Jump to content

- - - - -

นาซ่าถอนตัวใครเดือดร้อนบ้างครับ

• Please log in to reply
104 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:03

ตั้งแต่เมื่อเดือนกันยายน 2553 มาแล้วที่องค์การนาซ่าของสหรัฐได้ลงนามความร่วมมือทางวิชาการกับสำนักงานพัฒนาเทคโนโลยีอวกาศและภูมิสารสนเทศ (จีสด้า) เพื่อตรวจสภาพอากาศและการพยากรณ์อากาศ

ทั้งหมดนี้ล้วนริเริ่มขึ้นในสมัยของรัฐบาล นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

นาซ่า - จีสด้า = Organization 2 Organization (ดูแลโดยกระทรวงวิทย์ฯ)

ตั้งแต่เมื่อเดือนกันยายน 2553 มาแล้วที่องค์การนาซ่าของสหรัฐได้ลงนามความร่วมมือทางวิชาการกับสำนักงานพัฒนาเทคโนโลยีอวกาศและภูมิสารสนเทศ (จีสด้า) เพื่อตรวจสภาพอากาศและการพยากรณ์อากาศ

ทั้งหมดนี้ล้วนริเริ่มขึ้นในสมัยของรัฐบาล นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ

นาซ่า - จีสด้า = Organization 2 Organization (ดูแลโดยกระทรวงวิทย์ฯ)

แล้วตอนนี้ใช่กระทรวงต่างประเทศรึปล่าวหนูอ้อย

#102 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

บอกนาซ่าไม่เกี่ยวกับทหาร

แต่เสรือกให้ทหารเป็นตัวแทนมาคุย

บอกไม่ได้เก็บข้อมูลทางการทหาร

แต่เสรือกเอาเครื่องบินแบบเดียวกับเครื่องบินโจรกรรมมาใช้งาน

บอกไม่เกี่ยวกับสนธิสัญญาระหว่างประเทศ

แต่เสรือกเอาฝ่ายบริหารประเทศมาพูดคุยกดดันกัน

เห็นกรูเป็นฟรายหรือไงกันนะ?

แล้วตอนนี้ใช่กระทรวงต่างประเทศรึปล่าวหนูอ้อย

#103 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:33

ผมว่าเรื่องทำวิจัย เค้าคงอยากมาทำจริงๆล่ะครับ ดูเหมือนแถวนี้มีสภาพอากาศที่น่าสนใจ และประเทศไทยอยู่ในตำแหน่นงที่เหมาะจะเก็บข้อมูล โดยส่วนตัวผมอยากให้เค้ามาทำวิจัยนะแต่ต้องให้เปิดเผย เอาเข้าสภาคุยกัน และยอมให้ประเทศอื่นๆเข้าร่วมโครงการนี้ด้วยเพื่อแสดงความบริสุธิใจ ไม่มีเรื่องการทหารเข้ามาแอบแฝง

ลองอ่านดูนะครับ ข่าวนี้ออกมาตั้งแต่เดือนมีนาคมแล้ว มีหัวหน้าโครงการวิจัยเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัย

ขอบคุณสำหรับข้อมูล... แต่มันคงไม่มีประโยชน์สำหรับคนแถวนี้เพราะ จินตนาการไปไกลเกินเยียวยาแล้ว...

ก็เล่นกันแต่การเมือง.... เค้าไม่สนใจหรอกครับว่า ประเทศจะได้อะไร โลกจะได้อะไร... สนใจแค่เล่นการเมือง...
ที่ตลกที่สุดก็คือ รัฐบาล ม้ากสุดหล่อไปเซ็นเอาไว้ว่าจะร่วมมือกัน แต่พอถึงเวลา ม้ากกระเด็นไปแล้ว... กลายเป็นว่า เป็นเรื่องการเมือง ชงวีซ่าให้แม้ว เป็น ฐานทัพให้ไอ้กัน... ซะงั้น..

ผมว่าเป็นความซวยของประเทศที่มี ฝ่ายหลับหูหลับตาค้าน... นี่ถ้าเป็นรัฐบาลอยู่ไม่ใช่เงา... กษิตคงจัดการเรียบร้อย... แมงวาปเงียบสนิท.. ตามปกติ และ พท เป็นคนเล่นเอง... 5555

จินตนาการกันเข้าไว้เยอะๆนะครับ...

แบบที่ ควายแดงเป็นกล้าง เป็นกลาง บางตัวจินตนาการเตลิดเปิดเปิงว่าเงินกองทุนน้ำมัน มันไปเข้ากระเป๋าใครในรัฐบาลที่ผ่านๆมาด้วยป่าววะ เฮนควาย

คุณเช ยังไม่เข็ดกับเรื่อง เก่าๆอีกหรือครับ.... ตกลงว่า เกาหลี นี่ ผู้นำโกงแล้วเจริญหรือปล่าวครับ... เห็นหายไปเลย Bookmark กระทู้นั้นไว้แล้ว...
ถ้าจะขุดเรื่อง กองทุนน้ำมันอีกก็ได้นะครับ ...
แต่ ก่อนขุด หามาก่อนนะครับ ที่ จิตนาการไปว่าผมพูดว่า "เงินกองทุนน้ำมัน มันไปเข้ากระเป๋าใครในรัฐบาลที่ผ่านๆมา" ...

ใครจินตนาการ ท่าน หรือ ผม... ถ้าเป็นผม ไปหามาก่อนแล้วคุยกัน... ถ้าเป็นท่าน... ท่านก็ด่าตัวเอง ไม่ว่ากัน....
อย่ามาหาว่า คนอื่นเป็น อย่างนั้นอย่างนี้ลอยๆ .... เหมือน กล่าวหาว่า PookLook เป็น บัตรเติมเิงิน โดยไม่มีหลักฐาน...

เอาไปชิมลางก่อน เดี๋ยวจะมีความเห็นควายๆของเฮนไตนำมาทะยอยลง เรื่อยๆ ขอพาลูกไปซ้อมเทนนิสก่อน ค่ำๆเจอกันครับ

Attached Images

• hen ควาย 01.jpg
  • hen ควาย 02.jpg

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#104 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ดันหน่อยเผื่อมีคนลืม :lol:

#105 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:23

อ่านมาหลายเม้นท์

ในที่สุดผมก็ได้คำตอบแล้วว่าใครเดือดร้อน ... ขอตอบว่า "คนกลาง" เดือดร้อนที่สุดครับ :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน