Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์!?

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:25

*
POPULAR

ผู้ชายคนนี้ชื่อ 'อภิสิทธิ์' แต่รอคิวเช็คอินตั๋วก่อนขึ้นเครื่อง...เหมือนคนอื่น ทั้งๆ ที่แค่ประสานงานไป พนักงานก็จัดการให้ได้แล้ว...แต่ท่านเลือกที่จะรอคิว
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#2 Mega

Mega

น้องเก่า

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:28

อภิสิทธิ์เลือกที่จะเป็นนายกด้วยการงูเห่า แทนที่จะเป็นนายกด้วยการชนะการเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตยครับ

#3 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:30

อภิสิทธิ์เลือกที่จะเป็นนายกด้วยการงูเห่า แทนที่จะเป็นนายกด้วยการชนะการเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตยครับ

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:31

*
POPULAR

ทักษินเลือกเป็นนายกด้วยการกว้านซื้อพรรคการเมือง แทนที่จะลงสนามเลือกตั้งตามวิถีทางประชาธิปไตย

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 เห็นไต๋หายไปไหน

เห็นไต๋หายไปไหน

น้องเก่า

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:31

เดียวพวกนรกแดงจะบอกว่าสร้างภาพ

#6 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:32

แผ่นเสียงตกร่องงง เบื่อแระ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#7 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:32

ถามจริงๆ ว่า มันผิดกฎหมายอะไร ตรงไหน? ในเมื่อ สส. ทุกคนมีเอกสิทธิ์ในการเลือกนายกฯ แล้วคู่แข่งในครั้งนั้นมาจากพรรคที่เสียงน้อยกว่าประชาธิปัตย์ด้วยซ้ำ?
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#8 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ประเทศไทยเลือกนายกโดยผ่านความเห็นชอบจากสส. การที่คุณอภิสิทธิ์ได้เสียงข้างมากมันไม่เป็นไปตามระบอบตรงไหน ที่นี่ไม่ใช่อเมริกานะคุณ จะได้เลือกผู้นำโดยตรง

#9 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:39

สติปัญญามีแค่นี้ จึงคิดได้แค่นี้จริงๆ ซินะ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#10 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:41

*
POPULAR

ผมขอถามเอาความรู้นะครับ ทำไมตอนนั้นพรรคที่อ้างว่าเสียงข้างมากถึงไม่ส่งคนชิงตำแหน่งนายกครับ เห็นว่าทีแรกสมัคร สุนทรเวชแห่งพรรคพลังแดง ลงแต่สุดท้ายทักษิณก็หักหลังไม่ให้ลงนี่ครับ

ปล่อยให้พรรคอันดับสอง อย่างประชาธิปัตย์ส่งนายอภิสิทธิ์ลงชิงตำแหน่งนายกกับนายประชา พรหมนอก แห่งพรรคเพื่อแผ่นดินแทน

ก็ในเมื่อไอ้พรรคเพื่อแดงมันไม่ส่งคนลงชิงตำแหน่งนายกในตอนนั้น แล้วจะมาโหยหวน เห่าหอน ทำไมครับท่าน มันน่ารำคาญ

พรรคเมิงไม่สงคนชิงนายกในตอนนั้นเอง แล้วจะมาบ่นหาพ่องหรอ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#11 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:54

เสื้อแดงเลือกที่จะหานายกด้วยคำพูดสวยหรูที่โกหก แทนที่คนไทยจะได้นายกที่มีความรู้ความสามารถเหมาะสมกับตำแหน่ง กลับได้คนที่พูดแต่นโยบายเพ้อฝันโดยไม่ได้ดูพื้นฐานความเป็นจริง ..............ต้องให้คนที่เลือกเข้ามาตามแก้ตัวให้ซะอีก ภูมิใจใช่มั้ยคร๊าา <_<

ดีใจที่เห็นภาพนี้จากบุคคลในชนชั้นปกครอง ดีใจที่คุณอภิสิทธิ์เลือกที่จะทำให้ดูเป็นตัวอย่างแทนที่จะแค่พูดยกตัวอย่าง

Edited by ต้นหอม, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:58.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#12 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:56

คำตอบของ ขี้ข้าแม้วหน้าปิ๊บ ไม่เคยเปลี่ยนแนวเล้ยยย template สำเร็จรูปแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไร สงสัยทำได้แค่ copy แล้วก็ paste

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#13 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:57

อภิสิทธิ์ทำไรก็ผิดในสายตาเสื้อแดง

กระทู้เค้าโชว์ว่าผู้ชายคนนี้ไม่ใช้อภิสิทธิ์ตามชื่อตัวเอง ยอมต่อคิวตามปกติ

พวกแดงก็หาเรื่องด่าได้ ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวกับกระทู้เลย

#14 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:58

คงไม่เลวเหมือน แม้ว พ่อ(ทูนหัว)มืงมั้ง ที่เลือกที่จะเป็นนายกฯ ด้วยการเหมาซื้อคอกควาย แทนที่จะเลี้ยงควายเอง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#15 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:02

ต้องดูด้วยว่า คนชนะเลือกตั้ง ชนะเพราะอะไร ใช้เงินกว้านซื้อ ส.ส. แปรเป็นทาสด้วยการจ่ายเงินเดือน ให้เซ็นต์ใบลาออกไว้ล่วงหน้า และนโยบายขายฝันหลอกคนอีก 15 ล้านคน

Now!  Restart Thailand  

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:02

สงสัยว่า เที่ยวบินอื่นๆ ทำแบบนี้หรือไม่ หรือ ว่า เพิ่งทำ....

ถ้า ทำแบบนี้ตลอด ตั้งแต่ไม่มีหัวโขนนี่... ผมต้องขอชื่นชมด้วยคน...
ถ้า ทำแบบนี้ ตอนเป็นนายกนี่ .... รับไม่ได้นะครับ

แต่ ถ้า ปกติ ประสานไป แล้ว วันนี้พิเศษ... เหอๆๆ ที่ชมๆกันไว้... ระวังกลับตัวไม่ทัน... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 idecon

idecon

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:12

เคยต้องบินร่วมคณะกับพวกเพื่อควาย
คนอื่นเค้าขึ้นกันครบแล้ว
พวกแ_่งยังไม่โผล่มาสักตัว
ต้องนักคอยพักใหญ่กว่าจะโผล่หัวมาเป็นกลุ่ม
โดยเฉพาะหัวโจกจะนวยนาดมาช้าที่สุด
อยู่บนเครื่องก็ส่งเสียงดังไม่มีความเกรงใจใคร
โคตรเซ็ง เวลามีพวกนี้ไปด้วย

#18 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:13

^
^
^
^
^......................... :lol:

(ผมขำกับความคิดข้างบนก่อนหน้าโน้นนนนนนนนน ... น่ะครับ)

Edited by ปังตอ, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:14.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#19 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:19

*
POPULAR

ผมชื่นชมภาพตามกระทู้ครับ ไม่ว่าจะทำบ่อยแล้วหรือทำครั้งแรก ก็ถือเป็นเรื่องดีทั้งสิ้น

นักการเมืองเล็กๆกว่านี้ จากพรรคใดก็ตาม จะได้เอาเป็นตัวอย่าง

ปัจจุบันนักการเมืองทำตัวใหญ่โตคับประเทศกันหมดแล้ว

แต่ตอนหาเสียงไม่เป็นนะครับ หมูหมากาไก่ ไหว้หมด

#20 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:20

ตามประวัติเราเคยมี รบ จากเสียงข้างน้อยนะครับ
และถ้าจะบอกว่า ปชป ไม่ได้ชนะเลือกตั้ง แต่ พรรคประชา ที่แข่งกับ มาร์ค มี สส น้อยกว่า ปชป ด้วยนะ เริ่มเบื่อแล้วล่ะ

แล้วถ้าจะพูดถึงงูเห่าในลักษณะนี้ แสดงว่าคุณไม่ได้เข้าใจเรื่องประชาธิปไตยเลยสักนิด

Edited by god_of_rah, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:21.

---------------------------------------

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:23

ดีกว่า ตัวไรก็ไม่รู้ หิวเงินตลอดเวลา เงินมากูก็เลือก แค่นั้นเอง

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:24

อยากทราบว่ามีเขียนไว้ตรงไหนของรัฐธรรมนูญหรือครับว่านายกฯ ต้องเป็นคนที่ชนะเลือกตั้ง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:30

คุ้นๆ ว่ามีใครบางคนนะ ที่เอาตำแหน่งสส. ไปกร่างนั่งเครื่องบินฟรี ตอนนี้หนีไปไหนแล้วก็ไม่รู้

#24 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:31

สงสัยว่า เที่ยวบินอื่นๆ ทำแบบนี้หรือไม่ หรือ ว่า เพิ่งทำ....

ถ้า ทำแบบนี้ตลอด ตั้งแต่ไม่มีหัวโขนนี่... ผมต้องขอชื่นชมด้วยคน...
ถ้า ทำแบบนี้ ตอนเป็นนายกนี่ .... รับไม่ได้นะครับ

แต่ ถ้า ปกติ ประสานไป แล้ว วันนี้พิเศษ... เหอๆๆ ที่ชมๆกันไว้... ระวังกลับตัวไม่ทัน... :D

แล้วมันเกี่ยวไรกับเมริง หือ

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ผมขอถามเอาความรู้นะครับ ทำไมตอนนั้นพรรคที่อ้างว่าเสียงข้างมากถึงไม่ส่งคนชิงตำแหน่งนายกครับ เห็นว่าทีแรกสมัคร สุนทรเวชแห่งพรรคพลังแดง ลงแต่สุดท้ายทักษิณก็หักหลังไม่ให้ลงนี่ครับ

ปล่อยให้พรรคอันดับสอง อย่างประชาธิปัตย์ส่งนายอภิสิทธิ์ลงชิงตำแหน่งนายกกับนายประชา พรหมนอก แห่งพรรคเพื่อแผ่นดินแทน

ก็ในเมื่อไอ้พรรคเพื่อแดงมันไม่ส่งคนลงชิงตำแหน่งนายกในตอนนั้น แล้วจะมาโหยหวน เห่าหอน ทำไมครับท่าน มันน่ารำคาญ

พรรคเมิงไม่สงคนชิงนายกในตอนนั้นเอง แล้วจะมาบ่นหาพ่องหรอ

ผมก็ถามเป็นความรู้หน่อย

พรรคที่บอกเลือกตั้งชนะตลอด

แต่โกงเลือกตั้งจนถูกยุบมา 2 พรรค

ย้ำ น๊ะครับ...โกงขนาดให้เค้าจับได้ หลักฐานชัดขนาดไม่ยุบพรรคไม่ได้

แบบนี้ เค้าเรียกมาตามระบอบ ปชต. มั๊ยครับ

:lol:

#26 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:43

*
POPULAR

สส ทุกคนที่อยู่ในสภาคือคนที่ชนะเลือกตั้ง ***

#27 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:43

เดียวพวกนรกแดงจะบอกว่าสร้างภาพ

555+ ขำกับชื่อครับ เล่นซะตกใจเลย :lol:

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#28 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48

เป็นห่านไรอ่ะ..... คับข้องใจมากไหม ......ที่เห็นคนระดับนี้เข้าคิวเช็คอินขึ้นเครื่องอ่ะ

ไม่ต้องออกมาทุรนทุรายเป็น ห มาโดนน้ำร้อนลวกหรอก

เห็นมีแต่พวกส.ส ควายแดงที่แสดงความกร่างคับบ้านคับเมือง

แล้วพวกไพร่แดงก็ชื่นชมยินดี สงสัยชอบความเลวๆๆๆ -_-

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#29 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:48

Mega เลือกที่จะเป็นไพร่ เป็นทาส ชั้นต่ำให้ทักษิณเหยียบหัวเล่น

ซึ่งไม่สามารถคิดอะไรได้เองนอกเหนือจากที่เขากำหนด

แทนที่จะเลือกเป็นเสรีชนที่มีอิสระ สามารถคิดทุกเรื่องได้เอง

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#30 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ปญอ. !! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#31 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:57

ขำไอ้ล้าน ทำยังกับตอนเลือกตั้งเสร็จพรรคเพื่อไทยไม่ได้ล๊อบบี้พรรคเล็กเพื่อจัดตั้งรัฐบาล
แน่นอนผลตอบแทนคือการยกมือโหวตนายกแลกกับตำแหน่งต่างๆในรัฐบาล ... โง่ทุกตัวเจงๆเลยเสื้อแดง -_-

#32 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:02

แต่โกงเลือกตั้งจนถูกยุบมา 2 พรรค

ย้ำ น๊ะครับ...โกงขนาดให้เค้าจับได้ หลักฐานชัดขนาดไม่ยุบพรรคไม่ได้

แบบนี้ เค้าเรียกมาตามระบอบ ปชต. มั๊ยครับ

อยากรู้ว่า พลเอกธรรมรักษ์ฯ ตอนนี้เข้าคุกไปแล้ว หรืออยู่ที่ไหน

#33 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:05

สส ทุกคนที่อยู่ในสภาคือคนที่ชนะเลือกตั้ง ***

แล้วเมื่อคนที่ชนะเลือกตั้งก็คือได้เป็น สส ในสภาได้รับการเสนอชื่อเพื่อให้ สส ในสภาโหวตเป็นนายกเมื่อได้รับเสียงข้างมากในการโหวตเค้าก็ได้เป็นนายก (นี่ผมใช้ศัพท์ง่ายๆอธิบายแล้วนะ)หวังว่าคงเข้าใจนะไอ้ตัวคน สมองควาย
กรณีนี้เป็นดังเพื่อนสมาชิกหลายคนอธิบาย ในการโหวตครั้งนี้ เพื่อไทยก็เสนอชื่อ นายประชา พรหมนอกซึ่งสังกัดพรรคที่มีเสียงน้อยกว่า คุณอภิสิทธิ์ซึ่งสังกัดพรรคประชาธิปัตย์

#34 Ballbk

Ballbk

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:09

สงสัยนัก มืงก็ตามไปถ่ายรูปดิ ***
ไม่เห็นจะมีคนสงสัย เห็นจะมีก็แต่ ควาย สงสัย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#35 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:24

ถ้าตอนนั้นประชาได้เป็นนายก เผาไทยและฝูงหางแดงจะเห่าว่าโดนงูเห่ากัดป่าวคับ จะขาดความสง่างามเปล่าครับ ทั้งๆ ที่ประชาก็ไม่ได้ชนะการเลือกตั้งด้วยเสียงข้างมาก หางแดงตอบหน่อยเร้ว แล้วแน่ใจได้ใช่มะคับว่าเจตจำนงของฝูงหางแดงที่ลงคะแนนเสียงเลือกตั้ง ตั้งใจจะให้ประชาที่ไม่ใช่คนพรรคเผาไทยเป็นนายก? อย่าสองมาตรฐานดิ กรุทำได้คนอื่นห้ามทำหรอ

#36 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ที่กล่าวหาว่าไม่เป็นประชาธิปไตย
ช่วยอธิบายทีว่าจุดไหน ขั้นตอนใดไใ่เป็นประชาธิปไตย
เอาแบบหลักวิชาการ ไม่เอาความรู้สึก จินตนานการ หรือจำขี้ปากใครมา

ถ้าอธิบายกฎ กติกา ประชาธิปไตยไม่ได้ ก็หยุดเห่า หยุดใส่รายป้ายสีเสียที พวกนรกแดง

#37 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:04

อยากรู้ว่า พลเอกธรรมรักษ์ฯ ตอนนี้เข้าคุกไปแล้ว หรืออยู่ที่ไหน

ประกันตัวออกมาสู้คดีในศาลชั้นต่อไป

#38 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:05

อย่างนี้สมัครก็เป็นนายกแบบไม่เป็นประชาธิปไตยน่ะสิ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#39 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:12

ขนาดหักหลัง สมัครที่เสื้อแดงเลือกกันมาแล้วเอาสมชายมาเสียบ ยังไม่มีแดงไหน หรือแม้แต่สามเกลอที่สมัครดัน มีบุญคุณ ยังเงียบสนิท

เอาเครื่องบินทหารc130บินรับส่งไปงานวันเกิดญาติพี่น้องหน้าตาเฉย

#40 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:13

อภิสิทธิ์ทำแบบนี้บ่อยๆ ยกเว้นไม่สะดวกจะดำเนินการเอง จึงจะมอบให้คนอื่นทำให้
มักทำอะไรด้วยตนเอง ไม่ข่มขู่ ไม่ข่มเหงใคร ไม่กร่าง
แม้กระทั่งตอนเป็นนายก เจ้าหน้าที่นำแฟ้มไปให้เซ็น นายกอภิสทธิ์เซ็นเสร็จก็หอบแฟ้มออกมาให้เจ้าหน้าที่ ทั้งๆที่มีหลายแฟ้มจำนวนมาก เป็นนายกจะเรียกเจ้าหน้าที่มาเอาคืนไปดำเนินการต่อก็ได้ ไม่ต้องเสียเวลาหอบแฟ้มออกมาให้หรอก ซึ่งเรื่องแบบนี้ทักษิณ ปู สมัคร ไม่เคยทำ จะเรียกใช้เจ้าหน้าที่ตลอด

เมื่อสมัยเป็นผู้นำฝ่ายค้าน เจ้าหน้าที่สภาไม่ได้จัดเตรียมดินสอ หรือเหลาดินสอให้ อภิสิทธิ์ก็เหลาเอง ไม่เคยโวยวายใช้อำนาจข่มใคร ขณะที่คนของพรรคเพื่อไทยอย่างปลอดประสพ กลับชอบกร่างใส่เจ้าหน้าที่ และที่กร่างจนคอตั้ง หน้าเชิด ก็คือจิรายุ ห่วงทรัพย์ มันทุเรศสุดๆ จะบอกให้

Edited by monin, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:15.

#41 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:13

ไม่มาตอบเลยวุ้ย นายเมกา

#42 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:14

อภิสิทธิ์ทำแบบนี้บ่อยๆ ยกเว้นไม่สะดวกจะดำเนินการเอง จึงจะมอบให้คนอื่นทำให้
มักทำอะไรด้วยตนเอง ไม่ข่มขู่ ไม่ข่มเหงใคร ไม่กร่าง
แม้กระทั่งตอนเป็นนายก เจ้าหน้าที่นำแฟ้มไปให้เซ็น นายกอภิสทธิ์เซ้นเสร็จก็หอบแฟ้มออกมาให้เจ้าหน้าที่ ทั้งๆที่มีหลายแฟ้มจำนวนมาก เป็นนายกจะเจ้าหน้าที่มาเอาคืนไปดำเนินการต่อก็ได้ ไม่ต้องเสียเวลาหอบแฟ้มออกมาให้หรอก ซึ่งเรื่องแบบนี้ทักษิณ ปู สมัคร ไม่เคยทำ จะเรียกใช้เจ้าหน้าที่ตลอด

เมื่อสมัยเป็นผู้นำฝ่ายค้าน เจ้าหน้าที่สภาไม่ได้จัดเตรียมดินสอ หรือเหลาดินสอให้ อภิสิทธิ์ก็เหลาเอง ไม่เคยโวยวายใช้อำนาจข่มใคร ขณะที่คนของพรรคเพื่อไทยอย่างปลอดประสพ กลับชอบกร่างใส่เจ้าหน้าที่ และที่กร่างจนคอตั้ง หน้าเชิด ก็คือจิรยุ ห่วงทรัพย์ มันทุเรศสุดๆ จะบอกให้

ยิ่งเป็ดเหลิมยิ่งแล้วใหญ่ ถึงขนาดให้คนอื่นใส่รองเท้าให้ มือตี-นก็ดีๆ มันน่าแช่งให้พิการ

#43 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:21

แม้กระทั่งตอนเป็นนายก เจ้าหน้าที่นำแฟ้มไปให้เซ็น นายกอภิสทธิ์เซ็นเสร็จก็หอบแฟ้มออกมาให้เจ้าหน้าที่ ทั้งๆที่มีหลายแฟ้มจำนวนมาก เป็นนายกจะเรียกเจ้าหน้าที่มาเอาคืนไปดำเนินการต่อก็ได้ ไม่ต้องเสียเวลาหอบแฟ้มออกมาให้หรอก ซึ่งเรื่องแบบนี้ทักษิณ ปู สมัคร ไม่เคยทำ จะเรียกใช้เจ้าหน้าที่ตลอด

เมื่อสมัยเป็นผู้นำฝ่ายค้าน เจ้าหน้าที่สภาไม่ได้จัดเตรียมดินสอ หรือเหลาดินสอให้ อภิสิทธิ์ก็เหลาเอง ไม่เคยโวยวายใช้อำนาจข่มใคร ขณะที่คนของพรรคเพื่อไทยอย่างปลอดประสพ กลับชอบกร่างใส่เจ้าหน้าที่ และที่กร่างจนคอตั้ง หน้าเชิด ก็คือจิรายุ ห่วงทรัพย์ มันทุเรศสุดๆ จะบอกให้

ข้อมูลลึกได้ใจ ชอบๆ เปิดออกมาอีกเยอะๆครับ พวกควายจะได้เลิกเห่าซะที

#44 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:10

คนที่ใจบอด ย่อมมองไม่เห็นความจริง เพราะอคติมันบังใจ :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#45 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ไม่มาตอบเลยวุ้ย นายเมกา

สงสัยเป็นร่างทรง ใจดี20

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:30

สุดยอดดดดลูกเพ่ !

gladiator 1.jpg

#47 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:39

การเลือกตั้งวันที่ 23 ธันวาคม 2550 พรรคเพื่อไทยมีคะแนนบัญชีรายชื่อกี่คะแนนครับ :lol: :lol: :lol:
วันที่ 15 ธันวาคม 2551 พรรคใดในสภาได้รับคะแนนบัญชีรายชื่อมากที่สุดครับ :D :D :D

Edited by Solidus, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:41.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#48 Noom

Noom

น้องใหม่

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:58

ไม่ร้จะเถียงอะไร ก้อ 91 ศพ ชั่งไข่ ใครๆ ก็รู้ ...ฯลฯ
ไอ้ฟายเอ๊ย เมื่อไหร่ตรรกะงี่เง่าอย่างนี้จะถูกดีลีตจากมันสมองควายได้ว่ะ

#49 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:18

หัวหน้าอภิสิทธิ์ เดินทางไปร่วมการประชุม ASEAN Coalition for Clean Governance ที่ รัฐปีนัง ประเทศมาเลเซีย
ยังดีที่ประเทศไทยยังมีคนเก่ง ให้ได้เป็นหน้าเป็นตาของประเทศ...

Nitipat Bhandhumachinda ไทยและพม่าเหมือนกันตรงที่ฝ่ายค้านเหนือชั้นกว่ารัฐบาลมาก
Kanjana Putphan เพื่อหน้าที่ เพื่อประเทศไทย คุณทำได้ ^^
Nawaporn Threeost รักในหลวง เรียบง่าย..@--@proud of my PM..
Koe Boonchai แล้วไอ้พวกรัฐมันทำไรกันงานการไม่ทำ
Patty's Fiesta ไม่เหน็ดไม่เหนือยสุดยอดดูดีมีสมอง เดินทางปลอดภัยคะท่าน
Lek Sakun ทำไมเขาไม่เชิญอีปูหระค่ะ....
Malee Eguana ลากกระเป๋าเอง เท๋ห์มาก
Pimol Phutong ทำความชั่วทำง่าย ทำความดีทำอยาก เรามีความเป็นอยู่ที่ดีได้ทุกวันนี้ เพราะพระบารมีของพระองค์ท่าน
Pu Purisa อ้าว..งานนี้ให้ใครไปก็ได้หรือว่าผู้นำประเทศคะ
KT Nuch Kaoean แล้วท่านไปคนเดียวหรือคะถึงต้องลากกระเป๋าเดินทางเอง ไม่เคยเห็นเลยค่ะ
Angie Jiji ว้าว...ลากกระเป๋า เองด้วย..เจ๋งจริง หัวหน้าเรา....สู้ๆ นะค่ะ เหนื่อยแทนท่านมากมาย ท่าทางงานจะมากกว่าตอนเป็น นายก อีกนะ ... แล้ว นายก นกแก้ว เราทำไรบ้างเนี่ยะ.....

Former PM of Thailand addressing the full audience at the ASEAN Coalition for Clean Governance

Chantima Jirathanakhun สุดยอดค่ะท่าน. ขอให้พระคุ้มครองท่านค่ะ
ธารารัตน์ อ่อนอินทร์ รู้สึกท่าน เป็น PM สำหรับพวกเราเสมอ
Kai Vroon สุดยอด PM ของแท้
Chanokporn Yomsung good job.
Nuiy Khonloy เพชรยังไงก็เพชร
Jintana Scor ปูจารู้ตัวไม๊น้า แล้วพี่ชายผู้***มโหดจะรู้ไม๊น้า น่าจะส่งไปให้แดงรุ้กันบ้างน้า
Angie Jiji นายก นกแก้ว.... อายไม๊

ท่านอภิสิทธิ์ ให้สัมภาษณ์ Penang Monthly ที่รัฐปีนัง สหพันธรัฐมาเลเซีย

Pu Purisa ขอชื่นชมคะ)))
Nanundaploy Bunaumnauyporn ทำไม ท่านไม่เอาโพยไปด้วยคะ พูดอังกฤษ ถูกป่ัคะ ท่าน
เล็ก เจ้าเก่า อิๆๆ
ธารารัตน์ อ่อนอินทร์ ทำหน้าที่เป็น PM ประเทศไทยนะเนี่ยะ (รู้สึกอย่างนั้น)
สว่าง สุริยะ ท่านเป็นคนเก่งค่ะ...ไม่ต้องใช้โพย...ไม่เหมือนใครบางคน..อิอิ..
KT Nuch Kaoean ภาวะผู้นำท่านสูงสุด เสียดายแผนที่ประเทศไทยภาคอีสานกว้างที่สุด จงทำให้ปชป.แพ้เลือกตั้ง น่าจะแก้ไขแบบที่อาจารย์เสรีพูดว่าให้เฉพาะคนที่เสียภาษีมีสิทธิ์เลือกตั้งได้ ถ้าเป็นเช่นนั้นกี่สมัยก็ต้องได้ปชป.แน่นอน
Angie Jiji เห็นรอยยิ้มท่านก็ เขิน กันหมดแล้ว.....

ท่านอภิสิทธิ์ ร่วมงานประชุม ASEAN Coalition for Clean Governance ที่รัฐปีนัง สหพันธรัฐมาเลเซีย
(((คือ ผู้นำที่ต่างชาติให้ความสำคัญ!!

Pichet Onlue ทำไมไม่เชิญ ยิ่งลักษณ์ล่ะ..2 มาตราฐานนะเนี่ย
Ruedee Salaa ท่านไปได้ทุกที่ไม่อายใคร
Srinuan Thitikarn เชิดหน้าชูตาประเทศไทยทำแบบนี้ ทำเป็นหรือเปล่า รบนี้
KT Nuch Kaoean ท่านคงเป็นฝ่ายค้านของไทยที่เก่งที่สุดนะ
Phatcharaporn Hochbrueckner พวกเราต้องก้าวข้ามแม่นางโพย
Angie Jiji นอกจากสำคัญ แล้ว อยากเสวนา ด้วยเพื่อดู วิสัยทัศน์ คนฉลาด ก็อยากเรียนรู้กับคนฉลาด ด้วยกัน.....

ผู้ชายคนนี้ชื่อ 'อภิสิทธิ์' แต่รอคิวเช็คอินตั๋วก่อนขึ้นเครื่อง...เหมือนคนอื่น ทั้งๆ ที่แค่ประสานงานไป พนักงานก็จัดการให้ได้แล้ว...แต่ทั่นเลือกที่จะรอคิว

Patty's Fiesta เหมือนขึ้นรถเมล์ ไม่เคยไม่รุ้ ท่านดูงานจริงๆ จะได้รู้ปัญหาของประชาชนที่ airport. ปลื้ม
Changnoi Jung นี่แหล่ะบุคคลที่น่าเอาแบบอย่าง.รัก.ชื่นชมในตัวท่านมาตลอดและจะรักตลอดไป
โชติกา อเนกไพศาล ท่านเป็นนายกรัฐมนตรีในหัวใจของดิฉันตลอดไป..ไม่ว่าจะอยู่ในตำแหน่งใดก็ตาม..ท่านอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ...!
เล็ก เจ้าเก่า อดีตนายกฯ หรือ ผู้นำฝ่ายค้านในรัฐสภา มีอภิสิทธิ เอกสิทธิพิเศษ พอๆ กับ นายกฯ, ประธานสภา และ รมต.นั่นแหละครับ แต่ท่านเลือกวิธีแบบชาวบ้านมากกว่า
Saittawut Yutthaworakool อำมาตย์เข้าคิวอย่างสุภาพชน ... น่ารักที่สุดครับ ศรัทธาท่าน ใครว่าท่านอำมาตย์ นั่นแหละคืออำมาตย์ครับ
Vajeeporn Rawiwan คนดีไม่อวดเบ่ง ซ๊กวันขอให้กลับมาเปนนายกที่ไม่โง่นะคะ
เล็ก เจ้าเก่า อย่าว่าแต่ รมต.เลยครับ อดีน สว.บางท่าน ยังกร่างซะ คนสนามบินเอือมระอา...
Pu Purisa เป็นแบบอย่างทีาดีให้แก่คนรุ่นหลัง
KT Nuch Kaoean ชื่อท่านอภิสิทธิ์แต่การกระทำไม่ใช้อภิสิทธิ์ นักการเมืองคนดีที่สุดของไทย
Phatcharaporn Hochbrueckner เคยขึ้นเครื่องเที่ยวเดียวกันกับฆ้อนปลอม นั่งชั้นBusiness ด้วยกัน เขาใช้สิทธิ์ทั้งขึ้นแลลง คนแห่ต้อนรับแทบจะถึงประตูเครื่องอนาถใจแท้(คน ขก)
เล็ก เจ้าเก่า เคยนั่งเครื่องกับอดีต สว.คนหนึ่งกร่างเหลือทน...

#50 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 17:56

เห็นตายเค้าโรคจิต
กระทู้ไหนแขวะมาร์คได้ เขาทำทุกกระทู้นั่นแหละ ^_^

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน