Jump to content

- - - - -

น้ำท่วมครั้งนี้อาจได้เห็นข่าวคนกินเนื้อคนของจริง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:51

เมื่อไหร่ที่น้ำท่วมกรุงเทพฯทุกพื้นที่จนเป็นอัมพาต ความช่วยเหลือจากส่วนกลางก็จะเป็นง่อยไปด้วย ในขณะที่พื้นที่ภาคกลางน้ำยังสูง นครสวรรค์ ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุทธยา ปทุมธานี ผู้คนยังชีพกันอยู่ได้ด้วยถุงยังชีพ ถ้าขาดถุงยังชีพไปซักสอง-สามอาทิตย์ละก็ ความหิวไม่เคยปราณีใครครับ อาจจะได้เห็นคนที่หิวจนตายตายไปถูกเอาศพมากิน ท้ายที่สุด อาจได้เห็นคนเป็นๆกัดกินเนื้อคนที่ยังไม่ตาย

เมื่อผู้คนเอาตัวกาละกินีมาเป็นผู้นำ อาเพทอะไรก็เกิดขึ้นได้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:55

ขออย่าให้เป็นอย่างนั้นเลยค่ะ มันแย่ยังกะรัสเซียช่วงสงครามโลกครั้งที่สองเลยนะนั่น

#3 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:56

เสื้อแดงกินเสื้อแดงด้วยกันแน่ชั่งพวกมัน ตอนนี้ก็เห็นเริ่มทะเลาะกันเองแล้วแย่งปิด-เปิดน้ำ

#4 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:56

ผมจองเนื้อน้าเช หนึ่งขีดก่อนเลยครับ ...
แช่ไวน์แล้วน่าจะอร่อย

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#5 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:11

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ น้าเช แต่คงจราจล แน่ๆ แม้แต่ที่ไม่ท่วมก็เริ่มขาดแคลนแล้ว แต่ถ้าเป็น แถวที่ไม่ท่วมก็หากินได้ แต่มีจารจลแน่ๆครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#6 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:23

อืม เกิดจราจล

นังนายกหน้าโง่มันจะทำไร ได้ว้า

กำลังทหารก็ไม่มี - -
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#7 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:25

ในที่ๆมีคนอยู่กันหนาแน่นมันอาจจะไม่กินศพคนให้เราเห็น แต่ที่ที่อยู่ใกลหูใกลตา ขาดความช่วยเหลือนานๆ มองไปทางไหนก็มีแต่น้ำลึกเกินสองเมตรเสบียงก็ไม่มี ถุงยังชีพก็ไม่มา ออกไปใหนก็ไม่ได้ ผ่านไปสองสามสัปดาห์ทยอยอดอาหารตายไปทีละคนโดยเฉพาะคนแก่-เด็ก คนที่อ่อนแอ คนที่ยังไม่ตายมองซ้ายมองขวาไม่มีคนเห็น เพื่อประทังความหิว อาจต้องกินศพคนด้วยกันครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:27

แก๊ส ถังละ 2,000 บาทไทย แถวๆคลอง10 เจ้าหน้าที่ สคบ. ไปลี้อยู่ไหนน้อ

เขาว่ามา ไปเด็ดผักบุ้งจะเอามาผัด ก็ไม่มีแก๊สใช้ เฮ้อ...

#9 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:36

เมื่อไหร่ที่น้ำท่วมกรุงเทพฯทุกพื้นที่จนเป็นอัมพาต ความช่วยเหลือจากส่วนกลางก็จะเป็นง่อยไปด้วย ในขณะที่พื้นที่ภาคกลางน้ำยังสูง นครสวรรค์ ชัยนาท สิงห์บุรี อ่างทอง อยุทธยา ปทุมธานี ผู้คนยังชีพกันอยู่ได้ด้วยถุงยังชีพ ถ้าขาดถุงยังชีพไปซักสอง-สามอาทิตย์ละก็ ความหิวไม่เคยปราณีใครครับ อาจจะได้เห็นคนที่หิวจนตายตายไปถูกเอาศพมากิน ท้ายที่สุด อาจได้เห็นคนเป็นๆกัดกินเนื้อคนที่ยังไม่ตาย

เมื่อผู้คนเอาตัวกาละกินีมาเป็นผู้นำ อาเพทอะไรก็เกิดขึ้นได้

ท่วมถนนขาออกกรุงเทพก็พอครับ :D :D

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#10 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:48

เมื่อเช้าเจอ sms ในรายการข่าว มาบอกแล้วครับคุณ เช ว่าไม่มีตังซื้อของกินเมื่อไรจะขโมยแล้วอ่ะ บอกเพื่อรักษาชีวิต

แต่อ่าน sms ไปเรื่อยจะเห็นว่าตอนนี้มีหลายคนไม่ได้รับความช่วยเหลือเยอะมากๆ ที่เห็นนี่เป็น อยุธยา และ ปทุม

#11 Kin Tuksouy

Kin Tuksouy

น้องเก่า

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:50

ใครจะกินใครไม่สน ประชาชนเป็นอย่างไรช่างมัน
แต่ที่แน่ๆ หนูจินซี8 ขอกิน "ตับๆ ตับๆ"

#12 เช never die

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:53

ที่สำคัญ เนื้อมนุษย์มันมีอาถรรพ์ครับ ใครได้เสพกินเข้าไปซักครั้ง จะต้องอยากกินอีก เลิกไม่ได้

ปล.ไม่เกี่ยวกับเนื้อน้องหนูฮัฟ :D

#13 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:58

ต้องกินเนื้อสด ๆ เพื่อลดความเครียดดดดดดด.....

:D

#14 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:10

ที่สำคัญ เนื้อมนุษย์มันมีอาถรรพ์ครับ ใครได้เสพกินเข้าไปซักครั้ง จะต้องอยากกินอีก เลิกไม่ได้

ปล.ไม่เกี่ยวกับเนื้อน้องหนูฮัฟ :D

ที่ผมกลัวไม่ใช่การกินเนื้อมนุษย์กันสิครับ แต่สิ่งที่จะเจอก่อนเลย คือ "การปล้นสะดมครั้งใหญ่"

ซึ่งทุกครั้งที่เกิดวิกฤต การปล้น ฆ่า ข่มขืน ฯลฯ ถึงเป็นสิ่งที่สามารถเกิดขึ้นได้ในทุกท้องที่

ฉะนั้น ใครมีครอบครัว เพื่อนฝูง ดูแลกันให้ดีๆครับ!
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#15 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:15

กลายเป็น Zombies. กันไปทั้งกระทู้เลยนะ

#16 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:22

ไม่ใช่ รัฐบาล และ ศปอ กำลังตั้งโต๊ะจีน กินเนื่อคน กันอยู่ หรือ?

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:32

ใจเย็นน้าเช ยังไงน้ำท่วมก็ยังมีปลาให้จับ :blink:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#18 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:34

ตุนเนื้อปลาไว้ในกระป๋องเรียบร้อยแล้วครับ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#19 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:41

มีแนวโน้มเป็นไปได้นะท่านเช....

ช่วงแรกที่น้ำท่วมหนักที่ลพบุรี..นครสวรรค์ ซุปเปอร์ใหญ่ๆ ใน กทม. ของเกลี้ยงชั้น เพราะคนแห่ไปซื้อมาตุน กลัวจะไม่มีกินตอนน้ำท่วม

ตอนนั้น น้ำยังมาไม่ถึง กทม......แถมตุนไว้นานๆ เกะกะตา ก็ควักออกมากิน ซะจนของที่ตุนไว้ พร่องไปเยอะ

พอน่้ำมาบุก กทม.จริงๆ จะไปหาซื้อมาเพิ่ม สถานการณ์หนักกว่าเดิม เพราะแม้กระทั่ง 7-11 สะดวกซื้อใกลบ้าน ที่มักมีอาหารแช่แข็งเต็มตู้แช่อยู่เสมอ ก็เกลี้ยงชั้น...ไม่นับรวมสินค้าอาหารอื่นๆและน้ำ

ซึ่งสาเหตุที่ของเกลี้ยงชั้น ดันเกิดจากน้ำท่วมศูนย์กระจายสินค้า ไม่สามารถส่งสินค้าเข้าร้านค้า 7-11 ได้ตามปกติ..

เจอเข้าแบบนี้ คนอาจต้องกินเนื้อคน... ระหว่างเราสองคนสามีภรรยา คงต้องมาลุ้นว่าใครจะเสียสละ 5555

#20 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:44

ผมจองเนื้อน้าเช หนึ่งขีดก่อนเลยครับ ...

ผมว่า เนื้อน้าเชน่าจะเหนียวนะครับ
แนะนำให้หมักน้ำส้มสายชูไว้ก่อน เห็นว่าช่วยให้เนื้อนุ่มลงครับ
ทำเนื้อแดดเดียว กำลังดี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#21 เช never die

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:52

ผมว่า เนื้อน้าเชน่าจะเหนียวนะครับ
แนะนำให้หมักน้ำส้มสายชูไว้ก่อน เห็นว่าช่วยให้เนื้อนุ่มลงครับ

เนื้อผมถึงตอนนั้นก็คงเค็มปี๋ไม่อร่อยแล้วครับ เนื่องจากตอนนี้นอกจากของแห้งอื่นๆแล้วก็มีปลาอินทรีเค็มตัวเท่าแขนอยู่สองตัว ตั้งใจว่าถ้าท่วมเป็นเดือนแล้วของแห้งหมดก็คงได้นั่งพุ้ยข้าวต้มกับยำปลาอินทรีเค็มทุกมื้อคนเดียวกันตายละครับ

ปล.อย่าลืมไปแวะหาซื้อยางในรถยนต์มาหนุนใต้ท้องรถกันรถจมน้ำกันนะครับ ยางในรถยนต์ใช้แล้วเส้นละไม่กี่ร้อย อาจจะช่วยให้ไม่ต้องเสียค่าซ่อมรถเป็นหมื่นบาทหลังน้ำลด

#22 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:54

ขอบคุณครับน้าเช

จะบอกน้าว่า ผมชอบกินเนื้อเค็มซะด้วยสิครับ อิอิ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#23 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:59

ถ้าต่างจังหวัดอาจจะไม่เกิดขึ้นหรอกครับผมว่าเพราะคนต่างจังหวัดยังมีทักษะเรื่องการหาอาหารอยู่เยอะ
แต่ถ้าเป็นกรุงเทพนี่ไม่แน่ เพราะส่วนใหญ่ใช้เงินซื้อเป็นหลัก

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#24 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:16

แก๊ส ถังละ 2,000 บาทไทย แถวๆคลอง10 เจ้าหน้าที่ สคบ. ไปลี้อยู่ไหนน้อ

เขาว่ามา ไปเด็ดผักบุ้งจะเอามาผัด ก็ไม่มีแก๊สใช้ เฮ้อ...

ขอข้อมูลด้วยครับ เพื่อนผมอยู่ สคบ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#25 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:59

ถ้าจราจลจริงๆ ก็เล็งตระกูล จิน เอาไว้ได้เลย :D จะมาเล่นกันเองทำไมน้อ ตระกูลเดียว จบ
แถม 1 ด้วยก็ดี แต่ถ้าสิ้นท่าจริงๆ มันเล่นกันเองก่อนแน่ คนเอี้ยด้วยกัน ยั่งกับมันจะจริงใจต่อกัน

ปล้น ฆ่า ข่มขืน :D กลัวตรงนี้ไว้ก่อน คนกรุงมันเยอะ ร้อยพ่อพันแม่ และพวกเลวมันเก่งแบบเป็นกลุ่ม
ถ้าอีกฝ่ายมาน้อยกว่า รอดยาก จะรอตำหนวด ฝันไปเถอะ :D

ยังพอมีเวลา ตุนเสบียงสักเดือน ถ้าเป็นคนดีก็จับกลุ่มคนดีๆ เอาไว้ ดูแลกัน
ถ้าเป็นคนเลว ก็สะสมอาวุธ รวมกำลัง และออก :P
ดันดูหนังแนวนี้มาเยอะซะด้วย อย่างน้อย ตัวเราก็พอมีประสบการณ์ ผ่านทาง การดู การอ่าน มาบ้าง
แต่คนที่ไม่เคยเจอมาเลย :lol: การันตี เละเทะ สติแตก

เตรียมพร้อมกันนะครับ สมบัติก็ยกสูงเอาไว้ แล้วเวลาที่เหลือ ก็เอามาดูแลใจกันและกัน :wub:

#26 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:19

- ร้านสะดวกซื้อทั้งหลาย โชว์ห่วย โลตัส บิ๊กซี จะถูกปล้น

- ร้านค้าอื่นๆจะโดนหางเลขไปด้วย

- จะเกิดการนองเลือดระหว่างคนร้ายกับผู้ที่ปกป้องตัวเอง

- น้ำมันขาดแคลน แก๊ส เชื้อเพลิงต่างๆไม่มีเหลือ แม้แต่ฟืนที่จะใช้หุงต้ม ยารักษาโรค ทุกอย่างขาดหมด

- เด็กเล็ก คนป่วย คนชราจะเจ็บป่วยล้มตาย โรคระบาดเข้าคุกคาม

- มิคสัญญี บ้านเมืองไร้ขื่อแป คนชั่วจะรวมตัวกัน ปล้น ฆ่า กอบโกยทุกๆอย่าง ทหารจะต้องเหนื่อยกันอีกครั้ง

- รัฐล้มเหลว (fail state) ของแท้ ไม่มีปัญญาจัดการอะไรได้ ไม่มีเงิน เก็บภาษีไม่ได้ ล้มละลายอย่างสิ้นเชิง จุดเริ่มต้นของหายนะ 10 ปี

อันนี้มองโลกในแง่ร้ายหน่อยน่ะครับ แต่คิดว่าบ้านเมืองเรายังมีพุทธคุณรักษา คงไม่สาหัสหรอก

#27 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:01

ขอข้อมูลด้วยครับ เพื่อนผมอยู่ สคบ

ไม่ยืนยันว่าจริงนะครับ เวปบอร์ดกลุ่มนักดนตรี น่าจะแดงกันเยอะ เพราะรายได้หลักๆจะมาจากกลุ่มนักการเมืองท้องถิ่น อบต.อบจ.
และหัวคะแนนนักการเมือง ตอนนี้ คงน้ำท่วมปากกันหมด.

... เมื่อวานนี้ เบนซิน91 ปั๊มเอสโซ่ที่โคราชไม่มีขาย โธ่.....Corola วัยสะรุ่นของผม ต้องสำลัก โซฮอลล์95กันก็คราวนี้ ฮือๆ

#28 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:04

ไม่ยืนยันว่าจริงนะครับ เวปบอร์ดกลุ่มนักดนตรี น่าจะแดงกันเยอะ เพราะรายได้หลักๆจะมาจากกลุ่มนักการเมืองท้องถิ่น อบต.อบจ.
และหัวคะแนนนักการเมือง ตอนนี้ คงน้ำท่วมปากกันหมด.

ถ้ามีข้อมูลหรือชื่อร้านก็ pm มาได้นะครับ พวกนี้มันต้องกำจัดให้หมด
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#29 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:08

เนื้อผมถึงตอนนั้นก็คงเค็มปี๋ไม่อร่อยแล้วครับ เนื่องจากตอนนี้นอกจากของแห้งอื่นๆแล้วก็มีปลาอินทรีเค็มตัวเท่าแขนอยู่สองตัว ตั้งใจว่าถ้าท่วมเป็นเดือนแล้วของแห้งหมดก็คงได้นั่งพุ้ยข้าวต้มกับยำปลาอินทรีเค็มทุกมื้อคนเดียวกันตายละครับ

ปล.อย่าลืมไปแวะหาซื้อยางในรถยนต์มาหนุนใต้ท้องรถกันรถจมน้ำกันนะครับ ยางในรถยนต์ใช้แล้วเส้นละไม่กี่ร้อย อาจจะช่วยให้ไม่ต้องเสียค่าซ่อมรถเป็นหมื่นบาทหลังน้ำลด

อ้าว!แล้วคุณพี่อีแก่ไปไหนล่ะคะ ทำไมปล่อยให้น้าเชของหนูอยู่คนเดียว :P

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:21

ใจเย็นน้าเช ยังไงน้ำท่วมก็ยังมีปลาให้จับ :blink:

มิน่าไอ้ดุกไม่โผล่มาหายใจเลย กลัวโดนจับกินนี่เอง
ใครเห็นไอ้ดุกบ้าง

#31 เช never die

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:34

อ้าว!แล้วคุณพี่อีแก่ไปไหนล่ะคะ ทำไมปล่อยให้น้าเชของหนูอยู่คนเดียว :P

ส่งไปลี้ภัยน้ำท่วมออกนอกกรุงเทพได้สองวันแล้วครับ ตอนนี้โสด ;)

#32 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:36

ที่ผมสงสัยคือถ้าในกรุงเทพน้ำท่วมขังจริง เราจะได้รับถุงยังชีพหรือไม่ ในเมื่อเราซื้อส่งออกไปรอบนอกหมดแล้ว วันนี้หาซื้ออาหารแทบไม่ได้แล้ว หลายคนคาดการณ์ถึงการจลาจล แล้วเราจะเตรียมตัวรับวิกฤตินี้อย่างไรกันดีครับ

#33 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:13

วันก่อนมีข่าว "ยิง อบต. ตาย" เหตุ
ได้ของบริจาคไม่ครบจำนวน...

นี่ขนาดต้นๆ ผู้คนยังพอมีปัญญา เอาของไปบริจาคแจกจ่ายกันได้
พอน้ำเริ่มพร่อง มาลองนับศพกันดูได้...

เพราะถึงช่วงนั้น ต่างก็หมดแรง หมดกำลัง หมดปัจจัย
ทรัพย์สินก็เสียหาย เหมือนๆกันไปทุกหย่อมหญ้า :huh:

ยิ่งมาเจอการบริหารแบบ ร่านอยากเอาหน้าออกข่าวออกทีวีโชว์
กันแบบนี้ คงหมดหวัง... :(

#34 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:04

ผมว่าวันนี้สิงห์บุรี อ่างทองเป็นยังไง กรุงเทพก็จะอยู่สภาพนั้นแหละ

#35 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:06

มีเวลาเตรียมการนานโข มีตัวอย่างให้ดูให้เห็น มีประสบกาม เอ้ย การณ์ มาแล้ว ถ้าจะเดือดร้อนขนาดจะถลกหนังหัวกินกันเอง มันก็เป็นพวกไร้การศึกษาเต็มทน
ว่าแต่ จขกท เตรียมไวน์ไว้กิน ไว้อาบรึยังวะเสี่ยเซ เสี่ยกระจอก
ปล..งานนี้คงไม่ได้เห็นการเข้าแถวซื้อของ แย่งตบตีกัน เหมือนสมัยซื้อน้ำมันปาล์มก็แล้วกัน ..หึหึ มันทำได้ยังไงวะอ้ายมาร์ก

#36 เช never die

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:11

มีเวลาเตรียมการนานโข มีตัวอย่างให้ดูให้เห็น มีประสบกาม เอ้ย การณ์ มาแล้ว ถ้าจะเดือดร้อนขนาดจะถลกหนังหัวกินกันเอง มันก็เป็นพวกไร้การศึกษาเต็มทน
ว่าแต่ จขกท เตรียมไวน์ไว้กิน ไว้อาบรึยังวะเสี่ยเซ เสี่ยกระจอก
ปล..งานนี้คงไม่ได้เห็นการเข้าแถวซื้อของ แย่งตบตีกัน เหมือนสมัยซื้อน้ำมันปาล์มก็แล้วกัน ..หึหึ มันทำได้ยังไงวะอ้ายมาร์ก

กุฟันธงว่ะตอม หลังน้ำลดในอีกสองเดือนข้างหน้า ได้เห็นคนภาคกลางต่อคิวแน่ ไม่ใช่ต่อคิวซื้อน้ำมันอย่างเดียว แต่ต้องต่อคิวปันส่วนอาหารทุกอย่างยิ่งกว่าที่เอ็งเคยเห็นว่ะตอม แล้วเอ็งอย่าลืมมาคอยดูน้ำหน้าอีปูผู้เลอเลิศสุดรักสุดบูชาของเอ็งนะเว้ยเพื่อน

#37 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:14

ปัญญาอ่อนเปล่า ตอนนี้ มันจะต่อยกันซื้อมาม่า ถ่านไฟฉาย และก็กะอีแค่ น้ำเปล่าขวดแล้ว

วันๆ อยู่แต่ในรูอะเปล่า กินปลามั้งนะ
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#38 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:23

มาม่า หาไม่ได้ น้ำเปล่าก็หมด ปลากระป๋องก็ไม่มี เห็นทีต้องซื้อเบียร์ไปตุน แล้วเรา
น้าๆ ผมว่าก่อนคนจะกินเนื้อคนกันเอง ผมว่าคงล่อน้องหมาก่อนแน่เลย สงสัยต้องดูแลน้องหมาที่บ้านอย่างดี

#39 เช never die

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:29

ไวน์ข้าส่งออกไปต่างจังหวัดพร้อมเด็กๆและครอบครัวหมดแล้วว่ะชั่วโมงนี้ไวน์เป็นของไม่สำคัญ นาทีนี้อยู่เฝ้าบ้านคนเดียว ของที่จำเป็นสำหรับงานนี้ข้าเตรียมพร้อมว่ะ น้ำสะอาดถังละสองพันลิตร 4 ถัง ข้าวสาร อาหารแห้ง ผักดอง ปลาเค็ม(หลายชนิด) ปลาแห้ง ปลาส้ม ใส้กรอกอิสาน(ชอบแบบเปรี้ยวๆ) กะปิ น้ำปลา น้ำตาล หัวหอมแดง หัวหอมใหญ่ กระเทียม ข้าวโพด ถั่วเขียว ปลากระป๋อง มาม่า โปรตีนเกษตร เส้นสปาร์เก็ตตี้ เนื้อกระป๋อง น้ำหวานเฮลล์บลูบอย พร้อมขนมขบเคี้ยวอีกเป็นลัง ถุงพลาสติกเอาใว้อึข้าก็มีเป็นแพ็คใหญ่ๆ อ้อ.. เครื่องปั่นไฟ น้ำมัน ก้าซหุงต้ม ถ่านหุงต้ม ข้าก็เตรียสำรองเพิ่มใว้อย่างละถังแล้ว กรุติดเกาะกรุงเทพฯได้เป็นปีเลยละม้าง งานนี้ ไม่ต้องห่วงกุนะเพื่อน ถ้าเนทไม่ล่มข้าจะเข้ามาด่าเอ็งทุกวันว่ะ เอิ้ก เอิ้ก .... :lol: :lol:

#40 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:57

ไวน์ข้าส่งออกไปต่างจังหวัดพร้อมเด็กๆและครอบครัวหมดแล้วว่ะชั่วโมงนี้ไวน์เป็นของไม่สำคัญ นาทีนี้อยู่เฝ้าบ้านคนเดียว ของที่จำเป็นสำหรับงานนี้ข้าเตรียมพร้อมว่ะ น้ำสะอาดถังละสองพันลิตร 4 ถัง ข้าวสาร อาหารแห้ง ผักดอง ปลาเค็ม(หลายชนิด) ปลาแห้ง ปลาส้ม ใส้กรอกอิสาน(ชอบแบบเปรี้ยวๆ) กะปิ น้ำปลา น้ำตาล หัวหอมแดง หัวหอมใหญ่ กระเทียม ข้าวโพด ถั่วเขียว ปลากระป๋อง มาม่า โปรตีนเกษตร เส้นสปาร์เก็ตตี้ เนื้อกระป๋อง น้ำหวานเฮลล์บลูบอย พร้อมขนมขบเคี้ยวอีกเป็นลัง ถุงพลาสติกเอาใว้อึข้าก็มีเป็นแพ็คใหญ่ๆ อ้อ.. เครื่องปั่นไฟ น้ำมัน ก้าซหุงต้ม ถ่านหุงต้ม ข้าก็เตรียสำรองเพิ่มใว้อย่างละถังแล้ว กรุติดเกาะกรุงเทพฯได้เป็นปีเลยละม้าง งานนี้ ไม่ต้องห่วงกุนะเพื่อน ถ้าเนทไม่ล่มข้าจะเข้ามาด่าเอ็งทุกวันว่ะ เอิ้ก เอิ้ก .... :lol: :lol:

ที่บ้านน้าเชพอมีที่ซุกหัวนอนซักที่ไหมครับ?

เผื่อไว้ก่อน! 555+
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#41 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:07

ที่บ้านน้าเชพอมีที่ซุกหัวนอนซักที่ไหมครับ?

เผื่อไว้ก่อน! 555+

ไปบ้านน้าเช ระวังเสียป๊อกเด้งหมดตัวนะคร้าบ :P

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#42 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 20 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:12

ไก่ตายเป็นล้าน ๆ ตัว นาข้าวเสียหายไม่รู้กี่ล้านไร่

ทีนี้ ภาวะขาดแคลนอาหาร

ข้าวยาก หมากแพง

จะได้เจอกันละในยุคนี้ พ.ศ.นี้ ต่อไป พ.ศ.ด้วยอ่ะ

อาเพศจริง ๆ :(

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย