Jump to content

- - - - -

แจ้งข่าว เกาทัณฑ์อีกหนึ่งดอก แด่..ทักษิณ 5555555555

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 great

great

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:27

1 บรรดาเหล่าควายทั้งหลายเขารู้เรื่องเหล่านี้ด้วยหรือ

2 ชาวบ้านเขาท่อง. อัยการ. อัยเกิน อัยกิน. อัยโกย

กระบือแดง คลั่งหน้าเหลี่ยม จนเสียสติ

#52 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:01

ไม่แปลกใจเลยเพื่อนๆที่เป็นทนายทำไมมัันดิ้นรนไปสอบเป็นอัยการกัน

หากินง่ายกว่าเป็นทนายนี่เอง

#53 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:08

วันนี้ดิฉันฟังข่าวตอนเช้า....ศาลตัดสินว่าผิดจริงออกมาแล้วนะคะ

รัฐบาลสมัยทักษิณต้องรับผิดชอบ
แต่คุณหนูโอ๊ค รอดค่ะ...เพราะไม่เกี่ยวกัน

#54 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ฟังจากที่ไหนครับ นี่แค่ขั้นตอน อสส. ส่งสำนวนให้ศาล
ศาลต้องออกคำสังนัดมาฟังว่าจะประทับรับฟ้องหรือไม่
ไม่รับฟ้องก็จำหน่ายคดีออก รับฟ้องก็ไต่สวนต่อ
ผิดก็ลงโทษ ไม่ผิดก็ยกฟ้อง
We love fender.

#55 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:28

เรืองไกร ย้อนรอย กัดฟัดรับเรื่อง 555 มาตรา68

ความยุติธรรมแม้วแดงเป็นเช่นนั้นหรือ ?
เรื่องไหนแม้วได้ประโยชน์ ยุติธรรม
เรื่องไหนแม้วเสียประโยชน์ ไม่ยุติธรรม
ความยุติธรรมของคนชั่ว
ไม่มีข้อมูลอื่นใดจะโต้แย้ง พักนี้แม้วแดงโดนไปหลายดอก ความเป็นเอกภาพก็ไม่มี
รู้นะว่าช้ำใน
5555555555555555

suthichai@suthichai
RT @suthichaiyoon: อสส.ฟ้อง'ทักษิณ-อดีตผู้บริหารธ.กรุงไทย'ทุจริตปล่อยกู้เครือKMC http://bit.ly/K1mExq

มิน่า kmc ติดฟลอร์ ผู้บริหารรู้ล่วงหน้าหรือไง ?
พวกแม้วนี่

ขอบคุณท่านSSA
ผมกำลังงงอยู่เลย ประมาณวันที่5 KMCเปิดตลาดมาทำไมมันฟลอร์เลย

คนเห็นแก่ของถูกซื้อที่ 0.67 ห้าแสนหุ้น เป็นเงิน 335,567 บาท (รวมค่าคอมแล้ว)
พอเช้าวันนรกรออยู่ที่ 0.47 เงินเหลือแค่ 234,603 บาท หายไป 100,962 วันเดียวขาดทุนเป็นแสนเลยครับ

Edited by Kepler-22b, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:40.

เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ต้องดูที่สำนวน ส่งฟ้องแต่สำนวนฟ้องอ่อนก็หลุดอยู่ ที่ยื่นฟ้องเพื่อต้องการลดกระแสต่อต้าน อสส. และความไม่เป็นธรรมในการปฏิบัติงานมากกว่า ไ่ม่ค่อยไว้ใจ

เป็นระบบไต่สวน ไม่ต้องห่วงครับ
gladiator 1.jpg

#57 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:35

ศาล รธน.รับคำร้องยุบ ปชป./เพิกถอน กก.บห.5 ปี Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 13 มิถุนายน 2555 17:36 น.

Share3 Posted Image ศาลรัฐธรรมนูญมีมติรับคำร้องที่นายเรืองไกร ลีกิจวัฒนะ อดีต ส.ว.สรรหา ขอให้ศาลรัฐธรรมนูญพิจารณายุบพรรคประชาธิปัตย์ และเพิกถอนสิทธิ์เลือกตั้งกรรมการบริหารพรรค เป็นเวลา 5 ปี ตามรัฐธรรมนูญมาตรา 68 วรรคสาม
จากกรณีที่ ส.ส.ลงคะแนนเสียงสนับสนุนให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นนายกรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2551 แต่จากการตรวจสอบองค์ประชุม การลงมติของ ส.ส.ในขณะนั้น พบว่าจำนวนเสียงที่สนับสนุน นายอภิสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี 219 เสียง 46 เสียงเป็น ส.ส.สังกัด 3 พรรคการเมืองที่ศาลรัฐธรรมนูญสั่งยุบพรรค จึงถือว่านายอภิสิทธิ์ได้รับคะแนนเสียงไม่ถึงกึ่งหนึ่งที่กฎหมายกำหนด และการกระทำของนายอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์ เป็นการกระทำให้ได้มาซึ่งอำนาจในการปกครองประเทศ โดยวิธีการที่ไม่ได้เป็นไปตามวิถีทางที่บัญญัติไว้ในรัฐธรรมนูญ

ศาลรัฐธรรมนูญก็รับคดีนี่
ไม่บอกศาลไม่ยุติธรรม สองมาตรฐาน ไม่มีอำนาจอีกล่ะ ?

ศาลรัฐธรรมนูญสั่งยุบพรรคพลังประชาชน และพรรคมัชฌิมาธิปไตย http://tnews.teenee....itic/29831.html
สภาผูแทนราษฎรโหวตเลือกอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เป็นว่ารัฐมนตรีคนที่ 27 http://www.ryt9.com/s/refg/490348
รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พุทธศักราช ๒๕๕๐
มาตรา ๑๐๖(๙) สมาชิกภาพของสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรสิ้นสุดลงเมื่อ
(๙) ขาดจากการเป็นสมาชิกของพรรคการเมืองในกรณีที่ศาลรัฐธรรมนูญมีคำสั่งยุบพรรคการเมืองที่สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรผู้นั้นเป็นสมาชิก และไม่อาจเข้าเป็นสมาชิกของพรรคการเมืองอื่นได้ภายในหกสิบวันนับแต่วันที่ศาลรัฐธรรมนูญมีคำสั่ง ในกรณีเช่นนี้ให้ถือว่าสิ้นสุดสมาชิกภาพนับแต่วันถัดจากวันที่ครบกำหนดหกสิบวันนั้น

แปลง่ายๆ ว่าถ้าพวกเอ็งที่ถูกยุบพรรคไป ต้องหาพรรคใหม่ให้ได้ใน 60 วัน
เลยจากนี้พวกเอ็งขาดจากสมาชิกสภาพนะโว๊ย
ระหว่าง 60 นี้ยังถือว่ามีสภาพเป็น สส. อยู่โหวตได้
เรืองเก้นี่ทื่อไปเยอะเลย

ผมกับเรืองเก๊อ่านรัฐธรรมนูญฉบับเดียวกันรึเปล่า

ต่อให้เสียงไม่ถึงกึ่งหนึ่งเขาก็ใช้เสียงมากที่สุดได้อยู่ดี

มาตรา ๑๗๓ ในกรณีที่พ้นกำหนดสามสิบวันนับแต่วันที่มีการเรียกประชุมรัฐสภาเพื่อให้สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรได้มาประชุมเป็นครั้งแรกแล้ว ไม่ปรากฏว่ามีบุคคลใดได้รับคะแนนเสียงเห็นชอบให้ได้รับแต่งตั้งเป็นนายกรัฐมนตรีตามมาตรา ๑๗๒ วรรคสาม ให้ประธานสภา
ผู้แทนราษฎรนำความขึ้นกราบบังคมทูลภายในสิบห้าวันนับแต่วันที่พ้นกำหนดเวลาดังกล่าวเพื่อทรงมีพระบรมราชโองการแต่งตั้งบุคคลซึ่งได้รับคะแนนเสียงสูงสุดเป็นนายกรัฐมนตรี

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#58 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:38

ศาล รธน.รับคำร้องยุบ ปชป./เพิกถอน กก.บห.5 ปี Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 13 มิถุนายน 2555 17:36 น.

Share3 Posted Image ศาลรัฐธรรมนูญมีมติรับคำร้องที่นายเรืองไกร ลีกิจวัฒนะ อดีต ส.ว.สรรหา ขอให้ศาลรัฐธรรมนูญพิจารณายุบพรรคประชาธิปัตย์ และเพิกถอนสิทธิ์เลือกตั้งกรรมการบริหารพรรค เป็นเวลา 5 ปี ตามรัฐธรรมนูญมาตรา 68 วรรคสาม
จากกรณีที่ ส.ส.ลงคะแนนเสียงสนับสนุนให้นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นนายกรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2551 แต่จากการตรวจสอบองค์ประชุม การลงมติของ ส.ส.ในขณะนั้น พบว่าจำนวนเสียงที่สนับสนุน นายอภิสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี 219 เสียง 46 เสียงเป็น ส.ส.สังกัด 3 พรรคการเมืองที่ศาลรัฐธรรมนูญสั่งยุบพรรค จึงถือว่านายอภิสิทธิ์ได้รับคะแนนเสียงไม่ถึงกึ่งหนึ่งที่กฎหมายกำหนด และการกระทำของนายอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์ เป็นการกระทำให้ได้มาซึ่งอำนาจในการปกครองประเทศ โดยวิธีการที่ไม่ได้เป็นไปตามวิถีทางที่บัญญัติไว้ในรัฐธรรมนูญ

ศาลรัฐธรรมนูญก็รับคดีนี่
ไม่บอกศาลไม่ยุติธรรม สองมาตรฐาน ไม่มีอำนาจอีกล่ะ ?

ศาลรัฐธรรมนูญสั่งยุบพรรคพลังประชาชน และพรรคมัชฌิมาธิปไตย http://tnews.teenee....itic/29831.html
สภาผูแทนราษฎรโหวตเลือกอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เป็นว่ารัฐมนตรีคนที่ 27 http://www.ryt9.com/s/refg/490348
รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พุทธศักราช ๒๕๕๐
มาตรา ๑๐๖(๙) สมาชิกภาพของสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรสิ้นสุดลงเมื่อ
(๙) ขาดจากการเป็นสมาชิกของพรรคการเมืองในกรณีที่ศาลรัฐธรรมนูญมีคำสั่งยุบพรรคการเมืองที่สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรผู้นั้นเป็นสมาชิก และไม่อาจเข้าเป็นสมาชิกของพรรคการเมืองอื่นได้ภายในหกสิบวันนับแต่วันที่ศาลรัฐธรรมนูญมีคำสั่ง ในกรณีเช่นนี้ให้ถือว่าสิ้นสุดสมาชิกภาพนับแต่วันถัดจากวันที่ครบกำหนดหกสิบวันนั้น

แปลง่ายๆ ว่าถ้าพวกเอ็งที่ถูกยุบพรรคไป ต้องหาพรรคใหม่ให้ได้ใน 60 วัน
เลยจากนี้พวกเอ็งขาดจากสมาชิกสภาพนะโว๊ย
ระหว่าง 60 นี้ยังถือว่ามีสภาพเป็น สส. อยู่โหวตได้
เรืองเก้นี่ทื่อไปเยอะเลย

ผมกับเรืองเก๊อ่านรัฐธรรมนูญฉบับเดียวกันรึเปล่า

ต่อให้เสียงไม่ถึงกึ่งหนึ่งเขาก็ใช้เสียงมากที่สุดได้อยู่ดี

มาตรา ๑๗๓ ในกรณีที่พ้นกำหนดสามสิบวันนับแต่วันที่มีการเรียกประชุมรัฐสภาเพื่อให้สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรได้มาประชุมเป็นครั้งแรกแล้ว ไม่ปรากฏว่ามีบุคคลใดได้รับคะแนนเสียงเห็นชอบให้ได้รับแต่งตั้งเป็นนายกรัฐมนตรีตามมาตรา ๑๗๒ วรรคสาม ให้ประธานสภา
ผู้แทนราษฎรนำความขึ้นกราบบังคมทูลภายในสิบห้าวันนับแต่วันที่พ้นกำหนดเวลาดังกล่าวเพื่อทรงมีพระบรมราชโองการแต่งตั้งบุคคลซึ่งได้รับคะแนนเสียงสูงสุดเป็นนายกรัฐมนตรี

เรืองเก๊มันรับคำสั่งมา ถูกผิดมันไม่สนใจ

#59 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:21

เผาไทยกัดกันเอง

Thairath_Politic@Thairath_Pol
พท.เปิดศึกกันเอง โฆษกขุนค้อนไล่ 'ก่อแก้ว' พิจารณาตัวเองhttp://www.thairath.co.th/content/pol/268270

#60 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:34

ฟังจากที่ไหนครับ นี่แค่ขั้นตอน อสส. ส่งสำนวนให้ศาล
ศาลต้องออกคำสังนัดมาฟังว่าจะประทับรับฟ้องหรือไม่
ไม่รับฟ้องก็จำหน่ายคดีออก รับฟ้องก็ไต่สวนต่อ
ผิดก็ลงโทษ ไม่ผิดก็ยกฟ้อง

ข่าว 94.5 เมกะเฮิร์ตค่ะ ช่วงก่อน 7 โมงเช้าวันนี้นะคะ
ดิฉันฟังมาเป้นแบบนั้นนะคะ ประมาณว่ารัฐบาลทักษิณ
มีส่วนผิดรวมทั้งแบงค์กรุงไทยที่ออกสินเชื่อให้ไป
แต่ความผิดนี้ไม่เกี่ยวกับ พาณทองแท้

ดิฉันฟังยังหูผึ่งเลย ...เพราะไม่เคยรู้มาก่อน
แต่ต้องออกตัวนะคะว่าดิฉันไม่มีความรู้ทางกฏหมาย ว่ามันต้องผ่านขบวนการใดบ้าง
ไม่รู้ว่าดิฉันฟังผิดแล้วตีความไปหรือว่าผู้รายงานข่าวสองคน
รายงานข่าวเกินจริงก็ไม่รู้ค่ะ

#61 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:16

คดีนี้หลักฐานชัดเจน วิโรจน์มันไม่ยอมตายเดี่ยว เงินที่ได้มา ก็เข้าบัญชีโอ๊คอ๊าคด้วยหลายร้อยล้านบาท หลักฐานเส้นทางการเงินจากธปท ชัดเจน

เพราะคดีนี้แระ วิโรจน์ถึงไม่ได้เป็น ผู้บริหารกรุงไทยต่ออีกสมัย เพราะแบงก์ชาติ ไม่ยอมให้บริหารต่อเมื่อหมดวาระ

เฮ้อ เสียดายถ้าเป็นสมัยก่อนทุจริตในกรุงไทย ถือเป็นของรัฐ คนทำผิดต้องโทษถึงขั้นประหารชีวิต ก็มีมาแล้ว มาแก้ไม่ให้ต้องรับผิดก็ตอนไอ้วิโรจน์นี่แหละ กรรมหนีไม่พ้นจริง

และที่สำคัญ คดีนี้ มีไอ้โอ๊คอ๊าค โดนด้วยเตรียมไปอยู่ดูไบกับพ่อได้เลย

เท่าที่ทราบ อสส.ไม่ได้ฟ้องอีโอ๊คนะคะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#62 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:51

คดีนี้หลักฐานชัดเจน วิโรจน์มันไม่ยอมตายเดี่ยว เงินที่ได้มา ก็เข้าบัญชีโอ๊คอ๊าคด้วยหลายร้อยล้านบาท หลักฐานเส้นทางการเงินจากธปท ชัดเจน

เพราะคดีนี้แระ วิโรจน์ถึงไม่ได้เป็น ผู้บริหารกรุงไทยต่ออีกสมัย เพราะแบงก์ชาติ ไม่ยอมให้บริหารต่อเมื่อหมดวาระ

เฮ้อ เสียดายถ้าเป็นสมัยก่อนทุจริตในกรุงไทย ถือเป็นของรัฐ คนทำผิดต้องโทษถึงขั้นประหารชีวิต ก็มีมาแล้ว มาแก้ไม่ให้ต้องรับผิดก็ตอนไอ้วิโรจน์นี่แหละ กรรมหนีไม่พ้นจริง

และที่สำคัญ คดีนี้ มีไอ้โอ๊คอ๊าค โดนด้วยเตรียมไปอยู่ดูไบกับพ่อได้เลย

เท่าที่ทราบ อสส.ไม่ได้ฟ้องอีโอ๊คนะคะ

ผมฟังจากข่าวเมื่อเช้าได้ยินว่า เค้าจะแยกฟ้องเป็นคดีอาญาปรกติ

คงต้องรอดูอัยการอีกครั้ง...หลักฐานมันชัด เพราะการสั่งจ่ายเช็คให้ไอ้พานทองเทียมเข้าใจว่า 17 ล้าน(แมร่งหาเงินง่ายชิบหาย)

หากอัยการไม่ฟ้อง เดี๋ยวเละ..

:)

#63 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:01

วันนี้ก็มีธนูมาปักเข่า อีกดอก

มาจากฝีมือลูกโอ็ค...สุดเลิฟ

ที่มายืนยันว่า....ทักษิณ ชินวัตร ซุกหุ้นจริง

:P :lol: :P :D :P

#64 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

ผมฟังจากข่าวเมื่อเช้าได้ยินว่า เค้าจะแยกฟ้องเป็นคดีอาญาปรกติ

คงต้องรอดูอัยการอีกครั้ง...หลักฐานมันชัด เพราะการสั่งจ่ายเช็คให้ไอ้พานทองเทียมเข้าใจว่า 17 ล้าน(แมร่งหาเงินง่ายชิบหาย)

โอ๊คอ๊าคไม่ได้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง
ต้องดูเป็นกรณีว่ามีการแยกฟ้องหรือไม่ ?

ชื่อกระทู้ผมไม่ได้ล้อเลียน 55555 นะครับ
คือ 5 ผมเยอะกว่า

เรื่องล้อเลียนต้องคลิ๊บจ่าประสิทธิ์เลย

#65 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:20

วันนี้ก็มีธนูมาปักเข่า อีกดอก

มาจากฝีมือลูกโอ็ค...สุดเลิฟ

ที่มายืนยันว่า....ทักษิณ ชินวัตร ซุกหุ้นจริง

:P :lol: :P :D :P

ลูกโง่พาพ่อซวย
โอ๊คอยากเล่นการเมือง แต่ iq zero

#66 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:50

โอ๊คอ๊าคไม่ได้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง
ต้องดูเป็นกรณีว่ามีการแยกฟ้องหรือไม่ ?

ชื่อกระทู้ผมไม่ได้ล้อเลียน 55555 นะครับ

เรื่องล้อเลียนต้องคลิ๊บจ่าประสิทธิ์เลย

เรื่องแยก คดีไอ้โอ๊คอ๊าค เป็นเทคนิคการช่วยเหลือ ของ อัยการสุดชั่วครับ
เพราะคดีอาญาทั่วไป 3 ศาล กว่าจะฎีกา เล่นกันได้ถึง ยี่สิบปี ดูจาก บีบีซี เป็นตัวอย่าง
ที่โดนนี่ศาลฎีกาแผนกคดีอาญานัการเมือง ศาลเดียว ไม่เกินปี สองปี

ถ้าไอ้โอ๊คไม่ใช่นักการเมืิอง บรรดากรรมการกรุงไทย ก็ไม่ใช่ กาญจนา หงส์เหิน ก็ไม่ใช่
งานนี้ ช่วย นายกรัฐมนตรีในอนาคตชัดๆ

#67 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:53

เรื่องแยก คดีไอ้โอ๊คอ๊าค เป็นเทคนิคการช่วยเหลือ ของ อัยการสุดชั่วครับ
เพราะคดีอาญาทั่วไป 3 ศาล กว่าจะฎีกา เล่นกันได้ถึง ยี่สิบปี ดูจาก บีบีซี เป็นตัวอย่าง
ที่โดนนี่ศาลฎีกาแผนกคดีอาญานัการเมือง ศาลเดียว ไม่เกินปี สองปี

ถ้าไอ้โอ๊คไม่ใช่นักการเมืิอง บรรดากรรมการกรุงไทย ก็ไม่ใช่ กาญจนา หงส์เหิน ก็ไม่ใช่
งานนี้ ช่วย นายกรัฐมนตรีในอนาคตชัดๆ

ความเห็นดีครับ
ผมเห็นว่า กรรมการ ธ.กรุงไทย คือพนักงานของรัฐ ตามกฎหมาย ปปช. ที่อยู่ในเขตอำนาจศาลฎีกาแผนกคดีอาญานักการเมือง

ผมไม่ได้ตามข้อมูลบางส่วน ใครมาเพิ่มเติมได้ก็ขอบคุณครับ
1.คุณกาญจนาถูกฟ้องไปถึงศาลฎีกาแผนกคดีอาญานักการเมืองหรือไม่ครับ
2.ผู้ที่ไม่ได้เป็นพนักงานของรัฐ หากจะดำเนินคดีจะต้องอาศัยมาตรา 86 ปอ. เพราะขาดคุณสมบัติของผู้กระทำความผิด แม้ฟ้องไปก็ต้องยกฟ้องแบบคุณอ้อใหญ่

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน