Jump to content

- - - - -

เหตุผลประการหนึ่งที่ถูกเรียกว่าควาย...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:54

เผามันเลยครับพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง (แกนนำควาย...สั่ง)
แล้วเป็นไงครับ พวกที่ไปเผาศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี , อุดรธานี , ขอนแก่น ฯลฯ
ถูกศาลพิพากษาจำคุกเป็นแถว แต่แกนนำควาย...เสวยสุขเป็น ส.ส.กันทั่วหน้า
สมน้ำหน้ามัน...

#2 atheist

atheist

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:59

คือต้องเข้าใจว่าพวกเขาพยายามที่จะเป็นแดงแท้นะครับ ติดคุกก็ดีกว่าตาย

ในห้องมืดย่อมมีความมืด

#3 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:07

ตัวอย่างล่าสุดชัด ๆ อยู่กระทู้นี้ครับ ----> http://webboard.seri...่งลักษณ์-โดนสส/
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:20

อย่าว่าอย่างนั้นเลยครับ ชาวบ้านจริงๆเขาไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวด้วยหรอกโดนปั่นหัว
หลอกใช้ นึกว่าแกนนำจะมาช่วยจริงๆอย่างปาก ในที่นี้ผมคิดว่าเขาเชื่ออย่างบริสุทธิ์อย่างนั้นจริงๆ
แต่พอเวลาจริงกลับชิ่งอย่างนี้ไม่รู้เขาจะคิดแบบนั้นต่อไปได้ใหมถ้ายังเชื่ออยู่
ผมถึงจะบอกว่าควายจริงๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<