Jump to content

- - - - -

แดงเพื่อไทย ชุมนุมมีนบุรี คน 500 คน

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ถ่ายเจาะอย่างเดียว ไม่ยอมปล่อยมุมกว้างเลย

#2 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:30

นั่งกันเงียบกริบบ

แม้จะหือจะอือก็ไม่มี

มันรู้เรื่องอะไรกะเขามั่งป่ะนี่

-_- -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#3 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:31

คนกรุงควรจะ กระจายไปเหนืออีสานเพื่อเผยความเลวของแม้ว ครับ จังหวัดแรกเลย ปทุมธานีเจาะเลย ครับเสื้อแดงหมดปทุมวัดจานผีล่มสลายแน่
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#4 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ขอดูรูปครับ

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

มันรู้เรื่องอะไรกะเขามั่งป่ะนี่

-_- -_-

พวกแมงวาปนี่ก็จับผิดหยุมหยิม :angry: !
เขากำลังฟังอย่างตั้งใจ หวังจะซึมซับแม้วันมามากยิ่งกว่าวิสเปอร์
แมงวาปก็มาทำจิกเล็กจิกน้อยเป็นนิสัยผู้หญิงไปได้
ชิ ฟีฟี่ ชิ! <_<

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35.

gladiator 1.jpg

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35

-_- -_-

พวกแมงวาปนี่ก็จับผิดหยุมหยิม :angry: !
เขากำลังฟังอย่างคั้งใจ ก็มาจิกเล็กจิกน้อยนิสัยผู้หญิงไปได้
ชิ

นั่งฟังอย่างตั้งใจก็ส่งเสียงได้

ถ้านั่งไปแร้วเงียบกริบ อาจอนุมานได้ว่า ไม่รู้เรื่องนะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:35

ขอดูรูปด้วยคนครับ เดี๋ยวเค้าจะหาว่าเรากล่าวหาโดยไม่มีหลักฐานได้นะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:37

นั่งคุยกันเอง... ผู้ชุมนุมไม่หือไม่อือ หน้าตาแบบไม่มีส่วนร่วมเลย
เอาพัดมานั่งพัดอย่างเดียว..

Attached Images

Edited by ก้อนหินละเมอ, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:37.

#9 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:40

... หันหลังกลับไปมองเพื่อน ออกทางไหนดีกว่า

#10 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:42

เวทีปราศรัย ส.ส.เพื่อไทย เริ่มคึกคัก คนเสื้อแดงแห่จับจองที่นั่ง ขณะที่แกนนำคนสำคัญขึ้นเวทีปราศรัยเวลา 1ทุ่มตรง
บรรยากาศ การชุมนุมของพรรคเพื่อไทย และกลุ่มคนเสื้อแดง ที่สวนเฉลิมพระเกียรติรัชกาลที่ 5 เขตมีนบุรี ในขณะนี้เริ่มคึกคักขึ้นแล้ว โดยมีกลุ่มคนเสื้อแดงจากพื้นที่ต่างๆ ทยอยเข้ามาจับจองที่นั่ง บริเวณลานสวนเฉลิมพระเกียรติ จนเกือบเต็มพื้นที่ โดยมีร้านขายของ ของกลุ่มคนเสื้อแดง เปิดขายสินค้าสัญลักษณ์ของกลุ่มโดยรอบ ทั้งนี้ ก็ได้มีกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจนครบาล สน.มีนบุรี สน.นิมิตรใหม่ และ สน.บางเขน จำนวน 600 นาย ดูแลความเรียบร้อยในเขตที่ชุมนุมและโดยรอบ อย่างไรก็ตาม ในวันนี้ แกนนำคนสำคัญ อาทิ นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ นายสุนัย จุลพงศธร และ นายจตุพร พรหมพันธุ์ จะขึ้นเวทีปราศรัย ในเวลาประมาณ 19.00 น.ด้วย

http://www.innnews.c...newscode=385322

19.00 ค่อยว่ากัน
We love fender.

#11 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:42

.... พ้นต้นไม้.. ก็ไม่ใช่ผู้ชุมนุมแล้ว

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:46

เรื่องจำนวนคน ผมไม่สนใจหรอกครับ ผมสนใจตรงที่จัดตั้งชุมนุมเพื่ออะไร? เพื่อให้คนมาสนับสนุน พรบ. ปรองดอง?

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ดูแล้วอึ้ง เหวงต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยมา 40 ปีแล้ว
อ้าวใครบอกว่ามันเป็น คอมฯ ฟ่ะ :lol:

#14 Limmy

Limmy

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

กำลังส่องหา Rufer ยังไม่เห็นครับ

ถ้าไปร่วมงานก็ช่วยเอารูปมาโพสต์หน่อย วังเวงเหลือเกิน

#15 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

ดูแล้วอึ้ง เหวงต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยมา 40 ปีแล้ว
อ้าวใครบอกว่ามันเป็น คอมฯ ฟ่ะ :lol:

ประชาธิปไตยของเหวง เป็นแบบ
"สาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชน...." อะไรก็ว่าไปครับ
ตัวอย่างเช่น จีน เวียดนาม ลาว เป็นต้นครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#16 Limmy

Limmy

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:07

กลางกรุงฝนเทลงมาอย่างกับฟ้ารั่ว

แถวมีนบุรีเป็นไงกันบ้างครับ เดี๋ยวฝนเทลงมา พื้นดินจะกลายเป็นปลักเอา

#17 Ixora

Ixora

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:10

กลางกรุงฝนเทลงมาอย่างกับฟ้ารั่ว

แถวมีนบุรีเป็นไงกันบ้างครับ เดี๋ยวฝนเทลงมา พื้นดินจะกลายเป็นปลักเอา

ไล่จากบางรัก ถึงพญาไท ถึงลาดพร้าวแล้วหงะ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:12

ขอป้ายไฟด้วย แบบ AF นะ เมื่อคืน ของคุณอภิสิทธิ์มีตั้งหลายป้าย สู้ๆๆ อย่าให้อายเค้า รูเฟอะ ซู้้้้้ๆๆๆๆๆ สู้!!

#19 ข้าวหอม

ข้าวหอม

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:13

นั่งคุยกันเอง... ผู้ชุมนุมไม่หือไม่อือ หน้าตาแบบไม่มีส่วนร่วมเลย
เอาพัดมานั่งพัดอย่างเดียว..

แดงเทียม...ยุติธรรมหน่อยคร๊าาาาาาาา
:P
:P
@ แค่สงสัย ทำไม ไม่รักในหลวง @

#20 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:14

อ้า!! ฝนมาแล้ว เมื่อคืนเขาก้อไม่ถอยกัน สู้ๆ จุดๆ ซู้้ๆๆๆ สู้ๆ

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ผมว่าผมสนใจจำนวนิดๆนะ
ยุคปัจจุบันทั้ง 2 เจ้ามีทีวีดาวเทียมหนุน เมื่อวานก่อนเข้าบ้านตอนค่ำๆ ข้างบ้านผม(นราธิวาส)เปิดดู ปชป ปราศัยที่มีน

จำนวนจริงส่วนหนึ่ง ที่ตามดูอีกส่วนหนึ่ง

#22 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:21

หน้าสำนักงานเขตมีนบุรี วันนี้เขามีตลาดนัดเหรอคะ? สินค้าควายแดง555+

Babyblue Natjung

Man Pante เมื่อไหร่มันจะหายโง่กันซักที
Thailand Tee Mostwanted มันมาย้อนรอย
Panaria Silapa หัวละ500หรือ1000แล้วทำไมจัไม่เอากันแจกแบบนี้ตำรวจเห็นก็ไม่จับ
เก้าเก้าเก้า ดีไซน์ ลักษณ์ เอออออออ จำได้ว่า ตลาดนัดโคและกระบืออออ เค้ามีวันพุธนี่น่า
ไท คนรักในหลวง พวกเขาจะหายโง่ คือ หมดตัว ไม่มีทีอยู่ในแผ่นดินไทย แล้วตาย
ชินจัง ชินโน๊ะซุเกะ ไม่ได้ เข้าตลาดมีนวันนี้ อดเจอควายข้างถนน เลย
Up Vaj ปิดถนนเลยเหรอ

#23 tu249cm

tu249cm

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:33

บ้านเราอยู่แถวๆราม 60 ฝนกำลังเทลงมายังกะฟ้ารั่ว

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#24 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:34

ฝนมาห่าใหญ๋แล้วครับ.. หยุดปราศัยชั่วคราว

#25 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ฝนมาห่าใหญ๋แล้วครับ.. หยุดปราศัยชั่วคราว

น่าจะปราศัยสู้ฝนไปเลย ปชป ที่ราชประสงค์ยังสู้เลย

#26 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:37

หนองจอกฝนตกเเล้วครับ ไม่ทราบว่ามีนบุรีตกหรือยัง

#27 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:38

ฝนลงม็อบแล้วครับ... ท่าทางจะแรงพอควร

#28 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:38

คุณองอาจพูดถูก เจรจากับพระพิรุณได้ผล 5555++++

#29 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:39

ฝนลงม็อบแล้วครับ... ท่าทางจะแรงพอควร

ยังปราศัยไหม?
คนฟังไม่หนี คนพูดละ

#30 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:40

คุณองอาจพูดถูก เจรจากับพระพิรุณได้ผล 5555++++

เอาหญ้าออกจากปากก่อน ค่อยพูด
Posted Image Posted Image

Edited by ...., 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43.

#31 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

...

แล้วที่บอกฝนจะไม่ตก แน่ใจเหรอ :D ดูเวลาที่ผมโพส ได้เลย ไม่เกิน3ทุ่มไม่เหลือ :D

ไอ้ .... มันทายแม่นจริงๆ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#32 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:41

อยากดูภาพมุมกว้างเว้ยย... 4จุดไปถ่ายมาให้ดูหน่อยดิ

#33 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:44

อยากเห็นภาพตอนนี้ เพราะกทม.ตอนนี้ฝนตกหนักมากๆ :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#34 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ตอนนี้ฝนลงค่อนข้างแรงนะ ลมด้วย (ผมอยู่แถวๆเขตสวนหลวง ออกไปหน่อยก็ถึงสวนเฉลิมพระเกียรติ ร.9 นั่นแหละครับ) คิดว่าทางนู้นน่าจะไม่ต่างกัน
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#35 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:45

Theptai Seanapong @Theptai
แกนนำประกาศ จะไปตั้งเวทีทุกที่ๆปชป.ปราศรัย คอยดูว่าอะไรจะเกิดขึ้น
เห็นได้ชัดว่า แกนนำแดง กังวลกับมวลชนแดง ที่น้อยใจพรรคเพื่อไทย

จะไหวเหรอ เจ้าของตังค์เขาถีบหัวส่งแล้ว จ่ายกันเอง ไหวป่าวววว!!!

#36 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:50

จสต. ประสาท บอก "ตำแหน่งผู้นำฝ่ายค้านเทียบเท่าประธานสภาฯ" ????????

#37 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:51

อยากเห็นภาพตอนนี้ เพราะกทม.ตอนนี้ฝนตกหนักมากๆ :lol:

กลายเป็นปลักควายแล้วละมั้งตอนนี้
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#38 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:51

เเต่ฝนตกมันก็ไม่หนักเท่าพวกคุณหรอก เดียวรู้

#39 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

บางนาก็ตกหนักเลยมีลมเหมือนกัน

#40 นายลูกแพร

นายลูกแพร

น้องใหม่

ภาพสวยมากๆเลยครับ ถึงฟ้าฝนจะไม่ค่อยเป็นใจแต่ถ้าเรามาด้วยใจแค่นี้ไม่ใช่อุปสรรค

สู้ต่อไปครับ จะเป็นสลิ่ม แมงสาป หรือสีขี้ แต่ถ้ายังมีคนที่สู้เพื่อแผ่นดินอยู่ผมก็พร้อมอยู่เคียงข้างครับ

ไม่เป็นกลาง ไม่ปรองดองกับใครที่คิดร้ายในหลวงทั้งนั้น

จะเป็นซาหลิ่มหรือแมงสาปก็ไม่สน ขอแค่ไม่ยอมแพ้แก่พวกคิดร้ายแผ่นดิน

กฏหมายเอาผิดไม่ได้ก็ไม่ได้หมายความว่าเวรกรรมจะตามไม่ทัน

#41 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:53

ตอนนี้ม็อบแดง เห็นแต่ร่มครับ.. ไม่เห็นคนแล้ว.. ไม่มีภาพถ่ายมุมกว้างสวยๆ แน่ ถ้าฝนไม่หยุดตก

#42 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:54

ผมเห็นจุดอ่อนของเวทีปราศรัยพรรคเพื่อไทยแล้ว.. แต่ไม่บอกหรอก..

#43 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:54

เวทีปราศรัย ส.ส.เพื่อไทย เริ่มคึกคัก คนเสื้อแดงแห่จับจองที่นั่ง ขณะที่แกนนำคนสำคัญขึ้นเวทีปราศรัยเวลา 1ทุ่มตรง
บรรยากาศ การชุมนุมของพรรคเพื่อไทย และกลุ่มคนเสื้อแดง ที่สวนเฉลิมพระเกียรติรัชกาลที่ 5 เขตมีนบุรี ในขณะนี้เริ่มคึกคักขึ้นแล้ว โดยมีกลุ่มคนเสื้อแดงจากพื้นที่ต่างๆ ทยอยเข้ามาจับจองที่นั่ง บริเวณลานสวนเฉลิมพระเกียรติ จนเกือบเต็มพื้นที่ โดยมีร้านขายของ ของกลุ่มคนเสื้อแดง เปิดขายสินค้าสัญลักษณ์ของกลุ่มโดยรอบ ทั้งนี้ ก็ได้มีกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจนครบาล สน.มีนบุรี สน.นิมิตรใหม่ และ สน.บางเขน จำนวน 600 นาย ดูแลความเรียบร้อยในเขตที่ชุมนุมและโดยรอบ อย่างไรก็ตาม ในวันนี้ แกนนำคนสำคัญ อาทิ นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ นายสุนัย จุลพงศธร และ นายจตุพร พรหมพันธุ์ จะขึ้นเวทีปราศรัย ในเวลาประมาณ 19.00 น.ด้วย

ผมไม่แปลกอะไรในปริมาณ ซึ่งผมไม่สามารถวัดคุณภาพได้ หากจะวัดกันด้วยปริมาณ
มันก็ไม่ต่างอะไรกับการตัดสินใจเลือกเอานังยกปูเข้ามาบริหารประเทศ โดยใช้กฏของเสียงข้างมาก
สิ่งที่ผมอยากเห็น คือความเข้าใจของคนที่ฟังประชาธิปัตย์พูด และความเข้าใจของคนที่มาฟังแกนนำแดงพูด
หากคนเสื้อแดงจะเข้ามานั่งฟัง เพียงเพื่อให้กำลังใจแกนนำแดงที่ตนเองชื่นชอบอยู่แล้ว
พร้อมๆกับมีธงที่ปักอยู่ในความคิด มันก็ไม่ต่างอะไรกับการนัดรวมพลคนเสื้อแดงทั่วๆไป
ซึ่งเคยเกิดขึ้นบ่อยๆ ถ่อยๆ และเป็นอย่างนี้ไปสม่ำเสมอ เพราะเป็นการเข้ามาร่วมฟังเพื่อ
ตอกย้ำความอคติในสมองของคนเสื้อแดงเอง โดยไม่ได้นำพาหาข้อขัดแย้งใดๆ มาหักล้าง

สิ่งที่ผมเห็นแทบจะในทุกครั้งที่มีการรวมพลของคนแดง คือผลประโยชน์ และสัญลักษณ์
มากกว่าการเข้ามาเพื่อหาข้อเท็จจริง เพื่อใช้ในการแยกแยะ ตามหลักของประชาธิปไตย
ต่อให้คนเสื้อแดงระดมกันเข้ามามากเท่าไหร่ ก็เป็นเพียงเหตุผลของคนที่ต้องการชนะแค่นั้น
ชนะเพราะเสียงข้างมาก แต่เป็นเสียงข้างมากที่ไม่มีคุณภาพ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#44 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:55

ผมเห็นจุดอ่อนของเวทีปราศรัยพรรคเพื่อไทยแล้ว.. แต่ไม่บอกหรอก..

บอกหน่อยดิ

#45 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:57

ภาพสวยมากๆเลยครับ ถึงฟ้าฝนจะไม่ค่อยเป็นใจแต่ถ้าเรามาด้วยใจแค่นี้ไม่ใช่อุปสรรค

สู้ต่อไปครับ จะเป็นสลิ่ม แมงสาป หรือสีขี้ แต่ถ้ายังมีคนที่สู้เพื่อแผ่นดินอยู่ผมก็พร้อมอยู่เคียงข้างครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คนถ่ายภาพสวยงามมาก

#46 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:58

ภาพ ปชป. ปราศรัยท่ามกลางสายฝนสวยมาก.. ผู้ปราศรัยไม่มีใครใส่เสื้อกันฝนเลย.. ร่วมตากฝนไปกับผู้มาฟัง..
แต่ของแดง... ผู้ปราศรัยใส่เสื้อกันฝนกันหมดแล้ว

#47 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:59

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คนถ่ายภาพสวยงามมาก

ชอบภาพนี้มากค่ะ แต่ฝนตกไม่หนักเหมือนวันนี้นะคะ แล้วก็แค่ช่วงคุณอภิสิทธิพูดแป้บเดียวค่ะ

Edited by NongGrace, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00.

#48 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:01

จะมีใครเอามุกฝนเทียม จรวดลูกละ 5 ล้านมาเล่นอีกมั้ยเนี่ย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#49 ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:03

จตุพรปราศรัยแล้ว ฝนยังไม่หยุด.. สมชื่อม็อบล่อฝน

#50 zeus

zeus

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

พวกอำมาตย์ ทำฝนเทียมยิงปืนใหญ่ใ่ส่ล่ะสิ รู้ทันน่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน