Jump to content

- - - - -

มันแรง หากสุ่มเสี่ยงผิดกม ลบนะครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:29

http://www.facebook....&type=1

ลองไปดูเถอะครับ ผมว่ามากกว่านี้ไม่ได้

#2 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:32

ผมเองก็คงพูดได้สั้นๆเหมือนกัน........

"เจ้าเก่านี่เอง"

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:33

มัน...อยากตายมากใช่ใหม?
อยากให้แดงเสรีไทยมารับประกันหน่อยว่าไม่มีแดงล้มเจ้า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:35

มัน...อยากตายมากใช่ใหม?
อยากให้แดงเสรีไทยมารับประกันหน่อยว่าไม่มีแดงล้มเจ้า

俺も、あいつをマジブッと殺したいよ。

#5 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:36

โอววว แรงมาก แต่จขกท. ไม่ต้องห่วง Post ข้อเท็จจริงผมไม่คิดว่าผิดกฏหมาย

ข่าวนี้ต้องกระจายให้เร็วที่สุด
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#6 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:37

เอ่อ...คนทำมักไม่พูด คนพูดมักไม่ทำหรอกครับ

พวกเสื้อแดงจริงๆ เวลานี้ก็ได้แค่เห่าเปลี่ยนกระแสไปวันๆ

สำหรับผมมันอาจจะมีคนคิดจริง แต่ถ้าทำจริงคิดเหรอว่าพวกมันจะรอดชีวิต

แล้วถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆ ประเทศไทยได้แตกแยกแน่ๆ แค่ทุกวันนี้มีพระองค์ท่านเป็นศูนย์กลางอยู่

ไม่ว่าแดง เหลือง หลากสี ผมยังเชื่อว่าส่วนใหญ่ยังรักพระองค์ท่าน แต่สิ่งที่เราเข้าใจแตกต่างกันคือ

ความเชื่อมั่นในตัวนักการเมืองที่ตัวเองรักแค่นั้นเอง ส่วนที่มาโพสแบบนี้มันฆ่าตัวตายชัดๆ อย่างดีก็โยนความผิดให้พวกแมงสาบตามเคย

#7 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:38

พวกมันยังเป็นคนอยู่รึเปล่า !?
Rise With The Fallen

#8 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:51

เอ่อ...คนทำมักไม่พูด คนพูดมักไม่ทำหรอกครับ

พวกเสื้อแดงจริงๆ เวลานี้ก็ได้แค่เห่าเปลี่ยนกระแสไปวันๆ

สำหรับผมมันอาจจะมีคนคิดจริง แต่ถ้าทำจริงคิดเหรอว่าพวกมันจะรอดชีวิต

แล้วถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆ ประเทศไทยได้แตกแยกแน่ๆ แค่ทุกวันนี้มีพระองค์ท่านเป็นศูนย์กลางอยู่

ไม่ว่าแดง เหลือง หลากสี ผมยังเชื่อว่าส่วนใหญ่ยังรักพระองค์ท่าน แต่สิ่งที่เราเข้าใจแตกต่างกันคือ

ความเชื่อมั่นในตัวนักการเมืองที่ตัวเองรักแค่นั้นเอง ส่วนที่มาโพสแบบนี้มันฆ่าตัวตายชัดๆ อย่างดีก็โยนความผิดให้พวกแมงสาบตามเคย

คนพวกนี้มันไม่ได้ทำเพื่อใครหรอกครับ มันทำเพื่อ "เงิน" ทั้งนั้น
และไม่ต้องห่วงว่าจะแตกแยก เพราะนั่นคือเป้าหมายของพวกมันเลยหละ
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:02

มันคงอยากลองปลงพระชนม์เสด็จพี่พร้อมพงศ์ของมันครับ
ส่งลิงค์เข้าไปในกระทรวงกลาโหมเลยครับ เพราะเวป ไอซีที ก็พวกเดียวกับมัน
รายัมมนุษย์จริงๆ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:04

ในต่างประเทศ แม้ไม่มีกฏหมายหมิ่น แต่การกล่าวมาดร้ายต่อประมุข ก็มีโทษ

#11 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:11

"มันแรง หากสุ่มเสี่ยงผิดกม ลบนะครับ"

ความเสี่ยงในการเผยแพร่ที่ต้นเรื่องตามลิ๊งค์และที่นี่ เทียบเคียงได้กับกรณี แป๊ะ พูดถึง ดา ตอปิโด ที่ถูกดำเนินคดี
ไม่รู้คดีไปถึงไหนแล้ว แต่ผมเชื่อว่า คดีแป๊ะจะหลุด เพราะ ศาลท่านคงดูที่เจตนามากกว่า

การโพสต์เพื่อบอกกล่าวเพื่อนสมาชิกต่อประเด็นนี้ ให้ได้ทราบถึงความเลวของคนบางกลุ่มย่อมเป็นประโยชน์ต่อฝ่ายรักสถาบันฯ

แม้เสี่ยงต่อการตีความของตำรวจระยำ ผมขอรับความเสี่ยงในกลุ่มผู้ดูแลเองครับ โดยประกาศว่า"อ่านแล้ว เห็นแล้ว ให้โพสต์ได้"

ส่วนเจ้าของกระทู้แล้วแต่จะตัดสินใจครับ :)

#12 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:38

เห็นควรส่งให้ ทั้ง ตร. ict นักข่าวทุกสำนัก ออกสื่อต่างชาติด้วยยิ่งดี

แล้วดูซิว่าทั้ง ตร.และ ict มันจะจัดการมั้ย

#13 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:56

ถ้ามันจะทำจริง มันไม่กล้าประกาศหรอกครับ เพราะยิ่งประกาศมันยิ่งทำงานยาก
จุดประสงค์ของมัน คือ แค่อยากกวนซ่นทีน เท่านั้น ซึ่งวิธีกวนซ่นทีนด้วยวิธีนี้ มีแต่ไอ่โง่เท่านั้นที่จะทำ เพราะมันมีแต่จะทำให้ชาวบ้านเค้าเกลียดแดงมากยิ่งขึ้น
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#14 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:59

ICE ***หายหัวไปไหนแค่นี้ไม่มีปัญญาตามจับหรือไง

ประหารชีวิตเลยดีไหม
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#15 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:02

เราสามารถ ทำอะไรได้มั้งคับ นอกจากฟ้อง ICT <_<

#16 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:12

หมาขี้เรื้อนแดงมันคันเพราะมันเป็นขี้เรื้อน แต่มันไม่เคยโทษตัวมันเองว่ามันเป็นขี้เรื้อน

#17 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:39

อ้ายแดงไต้ ตี น โผล่มาอีกแล้ว fb ของมันโดนบล็อกให้โพสท์ไม่ได้ตอนนี้ กลับมาเล่น ยูทูป เลย
ict ไม่มีปัญญาจับมันหรือว่า ไม่อยากจับก็ไม่รู้ เพจมันด่าสถาบันมาตั้งนานแล้ว

#18 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:44

ยุคนี้ไม่รู้ว่าใครเป็นใครนะครับ สวมรอยกันง่าย

ยังไงก้อ่านข่าว รับสื่อกันอย่างมีสตินะครับ ^^

แต่โดยสว่นตัวผมว่าตลก เพราะถ้าจะทำจริง คงไม่น่าจะกล้าบอก ต่อหน้าสาธารณะ ขนาดนี้

แล้วก็เสี่ยงต่อการโดนตรวจไอพีแล้วถูกจับดำเนินคดีง่ายมากๆ -*-
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#19 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:22

ลองค้นหาคำว่า "หน่วยงานลับแดง" จะเจออีกเพียบ

่าจะเป็นคนเดียวกันเพราะดูจากรูป BG ใน Youtube แล้วเป็นรูปเดียวกับโปรไฟล์

แล้วไม่ต้องบอกว่าเป็นแดงเทียมอีกนะครับ เพราะว่าคุยกันที่กระดานสนทนาใน Facebook

มีคนรู้จักกันพอสมควร และร่วมกิจกรรมคนเสื้อแดงตลอด ทุกอย่างในเพจค่อนข้างชัดเจน

ทำไม ICT ไม่จัดการ??????

#20 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:00

อ่านอย่างมีสติกันนะครับ มันอาจแค่สร้างกระแสครับ ถ้าทำกันจริงๆมันจะมาโพสให้สลิ่มรักชาติไม่กลัวตายแบบเราดูกันจะๆหรือครับ
โปรดใช้ความคิดใตร่ตรองก่อนพูดและทำครับ

#21 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:05

ให้เวลาICT สามวัน
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#22 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:08

เกรียนน่ะครับ
พวกวันๆ ไม่มีอะไรทำ จะจีบสาวก็ไม่มีจุดเด่น เลยเรียกร้องความสนใจด้วยการทำึตัวเห้ๆ พอมีคนมาด่า ก็รู้สึกว่า เฮ้ย กุเจ๋ง มีคนมาด่ากุด้วย แต่พวกมันไม่กล้าทำอะไรกุหรอก กุเจ๋ง แน่จริงยำกุดิ๊ อะโด่ ทำไม่ได้ใช่ม้า เพราะว่า กุ inw ว้อย 555+

มีเยอะแต่ไม่มีน้ำยา 5 เหวอะไรหรอก
แต่แม่ม มีเรื่องอื่นให้ เห้ ได้ตั้งเยอะ สัส เจือกเอาเรื่องนี้
รู้ว่ามันกวงติง แต่ถ้าเจอตัวก็อยากให้มันได้ลิ้มรสติง ดูมั่ง แล้วจะได้ถามมันด้วยว่า อยากแดรก อีกข้างเพิ่มไม๊

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#23 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:09

เบื่อพวกดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุนหว่ะ
แอบอยู่แต่ที่ลับๆ
เฮีย ได้ใจ Janไร ได้โล่ห์จริงๆ

#24 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:06

มันไม่กล้าหรอก เพราะพวกมันกลัวคุมสถานการ์ณไม่ได้ เพราะถ้าพลาดมีโอกาสตายยกตระกูลสูง

แค่เมษาปีที่แล้วไอ้แม้วมันก็รู้ตัวอยู่แล้วว่าเล่นเกินขอบเขต

ถึงตอนนี้จะมีอำนาจในมือแต่ก็ไม่มีใครจะรับประกันชีวิตของไอ้แม้วได้สักคนว่า ถ้ากลับมาเหยียบเมืองไทยเมื่อไร ตัวมันจะไม่เป็นแบบ เบนาซี บุตโต

#25 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:14

โดนลบไปแล้วมั้งครับ ดูไม่ได้แล้ว
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#26 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:03

คนที่เอามาโพสต์ใน facebook ก็เพื่อประจานคนทำ(ถ้าไม่ใช่หมากสองชั้น)

โดนลบไปก็ดีเหมือนกัน แต่คงไม่ต้องหวังที่จะให้รัฐบาลยุคนี้ ติดตามหาคนทำมาลงโทษตามกฏหมาย

เพราะรู้กันอยู่ ฐานของรัฐบาลนี้คือพวกแดงล้มเจ้า

ล่าสุดยังอยู่ครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:50.

#27 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:10

แล้วเราก็คว้าน้ำเปล่าอีกแล้ว

#28 atheist

atheist

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:40

บางที่พวกนี้มันก็เปิดเผยตัวกันง่ายๆนะครับ ทำไปเรื่อยๆ ย่ามใจ โดนรวบกันมาหลายรายแล้ว ก็รอดู

ในห้องมืดย่อมมีความมืด

#29 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:19

ยุคนี้ไม่รู้ว่าใครเป็นใครนะครับ สวมรอยกันง่าย

ยังไงก้อ่านข่าว รับสื่อกันอย่างมีสตินะครับ ^^

แต่โดยสว่นตัวผมว่าตลก เพราะถ้าจะทำจริง คงไม่น่าจะกล้าบอก ต่อหน้าสาธารณะ ขนาดนี้

แล้วก็เสี่ยงต่อการโดนตรวจไอพีแล้วถูกจับดำเนินคดีง่ายมากๆ -*-

You said you studied law. Is this funny to you?
This is no funny matter man, no matter who did post it.

You went to law school.
You should use your knowledge to help maintain and protect our good cultures and traditions.
Will you do it?

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#30 อาเฮียป้อม

อาเฮียป้อม

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:34

รอติดตามข่าวว่าจะโดนมั้ย กับการกระทำแบบนี้..
เวลาด่าใคร!! อย่าด่าว่า "เฮี๊ย" ให้ด่าว่า "สัตว์" ให้โอกาสมันบ้าง ว่ามันจะเป็นตัวอะไร.....????

#31 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:42

ขอให้เป็น

การลอบฆ่าพระเจ้ามูลเมืองของมันล่ะกัน

ใกล้เวลาเต็มที่

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#32 Four Seasons

Four Seasons

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:43

You said you studied law. Is this funny to you?
This is no funny matter man, no matter who did post it.

You should use your knowledge to help maintain and protect our good cultures and traditions.

Totally agree with K. No More.
This guy just posted a topic "what can we do for our country?"
what a contradiction man!!

#33 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:49

เหตุการณ์บานปลายจริงๆ อยากรู้ว่าก่อนที่ทักษิณจะเข้ามาถึงตำแหน่งสูงสุด คือนายก เหตุการณ์เหล่านี้มันเกิดขึ้นหรือยัง หรือมาเกิดตอนทักษิณเป็นนายก เพราะหลังจากที่ทักษิณหมดอำนาจลง มันก็เหลือพวกที่มีอุดมการณ์ต่อจากทักษิณมาเรื่อยๆ ผมไม่เข้าใจจริงๆ รู้สึกตอนนี้มันเริ่มจะบานปลายไปกันมากแล้ว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#34 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:09

Totally agree with K. No More.
This guy just posted a topic "what can we do for our country?"
what a contradiction man!!

ขอตอบ ทั้ง 2 ท่านเลยละกันนะครับว่า

1. ผมคงจะไปป้องกันดูแลรักษาธรรมเนียมประเพณีอะไรไม่ได้หรอกครับ ผมแค่ทำให้ส่วนตัวของผมเอง ครอบครัวของผม

ให้เรารู้จักสิทธิและหน้าที่ รู้จักการเสียสละให้แก่สังคม นี่คือการดำรงไว้ซึ่งสิ่งดีๆของคนไทย จากรุ่นสื่อรุ่นอยู่แล้ว ...เท่านั้นเองแหละครับ

2. ผมขอถามกลับว่า ถ้าทั้ง 2 ท่านเจอเว็ปหมิ่น เหล่านี้คุณจะทำอย่างไรล่ะ ? แจ้งกระทรวง ICT ? แล้วยังไงต่อ ?

ออกเผยแพร่และประจานความเลวเหรอครับ เท่ากับเข้าทางพวกนั้นสิครับ ในเมื่อคุณช่วยกระพือให้มันดัง กลายเป็นกระแสสังคม

แล้วมันดียังไงเหรอครับ ใช่อยู่ให้สังคมได้รับทราบ แต่มันคุ้มค่าหรือป่าวละ ?

ที่ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องตลก เพราะ นี่เป็นการสร้างกระแสของคนเลวๆแบบไม่มีต้นทุนเลย !!!!

แค่หมาเห่าตัวเดียว ... ถ้าเรานิ่งบ้าง ซักพัก ก็จะมี เจ้าหน้าที่มาจับหมาตัวนั้นไปเอง

แต่ถ้าเราตื่นตูมตามหมา สังคมระส่ำระส่าย .....เข้าทางหมาเลย กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต

บางเรื่อง นิ่งไว้บ้างก็จะเป็นผลดีต่อสังคมครับ ....
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#35 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:12

ไม่เห็น กรสรสีชาด ตัวไหน ออกมารับประกันเลยว่าไม่มีแดงล้มเจ้า
:lol: :lol: :lol:

#36 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:21

จำเหตุการณ์เดือนตุลาได้ไหมครับ นักศึกษา มธ แสดงละคร

มีคนบอกว่า ละครนั้นหมิ่น.....

นักศึกษา มธ ตายไปเท่าไรครับ โดนฆ่า ทารุณยิ่งกว่าหมา

เพราะอะไร ? เพราะไอ้คนพวกนี้มันรู้ว่า สิ่งที่จะกระพือให้คนไทยเกลียดกันเองได้ดีที่สุดคือ สถาบันครับ

นี่คือสิ่งที่ละเอียดอ่อนครับ ทำไม รับสารมาแล้วไม่ตรึกตรอง ไม่ สังเคราะห์ เลยครับ

รับฟังมาแล้วก็ด่าๆๆ ใครไม่เห็นด้วยก้อด่าๆๆๆ ทำไมไม่เอาเวลาด่าคนอื่น มาคิดไปอีกหลายๆ step ละ ว่าคนที่ทำ ทำทำไม ทำเพื่ออะไร

ผมไม่ได้ชอบฝ่ายไหนเป็นพิเศษ ดังนั้นอย่าพยายาม เสี้ยม ให้ผมไปอยู่ฝั่งไหนครับ

********** การฟัง การอ่าน ทุกคนฟังได้อ่านออกครับ แต่สิ่งสำคัญอยู่ที่การคิดและนำไปใช้ครับ ว่าคุณคิดได้ คิดเป็นหรือปล่าว เอาไปทำประโยชน์ในทางที่ดีที่ถูกที่ควรหรือปล่าว ***************

ผมเป็นหน่วยๆนึงในสังคม ซึ่งผมจะทำหน้าที่ของผมให้ดีที่สุด ก็แค่นั้น

#37 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:22

จำเหตุการณ์เดือนตุลาได้ไหมครับ นักศึกษา มธ แสดงละคร

มีคนบอกว่า ละครนั้นหมิ่น......

นักศึกษา มธ ตายไปเท่าไรครับ โดนฆ่า ทารุณยิ่งกว่าหมาอีก

เพราะอะไร ? เพราะไอ้คนพวกนี้มันรู้ว่า สิ่งที่จะกระพือให้คนไทยเกลียดกันเองได้ดีที่สุดคือ สถาบันครับ

นี่คือสิ่งที่ละเอียดอ่อนครับ ทำไม รับสารมาแล้วไม่ตรึกตรอง ไม่ สังเคราะห์ เลยครับ

รับฟังมาแล้วก็ด่าๆๆ ใครไม่เห็นด้วยก้อด่าๆๆๆ ทำไมไม่เอาเวลาด่าคนอื่น มาคิดไปอีกหลายๆ step ละ ว่าคนที่ทำ ทำทำไม ทำเพื่ออะไร

ผมไม่ได้ชอบฝ่ายไหนเป็นพิเศษ ดังนั้นอย่าพยายาม เสี้ยม ให้ผมไปอยู่ฝั่งไหนครับ

********** การฟัง การอ่าน ทุกคนฟังได้อ่านออกครับ แต่สิ่งสำคัญอยู่ที่การคิดและนำไปใช้ครับ ว่าคุณคิดได้ คิดเป็นหรือปล่าว เอาไปทำประโยชน์ในทางที่ดีที่ถูกที่ควรหรือปล่าว ***************

ผมเป็นหน่วยๆนึงในสังคม ซึ่งผมจะทำหน้าที่ของผมให้ดีที่สุด ก็แค่นั้น

#38 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:41

ถึงคุณ NO MORE และ คุณ 4 seasons นะครับ

ตอนเสื้อเหลือง ปิด แอร์พอท ผมก้อด่า ผมก้อเกลียด

ตอนเสื้อแดงเผา กรุง ผมก้อด่า และ ก้อโครตเกลียด

แต่สุดท้ายเมื่อมองลึกๆ ตาสี ตาสา เค้าไม่ได้จะรู้เรื่องกฏหมาย การเมืองอะไรหรอก

เค้าโดนนักการเมืองใช้เป็นเครื่องมือ แล้ว ถ้าคุณมัวแต่เถียงกันมัวแต่ด่ากัน

คนโน้นผิด คนนั้นเลว เถียงไปมา มันได้อะไร

ได้ระบายความรู้สึก ? แล้วไงต่อ ? มันไม่ได้ไอเดียอะไรเลยครับ

สู้เอาเวลา ที่พวกคุณมานั่งด่า นั่งโบ้ยความผิดกัน คิดทางที่จะพาประเทศพ้นวิกฤติดีกว่าไม๊ครับ ?

ใครอาจจะเกลียดจะหมั้นไส้ผมก็ช่าง เชิญได้เลยครับ ถ้าคุณยอมรับฟังในเหตุผลของผมไม่ได้

แต่ผมรับฟัง และยอมรับในความคิดของพวกคุณได้อยู่แล้ว .... ผมให้เกียรติคนไทยทุกคนเท่าเทียมกันเสมอครับ !

ปล. ไม่เกี่ยวหรอกครับว่าใครจะเรียนอะไรจบอะไร ผมไม่รู้หรอกว่าพวกคุณจบอะไรมา

แค่พวกคุณเป็นคนดีของสังคม ก้เพียงพอแล้วครับ ไม่เกี่ยวว่าเรียนนิติศาสตรืจะต้องดูแลรักษาเพื่อธำรงค์ไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ดีของชาติ

งั้นแปลว่า ถ้าผมจบคณะอื่น ผมเลวได้ ไม่ต้องแคร์วัฒนธรรมประเพณีอะไรเหรอครับ ????? คิดอะไรหยุมหยิม จิงๆ

#39 tryland

tryland

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:42

พวกนี้อาศัยเกาะกระแสเสื้อแดง หวังล้มเจ้าเท่านั้นเอง โดยเอาคำอ้างจากเจ็กลิ้มว่าแม้วไม่จกรักภักดี

#40 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:58

ขอตอบ ทั้ง 2 ท่านเลยละกันนะครับว่า

1. ผมคงจะไปป้องกันดูแลรักษาธรรมเนียมประเพณีอะไรไม่ได้หรอกครับ ผมแค่ทำให้ส่วนตัวของผมเอง ครอบครัวของผม

ให้เรารู้จักสิทธิและหน้าที่ รู้จักการเสียสละให้แก่สังคม นี่คือการดำรงไว้ซึ่งสิ่งดีๆของคนไทย จากรุ่นสื่อรุ่นอยู่แล้ว ...เท่านั้นเองแหละครับ

2. ผมขอถามกลับว่า ถ้าทั้ง 2 ท่านเจอเว็ปหมิ่น เหล่านี้คุณจะทำอย่างไรล่ะ ? แจ้งกระทรวง ICT ? แล้วยังไงต่อ ?

ออกเผยแพร่และประจานความเลวเหรอครับ เท่ากับเข้าทางพวกนั้นสิครับ ในเมื่อคุณช่วยกระพือให้มันดัง กลายเป็นกระแสสังคม

แล้วมันดียังไงเหรอครับ ใช่อยู่ให้สังคมได้รับทราบ แต่มันคุ้มค่าหรือป่าวละ ?

ที่ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องตลก เพราะ นี่เป็นการสร้างกระแสของคนเลวๆแบบไม่มีต้นทุนเลย !!!!

แค่หมาเห่าตัวเดียว ... ถ้าเรานิ่งบ้าง ซักพัก ก็จะมี เจ้าหน้าที่มาจับหมาตัวนั้นไปเองour

แต่ถ้าเราตื่นตูมตามหมา สังคมระส่ำระส่าย .....เข้าทางหมาเลย กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต

บางเรื่อง นิ่งไว้บ้างก็จะเป็นผลดีต่อสังคมครับ ....

Your point #1
Your English is quite poor. You have a law degree, right?
You can use your knowledge better than others who don't have this kind of expertise.
You can do much more than others who don't have law skills.
You said so yourself in the other post that you want to protect the King.
Why is it that you can not integrate your loyalty with your knowledge?
This is a very fair thing to do based on what you said.
Clearly, the said phrase is far from being funny, especially from the view point of a law major like you.

Your point #2
You totally missed my point.
What you would do in your point #1 is just like an average guy without law degree.
It's strange that in this point #2 of yours you hope that the culprit will just go away if we keep quiet.

*spelling

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#41 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:06

You obviously missed my whole point.
You brought up a few good points here, "think and apply".
That is my whole point above. Can you do it?

I'm not saying that you are a red shirt. You also don't have to like yellow shirts.
You want to be in the middle for political preference. By all means, it's absolutely your choice.
However, this case has nothing to do with political preference.
Get it?

#42 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:10

แค่หมาเห่าตัวเดียว ... ถ้าเรานิ่งบ้าง ซักพัก ก็จะมี เจ้าหน้าที่มาจับหมาตัวนั้นไปเองour

Your point #1
Your English is quite poor. You have a law degree, right?
You can use your knowledge better than others who don't have this kind of expertise.
You can do much more than others who don't have law skills.
You said so yourself in the other post that you want to protect the King.
Why is it that you can not integrate your loyalty with your knowledge?
This is a very fair thing to do based on what you said.
Clearly, the said phrase is far from being funny, especially from the view point of a law major like you.

Your point #2
You totally missed my point.
What you would do in your point #1 is just like an average guy without law degree.
It's strange that in this point #2 of yours you hope that the culprit will go just go away if we keep quiet.

ผมว่าคุณควรจะคิดใหม่ได้แล้วละครับ ทำไมคุณต้องตั้งความหวังว่าคนนั้นต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้ละ

ผมคิดว่าทุกคนมีทางเดินในชีวิตเป็นของตัวเอง จำเป็นเหรอครับว่า ผมจะต้องทำตามทางที่คุณพูด ?

ล้านคน ล้านความคิด ทำไมคุณไม่ยอมรับในความแต่งต่างทางความคิดของเพื่อนมนุษย์พี่น้องชาวไทยบ้างครับ

อย่าเอาความคิดคุณเป็นใหญ่ รับฟังเสียงภายนอกบ้างคงจะดี

ผมรู้ครับว่าคุณ แกรมม่า เป๊ะมาก แล้วยังไงครับ ? เห็นได้ชัดว่าคุณไม่ได้รับฟังความเห็นของคนอื่นเลย

แล้วผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า

What did you do for the King ? sir

ครับ ช่วย อธิบายสิ่งที่คุณเคยทำมาบ้าง พูดน่ะง่ายครับ บอกผมมาสิครับ

ว่าก่อนที่คุณจะว่าคนอื่น ลองมองย้อนไปดูตัวเองว่า .... คุณน่ะเคยทำอะไรบ้างหรือยัง ?

#43 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:16

ถึงคุณ NO MORE และ คุณ 4 seasons นะครับ

ตอนเสื้อเหลือง ปิด แอร์พอท ผมก้อด่า ผมก้อเกลียด

ตอนเสื้อแดงเผา กรุง ผมก้อด่า และ ก้อโครตเกลียด

แต่สุดท้ายเมื่อมองลึกๆ ตาสี ตาสา เค้าไม่ได้จะรู้เรื่องกฏหมาย การเมืองอะไรหรอก

เค้าโดนนักการเมืองใช้เป็นเครื่องมือ แล้ว ถ้าคุณมัวแต่เถียงกันมัวแต่ด่ากัน

คนโน้นผิด คนนั้นเลว เถียงไปมา มันได้อะไร

ได้ระบายความรู้สึก ? แล้วไงต่อ ? มันไม่ได้ไอเดียอะไรเลยครับ

สู้เอาเวลา ที่พวกคุณมานั่งด่า นั่งโบ้ยความผิดกัน คิดทางที่จะพาประเทศพ้นวิกฤติดีกว่าไม๊ครับ ?

ใครอาจจะเกลียดจะหมั้นไส้ผมก็ช่าง เชิญได้เลยครับ ถ้าคุณยอมรับฟังในเหตุผลของผมไม่ได้

แต่ผมรับฟัง และยอมรับในความคิดของพวกคุณได้อยู่แล้ว .... ผมให้เกียรติคนไทยทุกคนเท่าเทียมกันเสมอครับ !

ปล. ไม่เกี่ยวหรอกครับว่าใครจะเรียนอะไรจบอะไร ผมไม่รู้หรอกว่าพวกคุณจบอะไรมา

แค่พวกคุณเป็นคนดีของสังคม ก้เพียงพอแล้วครับ ไม่เกี่ยวว่าเรียนนิติศาสตรืจะต้องดูแลรักษาเพื่อธำรงค์ไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมวัฒนธรรมที่ดีของชาติ

งั้นแปลว่า ถ้าผมจบคณะอื่น ผมเลวได้ ไม่ต้องแคร์วัฒนธรรมประเพณีอะไรเหรอครับ ????? คิดอะไรหยุมหยิม จิงๆ

Now I'm being this "คิดอะไรหยุมหยิม จิงๆ", as you wish.
How long have you spent time in USA? If my memory serves, two years, right?
You have to improve your reading skill much more than this.
What about your writing?
What's wrong with this statement "Life is too short , do what you suppose to do ", in terms of grammar and meaning?

#44 คนบาป

คนบาป

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:17

เห็นมาหลายคืนแล้ว ในเฟซบุ๊คแชร์ด่ากันกระจาย แต่คงไม่รู้ว่าคนเผยแพร่ต่อก็เข้าข่ายผิดกฎหมาย

#45 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:18

แต่อย่างน้อยผมก็ชื่อชมคุณในความจงรักภักดีต่อในหลวงนะครับ

ผมชอบทั้งแกรมม่าคุณที่เก่งจริงๆ และน้อยคนมากในไทยจะใช้ศัพท์ทางการเมือง ได้เพราะแบบนี้

ผมรู้ว่าสิ่งที่ จขกท โพสต์ไว้ คนทำน่ะมันผิดจริงและสมควรโดนประนาม

แต่ ความรู้สึกส่วนตัวผม คือ มันตลก !!! มันคือความรู้สึกส่วนตัวครับ !!!!

เพราะผมคิดล่วงหน้าไปแล้วว่า ผลที่ออกมามันควรจะเป็นอย่างไร

ผมตลกในความโง่ ที่เค้าได้ทำลงไป ..... มันดูเลวร้ายมากเหรอครับ ? กับอารมณ์ขันของผม

คุณซีเรียสเกินไป กับชีวิตคุณรึป่าวครับ

ถ้าลดอัตตาลง คุณจะเป็นคนที่สุดยอดมากคนนึงเลยนะ ผมชอบความสามารถคุณครับ ^ _________________^

#46 steviegear

steviegear

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:24

ICTอยู่หนาย :rolleyes:

#47 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:25

2 วันแล้ว ICT ยังนิ่ง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#48 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:30

K'bsnk,
You can live your life the way you see fit.
I'll live mine.

K'sigree
Sorry about my argument. I didn't mean to shift the focus of the thread.
Sorry again.

#49 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:31

Now I'm being this "คิดอะไรหยุมหยิม จิงๆ", as you wish.
How long have you spent time in USA? If my memory serves, two years, right?
You have to improve your reading skill much more than this.
What about your writing?
What's wrong with this statement "Life is too short , do what you suppose to do ", in terms of grammar and meaning?

5555 พี่ๆ และเพื่อนๆ จะบอกเสมอว่าผมนี่ใช้ broken English จริงๆ

แต่จากที่พื้นฐานผมแย่มาก ใช้เวลา 2 ปี จนสื่อสารได้ในระดับหนึ่งมันก็โอเคครับ

ไม่ต้องถึงขนาด expert หรือ Native speaker ได้ขนาดอ่านคุณเข้าใจก็โอเคแล้วครับ ^ _____^

เพื่อนชาวต่างชาติ แม้แต่เมกันเอง จะบอกเสมอว่า การพูดน่ะ แกรมม่า ไม่ต้องเน้นมาก เอาให้เข้าใจกัน ก็โอเค

แต่ผมก็อยากที่จะเก่ง writing นะครับ แต่คำศัพท์ทางการเมืองมันยากเกินไปที่จะใช้โต้ตอบกับคุณ

ผมใช้ภาษาไทยจึงสะดวกกว่า ^^

ปล. ประโยคที่ผมเอาเป็นไลเซ่น เพื่อนชาวเมกันบอกผมมาเลยนะ แปลว่าคนเมกันพูดผิดแกรมม่า ? หรือผมพิมพ์ผิดเอง 5555

#50 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:38

ขอโทษเช่นกันครับ ที่ การสนทนายาวเกินไป และผิดประเด็นไปบ้าง ....