Jump to content

- - - - -

////////// ถ้าปีนี้ประเทศไทยน้ำไม่ท่วมจริงๆ ผมจะขอยกย่องชมเชิญรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

• Please log in to reply
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:41

เพื่อนๆชาวเสรีไทย เป็นพยานให้ด้วยครับ

มาดูกันว่าแผนการเตรียมรับน้ำที่คุยนักคุยหนาจะทำได้ดีมีประสิทธิภาพมากแค่ไหน

Edited by jaidee20, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:44.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:44

ถ้าทำได้จริง ก็กล้าชมละวะ เอาสิ ๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#3 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:45

ว่าง... ไม่ได้ออก Site งานหรอครับ มาแต่เช้าเชียว
เอ่อ... ติดตามข่าวบ้างก็ดีนะครับ ตอนนี้มีน้ำท่วมแล้ว
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#4 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:46

อันนี้ของใหม่

ถ้าท่วมหล่ะครับ อีกทั้ง อย่าลืมว่า ประเทศมี 77 จังหวัด หากมีจังหวัดใดจังหวัดหนึ่งของประเทศไทยมีน้ำท่วม แสดงว่าล้มเหลวในการบริหารจัดการน้ำใช่ไหมครับ และถ้าท่วมสักจังหวัด jaidee20 จะด่ารัฐบาลใช่ไหม แบบนี้ผมจะร่วมเป็นพยานด้วย

อันนี้ของเก่า

เออ ยอมรับก็ได้ว่าผมไม่ได้มีเงินเดือนแค่หมื่นห้าหรอก เฮ้อ... ไม่รู้อะไรกันนักกันหนา เรื่องจะได้จบๆ รำคาญ

- ตกลงมีมากกว่า 15000 รึ แล้วแหกตา 15000 เพื่อนสมาชิกทำไม

เรื่อง ปาฐกถาที่ไต้หวัน

เรื่อง ดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

เรื่องรีสอร์ท ที่ลำพูน

ว่าไงละจะได้เคลีย แล้วนับหนึ่งใหม่

- ยังมีอีกสามเรื่องท่าน

ไม่ได้โกหก แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง

คุณแก้จาก ( ผมแค๊บไว้ไม่ทัน )

"ไม่ได้โกหก เรื่องดูคอนเสิร์ต เลดี้กาก้า เรื่องไปไต้หวัน ไปจริงๆ แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง "

กลัวอะไรหรือครับ

- สำหรับเรื่องไปไต้หวัน ปกติ Passport จะเป็นหนังสือเอกสารสำคัญประจำตัวแต่ละบุคคล ถ้าไปจริง ขอดูตราประทับเข้าไต้หวันหน่อยครับ

- สำหรับเรื่องเลดี้กาก้า ขอให้แสดงบัตรเข้าชมหน่อย

สิ่งที่นำมาแสดงต้องเขียนกระดาษแปะชื่อ Jaidee20 แบบนี้ด้วยนะครับ

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:46

ประเด็นคือ.............มันท่วมไปแล้วในหลายพื้นที่หนะสิ บางระกำที่เป็นโมเดลปีนี้ก็ท่วมอีกแล้ว

อยุทธยาก็ท่วมแล้ว ชาวนาดำน้ำเกี่ยวข้าวแล้ว

ประกาศตอนนี้ช้าไปพ่อ

#6 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:49

สุโขทัยและภาคใต้ไม่ได้อยู่ในประเทศไทยใช่ไหมครับ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 ryukendo

ryukendo

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:50

ประเด็นคือ.............มันท่วมไปแล้วในหลายพื้นที่หนะสิ บางระกำที่เป็นโมเดลปีนี้ก็ท่วมอีกแล้ว

อยุทธยาก็ท่วมแล้ว ชาวนาดำน้ำเกี่ยวข้าวแล้ว

ประกาศตอนนี้ช้าไปพ่อ

โอ้ หลายจังหวัดด้วย ใจดี ตั้งกระทู้แบบนี้ตั้งใจจะด่านางยกเหรอครับ :(
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#8 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51

เห่าไม่ได้ดูโลกเลยนะจขกท ติดตามข่าวที่ไม่ใช่ช่องแดง เวปแดงบ้าง กินข้าวบ้างไรบ้างจะได้หยุดเพ้อเจ้อ :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#9 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ถ้าท่วม jaidee20 จะด่ารัฐบาลยิ่งลักษณ์มั๊ย :rolleyes:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:52

ถ้าทำไม่ได้จะกล้าด่าไหม

Edited by Solidus, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:53.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#11 amp14

amp14

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:54

มันท่วมไปแล้วหนืครับ....

#12 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:56

ทำไมในเมื่อเป็นสิ่งต้องทำอยู่แล้ว แล้วถ้าทำได้มันก็เสมอตัว

เช่นเด็กหญิงปู สอบผ่านชั้นอนุบาล 1 ถ้าสอบผ่านก็ไม่เห็นต้องชื่นชม เพราะเป็นสิ่งที่ต้องทำให้ได้อยู่แล้ว

แต่ถ้าเด็กหญิงปู สอบผ่านชั้นอนุบาล 1 ได้คะแนนสูงสุด อย่างนี้ก็ค่อยชื่นชมได้

การที่ทำได้ตามเกณฑ์ ไม่ถือว่าเป็นจุดเด่น (ใจดีเคยเป็นผู้ประเมินฯ อะไรบ้างรึป่าวน้า)

#13 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:00

หน้าด้านอีกแล้วครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#14 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:02

มู้นี้ไม่ฮาเลยครับท่านใจดี
ออกแนว ซื่อบื้อๆ เหมือนใช้ชีวิตวันๆอยู่แต่ในกะลา -_-

Edited by MIRO, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:02.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#15 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:13

แล้วคำว่าท่วมของใจดีนี้ ขนาดไหนถึงจะเรียกว่าท่วมครับ
เพราะมันก็ท่วมมาหลายจังหวัดแล้วนะ ถึงตาตุ่มนี้ก็เดือดร้อนแล้ว
หรือคำว่าท่วมของใจดีนี้หมายถึง ต้องลามมาถึง นิคมอุตสาหกรรม และดอนเมืองแค่นั้นหรือเปล่า
:D :D :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#16 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:17

หาเรื่องเรียกแขกได้ทุกวันนะเราอ่ะ

#17 tu249cm

tu249cm

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:21

รีบเลียเกินไปไหมใจดีคนขี้หก รอให้ถึงสิ้นปีค่อยมาโม้ดีกว่า

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#18 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:24

ผมจะไม่ให้ความเห็นในกระทู้ของ"ใจดี"อีกแล้ว
เพราะไม่ได้ที่ ๑ สักทีงอน~

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#19 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:44

ประเด็นที่ด่ากัน คือเมื่อน้ำท่วมแล้ว บริหารจัดการไม่เป็นครับ ใจดี
ทั้งการปล่อยให้น้ำท่วมลามมาเรื่อยๆ ทั้งที่น่าจะมีการวางแผนให้ดีกว่านี้
รวมถึงการจัดการเรื่องอื่นๆ เช่นการดูแลผู้ประสบภัย ของบริจาค
หรือแม้แต่การจ่ายเงินเยียวยา ที่รอบสองจะมา แต่รอบแรกยังไม่เรียบร้อยจนป่านนี้

ผมรู้ว่าการกระทำของคุณ ตั้งใจจะสื่อไปด้านไหน หวังผลอะไร
เลิกเล่นเถอะครับ เครดิตของคุณไม่เหลืออะไรอีกแล้ว
วันนึง ต่อให้คุณกลับมาพูดความจริง ก็ไม่มีใครอยากฟัง
ถ้าจะเป็นแดง QC มันก็ควรต้องมีขีด ไม่เลอะเทอะเอาขนาดนี้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 idecon

idecon

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:54

กระทู้พลีชีพ

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:00

เพื่อนๆชาวเสรีไทย เป็นพยานให้ด้วยครับ

มาดูกันว่าแผนการเตรียมรับน้ำที่คุยนักคุยหนาจะทำได้ดีมีประสิทธิภาพมากแค่ไหน

แล้วถ้ามันท่วมล่ะ ไอ้ตอแหล
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:09

ผมทราบว่าคุณใจดีจะบอกว่าถ้าปีนี้น้ำไม่ท่วมเท่าปีที่แล้วใช่ไหมครับ?

ดังนั้นหัวกระทู้ควรเป็นว่า...

ถ้าปีนี้ประเทศไทยน้ำไม่ท่วมเท่าปีที่แล้วจริงๆ
ผมจะขอยกย่องชมเชยและเชิญรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ลาออกครับ

แฟร์ดีไหมครับ เพราะว่าถ้าน้ำไม่ท่วมเท่าปีที่แล้วแปลว่าเรื่องน้ำนี่บริหารจัดการได้

ก่อนหน้านี้ก็ไม่เคยท่วมหนักถึงขนาดนี้ ปีที่แล้วจึงถือว่าบริหารจัดการผิดพลาดเสียหายหลายแสนล้าน

สมควรลาออกไหมล่ะครับ

Edited by คลำปม, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:10.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#23 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:13

ถ้าน้ำไม่ท่วมบ้านไอ้กุ้ง ก็ขอขอบคุณผู้ว่ากทม. และ น้องๆ ทหาร ที่สละเวลามาลอกท่อ ขุดคลองแถวบ้านให้ค่ะ

#24 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:15

กระทู้นี้ผมยังไม่ได้ถามครับ

ตกลงสลิปเงินเดือนเป็นจริงหรือของปลอม
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21

jaidee20 ขอภาพห้วแม่โป้งตีนตอนไปร่วมงานเมื่อวานหน่อย อ่ายยวิดกำขี้โม้20เฮ้ยยย!!!

Edited by redfrog53, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:22.

#26 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ถ้าแน่จริงบางบาลต้องไม่ท่วมนะ
อย่าอ้างว่าทำเป็นพื้นที่รับน้ำหล่ะ ขอแบบเจ๋งๆเลย
ถ้าบางบาลไม่ท่วม ถือว่าสอบผ่านนะ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#27 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:32

.... ใจดี ติดตามเสพข่าวสารบ้านเมืองจากสื่อไหนครับ น้ำท่วมประเทศไทยรอบแรกของปีนี้ เกิดขึ้นแล้วครับ สื่อทุกสื่อในเมืองไทยลงข่าว ไม่ว่าจะทีวี (แดง ก็ออก) หนังสือพิมพ์
.... กำลังมองว่า ใจดี ไม่ใช่คนไทย อาจจะเป็นเขมรเข้ามาทำงานแบกอิฐ ปูน ในเมืองไทย เสพสื่อจากเขมร (เพราะสื่อเขมร ไม่มีรายงานน้ำท่วมของเมืองไทย)
.... และในกระทู้ ใจดี บอกว่า จะถ้าไม่ท่วมจะ ชม รัฐบาล ปู NGO แต่ตอนนี้ ท่วมแล้ว ใจดีจะว่าอย่างไร...

ปล. จังหวัดที่เกิดน้ำท่วมในขณะนี้ เป็นแผ่นดินของประเทศไทย ก็ต้องบอกว่า น้ำท่วมประเทศไทย แล้ว ...

#28 butadad

butadad

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ตกลงสลิปเงินเดือนเป็นจริงหรือของปลอม

บอกแล้วไง อย่าถาม ตอบแทนใจดีเลยว่า มันเลยจุดนั้นไปไกลแว้วววววว

#29 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ใจดีพอจะทราบมั๊ยครับว่าเงินกู้หลายแสนล้านที่จะกู้มาบริหารจัดการน้ำ
ตอนนี้ เงินไปอยู่ไหนแล้ว มีโครงการอะไรออกมาให้เห็นบ้างแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#30 Shariff

Shariff

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:42

บอกแล้วไง อย่าถาม ตอบแทนใจดีเลยว่า มันเลยจุดนั้นไปไกลแว้วววววว

จุดที่ว่าคือ เมื่อโกหกครบ 100 ครั้ง

จะไม่สามารถกลับไปพูดเรื่องจริงได้ :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#31 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ท่านอัครเทพทราบไหมตอนนี้เขากำลังรุมทึ้งงบน้ำท่วมอยู่แน่ะ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#32 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:54

รู้สึกว่ากระทู้ทำนองนี้ ของเก่าก็มีอยู่ไม่ใช่หรอ <_<

#33 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:56

น้ำท่วมสุโขทัยขยายวงกว้าง-พิจิตรยังวิกฤติ

สุโขทัย 13 มิ.ย.55 - เทศบาลเมืองสุโขทัยธานี เร่งซ่อมแซมขอบประตูระบายน้ำที่พังเสียหาย ขณะที่สถานการณ์น้ำท่วมในจังหวัดพิจิตรยังวิกฤติ

ระดับน้ำในแม่น้ำยม ที่จังหวัดสุโขทัย ลดลงอย่างช้าๆ ทำให้สถานการณ์น้ำท่วมตามจุดต่างๆ เริ่มคลี่คลาย ยกเว้นบริเวณบ้านวังโพธิ ตำบลยางซ้าย และบ้านลัดทรายมูล ตำบลตากพระ อำเภอเมือง ที่ถนนและคันดินริมตลิ่งพัง ทำให้น้ำในแม่น้ำยมยังทะลักเข้าท่วมพื้นที่อย่างต่อเนื่อง และขยายวงกว้าง นาข้าวกว่าหมื่นไร่เสียหาย ขณะเดียวกันเทศบาลเมืองสุโขทัยธานี เร่งซ่อมแซมคอประตูระบายน้ำชุมชนวัดคูหาสุวรรณ ที่ถูกน้ำกัดเซาะจนพังเสียหายเมื่อ 2 วันก่อน ล่าสุดพบว่าดำเนินการได้แล้วเสร็จ ซึ่งอยู่ระหว่างสูบน้ำจากพื้นที่ท่วมขัง ระบายลงแม่น้ำยม

ส่วนที่จังหวัดพิจิตร น้ำท่วมยังวิกฤติ หลังน้ำในแม่น้ำยมจากภาคเหนือไหลลงมาสมทบกับน้ำป่า ที่หลากตามลำคลองจากจังหวัดกำแพงเพชร และเอ่อทะลักเข้าท่วมพื้นที่ตำบลรังนก อำเภอสามง่าม บางจุดระดับน้ำสูงกว่า 1 เมตร ชลประทานจังหวัดพิจิตร ได้ประสานไปยังสำนักชลประทานที่ 3 ให้เพิ่มระดับการผันน้ำจากแม่น้ำยม ให้ไหลลงคลองชลประทาน ที่เชื่อมต่อระหว่างแม่น้ำยมกับแม่น้ำน่าน หวังลดผลกระทบและคลี่คลายสถานการณ์.-สำนักข่าวไทย

http://www.mcot.net

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#34 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:59

มันท่วมไปแล้วครับ

ช่วยแหกตาดูข่าวหน่อยนะครับ

ที่ไม่ใช่ช่องควายแดงหนะ

จะได้รู้ก่อนออกมาเห่าโชว์โง่

#35 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:18

วิศวกรรับจ้างขุดรูขุดปลัก

#36 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:18

เลีย ไม่ดูตาม้าตาเรือเลย ปัญญาอ่อน

#37 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:15

แดงQC รึเปล่า มาแรงแซงลุงเย็น

#38 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:19

เรื่อง " โง่ " นี่ ไม่แบ่งใครเลยนะ...

#39 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:49

คือผมว่า บางจังหวัดมันท่วมแล้วไม่ใช่หรอ

---------------------------------------

#40 Shariff

Shariff

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:52

ใจดีเป็นแดง QC ตั้งกระทู้ให้คนรุ่มด่าเสื้อแดง

แต่ผมไม่ด่าเสื้อแดงในกระทู้นี้

ผมจะด่าใจดี เพราะเป็นพวกเสพติดการโกหกจนเป็นสันดาน

#41 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:57

ท่วมไปแล้ว ไปอยู่ที่ไหนมา

#42 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:28

เปลี่ยนรูปประจำแล้ว
ผูกเน็กไทแดงเสียด้วย

#43 TbSukrit

TbSukrit

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55

น้ำมาเหมือนปีที่แล้วเลย บ้านญาติผมอยู่ สุโขทัย เค้าบอกว่าอาจจะมาไวกว่าปีที่แล้วระวังตัวกันไว้ด้วยเด้อ

น้ำท่วมคราวนี้ ช่วยพัดสเนียจ Jun Rai ออกไปจากบ้านเมืองด้วยเถอะ สาธุ

EDIT แก้ไขคำว่า Jun Rai

Edited by TbSukrit, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:55.

#44 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ประเด็น คือ มันท่่วมไปแล้วครับ ในหลายพื้นที่

#45 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:55

อยุธยาที่ผมอยู่ตอนนี้ ชาวบ้านก็เตรียมใจรอน้ำกันอยู่แล้ว

เพราะการันตีจากนายอำเภอเองว่าท่วมแน่

และเงินเยียวยายังได้ไม่ครบกันนะครับ ถ้าใจดีจะเชียร์รัฐบาลปู

ก็ลองหัดมาอยู่ในพื้นที่ประสบภัยจริงๆซะบ้างว่ามันสาหัสขนาดไหน

นายกบอกว่า "เอาอยู่" เลยกลายเป็นว่าพวกผมในอยุธยา "ต้องช่วยตัวเอง"

เพราะว่านายก "เอาอยู่"
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#46 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:10

แฉขบวนการทุจริตงบน้ำท่วม300ล้าน
อดีตประธานชมรมแพทย์ชนบทออกโรงแฉ ขบวนการเขมือบงบลงทุนค่าเสื่อมกว่า 500 ล้าน และงบช่วยน้ำท่วมอีกกว่า 300 ล้าน ร่วมกับพ่อค้าเรียกประชุม รพ.บางแห่งในภูมิภาค เพื่อยัดรายการสั่งซื้อใส่มือผู้บริหาร

24มิ.ย.2555 จากการที่ชมรมแพทย์ชนบทยื่นเอกสารหลักฐานให้ คณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ปปช.) และผู้ตรวจการแผ่นดินให้ตรวจสอบการอนุมัติจัดซื้อเครื่องซักผ้าอัตโนมัติแบบอุโมงค์ที่ตั้งราคาสูงถึงเครื่องละ 39.3 ล้านบาท และเครื่องเพิ่มปริมาณสารพันธุกรรมในสภาพจริง (เครื่องตรวจ DNA) เครื่องละ 8.5 ล้านบาท โดยระบุว่าสูงกว่าราคาจัดซื้อจริงที่ 3.58 ล้านบาท รวมทั้งรายการครุภัณฑ์ทางการแพทย์อื่นๆ ในเงินงบลงทุนค่าเสื่อมของระบบหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า จำนวน 502.6 ล้านบาท ที่เป็นอำนาจอนุมัติของกระทรวงสาธารณสุขนั้น

นพ.อารักษ์ วงศ์วรชาติ อดีตประธานชมรมแพทย์ชนบท กล่าวว่า ข่าวการเคลื่อนไหวดังกล่าวทำให้มีหลายโรงพยาบาลและกลุ่มคนรักกระทรวงสาธารณสุข ได้ทยอยส่งเอกสารหลักฐานเปิดโปงขบวนการหาเงินทอนจากงบประมาณบริการคนไข้ดังกล่าวมายังชมรมแพทย์ชนบทอย่างต่อเนื่อง ซึ่งสะท้อนว่าหลังจากที่กลุ่มผลประโยชน์เอกชนและฝ่ายการเมืองได้เข้ายึดครองเสียงข้างมากในคณะกรรมการ สปสช. แล้วได้มีการส่งคนใกล้ชิดซึ่งวงการภายในเรียกกันว่า ไอ้เสือโหย ร่วมกับพ่อค้าในเครือข่ายเรียกประชุมผู้บริหาร รพ.บางแห่ง ในภูมิภาคที่โรงแรมแห่งหนึ่งพร้อมส่งรายการและราคาเครื่องมือทางการแพทย์ให้ ผู้บริหาร รพ.ทำคำขอตามแบบฟอร์มที่กำหนดไว้แล้ว เพื่อให้กระทรวงสาธารณสุขและเขตตรวจราชการบางเขตอนุมัติงบประมาณ โดยมีการอ้างว่าผู้มีอำนาจมากในกระทรวงเตรียมงบลงทุนค่าเสื่อมจำนวนกว่า 500 ล้านบาทและงบช่วยน้ำท่วมจำนวนมากกว่า 300 ล้านบาทไว้แล้ว

อดีตประธานชมรมแพทย์ชนบท กล่าวอีกว่า ล่าสุด นพ.ไพจิตร วราชิต ปลัดกระทรวงสาธารณสุขได้ลงนามอนุมัติครุภัณฑ์จากงบลงทุนค่าเสื่อมแล้วจำนวน 307.7 ล้านบาทเมื่อปลายเดือนมีนาคม ที่ผ่านมา จัดสรรให้รพ.ต่างๆ ทั้งที่ได้ทำคำขอเข้ามาและไม่ได้ขอโดยครุภัณฑ์ดังกล่าวมีหลายรายการที่มีปัญหาความเหมาะสมหรือ รพ.ไม่มีความจำเป็นต้องใช้และมีราคาสูงกว่าตลาดปกติมาก

นพ.อารักษ์ กล่าวด้วยว่า จากเอกสารที่ได้รับจากรพ.ต่างๆ และภายในกระทรวงสาธารณสุขยังมีการอนุมัติเครื่องมือทางการแพทย์ราคาสูงอีก หลายรายการที่มีการประสานงานกันอย่างเป็นขบวนการจากผู้ใกล้ชิดผู้มีอำนาจภาย ในกระทรวงสาธารณสุข ออกเดินสายบังคับให้รพ.ต่างๆ ทำคำขอตามแบบฟอร์มที่บริษัทเอกชนกำหนดไว้แล้วเหมือนกรณีทุจริตยาในอดีต หรือกรณีงบไทยเข้มแข็งสมัยรัฐบาลที่แล้วที่ถูกสังคมตรวจสอบอย่างหนักจนมีการ ทบทวนรายการครุภัณฑ์การแพทย์เหลือเฉพาะเท่าที่จำเป็นและลดราคาประหยัดงบ ประมาณได้หลายพันล้านบาท

“ขบวนการเขมือบงบลงทุนค่าเสื่อมกว่า 500 ล้านบาทและงบช่วยน้ำท่วมอีก 300 กว่า ล้านบาททำกันอย่างโจ่งแจ้ง รีบร้อน คล้ายกับผู้มีอำนาจมีเวลาจำกัดโดยไม่เกรงกลัวกฎหมายและประชาคมภายในกระทรวง สาธารสุขที่มีระบบตรวจสอบที่ไม่กลัวต่ออำนาจมืดทางการเมืองเหมือนกระทรวง อื่นๆกลัวกัน ดูตัวอย่างการอนุมัติเครื่องซักผ้าอัตโนมัติแบบอุโมงค์ที่ตั้งให้ รพ.ตรัง จำนวน 1 เครื่องราคา 39.3 ล้านบาท โดยไม่คำนึงถึงขนาดของ รพ. ความจำเป็นต้องใช้งานและภาระการบำรุงรักษาซ่อมแซมในอนาคตว่าคุ้มค่าหรือไม่ และไม่เกรงกลัวว่ากรณีลักษณ์ดังกล่าวเคยถูกกรมสอบสวนคดีพิเศษ (DSI) สอบและเปิดเผยเป็นข่าวว่ามีมูลเข้าข่ายเป็นการกระทำความผิดตาม พรบ.ว่าด้วยการเสนอราคาต่อหน่วยงานของรัฐ”นพ.อารักษ์กล่าว

ด้านนพ.ไพจิตร์ วราชิต ปลัด สธ. กล่าวว่า เรื่องนี้หากปปช. หรือผู้ตรวจการแผ่นดิน ต้องการให้ชี้แจงก็พร้อม เนื่องจากทุกอย่างมีข้อมูลหมด แต่ตอนนี้ยังไม่ขอพูดอะไรมาก ขอเป็นเรื่องของการชี้แจงดีกว่า

#47 เห่อขน

เห่อขน

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:16

สงสัยจะเข้าไซท์งานบ่อย จนไม่ได้ติดตามข่าวว่าเค้าท่วมกันไปไหนต่อไหนแล้ว :blink:

#48 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ท่วมไปแล้วนี่ครับ หนูใจดียี่สิบ ไม่ได้เปิดกะลาออกไปดูโลกภายนอกก่อนโพสเลยเหรอครับ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#49 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ทำไมใจดีอยากเป็นวิศวกรนักหรอ

เห็นใช้แต่รูปแบบนี้ยันเต

:huh: :huh:

???

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#50 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:13

*** แล้วไง ใจดี ......... งานเข้าแล้วว

แต่ไม่เป็นไร หน้าด้าน ผมให้ผ่านครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน