Jump to content

- - - - -

'รมว.วธ'เล็งเรียก'ไทยแลนด์ก๊อตทาเลนต์'แจงภาพไม่เหมาะสม

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ปู จิตกร บุษบา

3 ชั่วโมงที่แล้ว

และแล้ว "ไทยแลนด์ ก๊อท ทาเลนท์" ก็ดังสมใจ
เมื่อผู้เข้าแข่งขัน เอาหัวนมวาดรูป
แล้วเวิร์คพ้อยท์ ก็ปล่อยออกอากาศ
การตลาดชั้นต่ำ ซึ่งเกิดง่ายในสังคมไทย!!

กรรมการเสียงส่วนใหญ่ให้ผ่าน กรุณาเคารพเสียงส่วนใหญ่ด้วยครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#52 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:16

แปลกแต่จริง ทำไมคุณทัชชี่ พูดเหมือนเสื้อแดงแถวบ้านเปี๊ยบ :huh: ???

"เรื่องศิลปะการโชว์นมนี่ ประเทศไทย มีมาตั้งแต่สมัยอยุธยามาแล้ว ไม่เห็นมีใครว่ามันไม่ดี คนไทยสมัยนี้มันดัดจริต มือถือสากปากถือศีล
กันทั้งนั้น นี่ละน้าพวกอนุรักษ์นิยม ดักดาน ไม่มีความคิดสร้างสรรค์ ไม่เข้าใจศิลปะ พวกถ่วงความเจริญชาติ....... " <_<

ไม่ใช่เลยครับ ผมจะบอกว่า ทำไมในบรรดาคณะกรรมการกลับไม่มีใครวิจารณ์ภาพของเธอเลยต่างหาก ทั้งๆ ที่เธอตั้งใจมาเสนอ แต่กลับเพ่งไปที่เรือนร่างของเธอ ซึ่งไม่เกี่ยวกันเลย

อีกอย่างหนึ่ง ผมก็เป็นคนหนึ่งซึ่งเคยทำงานในวงการศิลปะ ผมเข้าใจดีว่า อารมณ์ศิลป์ของแต่ละคนมันต่างกัน แต่ก็อีกนั่นแหล่ะ การที่จะอธิบายความรู้สึกจากภาพที่ปรากฏของแต่ละคน มันก็ให้ความรู้สึกที่ต่างกัน

การวาดรูป ไม่ใช่ดูว่าเอาอะไรมาวาด แต่ดูที่ผลงานการวาดที่ออกมามันเป็นอย่างไรมากกว่า...

อีกอย่างหนึ่ง สิ่งที่เธอนำเสนออกมา ด้วยการทาสีด้วยนม ผมกลับมองว่า มันเป็นการแสดงการวาดภาพประกอบดนตรีมากกว่า ซึ่งก็คงต้องอยู่ที่วิจารณญาณในการมองครับ

อย่างที่ผมบอกครับ ให้มองที่สีครับ ไม่ใช่มองที่นม

มันก็เหมือนภาพนางรำที่ผมเอามาให้ดูนั่นแหล่ะ นางรำคงไม่ได้รำคนเดียว คงไม่มีใครไปจ้องดูนมอย่างเดียวหรอก คงไปดูลักษณะท่าทางการร่ายรำกันมากกว่า... ประมาณนั้น

ใจเย็นๆ อารมณ์ผมต่างจากเสื้อแดงเยอะ

ผมไม่ได้ตั้งใจจะว่าคุณทัชชี่นะ ผมรู้ว่านายไม่ใช่เสื้อแดง เห็นกระทู้นายในบอร์ดอยู่บ่อยๆ
แต่คนเสื้อแดงหลายๆคนมัก มีอารมณ์และออกอาการเข้าข้างคนที่ทำศิลปะที่กึ่งๆอนาจารแบบนี้เสมอๆ ไม่รู้มันเก็บกดอะไรมา และคำพูดที่ผมพิมพ์ไปก็เป็นความเห็นของคนเหล่านี้จริงๆ ที่พูดถึงกรณีนี้ ประมาณนี้เลย ส่วนที่คุณว่าทำไมไม่มองภาพที่เธอวาด ผมมองแล้วไม่เข้าใจอ่ะ ไม่เห็นสวย ไม่เห็นว่าเป็นศิลปะตรงไหน แบบนี้ผมจะตีความว่าเธอแค่ใช้ความกล้ามาโชว์อนาจารณ์ก็ไม่ผิดใช่ม่ะ? โดยภาพรวมๆ มันก็ไม่เหมาะสมหลายๆอย่างด้วย

ภาพแนวแอบสแตรกท์ไม่ได้มองที่สวยครับ มองที่จินตนาการในการนำเสนอครับ ว่างๆ ลองค้นหาภาพ abstract ใน google ก็ได้ครับ...จะมีสักกี่ภาพที่คุณดูแล้วรู้เรื่องและสวยงาม

ผมคิดว่า เธอรู้ตัวดีครับว่า การโชว์นมสดๆ มันอนาจาร แต่เธอกลบโดยการเทสีลงบนเรือนร่าง มันก็ไม่ต่างจากใส่เสื้อผ้าแล้วครับ (ลองนึกถึงชุดบิกินี่นะครับ) มันก็เหมือนการระบายสี (Paint) ลงบนร่างกายนั่นแหล่ะครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#53 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:43

คนอยุธยาเปิดนมเรื่องธรรมดา...

งั้นคนสมัยหินแก้ผ้าก็เรื่องธรรมดา

ผมว่าตรรกะอย่างการยกคนโบราณมาพูดมันผิด สังคมปัจจุบัน นม ถือเป็นสิ่งกระตุน"กาม"

ที่จริงแล้วมันต้องดูว่าสังคม ณ ปัจจุบันรับได้ในระดับไหน ไม่งั้นจะมีวัฒนธรรม มีประเพณีไปทำไม?

ถ้าอย่างนี้ได้ งั้นก็ยกเลิกกระทรวงวัฒนธรรมไปเลยดีกว่า แล้วบอกต่อไปนี้จะทำอะไรก็ได้ เสรีแล้ว
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#54 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:54

งั้นคนสมัยหินแก้ผ้าก็เรื่องธรรมดา

ผมว่าตรรกะอย่างการยกคนโบราณมาพูดมันผิด สังคมปัจจุบัน นม ถือเป็นสิ่งกระตุน"กาม"

ที่จริงแล้วมันต้องดูว่าสังคม ณ ปัจจุบันรับได้ในระดับไหน ไม่งั้นจะมีวัฒนธรรม มีประเพณีไปทำไม?

ถ้าอย่างนี้ได้ งั้นก็ยกเลิกกระทรวงวัฒนธรรมไปเลยดีกว่า แล้วบอกต่อไปนี้จะทำอะไรก็ได้ เสรีแล้ว

เอาน่า กระทรวงวัฒนธรรมยังเอาภาพนี้โชว์หน้าเว็บได้เลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#55 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55

เวิร์คพ้อยท์ ต่ำ

#56 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

เอาน่า กระทรวงวัฒนธรรมยังเอาภาพนี้โชว์หน้าเว็บได้เลย

ทำไมพออยากอ้างก็อ้างคนโบราณ ถ้าจะอ้างหรือจะเลียนแบบไม่เอามาทั้งหมด เช่น

ประหารด้วยดาบกลางลานวัดเพื่อเป็นเยี้ยงอย่าง

โบยหลังคนทำผิด

หรือเอาไอ้แดงเผาเมืองไปเป็น"ตะพุ่นหญ้าช้าง"

ลองดูโทษโบราณดุครับ http://www.correct.g...tm/history6.htm

(คำตอบคุณเกี่ยวกับโทษโบราณ มีหลักคิดเหมือนกันกับคนโบราณเปลือยอก)

Edited by ดราม่า, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#57 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ทำไมพออยากอ้างก็อ้างคนโบราณ ถ้าจะอ้างหรือจะเลียนแบบไม่เอามาทั้งหมด เช่น

ประหารด้วยดาบกลางลานวัดเพื่อเป็นเยี้ยงอย่าง

โบยหลังคนทำผิด

หรือเอาไอ้แดงเผาเมืองไปเป็น"ตะพุ่นหญ้าช้าง"

ลองดูโทษโบราณดุครับ http://www.correct.g...tm/history6.htm

(คำตอบคุณเกี่ยวกับโทษโบราณ มีหลักคิดเหมือนกันกับคนโบราณเปลือยอก)

คงต้องไปถามเจ้าหน้าที่กระทรวงวัฒนธรรมเองแหละครับ ว่าอ้างคนโบราณทำไม :lol: :lol: :lol:
ป.ล.สมัย ร.5 ผู้หญิงก็ไม่ค่อยเปลือยอกกันแล้ว

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#58 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:50

คนกลางครับแบบนี้พอจะเรียกเรทติ้งได้ไหม

โอ้วววว...

เห็นแล้ววววว

เซ็กส์เสื่อมเลยอ่ะ
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#59 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

เบนซ์เหวี่ยงไม่พอใจ ไม่เหมาะสม
แต่เบนซ์..

่ขอเถียงหน่อยครับ ของเบนซ์ไม่เห็นจุกครับ :lol:

#60 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:00

เบนซ์เหวี่ยงไม่พอใจ ไม่เหมาะสม
แต่เบนซ์..

่ขอเถียงหน่อยครับ ของเบนซ์ไม่เห็นจุกครับ :lol:

เบนซ์เล็กครับ

#61 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:07

คือดูแล้ว ผมไม่เข้าใจครับมันคือศิลปะตรงไหน
ภาพก็ดูไม่มีเนื้อหาอะไร จะแอ๊บแต๊ก รึอะไรก็ไม่เห็นต้องเต้นไปเต้นมาตอนวาดรูป
คือสิ่งที่แสดงออกมา มันตั้งใจใช้นมวาดรูป รึแก้ผ้าเต้นเป็นหลักมากกว่าโดยอาศัยคำว่าศิลปะมาบดบัง
ถ้าไม่เต้นไม่ทำท่ายั่วยวน ตั้งใจเอานมวาด แม้จะออกมาเป็นแอ๊ปแต๊ก ผมก็เห็นด้วยที่จะให้ผ่าน
คำถามที่ตามมาสองข้อครับสำหรับๆคนนี้ เต้นยั่วยวนเพื่ออะไร และรอบสองเธอจะแก้อะไรอีก
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#62 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

แฉ! “ปอนด์ ไทยแลนด์ก็อตทาเลนท์” ถูกจ้าง 1 หมื่นโชว์นม Posted Image

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์
19 มิถุนายน 2555 16:17 น.

เพื่อน “ปอนด์ ไทยแลนด์ก็อตทาเลนท์” โผล่แฉที่แท้ปอนด์เป็นนางแบบเพนท์เฮาส์ ถูกจ้าง 1 หมื่น ให้โชว์นมวาดรูป ยันไม่รู้เรื่อง แต่ที่ทำไปเพราะเห็นว่าเป็นงาน จวกเละ "ช่อง 3-เวิร์คพ้อยท์" เห็นแก่ได้ พร้อมเรียกร้องถอดรายการ

โดนจวกเละ สำหรับรายการ “ไทยแลนด์ ก็อตทาเลนท์” เทปเมื่อวันอาทิตย์ ที่ผ่านมา กรณีหนึ่งในผู้เข้าร่วมการแข่งขัน “ปอนด์ ดวงใจ จันทร์เสือน้อย” ได้แสดงความสามารถด้วยการเปลือยหน้าอกวาดภาพจนโดนสังคมรุมสวดยับถึงความไม่เหมาะสม แม้ว่า ล่าสุด ทาง “เสี่ยตา ปัญญา นิรันดร์กุล” บอสใหญ่บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ ซึ่งเป็นผู้ผลิตรายการ ได้ออกมาขอโทษต่อกรณีที่เกิดขึ้น พร้อมกับชี้แจงว่า ที่ตัดสินใจปล่อยภาพออกไป ก็เพราะการโชว์ของผู้เข้าแข่งขันนั้น เข้ากับคอนเซ็ปต์ในการประกวดของปีนี้นั่นเอง

ทว่า ตั้งแต่เกิดเรื่องขึ้นมา ทางฝ่ายของปอนด์กลับเก็บตัวเงียบ ยังไม่ได้ออกมาชี้แจงใดๆ กระทั่งล่าสุด เมื่อช่วงเช้าของวันนี้ (19 มิ.ย.) กลับมีคนที่อ้างตัวว่าเพื่อนของปอนด์ได้ส่งข้อความเข้ามายังรายการแฉแต่เช้า โดยมีเนื้อว่าว่า “เตี๊ยมค่ะ คนคนนั้นคือเพื่อนหนูเอง” ซึ่งจากนั้นทางรายการได้ติดต่อกลับไปยังเบอร์ดังกล่าว

ซึ่งเจ้าตัวได้เปิดเผยรายละเอียดว่า จริงๆ แล้วปอนด์เป็นนางแบบเพนท์เฮาส์ ถูกจ้างมาด้วยเงิน 10,000 บาท แต่ไม่รู้ว่าใครเป็นคนว่าจ้าง ไม่รู้ว่าเป็นทางรายการ หรือว่าทางโมเดลลิง ซึ่งทางผู้จ้างได้บอกกับสาวปอนด์ว่าให้มาแต่ตัว จะนำรถไปรับถึงที่ ของก็ไม่ต้องเตรียม เพราะสีหรือพู่กัน ทางรายการเตรียมไว้ให้พร้อมแล้ว ทั้งนี้ เจ้าตัวให้เหตุผลที่ต้องออกมาว่าเป็นเพราะไม่อยากให้ใครมาโจมตีเพื่อนฝ่ายเดียว พร้อมยืนยันปอนด์ทำไปเพราะไม่รู้ และเห็นว่า มันเป็นเพียงงานๆ หนึ่งเท่านั้น

ขณะที่ในส่วนของการแสดงความคิดเห็นของคนที่มีโอกาสได้ชมรายการในวันดังกล่าวต่างพากันโพสต์ข้อความต่อว่าไปยังตัวช่อง 3 และ บ.เวิร์คพ้อยท์ ต่อเรื่องที่เกิดขึ้นโดยมองว่าทั้งสองบริษัทนั้นไม่มีความรับผิดชอบต่อสังคม เห็นแก่เรื่องของกระแสเรตติงและรายได้จากโฆษณาเป็นหลัก โดยที่บางส่วนยังได้เรียกร้องให้มีการถอดรายการดังกล่าวออกไปเพราะเป็นที่แน่ชัดแล้วว่ารายการนี้ไม่ได้แข่งประกวดทักษะความสามารถกันอย่างแท้จริงหากแต่มีการเตี๊ยมและจัดฉากกันขึ้นมานั่นเอง

http://www.manager.c...D=9550000075173

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34.

• ssa likes this

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#63 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

ข่าวบอกว่า ตกลงปอนด์เธอถูกจ้างเฉพาะกิจ มาเพื่อฉุดเรทติ้ง

เธอไม่ได้เป็นศิลปินวาดรูป แต่เป็นนางแบบนิตยสาร

ไม่รู้มีหลักฐานดังข่าวอ้างหรือไม่

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#64 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:39

มาดูอีกสำนักข่าว

http://m.thairath.co...ent/life/269502

กระฉ่อน! 'ก็อตทาเลนต์' จ้างนางแบบนู้ด 1 หมื่น 'เปลือยอก' วาดภาพกระชากเรตติ้ง

แฉทีมงานไทยแลนด์ก็อตทาเลนต์แหลก ปั่นกระแสเรียกเรตติ้งด้วยการจ้างนางแบบนู้ด 1 หมื่นให้แก้ผ้าวาดรูปในรายการ...

เป็นกระแสวิพากษ์วิจารณ์ยังไม่จบกับกรณีของ "ปอนด์" น.ส.ดวงใจ จันทร์เสือน้อย อายุ 23 ปี สาวจากจังหวัดแพร่ หนึ่งในผู้เข้าแข่งขันไทยแลนด์ ก็อต ทาเลนต์ 2012 ที่ถูกวิพากษ์วิจารณ์แบบสาดเสียเทเสียมากที่สุดในขณะนี้ เนื่องจากมีการเปลือยหน้าอกวาดภาพโชว์บนเวทีการแสดง จนผู้ผลิตรายการและผู้เกี่ยวข้องต้องออกมาขอโทษกันพัลวัน

ล่าสุดก็มีกระแสข่าวลือหนาหู ว่าสาวที่ใช้หน้าอกวาดภาพ ที่เจ้าตัวอ้างว่าตัวเองเป็นศิลปินอิสระนั้น แฉว่าที่แท้เป็นนางแบบจากนิตยสารเพนท์เฮ้าส์ถูกจ้างมาเพื่อกระชากเรตติ้งรายการ หลังจากทีมข่าวไทยรัฐออนไลน์ได้สืบหาต้นตอข่าวลือชิ้นนี้ จนกระทั่งที่สุดก็ได้พูดคุยโทรศัพท์กับเพื่อนของสาวที่ใช้หน้าอกวาดรูป

"น้องตา (นามสมมติ) ซึ่งอ้างว่าเป็นเพื่อนสนิทของ น.ส.ดวงใจ บอกกับไทยรัฐออนไลน์ว่า ข่าวลือเรื่องมีการจัดฉากเปลือยหน้าอกวาดรูปนั้นเป็นเรื่องจริง พร้อมกับเล่าสาเหตุที่ออกมาแฉความจริงเนื่องจากทนไม่ได้ที่เพื่อนถูกด่าแบบไม่มีชิ้นดี ทั้งจากรายการทีวี รายการวิทยุและหนังสือพิมพ์ พร้อมกับเผยเบื้องหลังของการจัดฉากครั้งนี้ด้วยว่า

"เรื่องมันมีอยู่ว่า ก่อนหน้านี้เพื่อนเล่าให้ฟังว่า ทางทีมงานสตาฟฟ์ของรายการไทยแลนด์ ก็อต ทาเลนต์เข้ามาติดต่อปอนด์ด้วยเงินค่าจ้าง 1 หมื่นบาท แต่ไม่บอกว่าให้ทำอะไร ให้รอตอนเย็นจะขับรถมารับ-ส่ง พอตกเย็นทีมงานรายการคนดังกล่าวก็ขับรถมาจริงๆ มารู้ตัวอีกทีก็ถึงสตูฯ อัดรายการ พอลงรถก็อธิบายว่าเธอจะต้องเปลือยหน้าอกวาดรูปเพื่อเรียกกระแส แต่พอเป็นกระแสเพื่อนถูกด่าแบบสาดเสียเทเสียจึงทนไม่ได้ ต้องออกมาชี้แจงกับสังคม"

ไทยรัฐออนไลน์ยังได้สอบถามว่า "น้องปอนด์" มีอาชีพเป็นศิลปินอิสระอย่างที่กล่าวอ้างในรายการหรือไม่ น้องหวานบอกว่าไม่ใช่เรื่องจริง เพราะปัจจุบันเธอเป็นนางแบบถ่ายนู้ดอยู่ซึ่งเป็นอาชีพสุจริต

"ที่มีคนบอกว่าปอนด์เขาเป็นนางแบบเพนท์เฮ้าส์ก็ไม่จริง เพราะเขาเป็นนางแบบนู้ดทั่วไป แล้วก็ทำงานสุจริต อย่างไรก็ดี เย็นนี้ตนจะเจอเพื่อนอยากให้ทีมข่าวไทยรัฐออนไลน์พูดคุยกับปอนด์เองจะได้รู้ความจริงจากปาก” เพื่อนสนิทกล่าว และเผยด้วยว่าเวลานี้น้องปอนด์เกิดความเครียดอย่างหนักหลังจากถูกกระแสสังคมต่อว่าอย่างหนัก โดยเธอเก็บตัวเงียบไม่พูดจากับใคร แต่ไม่ร้องไห้ เพราะเป็นผู้หญิงที่เข้มแข็ง

ผู้สื่อข่าวรายงานด้วยว่า เวลานี้ในโลกออนไลน์ หรือโซเชียลเน็ตเวิร์ก ต่างวิพากษ์วิจารณ์ถึงเรื่องนี้กันอย่างหนาหู นอกจากนี้ยังมีการระบุว่าได้ตรวจสอบที่อยู่ทะเบียนบ้านตามที่ น.ส.ดวงใจ แจ้งเอาไว้ในรายการ ก็ไม่พบว่ามีชื่อเธออยู่ในทะเบียนบ้านแต่อย่างใด.

โดย: ทีมข่าวไทยรัฐออนไลน์
19 มิถุนายน 2555, 14:45 น.

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:40.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#65 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:54

คดีพลิกเลย :huh:

ยิ่งถ้าไปขุดรูปเก่าของนางแบบคนนี้มายืนยันอาชีพจริงๆนี่ เสียตาจบเลย

#66 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:59

ทุกคนในรายการก็เล่นตามบทในสคริ๊บแหละครับ

#67 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:24

SpringNewsTV @SpringNews_TV
“อ.เฉลิมชัย“จวกยับ เปลือยอกวาดรูป ไม่ใช่งานศิลปะ http://www.springnewstv.tv/program/ispring/8845.html #springnews

#68 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30

“อ.เฉลิมชัย“จวกยับ เปลือยอกวาดรูป ไม่ใช่งานศิลปะ http://www.springnewstv.tv/program/ispring/8845.html #springnews

ข่าวข้นคนข่าวเมื่อคืนวานนี้ก็พูดถึงเหมือนกัน

คลิปนี้ของสปริงนิวส์

Edited by อู๋ ฮานามิ, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:30.

#69 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

ผมว่าเสี่ยตายิ้มนะ รายการดังเลย
ผมไม่เคยดูรายการนี้ เป็นข่าวทำให้รู้จัก

#70 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:36

จริง ๆ ต้องถามว่านิยามศิลปะคืออะไรนั่นแหละ เหมือนถามว่า 2 ภาพนี้ภาพไหนสวยกว่า

#71 TbSukrit

TbSukrit

น้องใหม่

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:48

ตอนนี้ไม่ได้ไปต่อแล้วนี่ครับคนที่เอานมวาดรูป เห็นว่าคณะกรรมการตัวจริงไม่ให้ผ่าน

แต่อดคิดไม่ได้เลย ว่าถ้าเข้ารอบต่อไปได้ จะเอาอะไรวาดนอกจากนม คงไม่ใช้ จิ๊มิ๊วาดนะ :wub:

#72 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:55

#73 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ศิลปะหรืออนาจาร มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ อยู่ที่มุมมองและกาลเทศะด้วย อย่างเช่น

บอกว่าเป็นศิลปะกันใช่ไหม ถ้าย้ายสถานที่ถ่ายแบบเป็นกลางลานสยามพารากอนจะยังเป็นศิลปะอยู่ไหม จะบอกว่ากำลังสร้างสรรผลงานศิลปะได้ไหม

หรือการวาดภาพแบบนี้
ถ้าเปลี่ยนสถานที่วาดเป็นกลางลานสยามพารากอนจะยังเป็นศิลปะอยู่ไหม จะบอกว่ากำลังสร้างสรรผลงานศิลปะได้ไหม

#74 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:28

เสี่ยตารับ! ทีมงานจ้างโชว์เปลือยอก10,000 มองไม่ใช่เรื่องแปลก (คลิป) http://www.springnewstv.tv/news/EntertainmentNews/15727.html #springnews

#75 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:36

น้องแตงว่าถึงจะเป็นศิลปะก็เป็นศิลปะที่โลว์คลาสมากๆคะ ไม่มีศิลป์ ไม่วิจิตร ไม่สุนทรีย์ ไม่สวย ไม่สร้างสรรค์ ไม่ทาเล้นท์ ไม่อะไรสักอย่าง ดังนั้น ไม่ผ่านคะ

Edited by แตงดุ๊ด, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39.

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#76 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:49

จริง ๆ ต้องถามว่านิยามศิลปะคืออะไรนั่นแหละ เหมือนถามว่า 2 ภาพนี้ภาพไหนสวยกว่า

ในฐานะเด็กศิลป์ ขอบอกว่าศิลปะไม่มีถูกหรือผิดค่ะ ภาพที่เอามาเป็นภาพคนละแนว ก็งามกันไปคนละแบบ

สิ่งที่สำคัญในงานศิลปะคือเนื้อหาของงาน งืม ผึ้งจะอธิบายไงดี คือผึ้งเข้าใจเวลาที่อาจารย์สอน แต่ผึ้งถ่ายทอดไม่เก่ง แล้วผึ้งก็ไม่ได้ทำงานศิลปะมาหลายเพลาแล้ว

จะว่าไปศิลปะกับธรรมะมีลักษณะคล้ายกันตรงที่คุณจะนำเสนอยังไงก็ได้ จะวาด จะปั้น จะถ่ายรูปก็แล้วแต่ สิ่งสำคัญคืองานนั้นต้องมีความหมาย มีเนื้อหา ก่อให้เกิดความซาบซึ้งประทับใจใดๆ ก็ตามแต่ ประมาณวิธีการสร้างสรรค์จะเป็นไงก็ช่าง แก่นสาระสำคัญสุด เอาเป็นว่าแค่ป้ายๆ สีลงบนผ้าใบโดยไม่มีคอนเซ็บ ไม่มีเนื้อหา ต่อให้งามปานใดมันก็ไม่ใช่ศิลปะ

#77 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ในฐานะเด็กศิลป์ ขอบอกว่าศิลปะไม่มีถูกหรือผิดค่ะ ภาพที่เอามาเป็นภาพคนละแนว ก็งามกันไปคนละแบบ

สิ่งที่สำคัญในงานศิลปะคือเนื้อหาของงาน งืม ผึ้งจะอธิบายไงดี คือผึ้งเข้าใจเวลาที่อาจารย์สอน แต่ผึ้งถ่ายทอดไม่เก่ง แล้วผึ้งก็ไม่ได้ทำงานศิลปะมาหลายเพลาแล้ว

จะว่าไปศิลปะกับธรรมะมีลักษณะคล้ายกันตรงที่คุณจะนำเสนอยังไงก็ได้ จะวาด จะปั้น จะถ่ายรูปก็แล้วแต่ สิ่งสำคัญคืองานนั้นต้องมีความหมาย มีเนื้อหา ก่อให้เกิดความซาบซึ้งประทับใจใดๆ ก็ตามแต่ ประมาณวิธีการสร้างสรรค์จะเป็นไงก็ช่าง แก่นสาระสำคัญสุด เอาเป็นว่าแค่ป้ายๆ สีลงบนผ้าใบโดยไม่มีคอนเซ็บ ไม่มีเนื้อหา ต่อให้งามปานใดมันก็ไม่ใช่ศิลปะ

ไม่เป็นศิลปะกับเป็นศิลปะแต่ไม่มีคุณค่า 2 อย่างนี้ต่างกันอย่างไรครับ

Edited by Solidus, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04.

#78 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:58

อีกเรื่องนึงน้องแตงมองว่าการถ่ายแบบขึ้นปกจุดประสงค์มันก็คือมันก็คือการถ่ายแบบแฟชั่น

ส่วนนมป้ายสีจุดประสงค์คือการหาไทยแลนด์ก็อททาเล้นท์ ย้ำที่ทาเล้นท์ บริบทต่างกันนะคะ นมป้ายสีผิดที่ผิดเวลาด้่วยประการทั้งปวง

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#79 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:58

ไหนหลักฐานนนนนนนนนน :angry: :angry: :angry: :angry:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#80 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ไม่เป็นศิลปะกับเป็นศิลปะแต่ไม่มีคุณค่า 2 อย่างนี้ต่างกันอย่างไรครับ

คำว่าศิลปะยังมีอีกความหมายนึงค่ะ คือสิ่งที่สร้างสรรค์โดยฝีมือมนุษย์ ถ้านับความหมายนี้ ต่อให้แค่ใครสักคนแคะขี้มูกออกมาปั้นก็เป็นศิลปะ แต่มันเอาทำเป็นประโยนช์ได้ไหม มีสาระไหม นั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง

#81 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

เชอะ ไม่มีใครสนใจหาหลักฐานเลย

หาเองก็ได้ฟะ

อิอิ เจอแล้วด้วย

ไม่แบ่งให้ดูด้วย กิ๊ว ๆ
  • ssa likes this

#82 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:36

ผมว่ามันเป็นเรื่อง งี่เง่า มากๆ เลย

รายการที่ออก อากาศ เป็น เทป บันทึกภาพ นำมาออกอากาศ

เสี่ยตา รู้ ทั้งรู้อยู่แ้ล้วว่า ออกอากาศแล้วมีปัญหา แน่ๆ ยังเอามาออก

แล้ว มาอ้าง ข้างๆ คูๆ ว่า ไปควบคุมไม่ได้ เิป็นเรื่องที่เกิดขึ้น ตามแต่ใจ คนที่อยู่บนเวที

แค่ เสี่ยตา ตัดออกไป ไม่นำออกอากาศเรื่องบัดสีแบบนี้ไม่เกิดขึ้นแล้ว

ผม สรุป ได้เลยครับว่า เรื่องนี้เป็นการ จงใจ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#83 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:40

ผมว่ามันเป็นเรื่อง งี่เง่า มากๆ เลย

รายการที่ออก อากาศ เป็น เทป บันทึกภาพ นำมาออกอากาศ

เสี่ยตา รู้ ทั้งรู้อยู่แ้ล้วว่า ออกอากาศแล้วมีปัญหา แน่ๆ ยังเอามาออก

แล้ว มาอ้าง ข้างๆ คูๆ ว่า ไปควบคุมไม่ได้ เิป็นเรื่องที่เกิดขึ้น ตามแต่ใจ คนที่อยู่บนเวที

แค่ เสี่ยตา ตัดออกไป ไม่นำออกอากาศเรื่องบัดสีแบบนี้ไม่เกิดขึ้นแล้ว

ผม สรุป ได้เลยครับว่า เรื่องนี้เป็นการ จงใจ

เตรียมถังสีมาพร้อม แถมเตรียมผ้าไว้คลุมตัวอีกแบบนี้อ้างว่าไม่รู้ม่ได้หรอกครับ แถมโจที่เป็นกรรมการยังบอกแล้วว่าทางเวิร์คพอยต์ให้ขึ้นเอง แปลว่าสคริปต์เขียนไว้แบบนั้นแล้วสินะ แล้วรายการก็ไม่ได้เป็นรายการสดอีก สามารถตัดการแสดงนี้ออกไปได้โดยที่คนดูทางที่บ้านก็จะไม่รู้ว่ามีการแสดงนี้แต่ก็ไม่ทำ

#84 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:56

http://www.pantip.co.../A12260483.html

ลองอ่านความคิดเห็นต่างประเทศดู
แต่ผมไม่ได้อ่าน เพราะรู้สึกอดสูในประเทศนี้จริงๆ
ยังมีคนคิดว่าการจ้างนางแบบโป๊มาทำแบบนี้เป็น "ศิลปะ" อีก

Edited by eAT, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:56.

#85 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:00

ดราม่าเรื่องนี้ฮาสาด

http://drama-addict....tนี่เหี้ยจริงๆ/

#86 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:56

ไม่ได้มีอะไร แค่อยากบอกว่าไม่เคยเรยรายการประเภทนี้

ไม่เคยดูชิงร้อย ชิงล้าน เกมทศกัณฑ์ ราชรถแจกรถอะไรนั่นด้วย

จะพอดูบ้างหน่อย ก็คือ แฟนพัีนธุ์แท้ ที่ตอนนี้เอากลับมาทำใหม่ เพราะเห็นว่ายังพอมีประโยชน์อยู่บ้าง

เพราะเบื่อมันมวากกกกกก ไอ้เวิร์กพอยต์ อะไรนี่

แต่ละรายการ โดยเฉพาะเกมโชว์ เตี้ยมกันมาหมดแร้วทั้งนั้นนนนนน

มีการกำหนดตัวคนที่จะเข้ารอบ คนที่จะชนะไว้หมดแร้วว

ชนิดที่รู้กันก็แต่คนที่จะเข้ารอบกับทีมงาน แต่คนเข้าแข่งคนอื่น ๆ เขาไม่ได้รับรู้ด้วย

แต่ก็ยังมีน้ำหน้าออกมาออกอากาศ ด้วยการบอกว่าเป็นการแข่งขันซะอีก

นี่มัน เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคชัด ๆ

:angry: :angry:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#87 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:02

หลักฐานมาแระครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#88 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:45

มีหลายคน ขายภาพนู้ดตัวเอง ดูคนอื่นนู้ด ทำสื่อหมิ่นเหม่ดูถูกเหยียดหยามบุคคล สังคม วัฒนธรรม ความเชื่อของคนอื่นๆ ตามใจชอบ

โดยอ้างคำว่า "ศิลปะ"

เรื่องนี้ ค้องถามเกจินู๊ด นิวัต กองเพียร
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#89 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ผมไม่เข้าใจตรง สิ่งที่ผู้ออกรายการทำนั้น

ผมมองให้เห็นว่าจะมีความสามารถมากกว่ามนุษย์คนอื่นยังไง

แค่ใช้ความกล้าเท่านั้น แต่กรรมการกลับให้ผ่านได้ยังไงกัน

เทียบกับความสามารถของนายคนนี้ที่มีความสามารถเหนือมนุษย์อย่างแท้จริง

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#90 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ศิลปะหรืออนาจาร มันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ อยู่ที่มุมมองและกาลเทศะด้วย อย่างเช่น

บอกว่าเป็นศิลปะกันใช่ไหม ถ้าย้ายสถานที่ถ่ายแบบเป็นกลางลานสยามพารากอนจะยังเป็นศิลปะอยู่ไหม จะบอกว่ากำลังสร้างสรรผลงานศิลปะได้ไหม

หรือการวาดภาพแบบนี้
ถ้าเปลี่ยนสถานที่วาดเป็นกลางลานสยามพารากอนจะยังเป็นศิลปะอยู่ไหม จะบอกว่ากำลังสร้างสรรผลงานศิลปะได้ไหม

กาละ เทศะ ไงครับ รูป สามารถเก็บซ่อน วาง ไว้ที่ไหนก็ได้ แต่การแสดงในที่สาธารณะ หรือบันทึกแล้วมาแสดงต่อสาธารณะ มันต่างกัน
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#91 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:02

ภาพนี้ศิลปะแน่นอนครับ

นี่มัน เข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคชัด ๆ
:angry: :angry:

จริงด้วย ท่านฟีฟี่พูดถูก

หลักฐานมาแระครับ

อันนี้ใช่จริงๆใช่มั้ยครับ?
gladiator 1.jpg

#92 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:12

ของจริงครับ

#93 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:17

คองเฟิร์ม

#94 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:57

สมัยเรียนวิชาดรออิงค์ในมหาวิทยาลัย
มีครั้งหนึ่ง ที่ห้องดรออิงค์ถูกปิดประตูมิดชิด คนนอกไม่สามารถมองเข้ามาได้เลย
สอบถามกัน ทราบว่าวันนี้ อาจารย์จ้างนางแบบมา 2 ท่าน เพื่อให้นักศึกษาเขียนภาพนู๊ด
ระหว่างที่รอนางแบบกัน หลายคนพูดคุยกันต่างๆ นาๆ
บางคน บอกว่า แล้วกรูจะยืนได้มั๊ยเนี่ย ถ้าได้เขียนนู๊ด
(หวังว่าผู้ชายด้วยกันคงพอเข้าใจ ว่าทำไม เมื่อเห็นภาพนู๊ด เราจึงยืนกันไม่ได้นะครับ)

ผมเองก็แอบกังวล เพราะคงน่าอายพิลึก เพื่อนผู้หญิงเราก็มี และผมรู้สึกง่ายเสียด้วย

ถึงเวลา นางแบบก็เดินเข้ามา เป้นคนไทย 1 คน และฝรั่ง 1 คน
อายุน่าจะไม่เกิน 35 กันทั้งคู่
เมื่อยืนตรงจุดที่อาจารย์บอกตำแหน่งไว้ เธอทั้งคู่ก็ถอดเสื้อผ้า

ภาพนู๊ด หลายคนมองเป็นอนาจาร
สำหรับผม ผมเห็นภาพในหนังสือผู้ชายหลายๆ เล่ม
ไม่ว่าจะโป๊มาก หรือโป๊น้อยก็ตามแต่
ท่วงท่า สีหน้า หรือมุมมองจากการถ่ายภาพ มันจะสื่อออกมาได้ครับ
ว่ามันเป็นศิลปะหรือสื่อยั่วยุอารมณ์

หลายคำแก้ต่างของนางแบบ มักบอกไว้
ถ่ายไว้ดูตอนแก่ มันไม่โป๊นะ, มันออกอาร์ตๆ หน่อย, ถ่ายมาเป็นแนวใสๆ ค่ะ ไม่โป๊นะคะ
แค่พิจารณาง่ายๆ อย่างนึงว่า เราเห็นแล้ว รู้สึกว่ามันสวยงามหรือไม่
หรือเราเห็นแล้วมีความรู้สึก มีอารมณ์ จากสีหน้า ท่าทาง
นางแบบและภาพสื่อให้เรารู้สึกไปทางไหน

วันนั้น 2 นางแบบในห้องเรียนโพสต์ท่าง่ายๆ
เราทุกคนยืนวาดภาพ โดยมีกระดานรองวางบนโต๊ะ
ทุกคนยืนได้ครับ ไม่มีใครตัวงอ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน