Jump to content

- - - - -

เสื้อแดงที่ราชดำเนินบอกว่า ปชป. ตัดต่อภาพชุมนุมที่วงเวียนใหญ่

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:17

แถวบ้านผมฝนตกน้ำท่วมมันธรรมดาแต่รัฐบาลตอนนี้มันไม่เตือนภัยนี้ดิไม่ธรรมดา :unsure:

#52 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34

น้ำท่วม พท. ไปเตะบอล

น้ำท่วม นางยก ไปต่างประเทศ

คิดเองได้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#53 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:46

โง่ได้เรื่อย ๆ ไม่มีขีดจำกัด...

จะไปนั่งจับผิดภาพกันทำไม

เค้ารีรัน ออกบ่อย ๆ คนจะน้อย คนจะมาก ดูก็รู้แล้ว

ไปกดดูในยูทุป ผมว่ามันก็น่าจะมี

ไมมันต้องทำอะไรให้มันยุ่งยากด้วยว๊ะ

:lol:

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ควายแดงมันอิจฉาทีคนไปฟัง ปชป เยอะ เหมือนตอนที่คนเป็นหมื่นไปให้กำลังใจอภิสิทธิ์ที่ราบ 11 แดงควายถึงกับดิ้นพล่าน ไปโกหกกับ CNN ว่าเนชั่นทำรูปตัดต่อ

#55 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

คนล้นหลาม ถ่ายทอดสดก็เห็น ... เป็นไรมากไหมเสื้อแดง ภาพจริงดันหาหลักฐานว่าตัดต่อได้อีก

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#56 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:05

พวกนั้นคงลืมไปแล้วว่า คนเลือกประชาธิปัตย์มีถึง 11 ล้านเสียง ไมได้แตกต่างกับ 15 ล้านเสียงซักเท่าไหรเลย และที่สำคัญในกรุงเทพ ประชาธิปัตย์ได้ ส.ส. มากกว่าเพื่อไทยเยอะ เพราะฉนั้นถ้าหากประชาธิปัตย์จะจัดเวทีปราศัยในเรื่องที่ประชาชนสนใจ จะมีคนไปฟังซักหมื่นสองหมื่นคนก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เหตุผลง่ายแค่นี้เอง

#57 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:06

อยากบอกว่า "น้ำลดแล้วโว๊ย" ฝนไม่ตกมา 2 วันแล้วไปตรวจสอบข่าวซะบ้าง
เรื่องโง่ๆ ของพวกกาสรสีชาดไม่มีวันหมดอายุจริงๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#58 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:28

วิธีการคิดที่ว่า
..มันต้องทำเหมือนกับที่กรูเคยทำแหง..

เป็นความคิดวิบัติ
โง่ไม่ได้ระดับ คิดไม่ได้นะนี่
เหนื่อยว่ะ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#59 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:29

วงเวียนใหญ่กว้างขนาดบรรจุคนได้เยอะขนาดนั้นเลยเหรอ สงสัยเวลายืนก็เอาเท้าก่ายกัน ถึงจะยัดได้หมด เหม็นกลิ่นตัวแย่ เหมือนหมาในกรงที่ส่งไปเวียดนามเลย
ความสามารถพิเศษของลัทธิพรรคนี้
555

ไม่มีอะไรครับเข้ามาขำเม้นท์นี้เฉยๆ ดูภาพแล้วเหมือนโดนน้ำร้อนลวกเลยเหรอครับ :P

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#60 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:04

ควายหลอกควายได้อีก
รูปใน#22
รูปเสื้อแดงมันเองนะแหละตัดต่อกันเล่นๆ

ก็ยังมีควายแดงเอามาบอกว่า สลิ่มตัดต่อ น่าสมเพชจริงๆ

#61 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:04

โฟโต้เฉาะ โดนเฉาะซะหัวแบะ เพราะความไม่มีสมองมากกว่า ตรงอนุสาวรีย์มีต้นไม้สูงที่ไหน มีแต่ควายเท่านั้นที่เชื่อ ภาพจริงก็หาว่าหลอก
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#62 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

โปรแกรมโฟโฟ่ฉอป ตัดต่อได้ทั้งภาพถ่ายและวิดิโอครับ :D

แต่ว่า ผมตามหามานานละ มันไม่มีให้โหลด แผ่นก็ไม่มีขาย :angry:

จริงหรือครับว่า ทำใด้ทุกอย่าง?
จะว่าใด้ ก็ใด้ จะว่าไม่ใด้ก็ ไม่ใด้
การตัดต่อภาพ ทำใด้ ผมไม่เถียง
แต่จะให้เนียนจริงๆแบบ ซูมเข้ามาก็ยังเนียนนั้น แต่ละภาพ จะต้องไช้เวลาไม่น้อย
นี่เอาแค่ภาพนะครับ เพียง1ภาพ
แล้วถ้าหลายๆภาพ ต้องไช้เวลาขนาดไหน????
ส่วนวีดีโอตัดต่อภาพนั้น ผมจะย้อนกลับไปที่ แค่เพียงภาพ ยังต้องไช้เวลามาก
แล้ววีดีโอล่ะ 1วินาทีมีกี่เฟรม???
จะบอกให้ อย่างน้อยก็30เฟรม แล้วภาพวีดีโอ1นาที มีกี่เฟรม??
แต่ละเพียง1เฟรม ต้องไช้เวลาแก้ไขเท่าไหร่???

ส่วนโปรแกรมส์ ที่ผม มีตั้งแต่โฟโต้ชอฟ6เลยละครับ จะเอาไหมล่ะ
ส่วนตัวหลังๆ ผมเองก็ไม่ใด้ติดตามว่าตัวล่าสุด cs อะไรแล้ว

ขอบคุณคุณ Arun ครับ ที่เอื้อเฟื้อ
ที่จริงแล้วมันก็ไม่มีโปรแกรมอะไรเพียงอันเดียวที่ทำได้อย่างที่ว่าหรอกครับ

แต่โปรแกรม โฟโฟ่ฉอบ นี่ ไม่ใช่ Adobe Photoshop ที่รู้จักกันทั่วไปนะครับ
โฟโฟ่ฉอบ โผล่มาให้ได้รู้จักกันในโลกไซเบอร์ ก็น่าจะเป็นช่วงปลายๆ ของเทศกาลเผาบ้านเผาเมือง ๕๓
โดยเล่ากันมาว่า เป็นคำแก้ต่างของแดงที่ไว้บอกกันว่า หลักฐานการก่อการร้ายทั้งหลายทั้งปวงที่เป็นภาพถ่ายและวิดิโอนั้น
รัฐบาลที่แล้วสร้างขึ้นด้วยโปรแกรมโฟโฟ่ฉอบที่ว่านี้ ครั้นเรื่องแพร่ออกไป ก็เป็นที่เฮอากันอยู่พอสมควร
จากนั้นมา ประโยคที่ว่า "โฟโฟ่ฉอป ตัดต่อได้ทั้งภาพถ่ายและวิดิโอ ใครๆ ก็รู้"
ก็เลยกลายเป็นอีกมุกหนึ่ง ที่จะหยิบมาใช้กันตามสถานการณ์

ปล.๑ ขอบคุณคุณ Arun อีกครั้งครับที่เอื้อเฟื้อ แต่ผมแทบไม่ได้ใช้ Adobe Photoshop ผมใชั open source software ครับ

ปล.๒ ผ่านไป ๖ ชั่วโมง ดักได้คนเดียวเอง แล้วเมื่อไหร่ผมจะได้ QC ละนี่ :D

Edited by sorrow, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21.

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#63 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:51

รูเฟอะ ไอพีเอ็งคุ้นๆอยู่นา ^__^
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#64 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:55

รูเฟอะ ไอพีเอ็งคุ้นๆอยู่นา ^__^

ใต้หว่าง จิกกะโร่หน้ารามฯ งั้ย!!!

วงเวียนใหญ่

#65 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:04

เจอภาพวิดิโอเข้าไปเงียบหมดเลย ผู้สันทัดกรณีทั้งหลาย :D
We love fender.

#66 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:39

ตอนนี้ใครเป็นรัฐบาลเนี้ย :lol: :lol: :lol:

ฮึฮึ ตอนนี้ใครเป็นรัฐบาล แดงควายโง่ได้ใจ

#67 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:52

ม็อบแบบนี้คือม็อบที่ทักษิณอยากได้ แต่ไม่มีวันได้ทั้งชาตินี้และชาติหน้า
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#68 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ลองบอกเหตุผลที่มติชินสื่อคุณตะพาบของหางแดงว่าทำไมต้องถ่ายให้คน ปช ดูเยอะหน่อยสิครับ

ประชาธิปัตย์ตั้งเวทีปราศรัยกลาง"วงเวียนใหญ่" ปชช.ฝ่าสายฝนฟังเพียบ!

วันที่ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 เวลา 19:45:17 น.

Share34 Posted Image

ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการปราศรัยใหญ่ของพรรคประชาธิปัตย์ ในชื่อ "เวทีประชาชนเดินหน้าผ่าความจริง หยุดล้างผิดคนโกง" ที่วงเวียนใหญ่ ในวันที่ 10 มิถุนายนนี้ว่า ว่าเริ่มขึ้นในเวลา 17.30 น. โดยมีประชาชนมาร่วมจำนวนมากเดินทางเข้าร่วมรับฟัง ท่ามกลางสายฝนโปรยปราย

ขณะที่เจ้าหน้าที่ตำรวจคอยดูแลความปลอดภัยและอำนวยความสะดวก ด้านการจราจรโดยรอบ นอกจากนี้ ยังมีการตั้งร้านค้าขายเสื้อ สายล่อฟ้า และได้ติดตั้งจอมินิเตอร์โดยรอบอีกด้วย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#69 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:33

วงเวียนใหญ่กว้างขนาดบรรจุคนได้เยอะขนาดนั้นเลยเหรอ สงสัยเวลายืนก็เอาเท้าก่ายกัน ถึงจะยัดได้หมด เหม็นกลิ่นตัวแย่ เหมือนหมาในกรงที่ส่งไปเวียดนามเลย
ความสามารถพิเศษของลัทธิพรรคนี้
555

ทีธันเดอร์โดมที่จุคนได้แค่ 5 พัน ฟายแดงยังบอกว่าไปชุมนุมกันเป็นหมื่นเป็นแสนเลยอ่ะ :lol:

คือไอ้ Refer นี่มันด่าอย่างเดียวอ่ะครับมันไม่ได้สนใจจำนวนคนอะไรนั่นหลอกครับ

Edited by god_of_rah, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:33.

---------------------------------------

#70 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:01

วันศุกร์นี้เจอกันครับ!

Korn Chatikavanij

Kritsana Khaoprot เมื่อไรนักการเมืองในประเทศไทย จะเลิกแก่งแย่งชิงดีชิงเด่น แล้วหันหน้ามาช่วยกันพัฒนาประเทศให้เจริญกันซะทีนะครับ
มั้นส์ มั่น รักในหลวง[/b] ขอให้ไปมาก ๆ อย่างน้อยทำให้ 15 ล้านเสียงเร่ิมรู้สึกตัวมาบ้าง
Anusorn Auttaput สู้ๆ ครับ จะเข้าร่วม และจะหาทางช่วยอีกแรงครับ
Chakraphat Chananarong เข้าใจว่ากรณีเอาที่วัดไปขายเป็นสนามกอล์ฟ เกิดตั้งแต่สมัยแกเป็นอธิบดีกรมที่ดินนู่นเลยคับ ประมาณ10ปีมาแล้ว
Kuleurkorn Intarasangkanawin อยากได้เสื้อล้างผิดคนโกง
Phetkul Jirawat ขอไปชมอภิสิทธิ์ตัวจริงเสียงจริงสักที ว่าแต่ว่าสำนักงานเขตมีนบุรี มีรถเมล์สายไหนผ่านบ้างครับ...
Marie Chantaphakul เข้าไปเป็นรัฐบาลแล้วช่วยจัดการคนขี้โกงให้หมด พร้อมทั้งเอาพวกเผาเมืองเข้าคุกด้วยค่ะ

#71 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:05

ยิ่งเต้นมาก ยิ่งรู้ว่าร้อนตัมาก
ยิ่งโจมตีมาก ยิ่งรู้ว่าหวั่นไหวมาก

ฝ่ายแดงกำลังกลัวปชป.สุดๆงานนี้!!
gladiator 1.jpg

#72 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:15

เล่นซูมเข้าไปขนาดนั้น มันไม่แตกก็แปลกแล้ว

ปล. ภาพแตกนะ...

#73 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:40

เข้าไปดูแล้วเหมือนคนโรคจิตเลยอ่ะ

มาคอยจับผิดว่าคนมามากมาน้อย

โดยแทบไม่ได้ดูเนื้อหาเลยมั๊งว่าเค้ามากันเรื่องอะไร

คุณภาพคับแก้วเจงๆ เสื้อแดง

ถ้าคิดว่ามาไม่เยอะ แล้วกลัวอะไรถึงต้องขนาดเอามาตั้งเป็นกระทู้
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#74 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ลองบอกเหตุผลที่มติชินสื่อคุณตะพาบของหางแดงว่าทำไมต้องถ่ายให้คน ปช ดูเยอะหน่อยสิครับ

ประชาธิปัตย์ตั้งเวทีปราศรัยกลาง"วงเวียนใหญ่" ปชช.ฝ่าสายฝนฟังเพียบ!

วันที่ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 เวลา 19:45:17 น.

Share34 Posted Image

ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการปราศรัยใหญ่ของพรรคประชาธิปัตย์ ในชื่อ "เวทีประชาชนเดินหน้าผ่าความจริง หยุดล้างผิดคนโกง" ที่วงเวียนใหญ่ ในวันที่ 10 มิถุนายนนี้ว่า ว่าเริ่มขึ้นในเวลา 17.30 น. โดยมีประชาชนมาร่วมจำนวนมากเดินทางเข้าร่วมรับฟัง ท่ามกลางสายฝนโปรยปราย

ขณะที่เจ้าหน้าที่ตำรวจคอยดูแลความปลอดภัยและอำนวยความสะดวก ด้านการจราจรโดยรอบ นอกจากนี้ ยังมีการตั้งร้านค้าขายเสื้อ สายล่อฟ้า และได้ติดตั้งจอมินิเตอร์โดยรอบอีกด้วย

นี่ตัดต่อมาหมดเรยชิมินี่

เอิ๊ก ๆๆๆๆ

:D :D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#75 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:27

กาสรคอกใหม่ทำไมคุณภาพต่ำกว่า คอกเก่าๆเยอะเลยอ่ะ <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#76 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:36

จากที่ลองไปอ่านความเห็นในกระทู้นั้นหลายๆ ความเห็น แสดงให้เห็นถึงความเชื่อที่ว่าจำนวนคนที่เข้าร่วมกิจกรรมทางการเมืองเป็นตัวบ่งชี้ทุกสิ่ง โดยไม่ได้คำนึงถึงคุณภาพของผู้ฟังหรือเนื้อหาสาระของการพูดเลย

นอกจากนี้จากการที่แต่ละคนพยายามหาเหตุผลมาสนับสนุนว่าจำนวนคนในภาพเป็นการตัดต่อ มันสะท้อนให้เห็นอยู่ลึกๆ ว่าพวกนี้ค่อนข้างหวั่นไหวกับจำนวนคนที่เข้าร่วมกิจกรรมทางการเมืองของ ปชป. ที่เริ่มมากขึ้นๆ จึงพยายามสร้างขวัญและกำลังใจหลอกตัวเองว่าภาพที่เห็นเป็นเพียงภาพตัดต่อเท่านั้น

หลอกทั้งตัวเอง แล้วก็หลอกพวกเดียวกับตัวเองด้วยครับ
ตอนนี้นี่คือความพยายามของพวกมันครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน