Jump to content

- - - - -

อยุธยาเริ่มดีขึ้น

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:33

ดูช่อง 7 วันนี้ ช่วงถนนโรจนะถนนโผล่ ประชาชนออกมากวาด

ทำความสะอาด ดีใจกับคนแถวนั้นด้วย

ใครอยู่ในพื้นที่ ส่งข่าว ส่งรูปมาดูบ้างนะคะ

#2 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:58

น้องน้ำใกล้ถึงทะเลแล้วดีใจจัง

#3 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:07

เป็นฝีมือหม่อมเอ๋อนะครับ ที่ยอมเสียสละให้น้ำท่วมกรุงเทพ :D :lol:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#4 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:09

^
^
^
ตรง signature เอง "....ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ..." เอาออกเหอะวะ อ่านแล้วจะอ้วก ถุ๊ยส์
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:11

น้ำลดไป แปดสิบ ซม แต่ก็ยังเท่าระดับปี สามแปด ครับ กรุงเทพคงไม่รอดแน่

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:16

^
^
^
ตรง signature เอง "....ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ..." เอาออกเหอะวะ อ่านแล้วจะอ้วก ถุ๊ยส์

เขียนแบบนั้น แต่ดันไปเลือกพรรคเผาเมือง เอาตุ๊กตายางมาบริหารประเทศ
สร้างความวิบัติให้กับประเทศชาติ สุดท้ายหาแพะกันให้วุ่น ซะงั้น :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:16

เป็นฝีมือหม่อมเอ๋อนะครับ ที่ยอมเสียสละให้น้ำท่วมกรุงเทพ :D :lol:

ไม่ทราบว่าฝีมือใครหรือครับ ที่ออกคำสั่งให้เปิดประตูน้ำคลองสามวาเป็นหนึ่งเมตร จนน้ำเข้าคลองแสนแสบ หวิดๆท่วมนิคมบางชันแล้ว
ใครเอ่ย????

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#8 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:18

ก็ถูกแล้วแบ่งกันไป แต่การจัดการน้ำในกทม.ทำไมไม่ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกทม. ดันมาออกพรบ. ครึ่งๆ กลาง สองมาตรฐานแบบนี้นะ มันเหมือนกับว่ารัฐบาลลอยตัว ไม่ต้องรับผิดชอบ กทม. ทำให้น้ำไม่ท่วมได้ก็เป็นความดีของรัฐบาล ถ้าน้ำท่วมก็เป็นความผิดของกทม. ทั้งๆ ที่รัฐบาลออกพรบ. มาแล้ว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#9 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:44

น่าจะเป็นผลงาน ปู EM มากกว่าละมั่ง ฮิฮิ

#10 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:47

อยุธยาดีขึ้น แต่ทางผม เตรียมรับน้ำที่ผ่าน อย.ครับ B)

#11 ขุนพล6

ขุนพล6

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:48

ผลงานงานของแม่ล้วนๆลูก อีกหน่อยปทุม นนท์ก็ลด ก็ฝีมือแม่อีกนั่นแหละ รวมทั้ง กทม. ในอีกไม่กี่วันมันก็จะลด ก็ผลงานแม่อีกนั่นแหละ ลูกๆบอกเพื่อนๆ พ่อ แม่ พี่ น้อง ของลูก ด้วยนะ ที่น้ำลด หรือที่น้ำไม่ท่วม ล้วนแต่เกิดจากฝีมือการบริหารของแม่ทั้งนั้น

#12 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:49

ยินดีกับที่อยุธยานะครับ

ส่วนผมวันนี้น้องน้ำก็มาเยี่ยมแล้ว เดี๋ยวบ่ายนี้คงต้องย้ายออก แย่เลย

#13 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:49

คืออะไรครับ หม่อมเอ๋อ :angry:

#14 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:53

จารุพงษ์ เรืองสุวรรณ พยายามออกมาแสดงตนเป็นหนังหน้าไฟ ยอมบูชายันต์ตนเองเพื่อรับเคราะห์แทน ยิ่งลักษณ์ โดยยอมรับตรงๆ ว่า ยิ่งลักษณ์ไม่มีความรู้เรื่องการระบายน้ำ การสั่งเปิดประตูระบายน้ำคลองสามวาไม่เกี่ยวข้องกับ ยิ่งลักษณ์ ทั้งๆ ที่ความจริงคือ ยิ่งลักษณ์ สั่งเปิดประตูระบายน้ำโดยขาดการไตร่ตรองถึงผลดีผลเสียที่จะเกิดกับสังคม สุดท้าย ยิ่งลักษณ์ ก็สั่งให้ปิดประตูระบายน้ำ หลังจากเกิดความฉิบหายกับพื้นที่ของกรุงเทพฯ เป็นวงกว้าง

#15 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:00

เอ้า มีหมาตัวไหนที่บอกไปตั้งหลายวันแล้วว่าอยูธยาน้ำลดหมดแล้ว คุณ Mob เผาเมืองหรือเปล่า

#16 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:02

รังสิตคลองหนึ่ง โกดังที่ผมเก็บสินค้า ลดจาก 2 เมตรกว่า ๆ ลงไป 7 ซม. ตอนนี้ยังเข้าไม่ได้ ต้องพายเรือเข้าไปดูอย่างเดียวเที่ยวละ 1000 บาท คาดว่า สินค้าผมจมหมดแล้ว
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#17 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:05

รังสิตคลองหนึ่ง โกดังที่ผมเก็บสินค้า ลดจาก 2 เมตรกว่า ๆ ลงไป 7 ซม. ตอนนี้ยังเข้าไม่ได้ ต้องพายเรือเข้าไปดูอย่างเดียวเที่ยวละ 1000 บาท คาดว่า สินค้าผมจมหมดแล้ว

ต้องทำใจค่ะ มีผู้นำโง่ๆ แต่ใอ้คนตามต้อยๆ นี่โง่กว่า เดือดร้อนกันไปหมด

#18 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:06

ซุปเปอร์ม๊อบคำพูดตรงลายเซ็นคุณ กำลังแหกตาชาวโลกอยู่จ้ะ 5555555

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#19 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:07

อ่านลายเซ็นซุปเปอร์แล้วจะอวก เล่นดรารม่ากว่าตูอีกPosted Image
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#20 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:21

อ่านลายเซ็นซุปเปอร์แล้วจะอวก เล่นดรารม่ากว่าตูอีกPosted Image

ดีใจด้วยกับชาวอยุธยา
อย่าลืมมาช่วยคนกทม.บ้างเนอะ

#21 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:23

ดีใจด้วยกับชาวอยุธยา
อย่าลืมมาช่วยคนกทม.บ้างเนอะ

ปล. ไอ้ตัวนั้นน่ารักอ่ะ

#22 lostman

lostman

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:09

ผลงานงานของแม่ล้วนๆลูก อีกหน่อยปทุม นนท์ก็ลด ก็ฝีมือแม่อีกนั่นแหละ รวมทั้ง กทม. ในอีกไม่กี่วันมันก็จะลด ก็ผลงานแม่อีกนั่นแหละ ลูกๆบอกเพื่อนๆ พ่อ แม่ พี่ น้อง ของลูก ด้วยนะ ที่น้ำลด หรือที่น้ำไม่ท่วม ล้วนแต่เกิดจากฝีมือการบริหารของแม่ทั้งนั้น

555+ ถูกเลย

อยุธยาท่วมก่อนปทุม นนท์ 2 อาทิตย์ ท่วมก่อนกรุงเทพตอนนี้ 1 เดือน เพราะฉะนั้น ปทุม นนท์ รออีก 2 อาทิตย์น่ะน้ำก็หมดแล้ว กรุงเทพรอไปอีกเดือนนึงน่ะ

เวรจริงๆ แม่เอ้ย น้ำก็ไหลของมันไปเรื่อยๆ ไม่เคยเห็นมันทำอะไรให้น้ำระบายออกได้เร็วกว่าที่ไหลไปเรื่อยๆ ตามธรรมชาติเลย
รวย จน ขึ้นกับความขยัน ไม่เกี่ยวกับประชาธิปไตยประชาธิปไตยกินได้ คือ พวกที่จ้องหากิน หาผลประโยชน์เข้าตัว โดยอ้างคำว่าประชาธิปไตย