Jump to content

- - - - -

หลักฐานอภิสิทธิ์พาลูกเมียใช้รถแรนโรเวอร์กันกระสุนนอกเวลาราชการ

• Please log in to reply
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07

เห็นเจ้าหน้าที่ของรัฐหลายคนที่มีรถประจำตำแหน่ง ก็เห็นใช้ในเวลานอกราชการเป็นเรื่องปกตินิ
ไม่เห็นมีระเบียบข้อไหนห้ามใช้นอกเวลาราชการนิ

ปูไป 4SS นี่เวลาราชการชัดเจนเรียกว่าเบียดบังเวลาราชการ ไปทำเรื่องลับๆ โรงแรม น่าตำหนิมากกว่าอีก

#52 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:09

ถึงว่าซิ...สู้กันกี่ที่ กี่ที พท และ เสื้อแดง แพ้ทุกที่
หายสงสัยแล้วว่าทำไม...

ทำได้ดี...แค่นี้เอง... :lol:

รีบฟ้องเลย อย่าชักช้า... :lol:

#53 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:17

ผมยังรอหลักฐานว่าอภิสิทธิ์ได้รับการอนุญาตให้ใช้รถคันนี้พาลูกเมียไปเลือกตั้งอยู่นะครับ

#54 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ผมยังรอหลักฐานว่าอภิสิทธิ์ได้รับการอนุญาตให้ใช้รถคันนี้พาลูกเมียไปเลือกตั้งอยู่นะครับ

อ่าน ภาษาคน ให้ออกก่อนแล้วกัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#55 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:22

เห็นเจ้าหน้าที่ของรัฐหลายคนที่มีรถประจำตำแหน่ง ก็เห็นใช้ในเวลานอกราชการเป็นเรื่องปกตินิ
ไม่เห็นมีระเบียบข้อไหนห้ามใช้นอกเวลาราชการนิ

นี่ไงครับ

‘อภิสิทธิ์’เปลี่ยนรถกันกระสุนขอตร.คุ้มกันนอกเวลาราชการ

“อภิสิทธิ์” ตัดปัญหาเรื่องรถกันกระสุนประจำตำแหน่งที่เสี่ยงผิดระเบียบ กกต. เปลี่ยนนั่งรถเพื่อน “สุเทพ” แทนแต่กันกระสุนเหมือนกัน ส่วน ทีมคุ้มกันขอตำรวจจัดมือดีติดตามนอกเวลาราชการ เปิดช่องขอความร่วมมือจากองทัพได้เพราะเป็นบุคคลเสี่ยงอันตราย “สาทิตย์” ยันไปหาเสียงทุกพื้นที่ ไม่เว้นภาคอีสาน เตือนผู้สนับสนุนคู่แข่งสร้างความปั่นป่วนเจอร้องยุบพรรค

#56 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:24

พาไปญี่ปุ่น ยังทำมาแล้วเลยครับ

อย่าว่าแต่ ไปเลือกตั้งเลยครับ

พาภรรยาไปญี่ปุ่น เป็นธรรมเนียมปฏิบัติในการปฏิบัติราชการต่างประเทศ และงานรัฐพิธี
โง่แล้วอย่าเสือ.....ก โชว์

แต่พาลูกไปงานราชการเนี่ยผมไม่เคยเห็นนะถ้ามีก็บอกหน่อย
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#57 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

เรื่องโง่ๆ ของพวกกาสรสีชาดไม่มีวันหมดอายุจริงๆ ด้วย
ข้อบังคับกฏระเบียบเค้าก็เอามาให้อ่านแล้ว แต่ดันโง่ อ่านแล้วแปลไม่ได้ซะงั้น
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#58 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:30

หายอะไรครับ ยังรอดูหลักฐานว่าอภิสิทธิ์สามารถใช้รถคันนี้นอกราชการได้ครับ เมื่อไรจะเอามาโชว์ให้ดูเสียทีอะ

คุณอย่ากวน แล้วก็รวนเลย

รถประจำตำแหน่ง สำหรับผู้บริหาร ที่ทางหน่วยงานสนับสนุนให้ใช้นั้น

สามารถที่จะใช้ได้ทั้งภายในและภายนอกเวลาราชการ

ไม่จำเป็นต้องใช้ภายในเวลา 8.30 ถึง 16.30 น.

เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกให้ เนื่องจากว่าผู้บริหารบางครั้งในการทำงาน มิได้อยู่ในสำนักงานตลอดเวลา

บางครั้งปฏิบัติงานต่างพื้นที่ แล้วมีโทรศัพท์เรียกตัวด่วน หรือมีเหตุฉุกเฉิน จำเป็นที่จะต้องเดินทางต่อเนื่อง ไม่เกิดความสะดุดในการปฏิบัติงาน

สำหรับหลักฐาานที่เพื่อนร่วมทู้ เอามาให้ดู นั่นคือ ระเบียบข้อบังคับ

หากหมายถึง ผู้นำฝ่ายค้าน ขออนุญาตแล้วได้รับการอนุมัติใช้

โดยนัยยะแล้วแสดงว่าใช้ได้ภายในระเบียบข้อบังคับที่กำหนด

แล้วถามหน่อยว่า ถ้าการไปขอหนังสือราชการเพื่อดูรายละเอียดของอภิสิทธิ์

กรณีที่สามารถหามาได้ แต่ต้องมีผู้ร้องขอไปเพื่อสำเนาหรืออะไรก็ตามแต่

ถามว่า คุณเป็น จขกท คุณต้องการทราบ หายอะไรครับ ยังรอดูหลักฐานว่าอภิสิทธิ์สามารถใช้รถคันนี้นอกราชการได้ครับ เมื่อไรจะเอามาโชว์ให้ดูเสียทีอะ เอกสารเหล่านี้ คุณก็ควรไปทำเรื่องร้องขอต่อหน่วยงานต้นสังกัดที่คุมเรื่องรถนะคะ เพระาไม่ใช่ธุระของผู้ร่วมกระทู้ที่จะต้องหามาให้ ถึงจะถูกต้องใช่มั้ย? -_-

Edited by pinkpanda, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31.

#59 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ไม่จำเป็นค่ะ

อย่ามาแถเรื่องแบบนี้เลย

และอธิบายไปอย่างไรคุณก็ไม่เข้าใจ

เพราะดูแล้วคุณก็คงจะตั้งใจตะแบงเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

Edited by pinkpanda, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:33.

#60 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:36

Mega เอ๊ย ทำไมควายอย่างงี้ เราทำงานบริษัทฯ มีรถประจำตำแหน่งยังเอารถมานอนด้วยที่บ้านเลย เสาร์อาทิตย์วันหยุดราชการก็พารถประจำตำแหน่งไปเที่ยวด้วย ที่บ้านมีรถอีกหลายคันแต่ไม่ใช้ อยากใช้รถประจำตำแหน่งอ่ะ มีไรป่ะ ถ้าMegaไม่ตั้งกระทู้ก็ไม่มีใครว่าโง่ว่าควายจริงม๊ะ

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:54.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#61 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:38

รูเฟอร์เอ๊ย ทำไมควายอย่างงี้ เราทำงานบริษัทฯ มีรถประจำตำแหน่งยังเอารถมานอนด้วยที่บ้านเลย เสาร์อาทิตย์วันหยุดราชการก็พารถประจำตำแหน่งไปเที่ยวด้วย ที่บ้านมีรถอีกหลายคันแต่ไม่ใช้ อยากใช้รถประจำตำแหน่งอ่ะ มีไรป่ะ ถ้ารูเฟอร์ไม่ตั้งกระทู้ก็ไม่มีใครว่าโง่ว่าควายจริงม๊ะ

เอ่อ ขอโทษ

mega ค่ะ ตั้งกระทู้

#62 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39

พาไปญี่ปุ่น ยังทำมาแล้วเลยครับ

พาภรรยาไปญี่ปุ่น เป็นธรรมเนียมปฏิบัติในการปฏิบัติราชการต่างประเทศ และงานรัฐพิธี
โง่แล้วอย่าเสือ.....ก โชว์

แต่พาลูกไปงานราชการเนี่ยผมไม่เคยเห็นนะถ้ามีก็บอกหน่อย

ถูกต้องเลยครับ!!! ผมหมายถึงพาลูกไปญี่ปุ่นน่ะครับ ยังเคยทำมาแล้ว

นับประสาอะไรกับขับรถ(ในเขตเลือกตั้ง) ไปหย่อนบัตรเลือกตั้ง

คราวหน้าจะเขียนให้เข้าใจง่ายๆกว่านี้ นะครับ อิอิอิอิ

#63 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:41

ก็เพราะควายแดงโง่อย่างนี้มันถึงได้ถูกพวกเดียวกันเองหลอกไปฆ่าเอาศพมาเหยียบเข้าสู่อำนาจได้ตั้งหลายตัว

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#64 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ผมว่า "Let it be" ถ้าตามอย่างที่น้าเชแกกล่าวไว้ (ในกระทู้ไหนผมไม่แน่ใจ) ไอ้พวกบัตรเติมเงินเนี่ยครับ...
อย่าไปให้ความสำคัญกับมันเลย เรายิ่งไปด่ามัน ไปช่วยดันกระทู้มัน ก็เหมือนกับไปรดน้ำต้นไม้แหละครับ อย่าไปสนใจ อย่าไปตอบกระทู้ ปล่อยให้มันเฉาตายไปเลยดีกว่า เรื่องนี้ ท่าฝ่าย ปชป. ก็ออกมาแจ้งแล้วว่าใช้อย่างถูกต้อง มีเอกสารมาแสดง และยังบอกให้ไอ้พร้อมซอง มันขอโทษด้วย...
ส่วน อีแพง ต้องหาคำอธิบาย ในการใช้เครื่องบินของ ทอ. ในภาระกิจส่วนตัว
ไอ้ตัวเมีย พร้อมซอง ก็ต้องหาคำอธิบายถึงเรื่องใช้รถตำรวจ นำในการเดินทาง
เอาเรื่องของพวกเมิงเองก่อน แล้วค่อยมากัด ชาวบ้านจะดีกว่านะ เมก้า

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#65 Tatiana

Tatiana

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

รูเฟอร์เอ๊ย ทำไมควายอย่างงี้ เราทำงานบริษัทฯ มีรถประจำตำแหน่งยังเอารถมานอนด้วยที่บ้านเลย เสาร์อาทิตย์วันหยุดราชการก็พารถประจำตำแหน่งไปเที่ยวด้วย ที่บ้านมีรถอีกหลายคันแต่ไม่ใช้ อยากใช้รถประจำตำแหน่งอ่ะ มีไรป่ะ ถ้ารูเฟอร์ไม่ตั้งกระทู้ก็ไม่มีใครว่าโง่ว่าควายจริงม๊ะ

เอ่อ ขอโทษ

mega ค่ะ ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ เข้าไปแก้แล้วค่ะ อ่านกระทู้ของคนประเภทนี้แล้วมันเลยมึนไปว่าผิดคน แต่ว่าแล้วว่าเลย เพราะประเภทเดียวกัน

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#66 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

หายอะไรครับ ยังรอดูหลักฐานว่าอภิสิทธิ์สามารถใช้รถคันนี้นอกราชการได้ครับ เมื่อไรจะเอามาโชว์ให้ดูเสียทีอะ

มาดูหลักฐานกันครับ

" ระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วยรถราชการ พ.ศ.2523 "

http://www.opm.go.th...ชการ update.pdf

เห็นไหมครับ หมวด 3 การใช้ ข้อ 13 วรรคแรก ระเบียบเขาให้สิทธิ์ในการใช้งานตามความเหมาะสมของผู้ดำรงตำแหน่งที่ได้สิทธิ์มีรถประจำตำแหน่ง นั่นหมายถึงจะในเวลานอกราชการ หรือในราชการถ้า นายอภิสิทธิ์ หรือผู้มีสิทธิ์ได้รับรถประจำตำแหน่งประสงค์จะใช้งานก็สามารถทำได้ ตามความเหมาะสม ต่อมา

หมวด 4 การซ่อมบำรุงรักษา ในข้อ 16 การเก็บรักษารถประจำตำแหน่งให้อยู่ในความดูแลควบคุมรับผิดชอบของ " ผู้ดำรงตำแหน่ง " นั่นหมายถึงว่านายอภิสิทธิ์ หรือผู้มีสิทธิ์ได้รับรถประจำตำแหน่งต้องดูแลรับผิดชอบเอง และ

หมวด 5 การเบิกจ่ายเชื้อเพลิง ในข้อ 21 ระบุชัดว่า " ผู้ใช้รถประจำตำแหน่งเป็นผู้จ่ายค่าเชื้อเพลงเองในกรณีที่นำรถไปใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ซึ่งนอกเหนือหน้าที่ปกติประจำ " นั่นหมายความว่า ถ้านายอภิสิทธิ์ หรือผู้มีสิทธิ์ได้รับรถประจำตำแหน่ง เอารถไปใช้ในการส่วนตัว ก็ต้องควักสตางค์จ่ายค่าน้ำมันเอง

จะมาบอกว่า " ไม่เห็นว่าในระเบียบนี้ อภิสิทธิ์สามารถใช้รถคันนี้นอกราชการได้ " คงฟังไม่ขึ้นหล่ะครับ เพราะในระเบียบนี้ก็ไม่ได้ระบุห้ามนำรถไปใช้นอกราชการเช่นกัน ถ้ายังจะตื้อขอหลักฐานอีกก็รบกวนอธิบายมาให้ชัดพร้อมประกอบหลักฐานว่า " นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร เอาสิทธิ์อะไร ตามระเบียบไหน นำเครื่องบินโบอิ้งค์ ของกองทัพอากาศ ไปใช้ในภารกิจกลับไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วงสงกรานต์กับครอบครัว ซึ่งเป็นภารกิจส่วนตัว "
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#67 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

หยุมหยิม (ฮา..)

:D :D :D

#68 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ผมว่าโอ๊คอ๊ากโง่แล้วนะ ที่คิดว่าการไล่จิกกัดอภิสิทธิ์จะทำให้ยิ่งลักษณ์ดูดี,ดูฉลาดขึ้น

มาเจอคนที่มีสมองไว้คิดตามอย่างที่โอ๊คอ๊ากทำเนี่ย ฮาเงิบๆเลย :D :D :D

#69 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

คุณเด็กปากดีจัดมาแต่ล่ะดอกนี่
ทำเอามันยืนเคี้ยวเอื้องตาปริบๆ ไปไม่ถูกเลย
เห็นหลายกระทู้ล่ะ...ก็ดีทำให้ไม่ต้องตามอ่านเวลามันแถถถถถถ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#70 Tatiana

Tatiana

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18

ผู้ใช้รถประจำตำแหน่งเป็นผู้จ่ายค่าเชื้อเพลิงเอง ในกรณีที่นำรถไปใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ซึ่งนอกเหนือไปจากหน้าที่ปกติประจำ

ไม่ได้หมายความว่านอกราชการหนิครับ แต่เป็นหน้าที่ในราชการที่นอกเหนือจากหน้าที่ปกติ

อะไรของเอ็งมากมายว๊ะ ไอ้ที่ว่าเป็นหน้าที่ในราชการที่นอกเหนือจากหน้าที่ปกติน่ะ คือแรดไป 4ss. เหรอไง

#71 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

นายกฯ หอบ รมต.ชุดใหญ่เยือนญี่ปุ่นแล้ว พร้อมหนีบ “น้องไปป์” ไปด้วย เผยลูกชายบอกอยากเที่ยวประเทศที่มีหิมะ ด้าน “แม่ปู” บอกอาจไม่มีเวลาพาไปเที่ยว เจ้าหน้าที่สถานทูตจัดโปรแกรมพาเที่ยวแทน

#72 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21

แปลว่าอภิสิทธิ์เป็นผู้นำฝ่ายค้านแค่ในเวลาราชการ หรือคนปองร้ายอภิสิทธิ์แค่ในเวลาราชการหรือครับ? จึงจะให้ใช้รถกันกระสุนเป็นเวลา

ผมว่าคุณก็รู้ว่าเรื่องไร้สาระ

คงเจ็บปวดที่ พรบ.ปรองดองล้มไม่เป็นท่าในสภา แถมโหวตไม่ผูกพันกับศาลรัฐธรรมนูญก็เจ๊งอีก

เลยต้องออกมาตั้งกระทู้เลอะเทอะแบบนี้ คนเป็นนักการเมืองไม่มีเวลาราชการหรอกครับเขาทำงานได้ตลอดเวลา

มีแต่นายกฯชั่วๆเท่านั้นที่คนพี่ตอนรับราชการก็เบียดบังเวลามาทำธุกิจส่วนตัว

ส่วนคนน้องก็หนีเวลาราชการไปเข้าโรงแรม

แบบนี้หรือไงครับนายกฯวิเศษ(***) ของคุณ?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#73 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:22

มาดูหลักฐานกันครับ

" ระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรีว่าด้วยรถราชการ พ.ศ.2523 "

http://www.opm.go.th...ชการ update.pdf

เห็นไหมครับ หมวด 3 การใช้ ข้อ 13 วรรคแรก ระเบียบเขาให้สิทธิ์ในการใช้งานตามความเหมาะสมของผู้ดำรงตำแหน่งที่ได้สิทธิ์มีรถประจำตำแหน่ง นั่นหมายถึงจะในเวลานอกราชการ หรือในราชการถ้า นายอภิสิทธิ์ หรือผู้มีสิทธิ์ได้รับรถประจำตำแหน่งประสงค์จะใช้งานก็สามารถทำได้ ตามความเหมาะสม ต่อมา

หมวด 4 การซ่อมบำรุงรักษา ในข้อ 16 การเก็บรักษารถประจำตำแหน่งให้อยู่ในความดูแลควบคุมรับผิดชอบของ " ผู้ดำรงตำแหน่ง " นั่นหมายถึงว่านายอภิสิทธิ์ หรือผู้มีสิทธิ์ได้รับรถประจำตำแหน่งต้องดูแลรับผิดชอบเอง และ

หมวด 5 การเบิกจ่ายเชื้อเพลิง ในข้อ 21 ระบุชัดว่า " ผู้ใช้รถประจำตำแหน่งเป็นผู้จ่ายค่าเชื้อเพลงเองในกรณีที่นำรถไปใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ซึ่งนอกเหนือหน้าที่ปกติประจำ " นั่นหมายความว่า ถ้านายอภิสิทธิ์ หรือผู้มีสิทธิ์ได้รับรถประจำตำแหน่ง เอารถไปใช้ในการส่วนตัว ก็ต้องควักสตางค์จ่ายค่าน้ำมันเอง

จะมาบอกว่า " ไม่เห็นว่าในระเบียบนี้ อภิสิทธิ์สามารถใช้รถคันนี้นอกราชการได้ " คงฟังไม่ขึ้นหล่ะครับ เพราะในระเบียบนี้ก็ไม่ได้ระบุห้ามนำรถไปใช้นอกราชการเช่นกัน ถ้ายังจะตื้อขอหลักฐานอีกก็รบกวนอธิบายมาให้ชัดพร้อมประกอบหลักฐานว่า " นายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร เอาสิทธิ์อะไร ตามระเบียบไหน นำเครื่องบินโบอิ้งค์ ของกองทัพอากาศ ไปใช้ในภารกิจกลับไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วงสงกรานต์กับครอบครัว ซึ่งเป็นภารกิจส่วนตัว "

จริงๆแล้วในคำตอบเรื่องระเบียบการใช้รถประจำตำแหน่ง เขาก็ให้linkเข้าไปอ่านฉบับเต็ม แต่สมกับเป็น @#@1@#%$%#แดงจริงๆ ไม่อ่านแล้วเที่ยวมาคุยโว เลยต้องลำบากน้องเด็กปากดีเอามาป้อนให้ถึงปาก
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#74 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

ไอ้แม้ว หอบไอ้โอ๊ค ไปพม่า ค่าเครื่องบินก็ไม่ต้องเสีย เพื่อเอาเงินภาษีประชาชนคนไทยให้พม่ากู้ เพื่อมาซื้อสินค้าของไอ้ตระกูลชิงหมาวัด
ยิ่งพูดยิ่งเข้าตัวว่ะ ควายแดงเอ้ย

#75 sylar

sylar

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

คนพวกนี้ ผมว่าไม่ได้โง่จริงๆหรอก
แต่ชั่วจริงๆ

#76 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:33

เคยเห็นตำรวจเอารถหลวงไปจ่ายกับข้าวปะ

#77 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ถามหาหลักฐานทำไมในเมื่อคุณมรึง ตั้งธงเอาไว้แล้ว
กะจะเล่นมาร์คละซิ เข้าใจไรผิดหรือเปล่า มาร์คไม่ได้เป็นนายกแล้วว่ะ
แม่เทพธิดาปุน่ะเป็นนังยก ที่หนีเวลาราชการไปทำลับๆล่อๆ ฉาวโฉ่ เสื่อมเสียเกียรติว่ะ
แต่ยังไง ควายแดงก็ยังกราบ 3 เวลาหลังอาหารอยู่ดี .....

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#78 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:41

เข้ามาฮา

#79 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43

ผมว่า...

MEGA ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี :D :D :D :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#80 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43

ถ้าเป็นภารกิจส่วนตัว ไม่มีทางที่ทหารหรือข้าราขการจะมีแถวต้อนรับนายกแบบนี้แน่นอนครับ คลิบนี้คงพิสูจน์ได้ ต่างกับอภิสิทธิ์ตอนพาครอบครัวไปเลือกตั้งเป็นเรื่องส่วนตัวนอกราชการ ไม่มีแถวข้าราชการมาต้อนรับแบบนี้ครับ จึงเทียบกันไม่ได้

#81 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:44

อิอิ สงสัยแค้นเรื่องนี้ เลยขอกุข่าวว่า อภิสิทธิืใช้รถหลวง โดยไม่มีสิทธิ์ :lol:

• รถตร.ตาม "พร้อมพงษ์" แหกโค้งพังยับ ดาบตำรวจพลขับสลบหามส่งรพ.พังงา ขณะร่วมขบวนอารักขาโฆษกพท.ร่วมพิธีปิดแข่งขันเรือยาวประเพณีของ อบต.เกาะปันหยี

ที่เกิดเหตุพบรถยนต์กระบะ 4 ประตุ ยี่ห้ออีซูซุ ตราโล่ห์ หมายเลขทะเบียน ชผ 1377 กทม. สภาพรถหงายท้องเสียหายยับเยินทั้งคัน ทราบว่ารถคันดังกล่าวมี ด.ต.วิรัตน์ ดำคงชู เป็นพลขับ ซึ่งได้รับบาดเจ็บหมดสติ พลเมืองดีนำส่งโรงพยาบาลพังงาไปก่อนแล้ว

สอบสวนเบื้องต้นทราบว่า ด.ต.วิรัตน์ได้รับคำสั่งจากผู้บังคับบัญชาให้ขับรถยนต์สายตรวจของสภ.เมืองพังงา เข้าร่วมขบวนอารักขานายพร้อมพงษ์ นพฤทธิ์ โฆษกและส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย ที่เดินทางมาร่วมพิธีปิดการแข่งขันเรือยาวประเพณีของ อบต.เกาะปันหยี ประกอบกับฝนได้ตกลงมาโปรยปรายทำให้เกิดอุบัติเหตุดังกล่าวขึ้น

เหตุการณีดังกล่าวนี้เป็นที่วิพากษ์วิจารฌ์ของชาวบ้านเป็นอย่างมาก เพราะเป็นที่น่าสังเกตว่า เมื่อนายพร้อมพงศ์เดินทางมาจังหวัดพังงาจะมีคณะตำรวจในสถานีพื้นที่มาคอยติดตามอารักขา ซึ่งรถคันที่ประสบอุบัติเหตุคันนี้เป็นรถปิดท้ายขบวนนายพร้อมพงศ์

#82 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:46

ผมนึกถึงเรื่องปราศัยที่วงเวียนใหญ่ว่าคนน้อย

พอเสนอรูปก็บอกตัดต่อ

พอเสนอคลิปก็มีอีก.......

หนนี้

แรกก็เล่นว่า อภิสิทธิ์ต้องขออนุญาตใหม่

เล่นเสียเสียงดังด่าว่าไปก่อน

เมื่อน้องเด็กปากดีเอาหลักฐานมาและแสดงสิทธิ์

ก็เล่นว่าใช่ผิดหน้าที่

พอน้องเด็กปากดีเสนอระเบียบ..........

เดานะเดียวมาใหม่ด้วยเหตุที่หยุมหยิม และเ็กน้อนกว่าเดิม

#83 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:47

http://www.youtube.com/watch?v=hGzZj1bzRhQ

ถ้าเป็นภารกิจส่วนตัว ไม่มีทางที่ทหารหรือข้าราขการจะมีแถวต้อนรับนายกแบบนี้แน่นอนครับ คลิบนี้คงพิสูจน์ได้ ต่างกับอภิสิทธิ์ตอนพาครอบครัวไปเลือกตั้งเป็นเรื่องส่วนตัวนอกราชการ ไม่มีแถวข้าราชการมาต้อนรับแบบนี้ครับ จึงเทียบกันไม่ได้

ภาระกิจราชการบ้านคุณสิ เอาลูกเอาผัวที่ไม่มีตำแหน่งไปด้วย

แล้วใช่เครื่องบินของกองทัพ นี้ผมมีภาพอีกมุม

Edited by sigree, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:50.

#84 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:48

จนป่านนี้ Mega ก็ยังไม่พูด ภาษาคน

หรือว่าเป็น ควาย จริงๆ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#85 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:51

ผมไม่เคยบอกว่ารูปปราศรัยที่วงเวียนใหญ่ตัดต่อนะ แต่ผมบอกว่าเอามาให้ดูแค่ส่วนเดียวต่างหากคือส่วนใกล้เวที แต่ส่วนที่ไกลออกไปหลังๆที่ว่างๆไม่ยอมโชว์ให้ดู แล้วรูปที่เป็นปัญหาอยู่ ผมก็ไม่เคยบอกว่าตัดต่อด้วย เพราะถ้าเป็นรูปตัดต่อจริง ต้องเอารูปต้นฉบับมาเทียบ แต่ถ้าไม่มีรูปต้นฉบับ ผมไม่ฟันธงครับ

Edited by Mega, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:52.

#86 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:54

นี่ใช้ความเชื่อล้วนๆ ฮาครับ :D
We love fender.

#87 tu249cm

tu249cm

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:01

บอกแล้วหากไม่แม่นจริงอย่าเข้ามาเล่นสรท. ประเภทเข้ามาแถแล้วแถกไปเรื่อยๆโดนฌาปนกิจไปหลายศพแล้ว :D

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#88 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:03

นี่ใช้ความเชื่อล้วนๆ ฮาครับ :D

พวกกาสรสีชาดเค้าใช้ตรรกะเพื่ออธิบายความเชื่อครับ
เค้าไม่ใช้ตรรกะเพื่ออธิบายความจริง

Edited by Ricebeanoil, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:05.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#89 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:06

ผมนึกถึงเรื่องปราศัยที่วงเวียนใหญ่ว่าคนน้อย

พอเสนอรูปก็บอกตัดต่อ

พอเสนอคลิปก็มีอีก.......

หนนี้

แรกก็เล่นว่า อภิสิทธิ์ต้องขออนุญาตใหม่

เล่นเสียเสียงดังด่าว่าไปก่อน

เมื่อน้องเด็กปากดีเอาหลักฐานมาและแสดงสิทธิ์

ก็เล่นว่าใช่ผิดหน้าที่

พอน้องเด็กปากดีเสนอระเบียบ..........

เดานะเดียวมาใหม่ด้วยเหตุที่หยุมหยิม และเ็กน้อนกว่าเดิม

เสนอให้ "ไหนละใบเสร็จค่าเติมน้ำมันขนลูกเมียไปเลือกตั้ง" :lol: :lol: :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#90 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08

http://www.youtube.com/watch?v=hGzZj1bzRhQ

งั้นช่วยบอกผมทีซิครับว่า ในวันที่ 12 เมษายน 2555 นายกรัฐมนตรีมีภารกิจอะไรที่เชียงใหม่ครับ คนที่ไปต้อนรับ นั้นเป็นใครรู้จักไหมครับ

1.ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ในฐานะเจ้าบ้าน

2.ผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 33 ในฐานะผู้ดูแลฝ่ายทหารในพื้นที่

3.ผู้บัญชาการตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ ในฐานะผู้ดูแลฝ่ายตำรวจในพื้นที่

จงจำใส่กะโหลกกะลานะครับว่าเขา ปฏิบัติกันตาม " ธรรมเนียมประเพณี " เพราะนายกรัฐมนตรีเป็นผู้บังคับบัญชา " เหนือตน " ถ้า คุณยิ่งลักษณ์เป็นแค่สาวเชียงใหม่ธรรมดา ใครจะไปรับครับ แต่ประเด็นของคุณว่ากันเรื่องภารกิจ นี่คือวาระงาน ของนายกรัฐมนตรี ในวันที่ 12 เมษายน 2555 ไหนครับภารกิจอะไรที่คุณยิ่งลักษณ์ ต้องไปทำที่เชียงใหม่ ไหนบอกทีซิครับ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#91 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:08

อนาจใจกับความแถไม่มีที่สิ้นสุด

หน้าด้านจริงๆ

คนเขาเอาหลักฐานมาให้ดูก็แล้ว ก็ยังแถแถกไปอีก

#92 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:12

เสด็จพี่คิดไปเอง...

#93 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

เอ่อ....คุณ MEGA ซอรัสฮะ มีทั้งเอกสารพร้อมเจ้าหน้าที่ยืนยันแล้วน่าจะเข้าใจนะฮะ

ทีนี้มาว่ากันที่พ่อเหลี่ยมของคุณมรึงเอาไปจากประเทศนี้ มีอะไรบ้างมาแจงให้กระจ่างหน่อยได้ไหมฮะ

หวังว่าจะได้อ่านนะฮะ คุณ MEGA ซอรัส

#94 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ควายเอ้ย.....
เปลืองกระทู้จัง อันเก่าก็ไม่เคลียร์ มาใหม่อีกล่ะ

ไม่กล้ารับความจริง....

#95 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:14

พวกกาสรสีชาดเค้าใช้ตรรกะเพื่ออธิบายความเชื่อครับ
เค้าไม่ใช้ตรรกะเพื่ออธิบายความจริง

งั้นช่วยบอกผมทีซิครับว่า ในวันที่ 12 เมษายน 2555 นายกรัฐมนตรีมีภารกิจอะไรที่เชียงใหม่ครับ คนที่ไปต้อนรับ นั้นเป็นใครรู้จักไหมครับ

1.ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ในฐานะเจ้าบ้าน

2.ผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 33 ในฐานะผู้ดูแลฝ่ายทหารในพื้นที่

3.ผู้บัญชาการตำรวจภูธรจังหวัดเชียงใหม่ ในฐานะผู้ดูแลฝ่ายตำรวจในพื้นที่

จงจำใส่กะโหลกกะลานะครับว่าเขา ปฏิบัติกันตาม " ธรรมเนียมประเพณี " เพราะนายกรัฐมนตรีเป็นผู้บังคับบัญชา " เหนือตน " ถ้า คุณยิ่งลักษณ์เป็นแค่สาวเชียงใหม่ธรรมดา ใครจะไปรับครับ แต่ประเด็นของคุณว่ากันเรื่องภารกิจ นี่คือวาระงาน ของนายกรัฐมนตรี ในวันที่ 12 เมษายน 2555 ไหนครับภารกิจอะไรที่คุณยิ่งลักษณ์ ต้องไปทำที่เชียงใหม่ ไหนบอกทีซิครับ

ถามว่าเลือกตั้ง แล้ว ขรก ไปตั้งแถวตอนรับนี่

มันสมควรมั้ย

พอ ขรก ไปตั้งแถวต้อนรับ คุณก็จะบอกอีกว่า

เป็นแค่นายกรักษาการ ดูสิ ยังต้องให้ ขรก เขาไปต้อนรับพร้อมกับอำนวยความสะดวกอีก หน้าด้านจริงๆ อภิสิทธิ์

เท่านั้นไม่พอ ยังทำให้ ขรก วางตัวลำบาก ฐานะที่จะโดนข้อหาวางตัวไม่เป็นกลาง

ทุกคนที่เขายกเหตุยกผลมาให้ดูเพื่อประกอบการพิจารณา

คุณก็จะหาเหตุที่เขายกมา มาทำการย้อนคืนใส่เขา ทั้งที่เป็นเรื่องไร้สาระมาก

คุณมันทุเรศจริงๆ ว่ะ

#96 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:15

นึกถึงนิยายเรื่อง **ล่า**ของทมยันตี

คุณเคยล่าอะไรสักอย่างไหม ถ้าคุณเคย คุณถึงจะรู้ว่า ตอนที่สนุกที่สุดนั้น คือการแกะรอยตามล่า และท้ายสุดยามประจันหน้า ใครจะอยู่จะไป
แต่
ล่าอะไรจะรื่นรมย์เท่าล่ามนุษย์ มนุษย์ที่มีสติปัญญาเท่ากัน โอกาสที่จะเป็นผู้ล่าหรือถูกล่า ย่อมมีได้ทั้งสิ้นในชั่วพริบตา

Edited by sigree, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:16.

#97 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

ผมไม่เคยบอกว่ารูปปราศรัยที่วงเวียนใหญ่ตัดต่อนะ แต่ผมบอกว่าเอามาให้ดูแค่ส่วนเดียวต่างหากคือส่วนใกล้เวที แต่ส่วนที่ไกลออกไปหลังๆที่ว่างๆไม่ยอมโชว์ให้ดู แล้วรูปที่เป็นปัญหาอยู่ ผมก็ไม่เคยบอกว่าตัดต่อด้วย เพราะถ้าเป็นรูปตัดต่อจริง ต้องเอารูปต้นฉบับมาเทียบ แต่ถ้าไม่มีรูปต้นฉบับ ผมไม่ฟันธงครับ

ครั้งแรกจัดที่ลานคนเมือง (กทม.ชั้นใน) ครั้งที่สองจัดที่วงเวียนใหญ่ (กทม.ตะวันตก)

ครั้งนี้จัดที่หน้าสนง.เขตมีนบุรี (กทม.ตะวันออก)

ขอเชิญชวนนาย Mega ไปฟัง"พ.ร.บ.ล้างผิดคนโกง" วันศุกร์ที่ 15 มิ.ย. เวลา 16.00น.เป็นต้นไป

ที่หน้าสนง.เขตมีนบุรี กทม.

นำทีมโดยผู้ใหญ่พรรคประชาธิปัตย์ นักวิชาการ นักศึกษา ฯลฯ

ไปพิสูจน์ความเป็นจริงจะได้ไม่ต้องมาเถียงคอเป็นเอ็นเหมือน ไอ เจเจ สาทร ควายว่ะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#98 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

หน.พรรค ปชป.ถือฤกษ์ 10 นาฬิกา 10 นาที ควงภรรยา และลูกสาวใช้สิทธิ์เลือกตั้งที่โรงเรียนสวัสดี และเชิญชวนประชาชนรีบออกมาใช้สิทธิ์ เพราะช่วงบ่ายมีรายงานพยากรณ์อากาศอาจมีฝนตก

นาย อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ พร้อมนางพิมพ์เพ็ญ ภรรยา และนางสาวปรางค์ บุตรสาว ถือฤกษ์เวลา 10.10 น. เดินทางออกจากบ้านพักซอยสุขุมวิท 31 ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งที่หน่วยเลือกตั้งที่ 4 โรงเรียนสวัสดี แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนาโดยนายอภิสิทธิ์เดินทางด้วยรถยนต์กันกระสุนแรนโรเวอร์ หมายเลขทะเบียน ฌอ 5999

นาย อภิสิทธิ์เป็นผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งในลำดับที่ 54 ขณะที่ภรรยาเป็นผู้มีสิทธิ์เลือกตั้งในลำดับที่ 57 และบุตรสาวมีสิทธิ์เลือกตั้งในลำดับที่ 56 ซึ่งทันทีที่เดินทางถึงหน่วยเลือกตั้ง นายอภิสิทธิ์ พร้อมครอบครัว ได้หยุดทักทายประชาชนที่มาใช้สิทธิ์เลือกตั้ง โดยมีสีหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส ทั้งครอบครัว และเปิดเผยกับผู้สื่อข่าวสั้น ๆ หลังใช้สิทธิ์เลือกตั้งว่าเมื่อคืนนอนหลับดี และไม่ห่วงคืนหมาหอน และยังไม่ได้รับรายงานถึงความผิดปกติใด ๆ และอยากขอเชิญชวนประชาชนออกมาใช้สิทธิ์เลือกตั้งเป็นจำนวนมาก ๆ เพราะในช่วงบ่ายมีรายงานพยากรณ์อากาศอาจจะมีฝนตก ซึ่งทำให้ไม่สะดวกในการเดินทาง
จาก นั้นนายอภิสิทธิ์ พร้อมครอบครัว ได้เดินทางเข้าบ้านพักที่ซอยสุขุมวิท 31 ก่อนที่จะไปรับประทานอาหารที่ร้านอาหารข้างนอก หลังจากนั้นนายอภิสิทธิ์ จะเดินทางไปรอฟังผลการเลือกตั้งที่พรรค ปชป. ก่อนเวลา 15 .00 น.

http://www.krobkruak...์เลือกตั้ง.html

น่าจะยังใช้ได้ตามระเบียบนะครับ เพราะยังเป็นรักษาการณ์นายกรัฐมนตรีอยู่
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#99 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:18

อ่านมาสองหน้าแล้วผมว่าไม่ต้องไปเถียงกับสมุนปลายแถวหรอกครับ เอาเวลาไปจับผิดรัฐบาลง่ายกว่าเยอะ ตอนนี้หลับตาเอามือจิ้มตรงไหนหนองก็ไหลเยิ้มแล้ว

#100 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:21

เจ็บจนจุก พล่านไปทั่ว คิดอะไรไม่ออก เอาเรื่องไร้สาระมาเป็นประเด็น

แต่เรื่องเล็กๆ ยังเข้าใจยาก

แล้วเรื่องประชาติ๊บไตยจะเข้าใจไดไงกัน :(

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน