Jump to content

- - - - -

ก่อแก้ว คุณชั่วมากเกินที่คนไทยจะให้อภัย

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:08

จากเพจของTukta Pearce ได้แบ่งปัน รูปภาพ ของ Pui Khondee
ไอ้ ก่อกบฏ กร่าง ขึ้นทุกวัน ถามใจคนเสื้อแดง ชอบแกนนำแบบนี้ จริงเหรอ
คนเสื้อแดงบอกรักชาติ รักประชาธิปไตย แต่แกนนำ จะพาคนเสื้อแดง ทำให้ชาติพัง
เพียงเพราะ ไม่ได้ล้มเจ้า ..????? เพียงเพราะ ต้องการ โชว์พลังเพื่อ เก้าอี้อำมาตย์ในรัฐบาล ???? ...... คนเสื้อแดง ต้องการแบบนี้จริงๆ หรือ ?????

นี่คือ วิถีคนชั่ว
เมื่อไม่ได้ดั่งใจก็ทำให้ชาติพังไปเลย

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ลุยเลย เกือกแก้ว

กล้า โพส กล้า ทำ

จะดู ชะตากรรมสุดท้าย :angry:

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:19

ชั่วได้ใจพ่อแม้ว :P
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#4 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:20

จะปลดรูป
ขู่ฆ่าตุลาการ
คราวนี้จะพังบ้านเมือง

ไม่ชั่ว ไม่ได้ชื่อ ก่อกบฏ มาครองหรอก

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:22

คิดการเยี่ยงนี้ ระวังจะไม่มีแผ่นดินอยู่อีกคนนึง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 ....

....

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:24

เล่นอะไรระวังหน่อย หลังพูดเสร็จในอดีต พอไปเลือกตั้งซ่อม ที่กทม ได้มากว่า แปดพัน คะแนน

คุณจะฆ่าคนทั้ง แปดหันเลยเหรอ

#7 juemmy

juemmy

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:25

จากเพจของTukta Pearce
ตกข่าวอย่างแรงงง... ดา ตอร์ปิโด นักโทษ หมิ่นเจ้า ที่อยู่ในคุก โดน นักโทษหญิงในคุก ซ้อมน่วมมมมม.... มีไอ้กบฏ เหวง ไปเยี่ยม ..
ผู้ต้องหญิงที่อยู่แดนเดียวกันเป็นกรรมติดจรวด ของมัน ( แถม เป็นมะเร็งในช่องปาก หุ หุ .. )
ตายในคุก เถอะมึง...

ติดคุกเมื่อไหร่ ระวังคุณจะเจอกระทืบแบบ ดา ตอร์ปิโดนะคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

ไอ้นี่ก็อีกตัว รับรองไม่ตายดีเเน่ รอดูกันไปรวมทั้งไอ้เต้น ไอ้ตู่ ไอ้เอ๋ง ดอกจิก

#9 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:30

ไอ้ ก่อกบฏ กร่าง ขึ้นทุกวัน ถามใจคนเสื้อแดง ชอบแกนนำแบบนี้ จริงเหรอ
คนเสื้อแดงบอกรักชาติ รักประชาธิปไตย แต่แกนนำ จะพาคนเสื้อแดง ทำให้ชาติพัง
เพียงเพราะ ไม่ได้ล้มเจ้า ..????? เพียงเพราะ ต้องการ โชว์พลังเพื่อ เก้าอี้อำมาตย์ในรัฐบาล ???? ...... คนเสื้อแดง ต้องการแบบนี้จริงๆ หรือ ?????

นี่คือ วิถีคนชั่ว
เมื่อไม่ได้ดั่งใจก็ทำให้ชาติพังไปเลย

ชอบครับ โดยเฉพาะไอ้ควายสี่จุด ไอดอลของมันเลย

Edited by Fus Ro dah, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:30.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#10 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31

จับมันมากระทืบดีกว่า

#11 juemmy

juemmy

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค
8 ชั่วโมงที่แล้ว

ถึงคุณก่อแก้วจะมีความคิด***หมาจนไม่น่าจะเป็น ส.ส.ขนาดไหน แต่ผมก็มั่นใจว่าคุณก่อแก้วจะทำตามที่พูดได้แน่นอนแน่นอนฮะ เพราะคุณเคยทำมาแล้ว..
--------------------------------
@มินพ่อลูกอ่อน

#12 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ไอ้ก่อกรรม ขอให้ระยำจนถึงที่สุดนะ
จะจำเมิงไว้ จนสักวันหนึ่งที่เมิงใช้กรรม (Jail & Hell)
กรูจะปลอบเมิงว่า...
Let It Be สมน้ำหน้าแม่งเมิง ;)

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#13 juemmy

juemmy

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:33

เล่นอะไรระวังหน่อย หลังพูดเสร็จในอดีต พอไปเลือกตั้งซ่อม ที่กทม ได้มากว่า แปดพัน คะแนน

พล่ามอะไรคะ
ใครจะฆ่าคน 8 พันคน
อ่านหนังสือไม่แตกสมกับเป็นเสื้อแดงแท้จริงๆ

#14 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:35

ขยะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#15 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:38

ผมว่ากลอนบทนี้ก่อแก้วเขาหมายถึงว่าคนอื่น (คงเป็น ปชป.)อยากให้ชาติพังน่ะครับ

แต่ทีนี้เขาแต่งกลอนเละเทะแล้วมาใช้คำว่าจุดไฟเผาเลยเข้าตัวกลายเป็น ใฝ่ชิน จะเผาเมืองอีกรอบ 55

บริวารทักษิณมันก็โง่ๆแบบนี้แหละครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#16 audy-007

audy-007

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:43

เฮ้ยยย....เมิงเป็นไรมากปะสมองคิดไรอยู่เนี๊ย ไอ้เน่าเอ้ยย

#17 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ฐานะก็ไม่ได้ร่ำรวยมหาศาล แม่ก็ไม่ได้เป็นฝรั่งแบบไอ้ใจ(รัน) แล้วจะมีปัญญาไปตะลอนๆอยู่นอกประเทศหรือวะ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#18 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

เปลี่ยนชื่อเป็น นายก่อกรรม นามสกุล ทำชั่ว ซะดีำไม๊
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#19 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

ชั่วอย่างนี้

ถอนประกันได้ไหมเนี่ยะ?

#20 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:16

ต่อกลอนก่อแก้วหน่อยละกานครับ

มีใครไหม อยากให้ บ้านเมืองพัง
ก็พวกนั่ง ด่าอำมาตย์ ประหลาดไหม
ทั้งนายกฯ รมต. ก็พวกใคร
อำมาตย์ใหญ่ ในสภา หน้าเหมือนปู

ไอ้พวกนี้ อยากให้ บ้านเมืองพัง
เพราะได้ตั้ง คนไร้ค่า น่าอดสู
ก่อการร้าย ทำลาย ชาติของตู
นางเอาอยู่ กลับชูมัน มาครองเมือง

สาเหตุนี้ ทำให้ บ้านเมืองพัง
เลือดที่หลั่ง ทั้งแดง และทั้งเหลือง
เป็นสะพาน ให้ตู่เต้น ได้รุ่งเรือง
ชาติสิ้นเปลือง เงินเยียวยา เพราะว่ามัน

คนเช่นนี้ ทำให้ บ้านเมืองพัง
และมันช่าง น่าไม่อาย ขายแต่ฝัน
ข้าวหมื่นห้า ยางร้อยกว่า น่าอัศจรรย์
ความจริงพลัน ตอกหน้า ว่าไม่จริง

คนเลือกพวก นี้มา ทำบ้านพัง
เพราะเลือกตาม ทักษิณสั่ง ดั่งถูกสิง
เป็นเครื่องมือ ให้เขาล้ม และช่วงชิง
อำนาจศาล และทุกสิ่ง จากคนไทย

คนเลวชาติ ยังปล้น แลเผาเมือง
ทั้งสร้างเรื่อง แหลเกินคน ทนไม่ไหว
ไอ้ก่อแก้ว เหวงธิดา อย่ามากไป
หากบ้านพัง พวกมรึงไซร้ ไม่ตายดี

Edited by คลำปม, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:18.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#21 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21

จะไม่มีดินกลบหน้าตอนตายน่ะสิ*คุณ* แบบนี้ ไอ้แว่นสี่ตา ทำเป็นปากดี :wacko:

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#22 tu249cm

tu249cm

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:30

เลวไม่มีที่ติจริงๆ นายก่อกรรม Sun flower Posted Image

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#23 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:38

เปล่าเลย..แค่ *คุณ* กับ มัน
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#24 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:42

ขำดี

ถ้าจะ ฆ่า ไอ้แม้ว ตัวเดียวพอแล้ว

ก่อแก้ว มันก็แค่ กุ๊ย เสื้อแดง อาศัยบารมี นักโทษหนีคุก มาเป็น สส

อย่างมัน แค่ศาลถอนประกัน ยัดคุก ก็เยียวราดแล้ว

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#25 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

พวกเสื้อแดงฮาร์ดคอร์ทั้งหลาย เค้าเคยรับผิดชอบคำพูดบนเวทีปราศรัยหรือค่ะ
ดิฉันเห้นแต่ละตัว ปากดี ปากเก่งบนเวที พูดเอามันส์ หลอกได้แต่
แดงโง่ๆๆ เท่านั้นหล่ะค่ะ

นี่ถ้าเอาคนจิตใจชั่วคนนี้ไปเป้นรัฐมนตรี ดิฉันว่าดูไม่จืดเลยจริงๆ
  • ssa likes this

#26 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ไอ้นี่ก็อีกตัว รับรองไม่ตายดีเเน่ รอดูกันไปรวมทั้งไอ้เต้น ไอ้ตู่ ไอ้เอ๋ง ดอกจิก

เจ๋ง กลายเป็น เอ๋ง
55555555555

#27 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

แหม ... เฮี่ยได้เหมือนหมาแดงจริงๆ เสร็จแล้วก็จะเอาไปสำรากต่อใช่ไหมครับว่าเสรีไทยยุยงให้คนฆ่ากัน ทั้งที่ความจริงมันเป็นความผิดของกระหรี่บางตัว ที่ดันออกลูกมาเป็นคุณ คำพูดของคุณก็เลยอัปรีย์***แบบนี้นี่เอง สมแล้วครับที่มีแม่ทำอาชีพนี้เลยอบรมสั่งสอนคุณได้แค่แบบนี้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#28 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ขอคำเดียวสั้นๆ "***"

#29 Ixora

Ixora

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:31

คนเนรคุณ *** กระทั่งแผ่นดินเกิด ไม่ตายดีหรอกครับ

ดูพวกโกงชาติ โกงแผ่นดินสิครับ ป่านนี้ยังไม่กล้ากลับมาเลย

จะได้กลับมาตายบ้านพ่อแม่หรือเปล่าก็ยังหวังได้ยากโข

ศพจะได้กลับมาเผาที่แผ่นดินเกิดหรือเปล่ายังไม่รู้ด้วยซ้ำ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#30 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:57

หน้าตา ความรุ้ มันช่างสวนทางกับสันดานจริงๆ ไอ้สารเลว

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#31 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:30

ก่อกรรม เฮี่่ยได้ใจ ขอให้ไปลงนรกเลยเมิง

#32 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:06

ออกมาไวๆนะ เปิดตัวมาไวๆ เลย มัจจุราชขาวรออยู่นานล่ะ :ph34r:

#33 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:11

สำนึกในพระคุณแผ่นดินที่เอ็งเหยียบอยู่หรือเปล่า
ต่อให้เอ็งเก่ง ทรนงแค่ไหน
จงรู้ไว้เสียเถิดว่า
สักวันหนึ่ง แผ่นดินที่เอ็งทรยศ
จะได้กลบหน้าเอ็ง ให้กลายเป็นแค่ธุลีดิน

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#34 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:56

ไอ้ก่อกรรม ขอให้ระยำจนถึงที่สุดนะ
จะจำเมิงไว้ จนสักวันหนึ่งที่เมิงใช้กรรม (Jail & Hell)
กรูจะปลอบเมิงว่า...
Let It Be สมน้ำหน้าแม่งเมิง ;)

ไม่เอา Jail

ขอ Hell เลยได้มั้ยครับ........

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#35 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:24

คำพูดมันก็แสดงให้เห็นใน "กมลสันดาน" ของคนพูดอยู่แล้ว - ยังมีหน้ามาแอบอ้างว่าเป็น นักประชาธิปไตย

Now!  Restart Thailand  

#36 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:49

มันได้เงินแล้ว ตอนนี้กลัวติดคุก
ปรองดองๆๆๆๆๆ มันท่องเป็นแค่นี้

#37 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ตอนโดนคดีหมิ่นก็ติดสินบน อ้างว่าก่อนขึ้นเวทีได้มีการเปิดเพลงสรรเสรฺญแล้วก็ยืนครงเคารพรูปในหลวง ไอ้เนื้อหาบนเวทีก็บอกว่าเป็นเทคนิคการหาเสียง สุดท้ายอัยการสั่งไม่ฟ้อง ******จริงๆ

#38 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:07

คิดการเยี่ยงนี้ ระวังจะไม่มีแผ่นดินอยู่อีกคนนึง

ผมว่าน่าจะระวังอย่างอื่นนะ อย่างเช่น เท้าไม่ติดดินอะไรแบบเนี้ย

---------------------------------------

#39 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:10

ผมว่าน่าจะระวังอย่างอื่นนะ อย่างเช่น เท้าไม่ติดดินอะไรแบบเนี้ย

แบบว่า ทั้งตัวนอนอยู่ในโลงหรือเปล่าครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#40 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ผมว่ากลอนบทนี้ก่อแก้วเขาหมายถึงว่าคนอื่น (คงเป็น ปชป.)อยากให้ชาติพังน่ะครับ

แต่ทีนี้เขาแต่งกลอนเละเทะแล้วมาใช้คำว่าจุดไฟเผาเลยเข้าตัวกลายเป็น ใฝ่ชิน จะเผาเมืองอีกรอบ 55

บริวารทักษิณมันก็โง่ๆแบบนี้แหละครับ

คนแต่งไม่ใช่ ก่อการ สันดานชั่ว ครับ เป็น คนดี ครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#41 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:02

คนพวกนี้เขาไม่กลัวบ้านเมืองพังหรอก
เขากลัว.รัฐบาลเขาพังมากกว่า เขาต้อง
ปกป้อง สุดฤทธ์สุดเดชแหละ เพราะถ้า-
รัฐบาลนี้พัง โอกาศที่เขาจะได้เข้าไปนั่ง
ชูคอ ในสภา คงไม่มีอีกแล้ว พวกนี้ ได้เงิน
ได้ตำแหน่ง เพราะทำชั่ว ฉะนั้น มันจึงต้อง
ปกป้องไว้สุดชีวิต มันมีคดี ติดตัวกันทุกคน
เมื่อหมดอำนาจ คดีมันก็โผล่ ตอนนี้มันไม่-
ต่างอะไรกับ (หมาจนตรอก)มันพร้อมจะแว้ง
กัดได้ทุกอย่าง เพื่อความอยู่รอด...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน