Jump to content

- - - - -

ชักเริ่มเซ็งกับเด็ก ทำมะสาด มากๆๆแล้วนะ

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:17

https://www.facebook...&type=1

ชักเลอะเทอะกันใหญ่แล้ว

#2 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:23

*
POPULAR

ต้องหนักแน่นใจกว้างกันหน่อยครับ

แค่ล้อเลียน บางทีเราก็ต้องปล่อยๆเขาไปครับ

ไปต่อว่าอะไรเขามากเดี๋ยวจะหาว่าเราเป็นพวกลัทธิซาบซึ้งไร้สติ

ควีนที่อังกฤษเขาก็เจอกันหนักกว่านี้ สถาบันก็ยังอยู่ได้เพราะคนส่วนใหญ่เขาเคารพรัก

อนาคตประเทศไทยคงเป็นแบบนั้นแหละครับ

มันอยากล้อช่างมัน แต่ถ้าอาฆาตมาดร้ายหรือมาแตะมาตรา 112 แบบนี้ก็ต้องเจอกัน

ผมว่าแบบนั้นนะครับ

Edited by คลำปม, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:23.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#3 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:24

เสด็จเจียม...อายุ 54 ปี แต่หน้าแก่กว่าพ่อตรู ที่อายุ 83 ปี รู้แล้วทำไม่เป็นเช่นนี้ เพราะเหาขึ้นหัวมันตั้งแต่เด็ก หัวเลยหงอกกว่าวัย...พวกนักวิชาการเลว สอนเด็กซึ่งเป็นผ้าขาวให้คิดเลวเช่นมัน ถ้าเด็กไม่เชื่อมัน มันไม่ให้คะแนนรึป่าวเนี่ย!!!

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:36.

#4 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:29

ที่ไม่แฮปปี้เพราะ เพราะมันเอาความคิดเฮงซวยไปใส่สมองเด็กอะ โคตรเกลียดเลย

#5 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:34

อย่าคิดมากครับ
มันแค่เด็กกำพร้า

#6 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:36

คนเราทุกคนมีความเชื่อ ความรักชอบ ความพอใจ

คนกลุ่มนี้กำลังทำในสิ่งที่ละเมิดความรู้สึกคนอื่น

ผมเชื่อว่าเด็กพวกนี้ก็มีความเชื่อ ความรักชอบ ความพอใจ ถ้าวันหนึ่งมีคนไปล้อเลียนความเชื่อของเด็กพวก เด็กพวกนี้ก็โกรธเหมือนกัน

ผมก็ไม่ได้ไปจุดเทียนชัยถวายพระพรทุกปีหรอก แต่เห็นอย่างนี้แล้วปีนี้ไปดีกว่า

Edited by ดราม่า, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:46.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#7 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:40

คนเราทุกคนมีความเชื่อ ความรักชอบ ความพอใจ

คนกลุ่มนี้กำลังทำในสิ่งที่ละเมิดความรู้สึกคนอื่น

ผมเชื่อว่าเด็กพวกนี้ก็มีความเชื่อ ความรักชอบ ความพอใจ ถ้าวันหนึ่งมีคนไปล้อเลียนใจจุดนี้ของเขาเด็กพวกนี้ก็โกรธเหมือนกัน

จริงๆๆเด็กกลุ่มนี้อาจไม่รู้เลยว่ามันไม่ดีแต่แค่อยากเด่น อยากดัง มากกว่า ซึ่งหลายๆๆคนในเสื้อแดงชอบ ทำกันเหมือนเด็กที่ไปถ่ายรูปกับปรีดี แค่อยากดัง

#8 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:44

ผมเชื่อว่าเด็กพวกนี้ก็มีความเชื่อ ความรักชอบ ความพอใจ ถ้าวันหนึ่งมีคนไปล้อเลียนใจจุดนี้ของเขาเด็กพวกนี้ก็โกรธเหมือนกัน

จริงๆๆเด็กกลุ่มนี้อาจไม่รู้เลยว่ามันไม่ดีแต่แค่อยากเด่น อยากดัง มากกว่า ซึ่งหลายๆๆคนในเสื้อแดงชอบ ทำกันเหมือนเด็กที่ไปถ่ายรูปกับปรีดี แค่อยากดัง

หลายๆคนที่ผมรู้จัก ตอนเรียนมหาลัยได้ชุดความคิดล้มล้างสถาบันมาก็เป็นเหมือนๆพวกนี้แหละครับ คงด้วยวัยและอยากมีกลุ่มเพื่อน อยากได้รับการยอมรับจากกลุ่ม

หลายๆคนที่ตอนเรียนเป็นอย่างนั้น ปัจจุบันก็กลับไปด่าอาจารย์เก่าตัวเอง หลังจากถอยออกมาและได้รับข้อมูลที่ถูกต้อง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#9 Toys

Toys

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:46

ไอ้เด็กเห่อห_่อย พวกนี้ แค่อยากมีคนพูดถึงไม่ว่าจะชมหรือด่า

เพราะเป็นการบ่งบอกว่ากรูมีตัวตนนะโว้ย เพราะพวกเขาทะลุถุงยางมาเกิด

ครอบครัวขาดความอบอุ่น น่าสงสาร

:(

#10 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:50

ต้นไม้ที่ปลูกจากเมล็ดอะไร ก็ย่อมโตมาเป็นเมล็ดนั้น
และออกผลเป็นเหมือนเมล็ดที่เอามาปลูก

--------------------------------------------------
ขอโทษด้วยนะครับ แต่สถาบันการศึกษานี้ มันส่อมาตั้งแต่ไหนแต่ไร
เพิ่งจะมาชูคอออกสื่อก็ตอนช่วงกลียุคนี่แหละ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#11 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:54

ต้นไม้ที่ปลูกจากเมล็ดอะไร ก็ย่อมโตมาเป็นเมล็ดนั้น
และออกผลเป็นเหมือนเมล็ดที่เอามาปลูก

--------------------------------------------------
ขอโทษด้วยนะครับ แต่สถาบันการศึกษานี้ มันส่อมาตั้งแต่ไหนแต่ไร
เพิ่งจะมาชูคอออกสื่อก็ตอนช่วงกลียุคนี่แหละ

เห็นด้วย อย่างแรง ล่าสุดปากบอกว่ามหาลัยที่ประชาทิปไตยที่สุด แต่แม่งขอรายชื่อรุ่นที่จะสอบนายอำเภอเพื่อไปมีสัมติงลอง ปากว่าตาขยิบสุดๆๆๆๆๆๆ ประชาทิปไตยสอนให้โกงคนอืนเห้อ

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:55

คนแก่ (เจียม) ทำให้เด็กต้องสร้างกรรมหนัก
ใครจะต้องชดใช้

เจียม หรือ เด็กไม่เจียม

ปล.
วันเกิดพ่อแท้ๆ ของมัน มันเมาอยู่ไหน
วันเกิดมัน ที่แม่มันเบ่งมันออกมาจน ... ฉีก มันเมาอยู่ไหน หรือ pee กะใครอยู่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#13 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:16

พวกนี้ต้องการเรียกร้องความสนใจหรือเปล่า จะทำอะำไรต้องโพสหน้าเฟส ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#14 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:24

พวกเรียกร้องความสนใจอ่ะครับ กลัวโลกลืมตัวเอง
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#15 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:24

เสด็จเจียม...อายุ 54 ปี แต่หน้าแก่กว่าพ่อตรู ที่อายุ 83 ปี รู้แล้วทำไม่เป็นเช่นนี้ เพราะเหาขึ้นหัวมันตั้งแต่เด็ก หัวเลยหงอกกว่าวัย...พวกนักวิชาการเลว สอนเด็กซึ่งเป็นผ้าขาวให้คิดเลวเช่นมัน ถ้าเด็กไม่เชื่อมัน มันไม่ให้คะแนนรึป่าวเนี่ย!!!

เหาขึ้นหัวมันตั้งแต่เด็ก <--- ฮาดี

ไม่รู้เขาจะรีบพูดไปไหน ธรรมดาเรื่องที่พูดก็ไม่น่าฟังอยู่แล้ว ยังจะรีบพูดจนฟังไม่รู้เรื่อง แล้วเนื้อหาที่พูดก็โดดไปโดดมา คนที่ฟังเขารู้เรื่องต้องมาจากดาวดวงเดียวกันแน่เลย

เรื่องคะแนนอาจมีส่วน เอนไม่ติดแล้วคิดฆ่าตัวตายยังมีเลย อาจจะอยากได้เกียรตินิยมกัน
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#16 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:29

อายุ 54 เองหรือนั่น???

คล้ายๆนายอำพลเลย อายุ 61 ได้เป็นอากงแล้ว
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#17 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:30

ก็แค่คนกลุ่มเล็กๆ ที่กำลังหาพื้นที่ให้ตัวเองยืน -_-

ทั้งๆ ที่รู้แก่ใจว่า สิ่งที่กลุ่มตนคิด คือสิ่งที่สังคมประเทศรังเกียจ <_<

#18 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:36

*
POPULAR

ถ้าไม่รักก็ไม่ว่า ถ้าไม่ศรัทธาก็ไม่สน แต่ถ้ากูหมดความอดทน ระวังโดนสีสัน"ประชาธิปไตย"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#19 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:38

ก็แค่คนกลุ่มหนึ่งที่ยังไม่ลืมหูลืมตา
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#20 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:42

ถ้าไม่รักก็ไม่ว่า ถ้าไม่ศรัทธาก็ไม่สน แต่ถ้ากูหมดความอดทน ระวังโดนสีสัน"ประชาธิปไตย"

สุดยอดด อยากให้คนกลุ่มนี้ โดนสีสัน ประชาธิปไตย มัก

#21 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:47

เห็นเขาจุดเทียนกัน ต้องไปถวายพระเพลิงด้วยไหม

จะร่วมลงนามถวายดอกไม้จันได้ที่ไหน
ชีวิตยอมพลีเพื่อชาติ เลือดทุกหยาดแด่ภูมินทร์ แม้นชีพม้วยไร้ชีวิน วงศ์จักรินทร์คงสืบไป

#22 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:50

ไอ้เด็กเห่อห_่อย พวกนี้ แค่อยากมีคนพูดถึงไม่ว่าจะชมหรือด่า

เพราะเป็นการบ่งบอกว่ากรูมีตัวตนนะโว้ย เพราะพวกเขาทะลุถุงยางมาเกิด

ครอบครัวขาดความอบอุ่น น่าสงสาร

:(

เห็นด้วยครับ แต่ผมว่าส่วนหนึ่งมาจากสภาพสังคมเรานี่แหละที่ทำให้เด็กพวกนี้อยากเด่นอยากดังโดยวิธีลัด
จากเมื่อก่อนมีแมวมองเดินหาเด็กตามย่านวัยรุ่น กลายเป็นวัยรุ่นมาแต่งตัว แต่งผม แต่งหน้า ให้โดดเด่นเพื่อให้เหล่าบรรดาแมวมองพวกนี้มาดู
รายการประกวดโน่น realityนี่ ก็เพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ สารพัดจะประกวดกัน แต่เกือบทั้งหมดก็มาลงเอยกันที่ รูปร่างหน้าตา และอาจมีเรื่องความสามารถจริงๆบ้าง แต่เท่าที่ดูก็เป็นส่วนน้อย
คนที่หล่อ สวย หรือมีความสามารถจริงๆก็สามารถโดดเด่นขึ้นมาอย่างไม่ยากมากนัก แต่อีกส่วนหนึ่งต้องการจะเด่นจะดังบ้าง แต่ด้วยรูปร่าง หน้าตาไม่เอื้ออำนวย ก็พยายามหาทางลัด
เดินตามกระแสโดยไม่ได้คิดถึงเรื่องถูกหรือผิด ขอให้ได้ออกสื่อไว้ก่อน
สื่อบ้านเราก็ตามกระแสอีก เพื่อจะขายข่าว ก็เท่ากับว่าเป็นการเพิ่มจำนวนคนกลุ่มนี้เพิ่มไปอีก
แล้วอย่างนี้มันจะหยุดได้ยังไงกัน

รายการดีๆอย่าง IQ 180 มันจะมีโอกาสกลับมาบ้างไหมเนี่ย

Edited by me999, 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:52.

#23 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:52

ปีหน้ารอจุดธูป 1 ดอกนะ

#24 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:00

ยังไม่ชัดเจนครับ ดูไปเรื่อยๆ โลกเดี๋ยวนี้การสื่อสารกับบุคคลอื่นไร้ขอบเขต

เด็กๆเขาต้องการอิสระ ต้องมีพื้นที่สื่อให้เขา. ขอแค่ไม่หมิ่น.

#25 BlueArmy

BlueArmy

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:17

http://kaeake.blogsp.../blog-post.html

พระราชดำรัสของพระมหากษัตริย์กับประชาธิปไตย

อ่านเล่นๆ เพิ่มความรู้

เอาน้ำดีไล่น้ำเน่าออกไปครับ

#26 butadad

butadad

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:57

อายุ 54 เองหรือนั่น???

คล้ายๆนายอำพลเลย อายุ 61 ได้เป็นอากงแล้ว

อย่าพูดเรื่องอากงดิครับ เพราะ event นั้น มันจบไปแล้ว

#27 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:14

ลงชื่อถอดถอนพวกเชี้ยนี้จากการเป็นคนไทยได้ที่ไหนมั้งมั้ยครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#28 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 07:46

ถ้ามีลูกจะไม่ส่งไปเรียนธรรมศาสตร์

มหาลัยตรรกะเพี้ยนแบบนี้ ลูกผมคงเรียนจบออกมาด่าพ่อด่าแม่แน่ๆ

#29 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:35

อย่าเหมารวมซิคะ ธรรมศาสตร์ก็เหมือนๆ กับทุกที่ มีคนหลายจำพวก ต่างความคิดเห็น เราเองก็ศิษย์เก่าธรรมศาสตร์ แต่รักในหลวงยิ่งชีพค่ะ _เด็กพวกนี้. และอาจารย์แบบนี้ก็มีอยู่ทุกที่ ทุกสถาบัน นั่นแหละค่ะ คิดว่าการเป็นคนเจ๋ง หัวก้าวหน้า ต้องปฏิเสธสิ่งที่สังคมส่วนใหญ่เขาทำกัน ต้องสวนกระแส มีมาทุกรุ่น ทุกสมัย _ ขอให้วิจารณ์ด้วยความเป็นธรรมด้วยค่ะ

เมื่อเร็วๆนี้ยังมีเด็กธรรมศาสตร์รวมตัวกันสร้างเพจปกป้องชาติ ศาสตร์ กษัตริย์ เลยนะคะ
http://www.oknation....2/01/05/entry-1

Now!  Restart Thailand  

#30 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:04

มันเอาฮา หรือมันต้องการจะสื่ออะไร...พวกเด็กเห่อ_มอย

#31 Domie V

Domie V

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:38

อย่าเหมารวมซิคะ ธรรมศาสตร์ก็เหมือนๆ กับทุกที่ มีคนหลายจำพวก ต่างความคิดเห็น เราเองก็ศิษย์เก่าธรรมศาสตร์ แต่รักในหลวงยิ่งชีพค่ะ _เด็กพวกนี้. และอาจารย์แบบนี้ก็มีอยู่ทุกที่ ทุกสถาบัน นั่นแหละค่ะ คิดว่าการเป็นคนเจ๋ง หัวก้าวหน้า ต้องปฏิเสธสิ่งที่สังคมส่วนใหญ่เขาทำกัน ต้องสวนกระแส มีมาทุกรุ่น ทุกสมัย _ ขอให้วิจารณ์ด้วยความเป็นธรรมด้วยค่ะ

เมื่อเร็วๆนี้ยังมีเด็กธรรมศาสตร์รวมตัวกันสร้างเพจปกป้องชาติ ศาสตร์ กษัตริย์ เลยนะคะ
http://www.oknation....2/01/05/entry-1

ดีใจครับ ... ที่ยังมีลูกแม่โดมอีกคน

The power of the people is stronger than the people in power
ตั๊น จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี

#32 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:39

ในเมื่อความเป็นจริงที่ได้ออกสื่อ มันเอนเอียงไปทางนั้น ย่อมทำให้คนในสังคมรู้สึกแบบนี้ได้
เข้าใจว่าไม่ทุกคนหรอกนะครับ อาจจะเป็นส่วนน้อย แต่บังเอิญเป็นส่วนน้อยที่เสียงมันดัง
ใครที่อยู่ธรรมศาสตร์และภักดีในสถาบันกษัตริย์ ก็ร่วมกันคัดค้านให้มันชัดเจน คนดีๆที่เหลือเค้าจะได้ออกมาร่วมแสดงจุดยืน
พยายามเข้านะครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#33 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:06

อย่างอาจารมหาลัยอืน ยกเว้น จุฟา กับ มชเท่านั้นแหละที่เป็น ไม่เห็น มอ มข เขาจะเป็นเลย

#34 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21

สมศักด์นี่บวชมา 54 พรรษาแล้วเหรอ :D

Edited by phoosana, 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21.

We love fender.

#35 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:06

ม.ขอนแก่นค่ะ

http://www.manager.c...D=9550000011183
ศูนย์ข่าวขอนแก่น - ยังเหิมไม่หยุด! นักศึกษา-อาจารย์มหาวิทยาลัยขอนแก่น นัดจัดเสวนา “แก้ไข-เพิ่มเติม ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 112 ฟื้นฟูประชาธิปไตย” บ่าย 29 ม.ค.นี้ ที่อาคารขวัญมอ ซ้ำเชิญชวนลงชื่อหนุนแก้มาตรา112 ขณะที่กลุ่มชาวขอนแก่นรักในหลวง นัดรวมตัวค้านแก้กฎหมายมาตรา 112ที่ศาลหลักเมืองเย็น 27 ม.ค.นี้

รายงานข่าวแจ้งว่า ขณะนี้ได้มีการประโคมข่าวผ่าน Social Network ของเหล่าอาจารย์และนักศึกษามหาวิทยาลัยขอนแก่นกลุ่มหนึ่ง เพื่อเชิญชวนข้าราชการ เจ้าหน้าที่ นักศึกษา และประชาชนทั่วไปในจังหวัดขอนแก่น เข้าร่วมเสวนาวิชาการในหัวข้อ “แก้ไข-เพิ่มเติม ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 112 ฟื้นฟูประชาธิปไตย”

โดยเวทีเสวนาในประเด็นดังกล่าวกำหนดจัดขึ้น ในตอนบ่ายของวันอาทิตย์ที่ 29 มกราคม ที่จะถึงนี้ เวที่อาคารขวัญมอ มหาวิทยาลัยขอนแก่น (มข.) จ.ขอนแก่น

Now!  Restart Thailand  

#36 ryukendo

ryukendo

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:11

ผมชอบคำนี้นะครับ....

อย่าคิดว่าทำผิดกฎหมายแล้วดูดี เป็นประชาธิปไตย เวลาติดคุกไม่เห็นมีใครห้าวหาญสักคน ...

ไอ้หงอกมันจะมาช่วยนู๋ๆไหมล่ะ ถ้าพลาดพลั้งมาน่ะ แต่ถ้ามาซ้ำเติมพวกนู๋ๆหรือเอานู๋ๆเป็นเหยื่อแบบไอ้กง ผมเชื่อนะ ว่ามันทำได้ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#37 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:18

เป็นสมเด็จเจียม ความjunไร เทียบเท่า สมเด็จฮุนเซน :D :D :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#38 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:24

อ่านแล้วความรู้สึกคล้ายๆกับเจอพวกเกรียนเว็บบอร์ดกับพวกกากในเกมส์ออนไลน์นะครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#39 Zipper Bear

Zipper Bear

น้องเก่า

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:36

ไม่ได้ซาปซึ้งไร้สตินะ แต่อันนี้ผมว่าเกินไปหน่อยัม้ง

#40 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:39

เด็กมธ.ดีๆก็เยอะ
แต่ก็ต้องยอมรับว่าที่นั่นเป็นบ่อรวมพวกสิ่งปฏิกูลในสังคมจริงๆ
ผมให้กำลังใจพี่ๆน้องๆมธ.ละกันนะครับ จะยอมตัวอยู่ร่วมกับสิ่งปฏิกูลหรือจะกวาดบ้านล้างเรือนให้สะอาด
ก็ขึ้นอยู่กับพวกท่านแล้วครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#41 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:04

เด็กเกรียน คงจุดเทียนเเลกเกรดมั้ง
เสื้อที่ใส่ไม่ได้ทำให้ดูดีมากขึ้นหรอกหนูๆ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#42 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:19

งี่เง่าว่ะ

#43 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ผมก็เด็กม.ธ. นะ แต่รู้สึกเฉย ๆ ที่เห็นพวกนี้ออกมาทำอะไรกะโหลกกะลา หาอะไรเป็นสาระให้แก่สมองไม่ได้ ทุกที่แหละต้องมีพวกกระ***นกะหือรือ อยากเด่นอยากดัง จนคิดว่าที่ทำมันเท่ ถ้าใครเคยผ่านมหาวิทยาลัยของรัฐ ก็จะทราบว่า เด็กธรรมดา กับเด็กที่ถูกชักจูงเข้าเป็นเด็กกิจกรรมมันเป็นยังไง ไม่ว่่าจะชักจูงกันมาตั้งแต่ยังไม่ได้เข้า โดยพวกรุ่นพี่ ๆ ที่จบจากโรงเรียนต่าง ๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นโรงเรียนดัง ๆ ทั้งนั้นแหละ ถ้าจำกันได้เรื่องมีเด็กกะโหลกกะลา ไปโหนรูปอ.ปรีดี ในตึกโดมที่พิพิธภัณฑ์ เพื่อสร้างความ shock แก่สังคมที่คนส่วนใหญ่ที่มาตรฐานทางจริยธรรมในสังคมยังมีความอนุรักษ์นิยมอยู่ ซึ่งพวกนี้จะถูกปลูกฝังมาด้วยชุดความคิดเพียงชุดเดียว แต่โดนก๊อบแบบสำเนาสมัยก่อน ที่ยิ่ง copy ยิ่งจางยิ่งเพี้ยนคือ การที่คนส่วนใหญ่เป็นอนุรักษ์นิยมนั้นเป็นสิ่งผิด การใฝ่หาเสรีนิยมเป็นสิ่งถูก และพวกที่ยังงมงายกับสิ่งเก่า ๆ ควรถูกลบออกไปซะ รวมถึงการยอมรับการมีจริงของ Globalization ด้วย ดังนั้น ทุกท่านถ้าจับข่าวของพวกนี้ออกมาดูทีละชิ้น ๆ จะพบว่า มักจะเป็นผลผลิตที่ซ้ำ ๆ กันมา และมักจะชูเชิดทั้งบุคคลที่มักจะมีการศึกษาในต่างประเทศ ซึ่งพวกเด็ก ๆ กิจกรรมพวกนี้ก็ยังไม่เคยไป แต่รับรู้ความจากคนกลุ่มการศึกษาต่างประเทศมาเป็น idol ดังจะเห็นถึงพวกนี้จะชอบมาก กับคนที่พูดไทยคำอังกฤษคำ ซึ่งดูมีราคามาก หรือบางคนก็ทำตนโก้เก๋จบเมืองนอกเมืองนามาด้วยสาขาที่ชาวบ้านไม่ค่อยจะเรียนกันแล้วเหมาตัวเองเอาว่าเข้าใจถ่องแท้ในศาสตร์ที่ตัวเองเรียน เด็กพวกนี้ไม่เคยตั้งคำถามจาก idol พวกนี้เลย มีแต่จะมาตั้งคำถามกับคนอื่นซึ่งอยู่ฝั่งตรงกันข้าม

ผมอยากให้เข้าใจพวกนี้ซักหน่อยว่า พวกนี้เค้าไม่ได้เป็นคอมฯ หลงยุคอะไรหรอก เพียงแต่พวกนี้เป็นกลุ่มนึงซึ่งได้รับโอกาสมากกว่าคนอื่นในทั้งการศึกษา และการเข้าถึงทรัพยากร แล้วเข้าข้างตัวเองว่าชุดความคิดที่โดน copy กันมานี่เป็นความจริงที่ได้ใช้ผ่านตรรกะความคิดออกมาเป็น ชุดความคิดสำเร็จรูป เอาไว้อธิบายความในอดีตที่ประเทศเราเก็บงำไว้ เอาง่าย ๆ ว่าพวกนี้จะเหมือนพวกที่หมกมุ่นของฝรั่งที่เชื่อใน conspiracy, UFO, ความลับที่รัฐบาลเก็บงำ ฯลฯ ซึ่งก็เป็นสิ่งที่เราท่าน ๆ อาจจะเคยได้ยินมาบ้างว่า มีข่าวลือที่สหรัฐฯว่ารัฐบาลมีการใส่ Fluoride ในน้ำประปา เพื่อควบคุมประชาชน อันนี้ก็ทำนองเดียวกัน ในชุดความคิดของเด็กไทยหัวใจก้าวหน้า ก็จะถูกปลูกฝังเรื่องนี้กันเป็นตุเป็นตะ ดังเช่น ที่สมเจียมฯ ตัวพ่อที่โดนยกยอให้เป็นเสด็จนั่นแหละ เชื่อและคิดว่าความเชื่อของตัวเองถูกแน่ ๆ ในเรื่อง ร.8 ถ้าอ่านประวัติของแก จะทราบว่าแกหมกมุ่นแค่ไหนตั้งแต่ยังเป็นเด็กสวนฯ จนเข้าธรรมศาสตร์ และไปต่อนอก สำหรับเมืองไทยนั้นจะเหมือนฝรั่งก็คงไม่ 100% แทนที่จะมาสงสัยรัฐบาล ก็มาสงสัยสถาบันแทน เพราะสถาบันโดยที่เราเกิดมาเราก็ทราบอยู่แล้วว่าเป็นสถาบันที่อยู่สูงในที่ที่เคารพจะไปก้าวล่วงไม่ได้ ดังนั้นชุดความคิดแบบฝรั่งมันก็กระตุ้นต่อมสำหรับคนจะหยิบมาใช้ว่า ความศักดิ์สิทธิ์ของสถาบันคืออะไร และความลับต่าง ๆ คืออะไร

จากที่เห็นภาาพข้างบนที่ออกมาจุดเทียน ก็อย่าไปให้ราคา หรือตกใจอะไรมากมายครับ รวมถึงอย่าไปตัดพ้อด้วยว่า เด็กธรรมศาสตร์ทำไมเป็นแบบนี้ พวกนี้มันควรออกไปซะ ทำนองนี้ เพราะว่าการที่พวกท่านทั้งหลายจะไปด่า ไป share ก็จะทำให้พวกนี้ย่ามใจ และได้เครดิตไปโดยนัยยะ ต่อไปมันก็มีออกมาทำอีก พวกนี้เมื่อเที่ยบกับเสื้อแดงบ้าน ๆ นี่มันคนละเรื่องเลยนะครับ เพราะแดงบ้าน ๆ นี่ ต้องเข้าใจว่าชุดความคิดมันคนละชุดกัน เวลาแสดงออกก็จะตรง ๆ บ้าน ๆ บอกไปเลยว่าจะเอาอะไร แต่พวกนักศึกษาโก้เก๋นี่เค้าไม่ทำหรอกมันไม่เท่ ต้องออกสื่อ ออก Social media แล้วไป tag กันให้ควันตลบ อย่าไปใส่ใจเลยครับ สรุป ๆ ไปว่าพวกนี้ก็ทำได้ตรงนี้แหละครับ พอมันจบออกมา มันก็ต้องทำงาน ทำการ เลี้ยงลูกเลี้ยงผัวเลี้ยงเมีย แล้วมันจะเข้าใจอะไรมากขึ้น ผมก็มีรุ่นน้องเป็นแบบนี้หลายคน แต่พอถึงเวลาเอาเข้าจริงจบมาชุดความคิดแบบนี้มันหากินอะไรไม่ได้ในโลกความเป็นจริง การทำมาหากินมันไม่ได้สำเร็จรูป ยกเว้นคุณจะเรียนเก่งสอบชิงทุนได้ แล้วไปทำงานวิชาการแบบพวก นิติราษฏร์ หรือเป็นลูกคนรวยแบบไม่ทำงานก็ไม่เดือดร้อน มันลวงตาทั้งนั้นแหละครับ ใครมันจะมีกินเพราะมานั่งเสาะหาความจริง เขียนบทความต่อต้านกระแส หรือมานั่งประท้วง ผมอยากท้าเลยว่า สมเจียมฯ ออกจากราชการมาทำงานวิชาการข้างนอก แกก็ไม่ทำหรอก รอเกษียณสบายกว่ากันเยอะ

#44 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ตอนนี้ผมก็เบื่อเด็กทำมะสาดครับ โดยเฉพาะเมียผม ทำไงดีอ่ะ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#45 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:32

ตอนนี้ผมก็เบื่อเด็กทำมะสาดครับ โดยเฉพาะเมียผม ทำไงดีอ่ะ :P

มีภรรยาเป็นชาวเหลืองแดง
ก็คงต้อง "ปรองดอง" นั่นล่ะ B)

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#46 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:35

หาใหม่ครับ

#47 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:44

หาใหม่ครับ

:o :o :o

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#48 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:45

มีภรรยาเป็นชาวเหลืองแดง
ก็คงต้อง "ปรองดอง" นั่นล่ะ B)

:P :P :P

#49 ryukendo

ryukendo

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:42

ผมอยากได้อาจารย์ที่มาจากการเลือกตั้งครับ

ธรรมสาดช่วยจัดให้ที จะได้เป็นมหาลัยประชาติ๊บตัยต้นแบบแห่งแรกของประเทศไทย ไม่สิของโลกเลยนะครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#50 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:52

อย่าเพิ่งเซ็งเลยครับ ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ใน มธ. ไม่ได้เป็นอย่างไอ้พวกนี้หรอก เพียงแต่มันชอบทำเสียงดังให้ตัวเองเป็นข่าวเท่านั้น

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน