Jump to content

- - - - -

จับตา - อดีตสหายภาคอีสานฟื้น “กองทัพปลดแอกฯ” ปกป้องชาติ ยื่นคำขาด “จาตุรนต์-ธิดา” หยุดเคลื่อนไหว

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:54

มาให้กำลังใจ คนไทยผู้มีหัวใจรักชาติทุกท่านครับ

พอเสร็จงาน ก็เอาค่าจ้างมารวมกันไปกินเหล้าขาว กับลาบ ข้่างทุ่งศรีเมือง คนอีสานเขาขำกันทั้งจังหวัด

คนจริงของแท้เขาไม่พูดหรอก
เล่นข่าวเทิดทูลกันใหญ่โต

สมกับยุคถิ่นกาขาวจริงๆ
กองทัพปลดแอก :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

จะกล่าวหาใครควรจะมีหลักฐานที่เชื่อถือได้ ไม่ใช่กล่าวลอยๆ ผมนี่แหล่ะคนอีสานขนานแท้ ไม่เห็นจะขำอะไร

"ฮู้ได่จั่งได๋วาถืกเขาจ้างมา คั่นแน่จิงเอาหลังฐานมาเบิ่งแน อย่าซะเว้าซือๆ"

เท่าที่ผมรู้ คนอีสานที่พอมีความรู้อยู่บ้าง ส่วนใหญ่ที่ผมรู้จัก ขอย้ำนะครับว่า ส่วนใหญ่ที่ผมรู้จัก ไม่ชอบเพื่อไทย ไม่เอาเสื้อแดง และเกลียดไอ้แม้วครับ

ปล. เทิดทูนครับ ไม่ใช้เทิดทูล

มาช่วยยืนยัน ลูกอีสานหลายคนไม่เอาทักษิณ พวกที่คลั่งไคล้เสื้อแดงถ้าไม่ใช่พวกแกนนำหลอกกินเงินก็เป็นชาวบ้าน ไม่รู้สี่รู้แปด ล่าสุดชาวบ้าวเสื้อแดงคุยกันอย่างสะใจว่าศาลรัฐธรรมนูญเรื่องแล้ว สมน้ำหน้าประชาธิปัตย์ คนฟังถึงกับฮาแตกเลยทีเดียว
ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติม เวลาพวกนี้อยู่รวมกันจะฮึกเหิมมาก แต่ถ้าต้องแยกย้ายกันเค้าจะเจี๋ยมเจี้ยมเป็นพิเศษ โดยเฉพาะเวลาเข้าเมืองหรือติดต่อราชการ เค้าจะไม่สวมเสื้อแดงเด็ดขาด ไม่รู้ทำไม

มายืนยันอีกคน คนอีสาน ผู้เฒ่า ผู้แก่ แถวบ้านผมที่ไปชุมนุมน่ะ ไปชุมนุมอะไรยังไม่รู้เลย
อยู่ๆ ก็มี กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เอาเงินมาให้(หักค่าหัวคิวแล้ว)
ก็บอกให้ไปชุมนุมเพื่อประชาธิปไตยที่กรุงเทพฯ ก็ไปกันเพราะได้เงิน
คิดแค่ว่าอยู่บ้านก็ช่วยลูกหลานทำงานไม่ได้อยู่แล้วก็เลยจำเป็นต้องไปไม่ให้เป็นภาระ

เรื่องของเรื่องมันก็มีเท่านี้

Edited by dahlia v2, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:54.

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#52 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:29

มาให้กำลังใจ คนไทยผู้มีหัวใจรักชาติทุกท่านครับ

พอเสร็จงาน ก็เอาค่าจ้างมารวมกันไปกินเหล้าขาว กับลาบ ข้่างทุ่งศรีเมือง คนอีสานเขาขำกันทั้งจังหวัด

คนจริงของแท้เขาไม่พูดหรอก
เล่นข่าวเทิดทูลกันใหญ่โต

สมกับยุคถิ่นกาขาวจริงๆ
กองทัพปลดแอก :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

จะกล่าวหาใครควรจะมีหลักฐานที่เชื่อถือได้ ไม่ใช่กล่าวลอยๆ ผมนี่แหล่ะคนอีสานขนานแท้ ไม่เห็นจะขำอะไร

"ฮู้ได่จั่งได๋วาถืกเขาจ้างมา คั่นแน่จิงเอาหลังฐานมาเบิ่งแน อย่าซะเว้าซือๆ"

เท่าที่ผมรู้ คนอีสานที่พอมีความรู้อยู่บ้าง ส่วนใหญ่ที่ผมรู้จัก ขอย้ำนะครับว่า ส่วนใหญ่ที่ผมรู้จัก ไม่ชอบเพื่อไทย ไม่เอาเสื้อแดง และเกลียดไอ้แม้วครับ

ปล. เทิดทูนครับ ไม่ใช้เทิดทูล

มาช่วยยืนยัน ลูกอีสานหลายคนไม่เอาทักษิณ พวกที่คลั่งไคล้เสื้อแดงถ้าไม่ใช่พวกแกนนำหลอกกินเงินก็เป็นชาวบ้าน ไม่รู้สี่รู้แปด ล่าสุดชาวบ้าวเสื้อแดงคุยกันอย่างสะใจว่าศาลรัฐธรรมนูญเรื่องแล้ว สมน้ำหน้าประชาธิปัตย์ คนฟังถึงกับฮาแตกเลยทีเดียว
ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติม เวลาพวกนี้อยู่รวมกันจะฮึกเหิมมาก แต่ถ้าต้องแยกย้ายกันเค้าจะเจี๋ยมเจี้ยมเป็นพิเศษ โดยเฉพาะเวลาเข้าเมืองหรือติดต่อราชการ เค้าจะไม่สวมเสื้อแดงเด็ดขาด ไม่รู้ทำไม

มายืนยันอีกคน คนอีสาน ผู้เฒ่า ผู้แก่ แถวบ้านผมที่ไปชุมนุมน่ะ ไปชุมนุมอะไรยังไม่รู้เลย
อยู่ๆ ก็มี กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เอาเงินมาให้(หักค่าหัวคิวแล้ว)
ก็บอกให้ไปชุมนุมเพื่อประชาธิปไตยที่กรุงเทพฯ ก็ไปกันเพราะได้เงิน
คิดแค่ว่าอยู่บ้านก็ช่วยลูกหลานทำงานไม่ได้อยู่แล้วก็เลยจำเป็นต้องไปไม่ให้เป็นภาระ

เรื่องของเรื่องมันก็มีเท่านี้

มาช่วยคุณ farmer และคุณ. dahliav2ยันอีกแรง

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#53 wewe

wewe

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:18

เป็นไปตาม "ธรรมชาติ" หรือเป็น "หมาก" ของใคร
ผมไม่มีข้อมูลของพวก "คอมฯเก่า" เลยแม้แต่นิดเดียว
อยากให้คนมีความรู้ช่วยวิเคราะห์เกาะเกาให้หายคันหน่อย

ธิดามันไปทำอะไรในป่า อยากรู้จัง :D

1) search โดยใช้ key word สหายปูน และ สหายเข้ม

2) ข้อมูลฉบับ ย่นย่อ
...... ประวัติ หมอเหวง http://www.oknation....nt.php?id=72794

บทบาทของ ‘สหายเข้ม’ http://www.sereechai...ews.php?no=6135

มนต์รักภูพาน http://http://www.fr...saedang&qid=192

อย่าประมาท“สหายปูน” แดงวันนี้อันตรายยิ่งกว่าอดีต??? http://www.tnews.co....?hilight_id=408

แกะรอยการเมือง : ขบวนการ “ล้มเจ้า”? http://www.bangkokbi...ews_id=26307986

3) คุณ พรรณชมพู สมาชิกบอร์ดเสรีไทย (เก่า) น่าจะทราบข้อมูล เกี่ยวกับ สหายทั้งสอง และ ชาวเดือนตุลา ดีมาก ไม่ทราบว่าเธอตามมาที่บอร์ดใหม่หรือไม่

งั้นเรามาช่วยกันตามหาคุณพรรณชมพูกันค่ะ

ถ้าคุณพรรณยังอ่านอยู่ จากที่ได้ยินมามีสมาชิก

หลายๆคนยังระลึกถึงนะคะ อยากให้กลับมาช่วยกันค้นหา

ความจริงที่จะก้อประโยชน์ให้บ้านเมืองของเรา ณ ที่แห่งนี้ต่อไป

ซึ่งตอนนี้เริ่มจะเห็นเค้าลางแห่งแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์แล้วค่ะ

Edited by wewe, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:20.

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#54 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:19

อือนั่นสิ คุณพรรณชมพู เธอหายไปไหน
รู้ตัวอีกทีเธอหายไปแล้ว คล้ายๆ คุณลูกหิน

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#55 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ก็ขนาดโจรใต้ว่าแน่ๆ ยังไม่กล้าเข้าพื้นที่อิทธิพลของกลุ่มสหายเก่า(จคม.)

กลุ่มเหล่านี้เขามีวิธีการของเขา แต่ขอบอกว่าไม่ธรรมดา

ไม่งั้นจะยืนซัดแลกหมัดกับเจ้าหน้าที่รัฐ อยู่ได้ยังไงตั้งหลายปี

ขอยืนยันข้อความนี้ครับ
อยู่ 3 จังหวัดชายแดนมา 3 ปี หมู่บ้าน จคม. เก่า ไม่เคยมีเหตุการณ์ใดๆ ทั้งสิ้น
แม้แต่ช่วงที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้กำลังประทุเมื่อ 30 ปีก่อน
พูโลหรือเบอซาตูก็ไม่หาเรื่องกับพวก จคม. ครับ
พวกนี้เสือเก่าซ่อนเล็บครับ ใครไปแหย่ไม่เคยตายดีซักคน
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#56 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:50

คนพวกนี้เป็นนักสู้เพื่ออุดมการณ์ตัวจริงค่ะ ไม่เหมือนพวกหลอกเอาเงินนายทุนอย่างทุกวันนี้ มีเพื่อนรุ่นพี่หลายๆคนที่เคยเข้าป่า เขาเล่าให้ฟังว่า หลายคนอกหัก เพราะอุดมการณ์ในฝันกับความจริงที่เข้าไปเจอมันคนละเรื่อง หลายคนกลับออกมากลายเป็นพวกที่เขาเรียกว่า "พวกซ้ายนายทุน". หลายคนได้เรียนรู้อะไรๆมากมาย แล้วกลับใจกลายเป็นพวกรักในหลวง ไปเลยก็มี _ คุณสนธิญาณ แห่งทีนิวส์ เป็นตัวอย่าง _ ลองเข้าไปโพสต์ถามแกดู น่าจะเล่าอะไร ๆ ให้ฟังได้เยอะค่ะ

พวกนี้ออกมาจริงธิดาแดง มีหนาว เพราะรู้ไส้นางดี _ แอบอ้างอุดมการณ์รับใช้นายทุน หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

Now!  Restart Thailand  

#57 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ขวัญชัยมันเดินตามเป็ดเหลิม เป็น "แดงรักเจ้า" นานแล้ว

แต่ยังรับเงินทักษิณอยู่

#58 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

ไอ้คนเห็นแก่เงิน ไอ้พวกหัวขโมย
ไอ้เหลิม ก็แค่ไอ้นักกฎหมายกลิ้งกลอก

#59 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:39

มีกลุ่ม กระทิงแดง ๒๐๑๒ ไหม ........... :ph34r:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#60 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:12

เอ้าพวกควายเเดงอย่าน้อยสิ รีบๆตั้ง "สมาพันธ์หญ้าเเห้ง" เข้าชนเลย
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#61 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:23

คนพวกนี้เป็นนักสู้เพื่ออุดมการณ์ตัวจริงค่ะ ไม่เหมือนพวกหลอกเอาเงินนายทุนอย่างทุกวันนี้ มีเพื่อนรุ่นพี่หลายๆคนที่เคยเข้าป่า เขาเล่าให้ฟังว่า หลายคนอกหัก เพราะอุดมการณ์ในฝันกับความจริงที่เข้าไปเจอมันคนละเรื่อง หลายคนกลับออกมากลายเป็นพวกที่เขาเรียกว่า "พวกซ้ายนายทุน". หลายคนได้เรียนรู้อะไรๆมากมาย แล้วกลับใจกลายเป็นพวกรักในหลวง ไปเลยก็มี _ คุณสนธิญาณ แห่งทีนิวส์ เป็นตัวอย่าง _ ลองเข้าไปโพสต์ถามแกดู น่าจะเล่าอะไร ๆ ให้ฟังได้เยอะค่ะ

พวกนี้ออกมาจริงธิดาแดง มีหนาว เพราะรู้ไส้นางดี _ แอบอ้างอุดมการณ์รับใช้นายทุน หาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง

ข้อมูลจากหลายคนตรงตามนี้ครับ
อย่าง หมอสงวน นั้น แกก็เป็นพวกอุดมการณ์
ไม่ได้สนใจตำแหน่งทางการเมือง มัวแต่ทำงานจนป่วยและเสียชีวิต
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#62 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:25

ถ้าผมเป้นแม้ว

ผมจะรีบเรียกกุนซือในสังกัดมาระดมสมอง เพื่อวางแผนรับมือกับ ไอพวกHeroในตำนานเหล่านี้

Edited by Maratiraj_, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:26.

#63 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:15

หนับหนุน
ให้ธิดา ตั้ง กองทัพ ควายมนิสย์แห่งประเทศไทใหม่
สู้ๆๆ

#64 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 05:47

แดง เก๊ ออกมา ► รับใช้ทักษิณ...เผาบ้านเผาเมือง
แดง ของจริง ออกมา ► ปกป้องศาล และ สถาบัน

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน