Jump to content

- - - - -

ว่าที่ นช.คนหน้าหล่อ และคนแขนคอก สะอื้อไห้ ทหารสารภาพ ยิงเข้าไปในวัดปทุมจริง

• Please log in to reply
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:54

เปิดบันทึกของผู้สื่อข่าวของวอยซ์ทีวี Jeepvoicetv ที่เข้านั่งฟังการพิจารณาคดี 6 ศพวัดปทุมวนาราม ในวันนี้ โดยได้บันทึกรายละเอียดไว้ในทวิตเตอร์ส่วนตัว ดังนี้

วันนี้ผมไปฟังการไต่สวน คดี 6ศพวัดปทุมฯ มีข้อมูลที่น่าสนหลายอย่าง จาก หน.พนักงานสอบสวน เดี๋ยวโพสต์ให้อ่านครับ
พ.ต.อ.สืบศักดิ์ พันธุ์สุระ รองผู้บังคับการตำรวจนครบาล 6 ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวน คดี 6ศพวัดปทุมฯ เบิกความต่อศาล คร่าวๆ ว่า ...
ศอฉ.สั่งการให้ทหาร เข้าไปแก้ไขปัญหากรณีเพลิงไหม้ บริเวณสยามสแควร์ ซึ่งมีการวางกำลังทั้งแนวราบ และแนวดิ่งบนรางรถไฟฟ้าบีทีเอส
ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร
ผู้เสียชีวิตรายแรกในวัดปทุมฯ คือ นายสุวัน ศรีรักษา ตามด้วยนายอัฐชัย ชุมจันทร์ ขณะหลบเข้าไปอยู่ในวัดปทุมฯ โดยทั้งคู่ไม่มีอาวุธในมือ
หลังจากนั้นไม่นาน นายมงคล เข็มทอง และนายรพ สุขสถิตย์ ก็ถูกยิงบริเวณประตูทางออกวัดปทุมฯ โดยพยานยืนยันว่า กระสุนปืนมาจากรางบีทีเอส
2รายที่เหลือ คือนายอัครเดช ขันแก้ว และ น.ส.กมนเกด อัคฮาด ถูกยิงเวลาไล่เลี่ยกัน ในลักษณะกำลังหมอบก้มหน้าลงพื้น ซึ่งทั้งคู่เป็นอาสาพยาบาล
ผลการชันสูตรพลิกศพ พบว่า ในร่างผู้เสียชีวิตมีกระสุนขาด .223 ฝังอยู่ ซึ่งเป็นกระสุนของปืนเอ็ม 16 และปืนทราโว่ สำหรับใช้ในราชการสงคราม
นอกจากนี้ ยังมีภาพถ่ายของตำรวจ ซึ่งถ่ายจากตึก สตช.เห็นชัดเจนว่า ทหารเล็งปืนเข้าไปในวัดปทุมวนาราม และกระสุนมีทิศทางจากบนลงล่างเกือบทุกราย
คำเบิกความทั้ง 8 ข้่อความ ของหัวหน้าพนักงานสอบสวน บก.น.6 เท่าที่ผมจำได้ เพราะศาลไม่อนุญาต ให้จดบันทึกใดๆ ในห้องพิจารณาคดี”

http://www.go6tv.com/2012/06/m16.html

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ว่าปายยยย
จัดยาวยาวววว
อย่าให้เสีย
เลียให้มันนนน

#3 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:57

นักข่าวว้ายทีวีเสียด้วย หุๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:00

พูดถึงใครครับ

ใครวะแขนครอก จะรู้เรื่องมั้ยเนี้ย

It's us against the world

#5 unook

unook

น้องเก่า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:01

นี่งัยครับ คือสิ่งที่เราต้องการ "การค้นหาความจริงทางขบวนการยุติธรรม" ถูกคือถูก ผิดคือผิด ก็ว่ากันไปตามขบวนการ
แต่ไอ้อีที่ออกมาเรียกร้องให้ยุติขบวนการค้นหาความจริงตามที่คุณกำลังโพสต์อยู่เนี่ย ถามจริงๆ คุณเห็นด้วยหรือครับ?

#6 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:02

*
POPULAR

ใจความมีแค่ "ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร"
นอกนั้นทำให้ดูเหมือนเกี่ยวกัน เดี๋ยวถ้า พท ดัน พรบ ปรองดองผ่าน เสื้อแดงก็ตายฟรีเพียบเลย รีบสนับสนุนเข้านะ แต่แปลกนะคนที่ถูกกล่าวหา กับต้องการพิสูจน์ความจริง แต่คนที่กล่าวหาเค้ากลับอยากได้ นิรโทษกรรมมันแปลกดีเนอะสมัยนี้ไม่รู้ว่ามีเสื้อแดงกี่คนที่คิดได้บ้าง

Edited by god_of_rah, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:04.

---------------------------------------

#7 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:05

*
POPULAR

เบิกความแบบนี้เป็น hearsay ไร้น้ำหนักอย่างสิ้นเชิงในคดีอาญา ยิ่งนักข่าวเอาคำเบิกความลอยๆ มาทำให้เป็นข่าว ยิ่ง double hearsay ไปกันใหญ่

แถมที่บอกว่าศาลสั่งห้ามไม่ให้จดก็ไม่น่าจะเป็นจริงอีก ปกติศาลจะห้ามไม่ให้บันทึกเทปหรือถ่ายรูปเท่านั้น ไม่ได้ห้ามถึงขนาดไม่ให้จด ไม่อย่างนั้นก็ไต่สวนเป็นทางลับไม่ดีกว่าหรือ

พอดูอีกที อ้าว นี่นักข่าววอยซ์ทีวีนี่หว่า เครดิตความน่าเชื่อถือวูบกระแทกพื้นดังพลั่กเลยทีเดียว

แต่ถึงยังไงก็จะมีปรองดองนิรโทษกรรมแล้วนี่ ตลกดีว่ะ ไปกล่าวหาคนอื่นว่าเป็นฆาตกรแต่ก็จะไปนิรโทษกรรมให้ซะอย่างงั้น

#8 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:05

กระทู้โกหก ชิ <_<

Edited by ตามงคล, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07.

#9 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ใจความมีแค่ "ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร"
นอกนั้นทำให้ดูเหมือนเกี่ยวกัน เดี๋ยวถ้า พท ดัน พรบ ปรองดองผ่าน เสื้อแดงก็ตายฟรีเพียบเลย รีบสนับสนุนเข้านะ แต่แปลกนะคนที่ถูกกล่าวหา กับต้องการพิสูจน์ความจริง แต่คนที่กล่าวหาเค้ากลับอยากได้ นิรโทษกรรมมันแปลกดีเนอะสมัยนี้ไม่รู้ว่ามีเสื้อแดงกี่คนที่คิดได้บ้าง

พิสูจน์ได้ยังว่าคนที่ตายในวัดไม่ได้เกิดจากชายชุดดำยิง :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#10 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ชาวเสรีไทยคงต้องเหนื่อยกับการขุดข้อมูลเก่าๆที่เคยโพสต์ฝังตอกฝาโลงพวกควายแดง กลับขึ้นมาบังสกุลให้พวกมันอีกครั้ง
โดยเฉพาะเรื่องวิถีกระสุน ตำรวจแตงโมขี้ข้าทักษิณมันต้องพยายามบิดเบือนข้อมูลแน่นอน
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:07

rufer ต่อต้าน พรบ. ปรองดอง ใช่มั๊ย ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

เอ้อ ผมว่าหัวกระทู้ไม่เกี่ยวเลยหรือเปล่า เหอๆๆๆ มาจากไหน หน้าหล่อ แขนคอก

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ชั่งหัว จกขท มันเหอะ ไร้สาระ

#14 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ศอฉ.สั่งการให้ทหาร เข้าไปแก้ไขปัญหากรณีเพลิงไหม้ บริเวณสยามสแควร์ ซึ่งมีการวางกำลังทั้งแนวราบ และแนวดิ่งบนรางรถไฟฟ้าบีทีเอส
ทหารรายหนึ่ง ให้การกับ พนง.สอบสวนว่า เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร

แล้วตกลงเมิงสนันสนุนกฏหมายปรองดอง นิรโทษกรรมให้คนทำผิดคดี 91 ศพหรือไม่ฮับ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#15 butadad

butadad

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:14

งั้นก้ต้อง อย่าสนับสนุน พรบ ปรองดองซิครับ ใครผิดก็ควรรับผิดชอบ

#16 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:19

แปลกมาก...หลังการชุมนุมของเสื้อแดงทำไมพบอาวุธและอื่นๆมากมายในคลองหลังวัด...อย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้นะ...หลอกใครว่ามาชุมนุมมือเปล่าก็หลอกได้ แต่หลอกตัวเองคงยากส์ มันหลอนตัวเราไปชั่วชีวิตนะคุุณเจ้าของกระทู้ หุหุ

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:19.

#17 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:20

ตกลงมันวัดหรือคลังเก็บอาวุธสงครามของพวกก่อการร้ายเผาบ้านเผาเมืองคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#18 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ฮ่าๆๆๆ ผมว่า ถ้าจิตไม่วิปลาตจริงๆคงไม่สามารถอ่านแล้วโยงไปหาคนหน้าหล่อคนใดได้

แล้วเรื่องกระสุนน่ะ สำหรับ ปืน M16 กระสุนของทางราชการสำหรับใช้"่ฆ่า" ใช้ใน "สงคราม" มันเป็น 5.56 ไม่ใช่รึ?

ไอ้ .223 ถึงจะใส่ได้ แต่ มันลูกสำหรับกีฬา/ล่าสัตว์

ถ้าเจตนาออกมาฆ่า เอาลูกสำหรับยิงเล่นมาใช้เนี่ยนะ ฮึๆๆ

#19 notcomeng

notcomeng

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:23

รูเพ้อ :lol: :lol: :lol:

#20 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:25

แล้วจะออก พรบ.ปรองดองมาฟอกผิดทำห่าไร

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#21 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:28

งั้นก็รีบเอาคนสั่งฆ่าขึ้นศาล เข้าคุกเลยครับอย่าออก พรบ.ล้างผิดจนกว่าคนเผากับคนฆ่าเข้าคุกซะก่อน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#22 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:31

แล้วรูขี้รู้ยังว่า พรบ. ปรองดอง เค้าจะให้คนที่สั่งฆ่าคนที่วัดปทุม ไม่เป็นความผิดด้วยนะ สนับสนุบ พรบ. นี้มั้ย รูขี้

#23 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:36

ฟ้องศาลโลกเลยครับ รออยู่

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:39

ไอ้ตู่ ไม่อยากให้เรื่องจบไวหรือ ถึังไม่ยอมไปศาลคดีหมิ่นอภิสิทธิื เรื่องสั่งฆ่าเสื้อแดง :lol:

#25 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:40

อ๊าวว..ไอ้5นี่ตกลงมะรึงจะเอาปรองดองหรือเปล่า เดี๋ยวเอาเดี๋ยวไม่เอา หรือว่าคิดไม่เป็นต้องรอแกนนำสั่่งก่อนรึไง
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#26 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

"รูขี้เท่อ" ผมถามจริงๆ ก่อนโพส ได้อ่านข้อความทั้งหมดนั่นก่อนรึเปล่าครับ แล้วได้ใช้สมองคิดไตร่ตรองก่อนรึเปล่า

ก่อนจะนำมาโพสให้เพื่อนๆ ใน สรท. ได้ขบขันในสติปัญญาของ "รูขี้เท่อ" กัน

เหนื่อยครับ ถ้ามีสมอง ตรองดูให้ดีๆ สักนิด คงไม่มาปล่อย "ควาย" แบบนี้ทุกวี่วัน :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#27 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17

อย่าไปถามอะไรมันมากเลย มันแค่เอา "โพย" มาโพสต์
ไม่รู้เรื่องอะไรกะเค้าหรอก

#28 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:22

อืม สมมุติทหารยิงเข้าจริง นะ ...

นิรโทษกรรมดีไหม คุณรูฟ่อ ...

;)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#29 zeus

zeus

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35

อ่านมาตรา 17 พรกฉุกเฉิน ซัก จะได้ฉลาดบ้าง ยังเสือกโง่ มาโพส ความเห็นแบบนี้ อายเขาบ้างไหม
แล้วจะเอาผิดมาร์ค ตามมาตรา 288 289 หรอ ผิดแล้วไอ่น้อง นู้น มาร์คเขาเป็นข้าราชการฝ่ายการเมือง จะต้องผิดตามมาตรา 157 เท่านั้น โดยปปช จะเป็นผู้ชี้มูลความผิดลงมา เหมือนอย่างกรณีสมชายกับตำรวจ ไม่นั้น ป่านนี้ สมชายก็โดน 288 289 บวก พยายามฆ่า 80 แล้วสิ เพราะงานนี้ มีคนเจ็บ คนพิการ ควายแดงเอ้ย ไม่อยากจะด่าว่ะ แต่ทนไม่ไหว

#30 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:42

เปิดบันทึกของผู้สื่อข่าวของวอยซ์ทีวี Jeepvoicetv ที่เข้านั่งฟังการพิจารณาคดี 6 ศพวัดปทุมวนาราม ในวันนี้ โดยได้บันทึกรายละเอียดไว้ในทวิตเตอร์ส่วนตัว ดังนี้

วันนี้ผมไปฟังการไต่สวน คดี 6ศพวัดปทุมฯ มีข้อมูลที่น่าสนหลายอย่าง จาก หน.พนักงานสอบสวน เดี๋ยวโพสต์ให้อ่านครับ
พ.ต.อ.สืบศักดิ์ พันธุ์สุระ รองผู้บังคับการตำรวจนครบาล 6 ในฐานะหัวหน้าพนักงานสอบสวน คดี 6ศพวัดปทุมฯ เบิกความต่อศาล คร่าวๆ ว่า ...
ผู้เสียชีวิตรายแรกในวัดปทุมฯ คือ นายสุวัน ศรีรักษา ตามด้วยนายอัฐชัย ชุมจันทร์ ขณะหลบเข้าไปอยู่ในวัดปทุมฯ โดยทั้งคู่ไม่มีอาวุธในมือ
หลังจากนั้นไม่นาน นายมงคล เข็มทอง และนายรพ สุขสถิตย์ ก็ถูกยิงบริเวณประตูทางออกวัดปทุมฯ โดยพยานยืนยันว่า กระสุนปืนมาจากรางบีทีเอส
2รายที่เหลือ คือนายอัครเดช ขันแก้ว และ น.ส.กมนเกด อัคฮาด ถูกยิงเวลาไล่เลี่ยกัน ในลักษณะกำลังหมอบก้มหน้าลงพื้น ซึ่งทั้งคู่เป็นอาสาพยาบาล
ผลการชันสูตรพลิกศพ พบว่า ในร่างผู้เสียชีวิตมีกระสุนขาด .223 ฝังอยู่ ซึ่งเป็นกระสุนของปืนเอ็ม 16 และปืนทราโว่ สำหรับใช้ในราชการสงคราม
นอกจากนี้ ยังมีภาพถ่ายของตำรวจ ซึ่งถ่ายจากตึก สตช.เห็นชัดเจนว่า ทหารเล็งปืนเข้าไปในวัดปทุมวนาราม และกระสุนมีทิศทางจากบนลงล่างเกือบทุกราย
คำเบิกความทั้ง 8 ข้่อความ ของหัวหน้าพนักงานสอบสวน บก.น.6 เท่าที่ผมจำได้ เพราะศาลไม่อนุญาต ให้จดบันทึกใดๆ ในห้องพิจารณาคดี”

http://www.go6tv.com/2012/06/m16.html

*** รู้แล้วเสือกไม่ฟ้อง ศาล รธน.

ควายจะมีความผิดนะโว๊ย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#31 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:45

อ่านมาตรา 17 พรกฉุกเฉิน ซัก จะได้ฉลาดบ้าง ยังเสือกโง่ มาโพส ความเห็นแบบนี้ อายเขาบ้างไหม
แล้วจะเอาผิดมาร์ค ตามมาตรา 288 289 หรอ ผิดแล้วไอ่น้อง นู้น มาร์คเขาเป็นข้าราชการฝ่ายการเมือง จะต้องผิดตามมาตรา 157 เท่านั้น โดยปปช จะเป็นผู้ชี้มูลความผิดลงมา เหมือนอย่างกรณีสมชายกับตำรวจ ไม่นั้น ป่านนี้ สมชายก็โดน 288 289 บวก พยายามฆ่า 80 แล้วสิ เพราะงานนี้ มีคนเจ็บ คนพิการ ควายแดงเอ้ย ไม่อยากจะด่าว่ะ แต่ทนไม่ไหว

วแรงส์ส์ส์ส์..............ถูกจาย B)

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#32 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:51

ตกลง เจ้าของกระทู้ รู้เรื่องอะไรกะเขาบ้างหรือยัง

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#33 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02

เหตุดังนี้ควรจะปรองดองหรือ ควรจะแตกหักมากกว่า

#34 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:11

แหล่งข่าวจาก go6tv และ voicetv 5555

#35 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ไม่น่าแปลกใจ ที่ไอ้อัมเตอร์ดัม เอาไปฟ้องศาลโลก ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่เรื่องยังไม่คืบหน้า :lol:

#36 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:17

เปิดประเด็นโง่ๆ ให้คนอื่นเข้ามาอัด
เรื่องโง่ๆ ของพวกกาสรสีชาดไม่มีวันหมดอายุจริงๆ ด้วย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:31

รูฝ่อนี่บ้องตื้นแฮะ

อันดับแรก ไม่ได้อ่านประโยคนี้หรือ?

แปลว่าในวัดปทุมมีผู้ก่อการร้ายจริง ปืนจริง ถ้าไม่มีผู้ก่อการร้ายยิงใส่ก่อน คุณเมริงจะให้ทหารเขาเขวี้ยงสายรุ้งลงไปสู้รึไงวะครับ?

อันดับสอง

เท่าที่ผมจำได้ เพราะศาลไม่อนุญาต ให้จดบันทึกใดๆ ในห้องพิจารณาคดี

แปลว่า ไอ้นักข่าวที่เอาคำให้การในชั้นศาลมาเผยแพร่นี่ ศาลอนุญาตจริงหรือ? หรือว่าละเมิดคำสั่งศาลครับ?
gladiator 1.jpg

#38 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ปิดกระทู้ครับ พี่ น้อง รูเฟอะ หน้าแหกหนีไปแล้ว :lol: :D :lol:
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#39 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:47

ข่าวจาก ง่อยทีวี เสียด้วย

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:54

go6tv นี่เป็นเวปยอดนิยมของไอ้ไก่วิตถารเชียวนะ :lol:

#41 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:11

"เหตุที่ต้องยิงปืนลงมาจากรางบีทีเอส เข้าไปในวัดปทุมวนาราม เพราะมีกลุ่มชายชุดดำ ยิงปืนขึ้นมาใส่ทหาร"

เอ่อ นี่มันหลักฐานที่ว่า มีชายติดอาวุธอยู่ในวัดปทุมจริงๆมากกว่านะฮะ
และน่าจะแปลว่า ชายชุดดำในวัดปทุมเอาน้องเกตุไปเป็นโล่จริงๆ ด้วยละฮะ

#42 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:14

คำเบิกความทั้ง 8 ข้่อความ ของหัวหน้าพนักงานสอบสวน บก.น.6 เท่าที่ผมจำได้ เพราะศาลไม่อนุญาต ให้จดบันทึกใดๆ ในห้องพิจารณาคดี

อย่างนี้เรียว่า "กล่าวหา โดยไม่มีหลักฐานเสียด้วยซ้ำ"

แก้เกี้ยวเรื่อง ที่นายสุเทพเอาเรื่องจริงมาเล่า....ยิ่งทำแบบนี้ ยิ่งมั่นใจว่าเทือกพูดจริง

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:24

ว่าที่ นช.คนหน้าหล่อ และคนแขนคอก สะอื้อไห้ ทหารสารภาพ ยิงเข้าไปในวัดปทุมจริง

Started by rufer, Today, 19:54

rufer coffee เหมือนทักษิณ ตู่ เต้น นายกฯ ว.5 4ss ยุทธ์ วอลเปเปอร์
ผีเจาะปากให้พูด สักแต่พูดภาษาไทยแต่ใช้ภาษาไทยวิบัติเหมือนพวกเขมร
โกหกพกลม ตอแหลต่างหาก....ฮา

ทักษิณนั้นเรียกว่า'นักโทษหนีคุก'....
ตู่ เต้น นั้นเรียกว่า'ว่าที่นักโทษ'....

อย่าทำให้คนไทยเข้าใจว่ากลุ่มไพร่เสื้อแดง
มีแต่ชาวต่างด้าวทั้งนั้น......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

รอให้ตำรวจ อัยการสูงสุด กรมสอบสวนพิเศษ สั่งฟ้องก่อนเถิด....
หากนายกฯ ว.5 4ss ยังเป็นนายกรัฐมนตรีอยู่
rufer ไม่ต้องรอนานหรอก.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:27.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ฮ่าๆๆๆ ผมว่า ถ้าจิตไม่วิปลาตจริงๆคงไม่สามารถอ่านแล้วโยงไปหาคนหน้าหล่อคนใดได้

แล้วเรื่องกระสุนน่ะ สำหรับ ปืน M16 กระสุนของทางราชการสำหรับใช้"่ฆ่า" ใช้ใน "สงคราม" มันเป็น 5.56 ไม่ใช่รึ?

ไอ้ .223 ถึงจะใส่ได้ แต่ มันลูกสำหรับกีฬา/ล่าสัตว์

ถ้าเจตนาออกมาฆ่า เอาลูกสำหรับยิงเล่นมาใช้เนี่ยนะ ฮึๆๆ

.223 ซื้อขายได้ในเชิงพาณิชย์ แต่ 5.56 ใช้ได้ในราชการทหาร :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#45 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:33

ตร.พบปืนเอ็ม16 ซุกวัดปทุมฯ ถูกปล้นที่ดินแดง

รอง ผบช.น. "สุเมธ เรืองสวัสดิ์" แถลงข่าวพบปืนเอ็ม 16 ของทหารที่ถูกปล้นไปที่บริเวณสามเหลี่ยมดินแดงแล้ว 1 กระบอก ขาดอีก 1 กระบอก โดยพบในวัดปทุมวนาราม คาดว่าตกอยู่ในมือกลุ่มฮาร์ดคอร์ หรือกองกำลังติดอาวุธ..

ที่ บช.น. เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 29 พ.ค. พล.ต.ต.สุเมธ เรืองสวัสดิ์ รองผู้บัญชาการทหารบก (รอง ผบช.น.) แถลงข่าวการจับกุมนายคำหล้า ชมชื่น อายุ 35 ปีผู้ต้องหา ที่ถูกจับกุมเมื่อวันที่ 28 พ.ค. พร้อมของกลางอาวุธปืนเอ็ม16 เอ 1 จำนวน 1 กระบอก ไม่มีแม็กกาซีน หมายเลขทะเบียน 9580450 บริเวณท้ายปืนมีอักษร "บก.252"

โดยนายคำหล้า ปล้นปืนทหาร บริเวณสามเหลี่ยมดินแดง เมื่อวันที่ 14 พ.ค. หลังจากกลุ่มผู้ชุมนุมเสื้อแดงล้อมรถทหารและทำร้ายทหารแล้วปล้นปืนทหารไป 2 กระบอก ปรากฏหลักฐานจากภาพถ่ายของสื่อมวลชน อย่างไรก็ตาม ปืนกระบอกดังกล่าวเป็นคนละกระบอกกันกับที่นายคำหล้าปล้นไป โดยปืนที่นายคำหล้า ปล้นไปมีเลขท้ายปืน “บก.132” แต่ปืนของกลางก็เป็นปืน 1 ใน 2 กระบอกที่กลุ่มผู้ต้องหาเดียวกันปล้นเอาไป ขณะนี้อยู่ระหว่างติดตามตัวผู้ต้องหาที่ร่วมก่อเหตุอีก 3 คน ที่ปรากฏในภาพแต่ยังไม่ทราบชื่อ

พล.ต.ต.สุเมธ กล่าวว่า นายคำหล้า อ้างว่านำปืนไปทิ้งคลองสามเสน ข้างโรงแรมเซ็นจูรี่ แต่ตำรวจไปตรวจสอบแล้วไม่พบ มีรายงานว่า รปภ.ของโรงแรมเห็นชายรูปร่างอ้วน มางมเอาไป ต่อมา หลังการชุมนุมยุติแล้วเมื่อวันที่ 20 พ.ค.ก็นำกำลังตำรวจพร้อมด้วยหน่วยงานเก็บกู้และตรวจพิสูจน์วัตถุระเบิดตรวจ ค้นภายในวัดปทุมวนาราม ราชวรวิหาร พบปืนของกลางดังกล่าวซุกซ่อนอยู่ใต้เสื่อบริเวณสนามหญ้าในวัด

"วัน ที่พบวันแรกไม่ทราบว่าปืนมาจากไหน หลัง สน.ปทุมวัน ประสานงานกับหน่วยทหาร จนกระทั่งทราบว่าเป็นปืนที่ถูกปล้นไปที่สามเหลี่ยมดินแดง ท้องที่ สน.ดินแดง"

นอกจากนี้ภายในวัดยังพบระเบิดเอ็ม 26 และระเบิดจีนแดงอย่างละลูก ซุกซ่อนอยู่ในกระถางต้นไม้ริมสระน้ำ ซึ่งมีหมายเลขตรงกับระเบิดที่กลุ่มคนร้ายนำไปปาบริเวณสถานที่ต่างๆ ทั่ว กทม.

รอง ผบช.น. เชื่อว่า ปืนดังกล่าวน่าจะอยู่ในกลุ่มพวกฮาร์ดคอร์ หรือกองกำลังติดอาวุธ ที่เป็นข่าวการยิงประชาชนซึ่งกำลังอยู่ระหว่างการสืบสวนสอบสวนของผู้ที่ เกี่ยวข้อง โดยปืนถูกปล้นไปก่อนเกิดเหตุการณ์ดังกล่าว นอกจากนี้ ยังพบทรัพย์สินที่โจรกรรมมาจากห้างสรรพสินค้าซุกอยู่ใต้ฐานพระพุทธรูปโดย พนักงานสอบสวบรวบรวมหลักฐานก่อนส่งให้กรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ต่อไป.

#46 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:57

แค่เปิดกระทู้เข้ามา กลิ่นเน่า ก็โชยมาก่อนแล้ว :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#47 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:02

ทหารยิงเข้าไปในวัดปทุมจริง เค้าคงอยากยิงกะบานมืงมั๊ง กลวงใสแน๋วยังกะลูกโป่งซะยังงั้น
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#48 Bigboy

Bigboy

น้องใหม่

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:05

ถ้าแน่จริงนะ เอาบันทึกถ้อยคำพยาน ที่ศาลบันทึกมาโชว์ซิ

ถึงจะเชื่อ ไม่ใช่จากปากนักข่าวอย่างนี้

#49 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:09

.223 ซื้อขายได้ในเชิงพาณิชย์ แต่ 5.56 ใช้ได้ในราชการทหาร :lol: :lol: :lol:

กระสุน .223 นี่หาซื้อได้ตามร้านปืนได้รึเปล่าฮะ

Edited by saopao, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:09.

#50 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:12

กระสุน .223 นี่หาซื้อได้ตามร้านปืนได้รึเปล่าฮะ

ได้ครับ แต่คนที่จะมีปืนที่ยิง .223 reg. นี่ เขาว่ากันว่า คงจะนับตัวกันได้เลย ฮ่าๆ :lol:

เข้าใจว่าแรงดันสูงสุดในรังเพลิงของ .223 reg. จะน้อยกว่า 5.56x45mm นิดนหน่อยครับ และถึงจะกระสุนเป็นกระสุนขนาด .223 reg. ที่ใช้ในพลเรือนก็ตาม แต่อนุภาพก็ไม่ด้อยกว่า เพราะทั้งความเร็ว และแรงปะทะแทบจะไม่ต่างกัน แต่ถึงจะคล้ายกันมาก แต่เขาไม่เรียกรวมกันครับ

ถ้าจะบอกว่า .223 reg.ใช้ใน M16 หรือ Tarvor ก็คงจะไม่ถูกต้องนัก เพราะเขาถือว่าเป็นกระสุนคนละชนิดกัน

Edited by ควันหลง, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:13.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน