Jump to content

- - - - -

อนุสรณ์ อมรฉัตร นำคู่สมรสคณะรัฐมนตรีรวมใจช่วยภัยน้ำท่วมปทุมธานี

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:53

เมือก่อนผมก็ติด xp นะครับ แต่ win7 จะเห็นแรมได้เยอะกว่า ถ้าแต่งหน่อยก็เห็นได้ถึง 8G ขึ้นไปเลยครับ ปิดเปิดเครื่องเร็วดีครับ :P

ถ้าปรับแต่งก็ต้องไปแก้ไขที่ Register กับ Kernel ของวินโดวส์ครับ ไม่เช่นนั้นมันก็ใช้งานไม่ได้ แต่การใช้งานบน WinXP มีผลต่อประสิทธิภาพการทำงานไม่ค่อยมากกับแรม 8 GB ถ้าจะให้ดีก็ต้องหันไปใช้ WinXP 64 bit แทนครับ
๕๕๕๕ สรุปแล้วกระทู้นี้มั่ว หรือคนตอบมั่วก็ไม่รู้ เหอๆ

แต่ก็ดีใจที่เห็นฝั่งรัฐบาลเสนอหน้ามาซักที หลังจากที่รอคอยเป็นเดือนละ ก้นจะออกรากอยู่แล้ว ๕๕๕๕

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#52 MZero

MZero

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:29

ไม่น่าเชื่อกระทู้นี้จะถึงหน้า 2
แอบดูอยู่นาน ออกทะล ดำน้ำกับบุ๋มๆๆ สุดท้ายมาหน้า 2 จนได้ ยินดีกับคุณปุ๊กลุกที่ได้รับความสนใจนะครับ *-*

#53 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:27

เพราะทะเลมีคลื่นเล็กน้อย เลยออกท่องทะเลกันใหญ่ อย่าลืมพกถุงยังชีพไปด้วยเน้ิอ

#54 คำผลาญ

คำผลาญ

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:29

คิวรถ บ้านนา นครนายก ย้ายไปไหนครับ หลานจะกลับบ้านหาท่ารถไม่เจอ