Jump to content

- - - - -

กรณี ประเทศซิดนีย์ ทำให้ควายแดงคลั่ง ด่าอิปูว่า ควาย

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:35

*
POPULAR

มีแมงวาปขาประจำที่บอรฺ์ดประชาทุยคนนึงนามว่า "ฮันนี่บอย" ตั้งกระทู้ถามควายแดงในบอร์ดประชาทุยว่า
"ผมอยากจะไปทัวร์ ประเทศซิดนี่ย์ ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ"

ไม่นานนักก็มีควายแดงรีบเข้ามางับเหยื่อทันทีPosted Image

หลังจากนั้น ฮันนี่บอยก็เอาคลิปที่่อิปูพูดผิดมาให้ดู แต่ไม่ีว่าจะด้วยความมีอคติบังตา หรือเพราะ ความโง่
ควายแดงก็ยังตั้งหน้าตั้งตาด่าต่อไปPosted Image
http://www.youtube.com/watch?v=tRlewbHRGlc&feature=player_embedded

ฮันนี่บอยเห็นควายแดงยังหลงด่าอิปูอยู่ ด้วยความเมตตาก็เลยแปะคลิปอีกเป็นครั้งที่ 2
แต่ควายยังไงมันก็ยังเป็นควาย พวกมันก็ยังหลงด่าอิปูอยู่โดยไม่ได้ฉุกคิดแม้แต่น้อยPosted Image

ไม่น่าเชื่อว่าจะต้องมีการแปะคลิปเป็นครั้งที่ 3 ถึงจะทำให้พวกนี้รู้ตัวว่า เฮ้ยย พวกเมิงกำัลังด่าอิปูมารดาของพวกเมิงอยู่นะ
เมื่อควายแดงรู้ตัวว่าโดนแมงงวาปถีบหน้าหงายเข้าให้แล้ว และด้วยสันดานควายแดงก็รีบกับมาแก้ตัวแทนมารดาของพวกมันทันที

เดาไม่ผิดเลยใช่ไหมครับว่า ควายแดงจะแก้ตัวแทนมารดาของพวกมันแบบไหน
แบบนี้ใช่ไหมที่เขาเรียกว่า "ความผิดเขาเท่าภูเขา ความผิดเราเท่าเส้นผม"
แต่สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น

โอ้ววว สปิริตควายแดง มีด้วยเหรอไม่อยากเชื่อ
ตามไปดูพวกมันดิ้นพล่านกันในกระทู้นี้ครับ
http://www.prachatal...มาณ-เท่าไหรครับ

Edited by > mj <, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:36.

#2 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:38

:lol: สองมาตรฐานชัดๆ
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:47

*
POPULAR

ผิดคนอื่น มองเห็น เป็นขุนเขา

ผิดของเรา มองเห็น เป็นเส้นผม

ตดคนอื่น ว่าเหม็น จะเป็นลม

ตดของตน ถึงเหม็น ไม่เป็นไร

ฮาได้ใจเลยงานนี้....

:lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:54

พวกสาวกซอ มันก็เป็นของมันแบบนี้มาตั้งนาน ต้นตำหรับสองมาตรฐาน
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#5 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:55

ปรบมือให้คุณฮันนี่บอยดังๆ ดักได้เป็นฝูง

Now!  Restart Thailand  

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:02

สติก็มี ปัญญาก็ครบ

แต่

ยอมโง่เพื่อคนที่รัก

#7 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:08

พอรู้ตัวปุ๊บ กลับลำกัน360องศาเลย พวกมันก็ยังแถไปได้นะ 55555

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:10

พวกนี้มันไม่ดูคลิป ไม่อ่านข้อความ มันฟังแต่วิทยุชุมชน(ควาย) :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:13

โห สุดยอด อ้างตรรกะวิบัติข้อ Argumentum ad Hominem Tu Quoque อีกแล้ว-"พูดผิด แต่ไม่ได้ไปฆ่าใครตาย 91 ศพ"!!!
555555555

แด่คุณฮันนี่บอยนะครับ..
gladiator 1.jpg

#10 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:13

เอาอีกๆ :lol:
ไปตั้งเรื่อง 91 ศพด้วยนะ บอกอยากให้พรบผ่าน อภิสิทธิ์ จะได้รอด ดูดิจะมีใครหลงด่าอีก :lol:

#11 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:14

โคตรฮา ควายโดนดักของแท้
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:25

ผิดหวัง นึกว่ามันจะกล้าด่าปูจริงๆ ซะอีก -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:30

อาหารอันโอชะ

อย่างกับปลาสวายตอดขี้. ฮ่าๆๆๆ

#14 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:33

ทำให้รู้ว่า พวกสาวก ไม่อ่านหนังสือ ไม่ดูข่าว จบมั้ย

#15 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:38

อ่านจบ.... เอ้ยคุ้นๆ ... สรท กลายเป็น เวปดราม่าไปแล้ว....

Edited by hentai, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:43.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#16 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:51

อ่านจบ.... เอ้ยคุ้นๆ ... สรท กลายเป็น เวปดราม่าไปแล้ว....

เวบนี้เดิมไม่ดราม่าหรอก แต่เพราะมีพวกควายแดงแบบคุณชอบแสดงความเห็นโง่ๆ มันเลยทำให้เวบบอร์ดนี้ดูดราม่าไปนิดนึง แต่ผมให้อภัยพวกควายแดงแบบคุณว่ะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#17 Ballbk

Ballbk

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:52

แสดงความคิดเห็น ได้แค่นี้เองเหรอวะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#18 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:06

webboard ก็แบบนี้แหละอย่าไปคิดมาก แค่เล่าสู่กันฟังน่ะ

Edited by god_of_rah, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:06.

---------------------------------------

#19 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:06

ผิดคนอื่น มองเห็น เป็นขุนเขา

ผิดของเรา มองเห็น เป็นเส้นผม

ตดคนอื่น ว่าเหม็น จะเป็นลม

ตดของตน ถึงเหม็น ไม่เป็นไร

ฮาได้ใจเลยงานนี้....

:lol: :lol: :lol:

น้าเชน่าจะเอากลอนมาผิดนะ ที่จริงลงท้ายน่าจะเยี่ยงนี้

ขี้คนอื่น ว่าเหม็น จะเป็นลม

ขี้ของแม้ว ถึงเหม็น นายเวรว่าไม่เป็นไร
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#20 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:15

ช่วยถาม ( เสื้อแดง ) ดูซิ ?? เพิ่งรู้เรอะ..
กี่ครั้งแล้ว ( เขารู้กันมาตั้งนานแล้ว )
ทำไมรู้ช้าจัง ?? ก็ยังดีที่รู้...สาธุ..โยม

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:16

ตกบ่อดัก แข้งขาหักกันระนาว
5555
น่าเอาไปขยายในเวปดราม่ายิ่งนัก!

#22 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:18

ฮันนี่บอย คนร้อยเลห์ ทำงี้ได้ไง
ควายติดปลัก สำลักโคลน ฟืดฟาดกันโหม้ด... :P

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#23 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ขอคารวะคุณฮันนี่บอย

#24 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:32

ผมอยากให้คุณ TFEX มาอ่านกระทู้นี้หน่อยนึงนะครับ

เพราะเห็นแกคิดว่าเสื้อแดงสุภาพ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#25 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:34

แสดงให้เห็นว่าพวกมันไม่ต้องดูเนื้อหาสาระอะไรทั้งสิ้น ขอให้เป็นสิ่งที่โคตรเหง้าเหลี่ยมของมันทำมันจะต้องอวยมอๆๆกันได้หมด

นี่แค่เรื่องพูดผิดนะยังเป็นขนาดนี้. เรื่องนโยบายบริหารบ้านเมืองมันคงไม่เคยสนใจ. กาก

#26 notcomeng

notcomeng

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:43

แบะๆๆ :lol: :lol: :lol:

#27 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:52

เจ๋งง่า

แสดงว่า ฝูงแดง ไ่ม่เคยดูข่าวอ่านข่าวอื่นเลย
มิน่าละ คนสวนมะพร้าวฐานะดีขึ้น 55555

#28 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:24

แล้วทีมันด่าๆ นั้นมันด่าคัยฟะ พอรู้ตัวกลับลำกันหลังแถบหัก 555

#29 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:43

กล้าด่าคนอื่น น้อ ประโยคนี้ ... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#30 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:56

นี่มันเป็นกันถึงขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย
แยกแยะผิดชอบชั่วดี อะไรถูกอะไรผิดไม่ได้เลย
เข้าข่าย "ลัทธิชินวัด"จริง
ขอแค่เป็นพวกตัวเองจะทำยังไงก็ได้
สมมติให้ไอ้พวกนี้ครองประเทศ ล่มจมลูกเดียว
คนโง่อยู่เฉยๆแล้วไม่มีพิษภัยยังพออภัย
แต่ไอ้พวกนี้โง่ไม่พอแต่มันจะลากคนอื่นลงนรกด้วย
พวกนี้เกิดมาเพื่ออยู่ในการปกครองของคนอื่นตลอดชาติจริงๆ
หากปล่อยมันเดินพล่านก็ไม่ต่างกับปล่อยโจรหรือคนบ้าออกมาเดินอย่างอิสระเลย
"บัวสี่เหล่ามีจริง!" พับผ่าสิ
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#31 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:17

นี่แหละคนเหล่านั้นไม่อยากยอมรับว่าเลือกควายมาเป็นผู้นำ
เพราะมันเจ็บจี็ด

:D
We love fender.

#32 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:10

โดนดัก อิอิ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#33 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:16

มุกนี้เอามาดักเสรีไทยไม่ได้แหงมๆ เอามาโพสจะกลายเป็นการรุมกระทืบทันที

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#34 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:20

อยากกด100likes ให้ mj :lol: :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#35 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:23

คามิยามะสุดยอด

ใครไม่เข้าใจต้องอ่านคุโรมาตี้ :D

#36 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:21

สนุกดีครับ :D

#37 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:57

ผิดหัวข้อ

Edited by Classic, 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:59.

#38 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:59

กระทู้ดักควายชัดๆ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#39 zeus

zeus

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:06

อ่านแล้ว ขำเจอ เขาตั้งกระทู้ ดัก ...

#40 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:16

เว็บดักควายแดงต่างหาก
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#41 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:22

ฮาทั้งเมือง :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#42 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:06

คุณภาพคน ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#43 liverproon

liverproon

น้องเก่า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:07

--ซู๊ดดดดดด ยอดดดดดดดดดดด--

#44 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:56

สุดยอด

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#45 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:52

เจ๋งอ่ะครับ หลอกควายมาติดกัีบได้เยอะเลย

#46 ant

ant

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:58

พวกนี้มันไม่ดูคลิป ไม่อ่านข้อความ มันฟังแต่วิทยุชุมชน(ควาย) :lol:

มันเปิดคลิปไม่เป็นครับ มันนึกว่าเป็นภาพถ่ายมาจากทีวี
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#47 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:59

เขาเอาความชอบเป็นที่ตั้ง โดยไม่รับฟังเหตุผลใดๆ ก็เท่านั้นครับ

มาตรฐานของ "ควายแดง" ;)

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#48 tu249cm

tu249cm

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:32

จะว่าขำก็ขำ อ่านแล้วอดหัวเราะไม่ได้ มันรุมด่าคุณฮันนี่โดยไม่รู้ตัวเล๊ยว่า
มันกำลังรุมด่าแม่ของพวกมันเอง แม้รู้แล้วว่าโดนดักยังแถไปหน้าด้านๆ
แต่ก็อดอนาถใจไม่ได้ว่า คุณภาพประชากรบ้านเรามีแบบพวกนี้มากมายเหลือเกิน
อนาคตเมืองไทยของเราจะเป็นยังไงหากพวกฝ่ายนี้ยังครองบ้านเมืองต่อไประยะยาว

น่าหนักใจจริง!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#49 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:27

ผมอยากให้คุณ TFEX มาอ่านกระทู้นี้หน่อยนึงนะครับ

เพราะเห็นแกคิดว่าเสื้อแดงสุภาพ

เห็นด้วยครับ อยากให้ TFEX ไปท่องประชาทอค สักพัก จะได้รู้จักความสุภาพของเสื้อแดง

#50 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:31

ควายแดงมันอยู่แต่ในกะลาครับ โลกภายนอกไม่เคยเห็น

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน