Jump to content

- - - - -

นายกรัฐมนตรีแห่งประเทศไทย ลั่น ไม่ได้พูดประเทศซิดนี่ย์

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ชาวบ้านอย่างผมคิดไปเอง
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#2 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:14

*
POPULAR

ความจริงปูก็รู้อยู่แหละค่ะ มันคือ ทวีปซิดนี่

ใครจะไปว่าเป็นประเทศเล่า

#3 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:15

*
POPULAR

ที่อยู่ในนี้ก็คงไม่ได้พูดมั้งครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:27

น่าอนาถ มาดผู้นำ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:30

ดีนะที่อีนี่ไม่บอก "ดาวพลูโต"

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:58

นี่ถ้าบอกว่า ไม่ได้พูดนี่ ต้องบอกเลยว่า อีปูนี่ มันโง่จริง เพราะคนพูดผิด จะรู้ตัวว่าพูดผิด แล้วแก้ใหม่ แต่อีนี่ ไม่รู้ว่าตัวเองพูดผิดนี่
ต้องบอกว่า โง่ของแท้ เพราะกลัวลืมที่ท่องโพยไว้ เลยพูดอะไรออกไปไม่รู้เรื่องรู้ราว
อีปูสามสลึงไม่เต็มบาท

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:59

พูดแบบไม่ได้สติเลยนะ ประเทศ Sydney

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:04

พักหลังนี่ชักมีเถียงนะ แสดงว่าอะไรๆเริ่มเข้าหูมั่งแล้วที่ผ่านมาเชื่อแล้วว่ามันไม่รู้เรื่องว่าตัวเองทำอะไรโง่ๆไปมั่ง อาจจะมีคนหวังดีไปบอกมั่งแล้ว

#9 idecon

idecon

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:52

โชว์โง่ ประจานประเทศไปวันๆ
สร้างปัญหา แล้วโยนภาระให้คนอื่น

#10 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:10

อ้วนขึ้นนะยะปูแสม หัดออกกำลังกายบ้างก็ดี ไอ้ที่ป่องๆอะมันจะได้ยุบลงไป

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:22

ที่อยู่ในนี้ก็คงไม่ได้พูดมั้งครับ

เด๋วมันก็มาชูป้ายหน้าบอร์ดเราหรอก
กลั่นแกล้งยิ่งลัก คือทรมานประชาชน.JPG
gladiator 1.jpg

#12 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:33

กาลามสูตรบอกว่า

"อย่าเชื่อโดยฟังที่เขาบอกต่อๆกันมา"

จบมะ?
ปรูเอง

(หวาย.....ย ช่างกล้า)

#13 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:44

ป้ายนี่เขาหมายถึงประชาชนในเขาดินใช่ไหม :lol:
We love fender.

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:32

ป้ายนี่เขาหมายถึงประชาชนในเขาดินใช่ไหม :lol:

พูดผิดพูดใหม่ได้...

ป้ายนั้นเจตนาบอกไพร่เสื้อแดงและลูกจ้างกรมอุทธยานในสวนสัตว์เขาดิน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:38

พักหลังนี่ชักมีเถียงนะ แสดงว่าอะไรๆเริ่มเข้าหูมั่งแล้วที่ผ่านมาเชื่อแล้วว่ามันไม่รู้เรื่องว่าตัวเองทำอะไรโง่ๆไปมั่ง อาจจะมีคนหวังดีไปบอกมั่งแล้ว

เห็นด้วยครับ ชักมีเถึียง แสดงว่า เริ่มหวั่นไหว ออกอาการเป๋แล้ว

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#16 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:17

บางครั้งก็น่าฉงฉานเนอะ
โดยเฉพาะการน้อยเนื้อต่ำใจที่ถูกล้อเลียน
เห็นออกมารำพึง ประมาณว่า เราตั้งใจทำงาน
..

ไม่รู้ว่ารู้จักคำบางคำที่ว่า " โง่แต่ขยัน "
ควรเอาไปทำอะไร...
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#17 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:31

ถ้าฟังจากที่ท่านนายกฯแก้ตัวว่าไม่ได้พูด "ประเทศซิดนี่"

งั้นก็แปลว่าท่านนายกฯยอมรับว่าท่านยกฯพูด จังหวัดหาดใหญ่

งั้นก็แปลว่าท่านนายกฯยอมรับว่าท่านยกฯพูด หญ้าแฝก เป็นหญ้าแพรก

งั้นก็แปลว่าท่านนายกฯยอมรับว่าท่านยกฯพูด คอนกรีต เป็น คอ-นก-รีต

งั้นก็แปลว่าท่านนายกฯยอมรับว่าท่านยกฯพูด จังหวัดสิงบุรีติดกับทะเล

งั้นก็แปลว่าท่านนายกฯยอมรับว่าท่านยกฯพูด นายกฯมาเลย์เซียคือประธานาธิบดีมาเลย์เซีย

เพราะไม่เห็นท่านนายกฯออกมาแก้ต่าง เหมือนเรื่องประเทศซิดนีย์

ดังนั้น แค่นี้ก็คงพอจะเพียงพอแล้วที่จะบอกว่าคุณไม่เหมาะสมที่จะเป็นผู้นำในการบริหารประเทศนี้อีกต่อไป แต่ถ้าท่านนายกฯจะบอกว่าฉันต้องอยู่ต่อไปเพราะเสียงส่วนใหญ่ให้ฉันมาช่วยพี่ชาย ไม่ใช่ให้มาบริหารประเทศ อันนั้นก็อีกเรื่องนึง แต่ท่านนายกฯเตรียมเครื่องดนตรีไทยไปเล่นในคุกด้วยก็แล้วกัน

Edited by เช neverdie, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:41.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#18 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:25

นางนี่ความรู้รอบตัวไม่มีเลย
เรียนมาก็สูง สถาบันก็เด่นๆ ไหงออกมาแบบนี้ได้
ตอนจบนี่เรียนเองจนจบหรือเอาไก่แลกออกมาเนี่ยะน้อง
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#19 butadad

butadad

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:29

เรื่องความโง่น่าจะชัดเจนแล้ว
แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ไม่ได้สัมพลาดสดซะหน่อย ทีมงานมันไม่คิดจะแก้ไขเลยเหรอ

#20 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:31

วันที่นางยกถวายรายงานสะพานพระราม 8
อ่านยังกับเด็กป.2 งานใหญ่ขนาดนี้ไม่คิดที่จะทำการบ้านเลยเหรอ ???

Edited by เด็กเลี้ยงควาย, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:31.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#21 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:33

กากของอารยธรรมไทย

อนาถ

#22 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:37

วันที่นางยกถวายรายงานสะพานพระราม 8
อ่านยังกับเด็กป.2 งานใหญ่ขนาดนี้ไม่คิดที่จะทำการบ้านเลยเหรอ ???

ไม่เห็นเหรอว่าคนที่ยืนข้างหลังหน้าบูดเลยเชียว คงกำลังคิดในใจอยู่ว่า "กูกะแล้วเชียวว่ามึงพูดผิดอีกแน่"

ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#23 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เกิดที่จังหวัดเชียงใหม่ สำเร็จการศึกษาปริญญาตรีจากมหาวิทยาลัยเชียงใหม่และปริญญาโทจากมหาวิทยาลัยเคนทักกีสเตต ในสาขารัฐประศาสนศาตร์ จบนอกน๊ะคร้าาาาาาาา...
ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#24 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:20

คนดีชอบแก้ไข คน?ชอบแก้ตัว

Now!  Restart Thailand  

#25 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:43

แบบนี้ไม่เรียกว่า "โง่" ก็ "ควาย" แล้วละครับ :D :D :D

เพียงแค่ขอ "สามคำ" มันลึกล้ำ ซักเพียงไหน
ปูถึง กับเพลียใจ จะตอบไป อย่างไรดี

ไหวพริบ มีบ้างไหม เป็นเชี่ยไร หมุนอย่างนี้
ประเทศ จะป่นปี้ เพราะเรามี นางยกปู...

Edited by ศรอรชุน, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:34.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#26 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:47

เงียบๆไปเหมือนที่พลาดมาทุกครั้งยังดีกว่าออกมาแก้ตัว
มีคลิปฟังชัดเต็มสองรูหู ดิ้นยังไงก็หนีไม่พ้น

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#27 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:52

นายกรัฐมนตรีที่โง่เง่าที่สุดในประวัติศาสตร์ของมนุษยชาติ

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40

อย่างน้อยมันก็ฉลาดหามุขมาหลอกคนค่อนประเทศให้ลืมๆกันไปว่ามันกำลังทำอะไรให้พี่ชายมันตอนนี้บ้างละ

Edited by จีรนุช, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:51

อีกหน่อยคงเอามามิกซ์เป็นเพลงได้

Edited by voodoo, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:53.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#30 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:53

ความจริงปูก็รู้อยู่แหละค่ะ มันคือ ทวีปซิดนี่

ใครจะไปว่าเป็นประเทศเล่า

จะเอาฮาไปถึงใหนครับ 5555555555!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#31 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:59

มันน่านักเชียว ช่องข่าวนี้ทำไม่เสียงตุ๊ดๆ ตอนถึงท่อนประเทศซิดนี่ย์ ปล่อยให้ออกสื่อได้ไง :lol:

#32 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

แบบนี้ไม่เรียกว่า "โง่" ก็ "ควาย" แล้วละครับ :D :D :D

เพียงแค่ขอ "สามคำ" มันลึกล้ำ ซักเพียงไหน
ปูถึง กับเพลียใจ จะตอบไป อย่างไรดี

ไหวพริบ มีบ้างไหม เป็นเชี่ยไร หมุนอย่างนี้
ประเทศ จะป่นปี้ เพราะเรามี นางยกปู...

ผมขำกับคลิ๊ปนี้จริงๆ เธอเหมือนคนที่ไม่มีวุฒิภาะ เหมือนเด็กๆเล่นใบ้คำ จะคิดอะไรกันนานนักหนาเขาถามมรึงเล่นๆ

ทีเรื่องที่เขาถามจริงจังดันไม่รู้จักคิดก่อนตอบ

#33 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

ขออภัยเถอะนะ

คือรั้วนั้นเป็นภาพสัตว์ป่าคุ้มครอง แล้วไปเรียกร้องให้ปกป้องยิ่งลักษณ์ตรงนั้น

คนไม่ไปสัยสนกับสัตว์ป่าคุ้มครองเหรอ?

Attached Images

• กลั่นแกล้งยิ่งลัก คือทรมานประชาชน.JPG

Edited by sigree, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21.

#34 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:45

ขออภัยเถอะนะ

คือรั้วนั้นเป็นภาพสัตว์ป่าคุ้มครอง แล้วไปเรียกร้องให้ปกป้องยิ่งลักษณ์ตรงนั้น

คนไม่ไปสัยสนกับสัตว์ป่าคุ้มครองเหรอ?

(คำอธิบาย)
1.กลั่นแกล้งยิ่งลัก คือการปล่อยให้ยิ่งลักพูดออกสื่อ
เพราะมันทรมานประชาชน (กูอายประเทศอื่นเค้า)
2.หยุดทรมานประชาชน คืออย่าให้อีโง่นี่มันพูดออกสื่ออีก
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#35 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:12

โห cpu เธอโอเวอร์คล็อกไปเต็มที่ โปรเซสที่ 400%

แทบไหม้กันเลย :lol:

It's us against the world

#36 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:34

เสื้อแดงหลายๆคนก็คงเชื่อว่า ปูไม่ได้พูด ... เพราะเข้าไม่ถึงสื่ออินเทอร์เน็ต

#37 Ixora

Ixora

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:29

คลิปที่เผยแพร่ไปทั่วโลก เป็นเรื่องที่คนทั้งโลก "คิดไปเอง"
หาไม่ได้ใน 3 โลกอีกแล้ว นายกรัฐมนตรีแบบนี้ หุๆ

น่าสงสัยวิธีคิดของพวกแดงถ่อยสถุลทำอุบาทว์
ว่าได้รับการสั่งสอนมาแบบไหน แบบกลับหัวหรือเปล่า
ถึงนิยมชมชอบยกย่องแต่เรื่องเลวทรามต่ำช้า
สนับสนุนความชั่วร้ายหลอกหลวง ต่อต้านความจริง และความดี

Edited by Ixora, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:29.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#38 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:32

อย่างว่าครับ บุคคลวิกลจริต ย่อมไม่รู้ตัว
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:21

(คำอธิบาย)
1.กลั่นแกล้งยิ่งลัก คือการปล่อยให้ยิ่งลักพูดออกสื่อ
เพราะมันทรมานประชาชน (กูอายประเทศอื่นเค้า)
2.หยุดทรมานประชาชน คืออย่าให้***นี่มันพูดออกสื่ออีก

ปล. ถามจริงครับ
ตกลงนางนี่แก้ตัวจริงๆรึครับว่าไม่ได้พูดว่าประเทศซิดนีย์
หรือว่าเป็นมุกอำของจขกท.ครับ?
คือผมกลัวเข้าใจผิดน่ะ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:23.

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:25

นอกจากโง่แล้วยังความจำสั้นอีก
อีกหน่อยกลับบ้านเจอสามีคงถามสามีว่าเป็นใครทำไมมาอยู่ในบ้านชั้น -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:26

ขำตายล่ะท่านนายก

Edited by บุคคลทั่วไป, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:26.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#42 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:06

ผมขำกับคลิ๊ปนี้จริงๆ เธอเหมือนคนที่ไม่มีวุฒิภาะ เหมือนเด็กๆเล่นใบ้คำ จะคิดอะไรกันนานนักหนาเขาถามมรึงเล่นๆ

ทีเรื่องที่เขาถามจริงจังดันไม่รู้จักคิดก่อนตอบ

สามคำของนางยก "ดี สวย เท่ห์"

การตอบคำถามลักษณะนี้ คำตอบสามารถสื่อได้ว่าผู้ตอบคิดอะไร หรือให้ความสำคัญกับเรื่องอะไร

นี่แสดงว่าวันๆหนึ่งนังนี่ คิดแต่เรื่องตัวเอง ไม่มีเรื่องของประชาชน หรือประเทศชาติอยู่ในสมองอันน้อยนิด
แม้แต่กระผีกริ้นเดียว

คนเป็นนายกมันต้องมีเรื่องเหล่านี้อยู่ในสมองตลอดเวลา
ถ้านายกที่เป็นปกติๆเขาคงตอบ

"สา มัค คี"
"ไทย รัก กัน"
"กิน อยู่ ดี"
"ไทย ก้าว หน้า" อะไรก็ว่ากันไป ...

แต่นี่แม่มว่า "ดี สวย เท่ห์" ป้าแกคงคิดถึงตัวเองว่าเป็นอย่างนี้นะซี เลยพ่นออกมาอย่างนี้

โธ่...ควายเอ๊ยยยย !!!

Edited by ศรอรชุน, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:08.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#43 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:56

สามคำของนางยก "ดี สวย เท่ห์"

การตอบคำถามลักษณะนี้ คำตอบสามารถสื่อได้ว่าผู้ตอบคิดอะไร หรือให้ความสำคัญกับเรื่องอะไร

นี่แสดงว่าวันๆหนึ่งนังนี่ คิดแต่เรื่องตัวเอง ไม่มีเรื่องของประชาชน หรือประเทศชาติอยู่ในสมองอันน้อยนิด
แม้แต่กระผีกริ้นเดียว

คนเป็นนายกมันต้องมีเรื่องเหล่านี้อยู่ในสมองตลอดเวลา
ถ้านายกที่เป็นปกติๆเขาคงตอบ

"สา มัค คี"
"ไทย รัก กัน"
"กิน อยู่ ดี"
"ไทย ก้าว หน้า" อะไรก็ว่ากันไป ...

แต่นี่แม่มว่า "ดี สวย เท่ห์" ป้าแกคงคิดถึงตัวเองว่าเป็นอย่างนี้นะซี เลยพ่นออกมาอย่างนี้

โธ่...ควายเอ๊ยยยย !!!

โอว..คิดเหมือนกันเป๊ะๆเลย!!!

#44 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:55

ยิ่งดู ยิ่งฮา 55555+

#45 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:18

อภูตวาที นิรยํ อุเปติ
โย วาปิ กตฺวา น กโรมีติ จาห
อุโภปิ เต เปจฺจ สมา ภวนฺติ
นิหีนกมฺมา มนุชา ปรตฺถ ฯ ๓๐๙ ฯ

คนที่พูดเท็จเสมอ กับคนที่ทำแล้ว
พูดว่า
"ฉันไม่ได้ทำ" ตกนรกเหมือนกัน
มนุษย์สองจำพวกนั้น ตายไปแล้ว
มีกรรมชั่วเหมือนกัน ในโลกหน้า

He who always lies goes to hell
And he who denies what he has done.
These tow, the men of base actions,
Share the same destiny in the world to come"

Edited by Suraphan07, 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:18.

#46 soco

soco

เมพ

ตอบ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:40

แต่ละอย่าง ทำไปได้ :lol: :D
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#47 mickeynp

mickeynp

น้องใหม่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:05

สามคำแด่นางยก

ไป - ตาย - ซะ

รักนะ ประเทศไทย ^________^

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน