Jump to content

- - - - -

คิดอย่างไรกับความเห็นนี้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:49

ตกลงที่กลัวๆกันนี่..กลัว "คนที่ดูไบ" ได้เงินคืน..
หรือ กลัวว่าจะต้อง "คืนเงิน" ของ "คนที่ดูไบ"
ที่แบ่งกันไปแล้ว ใช้ไปแล้ว..กันแน่ครับ
(เพราะทั้งชีวิตก็หากลับมาคืนเค้าไม่ได้...)

(ผมบอกไม่ได้ว่าจากใคร บอกได้แค่ว่าไม่ใช่ผม)

Edited by Pasitnat, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:33.

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#2 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:53

เข้าใจอะไรผิดครับ เงินที่ยึดเข้าคลังหลวงอยากคืนก็ออกพรบ.คืนจากคลังหลัวครับ

ที่ไม่ยอมค อไม่ยอมให้คนผิดอยู่เหนือกฎหมาย อย่าเพี้ยนหรือหลงประเด็น
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#3 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:53

แล้วตกลงความเห็นนี้เป็นของใครคะ
ของจขกท.หรือ ไปก็อบเค้ามาแปะ :blink:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:54

กลัวลูกหลานไม่รู้จักคำว่า "จริยธรรม" ครับ :)

#5 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:55

คิดว่าพวกที่ยืมจมูกคนอื่นหายใจ หาเงินใช้เองไม่เป็น ก็เหมือนวัวสันหลังหวะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#6 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ไม่ใช่ของผมครับ แต่ไม่ได้ขอเขามา ก็เลยไม่ได้อ้างชื่อครับ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:57

กลัวฆาตกร 91 ศพลอยนวลครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:58

สำนวนคุ้นๆ นะ ออกแนวกลางๆ ยังไงไม่รู้ :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#9 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:00

ไม่เคยกลัวเลย

แต่สิ่งที่ใจต้องการคือหาคนผิดมาลงโทษไม่ไช่ออกกฏหมายฟอกดำเป็นขาว

เข้าใจ??

#10 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ไม่มีโจรที่ไหน จะคำนึงถึงกฎหมายตอนที่ปล้นเงินจากผู้อื่น มักจะฉีกกฎหมายที่มีอยู่แล้วใช้กองกำลังติดอาวุธมาปล้นสะดมผู้บริสุทธิ์ แต่ผู้ที่เป็นเหยื่อโจรที่ดี จะใช้วิธีการทางกฎหมายเพื่อเอาผิดโจรและยึดเงินที่ปล้นไปคึนมาตามกระบวนการที่เป็นที่ยอมรับในสังคมตามระบอบประชาธิปไตยครับ

#11 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ตรรกะผิด คำตอบ มันจะไปถูกได้ยังไง ...

ที่กลัว ไม่ใช่ทั้ง 2 อย่าง

... ที่กลัวคือกฎหมายจะไม่เป็นกฎหมาย
... แต่จะเป็นกฎของคนเพียงคนเดียว

ชาติบ้านเมืองมีค่ามากกว่าชีวิตhereเพียงชีวิตเดียวนะครับ

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#12 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:04

โกงเงินของแผนดินมาก็คืนให้แผนดินผิดตรงไหน

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:09

ตัดสินให้ทรัพย์ตกเป็นของแผ่นดิน แปลว่าเข้าคลัง
แล้วที่ว่าคนชี้มูลจะได้ส่วนแบ่งเท่านั้นเท่านี้
ไม่มีใครได้ไปแม้สักบาทเดียว :D

Edited by phoosana, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:09.

We love fender.

#14 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:13

ไม่มีโจรที่ไหน จะคำนึงถึงกฎหมายตอนที่ปล้นเงินจากผู้อื่น มักจะฉีกกฎหมายที่มีอยู่แล้วใช้กองกำลังติดอาวุธมาปล้นสะดมผู้บริสุทธิ์ แต่ผู้ที่เป็นเหยื่อโจรที่ดี จะใช้วิธีการทางกฎหมายเพื่อเอาผิดโจรและยึดเงินที่ปล้นไปคึนมาตามกระบวนการที่เป็นที่ยอมรับในสังคมตามระบอบประชาธิปไตยครับ

กองกำลังที่ว่าคือหัวหน้าปรองดองไช่ปะ :lol:

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ผมสมมติอย่างนี้นะครับ ว่ามีไอ้เฮียตัวหนึ่งเคยเช่าที่หน้าหมู่บ้านขายของ
วันหนึ่งยกกิจการให้ลูกแลแต่แท้จรงแล้วมันดูแลเองทุกอย่าง
แล้วตัวเองก็ลงมาสมัครเป็นประธานหมู่บ้าน พอได้เป็นแล้ว
แล้วก็ใช้อำนาจลดราคาค่าเช่าลง ส่วนลูกๆ ที่รับกิจการต่อแบบบังหน้านั้น
ก็ร่ำรวยจากการค้าขาย ขณะที่เงินรายได้เข้าหมู่บ้านน้อยลง

คุณยังจะให้ไอ้เฮียตัวนี้ นั่งเป็นประธานหมู่บ้านอยู่หรือไม่
We love fender.

#16 Ixora

Ixora

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:24

ตกลงที่กลัวๆกันนี่..กลัว "คนที่ดูไบ" ได้เงินคืน..
หรือ กลัวว่าจะต้อง "คืนเงิน" ของ "คนที่ดูไบ"
ที่แบ่งกันไปแล้ว ใช้ไปแล้ว..กันแน่ครับ
(เพราะทั้งชีวิตก็หากลับมาคืนเค้าไม่ได้...)

มันไม่เคยเป็นของคนที่ดูไบมาตั้งแต่แรก

อยากได้เงินคนอื่นเขา จนต้องเผาบ้านเผาเมือง

ไอ้โจรปล้นแผ่นดินหนีคุก หน้าด้าน ตอแหล
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#17 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:25

ผมสมมติอย่างนี้นะครับ ว่ามีไอ้เฮียตัวหนึ่งเคยเช่าที่หน้าหมู่บ้านขายของ
วันหนึ่งยกกิจการให้ลูกแลแต่แท้จรงแล้วมันดูแลเองทุกอย่าง
แล้วตัวเองก็ลงมาสมัครเป็นประธานหมู่บ้าน พอได้เป็นแล้ว
แล้วก็ใช้อำนาจลดราคาค่าเช่าลง ส่วนลูกๆ ที่รับกิจการต่อแบบบังหน้านั้น
ก็ร่ำรวยจากการค้าขาย ขณะที่เงินรายได้เข้าหมู่บ้านน้อยลง

คุณยังจะให้ไอ้เฮียตัวนี้ นั่งเป็นประธานหมู่บ้านอยู่หรือไม่

ให้ครับ เพราะผมเป็นลูกเค้าเอง ป๋าเปิดช่องทีวีให้ด้วยแหละ แบร่ๆ

#18 Ixora

Ixora

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:25

ไอ้พวกสัตว์หน้าขน ขนกันมาปิดราชประสงค์เผา้บ้านเผาเมือง
ไอ้พวกนิยมชมชอบ ก็ชื่นชมยินดีที่ได้สนับสนุนการเผาบ้านเผาเมือง

คงได้รับการสั่งสอนมาแบบนี้สินะ หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#19 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:37

เนื้อหาไม่ใช่ของเจ้าของกระทู้ แต่คำถามเป็นของเจ้าของกระทู้
ผมฝากความเห็นกลับไปด้วยแล้วกันครับ

ผมเห็นเหมือนคุณแมวน้อยสีน้ำเงินนั่นแหละ
เพราะเจตนาคนที่เขียนข้อความนี้มันบ่งบอกอยู่แล้วว่าเขาต้องการ
เบี่ยงประเด็นเพื่อหลอกสิบห้าล้านเสียงให้เข้าใจตามที่เขาต้องการ

แต่คนที่เขาไม่ได้อยู่ในสิบห้าล้านเสียงเขาไม่โง่หรอกครับ ส่วน
สิบห้าล้านเสียงจะคิดอย่างไร ผมไม่รู้หรอก แต่รู้สึกว่าพวกเบี่ยงประเด็นนี่
เขาเอาไปใช้กับสิบห้าล้านเสียงได้ผลอยู่นะ ดู ปุ๊คลุ๊ก เป็นตัวอย่างก็ได้

#20 naiare

naiare

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53

______

ดงินมันอยู่ในคลังที่อีเม้ยเอาไปแจกหาเสียงสร่้างภาพอยู่ทุกวันไง

#21 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:56

เนื้อหาไม่ใช่ของเจ้าของกระทู้ แต่คำถามเป็นของเจ้าของกระทู้
ผมฝากความเห็นกลับไปด้วยแล้วกันครับ

ผมเห็นเหมือนคุณแมวน้อยสีน้ำเงินนั่นแหละ
เพราะเจตนาคนที่เขียนข้อความนี้มันบ่งบอกอยู่แล้วว่าเขาต้องการ
เบี่ยงประเด็นเพื่อหลอกสิบห้าล้านเสียงให้เข้าใจตามที่เขาต้องการ

แต่คนที่เขาไม่ได้อยู่ในสิบห้าล้านเสียงเขาไม่โง่หรอกครับ ส่วน
สิบห้าล้านเสียงจะคิดอย่างไร ผมไม่รู้หรอก แต่รู้สึกว่าพวกเบี่ยงประเด็นนี่
เขาเอาไปใช้กับสิบห้าล้านเสียงได้ผลอยู่นะ ดู ปุ๊คลุ๊ก เป็นตัวอย่างก็ได้

ผมเอามาแปะไว้เพราะผมสงสัยว่าจริงๆแล้วเงินเป็นของใคร ของทักษิณหรือว่าของชาติ

ผมไปอ่านคำพิพากษามาใหม่คร่าวๆ ผมเข้าใจว่าเงินนี้เป็นกำไรจากการขายหุ้นดังนั้นจึงเป็นกำไรของผู้ถือหุ้น และไม่ใช่เงินของชาติ

แต่เงินนี้ได้มาโดยมิชอบจากการใช้ตำแหน่งเพื่อประโยชน์ส่วนตัวและพวกพ้อง

ดังนั้นเงินนี้จึงไม่ควรเป็นของทักษิณเพร่ะเหตุผลดังกล่าว

แต่ก็ไม่ใช่เงินจากการปล้นชาติเช่นกัน

เพราะทักษิณปล้นมาจากเทมาเสก

กำไรส่วนนี้จะคืนเทมาเสกก็ไม่ได้ ให้ใครก็ไม่ได้ คืนทักษิณก็ไม่ได้ ดังนั้นจึงต้องเอาให้แผ่นดินไทยแทน

นี่เป็นเหตุผลอีกอย่างที่เราไม่ควรยอมคืนให้ทักษิณโดยผ่านกฏหมายนิรโทษกรรม เพราะว่าการกระทำนั้นเกิดก่อนการปฏิวัติ

#22 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28

วาทกรรมใหม่เหรอครับ ทักษิณไม่ได้ปล้นชาติ
ผมเดาว่าต่อไปคงมีการเล่นเรื่อง เงินที่จะคืนทักษิณเป็นเงินเทมาเส็ก ไม่ใช่เงินงบประมาณ ประเทศไทยไม่เสียหายอะไร

#23 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:32

วาทกรรมใหม่เหรอครับ ทักษิณไม่ได้ปล้นชาติ
ผมเดาว่าต่อไปคงมีการเล่นเรื่อง เงินที่จะคืนทักษิณเป็นเงินเทมาเส็ก ไม่ใช่เงินงบประมาณ ประเทศไทยไม่เสียหายอะไร

ผมก็กลัวว่าอย่างนั้น :(

จริง ๆ แล้วตอนนี้มันเป็นเงินของชาติแล้วครับ ถ้าคืนให้ทักษิณเมื่อไหร่ ก็คือทักษิณปล้นชาติ :ph34r:

ดังนั้นตอนนี้สิ่งที่ทักษิณกำลังทำก็คือ การปล้นชาติครับ (ขออย่าให้สำเร็จเลย เงินจำนวนนี้ทำประโยชน์ให้ประเทศชาติได้มากโขอยู่)

#24 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:38

ไอ้คนที่พูดน่ะ

ถ้าลองถามว่า "ใครบ้างรึที่แบ่งกันไปแล้ว ใช้ไปแล้ว"

แล้ว "แบ่งกันไปเมื่อไหร่ ยังไง คนละเท่าไหร่"

ผมมั่นใจว่าคุณจะได้คำตอบสูตรเดียวกับพวกควายนับถือศาสนาชินวัตร คือ

"แหม ใคร ๆ ก็รู้"

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#25 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

เงินนี้ตัดสินจากศาลเข้าคลังหลวง

ไม่ได้ตัดสินจากตำหนวดเข้ากระเป๋าตัวเองนะจ้ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

แก้คำผิดคับ T_T

Edited by ใจหมาลูกตุ๊ด`, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#26 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:40

เอาตัวอย่างชัดๆกว่าทักษืณก็ได้

อย่างไอ้เต้น ได้เป็นรมต

ใครมันอยากได้เป็นรมตด้วยวิธีการเดียวกับมันบ้างละ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#27 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:41

เงินนี้ตัดสินจากศาลเข้าคลังหลวง

ไม่ได้ตัดสินจากตำหนวดเข้ากะรเป๋าตัวเองนะจ้ะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

สินบนนำจับไม่มีเพราะเจ้าหน้าที่จัดการตามหน้าที่

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#28 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:42

กระบวนการที่เป็นที่ยอมรับในสังคมตามระบอบประชาธิปไตย ต้องใช้ถุงขนมอุดปากด้วยใช่มั้ยครับ
ตัดสินไม่ถูกใจ บอกสองมาตรฐาน
ตัดสินถูกใจ บอกยุติธรรม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#29 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:44

"ใคร" (จะคนดูไบ, คนมอนเตรฯ, คนอูกันดา ฯลฯ) ผมไม่ได้สนใจครับ
"จำนวนเงิน" จะหมื่นล้าน จะแสนล้าน ผมก็ไม่ได้ใส่ใจครับ

ผมสนใจแค่ **พิสูจน์ได้หรือไม่ว่าเงินจำนวนนั้นเป็นของคุณที่ได้มาโดยสุจริต** หาไม่แล้ว... ก็อย่าหวังจะเอาไปเลย -_-

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:47

อย่ามาเบี่ยงประเด็นเรื่องเงิน
ผมยืนยันว่า อย่าปล่อยให้ฆาตกรฆ่าประชาชน 90 กว่าศพลอยนวล
คืนความยุติธรรมให้กับพี่น้องมวลมหาประชาชนมือเปล่าที่ต้องตายไป

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:52

ผมยืนยันว่า อย่าปล่อยให้ฆาตกรฆ่าประชาชน 90 กว่าศพลอยนวล
คืนความยุติธรรมให้กับพี่น้องมวลมหาประชาชนมือเปล่าที่ต้องตายไป

หมายถึงผมหรือเจ้าของความเห็นครับ

ถ้าหมายถึงผม ผมไม่ได้เบี่ยงประเด็นอะไร ผมสนใจ(จากความคิดเห็นของคนๆนี้)แค่เรื่องเงินว่าใครเป็นเจ้าของ

ถ้าหมายถึงเจ้าของความเห็น ผม.......คงทำอะไรไม่ได้ เพราะผมไม่สนิทกับเขามากพอ

#32 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

อยากให้กฏหมายยังเป็นกฏหมายและก็ไม่ต้องการ รัฐไทยใหม่ครับ หากว่าวันนึงคนไม่กลัวกฏหมายแล้วอย่าคิดว่าเสื้อแดงจะอยู่ได้นะครับ

Edited by god_of_rah, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:56.

---------------------------------------

#33 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:57

หมายถึงผมหรือเจ้าของความเห็นครับ

ถ้าหมายถึงผม ผมไม่ได้เบี่ยงประเด็นอะไร ผมสนใจ(จากความคิดเห็นของคนๆนี้)แค่เรื่องเงินว่าใครเป็นเจ้าของ

ถ้าหมายถึงเจ้าของความเห็น ผม.......คงทำอะไรไม่ได้ เพราะผมไม่สนิทกับเขามากพอ

หมายถึงเจ้าของความเห็นนี่แหละครับ ไม่เกี่ยวกับ จขกท

#34 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:00

มันไม่ได้เป็นเงินทักษิณนะ มันเป็นเงินที่ทักษิณโกงประเทศมา ศาลตัดสินตามหลักฐาน ไม่ใช่ตามลมปากพวกแกนนำ เข้าใจไม๊ปุ๊กลุ๊ก
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#35 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:02

(ผมบอกไม่ได้ว่าจากใคร บอกได้แค่ว่าไม่ใช่ผม)

บทความบอกเหมือนว่าเงินที่ยึดมา คนที่เกี่ยวข้องได้ส่วนแบ่ง

น่าจะเข้าใจผิดนะ เพราะไม่มีรางวัลนำจับเหมือนตำรวจ
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#36 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:11

หึหึหึ พูดไม่ออก มีการใช้เงินไปหมดแล้วด้วย แต่ผมว่า คนที่ใช้ คือ รัฐบาลน้องสาว ของ อดีตนายกเองนะครับ ที่ผลาญจนหมด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#37 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ผมกลัวแต่คนกลับกลอกพ้นผิดครับ
เช่นบอกว่าศาลไทย2มาตราฐานบ้าง ไม่มีความยุติธรรมบ้างแต่เห็นฟ้องเค้าจัง
http://news.sanook.c...าให้ร้ายสถาบัน/ฟ้องชวนนท์
http://www.spt-th.co...-05-50&Itemid=5ฟ้องประสงค์
http://www.matichon....catid==ฟ้องแก้วสรร

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#38 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23

เว็บคุณภาพ.. เหอๆ

อยากรู้ว่ามีหลักฐานไม๊ครับที่บอกว่า "แบ่งกันเอาเงินไปใช้หมดแล้ว"

คิดเองเออเอง ตดเองเหม็นเอง.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#39 ไอ้เบื๊_อก

ไอ้เบื๊_อก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ก็เห็นว่า อภิสิทธิ์ และสุเทพ ขอไม่ยอมรับนิรโทษกรรม นิ
ถ้าผิด ขอยอมติดคุก
แต่แลก 2 ต่อ 1 กับทักษิณ ว่า ขอไม่ยอมรับนิรโทษกรรม ด้วย
แลกกัน ประเทศจะได้ไม่แตกแยก
แต่เห็น อีกฝ่าย ไม่รับคำท้านิ ทั้งๆที่ ตอนนี้สถานะการณ์ได้เปรียบทุกประตู
เรียกว่า God ของ อามาตย์ ตัวจริง

ลองดูจาก
ขอไม่ยอมรับนิรโทษกรรม

#40 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ผมฟังตอนศาลพิจรณาคดี ศาลอธิบายละเอียดมาก เป็นข้อ ๆ เจ้าของกระทู้ น่าจะถามเป็นประเด็น เป็นข้อๆ ไปนะ ไม่น่าถามแบบสรุปรวดเดียว ส่วนเทมาเส็กไม่มีส่วนได้เสียกับคดีนี้เลย คดีนี้เป็นเรื่องระหว่างทักษิณกับรัฐ
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#41 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:51

ถามเจ้าของกระทู้หน่อยว่า คดีซุกหุ้นคุณคิดว่าทักษิณทำผิดหรือไม่ ทีประชาชนอย่างแม่ผมขายของชำ แม่งมานั่งนับลูกค้าวันเสาร์ แล้วประเมินภาษี ผมจำได้ดีมากเลย ก่อนปฏิวัติ ผมกลับจากญี่ปุ่น มีป้ายที่สนามบิน ....คนไทยที่ดีต้องช่วยกันเสียภาษี....ขออณุญาติ MOD ไอ้สารเลว กับชาวบ้านอย่างกูมึงเก็บทุกเม็ด ทีตัวมึงเอง มึงหนีทุกเม็ด กูสอบเข้ามหาลัยเหนื่อยแทบแย่ ลูกมึงแม่ง แต่ละตัว....โกงลูกชาวบ้านเขาทุกตัว ไอ้คน***อย่างมึงอย่ามาหลอกกูเลย พอมึงตาย คอยดูเถอะ ความเจริญ คงมาเยือนลูกหลานตระกูลมึงหรอกนะ
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#42 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:55

เอาละไงจะให้โจรร่างกฏหมายแล้วก็ปล่อยตัวโจรไม่เอาความผิดด้วยนะ ขอแค่เงินคืนพอ เป็นที่ยอมรับของผู้นำสังคมประชาธิปไตยมากเรย

#43 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:25

ผมฟังตอนศาลพิจรณาคดี ศาลอธิบายละเอียดมาก เป็นข้อ ๆ เจ้าของกระทู้ น่าจะถามเป็นประเด็น เป็นข้อๆ ไปนะ ไม่น่าถามแบบสรุปรวดเดียว ส่วนเทมาเส็กไม่มีส่วนได้เสียกับคดีนี้เลย คดีนี้เป็นเรื่องระหว่างทักษิณกับรัฐ

ผมเข้าใจครับ และพูดไปแล้วว่า เงินที่ยึดคือกำไรอันได้มาจากการปฏิบัติหน้าที่อันมิชอบเป็นการเอื้อประโยชน์ต่อตัวเองและคนรอบข้าง ส่วนเงินนี่จะคืนเทมาเส็กก็ไม่ได้เพราะไม่เกี่ยว จะให้ทักษิณก็ไม่ได้ เพราะได้มาโดยมิชอบ ก็เลยต้องตกเป็นของแผ่นดิน แต่ที่ทักษิณกำลังทำตอนนี้คือจะเอาเงินที่เป็นของแผ่นดินไปแล้วมาเป็นของตัวเอง อันนี้ผมค้านสุดตัว (ซึ่งก็ไม่ใช่เหตุผลเดียวที่ผมค้าน มีอีกหลายเหตุผล แต่ไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้ครับ)

ถามเจ้าของกระทู้หน่อยว่า คดีซุกหุ้นคุณคิดว่าทักษิณทำผิดหรือไม่ ทีประชาชนอย่างแม่ผมขายของชำ แม่งมานั่งนับลูกค้าวันเสาร์ แล้วประเมินภาษี ผมจำได้ดีมากเลย ก่อนปฏิวัติ ผมกลับจากญี่ปุ่น มีป้ายที่สนามบิน ....คนไทยที่ดีต้องช่วยกันเสียภาษี....ขออณุญาติ MOD ไอ้สารเลว กับชาวบ้านอย่างกูมึงเก็บทุกเม็ด ทีตัวมึงเอง มึงหนีทุกเม็ด กูสอบเข้ามหาลัยเหนื่อยแทบแย่ ลูกมึงแม่ง แต่ละตัว....โกงลูกชาวบ้านเขาทุกตัว ไอ้คน***อย่างมึงอย่ามาหลอกกูเลย พอมึงตาย คอยดูเถอะ ความเจริญ คงมาเยือนลูกหลานตระกูลมึงหรอกนะ

ผิดสิครับ ปล. ความเห็นที่ผมเอามาไม่ใช่ของผมนะครับ

Edited by Pasitnat, 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:25.

#44 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

ถ้าผมเข้าใจผิด ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วย ขอโทษครับ ส่วนความเห็นของผม ฝากส่งต่อกลับไปยังเจ้าของความเห็นนั้นด้วย ส่วนความเห็นล่าง ฝากไปให้ทักษิณครับ

#45 อย่าเอยนามข้า

อย่าเอยนามข้า

น้องเก่า

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:20

เค้าแบ่งกันตอนไหนคะ เราไม่เห็นได้เลย แต่ถ้ามันผ่านร่าง เราต้องคืนมันโดยที่ไม่รู้ว่าไปเอาของมันมาเมื่อไหร่ แล้วไม่รู้ว่ามันเอามาจากไหนตั้ง4.6หมื่นล้านรู้แต่ตอนยึดมันคือคดีตอนที่มันเป็นนายก บัญชีมันไม่เห็นตรงกับที่มันขอคืนเลยหรือตอนเป็นนายกมันทำธุรกิจส่วนตัวไปด้วย เหรอ ^^
อย่าถามว่าทำไมจึงรักเพราะความรักมักไม่มีเหตุผล แล้วทำไมจึงภักดีนั้นเพราะความดีของผู้นั้นมากมายและแท้จริงเหนือสิ่งอื่นใดทำไมต้องหมอบกราบคลานเข่าเพราะด้วยความเคารพรักยิ่ง ทำไมจึงห่วงแหนและเทิดทูนเพราะผู้มีความดีอันยิ่งใหญ่นั้นมีรักแท้อันเต็มไปด้วยความเสียสละแม้เหน็ดเหนื่อยมากเพียงใดไม่เคยปริปากบ่น ไม่เคยเรียกร้องให้ใครมารักนี่เป็นบารมีของผู้ยิ่งใหญ่ที่เราเทิดไว้ยิ่งชีวิต

#46 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:46

"ผมเอามาแปะไว้เพราะผมสงสัยว่ามันเป็นเงินของใครของทักษิณหรือของชาติ"

อย่าไปสับสนครับ ถ้าเป็นเงินของทักษิณ ใครก็ยึดไม่ได้หรอกครับ ถ้าเราไปสับสน
ว่าเงินที่ถูกยึดนั้นมันเป็นเงินที่ทักษิณประกอบธุรกิจน่าจะเป็นเงินของทักษิณ ก็ต้อง
ดูด้วยว่าศาลท่านใช้คำว่า

"เป็นทรัพย์สินที่ได้มาโดยไม่สมควรสืบเนื่องมาจากการ
ปฏิบัติหน้าที่หรือใช้อำนาจในตำแหน่งหน้าที่ของผู้ถูกกล่าวหา"

ความจริงคดีนี้มันดูแล้วตลกมาก เพราะคนกล่าวหานั้นบอกว่าเป็นเงินของทักษิณ
แต่ตัวทักษิณเองบอก ไม่ใช่เงิน ผ้ม เหมือนกรณีปลัดคมนาคมนั่นแหละ

เงินที่เขายึดอย่าไปมองยอดรวมครับ ถ้าเราไปมองยอดรวมก็อาจสงสัยเหมือนเจ้า
ของกระทู้ได้ แต่ความเป็นจริงเงินจำนวนนี้มันถูกนำไปซุกซ่อนไว้ในบัญชีของบุคคล
หลายคน เพราะทักษิณไม่ต้องการให้ใครรู้ว่าเป็นเงินของตน

แต่เมื่อตรวจสอบแล้วปรากฎว่าเจ้าของบัญชีที่ถูกอ้าง ไม่สามารถชี้แจงได้ว่าเป็น
เงินของตน ได้มาอย่างไรเพราะฉะนั้น บัญชีไหนชี้แจงได้เขาก็ไม่ยึด บัญชีไหนชี้แจง
ไม่ได้เขาก็ยึด รวม ๆ แล้วก็ประมาณสี่หมื่นหกพันล้านนั่นแหละ

แต่ไอ้ที่ตลกสุด ๆ ก็คือ ตอนนี้ทักษิณมันสงสัยถังแตกหรือไงไม่รู้ เลยหน้ามืดลืมไปว่า
ตอนแรกปฏิเสธว่าไม่ใช่เงินของตน ตอนนี้เลยคิดจะมาทวงคืนซะงั้น

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:20

เล่นด้วยคนนนน

ฝากบอกไปยังเจ้าของคห.ด้วย

1. ใครสั่งใครสอนให้ศรีธนญชัยได้ขนาดนี้

2. ทีหลังฟังความอะไร จับให้ละเอียด บันทึกไว้เป็นหลักฐานด้วยก็ดี จะได้ไม่ต้องแถให้หน้าแหก
- รัฐไม่เคยกลัวคนดูไบได้เงินคืนเพราะไอ้แม้วบอกเองไม่ใช่เหรอว่า "กรูไม่เอาเงินคืน"
- รัฐไม่เคยกลัวที่จะคืนเงินคนดูไบ เพราะรัฐบาลน้องไอ้แม้วก็พูดอยู่ทุกวันไม่ใช่หรือ ว่าพรบ.ปรองดองไม่มีเรื่องคืนเงินไอ้แม้ว
แล้วเจ้าของคห.นี้มาพล่ามอะไร? เสียเวล่ำเวลา!

3. เงินอยู่ในคลังหลวง ใครจะเอาไปได้นอกจากรัฐบาลเบิกมาใช้
แล้วรัฐบาลวันนี้มันของใครล่ะ อีน้องไอ้แม้วเองไม่ใช่เหรอ
แล้วเจ้าของคห.นี้มาแพล่มทำพระแสงของ้าวอะไร ป่วยทางจิตคิดไปเองรึไงว่ามีคนแบ่ง?

4. ฝากถึงคห.

กินยามั่งนะ ท่าจะจินตนาการเว่อ
gladiator 1.jpg

#48 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:17

เขาบอกว่าให้เงินตกเป็นของแผ่นดิน แสดงว่าเงินต้องเข้าคลัง ผมสงสัยว่า
เขามีขั้นตอนอย่างไร แล้วประชาชนอย่างเราจะรู้ได้อย่างไร ว่าเงินเข้าคลังจริง
ถ้าเกิดมีไอ้โม่งตัวใหญ่ๆแอบเอาเงินไปใช้ เราจะรู้ได้อย่างไร หรือเราต้องเชื่ออย่างเดียว
ว่าเป็นอย่างที่เขาว่า

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#49 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:31

แล้วที่เย้วๆกันอยู่นี่หวังเงินจากคนดูไบใช่ใหม?
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#50 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:41

ไหนบอกว่าเรียกร้องประชาติ้ปตัย(ที่กินได้) ไม่สนใจเรื่องเงิน

ทำไปทำมาก็วกมาเรื่องเงิน ถรุย... อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล