Jump to content

- - - - -

//////////////ยู้ฮู..... กลับมาถึงกรุงเทพแล้วค๊าบ ไปคุมงานสร้างรีสอดที่ลำพูนมา ไม่ได้เข้ามาเล่นสะหลายวัน ผมว่านะนายกยิ่งลักควรยุบสภาได้แล้วหล่ะ แพ้โหว

• Please log in to reply
253 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:34

แพ้โหวตในสภาเรื่องแก้รัฐธรรมนูญ หมดความชอบธรรมจริงๆครับ
ยุบสภาให้ประชาชนตัดสินกันใหม่ เพื่อนๆว่ายังไงกันครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ที่ 1 ว้อยยยยย
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#3 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ที่ 2 ก็ได้ เช้อะ!!! <_<

#4 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ที่ 3 เอ้าา เฮ!!!!

#5 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ที่สี่ ในสามโลก :lol:

Edited by อิไซกูนิ, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:37.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#6 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ที่ห้าาา ฮ่าๆๆ

Edited by จอมโจรคิด, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:38.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#7 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:38

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ^^

ว่าแต่สภาผิดอะไรครับ เอะอะยุบสภาไม่เสียดายภาษีกันเลยเหรอ ^^"

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#8 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40

ว่าแต่สภาผิดอะไรครับ เอะอะยุบสภาไม่เสียดายภาษีกันเลยเหรอ ^^"

กลัวการเลือกตั้งรึ? 5555555

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#9 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ไปคุมงานสร้างรีสอดที่ลำพูนมา

สอดทวารรึเปล่าว่ะ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#10 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ส่วนตัวผมเองนะ ไม่ได้กลัวเลือกตั้งเพราะยอมรับ เลือกตั้งยังไงก็แพ้ พท. ... แต่อยากรู้ว่ามีเหตุอะไรให้ต้องยุบ ??? ยุบให้เปลืองภาษีทำไม ??? ยุบไปแล้วเลือกตั้งใหม่ก็ได้พรรคเดิมมาบริหารอีก แล้วจะยุบทำไม ???

ในเมื่อไม่มีเหตุให้ยุบสภาฯ ก็ให้สภาฯชุดนี้บริหารต่อไปสิ ... ยิ่งตำแหน่ง นายกฯ / รมต. ไม่ต้องเปลี่ยนเลย ขอให้อยู่บริหารกันยาวๆ ซัก 8 ปีเป็นอย่างน้อย
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#11 simba

simba

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ที่ ๘ ;)

#12 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ยิ่งลักษณ์เข้ารับตำแหน่งเมื่อ กันยายน ปัจจุบันยังไม่ถึงปีจะยุบสภา?

งบในการเลือกตั้งครั้งละราวๆ 6 000 ล้านบาท

ฉลาดเหลือเกิน

แล้วคิดหรือ เลือกตั้งจบจะแก้รัฐธรรมนูฐได้ คนเลือกเพราะรัฐธรรมนูฐอย่างเดียว?

ประชามติก็มีคิดก่อน Post ไหม?

#13 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:46

ที่ 9 ครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#14 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:47

รีสอร์ทส่วนตัวหรือเพื่อการค้า
เคยไปลำพูนหาโรงแรมนอนดีๆ ก็ไม่มี มีแต่โรงแรมจิ้งหรีด
ถ้าไม่ติดว่าต้องทำงานที่นั่นในตอนเช้า
ขับรถต่อไม่กี่สิบโลก็ถึงเชียงใหม่
นอนโรงสามดาวมีให้เลือกเยอะแยะ

Edited by phoosana, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:47.

We love fender.

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:47

ที่ไหนไม่สำคัญ เอารูปการสร้างรีสอร์ทมาโชว์หน่อยสิ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:48

เข้ามาลงชื่อ... ^_^

#17 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:48

ที่ไหนไม่สำคัญ เอารูปการสร้างรีสอร์ทมาโชว์หน่อยสิ

จุ จุ จุ จุ

โหดไปไหม

#18 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

11 ทันรึเปล่า ไม่รุ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#19 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

เคยไปลำพูนหาโรงแรมนอนดีๆ ก็ไม่มี มีแต่โรงแรมจิ้งหรีด
ถ้าไม่ติดว่าต้องทำงานที่นั่นในตอนเช้า
ขับรถต่อไม่กี่สิบโลก็ถึงเชียงใหม่

เอาน่า แถวบ้านผม รีสอร์ทหลายแห่งใช้คนงานพม่าสร้างยังได้เลยครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#20 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:49

เข้ามาจองพื้นที่ "ฮา" ก่อน

ข้างหน้าเข้ามาแล้ว เบียดๆ ชิดในหน่อย

ข้างหลังยังมีอีกเยอะ

แล้วข้างหลังอย่าเบียดมาก แน่น

ไม่ต้องกลัว... ได้ ฮา ทุกคนครับ... :D :D :D

Edited by ศรอรชุน, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:01.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#21 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:51

แค่ฟังก็อยากไปพักรีสอร์ทฝีมือใจดีแล้วครับ

ช่วยบรรยายหน่อยว่าเป็นสไตล์ไหน ระดับไหน อยู่แถวไหน เปิดแล้วค่าที่พักชั่วคราวเท่าไหร่ ค้างคืนเท่าไหร่

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#22 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:53

*
POPULAR

คงประมาณนี้ -_-

Posted Image Posted ImagePosted Image
ภาพจากอินเตอร์เน็ต

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#23 butadad

butadad

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:55

มาแว้ว ของแรงมาแว้ว
โหวตแพ้เพราะไม่ยอมเข้าไปโหวตนี่หว่า ปากบอกจะให้ผ่านแต่กลัวติดคุก แม่มหายหัวไม่เข้าไปโหวตน่าเกลียดโคตร
กลัวน่าเกลียดมาก เลยให้โหวตแพ้นิดเดียว

Edited by butadad, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:37.

#24 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ที่เท่าไหร่ม่ะรู้...

แต่ขอจองที่ฮาไว้ก่อนนะครับ :)

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#25 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:57

Posted Image Posted ImagePosted Image

ฮ่าๆๆๆๆๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#26 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:00

ปัดฝุ่นจองที่รอฮา.... :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#27 Porunga

Porunga

น้องใหม่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:01

เข้ามาลงชื่อฮาด้วยคน

#28 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:02

เช๊อะ!!!!!
ยี่บแปดซะงั้น <_< <_<
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#29 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:04

วันนี้จะมาโม้อะไรอีก ล่ะ ไอ้ตอแหล
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#30 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:04

ที่เท่าไหร่ไม่รู้ เข้ามาลงชื่อไว้ก่อน

#31 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:05

สนับสนุนให้อยู่จน jaidee20 ได้เงินเดือน 30,000 เลยครับ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#32 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:07

ดีใจจัง ใจดีกลับมาแล้ว ^_^

#33 bird

bird

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ใจร้ายอะ...

เลขสวย ...33

Edited by bird, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09.

#34 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:10

รอดูดอกเฟื่องฟ้า

#35 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:10

กระทู้นี้ไปเร็วมาก รีบตามไป

Now!  Restart Thailand  

#36 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:11

แต่นะ

ขอให้ความเห็นทางวิชาชีพนิดๆ ปกติคนทำอาคารสูงมักไม่ได้ทำงานรีสอร์ตนะ งานคนละสายและความยากคนละแบบ

ฟังดูเหมือนรีสอร์ตง่ายใช่ไหม

ไม่เลย ความจุกจิกเหนือกว่า อาคารสูงมากๆ ปกติจะไม่มีการข้ามสายกัน

หากคุณได้ทำงานรีสอร์ตจริงๆ ผมถือว่าแปลกนะ

#37 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:11

แพ้โหวตในสภาเรื่องแก้รัฐธรรมนูญ หมดความชอบธรรมจริงๆครับ
ยุบสภาให้ประชาชนตัดสินกันใหม่ เพื่อนๆว่ายังไงกันครับ

มาแนวไหม่นะคะน้องใจดี....
ไม่ต้องยุบ ไม่ต้องเลือกหรอกค่ะ
เสียงบประมาณปล่าวๆๆ
คนไทยยังโง่อยู่ เลือกกี่ครั้งๆ ก็ได้พรรค หน้าเดิมๆ แบบนี้หล่ะค่ะ
ให้เค้าบริหารไปเถอะค่ะ...จะเข้ารกเข้าพง...15 ล้านเสียง ก้ยังชื่นชม

#38 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:12

แค่ฟังก็อยากไปพักรีสอร์ทฝีมือใจดีแล้วครับ

ช่วยบรรยายหน่อยว่าเป็นสไตล์ไหน ระดับไหน อยู่แถวไหน เปิดแล้วค่าที่พักชั่วคราวเท่าไหร่ ค้างคืนเท่าไหร่

ไม่ใช่รีสอร์ทของผมอ่ะ เค้าจ้างบริษัทพ่อผมทำอ่ะ ผมแค่ไปคุมงานให้พ่อเฉยๆ สไตล์ไหนเหรอ ก็แนวๆ เขาหลักรีสอร์ทจังหวัดพังงาอ่ะ ไม่ได้หรูหราอะไร เน้นความเรียบง่าย สถาปัตยกรรมแบบเรียบๆ โมเดิร์นๆอ่ะ เรื่องค่าที่พักไม่รู้ครับเพราะไม่ใช่เจ้าของแล้วแต่เค้าจะตั้งราคาเอา แดดร้อนมากมายครับ เพิ่งวางรากฐาน เทปูนไปได้เยอะละ เสาร์นี้คงต้องไปอีก อีกยาว ๆ ครับ

#39 wewe

wewe

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:12

แพ้เพราะหนีโหวต

หนีโหวตเพราะใครสั่งล่ะใจดี

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#40 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:14

ไม่ใช่รีสอร์ทของผมอ่ะ เค้าจ้างบริษัทพ่อผมทำอ่ะ ผมแค่ไปคุมงานให้พ่อเฉยๆ สไตล์ไหนเหรอ ก็แนวๆ เขาหลักรีสอร์ทจังหวัดพังงาอ่ะ ไม่ได้หรูหราอะไร เน้นความเรียบง่าย สถาปัตยกรรมแบบเรียบๆ โมเดิร์นๆอ่ะ เรื่องค่าที่พักไม่รู้ครับเพราะไม่ใช่เจ้าของแล้วแต่เค้าจะตั้งราคาเอา แดดร้อนมากมายครับ เพิ่งวางรากฐาน เทปูนไปได้เยอะละ เสาร์นี้คงต้องไปอีก อีกยาว ๆ ครับ

โดดงานบริษัทตัวเองรึ หรือคุมงานเฉพาะวันเสาร์ แล้ววันจันทร์ถึงศุกร์ใครคุม

#41 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ผมขอปูเสื่อดูครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#42 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:17

บริษัท "พ่อ"

โอ...พระเจ้า ตกลงใจดี เป็นใคร เนี่ย!!!!!!

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#43 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:17

รีสอด

แปลว่า สอดอีกครั้ง

^_^ ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#44 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:18

ที่ 44
ไมไวจังฟะ

Edited by zeedzaad, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:18.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#45 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ใช่ครับ หมดความชอบธรรมจริงๆๆๆๆ ......... หมายถึง Jaidee20 อ่านะ

ควรยุบไปเลยให้ไว ......... จะไปกินโลโมติ้วหมดอายุที่ไหนก็ไป

:P :P :P

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#46 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ตัวจริงเหรอ 44 ก็ได้
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#47 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:23

เอาน่า แถวบ้านผม รีสอร์ทหลายแห่งใช้คนงานพม่าสร้างยังได้เลยครับ

ไม่ได้สนใจเรื่องความสามารถในการสร้าง แต่สนใจสภาพเศรษฐกิจ
ของลำพูน มีแหล่งท่องเที่ยวอะไรที่พอจะสู้กับเชียงใหม่ได้
ในเมื่อขับรถไปอีกหน่อยก็ถึงเชียงใหม่ ขนาดเชียงใหม่ช่วง Low Season
ผนวกกับปัญหาหมอกควัน แล้วธุรกิจโรงแรมยังแทบเอาตัวแทบไม่รอด
บอกขายกิจการโรงแรมไปหลายราย

หรือจะเป็น Resort แบบโลวคอสท์ จำพวกกระต๊อบพวกนี้
เคยไปนั่งกินอาหารร้านแห่งหนึ่งในสุรินทร์ กระท่อมปลูกอยู่เหนือน้ำ ข้างล่างเป็นสระเลี้ยงปลา
ลูกค้ากินสั่งอาหารกินไปได้เรื่อยๆ จนกว่าครัวจะปิด ง่วงก็นอนในกระต๊อบได้เลย
คิดหัวละ 50 บาทสมัยนั้นหลายปีอยู่ อิอิ

Edited by phoosana, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25.

We love fender.

#48 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:23

ยุบสภาเถอะครับท่านนายกยิ่งลัก อยากเห็นประชาชนตบหน้ารัฐบาลนี้ คงได้เป็นฝ่ายค้านแน่ๆ พรรคเพื่อไทยเอ๋ยยยยย

#49 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:24

*
POPULAR

เอาละเล่นมาพอหอมปากหอมคอละ ขอต้อนรับกลับบ้านนะครับ คุณใจดี เป็นไงบ้างครับ รีสอร์ทที่ไปควบคุมการก่อสร้าง กี่ชั้นครับรอบนี้ แล้วจะเปิดให้บริการเมื่อไหร่ครับ ที่สำคัญ รีสอร์ท ชื่ออะไรหรือครับ

ต้องขออภัยที่อาจจะมาดักคอ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ลำพูนเป็นจังหวัดเล็กๆ แหล่งท่องเที่ยวส่วนใหญ่จะเป็นวัด จะมีแหล่งท่องเที่ยวตามธรรรมชาติก็เพียงแค่ 2 ที่คืออุทยานแห่งชาติดอยขุนตาล อุทยานแห่งชาติแม่ปิง ซึ่งก็ต่างเป็นพื้นที่รอยต่อ โรงแรมและรีสทอร์ทในจังหวัดลำพูน ส่วนใหญ่ก็จะกระจายอยู่ไม่กี่แห่ง และเท่าที่ผมทราบมาเป็นเจ้าของเดียวกันที่แตกไลน์ออกไปก็เยอะ

และเพื่อความมั่นใจผมจึงขออนุญาตประสานขอข้อมูลไปยังสำนักงานปกครองจังหวัดลำพูน ให้ช่วยกรุณา เช็คข้อมูลการขอก่อสร้างโรงแรมและรีสอร์ทในจังหวัดลำพูน ตั้งแต่ต้นปี มาถึงปัจจุบันนี้ โดยเช็คจากคำขอตามแบบ ร.ร.1 ซึ่งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจะต้องออกใบอนุญาตให้ตามพระราชบัญญัติโรงแรม พ.ศ. 2547 ปรากฎว่าทั้ง 8 อำเภอ ไม่ได้มีคำร้องขอใบอนุญาตก่อสร้างและประกอบกิจการธุรกิจโรงแรมและรีสอทร์ต ใหม่ เลย มีเพียงขอต่อเติมและขยายเท่านั้น

หรือกระทั่งแม้แต่ท่านรักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดลำพูน เองท่านก็ได้กรุณาให้รายชื่อโรงแรม รีสอร์ทใหม่ๆในจังหวัดลำพูนมา เมื่อเช็คแล้วก็เป็นรีสอร์ทที่ก่อสร้างเสร็จเรียบร้อยแล้วก่อนจะปีใหม่ด้วยซ้ำไป อาทิ บ้านหละปูนรีสอร์ท ก่อสร้างเสร็จและเปิดเมื่อปี 52 โรงแรม เฮือนดาหลา รีสอร์ท ก่อสร้างเสร็จและเปิดเมื่อปี 51พญาอิน นี่ใหม่สุดแล้ว แต่ก็ดำเนินการมาได้ระยะหนึ่งแล้ว และปัจจุบันโรงแรมและรีสอร์ทในจังหวัดลำพูนที่ได้ขออนุญาตก่อสร้างและดำเนินการประกอบการนั้นมีเพียง 20 แห่ง เท่านั้น

เพื่อความบริสุทธิ์ใจ ผมขออนุญาตทราบ ชื่อ รีสอร์ท และพื้นที่การก่อสร้างครับ หวังว่าคงกรุณาจัดให้สักทีนะครับ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#50 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25

พ่อตัวเองเป็นเจ้าของบริษัท แต่ลูกดันไปเป็นลูกน้องคนอื่น ??? โอ๊ว มายพริตตี้ !!! :blink: :blink: :blink:

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน