Jump to content

- - - - -

ผมชอบบทบาทและการวางเกมส์ของประชาธิปัตย์ในตอนนี้จังครับ

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:18

ความรู้สึกตั้งแต่ได้ดู bluesky channel และได้เห็นบทบาทของคุณอภิสิทธิ์ รวมถึง เหตุการณ์ต่างๆในรัฐสภา และมุขต่างๆของคุณอภิสิทธิ์บนเวทีปราศัยทำให้ผมรู้สึกว่า ประชาธิปัตย์เปลี่ยนไปในทาง ที่ทันสมัยมากขึ้น ตาต่อตามากขึ้น ลุยหนักขึ้น อยากจะบอกว่าชอบมากๆครับ ระหว่างที่พิมพ์ก้เปิด Blue Sky ได้เห็นสปอตเกมส์โชว์น้ำท่วมทำให้ผมอดคิดไม่ได้ว่า หนึ่งในทีมงานเบื้องหลังของประชาธิปัตย์ ต้องมี
กูรูิด้านนิเทศน์ศาสตร์ และประชาสัมพันธ์ อย่าง ดร.เสรี อยู่ด้วยแน่ๆ สุดท้ายนี้ผมจะรอดูว่า ประชาธิปัตย์จะมีอะไรใหม่ๆมาให้ชมอีก ชอบครับ ต้องอย่างนี้สิ ทั้งบู๊ทั้งบุ๋น ^^

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#2 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:22

ยอมเค้ามาเยอะแล้ว...เอาคืนบ้างก็ดีครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#3 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:24

ใช่ปรับเปลี่ยนซะมั่ง ผมยังว่าช้าไปไหมเนี่ย เจอพวกเถื่อนๆ มัวแต่เรียบร้อยมันไม่ได้แล้ว

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ชอบการเปลี่ยนแปลงของ ปชป ช่วงนี้มากๆครับ มีลูกเล่นหลากหลาย มีลูกล่อลูกชน ทำเอาแดงดิ้นพลาดๆไปซะเยอะเลย ทั้งในนี้และพันติ้บ :lol: :lol: :lol:

#5 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:55

*
POPULAR

อยากให้ ท่านศิริโชคมาอ่านครับ ฝากบอก...........บลูสกายด้วย
ผมอยากให้ เอา สส. ที่กะลังจะปั้น หรือ กำลังชงเพื่อเป็น สส รุ่นใหม่ ของ ปชป. มารายการเสียงชนบทไทย เอามาให้หมด มาทีละคน โดยมาเป็นเเขกรับเชิญรายการ
ทั้งพวกหน้าใหม่ที่จะชง ขึ้น เป็น สส. ภาคอิสาน หรือเเม้เเต่ สส. ปาตี้ลิส ผมอยากให้ ประชาชนที่ได้ดู เขามองพรรค ปชป. ในเรื่องเข้าถึง ประชาชนกลุ่มชนบทอย่างจริงจัง
เพื่อหาฐานคะเเนนเสียงปาตี้ลิส ให้มากขึ้น ขยายฐานเสียงในระดับนี้ให้มากๆ

หา คอนเซพ ให้ 3 จ่า ที่เป็นตัวเเทนของคน พื้นบ้าน คนง่ายๆ พูดจาง่ายๆ ฟังเข้าใจง่ายๆ มาร่วมสนทนา กับ นักการเมือง ในพรรค
เขียนสคริฟรายการดีๆ
เรื่องความฮา ของ 3 จ่า โอเคเเระ แต่อย่าให้มันล้น ผมว่า 3 จ่าแกก็ฉลาดดีนะ ไหวพริบดี .......เเล้วมาร่วมถก เรื่องการเข้ามามีส่วนร่วม พัฒนา ชนบท เรื่อง ความรู้ ปัญญา การศึกษา
หน้าที่พลเมือง เพิ่มตรงนี้หน่อย เเต่ให้คง คอนเซพ ง่ายๆ สนุกๆ ฟังเพลิน..........ขอนะเพ่ ศิริโชค อยากเห็น
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#6 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:05

*
POPULAR

รายการเสียงชนบทไทยเนี่ย ผมชอบมาก
ยังอยากให้ทางสถานี บลูสกาย ให้ 3 จ่า ทำสกู๊ปพิเศษ พาท่องของดีอิสาน เช่น ไปพาเที่ยว จังหวัดในภาคอิสาน
เอาของกิน ของฝากที่มีในชุมชน ของจังหวัดๆนั้นมาออกอากาศ รวมถึงถามสารทุกข์สุขดิบ ถามความต้องการของประชาชนที่อยากได้อะไร การพัฒนาแบบไหนในท้องถิ่นตนเอง
ให้ประชาชนที่ไปสัมภาษณ์ได้มีสิทธิ์มีเสียงพูดผ่านออกมาทางสถานี ถ้าปชป. ช่วยทำเองได้ก็ทำ ..อันไหนผลักดันให้องค์กรที่มีหน้าที่รับผิดชอบทำ ก็ผลักดันไป ผมว่ามันก็ ครบวงจรดีนะ
เเละเป็นการทำความรู้จักกับประชาชน หรือ มวลชน ที่สนับสนุนตัวเองไปในตัวด้วย เเล้วก็มีทีมประเมินผลงาน ติดตามการทำงานด้านมวลชนด้านนี้
ผมไม่ได้เสนอให้ทำแค่ กิน เที่ยว เล่น แบบไม่มีเป้าหมาย เเต่เป้าหมายของเรา คือ เปิดตัว เปิดพรรค ให้คนอิสานได้เข้าใจว่า ปชป.เป็น พรรคการเมือง ของทุกภาค
ไม่ใช่ของภาคใต้ หรือ กทม. ถ้าไม่รุกแบบนี้ ไอ้พวกควาย มันก็จะพูดอีกไปอีก 10 ชาติว่า พรรคอำมาตย์ ทำงานให้เเต่คนรวยๆ พรรคของคนใต้ บลาๆ
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21

เห็นด้วยกับเรื่องเสียงอีสานมากๆ
gladiator 1.jpg

#8 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25

อยากให้Blue Sky มีรายการผ่านคลื่นวิทยุเอเอ็มบ้าง ไม่ทราบว่ามีไหมครับ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#9 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25

*
POPULAR

บางคน (จริง ๆ หลายคนเรยแหระ) บอกว่า ปชป.มาช้าไปด้วยซ้ำ

ในทัศนะของข้าพเจ้าเห็นว่า ไม่ช้าไปหรอก และเปิดตอนนี้อ่ะ ได้จังหวะเหมาะด้วยซ้ำ

เพราะอะไรอ่ะหรอ...เพราะถ้าเปิดตัวไปก่อนหน้านั้น คนก็ไม่เชื่อ เขาก็หาว่า ปชป.ไปใส่ร้าย

ต้องให้เจอะกะตัว ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

แร้ว ปชป.ก็ค่อย ๆ ชี้ความจริงให้เห็นขึ้่นเรื่อย ๆ

เมื่อนั้นแหละ ถึงจะหูตาสว่างได้เอง

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#10 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:40

ผมส่งกระทุ้นี้ไปที่ ช่องทาง บลูสกายชาเนล เเล้วครับ

#11 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:45

อยากให้จัดปราศรัยทุกอาทิตย์ครับ แล้วถ่ายทอด ขอต่างจังหวัด
เอา สส. หรือ ผู้สมัคมาพูดด้วยครับ ถือเป็นการฝึกคน ไม่ต้องรอให้
มีเลือกตั้ง ถ้าปราศรัยใหญ่ อยากให้มีดนตรีคั่นด้วย แบบที่เจ้ปองพูด
เพราะบางทีมันเครียด ฟังๆ ความจริงแล้วหดหู่ ไม่ได้เป็นการหาเสียง
ไม่ผิดกฎหมายแน่นอน

#12 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:51

อยากดู BlueSky มั่งครับ ต้องทำอย่างไรมั่งครับ :huh:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#13 phoebus

phoebus

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:55

อยากดู BlueSky มั่งครับ ต้องทำอย่างไรมั่งครับ :huh:

http://www.blueskychannel.tv/

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#14 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:55

อยากให้จัดปราศรัยทุกอาทิตย์ครับ แล้วถ่ายทอด ขอต่างจังหวัด
เอา สส. หรือ ผู้สมัคมาพูดด้วยครับ ถือเป็นการฝึกคน ไม่ต้องรอให้
มีเลือกตั้ง ถ้าปราศรัยใหญ่ อยากให้มีดนตรีคั่นด้วย แบบที่เจ้ปองพูด
เพราะบางทีมันเครียด ฟังๆ ความจริงแล้วหดหู่ ไม่ได้เป็นการหาเสียง

น่าสนใจครับ แต่อยากจะให้มีข้อมูลใหม่ๆด้วยยิ่งดี จะทำให้คนติดตามตลอดเวลา :)

#15 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

*
POPULAR

สินค้าดี ต้องมีการตลาดและการขายดีด้วย สินค้าถึงกระจายสู่มือผู้บริโภคได้
ถ้าการตลาดและการขายห่วย สินค้าดีแค่ไหน สุดท้ายมันก็ถูกทิ้งร้างไว้ในคลัง
ที่ผ่านมา เควี่ยไทย มีแต่สินค้าห่วย ๆ แต่ครองตลาดอยู่เจ้าเดียว เพราะอาศัยการตลาดนี่แหละ
ถ้า ปชป ปรับปรุงการตลาดและการขายให้ดีขึ้น เควี่ยไทยหนาวแน่นอน

Edited by Bourne, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:40.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#16 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:32

*
POPULAR

น่าสนใจครับ แต่อยากจะให้มีข้อมูลใหม่ๆด้วยยิ่งดี จะทำให้คนติดตามตลอดเวลา :)

อ้อ อีกอย่าง ดนตรีคั่นเวลา ขอเป็นเพลงพระราชนิพนธ์นะครับ
เพื่อเป็นการเผยแพร่ ให้ประชาชนได้ชื่นชม เพลงแบบนี้ไม่ค่อย
จะได้ฟังกันแล้ว เมื่อก่อนทีวีมักจะนำมาเปิด แต่เดี๋ยวนี้แทบไม่ได้ยิน
เพื่อให้ประชาชนภูมิภาคได้ชื่นชมพระบารมี

#17 wewe

wewe

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:09

ช่วยหาวิธีที่จะทำให้ข่าวสารและข้อเท็จจริงต่างๆนี้ เข้าถึงชาวบ้านด้วยค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#18 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:14

อยากให้Blue Sky มีรายการผ่านคลื่นวิทยุเอเอ็มบ้าง ไม่ทราบว่ามีไหมครับ

กำลังจะดำเนินงานอยู่ครับ ตามที่คุยกับท่าน ฮารฟ์มูน ได้ข่าวว่ากำลังเริ่มดำเนินงานอยู่แต่มันติดปัญหาคือ ถ้าในเขตแดงส่วนใหญ่เขาไม่อยากให้ ตามที่คุยได้มาประมาณแค่ชั่วโมงเดียวซึ่งไม่น่าจะพอครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:15

ผมว่า ว่างๆเขียนเรื่อง re branding ปชป คุยกันก็ดีนะ

#20 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:25

อยากแนะนำให้ ปชป. เถื่อนกว่านี้ครับ(แต่ไม่ใช่ว่าเถื่อนแบบโจรแดงนะ)
ควรใช้วิธีการที่เขาใช้สยบโจรกัน ไม่ควรทำตัวเรียบร้อยต่อไปแล้ว
(เรียบร้อยในสภาก็พอ ข้างนอกไปแบบเถื่อนๆให้ถึงพริกถึงขิงไปเลย แต่ให้อยู่ใต้กฎหมาย)
แล้วก็ควรตีตลาดชนชั้นล่างด้วย
ทำตัวพื้นๆใช้คำที่ชาวบ้านเขาใช้กัน ชาวบ้านจะได้เปิดใจให้
เวลาอภิปรายก็ใช้คำพื้นๆหน่อย ให้คิดว่าพูดให้เด็ก ป.3 ฟัง
(ไม่ได้หมายความว่าพูดแบบดูถูกคนฟังว่าอยู่ ป.3 นะครับ
หาคำพูดที่คิดว่าถ้าพูดแบบนั้นแล้วต่อให้เป็นเด็กป.3ก็เข้าใจน่ะ)
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#21 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

4ปีก่อน ด่าเสื้อแดงยังไง ทั้งเคเบิ้ล ทั้งจัดชุมนุม วันนี้วันสันหลังหวะ มาทำเองน่า หน้าด้านจริงๆ

แต่ก่อนพ่นแต่พอเพียง สุภาพบุรุษ สู้ในสภา หลักการเถรตรง พอไม่ได้ผลประโยชน์ ก็ลายออก อันตพาล ประชานิยมหยาบคาย เปิดทีวี ลุยข้างถนน

สรุปทำทุกอย่างเพื่อพรรคพวกตัวเอง จะได้กลับมาอีกครั้ง

นี่เหรอคนดี สมัยปี 40 มั้งไปกราบหลวงตา เจอสวน พวกโจรปากหวาน หลวงตาอ่านขาดจริงๆ

#22 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:34

4ปีก่อน ด่าเสื้อแดงยังไง ทั้งเคเบิ้ล ทั้งจัดชุมนุม วันนี้วันสันหลังหวะ มาทำเองน่า หน้าด้านจริงๆ

แต่ก่อนพ่นแต่พอเพียง สุภาพบุรุษ สู้ในสภา หลักการเถรตรง พอไม่ได้ผลประโยชน์ ก็ลายออก อันตพาล ประชานิยมหยาบคาย เปิดทีวี ลุยข้างถนน

สรุปทำทุกอย่างเพื่อพรรคพวกตัวเอง จะได้กลับมาอีกครั้ง

นี่เหรอคนดี สมัยปี 40 มั้งไปกราบหลวงตา เจอสวน พวกโจรปากหวาน หลวงตาอ่านขาดจริงๆ

วันนี้ล็อกอินนี้เหรอ :lol: :lol: :lol:

#23 phoebus

phoebus

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:35

หลวงตาไหน หลวงตามหาบัวหรอ

ที่เคยบอกว่า ทักษิณจะจบแบบเทวทัตอ่ะนะ

:) :) :)

#24 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:30

อยากแนะนำให้ ปชป. เถื่อนกว่านี้ครับ(แต่ไม่ใช่ว่าเถื่อนแบบโจรแดงนะ)
ควรใช้วิธีการที่เขาใช้สยบโจรกัน ไม่ควรทำตัวเรียบร้อยต่อไปแล้ว
(เรียบร้อยในสภาก็พอ ข้างนอกไปแบบเถื่อนๆให้ถึงพริกถึงขิงไปเลย แต่ให้อยู่ใต้กฎหมาย)
ทำตัวพื้นๆใช้คำที่ชาวบ้านเขาใช้กัน ชาวบ้านจะได้เปิดใจให้
เวลาอภิปรายก็ใช้คำพื้นๆหน่อย ให้คิดว่าพูดให้เด็ก ป.3 ฟัง
(ไม่ได้หมายความว่าพูดแบบดูถูกคนฟังว่าอยู่ ป.3 นะครับ
หาคำพูดที่คิดว่าถ้าพูดแบบนั้นแล้วต่อให้เป็นเด็กป.3ก็เข้าใจน่ะ)

นโยบายด้วยครับ ประเภทฟังแล้วต้องคิด 3 ตลบ จึงจะเข้าใจ เปลี่ยนเถอะครับ

#25 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ไม่ได้เป็นอะไรใหม่ เมื่อสมัยยุคบุกเบิก ประชาธิปปัตย์ ก็ใช้วิธีปราศรัยให้ความรู้กับประชาชน
ส่วนพรรคอื่นเค้าไม่เน้นตรงนี้ (เพราะถ้าประชาชนรู้มาก แล้วจะไม่เลือกมัน)

พอผ่านๆไปตรงนี้ค่อยๆจืดจางลง กลายเป็นปราศรัยเพื่อการหาเสียงนานๆครั้ง
ประชาธิปปัตย์ กลับมาเป็นของแท้อีกครั้งครับ

ปล. การปราศรัยกับการจัดม็อบประท้วง ไม่เหมือนกันนะครับ ทาสแม้วโปรดพิจารณาให้ดีก่อนตอบ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#26 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:35

ถ้ามองมุมกลับนะเกลอเก่า

ผมว่าเป็นการออกมา "ปกป้องประชาธิปไตย" เหมือนดั่งคำพูดของจตุพร พรหมพันธุ์

สมัยเคลื่อนไหวใหม่ๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#27 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:42

วันนี้ล็อกอินนี้เหรอ :lol: :lol: :lol:

ที่นึกออกอ่ะ ใช้หมดเกลี้ยงแล้ว นึกไม่ออกเอา จุด จุด จุด หละวะ :lol: หรือว่าเป็นบก.ลายจุดหว่า...

#28 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:56

จบภาษาไทยจากที่ไหนมาพ่อ

วันนี้วัวสันหวะ มาทำเอง

งง อะ ใชถูกแน่นะ หรือพยามแสดงยกอุปมา โดยไม่เข้าใจ

ขออภัยนะ ภาษาคุณบอกระดับการศึกษา

#29 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:59

แอบอ้างเอาพระเอาเจ้ามาพูดถึง ตกนรกนะว้อยย มาพิมพ์อะไรเอาหลักฐานมาอ้างอิงด้วย เบื๊อกเอ้ยยย

#30 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:43

ได้กลิ่นไม่ค่อยดีกับรัฐบาลปัจจุบัน
เร็วๆนี้มีอะไรดีๆให้ชมครับ

#31 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:52

ได้กลิ่นไม่ค่อยดีกับรัฐบาลปัจจุบัน

จะรอคอยรอชมจร้า
เพี้ยงๆๆๆ ขอให้เป็นอย่างที่คิดไว้ที่

#32 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:09

เสนอให้ใช้ภาษาที่เป็นภาษาบ้าน ให้คนทั่วไปเข้าใจได้ง่าย นักกฎหมายประชาธิปัตย์เก่งๆเยอะแต่อย่าใช้ภาษากฎหมายชาวบ้านไม่ชอบ เพราะต้องมาแปลอีกที เอาแบบสรุปให้เข้าใจได้ง่ายๆ และอีกเรื่อง ที่อยากเสนอ อะไรที่เป็นข้อเสียของเพื่อไทยเอามาคุยมาย้ำบ่อยๆ อะไรที่เป็นผลงานก็ย้ำและนำเสนอ ผมว่าก็ช่วยได้เยอะครับ

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#33 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:34

เสนอให้ใช้ภาษาที่เป็นภาษาบ้าน ให้คนทั่วไปเข้าใจได้ง่าย นักกฎหมายประชาธิปัตย์เก่งๆเยอะแต่อย่าใช้ภาษากฎหมายชาวบ้านไม่ชอบ เพราะต้องมาแปลอีกที เอาแบบสรุปให้เข้าใจได้ง่ายๆ และอีกเรื่อง ที่อยากเสนอ อะไรที่เป็นข้อเสียของเพื่อไทยเอามาคุยมาย้ำบ่อยๆ อะไรที่เป็นผลงานก็ย้ำและนำเสนอ ผมว่าก็ช่วยได้เยอะครับ

ตัวคุณอภิสิทธิ์เองบ่อยครั้งยังพูดภาษาอ๊อกฟอร์ด ขนาดผมฟังยังต้องตีความในสิ่งที่อภิสิทธิ์พูด ถ้าเป็นชาวบ้านเขาคงงงไม่มีทางเข้าใจความหมาย

#34 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:46

มันต้องมีหลายตำแหน่งคับ

เหมือนหนึ่งกองทัพ มีฝ่ายบู๊และบุ๋น แม่มีทัพ มีกุนซือ มีทหารเลว มีทหารองค์รักษ์ มีทหารม้าบุกทะลวง มีทหารราบไปเป็นตัวชน มีพลธนูหวังผลระยะไกล

และต้องมีแผนการ มีการวางกับดัก เหมือนที่แมงสาปโดนบ่อยๆ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#35 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:54

ขนาดผมเป็นคนเชียงใหม่พูดอีสานไม่ได้ ผมยังดูจ่าพงษ์ สารคามเลยนะครับ ผมว่าแกเป็นคนพื้นที่เข้าใจเรื่องการเมืองท้องถิ่น วิธีการสื่อสารของจ่าพงษ์เข้าใจได้ง่ายดีครับ

#36 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:17

*
POPULAR

แล้ว 4 ปีมานี้เราเจออะไรมาบ้างล่ะครับ

คนที่ทำทีวีเสื้อแดง ซื้อสื่อ ปลุกมวลชนเล่นการเมืองข้างถนน เป็นที่นิยมจนชนะการเลือกตั้งถล่มทลาย

นั่นแปลว่าพฤติกรรมแบบนี้ผู้คนยอมรับ ไม่ได้เป็นสิ่งผิด

แล้วพรรคการเมืองจะไม่ปรับตัวเพื่อให้เป็นที่ชื่นชอบของประชาชนได้อย่างไรครับ? จริงไหม?

ต่อไปถ้า ปชป.จะชุมนุมปิดราชประสงค์ มีการ์ดเสื้อฟ้า มีกองกำลังติดอาวุธชุดขาวบ้างผมก็จะไม่แปลกใจ

มีอลัชชีมาชุมนุม มีตกใจเผาห้างขโมยของใครพลาดตายไปได้เงินเจ็ดล้าน มันก็สมน้ำสมเนื้อ

ก็สังคมไทยเราอยากได้แบบนี้กันเองนี่ครับ มีพรรคการเมืองในสภาไม่เลือกกัน ชอบเลือกพวกข้างถนน

พรรคการเมืองไหนอยากให้คนเลือกเขาก็ต้องทำบ้าง ผิดตรงไหน?

4 ปีก่อนที่เคยด่าไว้ก็เพราะคิดว่ามันผิดมารยาท ผิดธรรมเนียม ผิดกติกา

ผมเองก็เคยคิดว่ามันผิดแต่คนส่วนใหญ่ของประเทศเขาว่าทำได้ไม่ผิด

แล้วใครจะไปโง่ถือกติกาที่อีกฝ่ายไม่ยึดถือล่ะครับ

คุณเตะบอล อีกฝ่ายเตะคน แล้วกรรมการไม่เป่าฟาวล์

เตะมา 4 ปีแล้วคุณคิดว่าคุณยังควรทนโดนเตะฝ่ายเดียวต่อไปไหมล่ะครับ?

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#37 Frankie26

Frankie26

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:02

หลวงตานะจ๊ะ วัดจานบินเหรอ
ข้องใจตรงไหน..ติดต่อทางเมลล์ มีตัวตน ไม่แอบ ไม่หนี ไม่หลบใคร rabbit_690@hotmail.comคนสองแคว...

#38 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:54

แล้ว 4 ปีมานี้เราเจออะไรมาบ้างล่ะครับ

คนที่ทำทีวีเสื้อแดง ซื้อสื่อ ปลุกมวลชนเล่นการเมืองข้างถนน เป็นที่นิยมจนชนะการเลือกตั้งถล่มทลาย

นั่นแปลว่าพฤติกรรมแบบนี้ผู้คนยอมรับ ไม่ได้เป็นสิ่งผิด

แล้วพรรคการเมืองจะไม่ปรับตัวเพื่อให้เป็นที่ชื่นชอบของประชาชนได้อย่างไรครับ? จริงไหม?

ต่อไปถ้า ปชป.จะชุมนุมปิดราชประสงค์ มีการ์ดเสื้อฟ้า มีกองกำลังติดอาวุธชุดขาวบ้างผมก็จะไม่แปลกใจ

มีอลัชชีมาชุมนุม มีตกใจเผาห้างขโมยของใครพลาดตายไปได้เงินเจ็ดล้าน มันก็สมน้ำสมเนื้อ

ก็สังคมไทยเราอยากได้แบบนี้กันเองนี่ครับ มีพรรคการเมืองในสภาไม่เลือกกัน ชอบเลือกพวกข้างถนน

พรรคการเมืองไหนอยากให้คนเลือกเขาก็ต้องทำบ้าง ผิดตรงไหน?

4 ปีก่อนที่เคยด่าไว้ก็เพราะคิดว่ามันผิดมารยาท ผิดธรรมเนียม ผิดกติกา

ผมเองก็เคยคิดว่ามันผิดแต่คนส่วนใหญ่ของประเทศเขาว่าทำได้ไม่ผิด

แล้วใครจะไปโง่ถือกติกาที่อีกฝ่ายไม่ยึดถือล่ะครับ

คุณเตะบอล อีกฝ่ายเตะคน แล้วกรรมการไม่เป่าฟาวล์

เตะมา 4 ปีแล้วคุณคิดว่าคุณยังควรทนโดนเตะฝ่ายเดียวต่อไปไหมล่ะครับ?

โว๊วๆๆๆๆๆๆๆ ใช่เลยครับ รบในรูปแบบ สู้กับสงครามกองโจรไม่ได้ครับ
รบกับโจร ต้องใช้กองโจรสู้กับมัน
...เมื่อก่อนที่ ปชป.บอกว่าจะสู้ในสภาก็เพราะคิดว่า สส.ทุกๆคนจะพูดกันรู้เรื่อง แต่นี่มันไม่ใช่นี่หว่า สส.เผาไทยใช่วิธีถ่อยๆมาตลอด...
เช่น ไอ้เก่งถีบ สส.ปชป. ถ้าเป็นผมๆก็จะกระทืบมันเหมือนกัน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#39 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:18

ต้องแจกแท็บลอยด์ด้วยไม่ต้องมาก ตามร้านกาแฟ ร้านข้าวแกง แม่ค้าในตลาด ...
เอาความจริงสู้ความตอแหลของรัฐบาลและสื่อแดง :P

#40 tu249cm

tu249cm

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ที่โพสแบบนี้แสดงว่ากำลังกลัวเหมือนกันใช่มั๊ย กลัวเขาจะกลับมาล่ะสิ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#41 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:34

บางคน (จริง ๆ หลายคนเรยแหระ) บอกว่า ปชป.มาช้าไปด้วยซ้ำ

ในทัศนะของข้าพเจ้าเห็นว่า ไม่ช้าไปหรอก และเปิดตอนนี้อ่ะ ได้จังหวะเหมาะด้วยซ้ำ

เพราะอะไรอ่ะหรอ...เพราะถ้าเปิดตัวไปก่อนหน้านั้น คนก็ไม่เชื่อ เขาก็หาว่า ปชป.ไปใส่ร้าย

ต้องให้เจอะกะตัว ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา

แร้ว ปชป.ก็ค่อย ๆ ชี้ความจริงให้เห็นขึ้่นเรื่อย ๆ

เมื่อนั้นแหละ ถึงจะหูตาสว่างได้เอง

:D :D

ไม่ช้า นะ ถ้าเอาความจริง ความถูกต้อง มาพูดทำความเข้าใจกัน

#42 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:37

ที่โพสแบบนี้แสดงว่ากำลังกลัวเหมือนกันใช่มั๊ย กลัวเขาจะกลับมาล่ะสิ

กลัวความจริง ที่เขาด่าน่ะ ก็ คือเอา ความเท็จ และปลุกปั่น นั่นแหละ ถ้าเอาความจริง ไปออกอากาศ ก็ ทำอะไร ไม่ได้ กล้วที่โกหกเอาไว้เยอะ เริ่มเปิดเผย ทั้ง ตัวเองที่ทำ เพราะ หลงไหลในอำนาจ และคนอื่น ช่วยเปิดต่างกรรมต่างวาระจริง ๆ

#43 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:06

หลวงตาไหน หลวงตามหาบัวหรอ

ที่เคยบอกว่า ทักษิณจะจบแบบเทวทัตอ่ะนะ

:) :) :)

ชั่งมันเหอะฟี

ชีวิตมันก็เป็นได้แค่นี้แหละ อย่าไปใส่ใจเศษฝุ่นไร้ค่าเลย

Edited by pinkpanda, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:06.

#44 marcus

marcus

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:10

จากใจจริง อยากเห็นน้องตั๊นมาจัดรายการ จะตามดูไม่พลาดเลย

#45 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:14

มาร์คต้องเป็นจิ๊กโก๋มากกว่านี้ครับ

แต่ก็ถือว่ามาถูกทางแล้ว

#46 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:36

ดูจากแดงในนี้ก็รู้แล้ว ว่าพวกขี้ข้าแม้วมันกลัวขนาดไหน :rolleyes:

It's us against the world

#47 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:19

อย่างเปลี่ยนตัวนายก ช่วงปลายปี หรือเปล่าครับ เพราะผมได้กลิ่นมาแบบนั้น 5555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ตัวคุณอภิสิทธิ์เองบ่อยครั้งยังพูดภาษาอ๊อกฟอร์ด ขนาดผมฟังยังต้องตีความในสิ่งที่อภิสิทธิ์พูด ถ้าเป็นชาวบ้านเขาคงงงไม่มีทางเข้าใจความหมาย

อันนี้จริงครับ

แต่ปราศรัยผ่าความจริงซีรีส์ คุณอภิสิทธิ์ถือว่าระดับื้อปฟอร์มเลยครับ
เปลี่ยนไปเยอะมาก เป็นนักพูดที่สุดยอดมาก กระชับ เข้าใจง่าย ถึงลูกถึงคน ตีกลางแสกหน้าเปรี้ยง เปรี้ยง เปรี้ยงเลยทีเดียว
สุดยอดจริงๆครับ ชั่วโมงเศษผ่านไปแต่คนฟังนึกว่าแกพูด 25 นาทีด้วยซ้ำ
gladiator 1.jpg

#49 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

ความรู้สึกตั้งแต่ได้ดู bluesky channel และได้เห็นบทบาทของคุณอภิสิทธิ์ รวมถึง เหตุการณ์ต่างๆในรัฐสภา และมุขต่างๆของคุณอภิสิทธิ์บนเวทีปราศัยทำให้ผมรู้สึกว่า ประชาธิปัตย์เปลี่ยนไปในทาง ที่ทันสมัยมากขึ้น ตาต่อตามากขึ้น ลุยหนักขึ้น อยากจะบอกว่าชอบมากๆครับ ระหว่างที่พิมพ์ก้เปิด Blue Sky ได้เห็นสปอตเกมส์โชว์น้ำท่วมทำให้ผมอดคิดไม่ได้ว่า หนึ่งในทีมงานเบื้องหลังของประชาธิปัตย์ ต้องมี
กูรูิด้านนิเทศน์ศาสตร์ และประชาสัมพันธ์ อย่าง ดร.เสรี อยู่ด้วยแน่ๆ สุดท้ายนี้ผมจะรอดูว่า ประชาธิปัตย์จะมีอะไรใหม่ๆมาให้ชมอีก ชอบครับ ต้องอย่างนี้สิ ทั้งบู๊ทั้งบุ๋น ^^

อภิรักษ์ โกษะโยธิน อดีตนายกสมาคมการตลาดแห่งประเทศไทย
มีโอกาสทำงานเพื่อพรรคประชาธิปัตย์มากกว่าเดิม......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

แค่นี้ไพร่เสื้อแดง ไอ้ตู่ ไอ้เต้น สะเด็ดผี หมวดเจี๊ยบ จิรายุ โอ๊คอ๊าค ก็บอกเกินงามแล้ว
อย่ามากกว่านี้เลย เดี๋ยว'บัตรเติมเงิน'ที่นี่จะตามไม่ทัน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน