Jump to content

- - - - -

ก๋วยเตี๋ยวที่บ้านท่าน ชามเท่าไหร่แล้วครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ขาจรขอแจม

ขาจรขอแจม

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:13

45 / ชามแล้ว ไข่ไก่ก็ 5 บาทแล้ว ไม่เห็นเสื้อแดงบ่นเลย ตอนมาร์ค 3-4 บาทจะเป็นจะตาย

#52 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:44

แถวบ้านผมก๋วยเตี๋ยวยัง 30 ครับ ราคา 25 ก็ยังมีอยู่ครับ (น้ำมารอท้ายซอยแล้ว)

แต่...ไข่ต้ม 2 ใบ 30 ครับ...อันนี้ผมเดินหนี้เลย :wacko:

#53 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:06

เดิมทีก่อนนโยบายกระชากวิญาณของ รบ. ตกอยู่ที่ 30-35 พอมีนโยบายก็ 40 น้ำท่วมมาอีก ป้าแม่ค้าบอกของมันแพงขึ้นเลยเพิ่มอีก 5 เป็น 45

ปล.เห็นใจป้าแม่ค้าครับ ร้านอื่นๆช่วงนี้เริ่มปิดหมดแล้ว ป้าบอกกลับบ้าน ตจว ไม่ได้เลยจะขายไปจนกว่าน้ำจะมาไล่

#54 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:37

ลืมไป เต๋วหมูน้ำตก 15 บาทก็มีนี่นา แต่มากกว่าสาวรีย์หน่อยเดียว ข้าวแกงสองอย่างในตลาดสด 25 มีร้านก๋วยจับในตลาด 15 บาทอยู่ แต่กินสองชามอยู่ดี

#55 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:49

ไม่อยากเริ่มถามแบบนี้ แต่ผมพึ่งกินมาเจ้าหน้าปากซอย บ้านผมชานเมืองนรานะ

35 บาท...............

เลยอยากรบกวน ผมจะยังไม่ทำสำรวจแบบครั้งที่แล้ว การสำรวจแบบนั้นขอหลังปีใหม่ครับ ขอคร่าวๆตอนนี้ ก๋วยเตี๋ยวแถวบ้านท่านเฉลี่ยชามเท่าไหร่ครับ

ปล.
ผมหาชาม 20 ไม่ได้มาเป็นเดือนแล้ว

แหลมฉบัง 35 มาเกือบสามปีแล้วครับ ที่นี่เอาเปรียบคนพลัดถิ่น ก็คนพลัดถิ่นด้วยกันนั่นแหละเอาเปรียบกันเอง มีช่วงหนึ่งตั้งท่าจะขยับแต่ก็เปลี่ยนเป็นลดปริมาณลงแบบนับเส้น นับลูกชิ้นแล้วมันลดไม่ได้อีกเพราะมันจะกลายเป็นต้มเส้นหรือผัดหมี่

แต่ก็ยังมีในก้นซอยหรือชุมชนแรงงาน ยังมีก๊วยเตี๋ยวไก่ 25 บาท กับป๊อกๆบะหมี่หมูปั่นไปรอบมา 25 บาท แต่ถ้าเป็นก๊วยเตี๋ยวเนื้อรสดีอร่อยก็ 40 ขึ้นครับ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง