Jump to content

- - - - -

เสื้อแดงที่ราชดำเนินบอกว่า ปชป. ตัดต่อภาพชุมนุมที่วงเวียนใหญ่

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โนบีตะ

โนบีตะ

น้องใหม่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ที่กระทู้นี้เลยครับ

http://www.pantip.co.../P12228862.html

#2 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:42

ไปอ่านมาแล้ว ขำกลิ้งอะครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#3 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:44

จำนวนคนดูที่เวลาที่ภ่ายภาพด้วย

ถ้าเอาเวลาก่อนเริ่มงาน

กับที่หลัง เริ่มงานไปแล้ว คนมันก็ต่างกัน

ตัดต่อหรือไม่ ไปขยายมาแล้ว ยันกันให้ชัดๆ สิครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#4 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:45

ส่วนจริงหรือไม่จริง เยอะไม่เยอะ คนที่ไป คนแถวนั้นเขายืนยันกันได้

จะต้อง แต่งภาพโกหก กันทำไม

#5 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:47

เหอๆๆ...โฟโฟ้ช๊อป นี่ ทำอะไรได้หลายๆอย่างจริงๆ... ;)

#6 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:48

*
POPULAR

จากที่ลองไปอ่านความเห็นในกระทู้นั้นหลายๆ ความเห็น แสดงให้เห็นถึงความเชื่อที่ว่าจำนวนคนที่เข้าร่วมกิจกรรมทางการเมืองเป็นตัวบ่งชี้ทุกสิ่ง โดยไม่ได้คำนึงถึงคุณภาพของผู้ฟังหรือเนื้อหาสาระของการพูดเลย

นอกจากนี้จากการที่แต่ละคนพยายามหาเหตุผลมาสนับสนุนว่าจำนวนคนในภาพเป็นการตัดต่อ มันสะท้อนให้เห็นอยู่ลึกๆ ว่าพวกนี้ค่อนข้างหวั่นไหวกับจำนวนคนที่เข้าร่วมกิจกรรมทางการเมืองของ ปชป. ที่เริ่มมากขึ้นๆ จึงพยายามสร้างขวัญและกำลังใจหลอกตัวเองว่าภาพที่เห็นเป็นเพียงภาพตัดต่อเท่านั้น

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:49

พวกควายแดงหลอกตัวเองไปวันๆ ว่าตัวเองคือพวกที่ใหญ่สุดในประเทศ 555+

#8 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ผมสงสัยว่าจะตัดต่อรูปภาพเพื่ออะไร?
เพราะสถานที่มีขนาดเล็กอยู่แล้ว ผมไม่เห็นประโยชน์การตัดต่อในครั้งนี้เลยครับ
แม้ว่าจะทำให้ตนเองดูคล้ายมีผู้สนับสนุนมาก
แต่ถ้าทำแบบนั้นมีสิทธิ์โดนจับผิดอยู่สูงเพราะคนรู้เรื่องการตัดต่อภาพก็เยอะแยะ
เหมือนในกรณีการตัดต่อวีดีโอของคุณอภิสิทธิ์ยังไงอย่างนั้น

/人◕ ‿‿ ◕人\

Edited by Kyubey, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:56.

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#9 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ไม่ต้องไปเถียงหรอกครับ ความจริงเป็นอย่างไร คนที่ไปร่วมฟังปราศรัยเค้ารู้ดีครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#10 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:53

โปรแกรมโฟโฟ่ฉอป ตัดต่อได้ทั้งภาพถ่ายและวิดิโอครับ :D

แต่ว่า ผมตามหามานานละ มันไม่มีให้โหลด แผ่นก็ไม่มีขาย :angry:

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#11 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:57

เค้าลางแห่งความกลัว เริ่มปรากฏชัดเจนแล้ว :rolleyes:

#12 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:59

เกินเยียวยา

#13 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:03

ในฐานะที่ทำงานด้านกราฟฟิก การรีทัชภาพฝูงชนในมุมแลนด์สเคป ยากมากๆๆนะครับที่จะให้เนียนตา เป็นไปไม่ได้ครับที่เป็นการแต่งภาพ ยืนยัน

ปล.การยอมรับความเป็นจริงถือเป็นสิ่งประเสริฐสิ่งหนึ่งของมนุษย์ที่เจริญแล้ว ฝากให้เสื้อแดงนำไปพิจารณาครับ

#14 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:04

จรวดทำฝนเทียมจากจีนยังเชื่อมาแล้ว
บอกว่าจะมีรัฐประหาร ก็เชื่ีอจนอดหลับอดนอนนั่งเฝ้าจอคอมพ์จอทีวี ก็ทำมาแล้ว

ก่ะอีแค่มีใครซักคนบอกว่าภาพนี้เป็น"โฟโฟ่ชอป"แล้วเชื่อตาม ก็ไม่เห็นจะแปลกอะไร

ต่อให้บอกว่าดวงอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันตก กาสรสีชาดเหล่านี้ก็คงเชื่ออย่างไม่มีข้อสงสัย :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#15 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:06

นึกถึงตอนมีปัญหาเรื่องรูปรถคร่อมกัน คือมันเป็นอุบัติเหตที่รถคันที่สองแล่นขึ้นไปทับรถคันแรก เหล่าเซียนโฟโต้ชอบในห้องหว้ากอฟันธงว่าตัดต่อ แต่พอผลออกมาว่าเป็นเรื่องจริง เซียนหายตัวกันเป็นแถบ

#16 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ผมว่าไม่ต้องเข้าไปเถียงกับพวกนี้หรอกครับว่าภาพเป็นของจริง ไม่ได้ตัดต่อ

ให้พวกมันหลอกตัวเองแบบนี้แหละดีแล้ว ;)

#17 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:11

Posted Imageเจเจ สาทร แชร์ รูปภาพ ของเขาเอง

เจ เจ สาทร ก็กำลังจิกเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน มันบอกว่า ถ้า ปชป. ยังไม่หยุดเรื่องวงเวียนใหญ่ จะปล่อยคลิปว่อนเน็ต

จเจ สาทร ยังมีทีเด็ด หากเขายังไม่หยุดเรื่อง "วงเวียนใหญ่" คลิปว่อนแน่
16 ชั่วโมงที่แล้ว · ถูกใจ · 25

#18 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:18

กลัวคนเยอะเหรอไง
คนเยอะแล้วสีฟ้าได้อะไร

ยังสิบห้าล้านเสียงก็เยอะกว่าอยู่แล้ว

ฮ่าาาาาาา

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#19 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

เจเจ สาทรนี่เป็นคนที่น่าสมเพชมาก ข้อมูลแต่ละอย่างนี่บิดเบือนทั้งนั้น งานเริ่ม 5 โมง แต่เอารูปตอน 3 โมงมาโพสต์บอกไม่มีคน

คราวหน้าจัดที่มีนบุรี กะว่าจะไปดักดูตั้งแต่บ่ายเลยว่ามีใครมาถ่ายรูปบ้าง เผื่อได้เห็นตัวเป็นๆของเจเจสาทร

#20 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:37

ไปอ่านมาแล้ว...พอเถียงไม่ออกเพราะว่าคนมาเยอะจริง....กลับแถว่าถ้าไปจัดสนามหลวงคนคงโหรงเหรง........เฮ้อ..มันไปของมันจนได้

#21 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:43

จรวดทำฝนเทียมจากจีนยังเชื่อมาแล้ว
บอกว่าจะมีรัฐประหาร ก็เชื่ีอจนอดหลับอดนอนนั่งเฝ้าจอคอมพ์จอทีวี ก็ทำมาแล้ว

ก่ะอีแค่มีใครซักคนบอกว่าภาพนี้เป็น"โฟโฟ่ชอป"แล้วเชื่อตาม ก็ไม่เห็นจะแปลกอะไร

ต่อให้บอกว่าดวงอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันตก กาสรสีชาดเหล่านี้ก็คงเชื่ออย่างไม่มีข้อสงสัย :lol:

โง่ไม่แคร์สื่อ จริงๆ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:54

ปลอบใจตัวเองกันไป

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:01

สนุกดีเข้าไปอ่านขำๆ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#24 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:04

ฝีมือขั้นเทพขนาดนี้ แม้วสมควรจ่ายไปช่วยงานด่วน !!!
ต่อไปจะได้กอดคอ คลีโอพัตรา เนียน ๆ :lol:

ปล. พวกกาก ๆ ที่ผ่านมาไล่ออกไปซะ :angry:

Edited by เด็กเลี้ยงควาย, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:08.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#25 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:09

เจเจ สาทร มันก็หนึ่งในกาสรสีชาด ที่สรท.นี่แหละผมว่า หรือว่าเป็นคนกลางที่สุดในสามโลกหว่า หึหึ

#26 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:17

ไม่จบ ไม่สิ้น

:huh: :huh:

แต่ดีแระ ให้มันคิดแบบนี้ไปเรื่อย ๆ เหอะ

หนุกดี

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#27 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35

จากภาพ fb น้องตั๊น...ตอนนี้เค้ามีตัดต่อภาพจากมือถือได้แล้วหรือ :huh:
วันก็ใช่เวลาก็ตรง

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#28 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:24

ควายแดงมันหลอกกันเองครับ

เป็นวัฏจักร ของพวกมัน หลอกกันเอง อวยกันเองไปวันๆ ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:27

โปรแกรมโฟโฟ่ฉอป ตัดต่อได้ทั้งภาพถ่ายและวิดิโอครับ :D

แต่ว่า ผมตามหามานานละ มันไม่มีให้โหลด แผ่นก็ไม่มีขาย :angry:

เจอแล้วซื้อมาเผื่อด้วยนนะครับ 555

#30 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

วงเวียนใหญ่กว้างขนาดบรรจุคนได้เยอะขนาดนั้นเลยเหรอ สงสัยเวลายืนก็เอาเท้าก่ายกัน ถึงจะยัดได้หมด เหม็นกลิ่นตัวแย่ เหมือนหมาในกรงที่ส่งไปเวียดนามเลย
ความสามารถพิเศษของลัทธิพรรคนี้
555

Edited by rufer, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30.

#31 phoebus

phoebus

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:33

วงเวียนใหญ่กว้างขนาดบรรจุคนได้เยอะขนาดนั้นเลยเหรอ สงสัยเวลายืนก็เอาเท้าก่ายกัน ถึงจะยัดได้หมด เหม็นกลิ่นตัวแย่ เหมือนหมาในกรงที่ส่งไปเวียดนามเลย
ความสามารถพิเศษของลัทธิพรรคนี้
555

ทำหน้า่ที่อยู่ใช่ป่ะ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#32 ตะวัน

ตะวัน

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

ผมยังไม่เข้าใจว่าพวกเค้าจะมาเดือดร้อนทำไมว่าคนจะมามากหรือน้อย ถ้าเป็นการชุมนุมของพวกแดงก็ว่าไปอย่าง รู้สึกงานนี้พวกแดงจะรับไม่ค่อยได้ คงรู้สึกทั้งเจ็บใจและหวั่นใจในที จึงไม่รู้ทำยังไงนอกจากปลอบใจตัวเองและพวก

#33 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

พอเจอ ภาพเคลื่อนไหวจาก Youtube เข้าไปง่อยแดรกกันหมดเลยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#34 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:50

555

ทำไมจะไม่ได้ครับ เวทีอยู่เกือบริมวงเวียนฝั่งนึงแล้วตั้งเก้าอี้ ยืนแผ่ไปรอบวงเวียน ทำไมจะบรรจุคนไม่ได้

ไม่ใช่บางงานนะครับ บอกธันเดอร์โดมจุได้หลายหมื่น ดันเอาข้อมูลมั่วผิดที่มาโชว์ว่าที่จริงได้แค่ไม่กี่พัน

กลัวหรอครับ?

#35 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:53

555

ทีธันเดอร์โดมที่จุคนได้แค่ 5 พัน ฟายแดงยังบอกว่าไปชุมนุมกันเป็นหมื่นเป็นแสนเลยอ่ะ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#36 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:54

พอเจอ ภาพเคลื่อนไหวจาก Youtube เข้าไปง่อยแดรกกันหมดเลยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เดี๋ยวนี้ก็ใช้ CG ได้หมดแล้วครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#37 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ให้มันเชื่อในกระโหลกเเบบนั้นน่ะดีเเล้ว
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#38 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ปกติของเสื้อแดง...ไม่บิดเบือน ก็ หลอกตัวเอง -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#39 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:28

เข้าไปดูแล้ว น้องตั๊นน่ารักมากครับ

#40 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:29

#41 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:30

#42 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:31

เดจาวู
http://www.prachatal...งคม-การเมือง-51

#43 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:35

ตอนนี้ใครเป็นรัฐบาลเนี้ย :lol: :lol: :lol:

#44 phoebus

phoebus

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36

http://www.democrat....3&SECTION_ID=29

ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเร้ยยยยย รูเฟอะเอ๊ยยยย

-_- -_-

#45 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ไอ้คุณ "รูขี้เท่อ" นี่มันเป็นคนประเภทไหนกันหว่า

ในหัวนี่มีก้อนเนื้อสมองอยู่บ้างรึเปล่า หรือมีแต่ขี้!!!

เหนื่อยใจจริงๆ เอาที่มันมีสาระดีกว่ามั้ยครับ <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#46 19spirit

19spirit

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:04

เขาถ่ายทอดสดให้ดูคลิบก็มีเยอะแยะก็ไม่รู้จักไปดู เวรกรรม เอาภาพนิ่งมาหลอกเองซะงั้นซะงั้น

#47 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

style การ post ของรูเฟอะ นี่

มันทำให้นึกถึง คุณขี้โม้ จริงๆ

#48 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:08

จริงหรือครับว่า ทำใด้ทุกอย่าง?
จะว่าใด้ ก็ใด้ จะว่าไม่ใด้ก็ ไม่ใด้
การตัดต่อภาพ ทำใด้ ผมไม่เถียง
แต่จะให้เนียนจริงๆแบบ ซูมเข้ามาก็ยังเนียนนั้น แต่ละภาพ จะต้องไช้เวลาไม่น้อย
นี่เอาแค่ภาพนะครับ เพียง1ภาพ
แล้วถ้าหลายๆภาพ ต้องไช้เวลาขนาดไหน????
ส่วนวีดีโอตัดต่อภาพนั้น ผมจะย้อนกลับไปที่ แค่เพียงภาพ ยังต้องไช้เวลามาก
แล้ววีดีโอล่ะ 1วินาทีมีกี่เฟรม???
จะบอกให้ อย่างน้อยก็30เฟรม แล้วภาพวีดีโอ1นาที มีกี่เฟรม??
แต่ละเพียง1เฟรม ต้องไช้เวลาแก้ไขเท่าไหร่???

ส่วนโปรแกรมส์ ที่ผม มีตั้งแต่โฟโต้ชอฟ6เลยละครับ จะเอาไหมล่ะ
ส่วนตัวหลังๆ ผมเองก็ไม่ใด้ติดตามว่าตัวล่าสุด cs อะไรแล้ว

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#49 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ฮามาก จินตนาการน้ำแตกกันอีกแล้ว

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#50 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ไอ้ rufer หลงยุคเว้ยเฮ้ย ยังคิดถึงอดีตนายกมาร์คอยู่อีก

ไปตาม อีปู ดีกว่ามั๊ง ป่านนี้ไปร่อนถึงไหนต่อไหน

น้ำท่วมประเทศดัน ไป ส่งหม้อ ถึงเขมร :lol: :lol: :lol:

Edited by HiddenMan, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน