Jump to content

////////// เรื่องกินเนื้อหมา ผมเห็นด้วยนะถ้าทำฟาร์มหมาเพื่อเป็นอาหารโดยเฉพาะ แต่ผมไม่เห็นด้วยถ้าพวกยูจะเอาหมาที่เลี้ยงไว้ตามบ้านมากินเป็นอาหาร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ทำให้มันถูกต้องเป็นกิจจะลักษณะพวกเราก็พอรับได้นะ
แต่อย่าเที่ยวไปจับหมาตามบ้านมากิน พวกเรารับไม่ได้ครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ไม่สงสารพวกเดียวกันแล้วหรือใจดี :)

#3 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:00

ไม่มีเรื่องอื่่นแล้วเหรอ
หรือว่าหิว

#4 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:02

เรืิ่องกินหมามาเกี่ยวอะไรกับคำถามที่ว่า

สลิปเงินเดือนเป็นของจริงหรือของปลอม

รูปดอกเฟื่องฟ้ามาจากเกาะพีพีจริงหรือไม่
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#5 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:05

ทำให้มันถูกต้องเป็นกิจจะลักษณะพวกเราก็พอรับได้นะ
แต่อย่าเที่ยวไปจับหมาตามบ้านมากิน พวกเรารับไม่ได้ครับ

ใครเป็นพวกเอ็ง?

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#6 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:05

กลัวตัวเองโดนจับไปแล่ใส่ ก๊วยเตี๋ยว อะดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#7 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:07

เข้าใจว่าแดงหมาๆคงไม่กินพวกเดียวกัน ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#8 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:07

ปกติ ท่าน Jaidee20 บริโภคหมาเป็นอาหาร รึเปล่าครับ ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:08

มาไงเนี่ย :huh: แต่ผึ้งนึกว่าใจดีจะเป็นประเภทเดียวกับกอบบุญที่อยากสาดกาแฟร้อนใส่หมาหน้าเซเว่นซะอีก

#10 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:10

เออ ยอมรับก็ได้ว่าผมไม่ได้มีเงินเดือนแค่หมื่นห้าหรอก เฮ้อ... ไม่รู้อะไรกันนักกันหนา เรื่องจะได้จบๆ รำคาญ

- ตกลงมีมากกว่า 15000 รึ แล้วแหกตา 15000 เพื่อนสมาชิกทำไม

เรื่อง ปาฐกถาที่ไต้หวัน

เรื่อง ดูคอนเสิร์ตเลดี้กาก้า

เรื่องรีสอร์ท ที่ลำพูน

ว่าไงละจะได้เคลีย แล้วนับหนึ่งใหม่

- ยังมีอีกสามเรื่องท่าน

ไม่ได้โกหก แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง

คุณแก้จาก ( ผมแค๊บไว้ไม่ทัน )

"ไม่ได้โกหก เรื่องดูคอนเสิร์ต เลดี้กาก้า เรื่องไปไต้หวัน ไปจริงๆ แต่เป็นเรื่องที่พวกคุณเข้าใจผิดกันไปเอง "

กลัวอะไรหรือครับ

- สำหรับเรื่องไปไต้หวัน ปกติ Passport จะเป็นหนังสือเอกสารสำคัญประจำตัวแต่ละบุคคล ถ้าไปจริง ขอดูตราประทับเข้าไต้หวันหน่อยครับ

- สำหรับเรื่องเลดี้กาก้า ขอให้แสดงบัตรเข้าชมหน่อย

สิ่งที่นำมาแสดงต้องเขียนกระดาษแปะชื่อ Jaidee20 แบบนี้ด้วยนะครับ

คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

1.รูปนี้ถ่ายจากกล้องอะไร

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

ศาลอาญา ถ.รัชดาภิเษก นี้ศาลนัดสืบพยานจำเลยคดีดำ อ.1962/ 53 ที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ อดีตนายกรัฐมนตรี และหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นโจทก์ฟ้องนายจตุพร พรหมพันธุ์ แกนนำ นปช. และ อดีต ส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย เป็นจำเลยในความผิดฐานหมิ่นประมาท โดยการโฆษณา ทำนองว่า นายอภิสิทธิ์ นั่งเสมอพระเจ้าอยู่หัว ทั้งนี้นายจตุพร ให้สัมภาษณ์ก่อนเข้าห้องพิจารณาว่า ในวันที่ 26 มิ.ย. ตนจะเดินทางไปยังศาลรัฐธรรมนูญเพื่อสอบถามกรณีที่ตนถูกสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญยื่นถอนประกันคดีก่อการร้าย โดยพบว่าเมื่อวันที่ 27 ต.ค. 2553 ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญทั้ง 9 คน เคยแจ้งความดำเนินคดีกับตนในคดีหมิ่นประมาท ซึ่งตนไม่เคยรู้มาก่อนว่าถูกแจ้งความ ถ้ารู้ก็จะต้องมีการยื่นคัดค้านตั้งแต่เป็นองค์คณะ และคดีชี้คุณสมบัติของตนแล้ว ซึ่งตุลาการศาลรัฐธรรมนูญเป็นคู่กรณีกับตนทำให้การขอเพิกถอนการประกันตัวครั้งนี้ไม่ชอบด้วยกฎหมายและเรื่องนี้ตุลาการทั้ง 9 คนต้องรับผิดชอบร่วมกัน รวมทั้งสำนักงานศาลรัฐธรรมนูญก็ไม่มีอำนาจที่จะยื่นถอนประกันตัวด้วย เพราะจะต้องยื่นผ่านอัยการสูงสุดเท่านั้น ถ้าเป็นแบบนี้ใครก็สามารถยื่นถอนประกันได้หมดทุกคน และถ้าหากศาลมีคำสั่งถอนประกันจริงตนจะเดินจากอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยไปยังเรือนจำและจะอดอาหารตั้งแต่วันแรกที่อยู่ในเรือนจำ เนื่องจากความอยุติธรรม

"อยากจะถามนาย วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์ ประธานศาลรัฐธรรมนูญว่าโดนข่มขู่ ตอนไหนและใครไปข่มขู่ คนขับรถของนายวสันต์ และมีการแจ้งความดำเนินคดีกับใครหรือยัง และหมายเลขที่โทรเป็นเบอร์อะไร อยากทราบว่ามีการข่มขู่จริงหรือไม่"นายจตุพรกล่าว

ส่วนกรณีที่มีข่าวว่าพรรคเพื่อไทยจะส่งตนสมัครเลือกตังซ่อม ส.ส. กทม. เขตดอนเมือง แทน นายการุณ โหสกุลนั้น ที่ถูกใบแดงนั้น ตนไม่มีความคิดที่จะลงสมัครเลือกตั้งแทนเพราะคิดว่า นายการุณจะต่อสู้จนชนะคดี อยากตั้งข้อสังเกตุ การทำหน้าที่ ของ กกต. ครั้งนี้ไม่ปกติ เพราะนำเรื่องของนาย การุณ มาพิจารณา ทั้งที่ นาย สมชัย จึงประเสริฐ กกต.อีกคนไม่อยู่ และโดยปกติแล้วตามมารยาทการลงคะแนนของประธาน กกต. จะลงคะแนนก็ต่อเมื่อมติที่ประชุมมีคะแนนเท่ากันและให้ประธานเป็นผู้ชี้ขาด แต่กรณีนี้นาย อภิชาต สุขัคคานนท์ประธาน กกต.กลับเป็นฝ่ายลงคะแนน 2 ครั้งโดยให้ใบแดง นายการุณซะเองรู้สึกแปลกใจเหมือนกัน พอนายก่อแก้ว พิกุลทอง ออกมาพูด ว่าจะให้ลงสมัครเลือกตั้งซ่อม แทนนายการุณ ศาลรัฐธรรมนูญก็ยื่นคำร้องต่อศาลอาญาถอนประกันตัวผมทันที

http://breakingnews....ang=T&cat=&key=

นี่คือเรื่องของคางคก ต่อมา เป็นเรื่องของคางคูด คางคูด อวดอ้างขับ อัลติสไปร่วมการชุมนุมของคนเสื้อแดงเมื่อวานนี้ เพื่อนๆต่างพากันขอหลักฐานจากคางคูด คางคูดก็ไม่ใยที่จะนำหลักฐานซึ่งอยู่ในเหตุการณ์สดๆมาให้เพื่อนๆดู มีแต่ ออนบอร์ดสนทนาไปเรื่อยเปื่อย จนมาบ่ายนี้คางคูด ก็โผล่แพลมเอารูปมาโชว์หรา

เห็นไหมครับแมนมาก คางคูดบอกว่า ตัวเองน่ะ ยืนถือร่มสีน้ำเงินในวงกลมสีเหลืองนะเฟ้ย แมนไหมครับ คุ้นๆเหมือนเรื่องสลิปไหม ไม่มีไปไหน เอารูปสลิปมาโชว์หรา แมนจริงๆ คางคูดคนจริง แต่ทว่า

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้นแรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

อ่าวแล้วทำไมไม่กางร่ม มีร่มไม่ช่หรือ คางคูด

อีกทั้งในขณะที่คางคูดเพิ่งกำลังขับรถฝ่าวงล้อมเพราะรถติด ตอนเวลา 09.41 น.

มาดูหน้าเวทีกันครับในเวลา 09.06 น.

เป็นไงครับ เต็ม บอกได้คำเดียวว่า

" เต็ม "

แล้วคางคูดมันเข้าไปได้ไง ผมยังมีมุมหน้าเวทีอีกสี่ห้าภาพ ทั้งตรงและอ้อม ทั้งกางและหุบร่ม

จะทยอยเอามาให้ชมเรื่อยๆ

รอบนี้อยากรู้ว่าคางคูดจะว่าไงอีก ที่อยากรู้เพื่อพิสูจน์ความจริง โดยที่คางคูดไม่ต้องโชว์หนังหน้า คือ

2.คางคูดไปเอารูปนี้มาได้อย่างไร

3.ด้านหน้าเวทีที่คางคูดอ้างว่ายืนถือร่มสีน้ำเงินอยู่นั้น มีป้ายผ้าผืนหนึ่ง ป้ายผ้านั้นเขียนว่าอะไร

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#11 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:12

ปกติ ท่าน Jaidee20 บริโภคหมาเป็นอาหาร รึเปล่าครับ ?

ผมไม่ทานเนื้อหมาครับ แต่ผมว่าเป็นเรื่องปกตินะ เพื่อนที่เป็นคนเกาหลีเค้าก็ทานกันหน้าตาเฉย อีกหน่อยบ้านเราก็คงชินกันไปเองละมั๊ง

ปล. อย่าให้ผมพูดภาษาเกาหลี หรือแปลภาษีเกาหลีอะไรให้ฟังนะ (ดักทางไว้ก่อน) เพื่อนผมมันพูดไทยได้ครับ ^^

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#12 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:13

ถ้าไม่ตอบคำถามเพื่อนสมาชิก อย่ามาโพสไร้สาระ
และก็โกหกไปเรื่อยนะ

#13 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:14

เพาะไว้ขายเสื้อแดงน่าจะดี

#14 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:18

กระทู้การเมืองป่ะคับ MOD

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#15 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:20

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้น แรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กางร่มกลางแดด ยูไม่ร้อนหัวเหรอคุณเด็กปากดี
ตรรกะปัญญาอ่อน อยู่กลางแดดกลางร่มแล้วไม่ร้อน 5555555 (มอ... มอ...)

ปล.คางคูดป้าเอ็งดิ

#16 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:23

ภาพที่คางคูดอ้างถึง ในวงกลมสีเหลือ มีรูปบุคคลถือร่มสีฟ้าซึ่งคางคูดอ้างว่าตนเองเป็นผู้อยู่ในรูปถ่าย ขั้น แรก เรามาดู Details ภาพก่อนกันก่อนนะครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 24-Jun-12 เวลา 11.03 AM โดยกล้องโทรศัพท์มือถือยี่ห้อหนึ่ง ( อันนี้เอาไว้เผื่อคางคูดจะได้แก้มือ ) และเมื่อวานเวลา 12.05 น. คางคูดยังมาโพสต์ บอก

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

กางร่มกลางแดด ยูไม่ร้อนหัวเหรอคุณเด็กปากดี
ตรรกะปัญญาอ่อน อยู่กลางแดดกลางร่มแล้วไม่ร้อน 5555555 (มอ... มอ...)

ปล.คางคูดป้าเอ็งดิ

มะรึงพล่ามนะดูเวลาบ้างอินู๋ *คุณ*ฝอย *คุณ*โม้หน่ะ หน้าเวทีเขาเต็มไปหมดแล้ว อินู๋ ตอแหลไม่ดูกาละเทศะ ว่าแต่ใครไปถ่ายรูปให้ละอินู๋ คางคูด ว่ายังไง

#17 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ก็นะ ถ้าจากมุมนั้น ยังไงคนถือร่มน้ำเงินก็ไม่ได้เป็นคนถ่ายรูปเองแน่ๆ

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ไม่ได้สังเกตอ่ะ แต่ประมาณว่า 80 ปียังไม่มีประชาธิปไตย อะไรสักอย่าง

#19 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ก็นะ ถ้าจากมุมนั้น ยังไงคนถือร่มน้ำเงินก็ไม่ได้เป็นคนถ่ายรูปเองแน่ๆ

ผมไม่ได้ไปคนเดียว แล้วผมก็รู้จักกับน้องๆทีมงานในนั้นอยู่หลายคน

#20 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:31

ไม่ได้สังเกตอ่ะ แต่ประมาณว่า 80 ปียังไม่มีประชาธิปไตย อะไรสักอย่าง

นี่เดาเอาจากชื่องานใช่ไหม คางคูด อีก 2 ข้อละเว้ยยย เด๋วพี่มาเฉลยป้ายผ้า คางคูด จัดมาให้ครบ

#21 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:32

ผมไม่ได้ไปคนเดียว แล้วผมก็รู้จักกับน้องๆทีมงานในนั้นอยู่หลายคน

#22 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:45

อ่ะ ตามทฤษฏีเป๊ะ พอโกหกเข้าหน่อยนึง มันต้องโกหกต่อไปเรื่อยๆ อีกเดี๋ยวพอโดนต้อนมากๆ เข้า คุณอาจรู้จักกับแกนนำด้วยก็เป็นได้

#23 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:47

หลานเด็กปากดี จะไปเอาอะไรจากคนที่ชอบโกหก มันก็แถไปโน่นไปนี่ จะได้ความจริงอะไรจากมัน ในเมื่อมันโกหก :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#24 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:58

*** ไอ้นี่ สงสัยทั้งบ้า ทั้งเมาแน่เลย
ผมถามบ้าง ไอ้ใจดี เอ็งไปชุนนุม เอ็งออนมาในเสรีไทยด้วยอะไร แท็บเลท หรือสมาร์ทโฟน หรือแบกโน๊ตบุ๊คไปด้วย

Edited by Leonet, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:58.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#25 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:07

ชายคาไปทางไหน
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#26 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:17

ผิดห้อง

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#27 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ทำตัวซึนนะ 5555+

#28 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:25

ผิดห้อง

ย้ายด่วน ไม่ควรมีอภิสิทธิ์ใดๆ เพราะเดี๋ยวเพื่อนสมาชิกจะทำตาม

#29 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:39

เปลี่ยนรูปทุกวันน

<_< <_< <_<

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#30 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:46

อ่ะ ผมมาเฉลยรูปหน้าเวที ข้อมูลกล้องครับ (ให้ใจดีมันแถไปเรื่อยๆ หุๆ)

Camera Maker: Canon
Camera Model: Canon EOS 1000D
Lens: EF-S18-55mm f/3.5-5.6 IS
Image Date: 2012-06-24 09:06:24 (no TZ)
Focal Length: 53.0mm
Aperture: f/5.6
Exposure Time: 0.0010 s (1/1000)
ISO equiv: 200
Exposure Bias: -0.50 EV
Metering Mode: Matrix
Exposure: aperture priority (semi-auto)
White Balance: Auto
Flash Fired: No (enforced)
Orientation: Normal
Color Space: sRGB
GPS Coordinate: undefined, undefined
Software: ACD Systems Digital Imaging

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#31 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ย้ายมากินห้องชายคาฮะ

#32 butadad

butadad

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

เรืิ่องกินหมามาเกี่ยวอะไรกับคำถามที่ว่า

สลิปเงินเดือนเป็นของจริงหรือของปลอม

รูปดอกเฟื่องฟ้ามาจากเกาะพีพีจริงหรือไม่

อีกแล้วมาทวงอีกแล้ว ใจดีช่วยตอบหน่อยเหอะ จะได้ไม่คาใจพี่เค้า

#33 Shariff

Shariff

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:09

ตกลงสลิปของปลอมหรือเปล่า
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#34 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:17

นับวันจะไร้สาระมากขึ้นทุกวันแล้วนะไอ้หอกหัก

เมริงไม่อายตัวเองก็อายพรรคพวกเอ็งมั่งซีวะใจครอก

#35 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:19

นึกว่ากินแต่หญ้า ใจดีกินหมาด้วยหรือนี่ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#36 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:42

สรุปแล้วครับ มันเป็นความเข้าใจผิด ของสมาชิก สรท.เอง แปลว่าปลอมครับ

#37 Shariff

Shariff

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:58

สรุปแล้วครับ มันเป็นความเข้าใจผิด ของสมาชิก สรท.เอง แปลว่าปลอมครับ

ผิดนะครับ

คำตอบคือ

มันเลยเวลานั้นมานานมากแล้ว
:lol:
:lol:

#38 supphakrit

supphakrit

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:16

คนอื่นจะกินก็กินไป เป็นเรื่องของท่าน แต่ผมไม่กินแน่นอน เพราะเป็นสัตว์ที่ซื่อสัตย์ และรู้คุณคนครับ