Jump to content

- - - - -

สำนักงานศาลยุติธรรม ยื่นถอนประกัน'จตุพร พรหมพันธ์'ชี้เคลื่อนไหวการเมืองผิดเงื่อนไขปล่อยตัวชั่วคราว

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:05

TNEWS @TNEWSTV
จตุพรขู่ฟ้องกลับศาล รธน.เหตุจุ้นถอนประกัน http://fb.me/1CpMxc2ND

#52 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:13

มาแล้วครับ
อิอิ

ไปค้นข้อกฎหมายมา ตามนี้เลยครับ

"มาตรา 119 ในกรณีผิดสัญญาประกันต่อศาล ศาลมีอำนาจสั่ง บังคับตาม สัญญาประกันหรือตามที่ศาลเห็นสมควรโดยมิต้องฟ้อง เมื่อศาลสั่งประการใดแล้ว ฝ่ายผู้ถูกบังคับตามสัญญาประกันหรือ พนักงานอัยการมีอำนาจอุทธรณ์ได้ คำวินิจฉัยของศาลอุทธรณ์ให้ เป็นที่สุด
Posted Imageเพื่อประโยชน์ในการบังคับคดี ให้ศาลชั้นต้นที่พิจารณาชี้ขาดตัดสินคดีนั้น มีอำนาจออกหมายบังคับคดีเอา แก่ทรัพย์สินของบุคคลซึ่งต้องรับผิดตามสัญญาประกันได้เสมือนว่าเป็นลูกหนี้ ตามคำพิพากษาและให้ถือว่าหัวหน้าสำนักงานประจำศาลยุติธรรมเป็นเจ้า หนี้ตามคำพิพากษาในส่วนที่เกี่ยวกับหนี้ตามสัญญาประกันดังกล่าว"

ใครยื่นไม่สำคัญ สำคัญที่เป็นอำนาจศาลที่มีเขตอำนาจในคดีอาญาเหนือคดีนั้น แม้แต่ทราบเองก็สั่งได้ครับ
เรียบร้อย คางคกติดคุก
อิอิ

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:23.

#53 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:18

แต้มขณะนี้ B)
หนี +3 ไม่หนี +1
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#54 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ชัดๆ เร็วๆ นี้มี

1.ศาลฯ สั่งเรื่องแก้ไข รธน.
2.ทักษิณโดนคดี
3.ยุงยุทธ
4.ทารุณ โห(((((อุทาน)))))..สถุน
(เรื่องเจ๊กลวงยังไม่ถึงขั้นโดนคดี)

เรื่องคางคก คือ เกาทัณฑ์ดอกที่ 5

ใครจะแจ๊คพ๊อทเกาทัณฑ์ดอกที่ 6
อิอิ

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:21.

#55 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:22

สงสัยคะแนนจะทิ้งขาด

#56 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:27

จตุพรลั่นฟ้องกลับศาลรัฐธรรมนูญ เหตุยื่นถอนประกันข้ามอัยการ
นายจตุพร พรหมพันธุ์ อดีต สส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เปิดเผยว่า จะเตรียมดำเนินคดีต่อศาลรัฐธรรมนูญในข้อหาแจ้งความเท็จ จากการที่ศาลรัฐธรรมนูญส่งตัวแทนไปเพิกถอนคำสั่งปล่อยตัวชั่วคราวของตนในคดีก่อการร้ายที่ศาลอาญา เมื่อวันที่ 21 มิ.ย.ที่ผ่านมา เวลาประมาณ 15.10 น. โดยให้เหตุผลว่าตนไปปราศรัยบริเวณหน้ารัฐสภาคุกคามศาลรัฐธรรมนูญ โดยการยื่นถอนประกันของศาลรัฐธรรมนูญนั้นไม่ได้ยื่นผ่านพนักงานอัยการ ซึ่งทำหน้าที่เป็นโจทก์ของคดีนี้ แต่ยื่นฟ้องโดยตรงต่อศาลอาญาซึ่งถือว่าข้ามกระบวนการทางกฎหมาย
นายจตุพร กล่าวอีกว่า การวิพากษ์วิจารณ์การทำงานของศาลรัฐธรรมนูญในกรณีออกคำสั่งชะลอการแก้ไขรัฐธรรมนูญวาระ 3 นั้นไม่เกี่ยวกับคดีก่อการร้าย จึงอยากถามว่าศาลรัฐธรรมนูญทำเกินกว่าที่รัฐธรรมนูญกำหนดไว้หรือไม่

“ศาลรัฐธรรมนูญคิดว่าตัวเองเป็นใครจึงกระทำการขยายอาณาเขตได้ อีกทั้งการปราศรัยนั้นเป็นสิทธิของพลเมืองที่สามารถพึงกระทำได้ แต่ที่สงสัยก็คือ ผู้ที่ปราศรัยมีหลายคน แต่ตุลาการจำผมได้คนเดียว” นายจตุพรกล่าว

ทั้งนี้ ในวันที่ 23 ก.ค.นี้ ศาลอาญาจะนัดสอบถามถึงเรื่องดังกล่าว ซึ่งจะไปตามนัดหมาย และไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไรก็ถือว่าความอยุติธรรมได้เกิดขึ้นแล้ว
/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
คางคกรีบพิงอัยการ ทันที อัยการเอ๋ย เปิดมาให้หมด กินเงินภาษีประชาชน แต่ทำงานให้ใครเนี่ย ??? เอ็งเป็น"ซุปตาร์" ไง ไอ่ตู่ เค้าเลยจำมรึงได้ :P

คากคกมันเมาแล้ว เขาให้ประกันตัวแล้วห้ามชุมนุมปลุกปั่น

แต่มาให้สัมภาษณ์ว่าไม่ได้ก่อการร้าย เก่งจริงเรื่องบิดเบือน

#57 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:27

TNEWS @TNEWSTV
จตุพรขู่ฟ้องกลับศาล รธน.เหตุจุ้นถอนประกัน http://fb.me/1CpMxc2ND

คางคกจะเอาข้อหาอะไรไปฟ้องศาลรัฐธรรมนูญ ขำๆ
มีเวลาไม่น่าเกินวันจันทร์นี้
หากคางคกจะหนี ต้องหนีภายในเสาร์/อาทิตย์นี้แล้ว

#58 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:29

จตุพรลั่นฟ้องกลับศาลรัฐธรรมนูญ เหตุยื่นถอนประกันข้ามอัยการ
นายจตุพร พรหมพันธุ์ อดีต สส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เปิดเผยว่า จะเตรียมดำเนินคดีต่อศาลรัฐธรรมนูญในข้อหาแจ้งความเท็จ จากการที่ศาลรัฐธรรมนูญส่งตัวแทนไปเพิกถอนคำสั่งปล่อยตัวชั่วคราวของตนในคดีก่อการร้ายที่ศาลอาญา เมื่อวันที่ 21 มิ.ย.ที่ผ่านมา เวลาประมาณ 15.10 น. โดยให้เหตุผลว่าตนไปปราศรัยบริเวณหน้ารัฐสภาคุกคามศาลรัฐธรรมนูญ โดยการยื่นถอนประกันของศาลรัฐธรรมนูญนั้นไม่ได้ยื่นผ่านพนักงานอัยการ ซึ่งทำหน้าที่เป็นโจทก์ของคดีนี้ แต่ยื่นฟ้องโดยตรงต่อศาลอาญาซึ่งถือว่าข้ามกระบวนการทางกฎหมาย
นายจตุพร กล่าวอีกว่า การวิพากษ์วิจารณ์การทำงานของศาลรัฐธรรมนูญในกรณีออกคำสั่งชะลอการแก้ไขรัฐธรรมนูญวาระ 3 นั้นไม่เกี่ยวกับคดีก่อการร้าย จึงอยากถามว่าศาลรัฐธรรมนูญทำเกินกว่าที่รัฐธรรมนูญกำหนดไว้หรือไม่

“ศาลรัฐธรรมนูญคิดว่าตัวเองเป็นใครจึงกระทำการขยายอาณาเขตได้ อีกทั้งการปราศรัยนั้นเป็นสิทธิของพลเมืองที่สามารถพึงกระทำได้ แต่ที่สงสัยก็คือ ผู้ที่ปราศรัยมีหลายคน แต่ตุลาการจำผมได้คนเดียว” นายจตุพรกล่าว

ทั้งนี้ ในวันที่ 23 ก.ค.นี้ ศาลอาญาจะนัดสอบถามถึงเรื่องดังกล่าว ซึ่งจะไปตามนัดหมาย และไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไรก็ถือว่าความอยุติธรรมได้เกิดขึ้นแล้ว
/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
คางคกรีบพิงอัยการ ทันที อัยการเอ๋ย เปิดมาให้หมด กินเงินภาษีประชาชน แต่ทำงานให้ใครเนี่ย ??? เอ็งเป็น"ซุปตาร์" ไง ไอ่ตู่ เค้าเลยจำมรึงได้ :P

คากคกมันเมาแล้ว เขาให้ประกันตัวแล้วห้ามชุมนุมปลุกปั่น

แต่มาให้สัมภาษณ์ว่าไม่ได้ก่อการร้าย เก่งจริงเรื่องบิดเบือน

แต่ตุลาการจำผมได้คนเดียว

คางคกน้อยใจโดนคนเดียว ทั้งๆ ที่คนข่มขู่ศาลคือเอ๋ง เอ๋งนั่นแหละปากเสีย นึกว่าเท่ที่ไปข่มขู่ศาล
พาเพื่อนซวยล่ะ
ก่อแก้ว เต้น เหวง และอีกหลายคนจะซวยเพราะปากคางคกไปด้วย
อัยการช่วยอะไรคางคกไม่ได้หรอก อำนาจสูงสุดทางคดีอยู่ที่ศาล

เรื่องใครยื่น ผมไปค้นมาแล้ว ไม่เกี่ยวครับ
อยู่ที่ศาลคดีอาญาทราบก็มีอำนาจสั่งได้เองด้วยซ้ำ
5555555555

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:36.

#59 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:31

ผมว่าถ้าไม่ติดคุกก็ต้องหนีคดีแน่นอน...
ที่สำคัญ คงไม่รอดคุก...
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#60 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:33

บอกได้คำเดียว "สมน้ำหน้า"
มันน่าจะโดนตั้งนานแล้ว

#61 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

จะให้เขา ( เดินอยู่ ในคุกหรือ นอกคุก )
น่าจะมีจิตสำนึก น่าจะรู้ นานแล้ว....
เสียดายภาษี..

#62 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:34

สำนักข่าวเนชั่น@nnanews
โฆษกศาลรธน.ยื่นศาลอาญาถอนประกัน“ตู่ จตุพร”คดีก่อการร้ายhttp://www.suthichaiyoon.com/detail/32001 #nsn http://fb.me/Symayd1T

ข่าวเพิ่มเติม

#63 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

เชียร์มวยรอง ไม่หนี+2
แต่ไม่ใช่กล้าทำกล้ารับนะ แต่เพราะไม่มีปัญญาหนีต่างหาก

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#64 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:37

ขอให้ได้เข้าไปเก็บสบู่ในคุกเถอะนะ :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#65 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:39

แต่ไม่ใช่กล้าทำกล้ารับนะ แต่เพราะไม่มีปัญญาหนีต่างหาก

คางคกต้องตัดสินใจภายในสองวันนี้ล่ะ จะหนีหรือจะติดคุก
รวมถึงอาจจะขยายผลไปถึงพวกคนอื่นๆ ด้วย
ถ้าคางคกยังปากเสียด่าศาลไม่หยุด ที่บอกจะแจ้งความจับศาลน่ะ ปากเสียเข้าไป

#66 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:41

ข่าวข้างเคียง

SpringNewsTV @SpringNews_TV
วสันต์ ประธานศาล รธน.โต้เพื่อไทยจินตนาการมีอำมาตย์ตั้งธงยุบพรรค ยุกลับไปศึกษาสำนวนสู้คดีฯแทนไล่บี้ ศาลรธน. #springnews

#67 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ฟัง นปช.แถลงข่าววันนี้

จตุพรบอกว่า จะแจ้งความจับศาลรัฐธรรมนูญ

ส่วนจ่าประสิทธิ์ด่าศาลรัฐธรรมนูญว่า ศาลรัฐธรรมนูญหัว.....

ต้องขออภัยที่เขียนประโยคคำพูดของจ่าประสิทธิ์แบบเต็มๆและหยาบคาย

แต่หากมีการฟ้องร้อง หมิ่นประมาทโดยการโฆษณา ในสำนวนการฟ้อง

จะต้องเขียนระบุไปอย่างนี้ ไม่สามารถเลี่ยงเป็นอย่างอื่นได้

หากเขียนคำฟ้องว่า จ่าประสิทธิ์ด่าว่า "หัว....."ก็ย่อมไม่เป็นความผิดหมิ่นประมาท

หากผิดกฎระเบียบของเวปบอร์ด ผมต้องขออภัยและสามารถลบได้ตามความเหมาะสมครับ

ด่าเข้าไป ปากเสียเข้าไป
จ่าประสาทคดีเก่าขน M 79 หรือ RPG นั่น จบหรือยังล่ะ ?

#68 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:49

ตอนนี้เผาไทยแต่ละคนใจหล่นไปอยู่ที่ตะตุ่มแล้ว
ไม่รู้คนไหนจะแจ๊กพ๊อดเป็นรายที่ 6

#69 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:51

ไม่หนีค่ะ ตู่เป็นคนมีอุดมการณ์สูงส่ง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#70 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56

ผมไปเดินช๊อปปิ้งก่อนครับ
ค่ำๆ ดูอีกทีมีอะไรอัพเดท

คืนวันที่ 24 คงชัดว่าคางคกจะหนีหรือไม่ ?

ตัวเลขเรียงเลย

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56.

• Gop likes this

#71 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:57

คางคกต้องตัดสินใจภายในสองวันนี้ล่ะ จะหนีหรือจะติดคุก
รวมถึงอาจจะขยายผลไปถึงพวกคนอื่นๆ ด้วย
ถ้าคางคกยังปากเสียด่าศาลไม่หยุด ที่บอกจะแจ้งความจับศาลน่ะ ปากเสียเข้าไป

เรื่องหนีไม่หนีตอนนี้ไม่ได้คิด
ที่คิดอยู่ในใจตอนนี้คือ
แม้วอุ้มคางคกหรือจะปล่อยให้ตกวอต่อไป
ถ้าอุ้ม ตำรวจจะจับใครระหว่างศาลกับคางคก
ถ้าตำรวจไม่จับคางคก แต่จับศาล ใคร??? จะจับตำรวจ :o

เพิ่มเติม ตู่จำความหลังที่คุกได้เป็นอย่างดีเลยไม่อยากเข้าไปรำลึกความหลัง
แต่สามีตู่ในนั้นคิดถึงตู่ทุกคน :P
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#72 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:57

จะทำเรื่องไปดูโอลิมปิกทันไหมน่ะ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#73 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ผมทายว่าหนี แต่ไม่สำเร็จครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#74 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:16

ตอนนี้เผาไทยแต่ละคนใจหล่นไปอยู่ที่ตะตุ่มแล้ว
ไม่รู้คนไหนจะแจ๊กพ๊อดเป็นรายที่ 6

คนนี้คนที่หกปะครับ?

http://webboard.seri...ถูกฟ้อง-ซัดมาร/
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#75 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:17

จตุพร สู้ๆ

#76 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:26

ผมว่าไอ่คางคกหนี แต่จะรอดไม่รอดนั่นอีกเรื่อง

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#77 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ดูเหมือน hentai จะหนีก่อนจตุพรนะครับ

โพสเดียวหายไปเลย :D :D

#78 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:10

จะว่าไป ศาล รธน. ไม่มีหน้าที่ใช่ไหม?
แต่กรณีถือว่าเป็นคู่กรณี เพราะมันข่มขู่ศาล
ผมเข้าใจถูกไหม?

เวลานี้ยังไม่มีข้อมูลเพียงพอ.....
แต่ให้'เครดิท'ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญทุกคน...
ท่านไม่ได้เป็นผู้พิพากษาฝึกหัดหรือผู้พิพากษาศาลอาญา....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#79 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:11

สำนักข่าวเนชั่น@nnanews
"การุณ"พร้อมหนุน"ตู่"ลงแทน หากศาลชี้ขาดใบแดงhttp://www.suthichaiyoon.com/detail/32009 #nsn http://fb.me/25ixjq9LK

พวกแม้วยังไม่รู้อีกหรือ คางคกจะติดคุกก่อนทารุณด้วยซ้ำ

#80 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:14

แต่ตุลาการจำผมได้คนเดียว

1.ทำไมต้องเป็นตู่
หลายคนมีคดีติดตัว เหวง ก่อแก้ว เต้น แต่คนเหล่านี้ยังมีตำแหน่ง สส. หรือ รมต.คุ้มหัว แต่ด้วยต้องเกรงใจตำแหน่ง มิใช่เกรงใจตัวบุคคล จึงยังไม่ถึงคิว แต่คางคกไม่มีตำแหน่งใดๆ คุ้มหัว การที่เอ๋งเห่าหอนข่มขู่ตุลาการ จึงเป็นการที่เอ๋งปากเสียพาคางคกที่ไม่มีตำแหน่งใดๆ ต้องซวยจนติดคุก
เอ๋งนั่นแหละถีบคางคกเข้าคุก
2.ตู่เหลือเวลาไม่มาก ไม่ถึงขนาดวันจันทร์หรอกครับ ผมโพสเล่นบีบคั้นหัวใจพวกนักโพสแม้ว ปรากฎว่า หายไปหมดเลย
ไม่ถึงขนาดวันจันทร์หรอกครับ ต้องออกหมายเรียก นัดไต่สวนอีก แต่ก็ไม่นานนัก ล่าออกไปไม่กี่วันหรอกครับ

ปล.เพิ่มเติมครับ ข้างล่างมีสมาชิกให้ข้อมูลมาว่า คางคกมีนัดศาล 25 คือ จันทร์นี้
สามารถจบได้ในวันนั้น ซวยแล้วคางคก

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:17.

#81 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:19

poe-thaipost@PoeThaipost
วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ :เป็นคู่ความประสาอะไรโจทก์ฟ้องจำเลย แทนที่จะไปสู้กับโจกท์เพื่อแก้ข้อกล่าวหาแต่กลับมาสู้กับศาลแล้วจะชนะคดีได้อย่างไร

#82 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:29

poe-thaipost@PoeThaipost
จตุพร:คุณขังผมไว้คิดว่าบ้านเมืองนี้มันจะสงบสุขหรือสัปดาห์หน้าจะแจ้งความศาลรธน.ที่เอาผิดให้คนไปถอนประกันผมคุณก็มีสิทธิ์ติดคุกได้เหมือนกัน

คางคกยังซ่าไม่เลิก

#83 tu249cm

tu249cm

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:33

สมน้ำหน้าเมื่อวานเพิ่งให้สัมภาษณ์วิทยุเสื้อแดงด่าศาลด่ากกต. อย่างรุนแรง
หากท่านได้ฟังคงรีบจัดหนักให้อีกดอก
  • ssa likes this

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#84 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:53

คิดว่าจะหนีไปออสเตรเลีย ข่าวว่าซื้อบ้านไว้ที่โน่น

ออกมาโม้โน่นโม้นี่ แต่อาจจะแอบไปซื้อตั๋วเครื่องบินไว้กันเหนียว

เรื่องจะยอมติดคุกน่ะไม่มีหรอก เดี๋ยวไมได้ใช้เงิน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#85 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:09

เอ้าหายเจ็บคอจนขึ้นไปส่งเสียงบนเวทีได้แล้วเหรอครับ!!!! เห็น 3-4 วันก่อน

จตุพรส่งทนายเลื่อนสืบพยานหมิ่นอภิสิทธิ์สั่งทหารฆ่าปชช.อ้างป่วย-ศาลนัด25มิย.

ที่ห้องพิจารณาคดี 914 ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก วันที่ 18 มิ.ย.55 เวลา 09.00 น. ศาลนัดสืบพยานจำเลย คดีหมายเลขดำที่ อ.1962/2552
ที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และอดีตนายกรัฐมนตรี เป็นโจทก์ ยื่นฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อ
พรรคเพื่อไทย และแกนนำแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เป็นจำเลย ในความผิดฐานหมิ่นประมาทผู้อื่นโดยการโฆษณา
จากกรณีเมื่อวันที่ 10 พ.ค. 52 นายจตุพร ขึ้นปราศรัยบนเวที นปช. ที่วัดไผ่เขียว ทำนองว่า โจทก์ไม่ได้นั่งอยู่ในรถประจำตำแหน่ง ในช่วงเหตุการณ์
ที่กลุ่มคนเสื้อแดงปิดล้อมกระทรวงมหาดไทย และรุมทุบรถ และยังกล่าวหาว่าโจทก์เป็นฆาตกรมือเปื้อนเลือดสั่งทหารยิงประชาชนคนเสื้อแดง
ในเหตุการณ์ชุมนุมช่วงเดือน เม.ย.52

โดยวันนี้นายจตุพร จำเลย มอบหมายให้ นายวิญญัติ ชาติมนตรี ทนายความ แถลงต่อศาล
ขอเลื่อนสืบพยานจำเลยออกไปก่อน เนื่องจากนายจตุพร มีอาการป่วย ไอ เจ็บคอ เสียงหาย
พร้อมนำใบรับรองแพทย์จาก เจริญกรุงการแพทย์ มายื่นต่อศาล

ศาลพิจารณาแล้วเห็นว่ามีเหตุอันสมควร จึงอนุญาตให้เลื่อนสืบพยานออกไป เป็นวันที่ 25 มิ.ย.นี้ เวลา 09.00 น.
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#86 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:13

คราวนี้ อยู่ยาวแน่มรรึง

#87 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:15

เอ้าหายเจ็บคอจนขึ้นไปส่งเสียงบนเวทีได้แล้วเหรอครับ!!!! เห็น 3-4 วันก่อน

จตุพรส่งทนายเลื่อนสืบพยานหมิ่นอภิสิทธิ์สั่งทหารฆ่าปชช.อ้างป่วย-ศาลนัด25มิย.

ที่ห้องพิจารณาคดี 914 ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก วันที่ 18 มิ.ย.55 เวลา 09.00 น. ศาลนัดสืบพยานจำเลย คดีหมายเลขดำที่ อ.1962/2552
ที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และอดีตนายกรัฐมนตรี เป็นโจทก์ ยื่นฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อ
พรรคเพื่อไทย และแกนนำแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) เป็นจำเลย ในความผิดฐานหมิ่นประมาทผู้อื่นโดยการโฆษณา
จากกรณีเมื่อวันที่ 10 พ.ค. 52 นายจตุพร ขึ้นปราศรัยบนเวที นปช. ที่วัดไผ่เขียว ทำนองว่า โจทก์ไม่ได้นั่งอยู่ในรถประจำตำแหน่ง ในช่วงเหตุการณ์
ที่กลุ่มคนเสื้อแดงปิดล้อมกระทรวงมหาดไทย และรุมทุบรถ และยังกล่าวหาว่าโจทก์เป็นฆาตกรมือเปื้อนเลือดสั่งทหารยิงประชาชนคนเสื้อแดง
ในเหตุการณ์ชุมนุมช่วงเดือน เม.ย.52

โดยวันนี้นายจตุพร จำเลย มอบหมายให้ นายวิญญัติ ชาติมนตรี ทนายความ แถลงต่อศาล
ขอเลื่อนสืบพยานจำเลยออกไปก่อน เนื่องจากนายจตุพร มีอาการป่วย ไอ เจ็บคอ เสียงหาย
พร้อมนำใบรับรองแพทย์จาก เจริญกรุงการแพทย์ มายื่นต่อศาล

ศาลพิจารณาแล้วเห็นว่ามีเหตุอันสมควร จึงอนุญาตให้เลื่อนสืบพยานออกไป เป็นวันที่ 25 มิ.ย.นี้ เวลา 09.00 น.

เอ้า 25 นี้ต้องไปศาลด้วย
จบภายในวันเดียว วันจันทร์นี้แหละ
5555555555555555555555555555

ขอบคุณข้อมูลครับ
24 นี้จัดงาน นปช. เสร็จ ต้องหนีแล้ว โอกาสสุดท้าย
ด่านอรัญฯ ใกล้สุด

#88 waterlily

waterlily

น้องใหม่

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:40

ร้อนใจร้อนตัวกลัวนอนคุก
ชักกระตุกปากกล้าแต่ขาสั่น
ดิ้นพราดๆเหมือนถูกไฟบรรลัยกัลป์
เพราะปากมันเจ้าคางคกจึงตกวอ

แก้ไขตัวสะกดค่ะ

Edited by waterlily, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:02.

#89 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ร้อนใจร้อนตัวกลัวนอนคุก
ชักกระตุกปากกล้าแต่ขาสั่น
ดิ้นพราดๆเหมือนถูกไฟบัลลัยกัลล์
เพราะปากมันเจ้าคางคกจึงตกวอ

แสบๆ คันๆ
มาเชียร์คางคกสู้ตายดีกว่า อย่าหนีเลย สู้ๆ

#90 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:03

จตุพรเป็นลูกผู้ชายตัวจริงที่ปกป้องประชาธิปไตย ต้องสู้ตามกระบวนการยุติธรรม ทุกคนต้องเท่าเทียมกัน ไม่หนีใช่ไหมพี่ตู่......... :P

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#91 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:20

ในลากดำนาไม่รู้เป็นไง
ใครมีล็อกอินช่วยไปเชียร์ให้คางคกอย่าหนี สู้กับคุกไปเลย
อิอิ

#92 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:24

ล่าสุดศาลผ่อนเวลาให้ 1 เดือน

chirmsak@chirmsak
การเมือง - ตุลาการรธน.ร้องศาลอาญาสั่งถอนประกัน"ตู่" ผู้พิพากษาเรียกซัก23ก.ค. http://fb.me/15FrQh1Kx

#93 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:29

พี่ตู่สู้ ๆ พี่ตู่สู้ตาย

#94 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:36

พี่ตู่สู้ ๆ พี่ตู่สู้ตาย

เขาให้โอกาสทั้งรัฐบาลและพวกแม้วมานานพอแล้ว
แต่ไม่สำนึกบริหารบ้านเมืองให้ถูกทำนองคลองธรรม
ตอนนี้หมดเวลาแล้ว

คางคกสู้ๆ

#95 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:56

ผมมาเพิ่มนิดหน่อย พอดีไปพบข้อข้องใจจากที่อื่น
การยื่นของศาลรัฐธรรมนูญ ไม่ใช่ ยื่นคำฟ้องอย่างที่เรียกกันในเว็บอื่น
ลักษณะเป็นการแจ้งให้ทราบ เมื่อความปรากฎแก่ศาลอาญา(จะทราบจากทางไหนไม่สำคัญ)
ศาลอาญามีอำนาจสั่งบังคับตามสัญญาประกันหรือตามที่ศาลเห็นสมควรโดยมิต้องฟ้อง

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:15.

#96 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:16

พอดีไปเห็นในเว็บอื่นมั่วๆ ว่าศาลรัฐธรรมนูญยื่นฟ้องคางคกต่อศาลอาญา
เป็นการแจ้งให้ทราบครับ การบังคับตามสัญญาประกัน "ไม่ต้องฟ้องและศาลอาญามีอำนาจสั่งตามที่เห็นสมควร"
อำนาจอยู่ที่ศาลอาญาครับ

Edited by ssa, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:17.

#97 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ดึกมากแล้ว
ผมไปหลับพักผ่อนก่อน แล้วอาจตื่มาดูเยอรมัน-กรีซ

#98 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:24

ไม่หนีค่ะ ตู่เป็นคนมีอุดมการณ์สูงส่ง

ภาพนี้ตอนไหนแล้วนะ ครับ อยากรู้

#99 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:27

แม้วคงอยากให้ติดคุกแน่นอน บอกตู่ติดคุกแล้วรีบตายๆไปซะ เสื้อแดงได้เอาศพไปแห่ กันอีกรอบ
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#100 Gop

Gop

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:29

ภาพนี้ตอนไหนแล้วนะ ครับ อยากรู้

น่าจะเป็นคืนวันที่ ๑๘ พฤษภาคม ก่อนวันกระชับพื้นที่วันนึง ช่วงน้ันเสียงปืนเริ่มถี่ขึ้น บนเวทีก็ขึงผ้าดำเอาไว้เพราะกลัวถูกเก็บด้วยสไนเปอร์ แต่พี่ตู่ของเราก็ต้องทำหน้าที่ ก็เลยได้เห็นอาการปากกล้าขาสั่นของจริง ได้ยินเสียงปืนโป้งเดียวเท่านั้นแหละ เดินลงเวทีเองยังไม่ได้เลยครับ ต้องช่วยกันหิ้วปีกอย่างที่เห็น

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน