Jump to content

- - - - -

เมื่อโอ๊ค ออกมาแฉพ่อตัวเอง"ว่ามีเงินมากกว่าที่แจ้งปปช."

• Please log in to reply
114 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:16

สงสารแม้วดีป่าว ?
ลูกโง่สามตัว น้องสาวก็โง่
มีลิ่วล้อก็โง่ๆ และหิวเงินแม้วด้วย
แม้วมันถึงแพ้ตลอด

#52 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:45

เสียงจากโทรศัพท์

ทักษิณ :เอาอีกแล้วไอ้โอ๊ค มรึงจะพาตรูซวยอีกแล้ว

โอ๊ค :ที่โพสต์ไปนะ โอ๊คไม่ได้อ่านนะครับพ่อ(ทีมงานทำให้)

ไม่จริงครับ ทุกทีทีมงานทำให้
แต่คราวนี้ น่าจะโชว์โง่เองแต่เพียงผู้เดียว

#53 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:06

คดีหมดอายุความแล้วนี่หว่า มิน่าทำไมมันถึงกล้าพูดกว่าแจ้งเท็จ สงสัยต้องแก้กฎหมายเป็นอายุความไม่มีกำหนด
  • -3- likes this

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#54 Gop

Gop

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:07

ถ้าไม่บอกว่าพานทองแท้เขียน ผมนึกว่าเป็น PookLook แน่นอน

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#55 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ดูตาม fb ที่เขาโพสต์ไว้ เขาได้ข้อมูลนี้มาจากคุณพ่อของเขานะครับ
ถ้าจะบอกว่าคุณลูก โง่ โดด ๆ คนเดียว ผมว่าไม่ยุติธรรมครับ ถ้าคุณพ่อ
ไม่โง่ คุณลูกจะเป็นแบบนี้หรือครับ

#56 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:32

พ่อของโอ๊ตเคยออกมาขอโทษประชาชนรึเปล่า ที่ลูกชายหัวแก้วหัวแหวนลอกข้อสอบ เป็นข่าวออกจะดัง 5555

#57 อัตตโน

อัตตโน

น้องเก่า

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:49

โอ๊คอ๊ากเจ้าเก่า
ไอ้เด็กปีนเกียว ภาษาใต้เค้าแล้ว ทำเฒ่า. 55555

#58 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:57

คุณคิดว่าคนกลาง (จริงหรอ) จะมีความเห็นว่าอย่างไร

เงินของเขา จะมีเท่าไหร่มันก็ เรื่องของเขา
ถ้าสมมติ ม๊าก ป. 7 มีเงินเยอะขนาดแม้วบ้าง พวกแมงสาปจะด่าม๊ากมั้ย

:angry: :angry: :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#59 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:49

เดี๋ยวออกมาพลิกลิ้นเหมือนตอนตั๋วผี ครานี้จะว่าไงดี
โทษสัญญาณอินเตอร์เนตมีปัญหาไง จะได้เหมือนพ่อมันเป๊ะ

#60 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:34

คุณคิดว่าคนกลาง (จริงหรอ) จะมีความเห็นว่าอย่างไร

เงินของเขา จะมีเท่าไหร่มันก็ เรื่องของเขา
ถ้าสมมติ ม๊าก ป. 7 มีเงินเยอะขนาดแม้วบ้าง พวกแมงสาปจะด่าม๊ากมั้ย

ฮามากอะ เหมือนมาก :lol: :lol: :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#61 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:56

โอ๊ค เชิญยิ้ม

#62 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:18

อย่าว่าแต่โอ๊คอ๊ากเลยครับ

ตัวทักษิณเองก็พูดผูกมัดตัวเองว่าปกปิดทรัพย์สิน และแจ้งเท็จหลายครั้ง

เช่นตอนทักษิณถูกยึดทรัพย์ไปแล้วยังมีเงินไปซื้อทีมบอลแมนซิตี้ มีเงินไปลงทุนเหมืองเพชร รวมนับหมื่นล้านบาท

หรือไปให้สัมภาษณ์สื่อตะวันออกกลางว่าถูกอังกฤษอายัดเงินหลายพันล้านปอนด์

ทั้งหมดมันฟ้องว่าทักษิณนั้นต้องมีเงินซุกตามเกาะบริติชเวอร์ยิ่นหรือแหล่งที่รัฐตรวจสอบไม่ได้อีกมหาศาลครับ

ทักษิณไม่เคยปิดปังแม้นแต่น้อยว่าตนเองแจ้งทรัพย์สินเป็นเท็จ

เพราะเขารู้ว่าคนที่เลือกเขาไม่ถือสาเรื่องนี้ไงครับ เขานึกอยากพูดอะไรก็พูด

ลูกก็มาแนวเดียวกับพ่อแหละครับแต่โง่กว่า

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#63 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:17

อยากทราบว่าจะแจ้งดำเนินคดีย้อนหลังได้หรือไม่
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#64 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:29

แปลกๆที่กระทู้แบบนี้ไม่มีแดงไหนกล้าเข้าตอบ

เช่น นายเวร ใจดี อะตอม แม้กระทั่งคนกลางอย่าง เฮนไต
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#65 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:45

ในข่าวตามlinkด้านบนโอ๊คยังกระทืบซ้ำด้วยว่า

ใครจะเชื่อใครก็แล้วแต่สีเสื้อ เอ้ย...วิจารณญาณของแต่ละท่าน ถ้าถามผม ผมก็ต้องยืนยันตามข้อมูลเดิมตั้งแต่18ปีที่สื่อทุกฉบับลงไว้นี้แหละครับ ส่วนหากจะมีใครมากัดผมอีกว่า โอ๊คโพสต์เฟสบุ๊คหวังช่วยพ่อ หรืออาจจะบอกว่าคุณพ่อผมโกหกล่วงหน้าไว้เมื่อ18ปีที่แล้ว ก็ถือว่านานาจิตตังครับ ผมว่าลุงจำลองยืนยันได้เพราะถ้าไม่ยืนยันตามนี้ก็คงต้องไปอาราธนาศีล8ใหม่ละครับ 55555.

พ่อคงลูบหัวชม...ฉลาดอีกแล้วลูกโอ๊ค :lol:

ใช่ครับต้องยืนยันตามข้อมูลเดิม แสดงว่าพ่อแม้วโกหก
5555555555

ก่อนจะพูดอะไรต้องคิดให้ครบก่อนหนูเอ๊ย ไร้เรียงสาทางการเมืองจริงๆ

#66 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:08

คนโกหก มักจำสิ่งที่เคยโกหกไว้ไม่ได้ พ้มเชื่อแล้ว
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#67 farmers.

farmers.

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:29

รวยแล้วอยู่บ้านเฉยๆ กรูจะไปว่าอะไรมันได้ ที่กรูด่ามัน เพราะเสือกเป็นนายก แล้วมาโกงภาษีกรู กรูก็ต้องด่ามันสิ ถ้าไม่ให้กรูด่ามัน แล้วจะให้กรูด่าใคร :angry: :angry: :angry:

#68 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:49

ในข่าวตามlinkด้านบนโอ๊คยังกระทืบซ้ำด้วยว่า

ใครจะเชื่อใครก็แล้วแต่สีเสื้อ เอ้ย...วิจารณญาณของแต่ละท่าน ถ้าถามผม ผมก็ต้องยืนยันตามข้อมูลเดิมตั้งแต่18ปีที่สื่อทุกฉบับลงไว้นี้แหละครับ ส่วนหากจะมีใครมากัดผมอีกว่า โอ๊คโพสต์เฟสบุ๊คหวังช่วยพ่อ หรืออาจจะบอกว่าคุณพ่อผมโกหกล่วงหน้าไว้เมื่อ18ปีที่แล้ว ก็ถือว่านานาจิตตังครับ ผมว่าลุงจำลองยืนยันได้เพราะถ้าไม่ยืนยันตามนี้ก็คงต้องไปอาราธนาศีล8ใหม่ละครับ 55555.

พ่อคงลูบหัวชม...ฉลาดอีกแล้วลูกโอ๊ค :lol:

งานนี้ถ้ามีใครว่าพ่อมรึงโกหก

ก็มรึงนั่นแหละ ไอ้ฟายทรพี :D

It's us against the world

#69 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:01

แปลกๆที่กระทู้แบบนี้ไม่มีแดงไหนกล้าเข้าตอบ

เช่น นายเวร ใจดี อะตอม แม้กระทั่งคนกลางอย่าง เฮนไต

รวม สี่จุด ด้วย

#70 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:03

ผมว่า นายพานทองแท้ นี่เป็นคนดี คนหนึ่ง คือไม่โกหก มีอะไรก็ว่าไปอย่างนั้น น่าจะเรียกว่า อภิชาติบุตรซะด้วยซ้ำ ผิดกับ บิดา ซึ่งโกหกเป็นอาจิณ ขอบคุณครับ คุณพานทองแท้ ที่ ยืนยันข้อมูลว่า ว่า พ่อของคุณพานทองแท้ ซุกหุ้นซุก ทรัพย์สิน อื่น ๆ ทำผิดกฏหมาย เต็ม ๆ

ครับ ยึดหลักกฏหมายบ้านเมือง ไม่เลือกว่า เป็นบิดา หรือญาติพี่น้อง

ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง จากใจของราษฏรตัวเล็ก ๆ คนหนึ่งในประเทศไทย

#71 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:32

อนาคตนายกสดใสเพราะโง่กว่านางยกปูอีก :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#72 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:38

ไม่เสียแรงที่ พ่อเปิดมหาลัยให้เรียน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#73 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:38

มันแกล้งโง่เพื่อปกปิกความจริงบางอย่างหรือเปล่า?!?

เพราะปกติไอ้โอ๊คถึงโง่แค่ไหนคงไม่น่าไปหาหนังสือพิมพ์เมื่อสิบกว่าปีก่อนมาได้ นอกจากทีมงานชงมาให้ไอ้โอ๊ค ซึ่งถ้ามีทีมงานจริงเขาต้องมีแผนบางอย่างถึงผลักดันให้ไอ้โอ๊คออกหน้ามาให้พวกเรารุมด่า

ส่วนตัวคิดว่าการที่ให้ไอ้โอ๊คออกมามีจุดประสงค์เพื่อปกป้องอียิ่งลักษณ์ไม่ให้โดนด่าอยู่คนเดียวไม่งั้นได้เปลี่ยนตัวนายกภายในเร็ววันนี้แน่นอน

#74 tu249cm

tu249cm

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ศิริโชคบอก โอ๊กนี่ไม่ใช่โง่แล้วขยัน แต่"ขยันโง่" :D

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#75 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:33

ไม่แปลกใจเลย ทำไมมันต้องโกงสอบ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#76 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:37

รออ่านความเห็นคนกลาง :mellow:

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#77 wewe

wewe

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:50

ขอโชว์ลายเซ็นต์หน่อยนะคะ

"ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน ... แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หล้งเมฆ"

น่ะโอ้กอ้ากลูกทรพี :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#78 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:52

โอ็ค อยากเป็นนายกด้วยหรอ เห็นอาปูโง่ๆก็เป็นได้ มันก็คงคิดว่าโง่ๆแบบมันก็เป็นนายกได้รึไง เห็นช่วงนี้ออกสื่อบ่อย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#79 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:07

"ก็พ่อเอาแต่ยกทรัพย์สมบัติให้ลูกเขยบริหาร

ถ้าพ่อไม่ยกมาให้ผมบริหาร(ให้ ship หาย) มั่ง ผมก็จะแฉความเลว(ที่มีอีกเยอะแยะ) ของพ่อไปเรื่อยๆแหละครับ "

" ปอลอ.อันที่จริง ผมก็คิดว่าที่ผมทำเนี่ยมันฉลาดแล้วนะพ่อ ไหงมันกลายเป็นโชว์โง่ก็ไม่รู้อ่ะ " :lol:

#80 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ผมว่าพ่อโอ๊คอ๊าคยังงงอยู่นะ ว่าลูกตรูทำอะไรผิด :lol:

#81 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:13

เหอๆๆ เจอ แฟนคลับผมถามหาอีกแล้ว... บางท่านเลียนแบบซะเหมือน
จนผมคิดว่า ผมโพส์ทไปแล้วซะอีก.....

งานนี้ถามว่า โอ๊คแฉพ่อตัวเองหรือไม่... ผมว่าไม่นะครับ... ( 555 ท่านก็คงไม่แปลกใจ... )
ผมว่าทางฝ่าย แมลงวาป คิดไปเองตามเคย... ทำไมเหรอ... ก็เพราะผมรับตังมาโพส์ทไง... :D

เข้าเรื่อง..
ถ้าจำไม่ผิด เรื่องนี้ น่าจะเกี่ยวกับ คดีซุกหุ้น ภาคแรก... ที่ศาลลงมติ 8:7 ว่า ทักษิณ ไม่มีความผิดฐานปกปิดทรัพย์สินตามมาตรา 295 แห่งรัฐธรรมนูญราชอาณาจักไทย 2540
เมื่อวาน ผมดู รายการ วอลเปอร์ไปถึงขนาด จะไปรื้อคดี... ดูแล้วกะแล้วเชียวว่า วันนี้ต้องได้แสดงความเห็น ใน สรท บ้าง...

ถ้ายังจำกันได้...จริงๆแล้ว คุณแม้ว ไม่เคยปฏิเสธนะครับ ว่า หุ้นที่ซุกไว้ไม่ใช่ของเค้า....
คุณแม้ว พูดว่า "บกพร่องโดยสุจริต"... เห็นคำว่า บกพร่องไหมครับ...

ตุลาการที่แม้ ลงมติช่วยแม้วเองก็ทราบถึงหุ้นเหล่านี้ว่ามีจริง แต่ ไม่เห็นว่าผิด... ลองอ่านดูนะครับ...

ตุลาการที่เห็นว่า นช ทักษิณ ไม่ได้จงใจซุกหุ้น เชื่อตามข้อต่อสู้ของ นช. ทักษิณที่ว่า ตัวเองไม่รู้มาก่อนว่า หุ้นที่โอนลอยไปให้ภรรยาก่อนหน้านั้น จะถูกนำไปให้ผู้อื่นคือ คนใช้ คนสวนคนขับรถ ถือแทน และเลขานุการของภรรยา ก็ไม่รู้ว่า ต้องแจ้งทรัพย์สินที่อยู่ในชื่อของบุคคลเหล่านี้ด้วย ดังข้อความในท้ายคำวินิจฉัยกลางว่า

“คู่สมรสของผู้ถูกร้องเองยังให้การต่อคณะอนุกรรมการตรวจสอบฯด้วยว่า ตนเองก็ยังไม่รู้ว่า เลขานุการส่วนตน ไม่ได้แจ้งหุ้นเหล่านั้นไว้ในบัญชีฯ ถ้าตนตรวจดู ก็จะรู้ และให้แจ้งไว้ เห็นได้ว่า แม้กระทั่งคู่สมรสผุ้ถูกร้อง ก็ยังไม่รู้ว่า ในขณะยื่นบัญชีฯ ทั้ง 3 ครั้งของผู้ถูกร้อง ไม่ได้แจ้งรายการหุ้นเหล่านั้นไว้ในบัญชีฯ เมื่อเจ้าของหุ้นที่แท้จริงซึ่งเป็นคู่สมรสผู้ถูกร้องยังไม่รู้ จะรับฟังได้อย่างไรว่า ผู้ถูกร้อง ต้องรู้ถึงการไม่แจ้งหุ้นเหล่านั้นไว้ในยบัยชี เช่นนี้ จึงเชื่อว่า ผุ้ถูกร้องน่าจะไม่รู้ว่า ขณะยื่นบัยชีฯทั้ง 3 ครั้ง มีหุ้นที่ให้ผู้อื่นถือแทน และยังไม่ได้แสดงไว้ในบัญชี ข้อต่อสุ้ของผุ้ถูกร้องจึงมีน้ำหนักรับฟังได้ “

http://www.manager.c...D=9530000022659

ดังนั้น ทั้งตุลาการทุกท่าน ทราบอยู่แล้วครับว่า แม้วมีหุ้นซุกกับคนใช้ คนรถ ....
(ผมว่า เรื่องซุก หรือ หุ้นนอมินี่ ใครที่มีฐานะเข้าขั้นอำมาตย์น่าจะรู้จักทุกคน... :D)

ตุลาการ 4 ท่าน ใน 8 ทีีว่าไม่ผิดเพราะ เห็นว่า ไม่สามารถนำมาตรา 295 ของรัฐธรรมนูญปี 2540 มาบังคับใช้
ตุลาการ อีก 4 ท่าน ใน 8 ที่ว่าไม่ผิด เพราะ เชื่อตามข้อต่อสู้ของ แม้วที่ว่า ตัวเองไม่รู้มาก่อนว่ามี ... ไม่ได้เชื่อว่าไม่มี...

ดังนั้น ผมว่า คนที่ศึกษาคำพิพากษาอย่างท่องแท้ หรือ ได้อ่าน น่าจะเข้าใจได้อยู่แล้วว่า ...
ทุกฝ่าย ... แม้ว ปปช ตุลาการ... เข้าใจตรงกันหมดว่า หุ้นเป็นของแม้ว...
แต่ ศาลเห็นว่า ไม่ผิด..เพราะ.. เหตุผลข้างต้น...

ดังนั้น ผมก็ไม่เห็นว่า คุณโอ๊กจะแฉพ่อตัวเองตรงไหน... เค้าไม่ได้พลาดครับ
เค้าเข้าใจว่า ทุกคน น่าจะรู้กันอยู่แล้ว ในประเด็นที่ หุ้นเหล่านั้นเป็นของคุณแม้ว...

เค้าลืมไปว่า อาจมีบางคนไม่เข้าใจคำพิพากษา... แล้วเอามาเป็นประเด็น... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#82 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:17

^ตกลงว่าศาลยุติธรรมจริงสินะครับ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#83 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:26

คุณเห็นไตนี่ ใจดำจริง ๆ ไปยกคำตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญมาตอกย้ำอีก
แค่ อ คณิต ประธาน คอป บอกว่านี่มันเป็นการหักดิบกฎหมาย เป็นจุดเริ่ม
ของความขัดแย้งในประเทศ ผมว่ามันก็ชอกช้ำพอแล้ว อย่าไปตอกย้ำ
เรื่องนี้อีกเลยครับ

#84 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:53

^ตกลงว่าศาลยุติธรรมจริงสินะครับ :lol:

คุณเห็นไตนี่ ใจดำจริง ๆ ไปยกคำตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญมาตอกย้ำอีก
แค่ อ คณิต ประธาน คอป บอกว่านี่มันเป็นการหักดิบกฎหมาย เป็นจุดเริ่ม
ของความขัดแย้งในประเทศ ผมว่ามันก็ชอกช้ำพอแล้ว อย่าไปตอกย้ำ
เรื่องนี้อีกเลยครับ

ตกลง เชื่อ คณิต... แต่ไม่เชื่อศาล... ผมละงงจริงๆ...
แต่ พอศาลบอกรับได้ ตาม 68 ได้เชื่อ.. ศาล ไม่เชื่อ ความเห็นของ อ. ท่านอื่นที่คัดค้าน... เอ๊ะยังไง...

จะไม่ให้เค้าว่าได้ไงละครับ แบบนี้... ว่า Double Standard...

ผมยึดคำตัดสินศาลตลอด... ผมเชื่อว่าบ้านเมืองจะไปได้ต้องยึดหลักกติกา เหมือน เคารพ คำตัดสิน Mod ที่นี่แหละ..

อ่านดีๆแล้วจำไว้นะครับ ถ้าคิดว่าจำได้ว่าผมให้ความเห็นต่างจากนี้..
ไปขุดมาให้ดูหน่อย.... อย่าคิดไปเอง... อย่าพูดลอยๆ..

ซุกหุ้น 1 ผมว่าแม้วผิด ใครที่มีหุ้น โนมินี่ได้ปันผลทุกปีมีหรือจะจำไม่ได้... ... ศาลว่าไม่ผิด... ผมเคารพกติกา..
ซุกหุ้น 2 ผมว่าแม้วผิด .... ศาลว่าผิด ... เห็นตามกันไม่มีปัญหา...
ศาลรับมาตรา 68 ผมว่าต้องผ่านอัยการสูงสุดก่อน... ศาลว่า รับได้... ผมเคารพกติกา.. (ศาลเลยต้องรับ ยุบพรรคแมลงวาปด้วยเลย... งานเข้าเลย)

การเคารพกติกาไม่ได้แปลว่า วิจารณ์ไม่ได้นะครับ...

อย่ารู้สึกไปเองว่า ผมคิดว่าแม้วไม่ผิด...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#85 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:57

อ่านแล้วขำ พาดหัวเค้าด่า มันคิดว่าเขาชม

โง่ซ้ำซาก
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#86 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:30

แหม คุณเห็นไต ตีความซะไปถึงไม่เชื่อคำตัดสินของศาลเลย
ผมแค่ยกตัวอย่างของการไม่เห็นด้วยกับคำพิพากษาอย่างมี
สติปัญญา มาให้ดู เพื่อพวกที่กำลังปลุกระดมที่ไม่เห็นด้วยกับ
คำสั่งศาลจะเอาไปเป็นตัวอย่างบ้าง ก็เท่านั้นเอง

ว่าง ๆ คุณเห็นไตลองไปอ่านคำให้สัมภาษณ์ของคุณจุมพล ณ สงขลา
ดูก็ได้ว่า แรงบันดาลใจที่ต้องตัดสินว่า บกพร่องโดยสุจริต มีสาเหตุมา
จากอะไรบ้าง ผมคลับคล้ายคลับคลาว่า มีเรื่องเสียว ๆ ว่า สิบเอ็ดล้านเสียง
(ตอนนั้น) จะบุกเผาศาลด้วยนะครับ

#87 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:40

เอาแค่ที่อีโอ้คออกมายอมรับว่าทักษินมีเงินมากกว่าที่แจ้ง ปปช.ใว้ ก็เท่ากับว่าทักษินทำผิดกฏหมาย ปปช.เรื่องแจงบัญชีทรัพย์สิน ตามฐานความผิดนี้ทักษินต้องโดนโทษแบน 5 ปี และโทษนี้ก็ยังคงอยู่ ตราบที่ทักษินยังไม่กลับมารับการพิจารณาโทษ

ชัดเจนดีจัง ขอบใจนะโอ้ค

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#88 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:32

แหม คุณเห็นไต ตีความซะไปถึงไม่เชื่อคำตัดสินของศาลเลย
ผมแค่ยกตัวอย่างของการไม่เห็นด้วยกับคำพิพากษาอย่างมี
สติปัญญา มาให้ดู เพื่อพวกที่กำลังปลุกระดมที่ไม่เห็นด้วยกับ
คำสั่งศาลจะเอาไปเป็นตัวอย่างบ้าง ก็เท่านั้นเอง

ว่าง ๆ คุณเห็นไตลองไปอ่านคำให้สัมภาษณ์ของคุณจุมพล ณ สงขลา
ดูก็ได้ว่า แรงบันดาลใจที่ต้องตัดสินว่า บกพร่องโดยสุจริต มีสาเหตุมา
จากอะไรบ้าง ผมคลับคล้ายคลับคลาว่า มีเรื่องเสียว ๆ ว่า สิบเอ็ดล้านเสียง
(ตอนนั้น) จะบุกเผาศาลด้วยนะครับ

ประเด็นของ ทู้นี้.. คือ โอ๊กแฉพ่อ ตัวเอง หรือ ไม่...
ผมแสดงความเห็นไปแล้ว... ว่าไม่ เพราะ
คนที่มีความรู้เค้ารู้กันหมดประเทศตั้งแต่คำตัดสินออกมาแล้วว่า หุ้นเป็นของใคร...

เรื่อง ซุกหุ้น1 จะผิดถูกอย่างไรศาลตัดสินแล้ว... ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่เห็นด้วย...

#89 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:34

เอาแค่ที่อีโอ้คออกมายอมรับว่าทักษินมีเงินมากกว่าที่แจ้ง ปปช.ใว้ ก็เท่ากับว่าทักษินทำผิดกฏหมาย ปปช.เรื่องแจงบัญชีทรัพย์สิน ตามฐานความผิดนี้ทักษินต้องโดนโทษแบน 5 ปี และโทษนี้ก็ยังคงอยู่ ตราบที่ทักษินยังไม่กลับมารับการพิจารณาโทษ

ชัดเจนดีจัง ขอบใจนะโอ้ค

แบบนี้ จะเป็น double jeopardy หรือปล่าว... :D

#90 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:40

ประเด็นของ ทู้นี้.. คือ โอ๊กแฉพ่อ ตัวเอง หรือ ไม่...
ผมแสดงความเห็นไปแล้ว... ว่าไม่ เพราะ
คนที่มีความรู้เค้ารู้กันหมดประเทศตั้งแต่คำตัดสินออกมาแล้วว่า หุ้นเป็นของใคร...

เรื่อง ซุกหุ้น1 จะผิดถูกอย่างไรศาลตัดสินแล้ว... ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่เห็นด้วย...

ผมก็ว่าเค้าไม่ได้แฉพ่อตัวเองนะ

เค้ากำลังตอกตะปูฝาโลงให้พ่อตัวเองมากกว่า

#91 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:44

ผมก็ว่าเค้าไม่ได้แฉพ่อตัวเองนะ

เค้ากำลังตอกตะปูฝาโลงให้พ่อตัวเองมากกว่า

เพราะอะไรครับ... เพราะ บอกเรื่องที่ คนเค้ารู้กันหมดแล้ว ทั้ง ปปช ตุลาการ ทุกคนที่ตัดสินคดี...
ให้คน ที่ไม่รู้ หรือ ลืมไปแล้ว (ที่ ตื่นเต้นกันในตอนนี้...) จำได้...

ผมกำลังรออยู่ว่า จะมีใครไป กล้าไปฟ้อง ปปช หรือ ศาล รธณ หรือ ปล่าว...
พนันกับผมได้... ยกฟ้องอย่างไว...
ไม่ว่าเพราะ ตัดสินไปแล้ว หรือ ไม่มีข้อมูลใหม่.. :D

#92 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:47

"ประเด็นของกระทู้นี้ คือโอ๊กแฉพ่อตัวเองหรือไม่"

ผมอ่านแล้ว ทักท้วงไปแล้วว่าเขาไม่ได้แฉพ่อตัวเองคนเอียว ผมว่าทั้ง
คุณพ่อคุณลูกนั่นแหละ ร่วมกันแฉ ว่าเมื่อ 18 ปี ที่แล้วก็เคยซุกหุ้นมาแล้ว
แต่ศาลบอกว่าบกพร่องโดยสุจริต อย่างที่ผมบอกว่าคุณเห็นไตใจดำเอา
คำพิพากษามาตอกย้ำนั่นแหละครับ

แต่ผมสงสัยว่า ทำไมคุณเห็นไตคิดว่าเขาไม่ได้แฉล่ะครับ

#93 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:48

ผมเห็นด้วยกะคุณเห็นไต ในประเด็นที่คุณเห็นไตแย้งครับ

แต่ถ้าถามผมว่า มันเป็นลักษณะอาการ ปล่อยเกรียนหรือโชว์โง่มั้ย ผมก็มองว่า คุณโอ๊คพาน เขาก็อาจไม่ได้คำนึงถึงเรื่องที่เคยเกิดไปแล้ว

แล้วจะมีผลต่อไปในทางที่ไม่ดีต่อพ่อตัวเองรึปล่าว ก็น่าจะแค่นั้นเองน่ะครับ ^^

แต่เรื่องคำตัดสินของศาล ไม่ว่า จะให้ผลยังไง ผมว่า ทุกคนต้องยอมรับ ในทุกๆช่วงเวลาแล้วครับ

#94 sanskrit_shower

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53

เพราะอะไรครับ... เพราะ บอกเรื่องที่ คนเค้ารู้กันหมดแล้ว ทั้ง ปปช ตุลาการ ทุกคนที่ตัดสินคดี...
ให้คน ที่ไม่รู้ หรือ ลืมไปแล้ว (ที่ ตื่นเต้นกันในตอนนี้...) จำได้...

ผมกำลังรออยู่ว่า จะมีใครไป กล้าไปฟ้อง ปปช หรือ ศาล รธณ หรือ ปล่าว...
พนันกับผมได้... ยกฟ้องอย่างไว...
ไม่ว่าเพราะ ตัดสินไปแล้ว หรือ ไม่มีข้อมูลใหม่.. :D

คดีนี้มันตัดสินไปแล้ว ทุกคนก็ยอมรับครับ ผมก็ยอมรับ ทั้งๆที่ทุกคนก็รู้ว่าทักษิณมีเงินเท่าไหร่ ซุกหุ้นหรือไม่ ใครๆก็รู้เฮนไตก็รู้

แต่ คนที่ไม่ควรจะขุดเรื่องนี้มาพูดที่สุดอย่างลูกชายของตนเอง ดันอวดฉลาด อยากบอกชาวบ้านว่าพ่อกรูรวยมาก่อนแล้ว ถ้าเป็นคนอื่นมาพูดผมคงเฉยๆครับ

อย่างว่า โง่แต่ขยัน ต้องเอาไปตัดคอสถานเดียว แต่นี่ เสรือกเป็นลูกตัวเองซะงั้น

#95 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:57

ทรัพย์สินที่อ้างมาว่ามีมากอยู่แล้ว ตรวจสอบการได้มาของทรัพย์จากฐานข้อมูลการเสียภาษีได้ไหม ว่าที่มีมากอยู่แล้วได้มาจากไหน มีการเสียภาษีรายได้ถูกต้องหรือไม่ เพราะจะอ้างเป็นการซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ไม่ได้แล้ว

Edited by BlueArmy, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:58.

ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#96 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ก็ไม่ได้บอกว่าไม่ยอมรับนี่นา

แต่การเอามาโพสแบบนี้ ต้องถามว่าจริงหรือเปล่า

ถ้าจริง ก็แค่เข้าข่ายแจ้งบัญชีเท็จต่อ ปปช ก็เท่านั้นเอง ไม่ได้ยากอะไร

ถ้าไม่จริง จะโพสทำแมวอะไรครับ? :D
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#97 sanskrit_shower

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:19

อืม...เค้ากำลังแข่งกันโชว์โง่กับท่านนายกอยู่รึปล่าวนะ

#98 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:24

ก็ไม่ได้บอกว่าไม่ยอมรับนี่นา

แต่การเอามาโพสแบบนี้ ต้องถามว่าจริงหรือเปล่า

ถ้าจริง ก็แค่เข้าข่ายแจ้งบัญชีเท็จต่อ ปปช ก็เท่านั้นเอง ไม่ได้ยากอะไร

ถ้าไม่จริง จะโพสทำแมวอะไรครับ? :D

งานหลักของตระกูลครับโง่เนี่ย

#99 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ไอโอ๊คอ๊าคพูดแบบนี้ เหมือนแช่งพ่อมันกลายๆเลยนะ หรือว่าที่พ่อมันใกล้ตาย จะเป็นจริง? :D :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#100 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:38

ไปๆมาๆ...ชักจะเชื่อจ่าซะแล้วสิ..... ^_^ ^_^ ^_^

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน