวียดให้น้าเช 3 ตัว พร้อมที่พักรีสอร์ทสุดหรูให้เลย.. :P :P

สงสัยต้องตั้งเป็นกองทุน แล้ว
ผมขอร่วมด้วย
จะห่อด้วยพรม แล้วแบกไปส่งให้น้าเช ถึงบ้านเลย

#46 My Will

My Will

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:47

รองครับ เอาร้อยนึง

(เผื่อว่าฟันธงไม่หัก ก็ยังเก็บเบี้ยใต้ถุนร้านได้อีกร้อยนึง) :lol: :lol:

โพส์แรกทำเอาผมดีใจจนเนื้อเต้น กะว่าจะพาครอบครัวไปกินเลี้ยงซักหน่อย

มาเจอโพส์หลัง ความมั่นใจผมหายไปกว่าครึ่ง............. :lol: :lol:

#47 Ixora

Ixora

Posted 8 June 2012 - 10:49

น่าจะปะติดปะต่อได้ไม่ยาก

ถ้าตอนโน้นไปเอาเงินเค้ามาจริง

ตอนนี้ก็คงถึงเวลาชำระหนี้แล้ว

แหม... ดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงทั้ง 91 ศพของผมที่ถูกฆาตกรรมอย่าง***มโหด ทำงานกันเร็วจริงๆ

อิอิอิ ....

กำลังสงสัยว่าถ้าทักษิณตาย คนเสื้อแดงจะหยุดไหมน้าเช
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#48 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:49

จากอาการผมก็คิดว่าแม้วคงไปเจอเส้นตายอะไรบางอย่างถึงได้ดิ้นขนาดนี้ และให้น้ำหนักไปทางเรื่องสุขภาพมากกว่าได้ข่าวบินหาหมอตรวจสุขภาพอยู่แน่นอนตรวจสุขภาพหมอที่ไหนก็ตรวจได้ไม่ต้องบินไปหาให้เหนื่อยการที่บินไปหาหมอคือหมอเฉพาะทางที่เก่งๆเท่านั้นซึ่งก็ต้องยอมรับว่าหมอเฉพาะทางที่เก่งๆนี่ในไทยก็เยอะอยู่นะคับ B)

ปล.นี่มันกระทู้ไซโคสาวกแม้วชักๆ :P

#49 เช never die

Posted 8 June 2012 - 10:50

*
POPULAR

ผมขอประกาศตรงนี้ครับ

เดี๋ยวหมดเรื่องไอ้แม้วแล้ว ผมให้อภัยพี่น้องเสื้อแดงทุกคนที่ถูกหลอกถูกจ้างมาสร้างความวุ่นวายให้บ้านเมือง แต่สเตปต่อไปผมจะตามจองล้างจองผลาญลิ่วล้อไอ้แม้วตัวหัวโจก นักกฏหมายหน้าหอ นักวิชาเกิน สื่อมวลชนใจสกปรก ฯลฯ ที่เห็นแก่เงินสกปรกของไอ้แม้ว เตรียมตัวใว้นะครับ ดวงวิญญาณพี่น้องเสื้อแดงของผมที่ถูกฆาตกรรมอย่างโหดเ หี้ยม อำมหิต ทั้ง 91 ดวง ไปรอพวกท่านๆที่บ้านแล้ว ไปอยู่ด้วยกันนะครับ

#50 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 8 June 2012 - 10:53

งั้นตอนนี้ที่่ต้องทำกันคือ ยื้อ และ ยื้อออออ ให้ถึงที่สุด
และให้ขบวนการเลียขรี้ตั๊กกี้ เปิดหน้าออกมาให้หมดว่ามีใครบ้าง

เมื่อถึงตอนนั้นจะได้เก็บกวาดซะทีเดียว

:lol: :lol:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users