Jump to content

- - - - -

ใครมีหลักฐานเรื่องใครเผา Central world ไหมครับ มีข้อมูลส่วนหนึ่งแล้วแต่อยากได้เพิ่มอีก

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:17

โดยส่วนตัวผมรู้เลยใครทำ เพราะอยู่ในเหตุการณ์ แต่พูดไปก็เท่านั้น เพราะผมพูดไปก็ไม่มีหลักฐานอะไร พูดไปก็ว่าใส่ร้ายเสื้อแดงเปล่าๆ

ขนาดคลิป เห็นจะๆเขาก็ยังทำเป็นมองไม่เห็น....

ทุกวันนี้ผมเลิกที่จะพูดให้เสื้อแดงเห็นความจริงแล้ว เพราะคนพวกนี้เขาปักธงไว้แล้วว่า ปชป เป็นศัตรู

ถ้าอยากรู้ความจริง คุณลองเข้าไปหลายๆเวป ทั้งแดง ทั้งเหลือง ทั้ง ปชป ถ้าอยากรู้แดงเผาก็ไปหา จากเวป เหลืองกับ ปชป เขาพร้อมที่จะเอาข้อมูลที่บอกว่าเสื้อแดงทำมาให้คุณดู

ถ้าคุณอยากรุู้ ทหารเผาก็ไปหาจากเวปแดง เขาก็พร้อมจะเอาข้อมุลว่าทหารเผามาให้คุณดู

หลังจากนั้นคุณก็ต้องคิเอาเองว่าหลักฐานไหนน่าเชื่อถือกว่ากัน แค่นั้นล่ะครับ

โดยส่วนตัวผมมาดูเวปนี้ตลอด ทุกวันแต่ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น สมัครUser นี้มาจะตั้งแต่แดงเริ่มชุมนุมเลย เพราะผมเห็นว่าข้อมูลจากเวป เสรีไทย มีความน่าเชื่อถือกว่าเวปอื่นๆ

แน่นอน คนทั่วไปก้มาดูข้อมูลจากเวปนี้มากมาย จนเสื้อแดงต้องส่งพวกบิดเบือนมา ทำลายเวปนี้ แต่ก็เจอตอกหน้าหงายจนต้องเปลี่ยน login ไม่รู้กี่อัน

ผมเลยชอบเข้ามาอ่านเป็นประจำครับ เพราะข้อมูลน่าเชื่อถือ ทีนี้พอมาขอเองบ้าง เละเลย แต่ไม่ไปไหนหรอกครับ ยังชอบข้อมูลที่สมาชิกหลายๆท่านเอามาให้อยู่เป็นประจำ
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#102 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:23

โดยส่วนตัวผมรู้เลยใครทำ เพราะอยู่ในเหตุการณ์ แต่พูดไปก็เท่านั้น เพราะผมพูดไปก็ไม่มีหลักฐานอะไร พูดไปก็ว่าใส่ร้ายเสื้อแดงเปล่าๆ

ขนาดคลิป เห็นจะๆเขาก็ยังทำเป็นมองไม่เห็น....

ทุกวันนี้ผมเลิกที่จะพูดให้เสื้อแดงเห็นความจริงแล้ว เพราะคนพวกนี้เขาปักธงไว้แล้วว่า ปชป เป็นศัตรู

ถ้าอยากรู้ความจริง คุณลองเข้าไปหลายๆเวป ทั้งแดง ทั้งเหลือง ทั้ง ปชป ถ้าอยากรู้แดงเผาก็ไปหา จากเวป เหลืองกับ ปชป เขาพร้อมที่จะเอาข้อมูลที่บอกว่าเสื้อแดงทำมาให้คุณดู

ถ้าคุณอยากรุู้ ทหารเผาก็ไปหาจากเวปแดง เขาก็พร้อมจะเอาข้อมุลว่าทหารเผามาให้คุณดู

หลังจากนั้นคุณก็ต้องคิเอาเองว่าหลักฐานไหนน่าเชื่อถือกว่ากัน แค่นั้นล่ะครับ

โดยส่วนตัวผมมาดูเวปนี้ตลอด ทุกวันแต่ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น สมัครUser นี้มาจะตั้งแต่แดงเริ่มชุมนุมเลย เพราะผมเห็นว่าข้อมูลจากเวป เสรีไทย มีความน่าเชื่อถือกว่าเวปอื่นๆ

แน่นอน คนทั่วไปก้มาดูข้อมูลจากเวปนี้มากมาย จนเสื้อแดงต้องส่งพวกบิดเบือนมา ทำลายเวปนี้ แต่ก็เจอตอกหน้าหงายจนต้องเปลี่ยน login ไม่รู้กี่อัน

ผมเลยชอบเข้ามาอ่านเป็นประจำครับ เพราะข้อมูลน่าเชื่อถือ ทีนี้พอมาขอเองบ้าง เละเลย แต่ไม่ไปไหนหรอกครับ ยังชอบข้อมูลที่สมาชิกหลายๆท่านเอามาให้อยู่เป็นประจำ

จำนวนโพสต์ไม่เกิน 100

ถามคำถามแบบนี้

ยังไงก็โดนรับน้องครับ เรื่องปกติ

อยู่ที่คุณจะพิสูจน์ตัวเองว่ามาที่นี่เพื่ออะไร
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#103 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ยังไงก็โดนรับน้องครับ เรื่องปกติ

อยู่ที่คุณจะพิสูจน์ตัวเองว่ามาที่นี่เพื่ออะไร

gladiator 1.jpg

#104 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:34

แถวนี้มันเถื่อนจริงๆ 555
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#105 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:02

ขออภัยที่อาจเข้าใจเจ้าของกระทู้ผิด

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#106 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ทำไมรูปถึงให้น้ำหนักน้อยล่ะ ตอนนั้นพึ่งมอบตัวกับตำรวจ
พื้นที่เต็มไปด้วยเสื้อแดง เมื่อเริ่มเผา นักข่าวก็โดนไล่กลับ
เข้าไปใน สตช. ทีวีก็มีถ่ายทอด ฝ่ายอื่นเข้าไปเผา โดยที่แดง
ไม่ยอมเป็นไปไม่ได้ เหมือนกลุ่มเสื้อดำที่ถืออาก้าเข้าไป
ในดงแดง ถ้าแดงไม่ยอม ก็ทำไม่ได้อยู่แล้ว

ผมให้น้ำหนักน้อยหน่อยเพราะสองฝ่ายต่างบอกว่าเป็นอีกฝ่ายเผา รูปถ่ายมาเป็นใครก็ไม่รู้ ฝ่ายหนึ่งบอกทหารบ้างเสื้อเหลืองบ้าง อีกฝ่ายบอกเสื้อแดง ทั้งๆที่รูปเดียวกัน

ผมอยู่ต่างประเทศครับ อยู่ม่สี่ปีกว่าแล้ว ไม่ได้กลับไทยเลย ได้ข้อมูลมาแค่นี้ก็บุญแล้วครับ

ถ้าอยู่ต่างประเทศ พวก time line ทั้งหลายคงไม่รู้
ยิ่งเป็นพวกแดงอยู่ ยิ่งทำให้พิจารณาได้ยาก

แต่ถึงยังไง ก็ยังอยากรู้ ลิงค์ไหนที่บอกว่า เล่นสงครามน้ำลาย
อยากรู้ เพราะผมว่าคนทั่วไป ดูข้อมูลแล้วก็เห็นชัด อย่างที่บอก
ภาพเดียวกัน เขาดูว่าเกิดขึ้นที่ไหน ตอนไหน แดงสลายตัวหรือยัง
แค่นี้ก็รู้แล้วว่า ใครที่อยู่ในรูป

ขนาดนักข่าวเข้าไปทำข่าว ยังบังคับให้ติดปลอกแขน
ค้นตัวด้วย แอบจับนมไปด้วย แล้วยังมีทหารเข้าไปเผา
ได้ยังไง

#107 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ขอบคุณ คุณ pasitnart ที่ตอบตรง ตอบครบทุกคำถาม

แล้วก็ขอบอกตามตรงว่า ถ้าคุณตั้งกระทู้เคลียร์ ชัดเจนแต่แรก กระทู้นี้ก็จะกลายเป็นหนังคนละเรื่องเลย
ที่แน่ๆ คือ ไอ้การ์ตูนวิตถาร เฮนไต มันจะไม่กล้าเข้ามาเฮ้าเลี่ยนแน่นอน

ถ้าคุณเข้ามาตลอด คุณจะเห็นว่า ที่นี่มีคนใหม่ ล๊อกอิน ประหลาดๆ มาแนวเดียวหรือใกล้เคียงกับคุณ เยอะ
แล้วยิ่งคุณแสดงอาการวีนแตก ท้าชน ก็ยิ่งไปกันใหญ่
ขนาดผมคลับคล้ายคลับคลาว่าเคยเห็นความเห็นคุณในกระทู้อื่น ซึ่งก็คิดว่า คุณไม่น่าใช่พวกเผาเมือง
มากระทู้นี้ ผมกลับกลายเป็นสับสนอีก :lol: :lol:

ด้วยความเคารพ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#108 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:45

ถ้าอยู่ต่างประเทศ พวก time line ทั้งหลายคงไม่รู้
ยิ่งเป็นพวกแดงอยู่ ยิ่งทำให้พิจารณาได้ยาก

แต่ถึงยังไง ก็ยังอยากรู้ ลิงค์ไหนที่บอกว่า เล่นสงครามน้ำลาย
อยากรู้ เพราะผมว่าคนทั่วไป ดูข้อมูลแล้วก็เห็นชัด อย่างที่บอก
ภาพเดียวกัน เขาดูว่าเกิดขึ้นที่ไหน ตอนไหน แดงสลายตัวหรือยัง
แค่นี้ก็รู้แล้วว่า ใครที่อยู่ในรูป

ขนาดนักข่าวเข้าไปทำข่าว ยังบังคับให้ติดปลอกแขน
ค้นตัวด้วย แอบจับนมไปด้วย แล้วยังมีทหารเข้าไปเผา
ได้ยังไง

ยกตัวอย่างอันนี้ครับ http://maha-arai.blo...og-post_24.html กะอันนี้ http://rajdumnern.ow....php?f=9&t=5405 บอกว่าเสื้อเหลืองเผา

อันนี้ http://thaienews.blo...12/twc1953.html บอกว่าทหารทำ

แต่ผมไม่ให้ราคาพวกนี้มากครับ

ส่วนอันนี้ http://www.posttoday...์หัวโจกโดน-3-ปี
ก็ไม่ได้บอกว่าแดงเผา

Edited by Pasitnat, 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:48.

#109 eAT

eAT

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ได้ยังไง

ยกตัวอย่างอันนี้ครับ http://maha-arai.blo...og-post_24.html กะอันนี้ http://rajdumnern.ow....php?f=9&t=5405 บอกว่าเสื้อเหลืองเผา

อันนี้ http://thaienews.blo...12/twc1953.html บอกว่าทหารทำ

ส่วนอันนี้ http://www.posttoday...์หัวโจกโดน-3-ปี

ผมงง อธิบายที คุณบอกว่าสาดน้ำลายใส่กัน
- หน้าหนึงบอกว่า คนเสื้อแดงไม่ได้ใส่ชุดแบบนี้ (ไม่มีอะไรอ้างอิง)
- อีกเว็บหนึ่ง บอกว่าเห็นหน้าชัด ก็ตามตัวมาสอบสวนสิ

มันก็ชัดเจนดีอยู่แล้ว อีกฝ่ายหนึ่งลอยไป เท้าไม่ติดพื้นแล้ว
อีดฝ่ายก็เหตุผลชัดเจน แล้วจะเป็นการสาดน้ำลายได้ยังไง
ถ้าอ่านจากเว็บนี้นี้ ข้อมูลจะยิ่งชัดกว่านี้ เพราะก่อนจะเผา
2-3 แกนน้ำประกาศให้เปลี่ยนเสื้อ อย่าใส่สีแดง เพื่อจะพรางตา
แล้ว "ตกใจ" ได้ง่ายขึ้น ส่วนเรื่ีองวิธแบนด์ ก็มีหลักฐานชัด
ว่าเสื้แดงมันใส่มานานแล้ว

สรุป คุณเอียงเองนะครับ ถึงหาว่าเป็นการสาดน้ำลาย
คลิกเว็บเก่า ไปลองนั่งอ่านดู ทำใจนิ่งๆ อย่าอคติ
เสื้อแดงนะ แถกันไม่ออกแล้ว ไม่ต้องใช้สงครามน้ำลายหรอก

#110 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ได้ยังไง

ยกตัวอย่างอันนี้ครับ http://maha-arai.blo...og-post_24.html กะอันนี้ http://rajdumnern.ow...?f=9&t=5405 บอกว่าเสื้อเหลืองเผา

ผมงง อธิบายที คุณบอกว่าสาดน้ำลายใส่กัน
- หน้าหนึงบอกว่า คนเสื้อแดงไม่ได้ใส่ชุดแบบนี้ (ไม่มีอะไรอ้างอิง)
- อีกเว็บหนึ่ง บอกว่าเห็นหน้าชัด ก็ตามตัวมาสอบสวนสิ

มันก็ชัดเจนดีอยู่แล้ว อีกฝ่ายหนึ่งลอยไป เท้าไม่ติดพื้นแล้ว
อีดฝ่ายก็เหตุผลชัดเจน แล้วจะเป็นการสาดน้ำลายได้ยังไง
ถ้าอ่านจากเว็บนี้นี้ ข้อมูลจะยิ่งชัดกว่านี้ เพราะก่อนจะเผา
2-3 แกนน้ำประกาศให้เปลี่ยนเสื้อ อย่าใส่สีแดง เพื่อจะพรางตา
แล้ว "ตกใจ" ได้ง่ายขึ้น ส่วนเรื่ีองวิธแบนด์ ก็มีหลักฐานชัด
ว่าเสื้แดงมันใส่มานานแล้ว

สรุป คุณเอียงเองนะครับ ถึงหาว่าเป็นการสาดน้ำลาย
คลิกเว็บเก่า ไปลองนั่งอ่านดู ทำใจนิ่งๆ อย่าอคติ
เสื้อแดงนะ แถกันไม่ออกแล้ว ไม่ต้องใช้สงครามน้ำลายหรอก

สาดน้ำลายนี่ผมหมายถึงว่า อ้างลอยๆครับ เหมือนถมน้ำลายใส่แล้วบอกว่า มาดูปพวกนี้สิเสื้อเหลืองหรือไม่ก็ทหารนี่แหละที่เผา เวปตัวอย่างที่ผมให้ไปก็เป็น่นนั้น ก็ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรผมมากอย่างที่คุณพูด ส่วนการต่อล้อต่อเถียงในกระทู้ที่ใช้หลักฐานพวกนี้ก็คือถมน้ำลายใส่กัน

เช่น เห็นปลอกมือปะ มันเสื้อเหลืองชัดๆ อีกฝ่ายก็บอกปลอกอย่างนี้ใครก็หามาใส่ได้ คำถามคือจะเชื่อใคร ก็รูปมันบอกได้แค่นี้ว่ามีคนใส่ปลอกข้อมืิอรูปธงชาติไทย เป็นต้น

นี่คือสิ่งที่ผมบอกว่าถมน้ำลายใส่กัน ผมไม่ใช้คำนี้กับผู้ที่พูดด้วยหลักฐานอันน่าเชื่อถือนะครับ

ถ้าคุณบอกว่าผมอคติ ผมก็จะบอกว่าใช่ เพราะผมคิดว่าเสื้อแดงเผาอยู่แล้ว แต่พอเอาอคติออก ผมก็ได้ข้อมูลเพิ่มเติมจากสมาชิกในนี้ รวมทั้งคุณด้วย ว่าเสื้อแดงคือคนเผาจริงๆ

ปล. ผมไม่ได้ติดตามการเมืองตลอดเวลา ผมอาจจะพลาดข้อมูลบางอย่างไป ก็เท่านั้น

#111 eAT

eAT

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34

สาดน้ำลายนี่ผมหมายถึงว่า อ้างลอยๆครับ เหมือนถมน้ำลายใส่แล้วบอกว่า มาดูปพวกนี้สิเสื้อเหลืองหรือไม่ก็ทหารนี่แหละที่เผา เวปตัวอย่างที่ผมให้ไปก็เป็น่นนั้น ก็ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรผมมากอย่างที่คุณพูด ส่วนการต่อล้อต่อเถียงในกระทู้ที่ใช้หลักฐานพวกนี้ก็คือถมน้ำลายใส่กัน

เช่น เห็นปลอกมือปะ มันเสื้อเหลืองชัดๆ อีกฝ่ายก็บอกปลอกอย่างนี้ใครก็หามาใส่ได้ คำถามคือจะเชื่อใคร ก็รูปมันบอกได้แค่นี้ว่ามีคนใส่ปลอกข้อมืิอรูปธงชาติไทย เป็นต้น

นี่คือสิ่งที่ผมบอกว่าถมน้ำลายใส่กัน ผมไม่ใช้คำนี้กับผู้ที่พูดด้วยหลักฐานอันน่าเชื่อถือนะครับ

ถ้าคุณบอกว่าผมอคติ ผมก็จะบอกว่าใช่ เพราะผมคิดว่าเสื้อแดงเผาอยู่แล้ว แต่พอเอาอคติออก ผมก็ได้ข้อมูลเพิ่มเติมจากสมาชิกในนี้ รวมทั้งคุณด้วย ว่าเสื้อแดงคือคนเผาจริงๆ

ปล. ผมไม่ได้ติดตามการเมืองตลอดเวลา ผมอาจจะพลาดข้อมูลบางอย่างไป ก็เท่านั้น

แบบนี้มันสาดอยู่ข้างเดียวนะ
และก็เสื้อแดงมันก็เป็นแบบนี้มาตั้งนานแล้ว
โกหก และบิดเบือนตลอด อ้อ.. รวมทั้ง "คนกลาง" ด้วย

ถ้าไม่ได้ติดตาม พลาดเยอะครับ เพราะเหตุการณ์มันเยอะมาก
ที่จริงถ้าไม่ใช้ข้อมูล แค่คิดแบบมีเหตุผล ก้ไม่ไหลไปกับ
คำโกหกได้นะครับ เช่นปลอกแขนธงชาติ ไม่ได้บอกอะไรเลย
ด้วยซ้ำ ไม่เป็นประเด็น แต่แดงทุกที่ก็เล่นกัน

ผมสรุปให้
เก่งแค่ไหนก็แพ้คนหน้าด้าน
เสื้อแดงมันหน้าด้านโกหกตลอด แล้วมันก็สรุปม่ามันชนะ แค่นั้นเอง

#112 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

เพราะอย่างนั้นผมจึงมาที่นี่ไงครับ ติดตามตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว

ไปที่อื่นมันไม่ได้ข้อมูลน่าเชื่อถือเท่าที่นี่ครับ ผมเองเวลาอ่านกระทู้แล้วก็ต้องไปดูหลักฐานทุกทีว่าน่าเชื่อแค่ไหน

ผมเห็นด้วยว่าแถอันดับหนึ่งตอนนี้คือแดง เก่งแต่คารม ตีอ้อมไปอ้อมมา พอโดนสวนจังๆก็หายไป สักพักกลับมาใหม่แล้วก็เขียนเหมือนเดิมทุกประการ

ต้องขออภัยหากผมเป็นคนขี้สงสัยในกมล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน