Jump to content

- - - - -

คิดอย่างไรกับความเห็นนี้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:15

"เขาบอกเงินตกเป็นของแผ่นดินแสดงว่าเงินต้องเข้าคลัง ผมสงสัยว่า
เขามีขั้นตอนอย่างไร แล้วประชาชนอย่างเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเงินเข้า
คลังจริง ถ้ามีไอ้โม่งตัวใหญ่ ๆ แอบเอาเงินไปใช้เราจะรู้ได้อย่างไร
หรือเราต้องเชื่ออย่างเดียว"

เงินจำนวนนี้มันไม่ได้กองอยู่เหมือนกรณีบ้านปลัดคมนาคมครับ แต่มัน
อยู่ในบัญชีตามแบ็งค์ต่าง ๆ เมื่อศาลสั่งยึด กระทรวงการคลังเขาก็ต้อง
ประสานกับแบ็งค์ให้โอนเงินที่ถูกยึดเข้าบัญชีตามที่กระทรวงการคลัง
กำหนด โอนจากบัญชีไหน แบ็งค์ไหนบ้าง มันมีตัวเลขชัดเจนครับ

งานนี้ ไอ้โม่งตัวใหญ่ ๆ ไม่มีสิทธิครับ เพราะขั้นตอนนี้ไอ้โม่งที่จะกล้าเอาเงิน
ไปใช้ได้ผมเห็นมี ทักษิณ อยู่คนเดียวครับ เพราะมีพฤติการณ์ที่สั่งการอะไร
ตามใจตัวเองผิดระเบียบถูกระเบียบอะไรไม่สน อะไรทำแล้วผิดระเบียบ ก็ไป
แก้ระเบียบเฉยเลย

ส่วนไอ้โม่งตัวอื่น ๆ ต้องไปรอตอนเขาเอาเงินไปจัดทำเป็นงบประมาณแผ่นดิน
แล้วจัดสรรไปบริหารประเทศตามปกติแหละครับ ไอ้โม่งตัวอื่น ๆ ถึงจะเริ่ม
มีบทบาท

เห็นคุณตอนยอสนใจ ผมแนะนำให้จับตาดูไอ้โม่งที่กำลังใช้งบประมาณอยู่ปัจจุบัน
นี้แหละครับ

#52 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:28

สิ่งที่เสื้อแดงขาดทุกคนคือ

หลักฐาน กับความดี ชัดเจนเปลี่ยน

#53 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:29

สิ่งที่เสื้อแดงมีทุกคนคือ

หน้าด้าน และไร้ยางอาย

ปล . หน้าแตกแล้วแม่มก็มาใหม่ ถามจริงยางอายมีไหมว่ะ

#54 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ก่อนที่แกจะ.ปลูกต้นไม้ซักต้น..
แกไม่รู้หรือว่าแกกำลัง...ปลูกต้นอะไร...??? ไอ้ก๊อย..

#55 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:49

มี....ไถยจิต..หรือ..ไม่มี...ไถยจิต....
กรรม.เป็นเครื่องชี้..เจตนา...

#56 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:54

ตกลงที่กลัวๆกันนี่..กลัว "คนที่ดูไบ" ได้เงินคืน..
หรือ กลัวว่าจะต้อง "คืนเงิน" ของ "คนที่ดูไบ"
ที่แบ่งกันไปแล้ว ใช้ไปแล้ว..กันแน่ครับ
(เพราะทั้งชีวิตก็หากลับมาคืนเค้าไม่ได้...)

(ผมบอกไม่ได้ว่าจากใคร บอกได้แค่ว่าไม่ใช่ผม)

สุดท้ายก็ส่อสันดานออกมาล่อนจ้อนจนได้

ไม่เอามาร์คนาซี 91 ไปขึ้นศาลโลกแล้วหรือครับ

ไม่เข็น พรบ.ปรองดองแล้วหรือครับ

ไม่เอาร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญแล้วหรือครับ

ตกลงที่เผาบ้านเผาเมืองจนวอดวายแล้วปล่อยน้ำท่วมซ้ำ

ก็เพื่อหวังจะปล้อนเงินงบประมาณแผ่นดินสี่หมื่นหกพันล้านแค่นี้เอง ใช่ไหม

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:06

ตกลงที่กลัวๆกันนี่..กลัว "คนที่ดูไบ" ได้เงินคืน..
หรือ กลัวว่าจะต้อง "คืนเงิน" ของ "คนที่ดูไบ"
ที่แบ่งกันไปแล้ว ใช้ไปแล้ว..กันแน่ครับ
(เพราะทั้งชีวิตก็หากลับมาคืนเค้าไม่ได้...)

(ผมบอกไม่ได้ว่าจากใคร บอกได้แค่ว่าไม่ใช่ผม)

มีหลายประเด็น.....
1.กลัวพรรคเพื่อไทยจะใฃ้อำนาจเป็นธรรม....
ใช้เสียงข้างมากในสภาผู้แทนฯลงมติ"ล้างความผิด"ให้เจ้าของพรรคฯอยู่"ดูไบ"....
2.กลัวน้องสาวของนักโทษหนีคุกนำเงินหลวง เงินภาษีประชาชนไปคืนเพี่ชายที่โกงไปก่อนหน้านี้....
3.กลัวรัฐบาลนายกฯ ว.5 4ss เป็น'รัฐบาลโฉด'ไม่บริหารประเทศใด้วยหลักธรรมาภิบาล....
4.กลัวแกนนำพรรคเพื่อไทยนำข้าราชการประจำ-ลูกจ้างชั่วคราว 5,000 คนของกรมอุทยานฯ กระทรวงเกษตรฯมาฆ่าคนไทยด้วยกัน....
5.กลัวฝีมือไพร่ ฝีมือทรชนทำร้ายประเทศไทย......ฯลฯ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:13

"เขาบอกเงินตกเป็นของแผ่นดินแสดงว่าเงินต้องเข้าคลัง ผมสงสัยว่า
เขามีขั้นตอนอย่างไร แล้วประชาชนอย่างเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเงินเข้า
คลังจริง ถ้ามีไอ้โม่งตัวใหญ่ ๆ แอบเอาเงินไปใช้เราจะรู้ได้อย่างไร

เงินจำนวนนี้มันไม่ได้กองอยู่เหมือนกรณีบ้านปลัดคมนาคมครับ แต่มัน
อยู่ในบัญชีตามแบ็งค์ต่าง ๆ เมื่อศาลสั่งยึด กระทรวงการคลังเขาก็ต้อง
ประสานกับแบ็งค์ให้โอนเงินที่ถูกยึดเข้าบัญชีตามที่กระทรวงการคลัง
กำหนด โอนจากบัญชีไหน แบ็งค์ไหนบ้าง มันมีตัวเลขชัดเจนครับ

งานนี้ ไอ้โม่งตัวใหญ่ ๆ ไม่มีสิทธิครับ เพราะขั้นตอนนี้ไอ้โม่งที่จะกล้าเอาเงิน
ไปใช้ได้ผมเห็นมี ทักษิณ อยู่คนเดียวครับ เพราะมีพฤติการณ์ที่สั่งการอะไร
ตามใจตัวเองผิดระเบียบถูกระเบียบอะไรไม่สน อะไรทำแล้วผิดระเบียบ ก็ไป
แก้ระเบียบเฉยเลย

ส่วนไอ้โม่งตัวอื่น ๆ ต้องไปรอตอนเขาเอาเงินไปจัดทำเป็นงบประมาณแผ่นดิน
แล้วจัดสรรไปบริหารประเทศตามปกติแหละครับ ไอ้โม่งตัวอื่น ๆ ถึงจะเริ่ม
มีบทบาท

เห็นคุณตอนยอสนใจ ผมแนะนำให้จับตาดูไอ้โม่งที่กำลังใช้งบประมาณอยู่ปัจจุบัน
นี้แหละครับ

มีมิจฉาทิฐิในสายเลือดไพร่'.....
จึงมีความคิดโฉดเขลาตาม'นักโทษหนีคุก'
หนึ่งในคนเลวของโลก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#59 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:20

อย่ามาเบี่ยงประเด็นเรื่องเงิน
ผมยืนยันว่า อย่าปล่อยให้ฆาตกรฆ่าประชาชน 90 กว่าศพลอยนวล
คืนความยุติธรรมให้กับพี่น้องมวลมหาประชาชนมือเปล่าที่ต้องตายไป

ก็เห็นว่า อภิสิทธิ์ และสุเทพ ขอไม่ยอมรับนิรโทษกรรม นิ
ถ้าผิด ขอยอมติดคุก
แต่แลก 2 ต่อ 1 กับทักษิณ ว่า ขอไม่ยอมรับนิรโทษกรรม ด้วย
แลกกัน ประเทศจะได้ไม่แตกแยก
แต่เห็น อีกฝ่าย ไม่รับคำท้านิ ทั้งๆที่ ตอนนี้สถานะการณ์ได้เปรียบทุกประตู
เรียกว่า God ของ อามาตย์ ตัวจริง

ลองดูจาก
ขอไม่ยอมรับนิรโทษกรรม
http://www.youtube.com/watch?v=TwJioiXcYcU&feature=youtu.be

นี่แหล่ะประเด็น
2 ต่อ 1 ได้เปรียบเห็นๆ
ประชาชนก็ไม่เดือดร้อน ไม่ต้องเอาร่างกฎหมายเข้าสภา
ให้หมากัดกัน พธม. ก็ไม่ออก แดงก็ไม่ออก หลากสีก็ไม่ออก

ทำไมมันไม่เอาว่ะ......
ก็เพราะมัน ป็อดดดดดดดดดดดดด
มันเสียผลประโยชน์(ที่กำลังจะได้) งัย
ไอ้หน้าตัว........(เติมเอาเอง)

#60 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:26

เขามีขั้นตอนอย่างไร แล้วประชาชนอย่างเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเงินเข้าเ

คิดเล่นๆเหมือนผมเคยคิดเลย
- คนชอบคนเกลียดมีอยู่มาก
- คนอย่างเราๆ อาจไม่ได้เข้าถึงข้อมูลแบบนั้น
- แต่คนใหญ่คนโต ที่อยู่ในแวดวงในนั้น ก็มีทั้งเหลือง-แดง
- ถ้าไม่เข้าคลังจริงๆ ก็คงมีคนออกมาโวยแล้วล่ะ
- เรื่องมันตรวจสอบได้อยู่แล้ว
- อยู่ที่เราๆ จะเข้าถึงรึเปล่า

ใจร่มๆ อย่าคิดเอง-เออเองมาก
ดื่มวีต้า แล้วไปนอนซะ....

#61 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56

เสื้อแดง ...ยิ่งอยู่นานยิ่งโง่ลึก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "