Jump to content

- - - - -

สืบเนื่องจาก การไต่สวนคดี 6 ศพวัดปทุมฯ

• Please log in to reply
181 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:25

จำได้แล้ว... ไอ้อุแว้นี่คือใคร

มันคือ กิ้งก้าเปลี่ยนสี นี่เอง

มิน่าสำนวนแบบเดียวกันเด๊ะๆ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#152 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:28

ชาวเสรีไทยทุกท่านครับ เราไม่ควรเล่นไปตามเกมส์ของเขา เพราะเขารู้ว่าเขาสู้ด้วยหลักฐาน หรือข้อพิสูจน์ใดๆไม่ได้ จึงต้อง
โจมตี บิดเบือน และเบี่ยงประเด็น
ซึ่งการกระทำดังกล่าว มันเป็นกลยุทธ์ที่แสนจะธรรมดาที่คนในโลกนี้เขาใช้กัน ทั้งๆที่จะรู้ตัวก็ดี หรือไม่รู้ตัวก็ดี

ฝากถึงพวกเขาหน่อยครับ ทำไมคุณจึงไม่สู้ด้วยหลักฐานเล่า ยกหลักฐานที่โต้แย้งกันไม่ได้ ข้อพิสูจน์ เข้าโต้แย้งซิครับ
จัดมาเลย จัดมาหนักๆ!!!!

โอ๊ยยย...... คุณครับ ประเด็นลักษณะแบบนี้ เขาคุยกันไปตั้งแต่ปีมะโว้ บอร์ดเก่า เป็นสิบๆกระทู้
หลักฐานต่างๆนานา ก็หามาประเคนใส่กันจนเบื่อแล้ว กลับไปอ่านกันบ้างนะ อย่ามาให้ผมไล่ต้อนตบเกรียนเลย

ไล่เบี้ยตบเกรียนมากไป มือผมก็เจ็บเป็นนะ อย่าให้ผมต้องจัดหนักเลย เดี๋ยวก็เกิดมีการหายหัว ไปไม่เป็นกัน -_-

แล้วใครกันล่ะครับที่ไม่สู้ด้วย หลักคิด หลักฐาน เหตุผล
พอเวลาโต้แย้งเขาไม่ได้ ก็ใช้วิธีด่าอย่างหยาบคาย
ไล่อ่านความเห็นดูเอา :huh:

ผลัดกันถามผลัดตอบมั้ยหล่ะครับ โดยประเด็นที่เกี่ยวเนื่องกับความรุนแรงที่ชุมนุม ให้ถามครั้งละ 1 คำถาม แล้วให้อีกฝ่าย หาหลักฐาน ข้อพิสูจน์มาสู้ ต้องไม่นอกเรื่อง ไม่แถ ไม่โจมตีกัน ห้ามถามคำถามที่ไม่มีใครตอบได้ ถ้าใครนอกกฎ ถือว่า "ใจหมา"ไป

ถ้าคุณสนใจ ขอเชิญเริ่มคำถามก่อนได้เลยครับ...

อย่าอ้าง อย่าบ่ายเบี่ยงเลยครับ เพราะถ้าไม่อยากแย้งเขา จะมาโพสในกระทู้นี้ ทำไมครับ..?

Edited by ควันหลง, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:41.

#153 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:32

เรียน ทุกท่านครับ
พรุ่งนี้ ผมจะเปิด กระทู้ "ห้องพิจารณาหลักฐานพิเศษ กรณี 6 ศพ วัดปทุม" นะครับ
ผมเห็นว่าเสื้อแดงมีการอ้างข้อมูลหลักฐานอะไรมากมาย เพื่อจะยืนยันว่า ทหารยิง
แม้แต่สำนวนที่ส่งศาล ก็เป็นไปตามนั้น

แต่ แต่.............ช้าก่อน
หลักฐานที่ผมได้ศึกษามานั้น มีบางสิ่งบางอย่างที่อยากจะเสนอออกสู่ทุกท่านได้ทราบ
เรามาช่วยกันพิจารณาดีกว่านะครับ
ก่อนที่ ทหารจะตกเป็นจำเลยในคดีนี้
ผมรบกวนทุกท่านช่วยผมนิดนึงในกรณีดังต่อไปนี้

1. เต๊นท์พยาบาล ที่น้องเกด พยาบาลอาสา ที่ทำงานอยู่ตอนที่ถูกยิงนั้น ตั้งอยู่ที่ไหน
ก. นอกรั้ว วัดปทุม บริเวณ ถนน อังรีดูนัง
ข. ในรั้ว วัดปทุม บริเวณแถวประตูด้านหน้าวัด

2. ใครพอจะหาเอกสารสำนวนการสอบสวน ที่เป็นต้นฉบับ ของ DSI ที่สอบสวนทหารที่ทำงานบนรางรถไฟฟ้า ได้ไหมครับ

3. ใครพอจะหาหลักฐานประกอบได้บ้างว่า วันที่ 19 พ.ค. 53 เวลาช่วง 5 โมงเย็นเป็นต้นไป
บริเวณ รอบๆ แยกเฉลิมเผ่า มีการปะทะ ของทหารกับชายชุดดำ
เพราะทางฝั่งทหารบอกว่า ส่วนหนึ่ง เข้าไปไม่ถึงแยกเฉลิมเผ่า อยากรู้ว่า เส้นทางที่ทหารเข้าทางอังรีดูนังต์ตั้งแต่เช้านั้น
ไปติดอยู่ตรงไหน ถึงเข้า แยกเฉลิมเผ่ายังไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล.คุณ อุแว้ คุณเป็นเสื้อแดง มีฉบับจริงที่เป็นคำให้การของพันตรี นิมิตร วีระพงศ์ไหมครับ
ผมมีแค่หน้าเดียว อยากได้อีกหน้าหนึ่งหรือทั้งหมด
คุณอุแว้มีไหม ให้ใครที่สนิทกันดูดมาก็ได้ ตัวอย่างตามรูปน่ะครับ

Attached Images

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#154 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:00

ผมคงไม่โต้เถียงประเด็นหกศพในวัดปทุมอีก ถ้าไม่มีใครโพสต์บิดเบือนความจริง
เพราะบอร์ดเก่า เขาได้พูดคุยถกเถียงกันไปเยอะแล้ว

จะให้มานั่งเถียง กับ คนแถ คงไม่ไหว อีกอย่าง

เถียงทำไมให้เสียเวลา ก็ในเมื่อคนยิง
เขาก็ออกมายอมรับแล้วว่ายิงจริงๆ

TIGER_NUDE
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#155 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:11

คนที่จนด้วยหลักฐาน ไปไม่เป็น จนต้องใช้วิธีขยายฟ้อนต์โต ๆ เพื่อยั่วยุชาวบ้านน่ะเหรอครับ

จำได้ว่าไอ้คนนั้นมันชื่อว่า "นายเวร"

รู้นะกำลังหลอกด่า #144 # 145
สงสัยคุณคงรำคาญสายตาแต่ไม่กล้าบอกไปตรงๆแน่ๆ :)

ปรวนา

เอ จำไม่ได้ใครนะบอกนายเวรเคยใช้คำนี้นะ ขอเสนอว่าน่าจะใช้คำของเสื้อแดงด้วยกันนะ ไม่น่าเชื่อสื่อโกเต๊กนะอะนั่นสงวนให้พวกสลิ่มเสพโดยเฉพาะ

#156 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ผมคงไม่โต้เถียงประเด็นหกศพในวัดปทุมอีก ถ้าไม่มีใครโพสต์บิดเบือนความจริง
เพราะบอร์ดเก่า เขาได้พูดคุยถกเถียงกันไปเยอะแล้ว

จะให้มานั่งเถียง กับ คนแถ คงไม่ไหว อีกอย่าง

เถียงทำไมให้เสียเวลา ก็ในเมื่อคนยิง
เขาก็ออกมายอมรับแล้วว่ายิงจริงๆ

TIGER_NUDE

แล้ว นายกปู รู้เรื่องนี้รึยังอะ
ธิดา ตู่ รู้เรื่องนี้รึยัง

แล้ว เค้าไม่เอาผิดเหรอ
หรือว่าบางทีเรื่องนี้ยังไม่ถึงหูนายกมั้ง

Edited by kwun, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:17.

#157 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:21

เหมือนกันหมด ทั้งในสภานอกสภา

ไม่ได้รู้เรื่อง แค่มาท่องตามใบบอก

พอจับได้ก็บอกว่า ผมพูดตามเขา

บัวเต่าถุยจริงๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#158 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55

TIGER_NUDE

เสียเวลา แล้วจะเข้ามาทำห้า..อะไรแว้

Edited by ควันหลง, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:55.

#159 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ยังติดใจเรื่องภาพ 2ภาพที่ผมแปะไว้หลายคนกำลังบิดเบือนว่าเป็นวันที่ 20 แต่ผมยังยืนยันว่า
เป็นวันที่19 เวลาน่าจะหลังแกนนำมอบตัว เรามาฟังจากปากของคนที่ ยืนคุยอยู่กับทหาร(ในภาพ)

รูปที่ถ่ายออกมาสว่างโร่...เป็นเวลากลางวัน...แกนนำประกาศถอนตัวบ่ายโมงกว่า ๆ แล้วโดนโห่อีกซักพัก..
ก็กลางวันสิครับ ช่วงบ่ายโมงถึง6โมงมันเป็นกลางวันไม่ไช่เหรอ

หลังจากนั้นก็เริ่มมีความวุ่นวายหน้าเวที....เสร็จแล้วเริ่มเผาเซ็นทรัลเวิลด์.....

มีคนเสื้อแดงแย่งกันเข้าไปทุบตู้หยิบของในห้างกันโกลาหล

ผมว่าคุณไม่เห็น ถ้าไม่คิดไปเองก็จำคนอื่นมา
กลางคืนรถดับเพลิงยังเข้าไปดับไฟไม่ได้(ผมเอา 2 รูป ทั้งกลางวันกลางคืน มาให้ดูแล้ว)

ดอนยอว่าวันที่ 19 ตรงหน้าเวที มันจะเงียบสงบ ทหารเข้าควบคุมสถานการณ์ได้เบ็ดเสร็จ ขนาดมีเวลาไปนอนเล่นอยู่ตรงนั้นรึ
แน่นอน...พอแกนประกาศมอบตัวมวลชนก็วิ่งหนีตายกันไปที่วัดประทุม เหลือคนเดียวอย่างที่บอ

ทำไมเชื่อไรง่ายอย่างนี้....จะยืนยันอะไร มันก็ต้องใช้ปัญญาคิดมั่งดิ

ผู้หญิงเล่าถึงเหตุการณ์วันที่ 19 ไม่ได้บอกว่ารูปถ่ายวันที่ 19 ซักหน่อย..
กำลังบอกว่าผู้หญิงคนนั้นโกหกไช่ไหม ผมว่ายอบรับความจริงเสียบ้างเถอะ รูปมันทนโท่

ตรงไหนในรูปที่บ่งบอกว่ามีไฟกำลังไหม้อยู่แถวนั้นมั่งเล่า
รูปหนึ่งรูปไม่สามารถถ่ายได้ 360องศานะ 55555
:lol:

หน้าด้านตอบน๊ะเนี่ย...

#160 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:10

เลือกเอาจากสื่อที่ดีที่สุดในโลกแล้ว

http://www.matichon....&grpid=00

ผู้บริหารเซ็นทรัลเครียดจัด ไฟไหม้เสียหายหนัก

ผู้บริหารระดับเครือเซ็นทรัลเปิดเผย"มติชนออนไลน์" เมื่อเวลา 20.20 น วันที่ 19 พฤษภาคมว่า ขณะนี้ห้างเซ็นทรัลเวิล์ด ยังคงมีไฟลุกไหม้อยู่เท่าที่ทราบทุกชั้นเสียหายเกือบทั้งหมดเพราะหลังจากที่เจ้าหน้าที่ของห้างเข้าไปดับไฟ ก็มีคนเข้าไปวางเพลิงใหม่โดยที่ทางเจ้าหน้าที่ทหารยังไม่สามารถเข้าไปในบริเวณสี่แยกราชประสงค์ได้ เนื่องจากมีคนคอยซุ่มยิงอยู่

#161 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:19

เสียเวลา แล้วจะเข้ามาทำห้า..อะไรแว้

ถ้ามีบ้างเวลาที่สละได้ บ้างทีผมนึกสนุก อยากจะเข้ามาตบเกรียนเล่น ก็เข้ามาที่นี้ครับ

ได้คำตอบแล้วนะที่ถามผม :)
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#162 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:21

เลือกเอาจากสื่อที่ดีที่สุดในโลกแล้ว

http://www.matichon....&grpid=00

ผู้บริหารเซ็นทรัลเครียดจัด ไฟไหม้เสียหายหนัก

ผู้บริหารระดับเครือเซ็นทรัลเปิดเผย"มติชนออนไลน์" เมื่อเวลา 20.20 น วันที่ 19 พฤษภาคมว่า ขณะนี้ห้างเซ็นทรัลเวิล์ด ยังคงมีไฟลุกไหม้อยู่เท่าที่ทราบทุกชั้นเสียหายเกือบทั้งหมดเพราะหลังจากที่เจ้าหน้าที่ของห้างเข้าไปดับไฟ ก็มีคนเข้าไปวางเพลิงใหม่โดยที่ทางเจ้าหน้าที่ทหารยังไม่สามารถเข้าไปในบริเวณสี่แยกราชประสงค์ได้ เนื่องจากมีคนคอยซุ่มยิงอยู่

หากลงข่าวไม่เป็นประโยชนกับเสื้อแดงก็จะได้รับฐานะเป็นสื่ออำมาตย์ ไม่เป็นกลางในทันทีครับ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#163 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:33

หน่วยรับผิดชอบวางกำลังยุทธการกระชัยวงล้อม

เป็นการปฏิบัติการร่วม3 เหล่าท้พคือ กองทัพบก กองทัพเรือ กองทัพอากาศ โดยกำลังหลักที่ใช้ปฏิบัติการเป็นกำลังของกองทัพบก จำนวน 3 กองพล ได้แก่

กองพลที่ 1 รักษาพระองค์ (พล.ร.1รอ.) ใช้กำลัง 3 กรม หลักคือ ร.1 รอ. ร.11 รอ.และ ร.31 รอ.ให้ ร.1 รอ กับ ร.11 รอ. วางกำลังพื้นที่ดินแปลง พญาไทราชปรารภ ร.31 รอ.เป็นหน่วยเคลื่อนที่เร็ว พร้อมปฏิบัติการพิเศษ กองพลทหารม้าที่ 2 รักษาพระองค์ (พล.ม.2 รอ.) มีหน้าที่ดูแลพื้นที่ถนนวิทยุ บ่อนไก่ ศาลาแดง ลุมพินี สามย่านกองพลทหารราบที่ 9 (พล.ร.9) มีหน้าที่ดูแลพื้นที่อโศก เพลินจิต ชิดลม

นอกจากนี้ยังมีกองกำลังพร้อมสนับสนุน คือ พล.ร.2 รอ.กำลังของหน่วยอากาศโยธิน (อย.) ของกองทัพอากาศสแตนด์บายพร้อมออกปฏิบัติหน้าที่ 24 ชั่วโมง และมีหน่วยปฏิบัติการทางอากาศพร้อมขึ้นบินเหนือพื้นที่ราชประสงค์ ขณะที่กองทัพเรือรับภารกิตจพิเศาอารักขาสถานที่สำคัญ โดยเฉพาะบริเวณโรงพยาบาลศิริราชง

=====================================================================================================

เห็นจำนวนและกำลังพล ที่เข้าปิดล้อม แล้วสู้ คนคอยซุ่มยิงไม่ได้ จับตัวก็ไม่ได้สักคน หมายควายว่ายังไง

#164 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35

ถ้ามีบ้างเวลาที่สละได้ บ้างทีผมนึกสนุก อยากจะเข้ามาตบเกรียนเล่น ก็เข้ามาที่นี้ครับ

ได้คำตอบแล้วนะที่ถามผม :)

ก็นึกว่าคุณอยากจะรู้ความจริง... ผมก็เลยหวังดี จะช่วยชี้นำการ ถกประเด็นนี้

แต่คุณก็ไม่เอา...เพราะจริงๆแล้ว คุณต้องการ แค่สำเร็จความใคร่เท่านั้น...

โอ้ววว...อาส์..

#165 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:43

ชาวเสรีไทยทุกท่านครับ เราไม่ควรเล่นไปตามเกมส์ของเขา เพราะเขารู้ว่าเขาสู้ด้วยหลักฐาน หรือข้อพิสูจน์ใดๆไม่ได้ จึงต้อง
โจมตี บิดเบือน และเบี่ยงประเด็น
ซึ่งการกระทำดังกล่าว มันเป็นกลยุทธ์ที่แสนจะธรรมดาที่คนในโลกนี้เขาใช้กัน ทั้งๆที่จะรู้ตัวก็ดี หรือไม่รู้ตัวก็ดี

ฝากถึงพวกเขาหน่อยครับ ทำไมคุณจึงไม่สู้ด้วยหลักฐานเล่า ยกหลักฐานที่โต้แย้งกันไม่ได้ ข้อพิสูจน์ เข้าโต้แย้งซิครับ
จัดมาเลย จัดมาหนักๆ!!!!

โอ๊ยยย...... คุณครับ ประเด็นลักษณะแบบนี้ เขาคุยกันไปตั้งแต่ปีมะโว้ บอร์ดเก่า เป็นสิบๆกระทู้
หลักฐานต่างๆนานา ก็หามาประเคนใส่กันจนเบื่อแล้ว กลับไปอ่านกันบ้างนะ อย่ามาให้ผมไล่ต้อนตบเกรียนเลย

ไล่เบี้ยตบเกรียนมากไป มือผมก็เจ็บเป็นนะ อย่าให้ผมต้องจัดหนักเลย เดี๋ยวก็เกิดมีการหายหัว ไปไม่เป็นกัน -_-

แล้วใครกันล่ะครับที่ไม่สู้ด้วย หลักคิด หลักฐาน เหตุผล
พอเวลาโต้แย้งเขาไม่ได้ ก็ใช้วิธีด่าอย่างหยาบคาย
ไล่อ่านความเห็นดูเอา :huh:

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:16
ล่าวิญญาณ

น้องเก่า
  • Posted ImagePosted Image
ตอบ วันนี้, 12:44
สงสัยเขาไม่รู้จักกล้องกระดุม

ฟาย มันไม่ยอมดูคลิบ แอบถ่ายบ้านเมิงสิ
ในคลิบยังเห็นมีคน ยืนถือกล้องถ่ายภาพอยู่เลย เข้าไปแหกตาดูใหม่ ไอ่ งั่ง ....... <_< <_<
อิตุ๊ดเวร ตอนเป็นล่าวิญญาณ และสารพัดล็อคอินที่ถูกแบนไปแล้วเที่ยวด่าคนอื่น
ทั้งโกเต๊กยัดปาก กินน้ำแช่โกเต๊ก
แต่พอเปลี่ยนล็อคอินเป็นอุแว้ทำเป็นรับไม่ได้ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#166 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:14

TIGER_NUDE

ใครยอมรับ นอกจากพวกแกบิดเบือน หยิบคำพูดแล้วตัดต่อ เหมือนอย่างที่ตัดต่อเทปนายกอภิสทธิ์
เก่งนักเรื่องโกหกหลอกลวงต้องยกให้เสื้อแดง

#167 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:18

คำถามผมมันยากไปรคชึนี้ ไหนพวกแดงว่ามีพยานเหฌนเยอะไง
ทหารเล็งปืนเวลาใด แต่ศพแต่ละศพตายตำแหน่งไหนบ้าง เวลาใด
ถ้ายากไปงั้นเปลี่ยนคำถามเป็น
ทหารเล็งปืนเวลาใด แต่ศพแต่ละศพถูกยิงตำแหน่งไหนบ้าง เวลาใด

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#168 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:04

กำลังพล จำนวน 3 กองพล

ที่เข้าปิดล้อม แล้วสู้ คนคอยซุ่มยิงไม่ได้ ต้องถอยร่น จับตัวก็ไม่ได้สักคน

หมายควายว่ายังไง ใครมีคำอธิบายดีๆมีเหตุผลที่จะตอบผมได้ไหม

อยากอ่านความคิดเห็น จากคำถามนี้จริงๆ

#169 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:55

ที่เข้าปิดล้อม แล้วสู้ คนคอยซุ่มยิงไม่ได้ ต้องถอยร่น จับตัวก็ไม่ได้สักคน

หมายควายว่ายังไง ใครมีคำอธิบายดีๆมีเหตุผลที่จะตอบผมได้ไหม

อยากอ่านความคิดเห็น จากคำถามนี้จริงๆ

เชิญอีกกระทู้ดีกว่ามั้ยครับ เห็นบอกว่าจะหน้าแหกกันยกกระทู้ เค้าพูดด้วยหลักฐาน ส่วนคุณยังไม่มีอะไมาแย้งเค้าเลย ทำไมหนีมาที่กระทู้นี้หละครับ กลับไปทำให้ทุกคนหน้าแหกอย่างที่พูดไว้สิครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#170 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ยังคงมาแนวเดิม ขาดหลักฐาน นอกจากตะเปงเสียงด่ากลบเกลือน ไปหาหลักฐาน ข้อสันนิฐาน อะไรที่มันดูน่าเชื่อถือเหมือน จขกท. เค้ามาดีกว่า ไม่งั้นก็อย่าหน้าด้านมาเหาหอนอยู่เลย น่ารำคาญ พาลทำคนที่เค้าศึกษาข้อมูลความเป็นไปได้ ลำดับเหตุการณ์ที่น่าจะเป็นรำคาญสะป่าวๆ

#171 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

และแล้ว และก็และแล้ว..... <_<
ก็เป็นอย่างที่ผมคาดเดาไว้จริงๆ จะไม่มีคนมาให้เหตุผล ให้หายข้อสงสัย
คนที่นี้มีตั้งมากมาย มันพากันอับจนค้นแค้นทางปัญญา ไร้ความสามารถ กันขนาดนี้เลยเรอะ ....สมเพชช... :wacko:

#172 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ที่ถามแบบนี้จะให้หมายความว่าไม่มีชายชุดดำจริงๆ ใช่หรือเปล่า

#173 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:18

หน้าด้านเจงๆๆ อุ้แว้จั....ไร
ชุดดำถูกฟ้องไปหลายคดีแล้ว
มุดอยู่ใต้กระโปรงปูหรือ ถึงไม่เห็นข่าวฟ้องชายชุดดำ

#174 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:20

เสื้อแดง มีสันดานประจำตัวคือ โกหก หลอกลวง บิดเบือนและหน้าด้านสุดๆ

#175 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ทหารเล็งปืนเวลาใด แต่ศพแต่ละศพถูกยิงตำแหน่งไหนบ้าง เวลาใด
เสื้อแดงไม่คิดตอบหน่อยรึ ไหนว่ามีพยานเยอะไง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#176 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:39

- ถ้ากลุ่มผู้ก่อเหตุ เปลี่ยนชุด วางอาวุธ จากนั้นเข้าปะปนกับกลุ่มผู้ชุมนุมทั่วไป คุณจะวิธีการแยกแยะโดยเร็วได้อย่างไรครับ ...?? :ph34r:

Edited by ควันหลง, 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:50.

#177 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:44

งั้นเอางี้ก่อน อุแว๊คิดว่าใครฆ่าทหาร

#178 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:09

กำลังฟังเพลงนี้ เข้ากับบรรยากาศมากเลย
"หากบางที ฉันถามใครออกมา
ดูโง่โง่ ขอได้โปรดเข้าใจ
ก็แค่อาการ ของคนใจสลาย ทั่วไป
และมันจะมี อีกหลายที........"
เพลงชื่อ ดูโง่โง่ ของ เสือ ธนพล อ่ะ
ไปลองหาฟังดู
ผมให้เวลาคุณใช้มือก่ายหน้าผาก ใช้ความคิด อีก 1 วัน เพราะ วันนี้ เขาปิดเวป
ว่า ทำไม ไม่มีใครมาตอบ คุณ
555555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#179 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:56

ุ6ศพ ที่วัดปทุม มันมีหลักฐานด้วยนี่ว่า บางศพ มีเขม่าดินปืนที่มือ แสดงว่า อะไร พวกควายตอบได้มั้ย

แหล่งอ้างอิง บางศพ มีเขม่าดินปืนที่มือ .... ไม่ใช่จำขี้ปากแป๊ะลิ้มมาพ่น อย่างนี้ :huh:

เวรเอ๊ย...หลักฐานชันสูตร..ตามข่าวก็มีให้อ่าน..เข้าไปในกูเกิ้ล ก็มีให้ดู

นี่มันจะโง่กันไปถึงไหนว๊ะเนี่ย..

http://www.tja.or.th...&id=556:2553-53

หน้า 40-41 อ่าน ๆ กันหน่อย

อุแว้ไม่ได้โง่ มันชั่ว

ถ้าเอา'บัตรเติมเงิน'ใบใหญ่กว่าเคาะกะโหลกให้อ่าน คงอ่านผ่านๆ....
แต่ไม่ยอมเชื่อเหมือนเคยเพราะได้'บัตรเติมเงิน'เป็น'ประจำ'ดีกว่า'ชั่วคราว'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#180 mod15-2

mod15-2

น้องเก่า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:50

เครียด ก็ไปเตะฟุตบอลบ้างซิ .....อย่าช่วยตัวเองให้มากนัก

Edited by mod15-2, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:50.

#181 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:04

- ถ้ากลุ่มผู้ก่อเหตุ เปลี่ยนชุด วางอาวุธ จากนั้นเข้าปะปนกับกลุ่มผู้ชุมนุมทั่วไป คุณจะวิธีการแยกแยะโดยเร็วได้อย่างไรครับ ...?? :ph34r:

ยิงสกัดไม่ให้รถดับเพลิงเข้าไป แล้วมันเอาเวลาไหน ปะปนไปกับฝูงชน
เพราะฝูงชนเขาออกจากพื้นที่แล้ว หัวมีไว้คิด ไม่ใช่เอาไว้กั้นหูเฉยๆ

#182 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ยิงสกัดไม่ให้รถดับเพลิงเข้าไป แล้วมันเอาเวลาไหน ปะปนไปกับฝูงชน
เพราะฝูงชนเขาออกจากพื้นที่แล้ว หัวมีไว้คิด ไม่ใช่เอาไว้กั้นหูเฉยๆ

ขอเอาไปแปะที่กระทู้โน้นนะครับ เพราะอีกกระทู้คุยกันเป็นเรื่องเป็นราวกว่า เห็นด้วยมั้ยครับ เอาทีละกระทู้ไป

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน