Jump to content

- - - - -

ดังนรกชัง หรือสวรรค์แกล้ง เมื่อฟ้า ไม่ปราณี " คางคก " ซัดกระหน่ำ หลบแทบไม่ทัน

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:57

สวนเฉลิมพระเกียรติ ร.9 หน้าสำนักงานเขตมีนบุรี 16 มิ.ย. 55 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 18.33 น. ที่เวทีปราศรัย ของพรรคเพื่อไทย ฝนได้ตกกระหน่ำลงมาอย่างหนัก ทำให้ประชาชนที่มาฟังการปราศรัยต้องวิ่งหาที่หลบฝนอย่างจ้าระหวั่น ส่วนคนที่นำร่ม และเสื้อกันฝนติดตัวมา ได้นำสวมเสื้อกันฝนและกางร่มป้องกันฝนที่กระหน่ำอย่างไม่ขาดสาย ด้านแกนนำพรรคเพื่อไทย ที่ร่วมบนเวที อาทิ นายวิชาญ มีนชัยนันท์, นายพลภูมิ วิภัตภูมิประเทศ ส.ส.กทม. นายไชยยา พรหมมา ส.ส.หนองบัวลำภู ได้วิ่งลงเวทีเพื่อหาที่หลบฝนอย่างรวดเร็ว ปล่อยให้เวทีปราศรัยว่างเปล่าไปประมาณ 5 นาที จากนั้นได้ให้แกนนำคนเสื้อแดง อาทิ นายยศวริศ ชูกล่อม หรือ เจ๋ง ดอกจิก ได้นำนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำคนเสื้อแดง ขึ้นบนเวที เพื่อปราศรัยตรึงคนที่มาร่วมชุมนุมไม่ให้ทิ้งเวที แต่เมื่อนายยศวริศ กล่าวผ่านเครื่องขยายเสียง ว่า นายจตุพร จะขึ้นกล่าวปราศรัย และไม่ทันที่นายจตุพร จะกล่าวใดๆ ฝนได้เทกระหน่ำหนักยิ่งกว่าเดิม ทำให้นายยศวริศต้องกล่าวเปลี่ยนให้ส.ส.กทม. ผลัดเปลี่ยนกันขึ้นปราศรัยแทน

ผู้สื่อข่าวรายงานอีกว่า ระหว่างนั้น จ.ส.ต.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ ส.ส.สุรินทร์ พรรคเพื่อไทย ได้เดินทางมาถึงเวทีปราศรัย จึงได้จังหวะขึ้นเวที และกล่าวปราศรัย ล้อเลียนเสียงของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฏร ที่เคยพูดเลียนเสียงตน โดยได้เรียกเสียงหัวเราะจากประชาชนที่ยังปักหลักอยู่รอบๆ เวที

http://breakingnews....p?newsid=637388
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:14

55555555555555555555555 ฟ้าดินลงโทษ
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#3 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:17

ฝนหยุดตั้งแต่ ทุ่มครึ่งแล้ว สังเกตุร่มหาย

Edited by ...., 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:20.

#4 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ฝนหยุดตั้งแต่ ทุ่มครึ่งแล้ว สังเกตุร่มหาย

แล้วไงครับ บอกซิครับ ว่าเนื้อข่าว ไม่จริง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#5 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:27

ม็อบเรียกฝนไม่ได้มาเพราะโชคช่วย 55555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40

คางคกพล่ามไม่เลิก

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:50

คางคกมันต้องตายเพราะความโกหกตอแหลของมัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#8 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:55

ดีนะมันไม่บอกอีก ว่าฝนเทียม
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#9 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

ไทยโพสต์ 2-3 วันก่อนบอกว่ามัน(ไอ้ตู่)ไปทำบุญที่วัดสาขาหลวงพ่อชา คงคิดว่าช่วยกลบบาปที่มันก่อกรรมให้ชาติบ้านเมืองได้มั้ง

และเมื่่อวานมันออกทีวีผมเห็นหน้าตาเหมือนคนอมโรคไม่รู้มันเป็นโรคเวรโรคกรรมหรือเปล่า ถ้าเป็นผมก็ขอสาปแช่งให้มันไปตามสมัครเร็วๆด้วยเถอะ

Edited by วิชญ์, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:05.

#10 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

นึกถึงเพลง "ฝนตกเพราะกบมันร้อง" แต่นี่เป็นคางคก 555

#11 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:08

อำมาตย์แกล้งให้ฝนตก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#12 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

ในภาพ สีแดงมันกลืนๆ กัน ทำให้ดูเหมือนว่าคนแน่นมาก ที่จริงอาจจะไม่ใช่ เพราะเก้าอี้ก็สีแดง แสงที่ส่องผู้รับฟังก็สีแดง

#13 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

แล้วไงครับ บอกซิครับ ว่าเนื้อข่าว ไม่จริง

.

ใจเย็นๆ ครับน้องเด็กปากดี ให้โอกาสเขาหน่อย เพราะเขาคงอ่านแค่สามบรรทัดแรก :lol:

#14 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ในภาพ สีแดงมันกลืนๆ กัน ทำให้ดูเหมือนว่าคนแน่นมาก ที่จริงอาจจะไม่ใช่ เพราะเก้าอี้ก็สีแดง แสงที่ส่องผู้รับฟังก็สีแดง

เจตนาเขาอาจทำให้ดูหลอนๆ มั้งครับ -_-

#15 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

.

ใจเย็นๆ ครับน้องเด็กปากดี ให้โอกาสเขาหน่อย เพราะเขาคงอ่านแค่สามบรรทัดแรก :lol:

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#16 thai77

thai77

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

*
POPULAR

ภาพในอนาคต
สีแดงเหมือนกันเลย มองผ่านรูปบน คล้ายคล้ายรูปล่างมากๆๆๆ คงใกล้เต็มทน

Edited by thai77, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:26.

สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

#17 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

น้องเด็กปากดีอย่าดักมาก เด๋วมีดีดดิ้นแล้วกัดลิ้นตายอ่ะ
เห็นตอนนี้พวกมันกำลังด่าศาลอย่างเมามันเละเทะ พร้อมทั้งข่มขู่อีกต่างหาก

ฝนตกขี้หมูไหล คนจาญไร กำลังขึ้นเวที ....... :angry:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#18 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:30

ไม่เห้นมีเสื้อแดงเลย เห็นแต่หมาขี้เรื้อนเปียกฝน 5555+

#19 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:40

ผีหรือคน เบลอไปหมด
เลยไม่รู้ว่าวิญญาณหรือเปรต
เอ้อ..ช่วยลงให้ชัดๆหน่อย

#20 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:44

สวรรค์สนับสนุนมากกว่า คางคกมันชอบฝนนี่ครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:56

สวรรค์สนับสนุนมากกว่า คางคกมันชอบฝนนี่ครับ

รถยนต์ก็ชอบทับคางคกนะครับ เห็นเวลาฝนตก คางคกตายเกลื่อนถนนเลย :D

#22 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ฟ้าดินยังไม่เป็นใจให้เลย แค่นี้ก็น่าจะรู้ตัวได้แล้วนะ ไอ้แดงนรก

#23 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:05

ไม่มีรูปที่ถ่ายจากกล้องชัดๆ ทั้งที่เวปนี้และที่ลากดำนา...แสดงว่า...

พวกมันทั้งแกนนำและไพร่แดงทั้งหลาย ถ่ายรูปและส่งเข้า ระบบ Internet ไม่เป็น...

มีแต่ภาพแคปเจอร์มาจากเนททั้งนั้นเลย ภาพถึงแตกเบลอเหมือนกับสัมภเวสีมารวมกันเลย 555+

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#24 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ฟ้าน่าจะผ่า เนอะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ฟ้าน่าจะผ่า เนอะ

พอฟ้าผ่าจริง ก็จะมีคนบอกว่า ฟ้าผ่าเทียม เพราะมีเครื่องทำฟ้าผ่าขึ้นมาได้
จินตนาการเขื่อนแตก น้ำทะลักกันเลยทีเดียว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:35

"ด้านแกนนำพรรคเพื่อไทย ที่ร่วมบนเวที อาทิ นายวิชาญ มีนชัยนันท์ ฯลฯ ได้วิ่งลงเวทีเพื่อหาที่หลบฝนอย่างรวดเร็ว" โห บรรยายได้เห็นภาพมากเลย คนจัดวิ่งหนีไปอย่างรวดเร็ว

#27 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:38

เงินไม่มาประชาธิปไตยเลยไม่เบ่งบาน

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#28 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:08

ใช่คนหรือนั่น

#29 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:17

ฝนเทียมครับปชปสั่งทำฝนเทียมยิงจากปืนใหญ่ที่ราบ11 :lol:

#30 MZero

MZero

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:44

นึกถึงเพลงที่ร้องว่า ".....เข้าเดือนหก ฝนก็ตกพร่ำๆ กบ (คางคก) ร้อง........ " จำเนื้อต่อไม่ได้ละ

#31 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:53

ภาพนี้น่ากลัวมาก ดูแล้วหยองเลยหล่ะ ...
สภาพเหมือน อยู่ท่ามกลางไฟนรก ยังไงยังงั้น

เมื่อ 19 พค. ก็ครั้งหนึ่งแล้ว ครั้งนั้น นายใหญ่มีสภาพเหมือนผุดจากนรก
ครั้งนี้ 16 มิย ก็ได้ภาพที่เหมือนอยู่ท่ามกลางไฟนรก...

ลางชักจะไม่ค่อยดีแล้วน่ะ...

#32 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:59

"ตู่สู้แล้วรวย"

http://www.youtube.com/watch?v=C7mezPNiT8o
จตุพร เวทีมีนบุรี 16มิย55

Boong A Hong เกลียดตู่เข้าเส้น
Songyot Jamlongmuk กล่าวหาคนอื่นสั่งฆ่าประชาชน....ๆ ๆ ๆ ๆ แล้วเอ็งดิ้นรนออกกฏหมายนิรโทษทำไม
Tikky Tik ดูไม่ได้เลย ตอแหลสุดๆ
Songyot Jamlongmuk ดู sms ข้างล่างซิครับ ขำ ๆ ๆ ๆ
Nicky Ni ปากสุนัข มันมีแต่เรื่องโกหก หลอกลวง นักเลง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน